Jump to content

- - - - -

ได้ข่าวว่า อากง ไปอยู่กับเง็กเซียนฮ้องเต้แล้ว

• Please log in to reply
108 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

คงไปด่าเง็กเซียนฮ้องเต้อีกนั่นแหละ
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#2 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

ดา ตอร์ปิโด ก็ใกล้แล้ว
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#3 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ข่าวร้ายสิเนี่ย ผมอยากให้แกมีชีวิตอยู่ต่อไปนะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#4 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

เอ้า ตายแล้วเหรอ เห็นแดงดราม่าช่วงแรกๆแล้วเงียบหายไป

คาดว่า เสื้อแดงคนเอาคนตายมาตีปี๊บดราม่าต่อ(อีสักพัก)
แก๊งค์น้ำปู

#5 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

คนอย่างนั้นมีสิทธิ์ขึ้นสวรรค์เหรอคะ

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

มีใครจะไปอยู่คุกเป็นเพื่อนนายอำพลบ้าง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

คอนเฟิร์ม ไอ้หงอกสมศักดิ์ กระจายข่าว ด้วยตัวเอง

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ดราม่าได้อีก :D
คำผกา มาแก้ผ้าหน้าศพ ด่วนเพื่อไว้อาลัย
We love fender.

#9 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

คนตายไปแล้วก็อโหสิกรรมให้ครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#10 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

มีศพมาให้พวกควายแดงแห่เล่นอีกแล้ว :D

ว่าแต่ว่าพวกที่เพิ่งคลานเข้าไปกราบอำมาตย์ใหญ่ เค้าจะยอมให้แห่หรือเปล่าหว่า

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

จบเรื่องเร็วไปหน่อย ยังเหลือไอพวกที่ยั่วยุให้คนอื่นกระทำผิด มันยังไม่ได้รับกรรมเลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

คำผกา มาแก้ผ้าหน้าศพ ด่วนเพื่อไว้อาลัย

จะให้พระสงฆ์เจริญอสุภกัมมัฏฐานหรือครับ

#13 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว แจกอีกศพไปเลย 8 ล้าน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#14 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

ขอให้สู่สุขคติ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#15 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

เดี๋ยวหงอกมันเอาออกมาดราม่าอีกแน่ๆ

#16 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

อย่ามาหลอกมาหลอนอีกเลยครับ ที่ตรอมใจตายก็เพราะว่าเฉานมคำผกานี่แหละ

ถ้าเจออะไรที่ยิ่งกว่านม เดี๋ยวพาลจะไม่ได้ไปผุดไปเกิด :D

#17 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

"ได้ข่าวว่า อากง ไปอยู่กับเง็กเซียนฮ้องเต้แล้ว"

น่าจะแก้เป็น

"ได้ข่าวว่า อากง ไปอยู่กับพญายมราชแล้ว"

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#18 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ยืมคำ เฮี่ยแม้ว
Let it be

#19 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ก่อนอื่นผมขอแสดงความเสียใจกับญาติๆของอากงด้วยครับ
ไม่ว่าจะอย่างไรคนก็ตายกันไปแล้วครับ

ส่วนพวกเสื้อแดงที่ใช้อากงเป็นเครื่องมือพวกนี้มันทุเรศมากครับ
ครก.112ของนิริราษฎร์คงจะเอาเรื่องนี้มาเป็นข้ออ้างในการล่ารายชื่อ รวมทั้งไอ้พวกแดงล้มเจ้าฯที่คงเอาเรื่องนี้ไปใส่สีตีไข่กล่าวโทษสถาบันฯ

#20 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

คนละหมัด เดอะซีรี่ย์

3 นาทีที่แล้ว

อากง คดีหมิ่น SMS เสียชีวิตแล้ว หลังจากปวดท้องหนักเข้าโรงพยาบาลเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

--------------------------------------------------------------------
คอมเม้น แอดมิน :
กรรมตามทันไปเสียแล้วทั้งๆที่ ไม่ทราบแน่ชัดว่า เสียชีวิตด้วยเหตุใด
เราก็คงต้องติดตามรอดูกันต่อไป ... กฏหมายคือกฏหมาย คนทำผิดย่อมต้องย่อมได้รับโทษอย่างสมเหตุสมผล ส่วนนี่จะมีเบื้องหลังอย่างไร แอดมินมี มุมมองอยู่ในหัวแล้วแต่ขอ สงวนท่าทีไว้ก่อนครับ ...

ถูกใจ ·

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#21 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ผมไม่ขอเรียกมันว่า อากง ผมขอเรียกมันว่า ไอ้แก่

ยังไงชาติหน้ามีจริง ไอ้แก่ อย่าเกิดในประเทศไทยเลย

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#22 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ตายเร็วไป คนอย่างมันต้องตายแบบดิ้นทุรนทุรายทรมานตายอย่างช้าๆ

#23 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

:D
We love fender.

#24 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ที่ตาแก่อำพนตั้งใจรับงานสร้างดราม่ากระทบชิ่ง 112 เพราะรู้ตัวว่าเป็นโรคร้าย จะอยู่ได้อีกไม่นานหรือเปล่า???
น่าสงสัยว่า มีใครเป็นผู้สนับสนุนหลักทางการเงินไหม???

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ไม่รู้ว่า..ไปจริงหรือเปล่า ?? ยังไม่เป็นที่ยืนยัน

แต่ถ้าไปจริง คงไปอยู่กับ ( จงขุ้ย ) มากกว่า

#26 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ไอ้หงอกเอ็งนั่นแหละจะเป็นรายต่อไป ไอ้ที่ทำผยองได้เพราะว่ากรรมยังไม่ส่งผล

ซึ่งการจองเวรแก่ผู้ไม่ประทุษร้ายตอบมันเป็นกรรมหนัก แถมในหลวงของเรามีบารมีธรรมสูงยิ่ง ครูบาอาจาร์ยพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบหลายรูปกล่าวเป็นทางเดียวกันว่า ในหลวงของเราเป็นมหาโพธิสัตว์จะตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าใรอนาคต การที่เอ็งไปจองเวรท่านมันก็เหมือนเอาไข่ไปกระแทกหิน. ไข่ใบน้อยๆของเอ็งมีแต่จะแตกทำลาย ตายไปก็เข้าถึงนรกเป็นที่สุด

#27 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

'ไม ตายง่ายงี้อ่ะ

:huh: :huh:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ขอให้ไปที่ชอบๆนะครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 10.20 น.วันที่ 8 พฤษภาคม นายอานนท์ นำภา ทนายความสำนักกฎหมายราษฎรประสงค์ ได้โพสต์ข้อความผ่านทางเฟซบุ๊กในชื่อ อานนท์ นำภา ระบุว่า นางรสมาริน ภรรยา นายอำพล (ขอสงวนนามสกุล) หรือ อากง อายุ 61 ปี ผู้ต้องขังคดีหมิ่นเบื้องสูง ซึ่งถูกศาลอาญาฯ พิพากษาจำคุก 20 ปี ในความผิดมาตรา 112 หรือกฎหมายหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ได้เสียชีวิตแล้ว เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา หลังมีอาการปวดท้อง เนื่องจากคาดว่า น่าจะเป็นผลพวงจากอาการป่วยด้วยโรคมะเร็ง ต้องถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลตั้งแต่เมื่อวันศุกร์ที่ 4 พฤษภาคม ที่ผ่านมา

โดยนายอานนท์ ได้โพสต์ข้อความระบุว่า

"อากง" เสียชีวิตแล้ว ป้าอุ๊โทรมาแจ้งเมื่อสักครู่ ช่วยไปอยู่เป็นเพื่อนแกที่เรือน​จำหน่อยครับ

ขณะที่ พ.ต.อ.สุชาติ วงศ์อนันต์ชัย อธิบดีกรมราชทัณฑ์ เปิดเผยกับผู้สื่อข่าว มติชนออนไลน์ เมื่อเวลา 11.00 น. โดยยืนยันว่า นายอำพลได้เสียชีวิตลงแล้วจริงที่โรงพยาบาลกลาง มีอาการปวดท้องมาตั้งแต่วันที่ 4 พฤษภาคมที่ผ่านมา โดยแพทย์ในเรือนจำได้ให้ยาบรรเทาปวดเบื้องต้นก่อนที่ผู้บัญชาการเรือนจำพิเศษกรุงเทพฯ จะส่งเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลกลาง และเสียชีวิตเมื่อเวลา 09.00 น. ที่ผ่านมา ของวันที่ 8 พฤษภาคม อย่างไรก็ตามขณะนี้อยู่ระหว่างให้แพทย์ชันสูตรสาเหตุของการเสียชีวิตแล้ว
http://www.matichon....atid=&subcatid=

มีข้อสงสัยว่าน่าจะเป็นมะเร็งมาก่อน

#30 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

อยากทำโพลสำรวจความคิดเห็นจริงๆ ว่ามีใครเชื่อบ้างว่าสมหงอกร้องไห้ให้อากงตอนที่ได้ยินข่าว

#31 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

เสียชีวิตที่โรงพยาบาลกลางรึนี่ แต่คนบางกลุ่มพยายามบอกว่าตายในคุก ไม่ได้รับการดูแล :o :o :o

#32 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

กรรมสมัยนี้ติดจรวดดีจริงๆ

กฎหมายยังไม่ทันลงโทษได้ครบวาระเลย

กฎแห่งกรรมทำงานล่วงหน้าไปแล้ว :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

อยากทำโพลสำรวจความคิดเห็นจริงๆ ว่ามีใครเชื่อบ้างว่าสมหงอกร้องไห้ให้อากงตอนที่ได้ยินข่าว

เอาล่ะสิ มติชินบอกเสียชีวิตที่โรงพยาบาลกลาง หงอกบอกว่าเสียชีวิตที่โรงพยาบาลที่อยู่ในคุก ต้องมีใครโกหกสักคนงานนี้

#34 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

ใจเสาะจริงๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#35 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

อาจจะร้องไห้ด้วยความดีใจก็ได้นะครับ เพราะมีศพมาให้แห่อีกแล้ว
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#36 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

*
POPULAR

แม่ตัวเองยังด่าได้ลง แต่คนอื่นที่ไม่รู้จักกลับร้องไห้ให้ :blink:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#37 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว อากง ขอให้อากงสู่สุขคติภพ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#38 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ผมเชื่อด้วยความบริสุทธิ์ว่า หงอกเจียมไม่ได้ร้องไห้ แต่สะใจที่ตัวเองจะได้มีประเด็นให้เล่นต่อ :angry:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#39 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

กรรมสมัยนี้ติดจรวดดีจริงๆ

กฎหมายยังไม่ทันลงโทษได้ครบวาระเลย

กฎแห่งกรรมทำงานล่วงหน้าไปแล้ว :D :D :D

ยังหรอกครับยังไม่หมดหรอก มันตามไปถึงชาติหน้าแน่

ไอ้หงอกเอ็งนั่นแหละจะเป็นรายต่อไป ไอ้ที่ทำผยองได้เพราะว่ากรรมยังไม่ส่งผล

ซึ่งการจองเวรแก่ผู้ไม่ประทุษร้ายตอบมันเป็นกรรมหนัก แถมในหลวงของเรามีบารมีธรรมสูงยิ่ง ครูบาอาจาร์ยพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบหลายรูปกล่าวเป็นทางเดียวกันว่า ในหลวงของเราเป็นมหาโพธิสัตว์จะตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าใรอนาคต การที่เอ็งไปจองเวรท่านมันก็เหมือนเอาไข่ไปกระแทกหิน. ไข่ใบน้อยๆของเอ็งมีแต่จะแตกทำลาย ตายไปก็เข้าถึงนรกเป็นที่สุด

สูงไม่สูงก็คิดดูแล้วกันว่า พระพุทธเจ้าโคตมะ(ปัจจุบัน)บำเพ็ญเพียรมา 4 อสงไขย แสนมหากัป แต่ในหลวงท่านบำเพ็ญมา 16 อสงไขยขาดส่วนแสนมหากัป เชื่อก็เชื่อไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#40 ฅนไทยรักกัน

ฅนไทยรักกัน

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

let it be = ช่างแม่มัน..

#41 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 10.20 น.วันที่ 8 พฤษภาคม นายอานนท์ นำภา ทนายความสำนักกฎหมายราษฎรประสงค์ ได้โพสต์ข้อความผ่านทางเฟซบุ๊กในชื่อ อานนท์ นำภา ระบุว่า นางรสมาริน ภรรยา นายอำพล (ขอสงวนนามสกุล) หรือ อากง อายุ 61 ปี ผู้ต้องขังคดีหมิ่นเบื้องสูง ซึ่งถูกศาลอาญาฯ พิพากษาจำคุก 20 ปี ในความผิดมาตรา 112 หรือกฎหมายหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ได้เสียชีวิตแล้ว เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา หลังมีอาการปวดท้อง เนื่องจากคาดว่า น่าจะเป็นผลพวงจากอาการป่วยด้วยโรคมะเร็ง ต้องถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลตั้งแต่เมื่อวันศุกร์ที่ 4 พฤษภาคม ที่ผ่านมา

โดยนายอานนท์ ได้โพสต์ข้อความระบุว่า

"อากง" เสียชีวิตแล้ว ป้าอุ๊โทรมาแจ้งเมื่อสักครู่ ช่วยไปอยู่เป็นเพื่อนแกที่เรือน​จำหน่อยครับ

ขณะที่ พ.ต.อ.สุชาติ วงศ์อนันต์ชัย อธิบดีกรมราชทัณฑ์ เปิดเผยกับผู้สื่อข่าว มติชนออนไลน์ เมื่อเวลา 11.00 น. โดยยืนยันว่า นายอำพลได้เสียชีวิตลงแล้วจริงที่โรงพยาบาลกลาง มีอาการปวดท้องมาตั้งแต่วันที่ 4 พฤษภาคมที่ผ่านมา โดยแพทย์ในเรือนจำได้ให้ยาบรรเทาปวดเบื้องต้นก่อนที่ผู้บัญชาการเรือนจำพิเศษกรุงเทพฯ จะส่งเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลกลาง และเสียชีวิตเมื่อเวลา 09.00 น. ที่ผ่านมา ของวันที่ 8 พฤษภาคม อย่างไรก็ตามขณะนี้อยู่ระหว่างให้แพทย์ชันสูตรสาเหตุของการเสียชีวิตแล้ว
http://www.matichon....atid=&subcatid=

มีข้อสงสัยว่าน่าจะเป็นมะเร็งมาก่อน

หนังสือพิมพ์หัวกรวย .... ที่อำพลติดคุกเพราะคดี พรบ.คอมฯ โว้ย... ไม่ใช่ ม.112

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

เรื่องเพิ่งเกิดแค่ 24 ชั่วโมง
เป็นข่าวสารจากดงแดงด้วยกัน

สมศักดิ์เจียม นักประวัติศาสตร์ใหญ่
มารดามันให้ข้อมูลผิดอย่างไม่ต้องให้อภัยเลย

แล้วแบบนี้
ทุกอย่างที่มันเคยพล่ามออกมา จะเหลือราคากี่สลึงง่ะ

#43 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

หนังสือพิมพ์หัวกรวย .... ที่อำพลติดคุกเพราะคดี พรบ.คอมฯ โว้ย... ไม่ใช่ ม.112

ทั้งสองอย่างแหละครับ แต่ตามมาตรา 90 ให้ใช้มาตราที่มีโทษหนักสุดครับ แล้วจึงมานับกระทงว่าทำผิดไปกี่กระทง ฉะนั้นติดเพราะมาตรา 112 นะถูกแล้วเพราะโทษสูงสุดมัน 15 ปี ส่วน พรบ คอมสูงสุดมันแค่ 5 ปี

Edited by Solidus, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:43.

#44 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ใช้กรรมหมดแล้วชาติหน้าก็ขอให้เกิดในภพภูมิที่ดีขึ้นแล้วกัน อย่าได้มีใครไปเป่าหูได้อีก

#45 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

แป๊ะกง
ว่างๆจากรับโทษใน นรก
ก็มาเอาเฮี่ยเจียม ไปด้วย
เห็นบอกร้องให้โฮ
คงคิดถึง..

#46 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ปีนี้น้ำคงไม่ท่วมแล้ว แผ่นดินสูงขึ้นมาอีกนิ๊ดนึง
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#47 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

จำได้ว่า นายอำพล คนนี้ จะสารภาพ และจะขอพระราชทานอภัยโทษ
เพื่อมาอยู่กับครอบครัว
แต่ ถูกทนาย ยุให้สู้

Edited by เสือน้อย, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:55.

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#48 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

'อากง' ผู้ต้องหาคดีSMS หมิ่นสถาบันป่วยมะเร็งตายแล้ว
ข่าวอาชญากรรม วันอังคารที่ 8 พฤษภาคม พ.ศ.2555 11:52น.
รอง อธิบดีกรมราชทัณฑ์ เผย "อากง-อำพล" นักโทษคดีหมิ่นสถาบัน เสียชีวิตแล้วด้วยโรงมะเร็งเรื้อรัง ที่ โรงพยาบาลราชทัณฑ์ ในเรือนจำคลองเปรม เมื่อเช้าวันนี้

นายกอบ เกียรติ กสิวิวัฒน์ รองอธิบดีกรมราชทัณฑ์ เปิดเผย สำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. ว่า เมื่อเวลาประมาณ 09.00 น. วันนี้ ทางเจ้าหน้าที่ ร.พ.ราชทัณฑ์ ที่ตั้งอยู่ในเรือนจำคลองเปรม ได้รายงานว่า นายอำพล (ขอสงวนนามสกุล) หรือ อากง อายุ 61 ปี ผู้ต้องโทษในคดีส่ง เอสเอ็มเอส หมิ่นสถาบัน ได้เสียชีวิตลงแล้ว หลังจากที่เข้ารับรักษาตัวด้วยอาการป่วยเป็นมะเร็งเรื้อรัง
ส่วน กรณีการขอกำลัง ตชด. จากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ มาช่วยดูแลเรือนจำมั่นคง 9 แห่งนั้น ขณะนี้ รอเพียง ผบ.ตร. ตัดสินใจว่าจะอนุมัติ หรือไม่ โดยในส่วนของเบี้ยเลี้ยง หากส่งกำลัง ตชด. มาดูแล จะเป็นภาระของกรมราชทัณฑ์ โดยจะให้เบี้ยเลี้ยงคนละ 250 บาทต่อวัน และค่าที่พักวันละ 100 บาท ตามสิทธิ์ด้วย

#49 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

โทษน่ะครับ (ขออภัยล่วงหน้า)

ภาพหลอนๆแบบนี้จะออกมาอีกไหมครับ :o :o

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#50 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ภาพข้างบนนี่มันมลพิษชัดๆ

ส่วนอากง ไม่น่ารีบตายครับ
ยังไงก็ไม่ต้องห่วงนะ เดี๋ยวผมเผาพริกเผาเกลือ ไปให้ท่านได้แซบในยมโลกละกัน
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน