Jump to content

- - - - -

เหลิมโดนน็อคเข้าปลายคาง หงายเงิบ 5555

• Please log in to reply
57 replies to this topic

#1 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 14:31

http://www.posttoday...%B8%B4%E0%B8%93

นะเคามวยย้อนเฉลิมทำไมไม่จับทักษิณ

นายพล นะเคามวย แถลงโต้ ยันไม่ผิดไม่มอบตัว ท้าเข้ามาตรวจสอบได้ ย้อนเฉลิม ทำไมไม่จับทักษิณมาลงโทษ ทั้งที่ศาลตัดสินแล้ว

พล.ต.นะเคามวย ผู้บัญชาการทหารสูงสุด กองกำลังกะเหรี่ยงโกะทูบลอ แถลงข่าวกับสื่อมวลชนว่า ขอยืนยันความบริสุทธิ์ว่าไม่ได้ยุ่งเกี่ยวหรือเกี่ยวข้องกับการค้ายาเสพติด และพร้อมที่จะให้ทางการไทยเข้ามาตรวจสอบและจะให้ความปลอดภัยอย่างเต็มที่ เพราะความจริงแล้วรัฐบาลไทยและพม่าต่างมีหน่วยงาน ปราบปรามยาเสพติด ซึ่งสามารถประสานงานกันและเข้ามาตรวจสอบพร้อมกันในพื้นที่ของตนได้เลย
ทั้งนี้เมื่อมีการตรวจสอบชัดเจนแล้วก็จะได้ใช้เวลาเพื่อไปพัฒนาพื้นที่ เขตกะเหรี่ยงและให้ประชาชนชาวกะเหรี่ยงกินดีอยู่ดี มีความบริสุทธิ์และยุติธรรมในการปกครอง
"ผมเป็นชาวกะเหรี่ยง สัญชาติพม่า ถึงแม้ว่าหากมีความผิดจริงก็จะต้องสู้คดีในพม่า ทำไมต้องไปขึ้นศาลไทยและที่สำคัญผมไม่มีความผิด และน่าสังเกตว่า หมายจับของทางการไทยมีขึ้นตั้งแต่ปี 2546 แต่ทำไมเพิ่งนำมาเปิดประเด็นในเวลานี้ ซึ่งเป็นจังหวะเวลาที่ผมกำลังจะมีการเจรจากับรัฐบาลพม่า ทำให้เกิดความเสียหายกับผมมาก"พบ.ต.นะเคามวยกล่าว
ทั้งนี้พร้อมที่จะให้ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรีของไทยจับกุม หากมีการมาตรวจสอบและพบว่าผิดจริง
"ตอนนี้ขอให้ ร.ต.อ.เฉลิม ไปตามจับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีไทยก่อน เพราะ คดีดังกล่าวศาลไทยได้ตัดสินและระบุโทษความผิดไปแล้วเพื่อรักษากฎหมายไทยให้ ถูกต้องมีความหมาย ส่วนคดีผมนั้นยังไม่มีอะไรที่มีหลักฐานเลย มีเพียงการกล่าวหา"พล.ต.นะเคามวยกล่าว
พล.ต.นะเคามวยกล่าวยืนยันว่า ไม่เคยค้ายาเสพติด-ไม่เคยให้กองกำลังทหารของตนรวมทั้งประชาชนค้ายาเสพติด แต่สิ่งที่ตนเองจะทำคือพัฒนากองทัพเพื่อความเป็นเอกภาพและสันติภาพของชน ชาวกะเหรี่ยงทุกคน โดยต่อสู้เพื่ออิสรภาพและเพื่อความเป็นอยู่ที่ดีของประชาชน
เฉลิมอ้างจับทักษิณคนละเรื่องเปรียบเทียบไม่ได้
ด้าน ร.ต.อ.เฉลิม กล่าวว่า การแถลงข่าวเป็นสิทธิของพล.ต.นะเคามวย แต่ทางการไทยก็ต้องดำเนินคดีตามกฎหมาย ซึ่งหากพล.ต.นะเคามวยยืนยันว่าไม่มีความผิดก็ขอให้เข้ามาร้องต่อศาลเพื่อถอน หมายจับ
"ผมไม่ขอให้ความสำคัญกับการแถลงของพล.ต.นะเคามวย เพราะเป็นเพียงการกล่าวหาเจ้าหน้าที่ไทยทั้งทหารและตำรวจเพื่อสร้างตัวเอง ให้แลดูดี ซึ่งผมไม่เชื่อถือ จะกล่าวหาใครก็กล่าวไป ผมไม่เต้นตาม เพราะคำพูดของผู้ต้องหาจะเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้"ร.ต.อ.เฉลิมกล่าว
ร.ต.อ.เฉลิมกล่าวด้วยว่า เรื่องคดีของพ.ต.ท.ทักษิณที่พล.ต.นะเคามวยอ้างถึงนั้น เป็นคนละคดีกับเรื่องยาเสพติดไม่สามารถนำมาเปรียบเทียบกันได้

Edited by ธนุส นิราลัย, 10 May 2012 - 14:34.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#2 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 10 May 2012 - 14:37

นะคำมวยเป็นพวกอำมาตย์สินะ :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#3 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 14:37

"นะเคามวยย้อนเฉลิมทำไมไม่จับทักษิณ"

ไอ่เหลิมเจ็บจี๊ดเลย

โธ่... กรูจะจับพร่อกรูได้ไงฟระ

555555 :lol:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#4 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 10 May 2012 - 14:41

แค่นี้เป็ดไม่สะเทือนครับ
แค่สิวๆ

ถ้าย้อนให้ไปตามจับไอ้ปื๊ด น้าเป็ดแกอาจจะมีสะดุ้งครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#5 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 10 May 2012 - 14:42

คนที่ออกหมายจับนะเคามวยคือรัฐบาลทักษิณ แล้วตอนนี้ทักษิณอยู่ใหน วานเฉลิมตอบหน่อย

Edited by kaidum, 10 May 2012 - 14:59.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#6 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 10 May 2012 - 14:43

ตรีนเสยคางเป็ดก๊าบอย่างจัง!
แก๊งค์น้ำปู

#7 GuoJia

GuoJia

Siam

Posted 10 May 2012 - 14:43

นะเคามวย ขนาดไอ้ปี๊ดยังจับไม่ได้ จะไปจับไอ้แม้วได้ไง

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#8 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 14:44

ที่ไม่สามารถนำมาเปรียบได้เพราะ นช. ทักษิณ เลวทรามต่ำช้า และ ทำความผิดมหันต์ ขนาด A4 ใช้ฟอนต์ Cordia NEW ไซส์ 16 ตัวปกติ ยังพิมพ์ออกมาไม่พอกับ 1 รีม

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 10 May 2012 - 14:46

เฉลิมอ้างจับทักษิณคนละเรื่องเปรียบเทียบไม่ได้

gladiator 1.jpg

#10 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 14:47

คำพูดของผู้ต้องหาจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้
แต่คำพูดของนักโทษ ต้องรีบรับลูกเลยรึเปล่าครับ
:D

#11 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 14:49

และเพื่อ ดำรงค์ไว้ซึ่งความศักดิ์สิทธิ์ของ กฎหมายไทย ก็แค่ จับตัว ทักษิณ มาดำเนินคดี แล้วทีนี้ นะเคามวยก็อ้างไม่ได้แล้ว จึงดำเนินการสอบสวนไปตามระบบ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ
ระวัง โดนเรื่อง ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่นะ

#12 irq5

irq5

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 14:54

ได้ข่าวว่าเหลิมจะไปตามจับที่จีนให้นี่นา

#13 blue

blue

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 15:30

โอ้โฮ : นะเคามวย พูดจาไม่ธรรมดาเลย เรียนจบอะไรมาเนี่ยะ
คงไม่ได้จบปริญญาเอกทางกฎหมายจากประเทศไทย นะ พูดจา
แบบนี้ ปริญญาเอกด้านกฎหมายจากประเทศไทยไปไม่เป็นเลย

#14 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 10 May 2012 - 15:41

เป็ดดริฟท์ตกเขาตามเคย :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#15 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 10 May 2012 - 15:47

มันเป็นเทคนิค การจับคุม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#16 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 10 May 2012 - 15:56

ไม่กระเทือนหรอก ไอ้เฮียเป็ดมันหน้าด้านขนาดนั้น
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#17 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 15:57

ให้มันรู้เสียบ้างไผเป็นไผ :D :D :D

#18 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

Posted 10 May 2012 - 16:01

ไหนใครเห็นด้วยกับคนดีๆ และเชียร์นะคำมวย ยกมือขึ้น เอาชัดๆ ไม่ต้องอาย ไม้ต้องเขิน..หึหึ

#19 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 16:11

ไหนใครเห็นด้วยกับคนดีๆ และเชียร์นะคำมวย ยกมือขึ้น เอาชัดๆ ไม่ต้องอาย ไม้ต้องเขิน..หึหึ

ตอม...

งานอีเว้นต์ไอ่กง

แห่เสร็จแล้วเหรอ :ph34r:

Edited by ugly-maew, 10 May 2012 - 16:13.

"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#20 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 10 May 2012 - 16:11

ไม่ได้เชียร์ แต่เห็นด้วยกับคนดีๆ

ยกมือได้ป่าว :D
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#21 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 16:18

ไม่ได้เชียร์ แต่เห็นด้วยกับคนดีๆ

ยกมือได้ป่าว :D

ด้วยคน ^_^

#22 wikkie

wikkie

Posted 10 May 2012 - 16:19

เห็นด้วยกับนะเคามาวยที่ว่า" ทำไมด๊อกเหลิมไม่ไปตามจับทากสินกรณีนั้นคดีถึงที่สุดและตัดสินแล้ว "
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#23 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 16:24

เรารู้ว่านายเจ็บว่ะเหลิม... :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#24 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 10 May 2012 - 16:25

แนะนำให้ด๊อกเหลิมนำลูกทีมข้ามแดนไปจับนะคะมวยด้วยตัวเองเลยครับ
เป็นตัวอย่างให้แก่กองกำลังติดอาวุธรอบๆตะเข็บชายแดนบ้านเราด้วยเลย
ใหนๆก็คุยว่าเป็นสารวัตรกองปราบอยู่ร่ำไป อย่าให้ชาวบ้านมาดูถูกท่านอย่างนี้ครับ
พิสูจน์ด้วยการจับปืนแล้วนำลูกน้องไปบุกจับที่ชายแดนเลย -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#25 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 10 May 2012 - 16:30

แอบคิดเล่นๆว่านะคะมวยจะส่งมือสไนเปอร์มาส่องเป็ดกูรู้ ถ้าเป็นจริงจะขอบคุณยิ่ง :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#26 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 16:32

เฮียเหลิมตอบกลับแร่ะ
“เหลิมท้า " นะคะมวย"ถ้าไม่ผิดส่งทนายยื่นคำร้อง โวเหยียบแผ่นดินไทยจับทันที
ศูนย์ข่าวอาร์เอสยูนิวส์ / 10พ.ค. 55 ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่ พล.ต.นะคะมวย ผู้บัญชาการทหารสูงสุดของกองทัพกระเหรี่ยงโกะทูบลอ (เคเคโอ) เตรียมแถลงโต้ในข้อหาที่ถูกทางการไทยระบุว่าเป็นพ่อค้ายาเสพติดรายใหญ่ ว่า เขาจะแถลงอย่างไรก็ช่างเพราะว่าที่ตนประเมินการเป็นไปตามหลักกฎหมายไทย ศาลออกหมายจับพล.ต.นะคะมวย เมื่อวันที่ 26 ส.ค.46 พล.ต.นะคะมวยคิดว่าตนไม่ผิดทำไมไม่มอบหมายให้ทนายความยื่นคำร้องต่อศาล ให้ศาลถอนหมายจับได้ และตนจะไม่ส่งใครติดตาม แต่แหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือของตนระบุว่าพล.ต.นะคะมวยจะกล่าวหาเจ้าหน้าที่ไทยทั้งทหารและตำรวจ 2-3 คน เพื่อสร้างตัวเองให้ดูดี ส่วนสื่อมวลชนที่ไปติดตามข่าวจะเชื่อถือคำพูดหรือไม่ ตนไม่ทราบ แต่สำหรับตัวเองไม่เชื่อถือเพราะมองว่าสร้างความปั่นป่วนเท่านั้น ตนไม่เต้นตาม คำพูดของผู้ต้องหาเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้ แต่สิ่งที่ตนดีใจคือนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี มอบหมายให้ตนปฏิบัติหน้าที่นี้
http://www.rsunews.n...ews/detail/1450

Edited by korkang, 10 May 2012 - 16:32.

#27 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 10 May 2012 - 16:32

ขออนุญาตเพ้อเจ้อหน่อย
พม่าอยากกำราบชนกลุ่มน้อย อยากถือไพ่เหนือกว่าตอนเจรจา
เมกาอยากกันจีน / อยากเข้าไปลงทุนในพม่าซึ่งมีทรัพยากรมหาศาล
เมกาจัดให้พม่าตามประสงค์ด้วยการบอกรัฐบาลไทยให้เล่นงานนะเคามวย ทั้งๆที่มีหมายจับตั้งแต่ปี 46 แต่เพิ่งมาออกแอคชั่น
ประเทศไทยไม่ได้อะไร
แต่....
รัฐบาลไทยได้วีซ่าเข้าเมกาให้พี่ชายนางโย้ก นำถวายโดยเป็ดเหลิม

#28 tu249cm

tu249cm

Posted 10 May 2012 - 16:44

เรื่องนะเคานวยจะผิดในกรณียาเสพติดมัียอันนี้ไม่รู้ต้องดูกันต่อไปหากผิดจริงก้ต้องทำตามกฏหมาย
เรื่องที่นะเคามวยบอกเหลิมว่า ทำไมด๊อกเหลิมไม่ไปตามจับทักสินกรณีนั้นคดีถึงที่สุดและตัดสินแล้ว
อันนี้เขาพูดถูก100% ทั้งถูกต้องและถูกใจมากๆ ยกให้สองมือเลย

Edited by tu249cm, 10 May 2012 - 16:45.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#29 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 17:05

นช.ของไทยมีอำนาจในการแต่งตั้ง/ปรับครม.เชียวนะ

#30 blue

blue

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 17:17

*
POPULAR

"ผมเป็นชาวกะเหรี่ยงสัญชาติพม่า ถึงแม้หากมีความผิดจริงก็ต้องสู้คดีในพม่า ทำไม
ต้องไปขึ้นศาลไทย และที่สำคัญ ผมไม่มีความผิด"

"หมายจับทางการไทยมีขึ้นตั้งแต่ปี 2546 แต่ทำไมเพิ่งนำมาเปิดประเด็นในเวลานี้ ซึ่ง
เป็นจังหวะเวลาที่ผมกำลังจะมีการเจรจากับรัฐบาลพม่า"

"ตอนนี้ขอให้ รตอ เฉลิม อยู่บำรุง ไปตามจับ พตท ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีไทยก่อน
เพราะคดีดังกล่าวศาลไทยได้ตัดสินและระบุโทษความผิดไปแล้ว เพื่อรักษากฎหมายไทยให้
ถูกต้องมีความเหมาย ส่วนคดีผมยังไม่มีอะไรที่มีหลักฐานเลย มีเพียงการกล่าวหา"

ใครดีใครชั่วไม่รู้ : แต่ที่รู้ ๆ คือ นี่มันเป็นการสอนกฎหมาย สอนจริยธรรม กันนะเนี่ยะ

#31 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 17:21

คดีทักษิณศาลตัดสินแล้วว่ามีความผิด เสือกบอกว่าทักษิณไม่ได้ทำผิด
พวกเราไม่ยอมรับคำตัดสินของศาลบ้างได้ไหม
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#32 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 10 May 2012 - 17:22

เรื่องนะเคานวยจะผิดในกรณียาเสพติดมัียอันนี้ไม่รู้ต้องดูกันต่อไปหากผิดจริงก้ต้องทำตามกฏหมาย
เรื่องที่นะเคามวยบอกเหลิมว่า ทำไมด๊อกเหลิมไม่ไปตามจับทักสินกรณีนั้นคดีถึงที่สุดและตัดสินแล้ว
อันนี้เขาพูดถูก100% ทั้งถูกต้องและถูกใจมากๆ ยกให้สองมือเลย

กด Like เลยครับ ผมจะพิมพ์ข้อความแนวนี้อยู่พอดี
  • -3- likes this

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#33 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 18:28

เมื่อวานซืนเห็นให้สัมภาษณ์อยู่นี่ ว่าต้องจับใครไม่จับผมจะเป็นคนไปจับเอง

ไปเลยท่าน ดร.ทางโน้นเค้าพร้อมอำนวยความสะดวกอยู่

#34 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 18:38

มันไม่จับหรอกทั้งนะคะมวย ทั้งแม้วแหละ สักแต่ว่าพ้นน้ำลายไปงั้นแหละ

#35 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 10 May 2012 - 19:06

โอ้โฮ : นะเคามวย พูดจาไม่ธรรมดาเลย เรียนจบอะไรมาเนี่ยะ
คงไม่ได้จบปริญญาเอกทางกฎหมายจากประเทศไทย นะ พูดจา
แบบนี้ ปริญญาเอกด้านกฎหมายจากประเทศไทยไปไม่เป็นเลย

นะเคามวยน่าจะบอก

ผมไม่ได้ทำผิด แค่ทำในสิ่งที่กฏมายห้ามเท่านั้น

#36 wikkie

wikkie

Posted 10 May 2012 - 19:14

เฮียเหลิมตอบกลับแร่ะ “เหลิมท้า " นะคะมวย"ถ้าไม่ผิดส่งทนายยื่นคำร้อง โวเหยียบแผ่นดินไทยจับทันที ศูนย์ข่าวอาร์เอสยูนิวส์ / 10พ.ค. 55 ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่ พล.ต.นะคะมวย ผู้บัญชาการทหารสูงสุดของกองทัพกระเหรี่ยงโกะทูบลอ (เคเคโอ) เตรียมแถลงโต้ในข้อหาที่ถูกทางการไทยระบุว่าเป็นพ่อค้ายาเสพติดรายใหญ่ ว่า เขาจะแถลงอย่างไรก็ช่างเพราะว่าที่ตนประเมินการเป็นไปตามหลักกฎหมายไทย ศาลออกหมายจับพล.ต.นะคะมวย เมื่อวันที่ 26 ส.ค.46 พล.ต.นะคะมวยคิดว่าตนไม่ผิดทำไมไม่มอบหมายให้ทนายความยื่นคำร้องต่อศาล ให้ศาลถอนหมายจับได้ และตนจะไม่ส่งใครติดตาม แต่แหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือของตนระบุว่าพล.ต.นะคะมวยจะกล่าวหาเจ้าหน้าที่ไทยทั้งทหารและตำรวจ 2-3 คน เพื่อสร้างตัวเองให้ดูดี ส่วนสื่อมวลชนที่ไปติดตามข่าวจะเชื่อถือคำพูดหรือไม่ ตนไม่ทราบ แต่สำหรับตัวเองไม่เชื่อถือเพราะมองว่าสร้างความปั่นป่วนเท่านั้น ตนไม่เต้นตาม คำพูดของผู้ต้องหาเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้ แต่สิ่งที่ตนดีใจคือนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี มอบหมายให้ตนปฏิบัติหน้าที่นี้ http://www.rsunews.n...ews/detail/1450

โอ้โห......นี่เป็ดมันด่าทากสินเต็มๆ ถ้าไม่ผิดแล้วไอ้เหลี่ยมทำไมไม่สู้คดี ไม่ให้ทนายมายื่นคำร้องละ หนีไปทำไม

#37 papa05

papa05

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 20:06

เสียรูปมวยไปเยอะ พี่เหลิม :P :D :lol: :rolleyes:
ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#38 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 20:08

จะให้จับผู้นำลักธิได้ไงครับ

Edited by ความตาย ของผม, 10 May 2012 - 20:08.

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#39 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

Posted 10 May 2012 - 20:14

เฮียเหลิมตอบกลับแร่ะ
“เหลิมท้า " นะคะมวย"ถ้าไม่ผิดส่งทนายยื่นคำร้อง โวเหยียบแผ่นดินไทยจับทันที
ศูนย์ข่าวอาร์เอสยูนิวส์ / 10พ.ค. 55 ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่ พล.ต.นะคะมวย ผู้บัญชาการทหารสูงสุดของกองทัพกระเหรี่ยงโกะทูบลอ (เคเคโอ) เตรียมแถลงโต้ในข้อหาที่ถูกทางการไทยระบุว่าเป็นพ่อค้ายาเสพติดรายใหญ่ ว่า เขาจะแถลงอย่างไรก็ช่างเพราะว่าที่ตนประเมินการเป็นไปตามหลักกฎหมายไทย ศาลออกหมายจับพล.ต.นะคะมวย เมื่อวันที่ 26 ส.ค.46 พล.ต.นะคะมวยคิดว่าตนไม่ผิดทำไมไม่มอบหมายให้ทนายความยื่นคำร้องต่อศาล ให้ศาลถอนหมายจับได้ และตนจะไม่ส่งใครติดตาม แต่แหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือของตนระบุว่าพล.ต.นะคะมวยจะกล่าวหาเจ้าหน้าที่ไทยทั้งทหารและตำรวจ 2-3 คน เพื่อสร้างตัวเองให้ดูดี ส่วนสื่อมวลชนที่ไปติดตามข่าวจะเชื่อถือคำพูดหรือไม่ ตนไม่ทราบ แต่สำหรับตัวเองไม่เชื่อถือเพราะมองว่าสร้างความปั่นป่วนเท่านั้น ตนไม่เต้นตาม คำพูดของผู้ต้องหาเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้ แต่สิ่งที่ตนดีใจคือนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี มอบหมายให้ตนปฏิบัติหน้าที่นี้
http://www.rsunews.n...ews/detail/1450

ถ้า นะคะมวย มาถึงแผ่นดินไทยจริง ผมว่าไอ้เหลิม มันต้องทำแบบนี้แน่ๆ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#40 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 20:26

นะเคามวยเป็นอำมาตย์
นะเคามวยเป็นสลิ่ม แมงวาป ปลอมตัวมา
นะเคามวยเป็นแดงเทียม
นะเคามวยไม่เป็นประชาธิปไตย
นะเคามวยไม่เป็นกลาง
นะเคามวย 2 มาตรฐาน
นะเคามวยปิดสนามบิน

ปล. ลองดริฟต์สไตล์เสื้อแดง แต่ท่าจะยังไม่ QC แฮะ <_<

#41 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 10 May 2012 - 21:31

นะเคามวย ผู้ต้องหา
นะเคาแม้ว พ่อ

จับได้ไงฟระ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#42 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

Posted 10 May 2012 - 22:02

นะคำมวย ต้องอ้างคดี ดาบยิ้ม ครับ เป็ดจะหุบปากทันที .... ;)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 10 May 2012 - 22:18

ด้าน ร.ต.อ.เฉลิม กล่าวว่า การแถลงข่าวเป็นสิทธิของพล.ต.นะเคามวย แต่ทางการไทยก็ต้องดำเนินคดีตามกฎหมาย ซึ่งหากพล.ต.นะเคามวยยืนยันว่าไม่มีความผิดก็ขอให้เข้ามาร้องต่อศาลเพื่อถอน หมายจับ

"ผมไม่ขอให้ความสำคัญกับการแถลงของพล.ต.นะเคามวย เพราะเป็นเพียงการกล่าวหาเจ้าหน้าที่ไทยทั้งทหารและตำรวจเพื่อสร้างตัวเอง ให้แลดูดี ซึ่งผมไม่เชื่อถือ จะกล่าวหาใครก็กล่าวไป ผมไม่เต้นตาม เพราะคำพูดของผู้ต้องหาจะเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้"ร.ต.อ.เฉลิมกล่าว

ร.ต.อ.เฉลิมกล่าวด้วยว่า เรื่องคดีของพ.ต.ท.ทักษิณที่พล.ต.นะเคามวยอ้างถึงนั้น เป็นคนละคดีกับเรื่องยาเสพติดไม่สามารถนำมาเปรียบเทียบกันได้

เป็ดเหลิมเอ๋ย.....
ทักษิณเป็นคนไทย สัญชาติไทย....
เป็ดเหลิมยังไม่มีความรับผิดชอบ
ไม่จับกุมมาลงโทษตามกฏหมายไทย....
ในฐานะเจ้าหน้าที่ของรัฐ
ยังขัดขวางไม่ให้จับกุมนักโทษหนีคุกมาลงโทษตามคำสั่งศาลยุติธรรม.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 10 May 2012 - 22:24

“เหลิมท้า " นะคะมวย"ถ้าไม่ผิดส่งทนายยื่นคำร้อง โวเหยียบแผ่นดินไทยจับทันที.....

ถ้าเป็ดเหลิมเป็น'ดอกเตอร์'ด้วยการสอบ'โทเฟล'ผ่าน....
เป็ดเหลิมจะไม่พูดเง่าๆท้าทายนายพลกระเหรี่ยงคนนั้นอย่างนี้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 10 May 2012 - 22:24

เหลิมโดนหมัดไหน ??? หงายเงิบบบ ไม่บอก..
จะขอร่วมด้วยซั๊กหมัด...หมั่นใส้มานานแล้ว....

#46 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 22:30

นะเคามวย : ผู้ต้องหา
นะเคาแม้ว : ผู้ต้องหา(ตำแหน่งมาให้ผม)

สรุป นะเคาแม้ว : ผู้(ไม่)ต้องหา

Edited by นิติราม, 10 May 2012 - 22:31.

#47 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 22:31

เป็นแค่ รตอ กล้าไปจับ พล ต เหรอ

#48 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 10 May 2012 - 22:33

ดีแต่เห่าอยู่ในรั้ว อาการแบบนี้
แน่จริงก็ประสานพม่าสนธิกำลัง ไทยกับพม่า เข้าจับกุม
แบบนี้ค่อยมาคุยนะ
We love fender.

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 10 May 2012 - 22:41

เป็นแค่ รตอ กล้าไปจับ พล ต เหรอ

กล้า แต่กลัว พ.ต.ท.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#50 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

Posted 10 May 2012 - 22:47

กล้า แต่กลัว พ.ต.ท.

ตายแล้วกลัวแม้แต่ พ่อค้าตั๊กแตนทอด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users