Jump to content

- - - - -

กระทู้ปรองดอง : ร่วมประนามแดงล้มเจ้า

• Please log in to reply
186 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

*
POPULAR

ขอถามคุณแอม. ว่าประพันธ์ คูณมี ที่เคยพูดว่าจะปราบดาภิเษก ไม่เข้าข่ายหรือไร?
http://www.oknation....1/05/05/entry-2

เข้าข่ายปากหมานครับ

แต่ไม่ตรงความหมายของการล้มเจ้า
เพราะระบอบของเราเปลี่ยนเป็นกษัตริย์อยู่ใต้กฏหมายไปแล้ว
จึงไม่สามารถใช้การกระทำที่เรียกว่าปราบดาภิเษกได้

ปราบดาภิเษกหมายถึงโค่นกษัตริย์ที่ครองบัลลังก์ แล้วตัวเองขึ้นครองแทน
แต่ของเรา ใช้ระบบเลือกพระเจ้าแผ่นดินผ่านทางรัฐสภา
ทั้งรัชกาลที่ 8 และ 9 จึงมาตามรัฐธรรมนูญถูกต้องทุกอย่าง

ประพันธ์อยากปราบดาภิเษก
ต้องไปทำในประเทศที่กษัตริย์เป็นรัฐาธิปัตย์

ไอ้นี่ เรียนหนังสือถึงชั้นใหนน่ะ

ส่วนการล้มเจ้าที่เราต่อต้าน คือพวกที่อยากให้เลิกระบอบกษัตริย์ภายใต้รัฐธรรมนูญ
พวกนี้ดึงท่านลงมาต่ำ ด้วยการกล่าวหาว่าทรงยุ่งเกี่ยวกับการเมือง

ที่น่าขันคือเสือเมากับคอฟฟี่ หาว่าพวกเราเอาพระองค์มาเป็นเครื่องมือทางการเมือง
หาว่าเราไล่ล่าแม่มด หาว่าเอามาทำลายคนดี

ดูตัวอย่างปากหมานของทักษิณตอนที่มันให้สัมภาษณ์ไทม์
มันคะนองปาก ไปกล่าวจาบจ้วงเอง ไม่มีใครเอาปืนจ่อหัว

แล้วงัย...
ต้องออกมาขอโทษ บอกว่าภาษาอังกฤษไม่ดี
นี่คือทำตัวเอง ชั่วเอง ปากเสียเอง

มีแต่คนที่ทำตัวเองเท่านั้น ที่โดนกฏหมายหมิ่นลงโทษ

#102 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

แต่กระทู้นี้ไม่ได้เป็นการแอบอ้างสถาบันฯครับ ถึงแม้คำว่า"เสื้อแดงล้มเจ้าฯ"จะทำให้หลายคนไม่พอใจก็ตาม แต่นี่คือเรื่องจริงครับ ที่ถูกคือเสื้อแดงต้องหยุดการเคลื่อนไหวของคนกลุ่มนี้ครับ เสื้อแดงที่ไม่ได้ล้มเจ้าฯต้องคัดคนที่มันล้มเจ้าฯแล้วแอบแฝงอยู่ในกลุ่มของท่านออกไปครับ

ที่ผมขอ คือขอให้ช่วยกันประนาม

และหวังว่า การแสดงความรู้สึกอย่างนี้
คือการเตือนให้คนเสื้อแดงได้รับรู้ว่า

พวกคุณกำลังเปิดโอกาสให้คนเลวมาอิงแอบ
เพื่อทำลายสถาบันที่เป็นคุณต่อชาติ

ตราบใดที่คนเสื้อแดงยังมีแดงล้มเจ้าฝังตัวอยู่
ตราบนั้น ความปรองดองไม่มีทางเกิด

ให้นปช. แยกตัวออกไป
ให้ขวัญชัยสร้างแนวร่วมแดงรักเจ้าให้ชัดเจน
ให้ทักษิณประกาศไม่สนับสนุนนปช.
ให้นปช. ออกจากพรรคเพื่อไทย

เมื่อนั้น เราทุกสี จะจับมือกันได้ครับ

#103 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

มาร่วมลงชื่อประณามและสาบแช่งคนที่คิดร้ายต่อสถาบันและประเทศไทยด้วยอีกคน
ส่วนคนที่คิดว่าตัวเองเป็นกลาง ตัวเองไม่ใช่แดงล้มเจ้า ก็กรุณาอย่าร้อนตัว อยู่เฉยๆก็ไม่มีใครเขาว่าอะไร
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#104 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

มาร่วมลงชื่อคับ พร้อมดันกระทู้เผื่อคนกลาง 3 โลกประจำเวปยังไม่เห็นผ่านมา 3 หน้าแล้ว วันนี้เห็นฮ็อตมากแต่ยังไม่เห็นแวะมากระทู้เลย :lol:

ส่วนเสื้อแดงไม่ล้มเจ้ามีคับแต่มักจะหาข้ออ้างให้กับพรรคพวกที่ล้มเจ้าอยู่ตลอด......เอ๋ ยังไงหว่า ? :o

#105 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

แค่ บอกให้เพื่อนๆทราบว่า "ผมและครอบครัว รักในหลวงครับ"
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#106 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

เรารักในหลวงค่ะ

Edited by juemmy, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:40.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#107 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ขอร่วมลงชื่อประนาม..พวกคิดไม่ดีต่อสถาบัน
ขอให้พวกมันฉิบหายตายตกไปตามกัน...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#108 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

มาร่วมลงชื่อประนาม :angry:

#109 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

รักและชื่นชมในพระบารมีในใจตลอดมา

มารู้สึกแรงขึ้นและรับไม่ได้กับการกล่าวหา ใส่ร้าย บิดเบือน จาบจ้วงอย่างรุนแรงเช่นกันค่ะ

Edited by คนปลูกต้นไม้, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:09.

#110 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ลงชื่อร่วมประณามค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#111 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ตอนที่เสกสรรถูกไล่ตีจากสนามเสือป่า
พวกก็โดดข้ามคู ปีนรั้วเข้าวังสวนจิตร

ทรงเสด็จออกแต่เช้า เพื่อให้ความช่วยเหลือ
ขณะนั้น ยังไม่มีขบวนการล้มเจ้า

มันมาเกิดตอนคอมมิวนิสต์ครอบเด็กสวนฯ สำเร็จ
แต่ในที่สุด ป๋าเปรมก็เปิดทางให้พวกนี้กลับเข้าเมืองเป็นคนไทยร่วมกัน
ขบวนการล้มเจ้า ก็หายไป

ตอนที่ทักษิณชนะเลือกตั้งถล่มทลาย 19 ล้านเสียง
ก็ไม่มีขบวนการล้มเจ้า

พวกนี้มาโผล่จากความมืด เมื่อนปก. เริ่มก่อตัว
แต่ตอนที่บุกบ้านสี่เสา พวกนี้ยังใส่เสื้อเหลืองอยู่เลย

พอกลายเป็นนปช แดงทั้งแผ่นดิน
ก็ชัดเจน เกิดแดงล้มเจ้า เป็นขบวนการใหญ่

พวกล้มเจ้าชุดแรกสุด เล่นบอร์ดม. เที่ยงคืน
พวกมันเริ่มใช้ชื่อว่าไข้เหลือง เริ่มตั้งกระทู้ว่า ไม่ใช้ราชาศัพท์ได้ใหม
เหิมเกริมจนต้องปิดบอร์ด แล้วเปลี่ยนมาเป็นระบบ ห้ามโต้ตอบ

หลังจากนั้น ไอ้สมสากก็มาชวนกันไปเล่นเว็บบอร์ดฟ้าเดียวกัน
ผมทันเหตุการณ์ตอนนั้นพอดี

#112 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

ผมขอร่วมลงชื่อประนามและสาปแช่งพวกเนรคุณเจ้าทุกตัวด้วยครับ
แค่เนรคุณคนธรรมดาที่มีบุญคุณก็นับว่าเสียชาติเกิดเป็นคน
แต่พวกที่มันเนรคุณได้กระทั่งเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินที่มีบุญคุณต่อประเทศนี่ไม่เรียกว่า
"นรกส่งมาเกิด" ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ว

ต่อให้เป็นคนแก่อย่างไอ้กงผมก็จะด่าครับ แก่กะโหลกกะลาจริงๆ
แทนที่แก่แล้วจะใฝ่หาความสงบทางจิตใจกลับคิดชั่วทำชั่ว
ตายอย่างน่าทุเรศในคุกแถมโดนเอาศพมาใช้เป็นเครื่องมือปลุกระดม
ไม่ได้ทำพิธีตามศาสนาก็สาสมแล้ว

#113 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

ขอถามคุณแอม. ว่าประพันธ์ คูณมี ที่เคยพูดว่าจะปราบดาภิเษก ไม่เข้าข่ายหรือไร?
http://www.oknation....1/05/05/entry-2

ที่น่าขันคือเสือเมากับคอฟฟี่ หาว่าพวกเราเอาพระองค์มาเป็นเครื่องมือทางการเมือง
หาว่าเราไล่ล่าแม่มด หาว่าเอามาทำลายคนดี

เบื่อพวกใจปลาซิวเหมือนกัน หมิ่นเจ้า ไม่เอาเจ้า
แต่เอาข้ออ้างเรื่องปกป้องเจ้ามาปกป้องตัวเอง เพราะสิ่งที่เราบอกมันแทงใจดำ รับไม่ได้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#114 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ขอลงชื่อด้วยคนครับ
ทั้งประนามและสาปแช่ง
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#115 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

5555 ขอลงชื่อด้วยคนครับ

ตลอดระยะเวลาการต่อสู้เบื้องหลังฉากที่เรียกว่า "ประชาธิปไตยแบบไทยๆ"

เกือบกว่า 60 ปีนั้น ก็ได้เห็นลูกเล่นอันแพรวพราวของฝั่ง "ล้มเจ้า"

มาโดยตลอด จนมาถึงมุขปัจจุบันที่เรียกกันว่า "แดงสยาม" "แดงทั้งแผ่นดิน"

พวกมันมิเคยหยุดและพัฒนาตัวเองมาตลอดเพื่อให้บรรลุเป้าหมายอันชั่วร้าย

ที่เคยพลาดไปครั้งแล้วครั้งเล่า และคอยจับตาได้เลยว่าจะมีลูกเล่นใหม่ๆออกมาเรื่อยๆแน่

"อากง" ก็แค่ลูกเล่นหนึ่งที่พวกนี้เอามาใช้ เป็นลูกเล่นโบราณที่ใช้ปลุกระดม

ถ้ายามศึกสงครามคงจะพอได้ผล แต่ยามนี้บ้านเมืองปั่นป่วนกลับใช้ลูกเล่นแบบนี้

ปลุกระดมนับว่าคนคิดต่ำช้าสามานย์จริงๆ ขอให้สังเกตุลูกเล่นพวกนี้จะมาแบบต่อเนื่อง

และผมขอคารวะทุกๆท่านที่เข้ามาลงชื่อประณามพวก "ระยำล้มเจ้า" พวกนี้ ด้วยใจจริง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#116 invisible

invisible

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ลงชื่อด้วยคนครับ

#117 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ร่วมลงนามด้วยคนครับ พวกคิดโค่นล้มราชบัลลก์ ข้ามศพผมไปก่อนเถอะ

อ้อ ตรรกะควาย ๆ ของพวกแดงพันทิปไม่ต้อง****โผล่มาในเสรีไทยนะ

"พวกสลิ่มผูกขาดความจงรักภักดี ใช้สถาบันเป็นเครื่องมือใส่ร้ายเสื้อแดง"

ถ้ามีคนพูดแบบนี้ใกล้ ๆ ผมผมเอาตรีนยัดปากมันจริง ๆ เอ้า ...

ถ้าใช้ตรรกะนี้ ก็จะบอกว่า "พวกแดงผูกขาดประชาธิปไตย อ้างเสรีภาพจาบจ้วงสถาบันฯ"

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#118 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

ขออนุญาตร่วมลงชื่ด้วยครับ

และมายืนยันว่า

ผมไม่ต้องการให้ประเทศไทยเปลี่ยนการปกครองไปเป็นระบอบประชาธิปไตย

ผมต้องการให้ประเทศไทยมีระบอบการปกครอง ด้วยระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

อย่างเช่นทุกวันนี้เท่านั้น

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#119 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

"พวกสลิ่มผูกขาดความจงรักภักดี ใช้สถาบันเป็นเครื่องมือใส่ร้ายเสื้อแดง"

ผมว่าคนที่คิดคำพูดนี้ สอบตกความเป็นคน

ความจงรักภักดีนี่ ผูกขาดได้ด้วยหรือ
ถ้างั้นก็บอกได้ว่า เสื้อแดงผูกขาดความจงรักภักดีทักษิณ
แล้วใช้มาเป็นเครื่องมือทำร้ายคนอื่น

ใช้ แม้แต่ทำร้ายสถาบัน

พวกนี้มันคิดอะไรได้มิติเดียวจริงๆ ถนัดแต่เดินรถทางเดียว
กมลสันดานฝักใฝ่เผด็จการ....ห้ามคนอื่นทำตรงข้ามกับตัวเอง
แล้วบอกว่าตัวเองเป็นประชาธิปไตย

Edited by amplepoor, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:30.

#120 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ลงชื่อด้วย

#121 hahaha

hahaha

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

ขอร่วมลงชื่อประนามด้วย

"พระองค์ท่าน...คือมงคลสูงสุดในชีวิตข้าพเจ้า"

#122 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ไม่ประนามแต่ขอแช่งพวกมันทุกตัวที่คิดล้มเจ้า ให้พวกมันเจอแต่ความวิบัติทุกตัว

#123 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ร่วมลงชื่อด้วยครับ
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#124 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

ผมว่าคนที่คิดคำพูดนี้ สอบตกความเป็นคน

ความจงรักภักดีนี่ ผูกขาดได้ด้วยหรือ
ถ้างั้นก็บอกได้ว่า เสื้อแดงผูกขาดความจงรักภักดีทักษิณ
แล้วใช้มาเป็นเครื่องมือทำร้ายคนอื่น

ใช้ แม้แต่ทำร้ายสถาบัน

พวกนี้มันคิดอะไรได้มิติเดียวจริงๆ ถนัดแต่เดินรถทางเดียว
กมลสันดานฝักใฝ่เผด็จการ....ห้ามคนอื่นทำตรงข้ามกับตัวเอง
แล้วบอกว่าตัวเองเป็นประชาธิปไตย

ไปที่ห้องราชดำเนินสิครับ มีแบบนี้เพียบเลย

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#125 ฝนทั่ง

ฝนทั่ง

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

ลงชื่อด้วยคน ร่วมประนามกลุ่มบุคคลที่คิดล้มล้างสถาบัน

ตามความเห็นส่วนตัวแล้วสังคมไทยเหมาะกับระบบการปกครองแบบประชาธิปไตยที่มีพระมหากษัตริย์ภายใต้รัฐธรรมนูญ ถ้าจะให้พูดถึงข้อดีของระบบการปกครองแบบนี้มีมากมาย

เป็นไปได้น่าจะจัดให้มีกิจกรรมส่งเสริม

#126 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ร่วมเเจมด้วยครับ

#127 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

ประชาชนมีหน้าที่รักษาและปกป้อง สถาบัน พระมหากษัตริย์ ดั่งเช่นที่ิสถาบันปกป้องประชาชน

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#128 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

ร่วมประนามพวก ห้อยโหน ใช้กฏหมาย ใช้สถาบัน เพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่มีเรอะ จะได้ลงชื่อด้วย :)

#129 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ลงชื่อด้วยครับ
ขอให้พวกคนเลวได้รับกรรม

#130 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป ครับ
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#131 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ร่วมประนามพวก ห้อยโหน ใช้กฏหมาย ใช้สถาบัน เพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่มีเรอะ จะได้ลงชื่อด้วย :)

อ๋อ ลงชื่อที่นี่ได้เหมือนกันครับจุดประสงค์เดียวกันอยู่แล้วเราแอนตี้พวกแดงที่โหนกระแสสถาบัน และ ม112

ว่าแต่ลงชื่อแล้วอย่าเผลอตัวโหนกระแสซะเองล่ะ :) เห็นเม้นโหนกระแสอยู่หลายกระทู้เหมือนกันนิเรา

#132 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

จะขอตามรอยของพ่อ ท่องคำว่าเพียงและพอจากหัวใจ

อย่าหวังไอ้พวกล้มเจ้า

Edited by เหินฟ้า, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:08.

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#133 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ร่วมประนามด้วยคน ขอประนามแดงล้มเจ้าขอให้มีอันเป็นไปโดยเร็ววัน

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#134 Gop

Gop

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ลงชื่อได้เลยครับ เพราะพวกเสื้อแดงล้มเจ้ามันเลวกว่านั้นอีก มันแต่งเรื่องให้ร้ายในหลวงเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง ชั่วจริงๆ

ผมว่าคุณร่วมลงชื่อประณามตรงนี้เลยครับ เหมาะเลย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#135 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

ตัวโหนเจ้าที่ผมนึกออกจะๆ มี สอง

หนึ่งคือท่านผู้หญิงที่ด่าว่า แดงโง่
อีกหนึ่งคือตระกูลเก่าแก่ ที่ถวายการรับใช้ แล้วมาไล่ผู้ชุมนุมกลับบ้าน
อ้างว่าตัวเองเป็นพรรคจักร....ตัวจริง

อืมม์
อาจจะมีอีกหนึ่งแฮะ ด้วยการพอเพียงกับเรือยอร์ช และเฟอรารี่

พวกนี้เอ่ยปากแต่ละที ไม่ต่างจากแป๊ะลิ้มเลย
โหนซะฟ้ามัวหมอง

แล้วก็แถมอีกคน
อวดว่าตัวเองเป็นนายกที่เกิดในรัชกาล
อวดว่าทำโรงพยาบาลถวาย
อวดว่านายกไม่รักแล้วผีที่ใหนจะรัก......
แล้วก็ให้สัมภาษณ์ไทม์ซะแผ่นดินร้อน.....

พวกนี้น่ารังเกียจมาก

Edited by amplepoor, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:28.

#136 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ตอนที่เสกสรรถูกไล่ตีจากสนามเสือป่า
พวกก็โดดข้ามคู ปีนรั้วเข้าวังสวนจิตร

ทรงเสด็จออกแต่เช้า เพื่อให้ความช่วยเหลือ
ขณะนั้น ยังไม่มีขบวนการล้มเจ้า

มันมาเกิดตอนคอมมิวนิสต์ครอบเด็กสวนฯ สำเร็จ
แต่ในที่สุด ป๋าเปรมก็เปิดทางให้พวกนี้กลับเข้าเมืองเป็นคนไทยร่วมกัน
ขบวนการล้มเจ้า ก็หายไป

ตอนที่ทักษิณชนะเลือกตั้งถล่มทลาย 19 ล้านเสียง
ก็ไม่มีขบวนการล้มเจ้า

พวกนี้มาโผล่จากความมืด เมื่อนปก. เริ่มก่อตัว
แต่ตอนที่บุกบ้านสี่เสา พวกนี้ยังใส่เสื้อเหลืองอยู่เลย

พอกลายเป็นนปช แดงทั้งแผ่นดิน
ก็ชัดเจน เกิดแดงล้มเจ้า เป็นขบวนการใหญ่

พวกล้มเจ้าชุดแรกสุด เล่นบอร์ดม. เที่ยงคืน
พวกมันเริ่มใช้ชื่อว่าไข้เหลือง เริ่มตั้งกระทู้ว่า ไม่ใช้ราชาศัพท์ได้ใหม
เหิมเกริมจนต้องปิดบอร์ด แล้วเปลี่ยนมาเป็นระบบ ห้ามโต้ตอบ

หลังจากนั้น ไอ้สมสากก็มาชวนกันไปเล่นเว็บบอร์ดฟ้าเดียวกัน
ผมทันเหตุการณ์ตอนนั้นพอดี

ทันยังไงคะ ทันตอน ม เที่ยงคืน
หรือว่าทันตอนแต่ละกลุ่มเพิ่งมาชวนกันไปฟ้าเดียวกัน

บอร์ดนี้มีคนนามสกุลเด็กสวนฯ เป็นเจ้าของใช่มั้ยคะ
เริ่มลืม
ม เที่ยงคืนใครเป็นสปอนเซอร์คะ
ฟ้าเดียวกันด้วย

คุณแอมแกะให้อ่านโหน่ยยค่ะ
ปล คนมอนเตรคุณแอมอย่าลืมตามไปสับด้วยนะคะ

#137 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ช่วยยกตัวอย่างคนที่ใช้กฏหมายใช้สถาบัน
เพื่อประโยชน์ทางการเมืองหน่อยสิ

ถ้ายกไม่ได้ก็กลับไปกินขี้พ่อทักษิณต่อนะ

#138 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ลงชื่อได้เลยครับ เพราะพวกเสื้อแดงล้มเจ้ามันเลวกว่านั้นอีก มันแต่งเรื่องให้ร้ายในหลวงเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง ชั่วจริงๆ

ผมว่าคุณร่วมลงชื่อประณามตรงนี้เลยครับ เหมาะเลย

แต่งเรื่องให้ร้ายอะไรเรอะครับเล่าให้ฟังหน่อย
แล้วรู้ได้ไงเขาแต่งเรื่อง เรื่องจริงเป็นยังไง
นำมาไม่ได้ กลับไปนอนกินขี้อำมาตย์นะ
ปล... ไม่สะดวกจะลงชื่อ 55+

#139 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ปล คนมอนเตรคุณแอมอย่าลืมตามไปสับด้วยนะคะ

ทักษิณให้เงินนิธิ
นิธิมาหลอกอาจารย์เด็กๆ ที่คณะวิจิตรศิลป์ให้ทำเว็บ
แล้วขอให้เครือข่ายส่งบทความมาลง

ตอนที่ทักษิณเริ่มแพ้ทางการเมือง ม.เที่ยงคืนยังไม่กล้าแสดงตัว
สมศักดิ์ยังมากราบขอร้องส. ศิวลักษณ์ ให้ปรามพวกต่อต้าน
บอกว่าการไล่รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง เป็นวิธีที่ผิด.....ฮา
ตอนนั้นมันยังไม่ได้เป็นศาสดา

ส่วนที่ประชาไท ไล่ทักษิณเต็มตัว ยัยจีรนุชเดินตามเจ้านาย สว. จอห์น
ซึ่งต่อต้านทักษิณ

ส่วนฟ้าเดียวกัน เป็นของไพร่หมื่นล้าน หลานเลขาไทลักไทย
ตั้งมาหลอกฝ่ายซ้ายให้เกาะกลุ่มกัน

กระแสมาพลิกเมื่อบังยึดอำนาจครับ

#140 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ที่เห็นชัดๆก็มีไอ้ตู่ ไอ้กี้ร์ ไอ้แม้ว
คุณยังอยากร่วมลงชื่อด้วยมั๊ย

เราเคารพสถาบันด้วยการกระทำสำนึกและวิจารณญาณ ไม่ใช่ชังเพียงขี้ปากแกนนำแดง ถ้าไม่แทงใจนัก
ก็อย่าเข้ามาเสนอวาทะให้เป็นที่น่าแสลงดีกว่ามั๊ย
หรือมันแทงใจ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#141 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

แต่งเรื่องให้ร้ายอะไรเรอะครับเล่าให้ฟังหน่อย
แล้วรู้ได้ไงเขาแต่งเรื่อง เรื่องจริงเป็นยังไง
นำมาไม่ได้ กลับไปนอนกินขี้อำมาตย์นะ

ไอ้เหียกนี่เสพติดสองอย่าง

1 คือขี้ทักษิณ

2 คือสรท.

#142 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ช่วยยกตัวอย่างคนที่ใช้กฏหมายใช้สถาบัน
เพื่อประโยชน์ทางการเมืองหน่อยสิ

ถ้ายกไม่ได้ก็กลับไปกินขี้พ่อทักษิณต่อนะ

เอาใช้สถาบันเป็นเครื่องมือก่อนนะ ก็เมพลิ้มศาสดาโกเต๊กผู้นำจิตวิญญาณคุณไง
ที่ใช้สถาบันเพื่อประโยชน์ทางการเมือง
โดยการเเต่งเรื่อง ปฏิญาฟินแลนด์ มาหลอกควาย ควายมันโง่โง๊ ดันเชื่ออีก นี่ล่ะใช้
สถาบันเพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่ทราบว่าในตอนนั้น คุณเชื่อเรื่องนี้กับเขาไหม

#143 overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ทักษิณให้เงินนิธิ
นิธิมาหลอกอาจารย์เด็กๆ ที่คณะวิจิตรศิลป์ให้ทำเว็บ
แล้วขอให้เครือข่ายส่งบทความมาลง

ตอนที่ทักษิณเริ่มแพ้ทางการเมือง ม.เที่ยงคืนยังไม่กล้าแสดงตัว
สมศักดิ์ยังมากราบขอร้องส. ศิวลักษณ์ ให้ปรามพวกต่อต้าน
บอกว่าการไล่รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง เป็นวิธีที่ผิด.....ฮา
ตอนนั้นมันยังไม่ได้เป็นศาสดา

ส่วนที่ประชาไท ไล่ทักษิณเต็มตัว ยัยจีรนุชเดินตามเจ้านาย สว. จอห์น
ซึ่งต่อต้านทักษิณ

ส่วนฟ้าเดียวกัน เป็นของไพร่หมื่นล้าน หลานเลขาไทลักไทย
ตั้งมาหลอกฝ่ายซ้ายให้เกาะกลุ่มกัน

กระแสมาพลิกเมื่อบังยึดอำนาจครับ

ต่อๆค่ะ
ทำไมพลิกคะ
แล้ว
ใครคือจีรนุช

#144 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

เอาใช้สถาบันเป็นเครื่องมือก่อนนะ ก็เมพลิ้มศาสดาโกเต๊กผู้นำจิตวิญญาณคุณไง
ที่ใช้สถาบันเพื่อประโยชน์ทางการเมือง
โดยการเเต่งเรื่อง ปฏิญาฟินแลนด์ มาหลอกควาย ควายมันโง่โง๊ ดันเชื่ออีก นี่ล่ะใช้
สถาบันเพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่ทราบว่าในตอนนั้น คุณเชื่อเรื่องนี้กับเขาไหม

แล้วคุณคิดว่าคนที่นี่เชื่อธิลิ้ม หรือ ดูการกระทำ คำพูด ของทักษิณและไพร่ใคร่อยาก มากกว่ากันล่ะ
แค่คุณใช้คำว่า"เมพลิ้มผู้นำจิตวิญญาณคุณไง"ออกมาตั้งเป็นแนวคิด ผมก็รู้สึกได้เลยทันทีว่า คุณห่วย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#145 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

iรับตัวเองไม่ด๊าย มันอับอายมากหรือไง ถูกเมพลิ้มหลอกใช้มา :o

#146 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

จากบอร์ดเก่า เรื่องปฏิญญาฟินแลนด์

http://oldforum.seri...pic=2340.5;wap2

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#147 Gop

Gop

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

คุณคิดว่าคนทีบอกว่าในหลวงเกี่ยวกับการตายของผู้ชุมนุมน่ะมันระยำมั้ยครับ

ชูพงษ์ มันบอกแบบนี้ คุณว่ามันร ะ ยำมั้ยครับ

ถ้าคุณไม่กล้าตอบ หรือคิดว่ามันไม่ ร ะ ยำ

ผมก็คงเรียกคุณว่า ไอ้ ร ะ ยำ ได้เต็มๆ แล้วครับ

กล้าตอบมั้ย??? นี่ผมเล่นตรงๆ เลยนะ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#148 overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

เบื่อเดสเเล้วอ่ะ
ถามป้าเชื่อปฏิญญาฟินแลนด์มั้ย เชื่อนะ
คุณสนธิอ่ะนะ แกมีดีตรงแกรอบรู้และแกคนวงใน พอที่จะทำให้คนรู้ทันทักษินและแกมีสื่อ ตอนนั้นใครที่ไม่พอใจทักษินก็ต้องหันไปฟังและติดตามคุณสนธิ เพียงแต่ตอนนี้ดูเหมือนคุณสนธิเหมือนเลิกต่อต้านทักษิน กลับมาต่อต้านปชปแทน

แต่อย่างว่า กาลเวลาทำให้คนที่ไม่เห็นด้วยกับหลายอย่างที่คุณสนธิทำ
เมื่อไม่ใช่ก็แค่ถอยออกมา

ทำไมเดสไม่ฟัง ไม่เห็น ไม่อ่าน ว่าที่นี่ไม่มีใครเป็นสาวกใคร โดยเฉพาะสนธิ ตอนนี้ที่นี่ไม่เห็นมีใครนอกจากน้องพัธ คนเดียวจริงๆ
ป้าเองก็ไม่ใช่สาวกปชป แต่แนวทางที่ปชปทำตอนนี้ คุณรสนาทำตอนนี้ป้าเห็นด้วย
ทุกคนที่นี่ดูเหมือนมีเป้าหมายในใจที่อยากเห็นประเทศเป็นไปตามที่มันควรจะเป็น
เค้าโจมตีทักษินกันโครมครามขนาดนี้ เดสก็ยังทำตัวเหมือนก่อกวน
ทำไปทำไม
เออ จะเชียร์ทักาิสินตรงๆมาเลย ใครเค้าจะไปว่าอะไร

เข้าใจนะ

#149 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

iรับตัวเองไม่ด๊าย มันอับอายมากหรือไง ถูกเมพลิ้มหลอกใช้มา :o

ผมไม่อายครับ เพราะผมไม่ได้เป็นขี้ข้า หรือ ไพร่ใต้ถุนบ้านใคร
แล้วคุณไม่รู้สึกอะไรกับตัวเองมั่งหรือ ที่เห็นแต่ภาพแป๊ะลิ้มหลอกหลอน
มันจำกัดการ คิด วิเคราะห์ และแยกแยะ ของคุณจนไม่เหลือแล้วกระมังครับ

#150 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ยังดีที่มันอ้างแค่สนธิกับปฏิญญาฟินแลนด์ ถ้ามันอ้างโยงยาวไปไกลกว่านั้น
จะลำบากเพื่อนๆ นั่งฮาอุจจาระแตกอุจจาระแตนอีก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน