Jump to content

- - - - -

อย่าดิ้นพล่านน๊าาา อิอิ

• Please log in to reply
66 replies to this topic

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 7 May 2012 - 11:26

พวกท่านกำลังเอาเส้นสองเส้นมาเทียบกัน
เส้นหนึ่งงอ อีกเส้นหนึ่งคด มาเทียบหา เส้นตรง

ผมถือว่าทั้งคุณยิ่งลักษณ์ และคุณบุญยอด เสื่อมเสียไปด้วยกันทั้งคู่ครับ

ผมมองต่างในข้อนี้นะครับ
ผมว่าคุณบุญยอดแกไม่เห็นจะเสื่อมเสียอะไร ในเมื่อมันเป็น "การทำเพื่อประท้วง"
มันเป็นการกระทำเชิงสัญลักษณ์

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 7 May 2012 - 11:27.

gladiator 1.jpg

#52 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 May 2012 - 16:54

คุณ ผึ้งฯ เห็นต่างกับผมได้เต็มที่เลยครับ ไม่มีปัญหา
ผมก็มีมุมมองของผม เป็นอย่างที่บอกว่า กำลังเอาเส้นงอ มาเทียบเส้นคด เพื่อหาเส้นตรง

ส่วนใหญ๋เพื่อนที่แสดงเหตุผลว่า คุณบุญยอด ไม่ผิด ก็อ้างว่าเป็นการประท้วงเชิงสัญญลักษณ์
จ่าประสิทธิ์ กลับทำสิ่งตรงข้าม ใส่เสื้อแดงเข้าสภา เป็นการสนับสนุนเชิงสัญญลักษณ์เช่นเดียวกัน
เรื่องนี้เห็นต่างได้เต็มที่อยู่แล้ว เพราะเราไม่มีเครื่องมือวัดมาตรฐาน
ทุกฝ่ายต่างก็อ้างหาเหตุผล อ้างหาบริบทได้ กันไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#53 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 7 May 2012 - 17:05

เอาน่าๆๆ คนไทยลืมง่าย ผมเชื่อว่าอีกสองวันเรื่องนี้คนก็ลืม

ตรรกะเดิมๆๆ อิอิ B) B)

Edited by อิไซกูนิ, 7 May 2012 - 17:06.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 7 May 2012 - 20:04

เปรียบเทียบนักเรียนแต่งตัวนาซี กับบุญยอด ที่ประชดการกระทำของสมศักดิ์ว่าทำตัวเหมือนเผด็จการ
คนไทยแปลกดี มอง 2 เหตุการณ์นี้ไม่ออก :wacko:

#55 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

Posted 7 May 2012 - 22:22

บุญยอด ทำท่า นั้น มีคนบอกไม่เหมาะสม เหตุผลอ่านในrepต่างๆ เอาแล้วกัน
เลยอยากถามว่า
แล้ว บรรดา พวกที่ใส่หมวกดาวแดง ออกสื่อ เหมาะสมไหม ในประเทศประชาธิปไตย
แล้วถ้าผมบอกว่า ดาวแดงเป็นสัญญลักษณ์แห่งการค่าล้างเผ่าพันธุ์ในเขมร ที่***มโหด
ทำไมไม่มี หน้าไหนออกมาด่าประนามพวก ใส่หมวกดาวแดงบ้าง

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#56 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 7 May 2012 - 22:25

เปรียบเทียบนักเรียนแต่งตัวนาซี กับบุญยอด ที่ประชดการกระทำของสมศักดิ์ว่าทำตัวเหมือนเผด็จการ
คนไทยแปลกดี มอง 2 เหตุการณ์นี้ไม่ออก :wacko:

ผมว่าบางครั้งอธิบายกับพวกบางกลุ่ม พวกเค้าก็ไม่ฟังครับ

พวกนี้ฝ่อ จริงๆ :ph34r: :ph34r:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#57 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 7 May 2012 - 22:27

บุญยอด ทำท่า นั้น มีคนบอกไม่เหมาะสม เหตุผลอ่านในrepต่างๆ เอาแล้วกัน
เลยอยากถามว่า
แล้ว บรรดา พวกที่ใส่หมวกดาวแดง ออกสื่อ เหมาะสมไหม ในประเทศประชาธิปไตย
แล้วถ้าผมบอกว่า ดาวแดงเป็นสัญญลักษณ์แห่งการค่าล้างเผ่าพันธุ์ในเขมร ที่***มโหด
ทำไมไม่มี หน้าไหนออกมาด่าประนามพวก ใส่หมวกดาวแดงบ้าง

นี่ไงๆๆ

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 8 May 2012 - 01:20

ประสาทว่ะ คนที่บอกว่า บุญยอดทำไม่ถูกต้อง เพราะไปสดุดีฮิตเล่อร์ ถึง 3 ครั้ง การกระทำแบบนี้ ใช้สมองตรองดูก็รู้ว่า เพราะเหตุใดบุญยอดถึงทำแบบนั้น เพราะไอ้สมศักดิ์มันทำตัวเผด็จการเหมือนฮิตเล่อร์ บุญยอดเค้าก็เลยประชดประชัน อยากเผด็จการอย่างฮิตเล่อร์ ก็เลยทำแบบนั้น แต่บางคนตลกดีที่บอกว่า การกระทำแบบนี้เป็นการสดุดีฮิตเล่อร์ ยกย่องฮิตเล่อร์เอาซะอีก ไปกันใหญ่ ไม่รู้สมองมีหรือเปล่า
ส่วนกระทู้นี้ เค้าก็ตั้งมาเพื่อล้อเลียนพรรคเพื่อควายมัน แต่บางคนยังดูไม่ออก สงสัยไอ้พวกนี้ มันต้องให้กินยาบำรุงสมองเยอะๆ โง่แล้วโง่อีก โง่ซ้ำโง่ซาก

เรากำลังติดกับดักความคิดตัวเองอยู่หรือเปล่าครับ

ใครทำอย่างไร ความเสื่อมเสียก็เกิดขึ้นกับบุคคลนั้น
คุณยิ่งลักษณ์แสดงท่านั้น ความเสื่อมเสียก็ตกอยู่กับคุณยิ่งลักษณ์เอง
คุณบุญยอดแสดงท่านั้น ความเสื่อมเสียก็ตกอยู่กับคุณบุญยอดเอง

พวกท่านกำลังเอาเส้นสองเส้นมาเทียบกัน
เส้นหนึ่งงอ อีกเส้นหนึ่งคด มาเทียบหา เส้นตรง

ผมถือว่าทั้งคุณยิ่งลักษณ์ และคุณบุญยอด เสื่อมเสียไปด้วยกันทั้งคู่ครับ

ผมเห็นต่าง.....
'บุญยอด'ไม่ได้แสดงออกถึงความชื่นชม หลงไหล'ฮิตเลอร์'......!
แต่'บุญยอด'ต้องการ'ด่า'ประธานสภาเป็น'เผด็จการในสภาฯ'มากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#59 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 8 May 2012 - 01:23

บางคนเท่านั้น......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#60 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 8 May 2012 - 01:29

ก็เพราะท่านประธานมัวแต่ดูละครช่อง ๗ นั่นแหละ เลยไม่สนใจคุณบุญยอด กลายเป็นลามมาถึง นายกปูเลยเห็นป่าว น่าเห็นใจนะเนี่ย งุงิ

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 8 May 2012 - 01:39

ทำไม จขกท มั่วแบบนี้ละครับ

ที่คุณบุญยอดทำนั่นเขา ทำท่า สดุดี Hitler พร้อมกล่าวคำว่า Heil Hitler เต็มปากเต็มคำ ถึง 3 ครั้ง

ต่างจาก นายกฯปู หรือคนอื่นๆในภาพที่แสดงท่าทางวันทยาหัตถ์ หรือตะเบ๊ะ

เรื่องนี้เป็นเรื่องเครียด และสำคัญ ที่ควรแก้ไขนะครับ

อย่าให้ข้อมูลผิดๆ ยิ่งเด็ก และเยาวชนของเรา ชอบรับข้อมูลและแชร์โดยไม่ได้ไตร่ตรองและยั้งคิด

จะส่งผลร้ายต่อพวกเรากันเองในอนาคตได้

*คิดจะว่าร้ายกล่าวโทษใครนั่นง่ายครับ แต่อย่าทำโดยไม่คิดคำนึงถึงผลกระทบในด้านอื่นๆด้วยครับ

ผมไม่เห็นด้วยกับ'Chutchai'......
ผมเข้าใจว่า'บุญยอด'ไม่ได้ชื่นชม ยกย่อง'ฮิตเลอร์'.....!
และผมเข้าใจว่า'บุญยอด'ไม่ได้ชื่นชม ยกย่อง'ประธานสภาฯสมศักดิ์'ด้วย

คนมีสติปัญญา มีวุฒิภาวะย่อมเข้าใจดีว่า
การล้อเลียนหรือการตำหนิ'สมศักดิ์'เป็น'ฮิตเลอร์'เป็นการประจาน....
จะทำให้เยาวชนเลียนแบบด้วยความชื่นชมฮิตเลอร์หรือสมศักดิ์หรือทักษิณ....ฮา

ชาวต่างประเทศวิพากษ์วิจารณ์นักเรียนไทยภาคเหนือ'ซ่าเกินเหตุ'
แต่ไม่เข้าใจ ไม่ได้คิดว่า'บุญยอด'เป็นอย่างนั้น.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.เหตุการณ์ผ่านไปหลายวันแล้ว ยังไม่ได้ยินเสียงสะท้อนกลับจากนักการฑูตกลุ่มนั้น.....!

Edited by ปุถุชน, 8 May 2012 - 01:49.

#62 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 8 May 2012 - 01:42

ประสาทว่ะ คนที่บอกว่า บุญยอดทำไม่ถูกต้อง เพราะไปสดุดีฮิตเล่อร์ ถึง 3 ครั้ง การกระทำแบบนี้ ใช้สมองตรองดูก็รู้ว่า เพราะเหตุใดบุญยอดถึงทำแบบนั้น เพราะไอ้สมศักดิ์มันทำตัวเผด็จการเหมือนฮิตเล่อร์ บุญยอดเค้าก็เลยประชดประชัน อยากเผด็จการอย่างฮิตเล่อร์ ก็เลยทำแบบนั้น แต่บางคนตลกดีที่บอกว่า การกระทำแบบนี้เป็นการสดุดีฮิตเล่อร์ ยกย่องฮิตเล่อร์เอาซะอีก ไปกันใหญ่ ไม่รู้สมองมีหรือเปล่า
ส่วนกระทู้นี้ เค้าก็ตั้งมาเพื่อล้อเลียนพรรคเพื่อควายมัน แต่บางคนยังดูไม่ออก สงสัยไอ้พวกนี้ มันต้องให้กินยาบำรุงสมองเยอะๆ โง่แล้วโง่อีก โง่ซ้ำโง่ซาก

เรากำลังติดกับดักความคิดตัวเองอยู่หรือเปล่าครับ

ใครทำอย่างไร ความเสื่อมเสียก็เกิดขึ้นกับบุคคลนั้น
คุณยิ่งลักษณ์แสดงท่านั้น ความเสื่อมเสียก็ตกอยู่กับคุณยิ่งลักษณ์เอง
คุณบุญยอดแสดงท่านั้น ความเสื่อมเสียก็ตกอยู่กับคุณบุญยอดเอง

ผมเห็นต่าง.....
'บุญยอด'ไม่ได้แสดงออกถึงความชื่นชม หลงไหล'ฮิตเลอร์'......!
แต่'บุญยอด'ต้องการ'ด่า'ประธานสภาเป็น'เผด็จการในสภาฯ'มากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

:D

#63 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 8 May 2012 - 01:47

ทำไม จขกท มั่วแบบนี้ละครับ

ที่คุณบุญยอดทำนั่นเขา ทำท่า สดุดี Hitler พร้อมกล่าวคำว่า Heil Hitler เต็มปากเต็มคำ ถึง 3 ครั้ง

ต่างจาก นายกฯปู หรือคนอื่นๆในภาพที่แสดงท่าทางวันทยาหัตถ์ หรือตะเบ๊ะ

เรื่องนี้เป็นเรื่องเครียด และสำคัญ ที่ควรแก้ไขนะครับ

อย่าให้ข้อมูลผิดๆ ยิ่งเด็ก และเยาวชนของเรา ชอบรับข้อมูลและแชร์โดยไม่ได้ไตร่ตรองและยั้งคิด

จะส่งผลร้ายต่อพวกเรากันเองในอนาคตได้

*คิดจะว่าร้ายกล่าวโทษใครนั่นง่ายครับ แต่อย่าทำโดยไม่คิดคำนึงถึงผลกระทบในด้านอื่นๆด้วยครับ

คคห.ข้างบนพุ่งเป้าที่'บุญยอด'คนเดียว...
คคห.ข้างล่าง พุ่งเป้าที่'บุญยอด'คนเดียวไม่สำเร็จ
จึงฉุด'บุญยอด'ไปร่วมกับ'ยิ่งลักษณ์'.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"ใครทำอย่างไร ความเสื่อมเสียก็เกิดขึ้นกับบุคคลนั้น".......ฮา

#64 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 8 May 2012 - 01:52

คุณ ผึ้งฯ เห็นต่างกับผมได้เต็มที่เลยครับ ไม่มีปัญหา
ผมก็มีมุมมองของผม เป็นอย่างที่บอกว่า กำลังเอาเส้นงอ มาเทียบเส้นคด เพื่อหาเส้นตรง

ส่วนใหญ๋เพื่อนที่แสดงเหตุผลว่า คุณบุญยอด ไม่ผิด ก็อ้างว่าเป็นการประท้วงเชิงสัญญลักษณ์
จ่าประสิทธิ์ กลับทำสิ่งตรงข้าม ใส่เสื้อแดงเข้าสภา เป็นการสนับสนุนเชิงสัญญลักษณ์เช่นเดียวกัน
เรื่องนี้เห็นต่างได้เต็มที่อยู่แล้ว เพราะเราไม่มีเครื่องมือวัดมาตรฐาน
ทุกฝ่ายต่างก็อ้างหาเหตุผล อ้างหาบริบทได้ กันไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

สาธุชน สุจริตชนมี'คุณธรรม' 'นโนธรรม'เป็นเครื่องมือวิพากษ์วิจาณ์ ประจานความคีความเลวของนักการเมืองครับ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 8 May 2012 - 01:53.

#65 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 8 May 2012 - 08:40

อธิบายง่ายๆแบบนี้ดีกว่าครับ
1. ส.ส.บุญยอด ประชดปธ.สภาฯจริงๆครับ
2. ส.ส.บุญยอดทำท่า Heil Hitler จริงๆ
*ส่วนจะอ้างเหตุผลอะไรถึงทำก็ว่ากันไปครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็นส.ส.พรรคพท.ทำประชดท่านอภิสิทธิ์ผมก็มองว่าการทำท่า Heil Hitler มันไม่เหาะสม ใครจะทำท่านี้ผมก็มองว่ามันไม่เหมาะสมทั้งนั้นครับ ทำกันเล่นๆข้างนอกได้แต่ทำในสภาฯออกทีวีเป็นเรื่องที่ไม่ควรครับ

กรณีเปรียบเทียบกับเด็กนร.หญิง
ต้องบอกว่าไม่มีใครคิดว่าท่านส.ส.บุญยอดทำเพื่อยกย่อง"ฮิตเลอร์"หรอกครับ
และเด็กนร.หญิงก็ไม่ได้มีเจตนายกย่อง"ฮิตเลอร์"เหมือนกัน แต่การแสดงออกถือว่าไม่เหมาะสมทั้งคู่

**ดีผมก็บอกว่าดี ไม่เหมาะสมผมก็บอกว่าไม่เหมาะสมครับ

#66 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

Posted 8 May 2012 - 08:43

เห็นท่าน Quote ขอความของผม พลิกหน้า พลิกหลัง สำรวจทุกคำและ
หลายครั้งติดต่อกัน ก็เลยขอตอบสักหน่อย

ผมได้บอกแต่ต้นแล้วว่า ใครจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ผมไม่มีปัญหา

แต่เมื่อใครก็ตามเลือกที่จะเป็นตัวแทนของประชาชนไม่ว่าจะเป็น ยิ่งลักษณ์ บุญยอด
จ่าประสิทธิ์ ฯลฯ มันก็ย่อมมีภาระอันหนักอึ้งเป็นธรรมดา ที่จะต้องเป็นแบบอย่างมาตรฐาน
ต้องพร้อมถูกตรวจสอบได้ ตามบทบาทในฐานะตัวแทนประชาชน เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดี
สำหรับคนธรรมดาอย่างผม

ผมมีเรื่องไม่เข้าใจเพียงเรื่องเดียวว่า
ผมจำต้องมีเครื่องมือทาง คุณธรรม และ มโนธรรม เหมือนที่ท่านตั้งไว้ในใจหรือเปล่า
จึงจะไม่มีคำ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ต่อท้ายประโยค!!!!!!!!

แต่เรื่องตลกที่แท้จริงคือ คิดว่าเครื่องมือวัด คุณธรรม และ มโนธรรม ของตัวเอง สูงส่งกว่าผู้อื่น
อีกทั้งยังฉลาดกว่าอีก อันนี้ ผมถือว่า ตลกกว่าคำ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ในท้ายประโยคเสียอีก

หรือ ที่นี่ ไม่ไช่ เสรีไทย ทีผมไม่มีสิทธิ ที่จะไม่เห็นด้วยต่อกรณีนี้ ????

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#67 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 8 May 2012 - 08:55

เห็นท่าน Quote ขอความของผม พลิกหน้า พลิกหลัง สำรวจทุกคำและ
หลายครั้งติดต่อกัน ก็เลยขอตอบสักหน่อย

ผมได้บอกแต่ต้นแล้วว่า ใครจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ผมไม่มีปัญหา

แต่เมื่อใครก็ตามเลือกที่จะเป็นตัวแทนของประชาชนไม่ว่าจะเป็น ยิ่งลักษณ์ บุญยอด
จ่าประสิทธิ์ ฯลฯ มันก็ย่อมมีภาระอันหนักอึ้งเป็นธรรมดา ที่จะต้องเป็นแบบอย่างมาตรฐาน
ต้องพร้อมถูกตรวจสอบได้ ตามบทบาทในฐานะตัวแทนประชาชน เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดี
สำหรับคนธรรมดาอย่างผม

ผมมีเรื่องไม่เข้าใจเพียงเรื่องเดียวว่า
ผมจำต้องมีเครื่องมือทาง คุณธรรม และ มโนธรรม เหมือนที่ท่านตั้งไว้ในใจหรือเปล่า
จึงจะไม่มีคำ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ต่อท้ายประโยค!!!!!!!!

แต่เรื่องตลกที่แท้จริงคือ คิดว่าเครื่องมือวัด คุณธรรม และ มโนธรรม ของตัวเอง สูงส่งกว่าผู้อื่น
อีกทั้งยังฉลาดกว่าอีก อันนี้ ผมถือว่า ตลกกว่าคำ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ในท้ายประโยคเสียอีก

หรือ ที่นี่ ไม่ไช่ เสรีไทย ทีผมไม่มีสิทธิ ที่จะไม่เห็นด้วยต่อกรณีนี้ ????

:o :unsure:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users