Jump to content

- - - - -

ด่วน ตอนนี้พี่น้องชาวตำบลสาคู ภุเก็ต กำลังปิดล้อมเวทีไม่ให่พวกเสื้อแดงมาตั้งเวทีพรุ่งนี้

• Please log in to reply
297 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

*
POPULAR

ด่วน ตอนนี้พี่น้องชาวตำบลสาคู ภุเก็ต กำลังปิดล้อมเวทีไม่ให่พวกเสื้อแดงมาตั้งเวทีพรุ่งนี้ พีน้องสาคูต้องการกำลังจากพี่น้องจากภูเก็ตและจังหวัดใกล้เคียงมาระดมพลด่วน ที่หาดในยาง ซึ่งเป็นสถานที่ตั้งเวที
ขุนศึก ทะลวงฟัน

#2 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

ช่วยกันไปเยอะๆครับ อย่าให้มันทำลายความดีงามของชาวภูเก็ต ไม่ใช่สิต้องเป็นชาวใต้

Edited by Fus Ro dah, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:24.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#3 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

ขอให้พี่น้องชาวภูเก็ตสู้ๆ
แต่ขอให้ระวังจะโดนประชาธิปไตยอุ้ม :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ค่อยๆ คุยกันนะครับ เอ็นดู ลูบหัว ป้อนอาหาร เดี๋ยวก็สงบครับ

#5 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ออกไปแค่ ไล่พวกหัวๆๆหรือเปิดไฟบีบแตร คงพอ .. ก็พอมั่งครับ ...ภูเก็ตที่อ่อนไหวเรื่องความวุ่นวาย มากนะครับ ...เกี่ยวกับการท่องเที่ยว ต้องระวังมากๆนะครับ อย่าให้เหมือนตอนปิดสนามบินอีกนะครับ ...คนหากิน-ทำงานในภูเก็ต รับไม่ได้หรอกครับ...การเมืองก็การเมือง อย่าให้คนมาทะเลาะกัน ไม่เหมาะหรอกครับ

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ขอร่วมประท้วงด้วย... ไม่ควรไปแบ่งสี..ทำให้เกิดความ--
ความแตกแยกขึ้นในแผ่นดิน .....

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

เอาล่ะซิ....นี่เป็นโดมิโนตัวแรก....ที่ปฎิบัติการไม่เอาหมู่บ้านแดง...
คุ้นๆ ไหมพวกควายแดง...ผมยกให้...นี่คือ....ภูเก็ต(ไม่เอาหมู่บ้านแดง)โมเดล
ชาวภูเก็ต..สู้ ๆ ๆ

Edited by Gear2528, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

รอข่าวคืบหน้าอยู่ครับ

พวกเสื้อแดงมันจะไปตั้งเวทีทำบิดาอะไรของมันอีกละครับนี่
ชนะก็ชนะไปแล้ว ยังสร้างความรำคาญและเดือดร้อนให้คนไม่รู้จักหยุดหย่อน :angry:
gladiator 1.jpg

#9 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

รอฟังข่าวด้วยใจระทึก
ไม่อยากให้เกิดเหตุร้ายกับคนภูเก็ตที่รักชาติบ้านเมือง

#10 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

เป็นกำลังใจให้ชาวภูเก็ต อย่ายอมให้พวกมันมาแบ่งแยก มาทำหินแตกกับด้ามขวานไทย

แต่อย่ารุนแรงนะเด๋วเข้าทางมัน ชาวใต้สู้ๆๆๆๆๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

Anchalee Paireerak เด๋วบลูสกายจะรายการข่าว ภูเก๊ตคะ เห้นว่า มีการปะทะกันระหว่างคนรักษ์ภูเก๊ตกับเสื้อแดง ที่บ้านสาคู หาดไนยาง ที่แดงกำลังตั้งเวที แต่ถูกคนท้องถิ่นต่อต้าน
ต้น.มสธ รักในหลวง พี่น้องที่ สาคุไม่ยอมให้แดงมาตั้งเวทีครับจี้ปอง
Poonchanok Sirichoti ภูเก็ตสู้ๆ อย่าให้แดงมาปักธงนะคะ เอาใจช่วย
Nantana Nana เห็นด้วยค่ะมันจะมากไปแล้วนึกว่าทุกคนเป็นพวกมันเหรอ ถ่อยออกขนาดนั้น เกลียดจริงๆเลย
ต้น.มสธ รักในหลวง ต้องการกำลังเป็จำนวนมากไม่จำกัดจำนวนครับ
Rose Love Kingn ถึงเวลารบก็ต้องรบล่ะครับ. ในเมื่อเขาหยามถึงที่ก็ยอมไม่ได้
Ṫoƴ Ẃatch LoveKing เจ้าหน้ที่ นี่แหละ ต้องระวังให้มากกว่าเควี่ยแดง

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ประกาศ ข่าวด่วน!!!!! ใครอยู่ภูเก็ตไปช่วยๆกันหน่อย
ตอนนี้พี่น้องที่ภูเก็ตกำลังปะทะ กับ พวกเสื้อแดงที่มาก่อตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงที่เตรียมติดตั้งเวที
เนื่องจากเหตุการณ์นี้ที่ภูเก็ต ในช่วงเช้าวันนี้เวลา 10.00น.โดยประมาณผู้ใหญ่บ้านคนใหม่ได้เข้าไปขอร้องแกนนำแดง ภูเก็ต ว่าให้ล้มเลิกเถอะเพราะมีชาวบ้านและประชาชนชาวภูเก็ตจำนวนมากไม่ต้องการหมู่บ้านเสื้อแดง
แต่แกนนำแดง ภูเก็ต ตอบว่าถอยไม่ได้แล้วมาไกลเกินกว่าจะถอยแล้วเพราะฉะนั้นเป็นอันว่าแน่นอนพวกเสื้อแดงจะเปิดหมู่บ้านควายแดงที่ ภูเก็ตให้ได้ ทางคนภูเก็ตมีมติว่าพรุ่งนี้ วันที่13พค.55 เวลา09.00นเป็นต้นไปจะไปรวมตัวกันที่ปากทางเข้าอุทยาน หาดในยาง โดยไม่มี พรรคการเมือง ไม่มีสี แต่ไปในนาม คนใต้และคนภูเก็ตที่จะต้องปกป้องแผ่นดินบรรพบุรุษที่ได้สร้างเอาไว้ให้ลูกหลานได้อาศัยทำมาหากิน

แถวนี้ไม่มีหญ้า ไห้ควายแดงแดก

รังเกียจควายแดง แล้วจะทำไม สู้ๆๆ
หม่อมป้า ณ.เวียงจันทรา รวมตัวกันแต่อย่าใช้ความรุนแรงนะ เดี๋ยวจะเข้าทางพวกมัน..
Pasan Sae-Lee เมื่อไหร่จะตายไปให้หมดพวก นี้ ชาวภูเก็ตอยู่ดี ๆ เสือกมากันทำไม
เพ่โอ้ยย จาดปายย ต้องไม่ยอมมัน
[b]กิติพร วู
สู้ๆๆๆๆ อย่าไปยอมควายแดง ยอมแล้วมันได้ใจ เอาใจช่วยชาวภูเก็ตทุกคนจ้า

#13 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

คนภูเก็ตนี่ยังไงกันนะ.........เสื้อแดงไปที่ไหนมีแต่คนเกรงใจ
.........ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี..........ไม่เคยมีที่ไหนกล้าทำ..........กับเสื้อแดงอย่างนี้เลย

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#14 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

*
POPULAR

ชาวภูเก็ตทำถูกต้องแล้วครับ ใครจะชาบูพรรคใดหรือสีใดก็ชาบูกันอยู่ในบ้าน-ในใจก็พอ ไม่ต้องมาสะเหร่อประกาศเป็นหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัดหรอก มีแต่จะสร้างความแตกแยกเปล่า ๆ เหนือหัวคนไทยทุกคนต้องมีแค่ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์เท่านั้น พรรคการเมืองไหนหรือสีไหนอยากแทรกมาเป็นสถาบันที่ 4 ก็ให้จับแม่มไปกุดหัวเสียบประจานเสียให้หมด

Edited by Bourne, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:17.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#15 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

สิทธิในการตั้งเวธีปราศัย ก็ไม่ขัดหลักการ ประชาธิปไตยนะ แต่ต่อต้านก็ไม่ผิด(สิทธิของคนในพื้นที่) ...

แต่ถ้าตีกัน ผิดทั้งคู่

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#16 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

ส่วนตัว ผมยังไม่ได้ยินข่าว ธิดา แดงไป 3จว.สักทีเลย ....

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#17 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

คนภูเก็ตนี่ยังไงกันนะ.........เสื้อแดงไปที่ไหนมีแต่คนเกรงใจ
.........ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี..........ไม่เคยมีที่ไหนกล้าทำ..........กับเสื้อแดงอย่างนี้เลย

สะเหร่อ
กล้าพูดว่าไปไหนมีแต่คนต้อนรับ
มีแต่คนเขารังเกลียดยังไม่รู้สึกตัว
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#18 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

ตอนนี้มีธุระด่วน ไปไม่ได้จริงๆ
ถ้ายังยืดเยื้อหลังสี่ทุ่ม หัวเด็ดตีนขาดยังไงก็จะไป

แก้ไขเพิ่มเติม อยากเจอไอ้เต้นตัวเป็นๆจนสั่นไปหมดแล้ว

Edited by Tybalt, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:25.

#19 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

อีปูโฟร์ซีซั่นไปไหนมีแต่คนรังเกียจฮะ เขารังเกียจปูเน่า อ๊วกถุย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#20 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

ส่วนตัว ผมยังไม่ได้ยินข่าว ธิดา แดงไป 3จว.สักทีเลย ....

ไปมาแล้ว เปิดหมู่บ้านแดงที่ นราธิวาสไปแล้ว เมื่อประมาณ 1หรือ 2 สัปดาห์ก่อน

#21 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

จริงๆน่าจะปล่อยให้แกนน้ำมันลงไปก่อนแล้วค่อยปิดไม่ให้ออก

#22 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ไปมาแล้ว เปิดหมู่บ้านแดงที่ นราธิวาสไปแล้ว เมื่อประมาณ 1หรือ 2 สัปดาห์ก่อน

ได้ยินแค่ว่า "จะไป" เพิ่งรู้ว่าไปมาแล้ว ขอบคุณครับ .... :rolleyes:

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28.

#23 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ตอนนี้มีธุระด่วน ไปไม่ได้จริงๆ
ถ้ายังยืดเยื้อหลังสี่ทุ่ม หัวเด็ดตีนขาดยังไงก็จะไป

แก้ไขเพิ่มเติม อยากเจอไอ้เต้นตัวเป็นๆจนสั่นไปหมดแล้ว

ยังไง ก้อยังทันครับ

ด้วยความเกรงใจ เมื่อไรจะให้ช่วยบอกได้นะนะ ยินดีเสมอ

#24 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

แบบนี้ พวกปชป ไปลงพื้นที่แดง เจอคนเขาต่อต้าน ก็อย่าโวย แล้วกัน :lol: !!

#25 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

ขอเป็นกำลังใจให้ชาวภูเก็ตนะครับผม แผ่นดินไทย อย่าให้ใครมาทำลาย

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#26 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

แบบนี้ พวกปชป ไปลงพื้นที่แดง เจอคนเขาต่อต้าน ก็อย่าโวย แล้วกัน :lol: !!

ใหญ่น่าดู ควายเอ๊ย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#27 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

อ้าว!! กร่างก่อนนี่หว่า

#28 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ส.ส.ไปลงพื้นที่เพื่อไปทำงานให้ปชช. กับ หมูบ้านเสื้อแดงที่ตั้งขึ้นเพราะมีอุดมการณ์ทางการเมืองที่แตกแยก ต้องการการเปลี่ยนแปลงและขยายอณาเขตครอบงำปชช. อย่างไหนควรต่อต้าน อย่างไหนควรสนับสนุนแยกแยะไม่ออกเหรอครับ ?

บุรุษไปรษณีย์ กับ โจร เสื้อแดงโง่ขนาดไม่รู้ว่าควรไล่คนไหนเหรอครับ ?

Edit : ลืมไปว่าเสื้อแดงเป็นโจร :ph34r: :ph34r: :ph34r:

Edited by Moo3storey, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:56.

#29 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ใครกันแน่ที่กร่าง เสือกไปพื้นที่เค้าไปหาเค้ากร่าง ชาติชั่วจริงๆ

#30 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

เด็กปชป ทำให้เกิดจุดปริ ในประชาธิืปไตย แล้วชาวบ้านเขารับรู้ เกิดอารมณ์ เอาคืนบ้าง ไม่ได้หรือ :lol:

#31 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ใครกันแน่ที่กร่าง เสือกไปพื้นที่เค้าไปหาเค้ากร่าง ชาติชั่วจริงๆ

อ้าว
Fus Ro dah กับ Moo3storey ตอบคำถาม ชกปากกันเองแล้ว ผมไม่เกี่ยว :D

#32 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

สงสัยนิดหนอ่ยครับว่า คนในหมู่บ้านต้องการรึเปล่า ถ้าคนในหมู่บ้านไม่ต้องการแล้วเขามาเปิด

มันก็ เผด็จการ นะสิครับ

#33 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

*
POPULAR

ถุ่ย ให้คำว่าพื้นที่แดง พื้นที่ทั้งหมดในประเทศไทยเป็นของประชาชนทุกคน เป็นของพระมหากษัตริย์ทุกพระองค์และบรรพบุรุษ ที่ร่วมกันปกป้องบ้านเมืองไว้ให้ลูกหลาน

ไม่ใช่พื้นที่ ที่จะมาโมเมเอาว่าเป็นของสีนั้นสีนี้ คิดได้*** มากๆ ขอด่าหน่อยเหอะ
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#34 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ปชป.-พธม.ขวาง นปช.ตั้งเวทีปราศรัยภูเก็ต

แกนนำกลุ่มผู้สนับสนุนประชาธิปัตย์ ร่วมกับกลุ่ม พธม.รวมตัวขัดขวางไม่ให้กลุ่ม นปช.ตั้งเวทีปราศรัย ที่หาดในยาง ต.สาคู จ.ภูเก็ต
แกนนำกลุ่มผู้สนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และชาวตำบลสาคู นับ 100 คน ในนามชมรมคนรักภูเก็ต นำโดยนายพิศาล หัถการ นำรถพร้อมป้ายข้อความคัดค้านไปชุมนุม บริเวณสามแยกทางเข้าหาดในยาง ต.สาคู อ.ถลาง จ.ภูเก็ต เพื่อสกัดไม่ให้กลุ่ม นปช.นำอุปกรณ์ไปตั้งเวทีปราศรัย และเปิดหมู่บ้านคนเสื้อแดง ที่บ้านบางมะเหลา ซึ่งจะมีขึ้นในวันพรุ่งนี้ (13 พ.ค.)
แกนนำกลุ่มคนรักษ์ภูเก็ต กล่าวว่า สาเหตุที่ออกมาต่อต้านการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงและการเปิดเวทีปราศรัย เนื่องจากชาว ต.สาคู ต้องการความสงบ เพราะจังหวัดภูเก็ต เป็นเมืองท่องเที่ยว ไม่อยากให้เกิดความแตกแยก หรือดึงเรื่องการเมืองเข้ามาสร้างปัญหาในพื้นที่ แต่หากไม่สามารถขัดขวางได้ ก็จะปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่บ้านเมือง ยืนยันจะไม่เกิดการปะทะของมวลชน 2 กลุ่มแน่นอน
ขณะกลุ่ม นปช.ภูเก็ต ยืนยันจะเปิดเวทีจัดกิจกรรมในพื้นที่วันพรุ่งนี้ ตามกำหนดเดิมให้ได้ โดยมีแกนนำกลุ่ม นปช.จากส่วนกลาง ทั้งนายจตุพร พรหมพันธุ์ นายณัฐวุฒิ ใสเกื้อ และแกนนำอีกหลายคนร่วมงานจำนวนมาก
ด้านนายสมเกียรติ สังข์ขาวสุทธิรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต มอบหมายหน่วยงานความมั่นคงและหน่วยงานเกี่ยวข้องทุกหน่วย อำนวยความสะดวกและดูแลความปลอดภัยให้มวลชนทุกฝ่าย โดยมีกำลังตำรวจภูธรภาค 8 ตำรวจท้องที่ อาสาสมัครรักษาดินแดน และฝ่ายปกครอง คอยสังเกตการณ์ไม่ให้เกิดความวุ่นวายขึ้น
ผู้สื่อข่าว : เบญจณัฎฐ์ โอฬารวนิชกุล
ข่าวจริงสปริงนิวส์ ทันเหตุการณ์ เห็นอนาคต

ชาวบ้านตำบลสาคู จ.ภูเก็ตไม่เอาหมู่บ้านเสื้อแดง

วันที่ 12 พ.ค.2555 บริเวณสามแยกหน้าอุทยานแห่งชาติหาดในยาง ได้มีชาวบ้านตำบลสาคูประมาณ 100 คน ได้รวมตัวกันคัดค้นการเปิดเวทีปราศรัยและการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงในวันพรุ่งนี้ ซึ่งช่วงเช้ามีการปิดถนนไม่ให้กลุ่มเสื้อแดงที่ขนเก้าอี้และเวทีเข้าไปในพื้นที่ ซึ่งในเวลานี้ยังคงมีชาวบ้านบางส่วนรวมตัวพร้อมชูป้ายข้อความต่างๆที่บริเวณสามแยกทางเข้าอุทยานฯ

ขอบคุณเครดิตภาพข่าวจาก ภูเก็ตอันดามันนิวส์
โดย: ทักษิณเป็นพ่อมึงเหรอ ภาค 2

Mata Vayu จะปรองดองต้องหยุดหมู่บ้านเสื้อแดง เลิกแบ่งแยกประชาชน
Pai Chutyada ไม่ต้องเฉพาะชาวภูเก็ต เำพราะ ก-รู ก็ไม่เอา 55
ฟ้า มี ตา แจ๋วไปเลยพี่น้องที่รัก พวกเราพร้อมเคียงข้างพวกคุณเสมอ
สุวธันย์ คงยุ่ง ไม่เอาเหมือนกัน
Jakkarin Innduang เมื่อก่อน เกลียดภูเก็ต เดียวนี้รักหมดหัวใจ
มังกร เจ้าพระยา ออกกันมาต่อต้านมากๆๆ
Boy Wong ใครๆเขาก็ไม่ต้องการ ไปตั้งหมู่บ้านที่กัมพูชาดีไหม
Jarintorn Yingwarakorn ยอดมาก
MooBin Sim สู้ๆนะชาวภูเก็ต อย่ายอม พวก ควายแดง ที่นี่ประเทศไทย บ้านเราทุกคนคนไทย ไม่ใช่ บ้านของไอ้***ทักษิณ
Pisitwasu Santawesuk พี่น้องชาวภูเก็ตน่ารักมากครับ ที่ต่อต้านเสื้อแดง เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าทำหินแตกอย่าแยกแผ่นดิน
Jakkapol Sakdanupabsakul สู้ๆ ไม่เอาหมู่บ้ายเสื้อแดง อย่าเหมายกหมู่บ้าน
Joey Aottowa Hongcharoensombat สู้ๆนะ อย่าให้มันมาทำอะไรตามใจตัวเอง
Aree Jirakarn แผ่นดินไทยเป็นของพ่อกู ควายทั้งหลายออกไป
Malichan Pharmuang ออกกันมาต่อต้านมากๆๆ พวกเราพร้อมเคียงข้าง พวกคุณเสมอ :o))
Fanfon Narak ก่อนที่มึงจะจัดตั้งหมู่บ้านมึงให้พ่อเหลี่ยมของมึงมารับผิดก่อนไหม
Manote Vichai Thailand สู้นะครับ..อย่าให้มันแยกสายเลือดเดียวกันของคนไทยไปได้
Pongsri Yooyuenyong คิดใหม่น่ะจะมาภูเก็ตน่ะ ทำยังกับชาวบ้านเขาเล่นด้วย สงสัยแล้วมันมาเมื่อ2เดือนที่แล้ว
เสนอนโยบายแจกแหลกติดคัตเอ๊าใหญ่โตหลายโครงการ..สงสัยแล้ว มรึงวางหมากไว้นี่เอง เก่งจิงรัฐมนตรีสัญจร!
RZ Love King Zii สู้ๆ ครับ อย่าให้อำนาจของเงินมาซื้อใจที่ดีของเราได้ครับ
อ๋อย สวิส มันอยากให้คนไทยฆ่ากันเองนะสิไอ้หน้าเหลียม
Chandang Purahong ไอ้พวกที่คิดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงพวกหนักแผ่นดินทำไห้สังคมแตกแยกต้องร้องเพลงหนักแผ่นดินไอ
Prattana Ja-ae Piejul ต่อต้านและช่วยกันล้มล้างระบบ ทักษิณ ออกไปจากประเทศไทยให้หมด สู้สู้ ค่ะ
ใบบัวบก รักในหลวง คนภูเก็ตสู้ ๆ ค่ะ อย่าไปยอมพวกทำลายชาติ สู้ ๆ ^^
Weerasak JuDe Soorawit เราเป็นผู้คนภูเก็ตเช่นกันอยู่ในพื้นที่ละแวกใกล้เคียงด้วย แต่ไม่ได้ไปชุมนุมกับเขาหรอกเพราะติดภาระกิจพรุ่งนี้ไปมาเลย์ ในถานะคนภูเก็ตที่ไม่ชอบเสื้อแดงคนหนึ่งอยากจะบอกว่าภูเก็ตเป็นจับหวัดที่รักสงบไม่ชอบเวทีปราศัยหรือชุมนุมหรือทำการใดๆที่เกี่ยวข...ดูเพิ่มเติม
Dhamma Love ไล่ให้พวกมันไปตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงที่เขมรโน่นไป๊
Dhammongkol Chaimala เครื่องมือใครหรอ...หรือว่าของท่านว่าที่รัดมนตรีคางคก
Weerasak JuDe Soorawit ‎***สู้
Princess Get ชัดเจนแอ๊ะ อย่าให้อีพวกเลวๆๆ มาอยู่ภูเก็ตร่ะ
อภิชัย ผดุงตันติพงศ์ กูก็ไม่เอา ไปอีสานโน้นไป
เอกราช ปาม โฉมแก้ว หมู่บ้านเสื้อแดงคือสัญลักษณ์ทำให้รู้ว่า หมู่บ้านนี้มีแต่คนโง่
Wichayapong Vorasethmethakul ตั้งแล้วได้อะไรไอ้หมู่บ้านเสื้อแดงเนี่ย
อร หันต์ ไล่แม่งออกไปไอ้ควายแดงพวกนี้ภูเก็ตเป็นเมืองท่องเที่ยว อย่าให้แม่งมาทำเมืองภูเก็ตแตกแยกเศรษฐกิจตกต่ำ พวกคนใต้ไม่โง่อย่างที่มืงคิดสติปัญญาเหนือกว่าโคตรตระกูลพวกมืงอีก
นิวัติ เจริญนนท์ มึงอย่าคิดว่าคนใต้เป็นควายดิวะ ไอ้พวกที่เป็นเสื้อแดงส่วนมากแม่งก็พวกมาจากภาค...มาค้าแรงงานซะมากฝ่า
Suma Jai เสื้อแดงนี่มันอันธพาล ไม่มีคำใดมาเปรียบเปยที่จะว่ามันได้แล้ว
ใหม่เอสอาร์ ปู๊น ปู๊นน กำแพงเพชร ถึงกูไม่ได้อยู่ภูเก็ตแต่กูก็ไม่เอา
Darin C. McCain เราอยู่ภูเก็ต ไม่เอาเสื้อแดงด้วย

#35 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

เด็กปชป ทำให้เกิดจุดปริ ในประชาธิืปไตย แล้วชาวบ้านเขารับรู้ เกิดอารมณ์ เอาคืนบ้าง ไม่ได้หรือ :lol:

พรรคพท.ไปตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงแล้วโดนคนในพื้นที่ต่อต้าน มันเกี่ยวกับปชป.ตรงไหนครับ ?

เสื้อแดงต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างครับ ไม่ใช่เอาตัวเองเข้าว่า ลองคิดดุครับว่ามันจะเป็นยังไงถ้าประเทศไทยแบ่งแยกเป็นหมู่บ้านเสื้อแดง หมู่บ้านเสื้อฟ้า หมู่บ้านเสื้อม่วง

#36 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ถ้าเป็นคนประชาชนทุกคน ก็เอาโฉนด ที่ดินไปเผาทิ้งเลยสิ มาแนวบางระจัน อีก แล้ว

#37 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

ตอบ วันนี้, 19:05
ปชป.-พธม.ขวาง นปช.ตั้งเวทีปราศรัยภูเก็ต
แกนนำกลุ่มผู้สนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

อ้าว ใหนบอก ปชป พธม ไม่เกี่ยว ชาวบ้านไม่มีสี :lol: !! สงสัยขยิบตาไส่กันไม่เนียน!!

Edited by ใต้หล้า, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:09.

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ีอีตุ๊ดโอ๊ค จะไปเป็นประธานเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงที่ภูเก็ตมั้ยครับ น่าจะมีคนไปต้อนรับอีโอ๊คเยอะเลย :D

#39 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ผมว่าทั้งตู่ทั้งเต้นพรุ่งนี้ควรลงไปให้กำลังใจหมู่บ้านเสื้อแดงภูเก็ตนะครับ ว่าแต่บ้านตู่กะบ้านเต้นเปิดเป็นหมู่บ้านเสื่้อแดงหรือยังผมไม่ได้ตามข่าว

#40 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

หมู่บ้านเสื้อแดง ขัดรัฐธรรมนูญ มาตรา ๑
ประชาธิไปไตยบนหัวพ่อใคร
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#41 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

แกนนำกลุ่มผู้สนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

อ้าว ใหนบอก ปชป พธม ไม่เกี่ยว ชาวบ้านไม่มีสี :lol: !! สงสัยขยิบตาไส่กันไม่เนียน!!

เหมือนเผาไทย ขยิบตาให้พวกล้มเจ้าอ่ะนะ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#42 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ผมว่าท่านใต้หล้าก็มีวุฒิภาวะสูงน่าจะเข้าใจนะครับ ว่าประชาชนทุกคนมีสิทธิเสรีภาพในการจะเลือกเป็นสมาชิกพรรคการเมืองพรรคไหนก็ได้ คุณจะเป็นพธม. เป็นปชป. หรือเป็นเสื้อแดงก็ไม่มีใครห้ามครับ ใครจะอยู่ข้างไหนก็ทำได้อยู่แล้วครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก หรือเรื่องที่ต้องแอบขยิบตากัน

แต่การไปแบ่งแยกคนในพื้นด้วยการก่อตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงมันไม่ถูก มันเป็นการไปละเมิดสิทธิของคนอื่นนะครับ

คนที่ไปต่อต้านไม่แปลกครับที่มีปชป. กับ พธม.ร่วมอยู่ด้วย จริงๆมันก็รวมทั้งคนที่เป็นกลางไม่ฝักใฝ่ทางการเมืองด้วยครับ คงไม่มีปชช.คนไหนสบายใจกับการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง

#43 คนกวาดขยะ user

คนกวาดขยะ user

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

งานนี้นี้หากจัดโดยพรรคเพื่อไทยก็ไม่มีใครเขาว่าอะไร คนทางนี้มีอารยะพอไม่อัธพาลเหมือนที่เคยเกิดที่อื่น ที่ไปล้มเวทีพรรคปชป. หรือก่อกวนการปราศัย

แต่นี่เป็นเวที่แดงแบ่งสีชัดเจนสร้างความแตกแยกในท้องถิ่น คนในถิ่นเขาก็มีสิทธิ์ต้าน

#44 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

งานนี้นี้หากจัดโดยพรรคเพื่อไทยก็ไม่มีใครเขาว่าอะไร คนทางนี้มีอารยะพอไม่อัธพาลเหมือนที่เคยเกิดที่อื่น ที่ไปล้มเวทีพรรคปชป. หรือก่อกวนการปราศัย

แต่นี่เป็นเวที่แดงแบ่งสีชัดเจนสร้างความแตกแยกในท้องถิ่น คนในถิ่นเขาก็มีสิทธิ์ต้าน

เขาเรียกว่าแตกต่างครับ ไม่ใช่แตกแยก พวกปชป นี่เก่งเนาะ เห็นภาษาไทยเป็นภาษาดิ้นได้ ละชอบใช้วาทะกรรม ข้างๆคูๆ

แค่เสรีภาพของมนุษย์ ว่าเขาจะชอบสีอะไร จะทำเข้านับถือสิ่งใหน มันเป็นเสรีภาพส่วนบุคคล

#45 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ผมว่าท่านใต้หล้าก็มีวุฒิภาวะสูงน่าจะเข้าใจนะครับ ว่าประชาชนทุกคนมีสิทธิเสรีภาพในการจะเลือกเป็นสมาชิกพรรคการเมืองพรรคไหนก็ได้ คุณจะเป็นพธม. เป็นปชป. หรือเป็นเสื้อแดงก็ไม่มีใครห้ามครับ ใครจะอยู่ข้างไหนก็ทำได้อยู่แล้วครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก หรือเรื่องที่ต้องแอบขยิบตากัน

แต่การไปแบ่งแยกคนในพื้นด้วยการก่อตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงมันไม่ถูก มันเป็นการไปละเมิดสิทธิของคนอื่นนะครับ

คนที่ไปต่อต้านไม่แปลกครับที่มีปชป. กับ พธม.ร่วมอยู่ด้วย จริงๆมันก็รวมทั้งคนที่เป็นกลางไม่ฝักใฝ่ทางการเมืองด้วยครับ คงไม่มีปชช.คนไหนสบายใจกับการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง

ถ้าไม่มีคนแถวนั้นชอบสีแดง เขาจะไปทำไม ไปเพราะมันมี คุณก็เึคยเห็นแดงภูเก็ต เหมารถไปชุมนุมที่กรุงเทพ ออกบ่อย ถ้าไม่มีจะไปทำไม ไปทำหมู่บ้านแล้วใครจะมาอยู่

แบบนี้พวก ไชน่าทาวน์ อินเดียทาวน์ เกาหลี ญี่ปุ่น มันมาตั้งเมืองในประเทศไทย ก็แบ่งแยกกันหมดสิ เขาเรียกว่าแตกต่าง แต่ไม่แตกแยก ทีนี้พวกยุ นี่ตัวดี ใช้ึคำแตกแยก นำเลย ไม่สร้างสรรค์จริงๆ

Edited by ใต้หล้า, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:30.

#46 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

^
^
แล้วมันแดงหมดทุกคน 100% มั๊ยล่ะครับ ? คนที่เค้าไม่ใช่เสื้อแดงให้ทำไง

ไม่แตกแยกแล้วจะมีคนต่อต้านทำไม ?

ไชน่าทาวน์ ย่านคนญี่ปุ่นในไทย เค้าคิดจะแบ่งแยกอุดมการณ์ทางการเมืองไหมครับ อันนั้นมันเป็นเรื่องของชนชาติและวัฒนธรรม แต่หมู่บ้านเสื้อแดงมันไม่ใช่ ก็ที่นี่ประเทศไทยเราทุกคนเป็นคนไทยอยู่แล้ว จะตั้งพื้นที่แบ่งแยกไทยกับไทยทำไม ?

-----------------------------------------------

เขาเรียกว่าแตกต่างครับ ไม่ใช่แตกแยก พวกปชป นี่เก่งเนาะ เห็นภาษาไทยเป็นภาษาดิ้นได้ ละชอบใช้วาทะกรรม ข้างๆคูๆ

แค่เสรีภาพของมนุษย์ ว่าเขาจะชอบสีอะไร จะทำเข้านับถือสิ่งใหน มันเป็นเสรีภาพส่วนบุคคล

แล้วไปบังคับคนอื่นทำไมครับ ใครจะเป็นสีอะไรก็เป็นไปสิครับ ทำไมต้องไปก่อตั้งหมู่บ้านละเมิดเสรีภาพของคนอื่น

Edited by Moo3storey, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:51.

#47 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

แนะนำให้ไปเปิดหมู่บ้านแดงที่เขมรครับ ไม่มีคนต่อต้านแน่นอน ..

#48 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

นี่ พวกคุณ หยุดได้แล้ว........................พอซะที เลิกเถียงกับคุณท่านใต้หล้าซะที พอ ๆๆๆ จบๆๆๆๆๆ พวกคุณนี่นะ ก็ไปเถียงท่านอยู่ได้ เดี๋ยวท่านจะกริ้วเอา เถียงไปเพื่ออะไร??? ก็รู้ ๆ อยู่ แหม พวกคุณช่างไร้เดียงสา

เอา ............................ เร๊วๆๆๆๆ มาเร็ว ๆ ท่าทางท่านเขาจะหิวแล้ว มารับไปให้ท่านใต้หล้าเร็ว ๆ สิพวกคุณ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#49 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

หมูบ้านเสื้อแดงมันเป็นลัทธิ จะเอาธงแดงมาปักแทนธงไตรรงค์

เป็นสิทธิของคนพื้นที่จะตอบโต้ไม่เอาเสื้อแดง ในเมื่อพวกควายแดงอ้างสิทธิที่จะปักธงแดง

ชาวบ้านส่วนใหญ่ก็อ้างสิทธิที่จะไม่เอา แล้วใต้ตม ทำไมต้องออกมาดิ้นด้วย....

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#50 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

โถ ไม่กล้าบอกแหล่งข่าว
สำนักข่าวแดงกระเด้งมันน่าอายนักหรืองัย....ฮา
ช่วยบอกนะ เอาบุญ

แล้วเรื่องขวางนักการเมืองน่ะ เสื้อแดงทำประจำไม่ใช่เหรอ

Edited by amplepoor, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:42.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน