Jump to content

- - - - -

ด่วน ตอนนี้พี่น้องชาวตำบลสาคู ภุเก็ต กำลังปิดล้อมเวทีไม่ให่พวกเสื้อแดงมาตั้งเวทีพรุ่งนี้

• Please log in to reply
297 replies to this topic

#101 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 13 May 2012 - 04:46

ข่าวจากสปริงนิว
http://www.springnew...?gid=4&id=14235

ตกลงในภาพ มีแกนนำ ปชป. และ พธม. หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่จริง ต้องด่าสปริงนิวว่า here จริงๆ :angry:

ไม่มี พธม. มีแต่ "ชมรมรักษ์ภูเก็ต" (พันธมิตรภูเก็ต ไม่ใช่ พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ของแป๊ะลิ้มแอนด์แดอะแกงค์ แหม่มีคำว่า พธม.ภูเก็ต ก้อตาม)

#102 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 04:55

ข่าวจากสปริงนิว
http://www.springnew...?gid=4&id=14235

ตกลงในภาพ มีแกนนำ ปชป. และ พธม. หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่จริง ต้องด่าสปริงนิวว่า here จริงๆ :angry:

ไม่มี พธม. มีแต่ "ชมรมรักษ์ภูเก็ต" (พันธมิตรภูเก็ต ไม่ใช่ พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ของแป๊ะลิ้มแอนด์แดอะแกงค์ แหม่มีคำว่า พธม.ภูเก็ต ก้อตาม)

ครับ แบบนี้มันใส่ร้ายชัดๆ :angry:

มันลงเนื้อหาข่าวว่า "แกนนำกลุ่มผู้สนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย"

#103 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 05:01

ให้กำลังใจคนภูเก็ตครับ อยากไป

แต่ไกลกันเกือบพันกิโลเมตรเลยครับ

สู้สู้นะครับ ชาวภูเก็ต :wub:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#104 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 05:40

นอนเฝ้ากันข้างๆถนนนี่หละ
ยังมีมารวนอีกนิดหน่อยตอนตีห้า สงสัยมาสืบข่าว ไอ้ตัวที่โดนทุบไปเมื่อตอนหัวค่ำ แต่พวกเรายังเหนียวแน่นกันอยู่
Dorn D-Day

จําใว้เลยพวกเสื้อแดง พวกที่ไม่รู้จำใส่สมองไว้แฮ่ะๆ ถ้ามีสมองนะ
โดย: Kunyingmäm Persson

สปายน้องปูออกมาหาข่าวไปให้พวกเสื้อแดงล่ะสิ เดี๋ยวโดนนนชุบแป้งทอดนะ น้องปู ?..

#105 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 06:30

จะไปปราศัยอย่าเดียวไม่ว่าหรอก แต่เขารู้ไงว่าจะไปตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงสัญลักษณ์ความแตกแยก

จะหาเรื่องทำไมยิ่งเละก็เป็นรบแล้วทำไมต้องสะเออะมาตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง ถ้าบริหารประเทศดีๆฉลาดๆก็ไม่ต้องกลัวปีหน้าเขาก็เลือกอีก เก่งจริงจะเป็นอีก 2 3 สมัยเลยยังได้

แต่นี่จะตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงเต็มเมืองกลัวอะไรเหรอ ผู้นำโง่อยู่ใช่ไหมเลยกลัว หรืออยากจะเป็นคอมมิวนิสต์

บอกให้นะถึงจะมีหมู่บ้านแดงเต็มเมืองเพราะใช้กำลังบังคับมา คุณก็ไม่มีทางเปลี่ยนใจคนได้หรอก คนที่เขาไม่ชอบพฤติกรรม "ถ่อย" และ "โง่" ของพวกแดงมีอีกเยอะ อย่านึกว่าจะเปลี่ยนใจคนได้ แค่เห็นพฤติกรรมสสหางแถวจ่าประสาทในสภาแล้วคิดว่าเราคงเลือกเพื่อไทยไม่ลงจริงๆ

555555555555555555

#106 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 06:57

ไอ้เต้น ไอ้ตู่ ลงมาเคลียเองซิว่ะ เอาไอ้เจ๋ง ดอก....อง อีกตัว ถิ่นฐานบ้านตัวเองแต่นำพาคนอื่นมาดูถูกย้ำยีศักศรี น่าเจ็บใจนัก

Edited by เหินฟ้า, 13 May 2012 - 06:57.

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#107 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 07:43

ขอแจ้งข่าวเรื่องเสื้อแดง ที่เข้ามาตั้งเวทีโดยขนเวทีเข้ามาทางเรือนั้นเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ครับคงเป็นเพราะเสื้อแดงกุข่าว พวกเราเฝ้าที่นี่กันทั้งคืน
Dorn D-Day

ตาหวานตาโต๊โต รักในหลวง ใครจะทำไม เอาใจช่วยค่ะ ส่งข่าวให้ตลอดๆนร้า
ตาหวานตาโต๊โต รักในหลวง ใครจะทำไม กะทืบมันเลย
Daa''Pad Buchatrakool เปนกำลังใจให้นะค่ะ.. พี่ดอน^^
ต้น.มสธ รักในหลวง ลองส่งคนไปสำราวจดุก็น่าจะทราบความจริงนะคับ ข่าวปล่อยเขชื่อครับมันปล่อยออกมาแน่ แต่ส่งซัก5คนไปเดินสำรวจดูน่าจะดีที่สุดครับ

มีคำถามมาอยู่เรื่อยๆว่าเสื้อแดงตั้งเวทีได้สำเร็จจริงหรือไม่ มีเวทีเก่าอยู่จริงๆครับมีมานานเป็นสิบๆปีแล้วขนาดเวทีสองเมตรถึงมันจะใช้เวทีมันก็ต้องใช้ทางผ่านที่เราปิดอยู่อีกน่ะแหละ แต่มีทางเข้าอีกทางที่เราไม่ได้ปิดเป้นทางหมาลอดรถยนต์เข้าไม่ได้ มาทางน้ำก็หมดสิท
Dorn D-Day

Sasi Vimol มันอาจจะโรยตัวลงมาจากคอปเตอร์นะพี่ .. ทุนหนาอ่ะพูดกันยากน๊า 555+
Sako Dinrakfah Love King จัดไปครับ ภูเก็ตโมเดล ไปเลย
ต้น.มสธ รักในหลวง โออันนี้หลักฐานชัดครับ แสดงว่าไม่มีเป็นข่าวปล่อยแน่นอนครับ
Tanakit Tritipung เราจะสู้ไปด้วยกัน ตัวไปไม่ได้แต่ก็ส่งกำลังใจไปให้ชาวภูเก็ตสู้ๆ
ต้น.มสธ รักในหลวง เชื่อวิเสร้จศึกวันนี้ภูเก็ตโมเดลเกิดแน่ครับ
Kessara Soontorn สามัคคีคือพลัง
[/b] ต้น.มสธ รักในหลวง[/b] ตอนนี้พี่น้องเราทานอาหารเช้ายังนะครับ

Edited by redfrog53, 13 May 2012 - 07:45.

#108 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 13 May 2012 - 07:51

สม แดงโดนย้อน บ้างแล้ว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#109 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 13 May 2012 - 08:05

ดีมากครับชาวภูเก็ตที่มาสกัดและขับไล่ไอ้หมู่บ้านแดง ขอให้ทําได้คร้าบ สกัดมานไว้
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#110 phat21

phat21

Posted 13 May 2012 - 08:18

Mata Vayu แปลกใจนะที่ข่าวนี้หลบอยู่ในข่าวภูมิภาคภาคใต้ แทนที่จะอยู่ด้านบนของเวปผู้จัดการ ชาวภูเก็ต สู้ ๆ ค่ะ
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ astv ผจก. เขาลดโทนข่าวที่ส่งผลด้านลบกับรบ.นี้มาสักระยะนึงแล้วล่ะค่ะ รายการดีๆ เข้มๆ ก็น้อยลง
Sanchai San ไปๆมาๆ แอบด่า ปชป. มากกว่า เสื้อแดงซะอีก
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ ป่าวแอบเลยนะ เห็นตอนนี้ก็มีแต่เขานี่แหละที่เป็นกำลังหลักด่าปชป. เพราะเสื้อแดงไม่ว่าง กำลังฟัดกันเองอยู่

ไอ้สันขวานลดโทนด่าแม้ว อะไรวะข่าวด่ามแม้วมีเต็มไปหมด และไม่ได้ลดโทนไรเลยมีแต่จะแรงขึ้น จะลงตรงไหนก็ช่าง แต่ขอให้เป็นข่าวที่ดีก็พอแล้ว เสื้อแดงและแม้วด่ากันแหลก แต่ ปชปดิ ต้องด่ามันแน่และทุกพรรคด้วยไม่มีการลําเอียงด่าข้างใดทั้งสิ้น ด่าหมดแบบเท่าเทียมแต่ส่วนใหญ่ด่าแม้วลองไปคลิ๊กอ่านมั่งพวก ปชป
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#111 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 13 May 2012 - 08:31

กำหนดการเดิม เขาจะเปิดหมู่บ้านกี่โมงครับ

#112 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 08:38

อ้าว... แดงก็น่าจะเข้าใจนะครับ ว่าการที่จะต่อต้านการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงโดยสงบ ก็เป็นสิทธิที่ทำได้ตามระบอบประชาธิปไตย... ผิดตรงไหนครับ
เสื้อแดงเสียอีก.. ที่มักจำทำให้เกิดความแตกแยก เช่น การล้มเวทีพันธมิตร ในหลายๆ ครั้งที่ผ่านมา

#113 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 09:05

Mata Vayu แปลกใจนะที่ข่าวนี้หลบอยู่ในข่าวภูมิภาคภาคใต้ แทนที่จะอยู่ด้านบนของเวปผู้จัดการ ชาวภูเก็ต สู้ ๆ ค่ะ
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ astv ผจก. เขาลดโทนข่าวที่ส่งผลด้านลบกับรบ.นี้มาสักระยะนึงแล้วล่ะค่ะ รายการดีๆ เข้มๆ ก็น้อยลง
Sanchai San ไปๆมาๆ แอบด่า ปชป. มากกว่า เสื้อแดงซะอีก
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ ป่าวแอบเลยนะ เห็นตอนนี้ก็มีแต่เขานี่แหละที่เป็นกำลังหลักด่าปชป. เพราะเสื้อแดงไม่ว่าง กำลังฟัดกันเองอยู่

ไอ้สันขวานลดโทนด่าแม้ว อะไรวะข่าวด่ามแม้วมีเต็มไปหมด และไม่ได้ลดโทนไรเลยมีแต่จะแรงขึ้น จะลงตรงไหนก็ช่าง แต่ขอให้เป็นข่าวที่ดีก็พอแล้ว เสื้อแดงและแม้วด่ากันแหลก แต่ ปชปดิ ต้องด่ามันแน่และทุกพรรคด้วยไม่มีการลําเอียงด่าข้างใดทั้งสิ้น ด่าหมดแบบเท่าเทียมแต่ส่วนใหญ่ด่าแม้วลองไปคลิ๊กอ่านมั่งพวก ปชป

ตรูเบื่อมรึงจริงๆ วะ แพร่ด!!!

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#114 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 09:29

Payoondam Payoon หรอยนิ สาวภูเก็จ
Dorn D-Day จะงีบสักหน่อยฝนดันตก แต่เมื่อคืนที่นี่ฝนไม่ตกแต่ทั่วภูเก็ตตกหนักทุกที่เพราะบารมีของท้าวเทพกษัตรีท้าวศรีสุนทร
Nida Chompoo เช้านี้เป็นงัยบ้างค่ะ ชาวบ้านยังรวมตัวกันอยู่รึเปล่า
Payoondam Payoon สิ่งศักดิ์สิทธิคอยช่วยเหลือ ท่านรู้ว่าพวกคุณสู้เพื่อปกป้องภูเก็ต
ต้น.มสธ รักในหลวง เหอๆๆคิดไว้เหมือนกัครับ ขนลูก บรือๆๆๆๆ

#115 son

son

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 09:54

เกี่ยวไรกะท่านทักษิณ........เขาก้าวข้ามกันไปหมดแล้ว...........
เหลืองแท้สาวกแป๊ะเฝ้าส้วม..........มาเพ้อเจ้ออะไรอยู่..........
สาวกแป๊ะมึนยุคจริงจริง................

คนแค่หยิบมือ..........กับความคิดสั่วๆแบบสลิ่มphat21............

p21 ไม่ใช่พวกสลิ่มแต่เป็นเหลืองแท้แป๊ะกู้ส้วมครับ :lol: :lol: :lol:

โอเคตามนี้ครับphat21เป็นเหลืองแท้แป๊ะกู้ส้วม :D

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#116 son

son

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 09:58

ผมยอมแล้วคับชาวภูเก็ต............ขอให้พวกเราชาวเสื้อแดงตั้งเวทีเถอะคับ............
แล้วแมงสาปจะทำเหมือนเรา.........เอาคนแค่2-3คนตั้งเวที..........แล้วปักธงหมู่บ้าน
เสื้อเหลืองบ้างก็ได้ทั่วประเทศ........ไม่ว่ากัน...........อนุญาติ

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#117 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 10:02

ผมยอมแล้วคับชาวภูเก็ต............ขอให้พวกเราชาวเสื้อแดงตั้งเวทีเถอะคับ............
แล้วแมงสาปจะทำเหมือนเรา.........เอาคนแค่2-3คนตั้งเวที..........แล้วปักธงหมู่บ้าน
เสื้อเหลืองบ้างก็ได้ทั่วประเทศ........ไม่ว่ากัน...........อนุญาติ

มาสิ

#118 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 10:05

ไปหาอย่างอื่นทำน่าจะรุ่งกว่านะน้อง

#119 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 10:23

ใหญ่คับประเทศเลยนะเอ็ง

อนุญาต??

พูดมาได้.....

ถุย!!!

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#120 son

son

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 10:26

ไปหาอย่างอื่นทำน่าจะรุ่งกว่านะน้อง

ไม่ทำเหรอหนูน้อยตูดแดง...........จะได้มีหมู่บ้านเหลืองทั่วประเทศบ้าง..........
แค่หมู่บ้านละ2-3คนก็ทำไ้ด้แล้ว ;) ................

#121 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 10:31

เกี่ยวไรกะท่านทักษิณ........เขาก้าวข้ามกันไปหมดแล้ว...........
เหลืองแท้สาวกแป๊ะเฝ้าส้วม..........มาเพ้อเจ้ออะไรอยู่..........
สาวกแป๊ะมึนยุคจริงจริง................

ดีแล้วละคับ อย่าข้ามอย่างเดียวละคับ เหยียบหัวมันสะด้วยนะ

แต่เอ๊ะ!!

ว่าแต่ก้าวข้ามทักษิณไปเพราะเหตุผลเรื่องอะไรหรอคับ

เห็นได้ยินแดงเขาพูดๆกันว่าก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว

ยังไม่รู้เลยนะคับนี่ว่าไปเห็นสันดานอะไรมันเข้า ถึงได้ถีบหัวส่งกันสะกลางทางได้

แต่จากที่ดูๆก็เห็นตอนนี้ก็ยังดูดปากกันอยู่เลย

ก้าวข้ามอะไร เพ้อเจ้อทั้งเพ!!

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#122 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 13 May 2012 - 10:34

ทำให้เหมือน รามคำแำหงโมเดลเลยครับ เจอคนแถวรามไล่ตะเลิดเปิดเปิงเลย ตอนที่พวกควายแดงจะย้ายตั้้งเวทีที่รามแทน

#123 nhum

nhum

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 10:44

ขอส่งกำลังใจไปให้แทนครับ

#124 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 11:04

โย่ะ คนภูเก็ตนี่เด็ดจริงๆ คราวหน้าไปสัมมนาแถวนั้นดีกว่า

#125 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 13 May 2012 - 11:13

ตรูเบื่อ*คุณ*จริงๆ วะ แพร่ด!!!

ผมชิงชังแพรดมากๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า
(ขอใช้ภาษาสุภาพเผื่อว่าจะได้ไปโพสต์พันทิบบ้าง........ฮา)

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#126 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 13 May 2012 - 11:15

ดีแล้วละคับ อย่าข้ามอย่างเดียวละคับ เหยียบหัวมันสะด้วยนะ

แต่เอ๊ะ!!

ว่าแต่ก้าวข้ามทักษิณไปเพราะเหตุผลเรื่องอะไรหรอคับ

เห็นได้ยินแดงเขาพูดๆกันว่าก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว

ยังไม่รู้เลยนะคับนี่ว่าไปเห็น***อะไรมันเข้า ถึงได้ถีบหัวส่งกันสะกลางทางได้

แต่จากที่ดูๆก็เห็นตอนนี้ก็ยังดูดปากกันอยู่เลย

ก้าวข้ามอะไร เพ้อเจ้อทั้งเพ!!

ไพร่เสื้อแดงที่อยากมีตำแหน่งอำมาตย์ในรัฐบาลนี้
ไปนั่งรอทักษิณ นักโทษหนีคุกที่เมืองจีนหน้าสลอน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#127 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 13 May 2012 - 11:18

ผมไม่เคยเชื่อว่าเสื้อแดงจะก้าวข้ามทักษิณได้

แล้วคนในรูปนี่ รูปใคร ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#128 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 11:21

มาตามข่าว

#129 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 11:26

@อ๋อยภูเก็ต แอพ จ๋า ช่วยโพสเรียกกำลังเสริมจากจ.ใกล้เคียงให้ไปช่วยคนภูเก็ต และไปกันที่หาดไนยางเลย อย่ามัวมาแห่ที่สะพานหินเพราะเสื้อแดงเต็มไปหมดแล้วที่หาดไนยาง

แอพโพส ออฟ พารานอยด์‎ ‎... ชาวสีเหลือง เหรอคนไม่เห็นด้วย.. ไปช่วยพี่ๆขอกันนะคะ.. ทำเพื่อภูเก็ตและทำเพื่อชาติไทย.. กันคะ
‎I'zeed Yingmook‎ ไปช่วยกันนะคะ..คนราชบุรีเอาใจช่วย
‎Grong Thtip‎ อยูแค่ยะลาเองแต่ไปไม่ได้ ร.ร.เปิดเทอมพอดี มีให้แต่กำลังใจ สู้ๆๆ
‎Chatmanee Rattanakeaw‎ ติดงานพอดีเลยหง่ะ ส่งใจไปนะ
‎แอพโพส ออฟ พารานอยด์‎ ‎.. สงใจก็ขอบคุณคะ หนูก็อยู่กรุงเทพ.. สงใจให้และจะ ช่วยทุกอยางที่ชวยได้..ตอนนี้(ไม่คิดว่ามันจะใหญ่ขนาดนี้ เลยไม่ได้ไป )
‎Kanya Rerkpichaisut‎ คนสมุทรสงครามก็ขอเอาใจช่วยค่ะ
‎Grong Thtip‎ แตถ้ามันได้สร้างผมสัญญามันไมเป็นสูกแน่ ถ้าได้สร้างนะรู้จักเด็กยะลาดีแน่ m79มันอะเด็กๆ
‎Packapong Boonpakate‎ มันเป็นการปักมุดยุทศาสต เราต้องไม่ให้มันสร้าง มันกำลังสร้างและดูว่า คนยืนอยู่คนละฝั่งกะอ่อนกำลังอะยัง

No ... red ... "SHI®T" ... in Phuket ... !!!
อย่าทำหินแตก ... อย่าแยกแผ่นดิน
เมืองถลาง ... ไม่สิ้นคนดี ... !!!
เอาใจช่วยคนเมืองถลาง .... โย่ว .... วววววว ... !!

Chaisalee Thawat ถ้ามันมาเมื่อไหร่ช่วยป่าวประกาศให้คนภูเก็ตได้ทราบด้วยจะได้รวมกำลังพลไปจัดเต็มเลย
ต้อม นักเดินทาง ให้มันได้แบบนี้สิ.........หมู่บ้านแดงคือความแตกแยก
Phusapann Nantasen Boonyiam คิดจะเจาะฐานภาคใต้รึ ไม่มีทาง
Kris Kiattisak New no ... red ... SHI®T ... anywhere ... in Thailand ... !!!
Tham Thammachad อย่าแยกแผ่นดิน อย่าทำให้สังคมแตกแยก ไปตั้งที่ประเทศอื่น
Grasak Uraiwong สู้สู้ครับพี่น้องชาวภูเก็ต
Nida Chompoo ภูเก็ตนี่แหละค่ะที่จะต่อต้านพวกทุยแดงสำเร็จเป็นจังหวัดแรกตอนนี้กำลังเริ่มตัวกันแล้วเพื่อต่อต้าน ให้มันรู้ไป คน กะ ควายใครจะแน่กว่ากัน
Kookkai Prasopsukchokmanee ภูเก็ตสู้สู้ อย่าไปยอมพวกมัน
Glit Namvisad เคยต่อสู้กันมา เปิดที่ไหนแตกแยกที่นั้น เท่าทุกวันนี้ก็ยังมีการแยกเป้นสองฝ่าย ญาติพี่น้องมองหน้ากันไม่ติด ผลเสียเยอะกว่าผลดีมาก หรือผลดีอาจะไม่มีเลยก้เป็นได้
เหรียญทอง รักในหลวง บ่ายโมงเจอกันที่สะพานหินภูเก็ต
Krisada JibJib อยากให้ทุกจังหวัดมีป้ายแบบนี้ทุกจังหวัด
Kanokwan Prateep Na Thalang หนูคนหนึ่งที่ใช่นามสกุลทวดสองวีรสัตรีแห่งเมืองถลางจะไม่ยอมให้พวกเห็นแก่ได้มาดูถูกบรรพบุรุษ์ของชาวภูเก็ต
Anawatch Love TheKing ยอมให้ทำตามใจมากนานเกินไปแล้ว

พี่น้องเริ่มทยอยกันมา ต้องจัดกำลังแบ่งไปปิดทางเข้าอีกทาง

Jang Nantanee อยากทราบว่า พวกเสื้อแดงมันจัดตั้งเวทีกันสำเร็จมั้ยค่ะ เห็นมีข่าวบอกว่าช่องเสื้อแดงมันจะมีการถ่ายทอดสดทางช่องของพวกมันด้วยคะคืนนี้
Peter Waw Peter Waw ปิดทางเข้าแล้วมันจะถ่ายทอดยังงัย อย่าให้รถถ่ายทอดเข้า
สราวุธ พรมเกลื่อน จัดไปครับ ต้องสั่งสอน พวก ควายแดง ให้หลาบจำ
Gonn Legrand ดีมากๆเลย แดงมันเสร่อจริงๆ
Payoondam Payoon เยี่ยม ให้มันเปิดกระจกด้วย จะใด้ดูว่ามีใครบ้าง ถ้ามันเข้าแล้วอย่าให้ออกซิ
ภัทยา ลูกอิสาน รักในหลวง ระวังตัวด้วยนะคับ
Peter Waw Peter Waw ปิดทุกทาง เว้นให้มันมาทางเรือ ... สักทางนะพี่น้อง เพื่อให้มันกินปลาจะใด้ฉลาดขึ้น
Nida Chompoo มีอยู่ทางเดียวปืดสะพานสารสิน
Peter Waw Peter Waw มันมาเครื่องครับ...
Peter Waw Peter Waw sam มันดาราเสื้อแดงมันคงใม่กล้ายิงมั้ง อิอิ
Dorn D-Day กำลังส่วนหนึ่งยังคงนอนหลับอยู่เพราะใบปลิวบอกว่าบ่ายโมง
Peter Waw Peter Waw หรอยแรงอก ... ใอ้เต้น อีธิดา แกนนำเอี้ยแดง เริ่มหนาวๆแล้ว สักครู่คงเยี่ยวราด
Nida Chompoo ให้มันรู้ไป ระหว่าง คน กะ ควาย ใครจะแน่กว่ากัน สู้ สู้ อย่าถอยคนภูเก็ต

Dorn D-Day มีรถตู้พรรคเพื่อไทยเข้ามาคันนึง แต่โดนไล่ไปแล้ว
Otto Chana Matuwach อย่าให้มันเข้ามา..จงกำจัดมันเสีย..
Nida Chompoo อย่าให้มันได้ผุดได้เกิด
Gonn Legrand ดีมากๆเลย แดงมันเสร่อจริงๆ
Payoondam Payoon เยี่ยม ให้มันเปิดกระจกด้วย จะใด้ดูว่ามีใครบ้าง ถ้ามันเข้าแล้วอย่าให้ออกซิ

[b]‎" รถตู้พรรคเพื่อไทยแหล่มเข้ามาปากทางเข้า โดนชาวบ้านโห่ไล่ หนีถอยอย่างไม่เป็นท่า " ^^
ปล. เวลานี้ชาวบ้านเดินทางมาสมทบเรื่อยๆ ตอนนี้จึงขาดเสบียงสนับสนุน ต้องขอความเมตตาด้วยคับ ^^
โดย: Dhammatuch Love King

#130 soco

soco

เมพ

Posted 13 May 2012 - 11:29

หมู่บ้านเขาอยู่กันสงบ ๆ

เสื้อแดงจะเอาเสนียดไปทำไม
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#131 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 11:33

ไม่ทำเหรอหนูน้อยตูดแดง...........จะได้มีหมู่บ้านเหลืองทั่วประเทศบ้าง..........
แค่หมู่บ้านละ2-3คนก็ทำไ้ด้แล้ว ;) ................

แค่หมู่บ้านละ 2-3 คนก็ทำได้หรา......
ไหนบอกเสียงส่วนใหญ่ เป็นประชาติ๊บไตยอ่ะ
จะทำน่ะ ถามเสียงส่วนใหญ่ในหมู่บ้านรึยัง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#132 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 13 May 2012 - 11:35

ยังอยู่ที่กรุงเทพ แต่ส่งพลังไปเชียร์ สาคูโมเดล สุดหัวใจ
gladiator 1.jpg

#133 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 13 May 2012 - 11:43

ผมยอมแล้วคับชาวภูเก็ต............ขอให้พวกเราชาวเสื้อแดงตั้งเวทีเถอะคับ............ แล้วแมงสาปจะทำเหมือนเรา.........เอาคนแค่2-3คนตั้งเวที..........แล้วปักธงหมู่บ้าน เสื้อเหลืองบ้างก็ได้ทั่วประเทศ........ไม่ว่ากัน...........อนุญาติ

ไม่ทำเหรอหนูน้อยตูดแดง...........จะได้มีหมู่บ้านเหลืองทั่วประเทศบ้าง.......... แค่หมู่บ้านละ2-3คนก็ทำไ้ด้แล้ว ;) ................

ฟายเอ๊ย ความคิดต่ำๆ ถนัดแต่ทำเรื่องชั่วๆ คิดว่าคนอื่นเขาจะอยากทำเรื่องต่ำๆเหมือนพวกตัวเองหรอ จะเปิดที่ดูไบหรือในนรกก็เชิญพวกแกเถอะไอ้หมู่บ้านกระบือแดง!!
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#134 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 13 May 2012 - 11:46

แค่หมู่บ้านละ 2-3 คนก็ทำได้หรา......
ไหนบอกเสียงส่วนใหญ่ เป็นประชาติ๊บไตยอ่ะ
จะทำน่ะ ถามเสียงส่วนใหญ่ในหมู่บ้านรึยัง

เป็นเสรีชนไม่ชอบ

จะให้คนเอาปลอกคอสีมาใส่เสียงั้น

#135 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 11:57

ชาวภูเก็ตรวมตัวค้านแดงจัดเวทีปราศรัย-นปช.ยืนยันจัดแน่

ศูนย์ข่าวภูเก็ต - ชาวบ้านตำบลสาคูรวมตัวบริเวณทางเข้าอุทยานแห่งชาติหาดในยางร่วมต่อต้านการจัดเวทีของกลุ่มนปช.บริเวณร้านอาหาร หน้าหาดในยาง ระบุไม่ต้องการให้มีหมู่บ้านเสื้อแดงในพื้นที่เพราะจะสร้างความแตกแยกให้เกิดขึ้น ขณะที่แกนนำเสื้อแดงในพื้นที่ยืนยันจัดเวทีปราศรัยแน่นอน ถามถ้าตั้งหมู่บ้านแดงผิดกฏหมายอะไร ด้านภาครัฐจัดกำลังเจ้าหน้าที่ทั้งตำรวจ อส.ดูแลความสงบเรียบร้อย

ประชาชนออกมารวมตัวกันหน้าหาดในยาง

วันนี้ (12 พ.ค.) ที่บริเวณสามแยกปากทางเข้าหาดในยาง ม.1 ต.สาคู อ.ถลาง จ.ภูเก็ต ชาวบ้านในพื้นที่ตำบลสาคู จำนวนหนึ่ง ได้รวมตัวกันที่บริเวณริมถนนพร้อมชูป้ายคัดค้านการจัดเวทีปราศรัยของกลุ่มนปช.ที่จะจัดขึ้นที่ร้านอาหาร “รจจรินทร์” ในบริเวณหาดในยางวันพรุ่งนี้ ( 13 พ.ค.) เวลา 15.00 น. รวมทั้งคัดค้านการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงของกลุ่มนปช.ในพื้นที่จังหวัดภูเก็ต โดยมีเจ้าหน้าที่ตำรวจ และอาสาสมัครคอยดูแลความสงบเรียบร้อยอย่างเต็มที่ โดยขณะที่มีการรวมตัวของชาวบ้านมีรถบรรทุกเก้าอี้จะเข้าไปยังสถานที่จัดเวทีปราศรัย แต่ไม่สามารถเข้าไปได้

นายพิศาล หัตการ ตัวแทนชมรมรักษ์ภูเก็ต กล่าวว่า การออกมารวมตัวของชาวบ้านในตำบลสาคูในครั้งนี้ เนื่องจากชาวบ้านทราบว่าจะมีการจัดเวทีปราศรัยของกลุ่มนปช.ในวันพรุ่งนี้ ทางชาวบ้านจึงได้ร่วมตัวกันเพื่อคัดค้านการจัดเวทีปราศรัย และการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงในพื้นที่ เนื่องจากชาวบ้านไม่ต้องการให้เกิดความแตกแยกขึ้น และการมาในครั้งนี้ก็เพื่อคัดค้านและป้องกันให้ไม่มีการขนเวทีเข้าไป ที่สำคัญชาวบ้านไม่อยากให้มีการเอาตำบลสาคูไปประกาศเป็นหมู่บ้านเสื้อแดง

ค้านจัดเวทีของเสื้อแดง

เช่นเดียวกับนายจำลอง ลิ่มประดิษฐ์ ชาวบ้านหมู่ที่ 1 ต.สาคู อ.ถลาง จ.ภูเก็ต กล่าวว่า ไม่อยากให้มีการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงขึ้นในพื้นที่ เพราะจะทำให้เกิดความแตกแยกในหมู่บ้าน ในตำบล ที่ผ่านมาทุกคนสามารถอยู่รวมกันได้อย่างมีความสุข แต่ถ้ามีการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงขึ้นมาก็จะทำให้เกิดการแบ่งแยกอย่างชัดเจน มีการแบ่งฝักแบ่งฝ่าย การออกมารวมตัวครั้งนี้ชาวบ้านออกมากันเอง ตนไม่เลือกสี แต่ไม่อยากให้มีการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงขึ้นมาในพื้นที่ ขณะที่ชาวบ้านอีกหลายคนต่างก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่อย่างให้มีการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงในพื้นที่ เพราะจะทำให้เกิดความแตกแยกขึ้น

ด้านนายศิริพงษ์ หลีประสิทธิ์ ปลัดอำเภอถลาง หัวหน้าฝ่ายความมั่นคง กล่าวว่า ในส่วนของเจ้าหน้าที่ทั้งตำรวจและอส.จะจัดกำลังในการดูแลความสงบเรียบร้อยอย่างเต็มที่และมีการจัดกำลังเจ้าหน้าที่ในการดูแลรักษาความสงบในพื้นที่เพิ่มขึ้นในวันพรุ่งนี้ (13 พ.ค.)

เสื้อแดงยันจัดแน่เวที “รวมพลังประชาธิปไตยต้านภัยยาเสพติด”ที่หาดในยาง

ขณะที่ นายสุชาติ เพชรรัตน์ แกนนำคนเสื้อแดงหาดในยาง กล่าวว่า แม้ว่าจะมีการออกมาคัดค้านของคนบางกลุ่ม แต่ก็ยืนยันจะยังคงเดินหน้าจัดกิจกรรมต่อไป โดยใช้ชื่อว่า “รวมพลังประชาธิปไตยต้านภัยยาเสพติด และจะมีการเปิดเวทีปราศรัยของแกนนำ นปช. ที่บริเวณร้าน “ รจจริน ซีฟู๊ด” ตั้งแต่เวลา 15.00 น.เป็นต้นไป ซึ่งขณะนี้ในส่วนของแกนนำได้มีการตอบรับที่จะมาร่วมเวทีแล้วหลายคน เช่นนางธิดา ถาวรเศรษฐ์ ประธาน นปช.,นายจตุพร พรหมพันธ์, นายแพทย์เหวง โตจิราการ, นายก่อแก้ว พิกุล เป็นต้น

“สาเหตุที่จัดเวทีดังกล่าวขึ้นเนื่องจากมองว่าพื้นที่ดังกล่าวมีปัญหาในเรื่องของยาเสพติดค่อนข้างมาก และเป็นการแสดงออกในเรื่องของประชาธิปไตย ไม่ได้เกี่ยวข้องกับเรื่องของการเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงแต่อย่างใด อย่างไรก็ตามคาดว่าการจัดกิจกรรมในครั้งนี้จะมีผู้เข้าร่วมประมาณ 2,000 คน ทั้งในภูเก็ตและจังหวัดใกล้เคียง” นายสุชาติ กล่าวและว่า

อยากฝากถามไปยังผู้ที่ต่อต้านว่าหากจะให้จัดนั้นต้องเป็นรูปแบบใด ซึ่งในส่วนของตนนั้นก็ไม่ได้คัดค้านหรือต่อต้านหากมีกลุ่มอื่นๆ จะจัดเวทีในลักษณะเดียวกัน เพราะไม่ใช่เรื่องผิดกฎหมาย และเป็นเรื่องของประชาธิปไตยที่ทุกคนสามารถแสดงออกได้ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ากลุ่มที่มาคัดค้านนั้นต้องการอะไร และอยากถามด้วยว่าหากมีการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงแล้วผิดกฎหมายอะไร

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า จากการที่มีข่าวสะพัดในกลุ่มพี่น้องพันธมิตรฯ รวมถึงในสังคมออนไลน์ว่า ได้เกิดเหตุปะทะกันแล้วระหว่่าง 2 ฝ่ายนั้น มีการบยืนยันว่าที่จริงไม่ใช่เป็นการปะทะกัน เพียงแต่เกิดกระทบกระทั่งกันบ้างในช่วงที่จะมีการตั้งเวที แต่เรื่องราวก็สามารถยุติลงได้ก่อนที่สถานการณ์จะบานปลาย

มันส์ ล่ะ เมิงงง ..งานนี้ !!! .. เวทีหมู่บ้านแดง หาแดกกับ ยาเสพติด ของ ไอ้ตู่ จตุพร..โดนคนภูเก็ต ออกมาต่อต้านอย่างหนัก ถึงขั้นจัดเวรยาม..รอต้อนรับมันเลย ..555++

แปลกดี.. หมู่บ้านเสื้อแดง ..เมิงง..จะเป็นหมู่บ้านต่อต้านยาเสพติด หรือ หมู่บ้านประชาธิปไตย กันแน่ ???..
เอาให้แน่ซักอย่าง เพราะไม่เห็น *** ทำไม่ได้สักเรื่อง หมู่บ้านแดง แถวๆอีสานเนี่ย อุดมไปด้วย บ่อนการพนัน วงไพ่ วงไฮโลก แหล่งมั่วสุม วงเหล้า ร้านเกมส์ ..โต๊ะบอล และ พวกขี้ยา ที่ *** ไม่รู้หายาบ้ามาเสพกันได้ไง จนออกอาการบ้ากันได้แทบทุกวัน ทั้งๆ ที่รัฐบาล น้องเน่า มันก็ให้โพลล์หลอกแดกชาวบ้านอยู่ทุกวี่ทุกวันว่า มันมีผลงานปราบยาบ้า มาเป็นอันดับ 1 ??!!..

ทุกวันนี้ ความเป็นแผ่นดินธรรม แผ่นดินทอง มันหายไปหมดแล้ว ความพอเพียงของชีวิตไม่มีเหลือ มีแต่หนี้สินการพนัน ที่บักโกรกท่วมหัว รายได้เท่าขี้เล็บ แต่มีรายจ่ายเกินตัว มีหนี้ท่วมหัว ..สุดท้ายก็ครอบครัวพัง ผัวเมียทะเลาะเพราะหนี้ แดงกัดแดงคาวงข้าว ก็เรื่อง รักทักษิณ จนชีวิตจนฉิบหายเนี่ยแหละ ..แต่ดันไม่สำนึก เพราะกรรมบังตา เขาเอากงจักรมาล่อเสือกมองเห็นเป็นดอกบัว เขาเอาประชานิยม ต้มตุ๋นมาล่อ เลยทิ้ง นโยบายดีๆที่มีอยู่แล้วไป ..

ที่ผ่านมา พวกเวรตะไล หมู่บ้านแดงเนี่ย *** ก็แอบแฝงเป้าหมายแท้จริง ของ *** ไปเรื่อย ..
เดี๋ยวเรียกร้องทักษิณกลับบ้าน เดี๋ยวเรียกร้องประชาธิปไตย..
ตอนนี้ก็มา ดัดจริต ..ต่อต้านยาเสพติดอีก ... ส้นตีน จริงๆ !!!

หมู่บ้านแดงเนี่ย มันก็แค่ ยุทธศาสตร์ ไฟลามทุ่ง ของ พวกคอมมิวนิสต์เก่า ที่ ธิดาแดง เมียเหวง มันเอามาใช้ ภายหลังจากที่มันได้เข้ามานั่งรักษาการณ์ ประธาน นปช. จนมาได้รับเลือกเป็น ประธาน นปช. ในตอนนี้ ..
คนก่อตั้ง แคมเปญนี้ขึ้นมา ... ไม่มีเรื่องอื่นในหัว ..นอกจากเรื่อง ..ล้มเจ้า !!!..

ดังนั้น หมู่บ้านใด ? อำเภอใด ? จังหวัดใด ? ปล่อยไอ้พวก แกนนำเสื้อแดง สายธิดาแดง ไอ้ตู่ หรือ พวกแดงล้มเจ้าสายอีสาน ไปเปิดหมู่บ้านแดงในพื้นที่ได้เนี่ย ..

ในอนาคตข้างหน้า ..รับประกันได้เลยว่า ..พัฒนาช้ากว่าใครเพื่อน !!..
เพราะสังคมมันแตกแยก มันไม่มีทางที่จะเจริญ ต่อให้เป็นในระดับหมุ่บ้าน ตำบล ก็ไม่เจริญ ค้าขายก็แยกสีแยกพวก จากที่เคยมีรายได้ขายดี ขายให้ใครก็ได้ กลายเป็นว่าพอไปปักธงแดงเข้าไป คนเขาก็ไม่ไปเที่ยว ไปอุดหนุนสินค้า หรือ อยากจะเข้าไปคบค้าสมาคมด้วย !!..

หมู่บ้านเสื้อแดง ของ พวก นปช. ที่เอารูปไอ้หน้าเหลี่ยม ไปทำมาหาแดก เป็นสัญลักษณ์ประชาธิปไตยนั้น ไม่มีอะไรมากกว่า การทำสงครามสัญลักษณ์ เพื่อสื่อออกไปให้ชาวโลกเห็นว่า ทุกภูมิภาค ประชาชนเป็น..สีแดง หมด !!..

ใครคิดต่าง ใครไม่ใช่เสื้อแดง ใครต่อต้านทักษิณ มันก็จะใช้วิธีปิดป้าย เอาป้ายไวนิลราคาถูกๆไม่กี่ร้อยบาทเนี่ย ไปปักป้าย และ เอาธงแดงมาปักธง แล้วก็เหมารวมยกเข่ง ให้เป็น ..คนเสื้อแดงหมด !!..

ดังนั้น วิธีจัดการ วิธีเดียว ที่จะเอาพวกนี้อยู่ ก็คือ รวมคน รวมพลังชาวบ้านให้ติด แล้วก็ไล่มันออกไปแค่นั้น ไม่ต้องไปคิดอะไรมาก และ ไม่ต้องไปเจรจาอะไรให้มากความ รวมคนให้มาก รวมพลังกันให้เหนียวแน่น แล้วก็ผลักดันมันออกไปแค่นั้น !!..

ไม่ต้องไปคุย ไปเจรจาอะไรทั้งนั้น ไม่ว่ากับใคร เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง ตำรวจ ทหาร หรือว่า นักการเมืองคนใด หากมาพูดคุยในทำนอง ให้เข้าใจเรื่องประชาธิปไตย โดยให้พวกนี้เข้าไปตั้งหมู่บ้านแดง ตั้งเวทีหมู่บ้านเสื้อแดงนั้น ..
ไล่ได้ ไล่เลยครับ อย่าชะล่าใจ อย่าตกหลุมพรางพวกมัน..

เพราะเราก็ไม่มั่นใจได้ว่า ทุกวันนี้ ข้าราชการ นักการเมือง หรือ ใครคนใด ?..มันเป็นพวก ..อีแอบแดง บ้าง ??..
จับตา ศึกถลาง 2555 เมืองภูเก็ตวันนี้ครับ กลุ่ม คนรักษ์ภูเก็ต เขากำลังรวมพลังกันต่อต้าน เวทีหมู่บ้านแดงของ ไอ้ตู่ กันอยู่ ..
เรามาช่วยกัน เอาใจช่วยคนภูเก็ตนะครับ !!!..

วินเซนต์ 13 พฤษภาคม 2555

#136 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 13 May 2012 - 12:01

จะเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงแต่ดันไม่คิดถามคนในหมู่บ้านว่าจะเอาด้วยไหม :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#137 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 13 May 2012 - 12:04

น่จะต้อนรับแกนนำเสื้อแดง แบบเสื้อแดงพัทยาต้อนรับตั๊กมั่งนะครับ ^_^

ผมว่าพวกเสื้อแดงชอบ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#138 Garfield

Garfield

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 12:12

น่าจะมีใครเข้าไปสัมภาษณ์คนในหมู่บ้านที่เขาบอกว่าจะตั้งเป็นหมู่บ้านเสื้อแดงเลยนะครับว่าเขาคิดยังไง

ถ้าจะตั้งเป็นหมู่บ้านเสื้อแดงได้จริงๆคนในหมู่บ้านก็น่าจะเห็นด้วยกันทั้งหมด ซึ่่งไม่มีทางเป็นไปได้อยู่แล้ว

#139 bird

bird

Posted 13 May 2012 - 12:16

เกาะติด..รอฟังความคืบหน้าค่ะ...
ส่งกำลังใจชาวไนยาง ชาวสาคู
และคนภูเก็ตทุกท่านค่ะ..

ปกป้องแผ่นดินเกิด..จากเผด็จการ
เป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคน.

#140 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 12:19

กำลังสบทบมาเรื่อยๆ พี่น้องเราเหนียวแน่น
แอพโพส ออฟ พารานอยด์ สู้สู้ ... ภูเก็ต
Sureerat Sarasas ใหักำลังใจทุกคนที่ช่วยกันปกป้องชาติค่ะ มีอะไรที่พอช่วยได้เรายินดีค่ะ
Tham Thammachad ถ้ายังขืนจะจัดตั้ง ยืมดาบท่านย่าทั้ง2ท่าน ไล่ไปให้ไกลๆเลยนะครับ
Surat Srimuang บ้านผม อ.กระบุรี จ.ระนอง ก่อนนี้มีพี่น้องจากภาคอีสานมารับจ้างตัดยาง ทำสวน ระยะหลังมานี้มีอันจะกินขึ้นยกระดับเป็นเจ้าของสวนเองบ้าง มีบางคนก็ทำมาค้าขายโดยเปิดร้านอาหารอิสาน คนกระบุรี มีน้ำใจไม่รังเกียจก็อุดหนุนร้านนี้จนกิจการใหญ่โต
แต่แม่งโง่ระยำบัดซบ แม่งดันมาทำตัวเป็นแกนนำเสื้อแดงในกระบุรี ปรากฏว่าร้านอาหารอิสานโดนปาขี้ เลยไม่มีลูกค้าเข้า กิจการเลยเจ๊ง ตอนนี้จึงต้องรีบกลับไปตั้งหลักทบทวนบทบาทตัวเองที่อิสาน สมหนังหน้า อิอิ
Toey Toeyz เอาใจช่วยคนภูเก็ตค่ะ
Flower Dang ไล่ไปให้พ้นภูเก็ต อย่าให้มันเข้ามาสร้างความแตกแยกในภูเก็ต
จำลอง รัตนพันธ์ ชัดเจนแล้วพี่น้องชาวภูเก็ตครับ การต่อต้านที่เป็นรูปธรรมอย่างนี้ให้ดีพวกเราต้องจัดตั้งกองกำลังปกป้องเกาะภูเก็ตให้เป็นกลุ่มก้อน และร่วมพลังกันแบ่งแยกหน้าที่ควบคุมสถานการณ์มันทุกจุด ผมเชื่อมั่นว่าพี่น้องชาวภูเก็ตมีมากพอสำหรับการต่อต้านการขยายผลของพวกเสื้อแดงเลว ๆ เพียงไม่กี่คน ถ้ามันมาเป็นร้อยเราต้องมีกองกำลัง มากกว่าเท่าตัวขัดขวางมันให้ได้
I'zeed Yingmook ขอให้พี่น้องเราชาวภูเก็ตชนะพวกมารที่มาผจญด้วยเทอญ

#141 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 13:06

รองผู้ว่าเข้ามาเจรจาสามฝ่าย
ผึ้ว่าขอร้องสองเรื่อง
1.ให้เปิดถนนครึ่งหนึ่งเพื่อให้นักท่องเที่ยวเข้าออกได้..เรื่องนี้เราก็เปิดให้นักท่องเที่ยวอยู่แล้วครับ
2.ขอร้องไม่ให้มีเรื่องทะเลาะวิวาท. ?.ทำอย่างกะเราเป็นเสื้อแดงอย่างนั้นแหละ
Dorn D-Day

Lek Lekkaa คน๓ุเก็ต สู้ๆ อย่ายอม มันค่ะ ผู้ว่ามาแค่ไม่กี่ปีก็ไป แต่คนภูเก็ต อยู๋ตั้งแต่เกิดจนตาย...อย่ายอมมัน
Aeiy Narunchaya Pad สู้ ๆๆๆๆ อย่าไปยอมมัน!!!
ก้าว รักในหลวง รักในหลวง ให้ใจ สู้ๆๆ ค่ะ
มิตรชัย ประเสริฐชัยโชคดี สู้ๆๆหัวใจรักชาตินะครับสู้ๆๆต่อไป
Apidet รักในหลวง เราขวางควายแดงต่างหากไม่ได้ขวางนักท่องเที่ยว
Gonn Legrand เก่งเหลือเกินกับคนดีๆ คนถ่อยๆละหงอยแดรกหมด ไอ้รองก้น
Lek Lekkaa บอกมันว่า ไปขอร้องเสื้อแดงก่อนมั้ย
ถ้าเสื้อแดงมาเผาบ้านแถวนั้นรองผู้ว่าให้ทำยังไง และชาวบ้านไม่เต็มใจ ประชาธิปไตยคืออะไร ฝากถามไอ้หัวดอนั่นด้วยนะคะ
พวกมัน เปิดหมู่บ้านแดงจะได้หมู่บ้านละล้านค่ะ
มิตรชัย ประเสริฐชัยโชคดี ผมก็สงสัยทำไมไปคุยกับห้างแดงหรือรับอำนาจมาจากใครกันแน่นไอ้คุณควาย
Pitsmai Pa ‎...เฮ้อ....!!!
Alice Chivalry คนเยอะไหมคะ แต่จากที่ดูในรูปก็ไม่น้อยเลย

#142 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 13:34

‎"ภูเก็ตโมเดล" ต้านเสื้อแดง ไอเลิฟยูที่สุด ♥
ล่าสุด รองผู้ว่าภูเก็ตออกมาประกาศยืนยันกับชาวบ้านหลังจากที่นำทีมเจ้าหน้าที่รัฐไปเจรจากับแกนนำเสื้อแดงภูเก็ต จนควายแดงรื้อเต๊นท์ รื้อเวทีแล้ว เฮ!!!

Cr.ภาพ+ข้อมูล หมอนคุณย่า เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม

‎13.20 ผู้ว่าฯ ภูเก็ตกล่าวกับผู้ชุมนุมหาดในยางว่ากลุ่ม นปช.ยกเลิกการเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงแล้ว ร้องขอเปิดถนนให้นักท่องเที่ยวเข้าออกได้
และแล้ว ความขัดแย้งปะทุอีกครั้งโดยคนเสื้อแดง
คุณอิน khun in

แต่ทางฝ่ายประชาชนที่ภูเก็ตยังไม่เลิกชุมนุมจนกว่าจะถึง ๕ ทุ่มคืนนี้ เพราะยังไม่ไว้ใจสถานการณ์
ข้อมูล : หญิงเหล็ก สู้โว้ย
โดย: Ikkyu Ungkokuji

Dorn D-Day อย่างไรก็ดีคืนนี้เราจะอยู่จนถึงห้าทุ่มครับ
Kessara Soontorn ขอเอาใจช่วย

" สดๆร้อนๆ ณ เวลานี้ รองผู้ว่าภูเก็ตออกมาประกาศยืนยันกับชาวบ้านหลังจากที่นำทีมเจ้าหน้าที่รัฐไปเจรจากับแกนนำเสื้อแดงภูเก็ตว่า ควายแดงยอมถอย รื้อเต๊น รื้อเวทีออกหมด จะไม่มีหมู่บ้านเสื้อแดงที่ภูเก็ตอีกต่อไป
Dislike Yingluck For Concentration Citizen

‎Sureewan Treesong Aaw ดีใจด้วยกะคนภูเก็ต เย้ๆๆๆ
Tatar Goodluck เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Aommy Reinbo ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
บอกมันให้ไปอยู่ เป็นเพื่อนกะอากงในนรกเถอะ สำนึกไม่มี
Kwanhatai Intachai ดีใจแทนคนภูเก็ตด้วยนะคะ
พจน์ วัฒนา พี่น้องภูเก็ตสุดยอด
ทรนง คนอิสระ ถ้าอยู่โดนตืบแน่ๆ

#143 redfrog53

redfrog53

Posted 13 May 2012 - 13:49

ฝนตกพรำๆ ล่าสุดหมอเหวงกับธิดาแคนเซิ่นเที่ยวบินแล้ว ***สองตัวอดรับเงินเลย
Dorn D-Day

ตัวต้นเรื่องที่ภูเก็ต คือ นายสุชาติ เพชรรัตน์ เจ้าของร้านในยางซีฟู๊ด อดีตผู้ใหญ่บ้าน

ขอให้ชาวภูเก็ต ช่วยกันรณรงค์ไม่สนับสนุน ไม่เข้าไปอุดหนุนร้านในยางซีฟู๋ด
นอกจากนั้น ช่วยกันบอกกล่าวไปยังชาวต่างชาติ ไม่ให้เข้าไปรับประทานอาหารร้านนี้
เนื่องจาก ร้านนี้สนับสนุนลัทธิคอมมิวนิสต์

คัดค้านการช่วย "ทักษิณ" พ้นโทษ

Pat Pattira งงกับเนื้อความมากค่ะ เขียนแล้วเข้าใจว่านายสุชาติ ต่อต้านแดง อ่านซักพักถึงรู้ว่านายสุชาติเป็นแดง
Pisorn Ch ครับผมจะช่วยบอกต่อคนรู้จัก ไม่ให้ไปอุดหนุน ร้านในยางซีฟู๊ด
Mata Vayu ยินดีด้วยค่ะ ภูเก็ตโมเดลเกิดแล้ว ^^
ความเข้มแข็งของคนไทยอย่าให้ใครมาแบ่งแยกค่ะ
Nida Chompoo มันก็ไม่แน่จริง กลัวโดนเหยียบตายคาเกาะภูเก็ต คนภูเก็ตสุดยอด

ไม่ต้องไปกินไอ้ร้านอาหารที่หาดไนยาง จะเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงที่ภูเก็ต บอกฝรั่งด้วย ไม่ต้องไปกินมัน สองแถวก็ให้ไปส่งแขกที่ร้านอื่น
Tul Sittisomwong

Sunny Chaster ถ้ามาขอความช่วยเหลืออะไร ก้จะไม่ช่วยทั้งสิ้น
Norimaki Zenbea ชื่อร้าน ในยางซีฟู๊ดครับ เจ้าของชื่อ สุชาติ
Wichai Song พวกเสื้อแดงขายอะไรอย่าไปอฺดหนฺนมันทั่วประเทศเลย
Pathida Klinsmorn อย่าไปกินเด็ดขาด

Edited by redfrog53, 13 May 2012 - 13:49.

#144 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 13 May 2012 - 13:54

ร้านหาดในยางซีฟู๊ด ของนายสุชาติ มีสิทธิถึงปิดร้านเลยนะเนี่ยะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#145 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 14:11

ไปยุ่งกะเสื้อแดงก็รังแต่จะตกแหว shipหาย ยกเว้นพวกสามเกลอสู้แล้วรวย

#146 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 13 May 2012 - 14:13

ร้านหาดในยางซีฟู๊ด ของนายสุชาติ มีสิทธิถึงปิดร้านเลยนะเนี่ยะ :huh:

จะเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงแสดงว่าต้องมีคนอยู่พอสมควรแหละครับ ไม่เจ๊งง่าย ๆ หรอก :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#147 Four Seasons

Four Seasons

น้องเก่า

Posted 13 May 2012 - 14:17

คิดอย่างงี้ได้ เป็น son of a bitch

#148 son

son

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 14:17

เวรกำจ๊าดง่าวแท้............ป่านนี้ข่าวทีวีไปไหนหมด.........ทั้งซ่อองปกติ.....ซ่องแดง.....
ทำไมไม่เสนอข่าวความจริง.........เพื่อนเพือ่นเสื้อแดงทั้งหลายของเรา.......
จะได้ไปช่วยกันสร้างประซาทิปไตย.........เงียบเป็นเป่าสากยังงี้......ถ่ายทอดห่าเหวอะไรอยู่........
เปิดหมู่บ้านไม่ได้ก็เหมาะแล้ว........ที่จะสมน้ำหน้า.............

#149 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 13 May 2012 - 14:19

เวรกำจ๊าดง่าวแท้............ป่านนี้ข่าวทีวีไปไหนหมด.........ทั้งซ่อองปกติ.....ซ่องแดง.....
ทำไมไม่เสนอข่าวความจริง.........เพื่อนเพือ่นเสื้อแดงทั้งหลายของเรา.......
จะได้ไปช่วยกันสร้างประซาทิปไตย.........เงียบเป็นเป่าสากยังงี้......ถ่ายทอดห่าเหวอะไรอยู่........
เปิดหมู่บ้านไม่ได้ก็เหมาะแล้ว........ที่จะสมน้ำหน้า.............

มัวแต่ไปไล่คนเห็นต่างอยู่กระมังครับ

#150 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

Posted 13 May 2012 - 14:23

สมน้ำหน้าพวกเมิงใช่ป่ะ ซ่าห์ดีนัก เจอภูเก็ตโมเดลเข้าไปหงอยกันเป็นแถบ Noob นี่หว่า นึกว่าจะแน่ ที่แท้พวกเมิงมันก็แค่ไอ้พวกกุ๊ยข้างถนน ถ่อย สถุน ระยำ ต่ำทราม ไม่ต่างอะไรกับสัตว์นรกตัวนึง

อย่าคิดว่าพวกคุณได้เป็น รบ.แล้วจะทำตัวกร่างคับฟ้าได้หละ มันยังมีคนไทยทั้งประเทศอีกหลายล้านคนรอกระทืบพวกเมิงอยู่ อย่าให้เหลืออดเมื่อถึงตอนนั้นก็แล้วกัน การที่พวกเมิงประกาศเป็นศัตรูกับสถาบัน ก็เท่ากับว่าพวกเมิงประกาศเป็นศัตรูกับคนไทยทั้งประเทศด้วย ดูสิว่าเสียงส่วนใหญ่ 15 ล้าน กับคนไทยทั้งประเทศอีก 50 กว่าล้านคน ใครมันจะแน่กว่ากัน

Edited by นัตสึ_ดรากูนีล, 13 May 2012 - 14:25.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users