Jump to content

- - - - -

กระทู้ปรองดอง : ร่วมประนามแดงล้มเจ้า

• Please log in to reply
186 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ยังดีที่มันอ้างแค่สนธิกับปฏิญญาฟินแลนด์ ถ้ามันอ้างโยงยาวไปไกลกว่านั้น
จะลำบากเพื่อนๆ นั่งฮาอุจจาระแตกอุจจาระแตนอีก

เป็นจุดเดียวที่จะเอามาอ้างได้... แต่ผมก็ยังแปลกใจ... ว่าด่ามาแล้วมีใครเจ็บบ้างหรือเปล่า? นอกจากคนอ้างที่คิดไปเองว่าอีกฝ่ายจะเจ็บ ทั้งๆ ที่ตัวเองโดนอีกฝ่าย "แตะตรงไหนก็เจ็บ"

พวกล้มเจ้าก็น่าสมเพชตรงนี้แหละครับ... คิดชั่ว พูดชั่ว ทำชั่ว... ปฏิเสธความชั่วตัวเองไม่ได้ แต่ก็ไม่กล้ายอมรับ พอถูกตอกกลับก็ได้แต่หาทางออกด้วยการโหยหวน พยายามปลอบใจตัวเองว่าอีกฝ่ายก็มีที่เจ็บ...

แต่พอดี... มันไม่เจ็บว่ะครับ... จะแป๊ะลิ้มหรือ ปชป. มันก็ไม่เจ็บว่ะครับ

ที่เดียวที่จะเจ็บ... "ไม่กล้าแตะต่อหน้า" เพราะถ้าแตะนั่นคือแสดงตัวชัดเจนว่า "คิดชั่ว พูดชั่ว ทำชั่ว" จึงได้แต่มุดอยู่ในรูอยู่กับพวกเศษเดนด้วยกัน "สัตว์โลกคบกันโดยธาตุ"... สวะก็อยู่กับสวะ... นั่นแหละครับ -_-

#152 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

เอาใช้สถาบันเป็นเครื่องมือก่อนนะ ก็เมพลิ้มศาสดาโกเต๊กผู้นำจิตวิญญาณคุณไง
ที่ใช้สถาบันเพื่อประโยชน์ทางการเมือง
โดยการเเต่งเรื่อง ปฏิญาฟินแลนด์ มาหลอกควาย ควายมันโง่โง๊ ดันเชื่ออีก นี่ล่ะใช้
สถาบันเพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่ทราบว่าในตอนนั้น คุณเชื่อเรื่องนี้กับเขาไหม

ดูเหมือนที่นี่จะมีสาวกแป๊ะอยู่แค่หยิบมือนะ
อาจจะน้อยกว่าแดงด้วยซ้ำ

ถ้าคุณเห็นว่าเรื่องนี้เลว ก็ประนามได้เลย
แต่คุณต้องพิสูจน์ให้ได้นะ ว่าปฏิญญานี้ ไม่มีอยู่จริง
แล้วก็ต้องไปเปิดกระทู้ใหม่นะ
เพราะกระทู้นี้ ประนามแดงล้มเจ้า หรือไม่แดงก็ได้ แต่ล้มเจ้า ประนามหมด
เหมือนไอ้ ส า ด น ร ก นายเวร ที่เอาสัญลักษณ์ล้มเจ้ามาเล่นที่นี่
ไอ้นี่มันต่ำช้า เลวกว่าพวกคอมมิวนิสต์เสียอีก เลวระดับไอ้ตู่ไอ้เต้นไอ้เหวงไอ้ขี้
คุณจะร่วมประนามไอ้ล้มเจ้านายเวรด้วยใหมล่ะ

อ้อ
ผมยังไม่เจอข้อมูลว่าแป๊ะล้มเจ้านะ
หามาหน่อยสิ

#153 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ยังดีที่มันอ้างแค่สนธิกับปฏิญญาฟินแลนด์ ถ้ามันอ้างโยงยาวไปไกลกว่านั้น
จะลำบากเพื่อนๆ นั่งฮาอุจจาระแตกอุจจาระแตนอีก

ก็เจตนาจะให้ฮาขี้แตกนั่นละครับ

พอคุณขี้แตกนายเวรจะได้ขอขี้คุณมากินไง
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#154 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

สาวกแป๊ะมีอยู่คนเดียวละมั้งนั่น

เสื้อแดงรักทักษิณผมก็ว่าเหลือทนแล้วนะ
เสื้อแดงล้มเจ้า หรือพวกล้มเจ้านี่-ผมว่าสิ้นความเป็นคนแล้วละ

ปล.ขออภัยแป๊บบบ
ประาม ณ.เณรสะกดคร้าบ
gladiator 1.jpg

#155 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ร่วมลงชื่อด้วยครับ

มั่นใจว่ากระทู้แนวนี้ ไม่ค่อยเห็นควายแดงแน่นอน!

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#156 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ร่วมด้วย
กระทู้นี้เป็นกระทู้ประณามแดงล้มเจ้า ถ้าพวกที่คิดว่าไม่เป็นพวกล้มเจ้าอยากร่วมประณามก็แค่ลงชื่อ ก็แค่นั้น
ส่วนพวกที่ดิ้นทุรนทุรายเหมือนโดนน้ำร้อนลวก อ้างนู้นอ้างนี่ "โหนบ้าง ลิ้มบ้าง เอามาเป็นเครื่องมือบ้าง" ไปตั้งกระทู้ใหม่นู้น หรือทำเป็นไม่เห็นซะ อย่ามารกกระทู้

#157 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ปรณามแปลว่ายกย่อง
แต่ศัพท์มันเคลื่อนมาเป็นด่าก็ได้
(เหมือนสมัยพ่อขุนราม แพ้ เท่ากับชนะ พ่าย คือไม่ชนะ แต่ปัจจุบัน แพ้แปลว่าไม่ชนะ)

ผมก็เลยโดยสารราชบัณฑิตสถาน ใช้ทั้ง ณ และ น
ประนาม....หมายความว่า ประ สิ่งที่เรียกว่า นาม เท่ากับด่าครับ
เก็บประณามไว้สำหรับใช้ในรูปของประณามพจน์ ที่แปลว่าชม
จะได้มีสองคำในภาษา แปลว่า ภาษาร่ำรวยขึ้น

เดียวรอหมอภาษา คุณคะณิ่นตายีมาเฉลยดีกว่า

#158 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

แต่ศัพท์มันเคลื่อนมาเป็นด่าก็ได้
(เหมือนสมัยพ่อขุนราม แพ้ เท่ากับชนะ พ่าย คือไม่ชนะ แต่ปัจจุบัน แพ้แปลว่าไม่ชนะ)

ผมก็เลยโดยสารราชบัณฑิตสถาน ใช้ทั้ง ณ และ น
ประนาม....หมายความว่า ประ สิ่งที่เรียกว่า นาม เท่ากับด่าครับ
เก็บประณามไว้สำหรับใช้ในรูปของประณามพจน์ ที่แปลว่าชม
จะได้มีสองคำในภาษา แปลว่า ภาษาร่ำรวยขึ้น

เดียวรอหมอภาษา คุณคะณิ่นตายีมาเฉลยดีกว่า

หนูอ้อยก็ใช้ ประณาม ณ เณร นะคะ
พอดีจบโปรแกรมวิทย์ รู้ว่าตัวเองอ่อนด้านภาษา
ก็เลยจำเป็นพิเศษคำที่สะกดกันผิดบ่อย .. ที่ครูภาษาไทยเน้นๆไว้

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#159 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

คุณ amplepoor เก่งจริงจริงครับ ขอคารวะ ด้วย ความเคารพสูงสุด ครับ :)

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#160 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

สถานการณ์มันรุนแรงขึ้นทุกวัน ไม่ใช่แค่ประนาม ต้องประจานด้วย
อย่างใครบางคนที่อ้างว่า โอกาสนี้ ปีนี้เป็นปีมหามงคลของเจ้า ต้องทำดี ต้องสามัคคี ปรองดอง
แต่ปีก่อนโน่น ให้สัมภาษณ์กับสื่อต่างชาติพาดพิงเจ้าเสียหายเลย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:53.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#161 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

คุณ amplepoor เก่งจริงจริงครับ :)

ตะนิ่นตาญี

โอย ไม่ถึงคำนั้นหรอกครับ
เห็นอะไรคิดว่าผิดเพี้ยน เชิญท้วงติงได้เลยครับ

ยินดีแก้เสมอ เพราะทำให้เราเข้าสู่โหมดความถูกต้องอย่างง่ายดาย
คำติมีค่าเสมอ ถ้ามาจากเจตนาดี

#162 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

คุณ amplepoor เก่งจริงจริงครับ :)

ตะนิ่นตาญี

โอย ไม่ถึงคำนั้นหรอกครับ
เห็นอะไรคิดว่าผิดเพี้ยน เชิญท้วงติงได้เลยครับ

ยินดีแก้เสมอ เพราะทำให้เราเข้าสู่โหมดความถูกต้องอย่างง่ายดาย
คำติมีค่าเสมอ ถ้ามาจากเจตนาดี

คนสามารถ ต้องการ ดื่มเกียรติ

คุณ amplepoor สมควรได้รับเกียรตินั้นครับ

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#163 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

หน้าด้านแท้ๆ อวยกันเห็นๆ ยกหางกันซึ้งๆหน้า อีกคนหนึ่งก็บ้ายอ เห็นแล้วเวทนาใจ... -_-

#164 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

หน้าด้านแท้ๆ อวยกันเห็นๆ ยกหางกันซึ้งๆหน้า อีกคนหนึ่งก็บ้ายอ เห็นแล้วเวทนาใจ... -_-

"ขี้อิจฉา"

ตะนิ่นตาญี

#165 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

.........

ซ้ำครับ ขอโทษครับ

ตะนิ่นตาญี

Edited by ตะนิ่นตาญี, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:20.

#166 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ร้อนตัวแท้ๆ ร้อนตัวเห็นๆ

ถ้าไม่ใช่แดงล้มเจ้า ก็อย่า "ร้อนตัว" ครับ เห็นแล้วเวทนาใจ -_-

Edited by Somebody, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:25.

#167 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

Somebody

พูดกันตะกี้ ตดยังไม่หายเหม็น จะใช้สถาบันเป็นเครื่องมือกล่าวหากันอีกแล้ว -_-

Edited by ล่าวิญญาณ, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:24.

#168 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

แก้ไข ซ้ำ

Edited by ล่าวิญญาณ, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:24.

#169 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

เอาล่าสุดก็ได้ การใช้ กฎหมาย 112 เพื่อประโยชน์ทางการเมือง เล่นงานคนอื่น
ก็เรื่อง ตอนตัดเทป ใส่ร้าย จตุพร ไง คนดีพระคุ้มครองแท้ๆ เขาเลย สั่งไม่ฟ้องซะ :)

#170 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

555+ ดิ้นเป็นหมาโดนน้ำร้อนลวกเลยแฮะ

#171 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ร่วมประนามพวก ห้อยโหน ใช้กฏหมาย ใช้สถาบัน เพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่มีเรอะ จะได้ลงชื่อด้วย :)

ลงชื่อได้เลยครับ เพราะพวกเสื้อแดงล้มเจ้ามันเลวกว่านั้นอีก มันแต่งเรื่องให้ร้ายในหลวงเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง ชั่วจริงๆ

ผมว่าคุณร่วมลงชื่อประณามตรงนี้เลยครับ เหมาะเลย

แต่งเรื่องให้ร้ายอะไรเรอะครับเล่าให้ฟังหน่อย
แล้วรู้ได้ไงเขาแต่งเรื่อง เรื่องจริงเป็นยังไง
นำมาไม่ได้ กลับไปนอนกินขี้อำมาตย์นะ
ปล... ไม่สะดวกจะลงชื่อ 55+

คุณคิดว่าคนทีบอกว่าในหลวงเกี่ยวกับการตายของผู้ชุมนุมน่ะมันระยำมั้ยครับ

ชูพงษ์ มันบอกแบบนี้ คุณว่ามันร ะ ยำมั้ยครับ

ถ้าคุณไม่กล้าตอบ หรือคิดว่ามันไม่ ร ะ ยำ

ผมก็คงเรียกคุณว่า ไอ้ ร ะ ยำ ได้เต็มๆ แล้วครับ

กล้าตอบมั้ย??? นี่ผมเล่นตรงๆ เลยนะ

ช่วยเล่ารายละเอียดให้เยอะกว่านี้ได้เปล่า เกี่ยวที่พูดมา อะไร ยังไง เกี่ยวแบบใด
ผม จะได้คิดวิเคาระห์ถูก ว่าชูพงษ์ระยำจริงไหม

#172 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

ดูเหมือนว่า "เกลอเก่า" นายเวร จะเฮี้ยนแหะ 5555
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#173 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

นายเวรพยายม เอ้ย พยายามเบี่ยงประเด็น

กระทู้ผมนี้ เชิญสร้างความปรองดองด้วยการประนามแดงล้มเจ้า
หลักของผมคือ เสื้อแดงเรียกหาความยุติธรรม เรียกหาประชาธิปไตย
ผมถือว่าเป็นสิทธิ แต่ก็ต้องรับผิดชอบ ถ้าทำแล้วผิดกฏหมาย

แต่แดงล้มเจ้าเข้าแอบแฝงในมวลชนเหล่านี้
เอาพลังเสื้อแดงไปใช้ในการทำลายสถาบัน แบบนี้ต้องประนาม

ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องโหนเจ้า เรื่องใส่ร้าย เรื่องนายอำพนถูกหลอก
หรือเรื่องไอ้ตู่รอดจากดีเอสไอ เพราะนั่นคือเรื่องการเมือง
ถ้ารัฐบาลเปลี่ยนใจ มันก็ไม่รอด ไม่เกี่ยวกับมันดีหรือเลว

หรือไอ้ขี้ ประกาศจะทำให้ศิริราชหายไป แบบนี้ไม่ต้องดำเนินคดีหรอก
แค่พูดออกมา เราก็ประนามได้แล้ว

หรือกรณีนายเวร เอาตราล้มเจ้ามาเล่นที่นี่ ก็โดนแบน
โดนแบนแล้วเราก็ต้องประนามต่อ
ว่าไอ้นี่สันดานต่ำ ไม่มีความรู้รักสถาบัน ไม่สมควรเป็นคนไทย ควรไปเขมรหรือมอนเตร

และไม่ควรมาเล่นที่ สรท.

#174 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

เหิมเกริมมาก ไอ้#10 นี่
http://www.pantip.co.../P12082781.html

ความคิดเห็นที่ 4
พ่อย่อมรักลูกทุกคนเป็นปกติของโลก
แต่ลูกทรพีพ่อก็มีให้เห็นเนืองๆ

ความคิดเห็นที่ 10
คห.4 คุณรู้หรือไม่ทำไมลูกจึงกลายเป็นลูกทรพี
คุณรู้จักทรพี และ พ่อของทรพี หรือเปล่า

มันก็สมควรที่ไอ้ทรพี มันคิดฆ่าพ่อ เพราะ
พ่อมันรักตัวเองมากกว่ารักลูกไง

จากคุณ : เมลฟีเซล เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 16:57:53 A:115.87.1.195 X:
gladiator 1.jpg

#175 TheGreatBeyond

TheGreatBeyond

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ลงชื่อด้วยคนครับ

#176 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

คนเสื้อแดง และพวก ล้มเจ้า เป็นพวกเดียวกัน

เมื่อพวกล้มเจ้า แสดงตัวขึ้นมาในกลุ่มคนเสื้อแดง

ไม่ว่า ไอ้แม้ว ไอ้ใจ ไอ้จักรภพ และอีกหลายๆตัว

คนเสื้อแดงกลับไม่ต่อต้าน และยังสนับสนุนพวกนี้ แถมบางส่วนยังคล้อยตาม

แสดงให้เห็นว่า ทั้งหมดนั้น ร่วมมือกัน เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

เปล่าประโยชน์ที่จะมาบอกว่า ฉันเป็นเสื้อแดงนะ แต่ฉันไม่ล้มเจ้า

เพราะอยู่ในกลุ่มเดียวกัน มีแกนนำคนเดียวกัน แม้จะคิดถึงแต่ตัวเองว่า จะมีจะได้อะไรถ้าเป็นคนเสื้อแดง

แต่ก็ปฏิเสธความรับผิดชอบไม่ได้ ว่า คุณเป็นพวกเดียวกับพวกล้มเจ้า

พวกเสื้อแดง ก็คือพวกปีศาจตัวน้อยๆที่เกาะปีศาจตัวใหญ่ๆหากิน แค่นั้น

#177 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ร่วมประนามพวก ห้อยโหน ใช้กฏหมาย ใช้สถาบัน เพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่มีเรอะ จะได้ลงชื่อด้วย :)

กระทู้นี้ประณามพวกล้มเจ้า
ถ้าไม่ใช่อย่าร้อนตัว
ถ้าใช่ก็ขอสาปแช่งให้เป็นสัมภเวสีเร่ร่อนไม่มีที่จะซุกหัวนอนทุกชาติไป
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#178 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

อีแอบ แน่จริงเมิงเอ่ยชื่อมาเลยว่าด่าใคร
แอบอยู่แต่หลังกระโปรงผู้หญิงแต่คิดจะทำการใหญ่ ถุยส์...ความคิดต่ำๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#179 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ลงด้วยครับ กรรมใด ใครก่อ
ย่อมส่งผลนั้นอย่างแน่นอนครับ

#180 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

ลงชื่อได้เลยครับ เพราะพวกเสื้อแดงล้มเจ้ามันเลวกว่านั้นอีก มันแต่งเรื่องให้ร้ายในหลวงเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง ชั่วจริงๆ

ผมว่าคุณร่วมลงชื่อประณามตรงนี้เลยครับ เหมาะเลย

แต่งเรื่องให้ร้ายอะไรเรอะครับเล่าให้ฟังหน่อย
แล้วรู้ได้ไงเขาแต่งเรื่อง เรื่องจริงเป็นยังไง
นำมาไม่ได้ กลับไปนอนกินขี้อำมาตย์นะ
ปล... ไม่สะดวกจะลงชื่อ 55+

คุณคิดว่าคนทีบอกว่าในหลวงเกี่ยวกับการตายของผู้ชุมนุมน่ะมันระยำมั้ยครับ

ชูพงษ์ มันบอกแบบนี้ คุณว่ามันร ะ ยำมั้ยครับ

ถ้าคุณไม่กล้าตอบ หรือคิดว่ามันไม่ ร ะ ยำ

ผมก็คงเรียกคุณว่า ไอ้ ร ะ ยำ ได้เต็มๆ แล้วครับ

กล้าตอบมั้ย??? นี่ผมเล่นตรงๆ เลยนะ

ช่วยเล่ารายละเอียดให้เยอะกว่านี้ได้เปล่า เกี่ยวที่พูดมา อะไร ยังไง เกี่ยวแบบใด
ผม จะได้คิดวิเคาระห์ถูก ว่าชูพงษ์ระยำจริงไหม

ไม่ต้องขยายความ เพราะในหลวงไม่เกี่ยวอะไรกับ 91 ศพ แต่ไอ้พวกแดงล้มเจ้ามันบอกว่าเกี่ยว

แค่นี้ไม่เข้าใจหรือไง??

ตกลงกล้าตอบมั้ย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#181 Gop

Gop

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

นายเวรพยายม เอ้ย พยายามเบี่ยงประเด็น

กระทู้ผมนี้ เชิญสร้างความปรองดองด้วยการประนามแดงล้มเจ้า
หลักของผมคือ เสื้อแดงเรียกหาความยุติธรรม เรียกหาประชาธิปไตย
ผมถือว่าเป็นสิทธิ แต่ก็ต้องรับผิดชอบ ถ้าทำแล้วผิดกฏหมาย

แต่แดงล้มเจ้าเข้าแอบแฝงในมวลชนเหล่านี้
เอาพลังเสื้อแดงไปใช้ในการทำลายสถาบัน แบบนี้ต้องประนาม

ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องโหนเจ้า เรื่องใส่ร้าย เรื่องนายอำพนถูกหลอก
หรือเรื่องไอ้ตู่รอดจากดีเอสไอ เพราะนั่นคือเรื่องการเมือง
ถ้ารัฐบาลเปลี่ยนใจ มันก็ไม่รอด ไม่เกี่ยวกับมันดีหรือเลว

หรือไอ้ขี้ ประกาศจะทำให้ศิริราชหายไป แบบนี้ไม่ต้องดำเนินคดีหรอก
แค่พูดออกมา เราก็ประนามได้แล้ว

หรือกรณีนายเวร เอาตราล้มเจ้ามาเล่นที่นี่ ก็โดนแบน
โดนแบนแล้วเราก็ต้องประนามต่อ
ว่าไอ้นี่สันดานต่ำ ไม่มีความรู้รักสถาบัน ไม่สมควรเป็นคนไทย ควรไปเขมรหรือมอนเตร

และไม่ควรมาเล่นที่ สรท.

เห็นด้วยอย่างแรง นายเวรนั้นใจสัตว์ของแท้ เพราะมันบอกว่าการให้ร้ายของชูพงษ์ คือการวิพากษ์วิจารณ์

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#182 Gop

Gop

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

คุณ "ล่าวิญญาณ" ครับ

ผมเชื่อว่า ถ้ายังเฉไฉ อยู่อย่างนี้ ผมได้เรียกว่า "ไอ้ร ะยำ" ได้เต็มปากเต็มคำแน่ๆ

#183 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

สรุปได้ชัดเจนว่า
เสื้อแดงในนี้ ไม่กล้าประนามพวกล้มเจ้า แปลว่ามาจากสายจัดตั้งของตึกชิน

นายเวรถึงกับต้องเข้ามาพลีชีพ แสดงความโง่
หาเรื่องเบนประเด็นไปที่พฤติกรรมของสนธิลิ้ม ซึ่งไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการล้มเจ้า
ต่อให้นายเวรเบี่ยงเบนไปมากแค่ใหน ก็ปกปิดสองเรื่องนี้ไม่ได้

1 ความจงรักภักดีของชาวไทย สุดที่พวกแดงรายำจะต่อต้านได้
2 ความประสงค์ร้ายต่อสถาบันของเสื้อแดงบางส่วน จะทำลายพวกมันจากข้างใน

ทำไมผมกล้าพูดอย่างนั้น
กล้าพูดเพราะตอนนี้ พวกแกนนำได้เป็นอำมาตย์แล้ว
เรื่องอะไรจะกระทำการที่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน
ทักษิณเคยใช้พลังเสื้อแดงข่มขู่ฝ่ายตรงข้าม ตอนนี้ไม่ต้องใช้แล้ว
ใครจะเลี้ยงหมาบ้าสติแตกไว้ข้างตัว เขาฆ่าทิ้งทั้งนั้นแหละ

พวกล้มเจ้า กำลังงจะค่อยๆ ถูกเขี่ยทิ้ง
เราเห็นได้จากความทุรนทุรายของนายเวร
และพวกซ้ายดัดจริตทั้งหลาย

#184 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ขอประณาม และสาปแช่ง มันผู้ใดคิดร้ายต่อสถาบันกษัตริย์และแผ่นดินไทย ขอให้มันผู้นั้นรุ่มร้อนทั้งกายและใจ อยู่ไม่เป็นสุข ครอบครัวแตกแยก ไร้ญาติขาดมิตร การงานล้มเหลว ไ้ร้ซึ่งทรัพย์สินเงินทอง ขอให้ไม่มีแผ่นดินอยู่ และตายอย่างอนาถ ตายไปก็ไม่มีใครกรวดน้ำไปให้ เป็นผีไม่มีที่สิงสถิตย์ ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด ลงนรกก็ไม่ได้ ไปสวรรค์ยิ่งไม่มีทาง ล่องลอยไม่มีที่อยู่ ตลอดชั่วกัปชั่วกัลป์

#185 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:16

แดงล้มเจ้าเป็นคนชั่วครับ

นายเวรเขาเคยบอกว่าไม่เห็นด้วยกับแดงล้มเจ้านะครับ แต่คงไม่มีที่จะยืนถ้าไปด่าพวกเดียวกัน เลยสับสนชีวิตวนเวียนแต่กับแป๊ะอย่างเดียวครับว่าใครไม่ใช่แดงเป็นสาวกแป๊ะทุกคน เพราะคิดว่าแป๊ะเป็นจุดด้อยของพวกต่อต้านทักษิณ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#186 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เข้ามาช่วยสาปแช่งพวกที่คิดล้มสถาบันครับ ใครไม่ใช่ไม่ต้องร้อนนะครับ

:)

#187 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ร่วมลงชื่อประนามด้วยคนครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน