Jump to content

- - - - -

ด่วน ตอนนี้พี่น้องชาวตำบลสาคู ภุเก็ต กำลังปิดล้อมเวทีไม่ให่พวกเสื้อแดงมาตั้งเวทีพรุ่งนี้

• Please log in to reply
297 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

are you ready?
Pisorn Ch I love Phuket
Add Geenday สุดยอดหมู่บ้านตัวอย่าง
ธเนศ ปัจจัยสมบูรณ์ แผ่นดินภูเก็ตจะสูงขึ้น
Khunsine LikeFollow สุดยอดดดดดดดดดด
Kurama Kyuubi ขอบคุณมาก ๆ นะครับ สุดยอดไปเลยครับ เข้มแข็งนะครับ แต่ก็ต้องระวังการแว้งกัดด้วยนะครับ
Appaloosa Chamna ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Santi Thara ต้องใช้ความรุนแรงสยบความเคลื่อนไหวของมัน เพราะรัฐบาลรู้ว่ารุนแรงเมื่อไหร่ นับเวลาถอยหลังเมื่อนั้น
Jo Veechai ไม่ยอมก็เอาไม่อยู่หรอกครับ เพราะรถจากจังหวัดใก้ลเคียงวิ่งเข้ามาช่วยกันเยอะ
Mayom Empire ระวังพฤติกรรมอีแอบแดง ตกดึกตั้งเวทีถ่ายรูปไปสร้างภาพรับตังได้อีก
Boonsong Bml ยินดีกับชาวภูเก็ต ขอให้กำลังใจเต็มที่ครับ ทุกจังหวัดควรจดจำ ภูเก็ตโมเดลเป็นตัวอย่างครับ บ้านเมืองจะได้ค่อย ๆ ดีขึ้นทุกวัน สามัคคีกันไว้นะครับ
หัวใจอมตะ หยุดตรงนี้ที่เธอ อย่าเอาควายไปเทียบกับพวกมัน ควายดีกว่ามันเยอะ ควายมีประโยชน์กว่ามันเยอะ พวกมันชั่วเกินเทียบ
Narinna Krainara ที่นี่แผ่นดินไทยไม่ใช่แผ่นดินแดง
Chestapong Pannaworn ดีแล้วละครับเรื่องนี้จบได้โดยไม่มีอาวุธสงครามเข้ามาเกี่ยวข้อง
Jittra Non Shatt ระวังนะเดี๋ยวมันใช้วิธีแอบมาตั้งแบบที่อื่นนะ
Be Bee Chantarachota ดีใจจังเราเปนเมืองท่องเที่ยวค่ะ...ไม่อยากให้แบ่งแยกทะเลาะกัน
Wannee Luethanom ประเทศไทยก็คือประเทศไทย ต้องแบ่งเป็นหมู่บ้านเสื้อแดงทำไม ไม่เข้าใจในความคิดนี้เลย สงสัยว่างงานมากไปมั้ง ไม่ทำมาหากินกันหรือรวยมากจนไม่ต้องทำอะไรก็มีกิน
Pensiri Chaimanee ขอบคุณคนภูเก็ตนะคะที่ทำให้รู้สึกว่าประเทศไทยยังมีความหวัง
P-Mon Phueksa อยากให้คนเชียงใหม่ทำตามภูเก็ตโมเดลบ้างจังเลย
Iceza Kamolwatin ชาวภูเก็ตสุดยอด ไม่ยอมอ่อนข้อต่อความชั่วร้าย
Kapong Orchidman เยียมเลยครับ อยากให้จังหวัดอื่นเป็นแบบนี้จังแผ่นดินไทยจะได้กลับมาเป็นผืนเดียวกัน
เสี่ยวเบิร์ด ขอเฟี้ยว น้องตั๊กไปภูเก็ตเหอะอย่าไปเลยพัทยา
Pisorn Ch ผมขอขอบคุณชาวภูเก็ตและจังหวัดใกล้เคียง ที่ช่วยกันไล่ควายสำเร็จ เป็นตัวอย่างให้จังหวัดอื่นอื่นได้เห็นว่าถ้าเราร่วมแรงร่วมใจปกป้องบ้านเมือง ควายไม่มีวันทำสำเร็จได้แน่ครับ คาราวะครับ
Sira Aris ดีใจและเป็นกำลังใจให้ชาวภูเก็ตด้วยคน สู้ๆ ค่ะ^^
Jo Joo พัทยาดูไว้ แล้วหัดจำไปใช้บ้าง
Pronphan Taphopong ดีใจมากค่ะ.....คนใต้...ฉลาดเสมอ.......ภาคอื่นจังหวัดอื่น...อย่ายอมให้คนชั่วมาแยกประชาชนนะคะ........ถ้ารักในหลวง....
เรไร แม่ลูกสาม ไม่เคยเชื่อว่าคนภูเก็ตจะชื่นชมพวกเผาเมือง ยกเว้น จะเป็นเพราะผลประโยชน์บางอย่าง และคนจากภายนอก
Intrega Typer เยี่ยม.....เบื่อเหลือเกินไอ้หมู่บ้านเสื้อแดง..ตั้งไว้คอยหาแดกทั่นทักษิณ...
หัวใจอมตะ หยุดตรงนี้ที่เธอ หมู่บ้านเสื้อแดง มันให้ปลดพระบรมฉายาลักษณ์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถลง แล้วเอารูปไอ้เหลี่ยมขึ้นแทน มันหมายความว่าไงหรือ????
Surachai Love King ขอสดุดี วีรชนคนกล้า เมืองถลาง ที่ปกป้องมาตุภูมิ ไว้ได้อีกครา

#152 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

เวรกำจ๊าดง่าวแท้............ป่านนี้ข่าวทีวีไปไหนหมด.........ทั้งซ่อองปกติ.....ซ่องแดง..... ทำไมไม่เสนอข่าวความจริง.........เพื่อนเพือ่นเสื้อแดงทั้งหลายของเรา....... จะได้ไปช่วยกันสร้างประซาทิปไตย.........เงียบเป็นเป่าสากยังงี้......ถ่ายทอดห่าเหวอะไรอยู่........ เปิดหมู่บ้านไม่ได้ก็เหมาะแล้ว........ที่จะสมน้ำหน้า.............

ข่าวที่เบิกตังค์ไม่ได้สื่อกระบือแดงไม่ไปทำข่าวอยู่แล้ว
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#153 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ชื่นชมชาวภูเก็ตจากใจจริงครับ พวกคุณสุดยอดมากๆ ที่ไม่ยอมให้ไอ้พวกกุ๊ยระยำ สถุน เลวทรามต่ำช้าแค่ไม่กี่คนมาย่ำยี

ไม่รู้เมื่อไหร่พัทยามันจะเป็นแบบภูเก็ตบ้าง ชลบุรีบ้านผมเกลียดแดงกันเกือบทั้งจังหวัด ยกเว้นไอ้พัทยาที่เดียวนี่แหละ

#154 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

:rolleyes: มีข่าว ป้าธิดา กับ นังเหวง บ้างมั๊ยครับ

อยากรู้ว่าจะแถยังไงกับเรื่องนี้ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#155 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

เวรกำจ๊าดง่าวแท้............ป่านนี้ข่าวทีวีไปไหนหมด.........ทั้งซ่อองปกติ.....ซ่องแดง.....
ทำไมไม่เสนอข่าวความจริง.........เพื่อนเพือ่นเสื้อแดงทั้งหลายของเรา.......
จะได้ไปช่วยกันสร้างประซาทิปไตย.........เงียบเป็นเป่าสากยังงี้......ถ่ายทอดห่าเหวอะไรอยู่........
เปิดหมู่บ้านไม่ได้ก็เหมาะแล้ว........ที่จะสมน้ำหน้า.............

อ้าว... สมน้ำหน้ากันเองซะงั๊น 555

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#156 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

เวรกำจ๊าดง่าวแท้............ป่านนี้ข่าวทีวีไปไหนหมด.........ทั้งซ่อองปกติ.....ซ่องแดง.....
ทำไมไม่เสนอข่าวความจริง.........เพื่อนเพือ่นเสื้อแดงทั้งหลายของเรา.......
จะได้ไปช่วยกันสร้างประซาทิปไตย.........เงียบเป็นเป่าสากยังงี้......ถ่ายทอดห่าเหวอะไรอยู่........
เปิดหมู่บ้านไม่ได้ก็เหมาะแล้ว........ที่จะสมน้ำหน้า.............

สมน้ำหน้าพวกเมิงใช่ป่ะ ซ่าห์ดีนัก เจอภูเก็ตโมเดลเข้าไปหงอยกันเป็นแถบ Noob นี่หว่า นึกว่าจะแน่ ที่แท้พวกเมิงมันก็แค่ไอ้พวกกุ๊ยข้างถนน ถ่อย สถุน ระยำ ต่ำทราม ไม่ต่างอะไรกับสัตว์นรกตัวนึง

อย่าคิดว่าพวกคุณได้เป็น รบ.แล้วจะทำตัวกร่างคับฟ้าได้หละ มันยังมีคนไทยทั้งประเทศอีกหลายล้านคนรอกระทืบพวกเมิงอยู่ อย่าให้เหลืออดเมื่อถึงตอนนั้นก็แล้วกัน การที่พวกเมิงประกาศเป็นศัตรูกับสถาบัน ก็เท่ากับว่าพวกเมิงประกาศเป็นศัตรูกับคนไทยทั้งประเทศด้วย ดูสิว่าเสียงส่วนใหญ่ 15 ล้าน กับคนไทยทั้งประเทศอีก 50 กว่าล้านคน ใครมันจะแน่กว่ากัน

เมิงอย่าเสนอหน้า..............ใครประกาศตัวเป็นศัตรูกับสถาบันวะ............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#157 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

อ้าว... สมน้ำหน้ากันเองซะงั๊น 555

ก็มันจริงนี่นา............ทำงานแบบไม่มีหัวสมอง........แทนที่จะเปิดหมู่บ้านได้อีกที่........
....แต่กลับไม่สนใจที่จะรายงานสถานการณ์..............กะจะเอาไว้รายงานตอนเปิดได้อย่างเดียว........
ทีขั้นตอนการเปิดที่ลำบากดันทำสากกะเบือ.........อะไรกันอยู่ไม่รายงานให้พี่น้องมาช่วยกัน............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#158 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

สมน้ำหน้าพวกเมิงใช่ป่ะ ซ่าห์ดีนัก เจอภูเก็ตโมเดลเข้าไปหงอยกันเป็นแถบ Noob นี่หว่า นึกว่าจะแน่ ที่แท้พวกเมิงมันก็แค่ไอ้พวกกุ๊ยข้างถนน ถ่อย สถุน ระยำ ต่ำทราม ไม่ต่างอะไรกับสัตว์นรกตัวนึง

อย่าคิดว่าพวกคุณได้เป็น รบ.แล้วจะทำตัวกร่างคับฟ้าได้หละ มันยังมีคนไทยทั้งประเทศอีกหลายล้านคนรอกระทืบพวกเมิงอยู่ อย่าให้เหลืออดเมื่อถึงตอนนั้นก็แล้วกัน การที่พวกเมิงประกาศเป็นศัตรูกับสถาบัน ก็เท่ากับว่าพวกเมิงประกาศเป็นศัตรูกับคนไทยทั้งประเทศด้วย ดูสิว่าเสียงส่วนใหญ่ 15 ล้าน กับคนไทยทั้งประเทศอีก 50 กว่าล้านคน ใครมันจะแน่กว่ากัน

เมิงอย่าเสนอหน้า..............ใครประกาศตัวเป็นศัตรูกับสถาบันวะ............

คุณson อย่าพยายามแตกแยกที่จะแตกต่างดีกว่า
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#159 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

เสื้อแดงไปถึงไหน ความจัญraiไปถึงนั่น รังเกียจควายแดง

Edited by Dog Someman, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:35.

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#160 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

นัตสิดรากูนีล................เมิงโควตข้อความกรู............กรูไปประกาศเป็นศัตรูกับสถาบันตอนไหน........
สลิ่มอย่างเมิงนี่ถนัดใส่ความเสียจริงนะ...............หาเรื่องให้กรูโดนแบนใช่ไหม..........
กลัวกรูสอนประซาทิปไตยให้เหรอ.....................

#161 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

คุณson อย่าพยายามแตกแยกที่จะแตกต่างดีกว่า

หมายความว่ายังงัย...........พูดมาให้ชัดชัด............

#162 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

...

...

สมศักดิ์ เจียมฯ, จักรภพ เพ็ญฯ, นายเวร ฯลฯ

และกลุ่มคนทีก่อให้เกิดความเดือดร้อนแก่สังคมไทย

ซึ่งเป็นคนส่วนน้อยในสังคมนี้.....

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#163 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

หมายความว่ายังงัย...........พูดมาให้ชัดชัด............

ความหมาย มันอยู่ ในประโยค พูดไปก็แค่นั้น

ในเมื่อพวกคุณตั้งใจจะแตกแยกเพื่อจะแตกต่าง :angry:
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#164 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

...

...

สมศักดิ์ เจียมฯ, จักรภพ เพ็ญฯ, นายเวร ฯลฯ

และกลุ่มคนทีก่อให้เกิดความเดือดร้อนแก่สังคมไทย

ซึ่งเป็นคนส่วนน้อยในสังคมนี้.....

ตะนิ่นตาญี

นั่นเป็นเรื่องของคนคนนั้น..........สำหรับตัวผมไม่เคยกล่าวร้ายสถาบัน.............
ถ้ามีหลักฐาน...............เอามาตบหน้าผมได้เลย............
ถ้าไม่มีอย่ามากล่าวหากัน...........กลั่นแกล้งให้ผมโดนแบน............

Edited by son, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43.

#165 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

Mata Vayu แปลกใจนะที่ข่าวนี้หลบอยู่ในข่าวภูมิภาคภาคใต้ แทนที่จะอยู่ด้านบนของเวปผู้จัดการ ชาวภูเก็ต สู้ ๆ ค่ะ
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ astv ผจก. เขาลดโทนข่าวที่ส่งผลด้านลบกับรบ.นี้มาสักระยะนึงแล้วล่ะค่ะ รายการดีๆ เข้มๆ ก็น้อยลง
Sanchai San ไปๆมาๆ แอบด่า ปชป. มากกว่า เสื้อแดงซะอีก
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ ป่าวแอบเลยนะ เห็นตอนนี้ก็มีแต่เขานี่แหละที่เป็นกำลังหลักด่าปชป. เพราะเสื้อแดงไม่ว่าง กำลังฟัดกันเองอยู่

ไอ้สันขวานลดโทนด่าแม้ว อะไรวะข่าวด่ามแม้วมีเต็มไปหมด และไม่ได้ลดโทนไรเลยมีแต่จะแรงขึ้น จะลงตรงไหนก็ช่าง แต่ขอให้เป็นข่าวที่ดีก็พอแล้ว เสื้อแดงและแม้วด่ากันแหลก แต่ ปชปดิ ต้องด่ามันแน่และทุกพรรคด้วยไม่มีการลําเอียงด่าข้างใดทั้งสิ้น ด่าหมดแบบเท่าเทียมแต่ส่วนใหญ่ด่าแม้วลองไปคลิ๊กอ่านมั่งพวก ปชป

เห็นแต่ด่ามาร์ค

#166 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

...

...

ตะนิ่นตาญี

นั่นเป็นเรื่องของคนคนนั้น..........สำหรับตัวผมไม่เคยกล่าวร้ายสถาบัน.............
ถ้ามีหลักฐาน...............เอามาตบหน้าผมได้เลย............
ถ้าไม่มีอย่ามากล่าวหากัน...........กลั่นแกล้งให้ผมโดนแบน............

ใครไปแกล้งคุณ? ตะนิ่นตาญี เห็นมีแต่ คุณ son ทำตัวเองทั้งนั้น :D

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#167 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ตามคาดว่าจบไม่ง่ายเสียแล้วครับ มันไปตั้งเวทีตรงแถวเทคนิคที่มีเรือลำใหญ่ ไม่มีการเจรจา
Dorn D-Day

สมชาย สมชาย รบกวนส่งข่าวมาให้ด้วยครับเป็นห่วง
Dorn D-Day มีรถวีโก็7533 สีสะเกด กับสุโขทัย ปิ้กอัพจำทะเบียนไม่ได้ เอาะงแดงไปแจกชาวบ้านหลังละ2,000บาท เราต้องเคลื่อนพลไปที่นั่น
ต้น.มสธ รักในหลวง เฮ้ย ก็รองผู้ว่าบอกไม่มีแล้วไม่ใช่รึ ไหงเม้งผิดคำพุด ผิดคำพุดแบบนี้เท่ากับยั่วยุจะหาว่าทำรุ่นแรงไม่ได้แล้วนะ
Pomanupun Pom ติดตามพี่น้องเรากลับมายังทันใช่ไหมครับ
ต้น.มสธ รักในหลวง ทันครับ
Duan Phükët-Kätä จัดเต็ม
Jera Watana ป้าด!ระยำจิง เสียดายติดตรงกะเตงลูกอ่อน ไม่งั้นจะกลับทับเที่ยง วิงวอนผู้กล้าจากทับเที่ยง กันตัง ไปเป็นลูกมือช่วยอีกแรง
พี่น้องชาวปักษ์ตายเอ้ย อย่าเสียศักดิ์ศรี อย่ารับของสวะนะครับ
ต้น.มสธ รักในหลวง ใจเย็นครับทัพในเมืองกำลังตามไปสมทบครับ

ผิดคำพุดแบบนี้เท่ากับยั่วยุจะหาว่าทำรุ่นแรงไม่ได้แล้วนะ จัดเต็ม

#168 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

เย็นๆก่อนครับพี่น้อง
  • Gop likes this

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#169 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

เป็นกำลังใจให้ชาวสาคูทุกคนครับ ไอ้พวกเสนียดแดงนี่เห็นสุจริตชนเขาเงียบๆ ก็ลำพองใจนึกว่าเขาเห็นด้วย
ออกมาต่อต้านแสดงออกให้มันเห็นว่าเราไม่ยอมก็ดีแล้วครับไม่งั้นมันชอบตู่อยู่เรื่อยว่าเสื้อแดงไปไหนใครก็รัก

แต่ผมเป็นห่วงอย่างเดียวว่ามันจะมีพวกแดงฮาร์ดคอร์มาผสมโรงป่วนตอนเหตุการณ์มันพีคๆ ยังไงใครอยู่แถวนั้น
ก็รักษาตัวด้วยนะครับ

#170 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

...

...

ตะนิ่นตาญี

ใครไปแกล้งคุณ? ตะนิ่นตาญี เห็นมีแต่ คุณ son ทำตัวเองทั้งนั้น :D

ตะนิ่นตาญี

นัตสิดรากุนีลไง..........ผมไม่เคยกล่าวร้ายสถาบัน.........
แต่นัตสิกลับโควตข้อความผม.........แล้วยัดคำว่าเป็นศัตรูกับสถาบันใส่ปากผม........
อย่างนี้ผมสมควรจะอยู่เฉยไหม..............หรือพวกท่านเห็นว่าผมไม่สมควร
..........ที่จะแสดงความเห็นในบอร์ดแห่งนี้.......อยากจะให้ผมโดนแบน..........
ผมก็ยินดีที่จะยอมรับ...............แล้วก็สมควรที่จะไป............เสียที.............

#171 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ตามคาดว่าจบไม่ง่ายเสียแล้วครับ มันไปตั้งเวทีตรงแถวเทคนิคที่มีเรือลำใหญ่ ไม่มีการเจรจา Dorn D-Day สมชาย สมชาย รบกวนส่งข่าวมาให้ด้วยครับเป็นห่วง Dorn D-Day มีรถวีโก็7533 สีสะเกด กับสุโขทัย ปิ้กอัพจำทะเบียนไม่ได้ เอาะงแดงไปแจกชาวบ้านหลังละ2,000บาท เราต้องเคลื่อนพลไปที่นั่น ต้น.มสธ รักในหลวง เฮ้ย ก็รองผู้ว่าบอกไม่มีแล้วไม่ใช่รึ ไหงเม้งผิดคำพุด ผิดคำพุดแบบนี้เท่ากับยั่วยุจะหาว่าทำรุ่นแรงไม่ได้แล้วนะ Pomanupun Pom ติดตามพี่น้องเรากลับมายังทันใช่ไหมครับ ต้น.มสธ รักในหลวง ทันครับ Duan Phükët-Kätä จัดเต็ม Jera Watana ป้าด!ระยำจิง เสียดายติดตรงกะเตงลูกอ่อน ไม่งั้นจะกลับทับเที่ยง วิงวอนผู้กล้าจากทับเที่ยง กันตัง ไปเป็นลูกมือช่วยอีกแรง พี่น้องชาวปักษ์ตายเอ้ย อย่าเสียศักดิ์ศรี อย่ารับของสวะนะครับ ต้น.มสธ รักในหลวง ใจเย็นครับทัพในเมืองกำลังตามไปสมทบครับ ผิดคำพุดแบบนี้เท่ากับยั่วยุจะหาว่าทำรุ่นแรงไม่ได้แล้วนะ จัดเต็ม

ไปเลย.........ตรงเทคนิคเรือลำใหญ่............
แล้วเรา........จะเข้ายึดหาดไนยางเหมือนเดิม...........
แผนล่อเสือ.......ออกจากถ้ำ

#172 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

พระอาทิตย์ตกที่แหลมพรหมเทพ คือหนึ่งในความสวยงามที่สุดที่ธรรมชาติสร้างไว้

ภูเก็ต เป็นจังหวัดที่น่าอยู่ ผู้คนใจดี ธรรมชาติสวยงาม

"คิดถึงจริงๆ อยากไปอีกถ้ามีโอกาส"

ขอขอบคุณพี่น้องชาวภูเก็ต ที่ช่วยกันต่อสู้รักษาให้ภูเก็ต ปราศจากสิ่ง เสนียด*** ครับ

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#173 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

นัตสิดรากุนีลไง..........ผมไม่เคยกล่าวร้ายสถาบัน.........
แต่นัตสิกลับโควตข้อความผม.........แล้วยัดคำว่าเป็นศัตรูกับสถาบันใส่ปากผม........
อย่างนี้ผมสมควรจะอยู่เฉยไหม..............หรือพวกท่านเห็นว่าผมไม่สมควร
..........ที่จะแสดงความเห็นในบอร์ดแห่งนี้.......อยากจะให้ผมโดนแบน..........
ผมก็ยินดีที่จะยอมรับ...............แล้วก็สมควรที่จะไป............เสียที.............

บางครั้ง จะต้องนั่งคิดบ้างนะครับว่า

พวกคุณคิดจะส่งเสริมให้มีความแตกแยกเพื่อที่จะแตกต่าง

ไช่หรือไม่ ครับ?

#174 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ใต้หล้า ยอมรับความจริงได้แล้ว
คนดีๆเป็นล้านเขารังเกียจเสื้อแดง
เพราะ พฤติกรรมถ่อย สถุล ดิบเถื่อน ของพวกแก
มีเสื้อแดงที่ไหน ความ*** วุ่นวายมาเยือนที่นั้น

ออกจากใต้กระโปรงยิ่งลักษณ์มาเผชิญความจริงได้แล้ว

#175 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

บางครั้ง จะต้องนั่งคิดบ้างนะครับว่า

พวกคุณคิดจะส่งเสริมให้มีความแตกแยกเพื่อที่จะแตกต่าง

ไช่หรือไม่ ครับ?

บางทีคำตอบที่คุณได้รับจากผม........จะไม่ถูกใจคุณ...........
แต่ผมขอพูดไว้เลยว่า........ผมไม่เคยคิดเป็นศัตรูกับสถาบัน...........
พอเถอะครับเรื่องนี้..............อย่าลึกไปกว่านี้เลย..............
  • Gop likes this

#176 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ข่าวล่าสุด..จาก คุณดอน ตอนนี้พวกเสื้อแดงกำลังไปตั้งเวทีที่แถว เทคนิคถลาง คุณดอนกำลังเตรียมพลเพื่อจะไปตรึงกำลังที่นั่น ถ้าพี่น้องท่านใดอยู้แถวนั้นรบกวนไปสมทบกับคุณดอนด้วยค่ะ

Lynn Evelyne ทําไมต้องตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง อยากแบ่งแยกดินแดนหรือ หวังล้มสถาบัน ฝันไปหรือเปล่า ควายแดง
John Lee ถ้าไปตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงที่เขมร หรือที่เกาะกง คงจะไม่มีใครคัดค้าน
Kate Donthatemecauseimbeautiful เย้ ภูเก็ตโมเดลจงเจริญ อยากให้เขตอื่นๆ
จังหวัดอื่นๆ ที่ไม่ต้องการหมู่บ้านเสื้อแดง รวมตัว กันทำให้ได้อย่าง ภูเก็ตโมเดลให้ได้
Jinseng Saetae มันรับเงินมาแล้วซซซ
Benz Return ดีใจมากๆเลย นับถือคนภูเก็ตจัง
Jack Love TheKing น่าให้เหวง กะเหี่ยวดา เขาไปนะ จะได้ฝังที่ภูเก็ตเสียเลย แต่เอ้ยไม่ได้เว้ยเฮ้ยย เสียดายดินวะ อย่าให้เลือดชั่วๆ เปื้อนดินที่ภูเก็ตเลย
Meeya Kuekool คนภูเก็ตน่ารักที่สุดค่ะ
Mata Vayu[/b] รายงานล่าสุดจากภูเก็ตที่หมู่บ้านแขนน ตำบลเทพกษัตรี มีรถกะบะตระเวณแจกเงินในหมู่บ้าน ระบุจะให้เงินสองพันบาทต่อเดือน ส่วนลดห้างสรรพสินค้าในจ.ภูเก็ต 20 % แลกกับการติดธงแดง เปิดหมู่บ้านแดง
สถานการณ์ยังไม่น่าไว้ใจ แม้มีการรื้อเวทีจุดเดิมแล้ว แต่ยังไม่จบเพราะคนเสื้อแดงกำลังย้ายเวทีไปอีกจุดหนึ่ง ชาวบ้านกำลังเกาะติดสถานการณ์อยู่
Ladda Wong เล่นกันแบบนี้เลย
ChaEm Lee มาจิ จะเอาน้ำร้อนสาดให้เลย คอยดู >< "
Poramate Karnsawai พอเริ่มเสียท่าก็ใช้เงินหลอกล่อคนเสื้อแดง สมแล้วล่ะครับที่เขาเรียกว่า ม็อบเติมเงิน ไม่ใช่สิ ***เติมเงินมากกว่า

#177 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ตามคาดว่าจบไม่ง่ายเสียแล้วครับ มันไปตั้งเวทีตรงแถวเทคนิคที่มีเรือลำใหญ่ ไม่มีการเจรจา Dorn D-Day สมชาย สมชาย รบกวนส่งข่าวมาให้ด้วยครับเป็นห่วง Dorn D-Day มีรถวีโก็7533 สีสะเกด กับสุโขทัย ปิ้กอัพจำทะเบียนไม่ได้ เอาะงแดงไปแจกชาวบ้านหลังละ2,000บาท เราต้องเคลื่อนพลไปที่นั่น ต้น.มสธ รักในหลวง เฮ้ย ก็รองผู้ว่าบอกไม่มีแล้วไม่ใช่รึ ไหงเม้งผิดคำพุด ผิดคำพุดแบบนี้เท่ากับยั่วยุจะหาว่าทำรุ่นแรงไม่ได้แล้วนะ Pomanupun Pom ติดตามพี่น้องเรากลับมายังทันใช่ไหมครับ ต้น.มสธ รักในหลวง ทันครับ Duan Phükët-Kätä จัดเต็ม Jera Watana ป้าด!ระยำจิง เสียดายติดตรงกะเตงลูกอ่อน ไม่งั้นจะกลับทับเที่ยง วิงวอนผู้กล้าจากทับเที่ยง กันตัง ไปเป็นลูกมือช่วยอีกแรง พี่น้องชาวปักษ์ตายเอ้ย อย่าเสียศักดิ์ศรี อย่ารับของสวะนะครับ ต้น.มสธ รักในหลวง ใจเย็นครับทัพในเมืองกำลังตามไปสมทบครับ ผิดคำพุดแบบนี้เท่ากับยั่วยุจะหาว่าทำรุ่นแรงไม่ได้แล้วนะ จัดเต็ม

ไปเลย.........ตรงเทคนิคเรือลำใหญ่............
แล้วเรา........จะเข้ายึดหาดไนยางเหมือนเดิม...........

ไม่มาช่วยเหรอ รับเต็มฝีมือ

#178 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

เป็นกำลังใจให้ชาว สาคู ครับ ผมคนชลบุรี ถ้าเสื้อแดงจะมาตั้งหมู่บ้านแดงที่ชลบุรี ผมจะเอาชาวสาคูเป็นไอดอลครับ!

#179 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ตอบ วันนี้, 19:05
ปชป.-พธม.ขวาง นปช.ตั้งเวทีปราศรัยภูเก็ต
แกนนำกลุ่มผู้สนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

อ้าว ใหนบอก ปชป พธม ไม่เกี่ยว ชาวบ้านไม่มีสี :lol: !! สงสัยขยิบตาไส่กันไม่เนียน!!

ผมว่าท่านใต้หล้าก็มีวุฒิภาวะสูงน่าจะเข้าใจนะครับ ว่าประชาชนทุกคนมีสิทธิเสรีภาพในการจะเลือกเป็นสมาชิกพรรคการเมืองพรรคไหนก็ได้ คุณจะเป็นพธม. เป็นปชป. หรือเป็นเสื้อแดงก็ไม่มีใครห้ามครับ ใครจะอยู่ข้างไหนก็ทำได้อยู่แล้วครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก หรือเรื่องที่ต้องแอบขยิบตากัน

แต่การไปแบ่งแยกคนในพื้นด้วยการก่อตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงมันไม่ถูก มันเป็นการไปละเมิดสิทธิของคนอื่นนะครับ

คนที่ไปต่อต้านไม่แปลกครับที่มีปชป. กับ พธม.ร่วมอยู่ด้วย จริงๆมันก็รวมทั้งคนที่เป็นกลางไม่ฝักใฝ่ทางการเมืองด้วยครับ คงไม่มีปชช.คนไหนสบายใจกับการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง

ถ้าไม่มีคนแถวนั้นชอบสีแดง เขาจะไปทำไม ไปเพราะมันมี คุณก็เึคยเห็นแดงภูเก็ต เหมารถไปชุมนุมที่กรุงเทพ ออกบ่อย ถ้าไม่มีจะไปทำไม ไปทำหมู่บ้านแล้วใครจะมาอยู่

แบบนี้พวก ไชน่าทาวน์ อินเดียทาวน์ เกาหลี ญี่ปุ่น มันมาตั้งเมืองในประเทศไทย ก็แบ่งแยกกันหมดสิ เขาเรียกว่าแตกต่าง แต่ไม่แตกแยก ทีนี้พวกยุ นี่ตัวดี ใช้ึคำแตกแยก นำเลย ไม่สร้างสรรค์จริงๆ

มั่วได้ใจ จริงงงง...มรึงงง

#180 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

แบบนี้ พวกปชป ไปลงพื้นที่แดง เจอคนเขาต่อต้าน ก็อย่าโวย แล้วกัน :lol: !!

เสื้อแดงถ่อยกว่านี้
เราจำได้ดีปี 52 -53 พวกสารเลวแดงทำอะไรไว้กับกรุงเทพมหานครแห่งนี้
อย่าคิดว่าคนอื่นจะลืม

และเรายังจำได้แม่น เสื้อแดงสารเลวไล่าล่า ไล่ฆ่านายกอภิสิทธิือย่างไร
เขียนเหมือนเสื้อแดงไม่เคยทำ

เรายังจำได้เหมือนเหตุการณ์เพิ่งเกิด
เสื้อแดงล้มการประชุมอาเซียน...ผู้นำต่างชาติหนีกันสุดชีวิตอลม่าน และเสื้แดงหิสกระหายก็เข้าไปขโมยของในครัวกินอย่างหน้าด้านๆ

ยังมีอีกมากที่เสื้อแดงกระทำต่อประชาชนผู้บริสุทธิ์
ความเลวของเสื่อแดงเขียน 3 วันก็ไม่จบ เพราะมันเจ็บอยู่ในใจ

มีคนเจ็บแบบนี้เป็นล้านๆคน เพียงแต่เขาไม่ถ่อยเหมือนพวกแก จึงได้แต่เงียบๆ

จำใส่กระโหลกแกด้วย คนเป็นล้านเกลียดเสื้แดง

#181 son

son

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ให้เขาตั้งเวทีเสร็จ.......แกนนำขึ้นเวทีได้ก่อนคับ............
บางทีบางอย่างต้องให้แกนนำเป็นคนเริ่มก่อน...........
มวลชนต้องคอยดูท่าทีบ้าง........คอยดูแรงลมบ้างคับ ;)

#182 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ผมว่าปล่อยให้มันตั้งรอแกนนอนขึ้นเวทีแล้วค่อยปิดดีกว่า เส้นนั้นมันเข้าออกไม่กี่ทางอยู่แล้ว เท่าที่ิเคยผ่านอะนะ

#183 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ให้เขาตั้งเวทีเสร็จ.......แกนนำขึ้นเวทีได้ก่อนคับ............
บางทีบางอย่างต้องให้แกนนำเป็นคนเริ่มก่อน...........
มวลชนต้องคอยดูท่าทีบ้าง........คอยดูแรงลมบ้างคับ ;)

แปลง่ายๆคือ รอดูก่อนได้เปรียบตูค่อยออก เสียเปรียบตูหลบดีฟา รอประกาศชัยชนะเท่านั้นพอ หุหุ

#184 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

ทีแบบนี้จะให้พูดก่อน กรณีตั๊ก บงกช ที่พัทยาได้ทันพูดไหม มาถึงไล่ล่าอย่างเดียว
อย่าบอกนะว่าเด็กทำไปเอง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#185 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

โทรไปหาช่องสีน้อยที่สุดเลย รับรองได้ออกรายการ ข่าวหน้าด้านแลงนี้

คนทั้งประเทศจะได้เห็นความหน้าด้านของพวกเสื้อแดง ว่าคนภูเก็ตไม่เอาหมู่บ้านเสื้อแดงแล้วยังจะมาตั้งอีกเว้ย

พวกแดงไปที่ไหน ชาวบ้านเดือดร้อนที่นั้น ไม่ผิดหรอกที่จะมีคนมาต้าน

เอ้า...แดงปทุมฯ ลงไปช่วยตั้งเวทีที่ภูเก็ตด่วนเลย...

#186 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

น่าลุ้น...รอดูว่ามันจะจบยังไง ชาวภูเก็ต สู้ๆ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#187 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

ประกาศด่วน พี่น้องที่จะเข้าไปในหาดในยาง ตอนนี้ตรงแยกสนามบิน ถนนบายพาสใหญ่ตรงไฟแดง มีตำรวจประมาณ 100 นายมาคอยสกัดไม่ให้พี่น้องเข้าไปในหาดได้
ขอให้พี่น้องรวมตัวกันมากๆและเข้าไปทีเดียวไม่ต้องสนใจเพราะเราไม่ได้กระทำการผิดกฎหมายใดๆ

ขอลงรูปเป็นกำลังใจให้คนใต้ค่ะ คนใต้สู้ๆ

สาวใต้คนนี้ น่ารักจัง
กลุ่มปัญญาชนคนอีสานไม่เอาพรรคเพื่อไทย

ข้าของแผ่นดิน ร่วมปกป้องสถาบัน อย่าให้ใครมาสร้างความแตกแยก
Nana Love Phuket คนภูเก็ตชัดเจนจ๊า
Chen Notloss มันงี้่ดิ
วันศุกร์ จิ๊จ๊ะ รักกัน นะจ๊ะนะจ๊ะ ภาพนี้ต้องขยาย และแชร์เยอะๆ
Sam Hams น่ารักสุด สุด อ่ะ
Toon Jeap รักที่มาจากใจบริสุทธิ์ น่าชื่นชม
Sam Saenpee เริ่ด...คร๊าบ
สัญจร ประเสิดสง สู้ๆครับอย่ายอมมัน
วันศุกร์ จิ๊จ๊ะ รักกัน นะจ๊ะนะจ๊ะ ภาพนี้ต้องขยาย

#188 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

@KhunTeenoy A Jin ขณะนี้รองผู้ว่าภูเก็ต นายสมเกียรติ ได้หลอกประชาชนชาวภูเก็ตสำเร็จแล้ว เพราะขณะนี้ เวทีเสื้อแดงที่เทคนิคถลาง ได้ขึ้นป้าย เปิดเครื่องเสียงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และมีพวกเสื้อแดง เตรียมงานอยู่50-60 คน ตำรวจยังได้อำนวยความสะดวก กันพี่น้องชาวภูเก็ตไม่ให้เข้าในพื้นที่
และที่สนามบินภูเก็ต ตำรวจก็กันไม่ให้คนไปคัดค้านเสื้อแดง ที่จะบินมา โดยให้เหตุผลว่ากลัวการปะทะกัน ในขณะเดียวกันตำรวจก็ได้กันพี่น้องชาวภูเก็ต ที่อยู่ที่สะพานหินไม่ให้เดินทางไปที่เทคนิคถลาง ครับ

กระจายข่าวด้วยครับ
Kittima Thara-rattanakul

Chaiyaporn Chinaprayoon ตกลง ก่อตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงไม่สำเร็จใช่ไหม
ขอเคียงข้าง คนดี ว่าแล้วตำรวจสารเลว

@Araya_Say ผู้ว่าราชการภูเก็ต นายก อบจ.ภูเก็ต และผู้บัญชาการตำรวจภูเก็ต ล้วนเป็นเสื้อแดง #FBคนภูเก็ต เรื่องนี้จริงไหม จริงไหม ... ชาวภูเก็ต ช่วยยืนยันหน่อย

คนที่จะต้องปักหลักอยู่ที่ภูเก็ตตลอดไป ... คือ ประชาชน
พวกข้าราชการ ทั้งประจำ และการเมือง ... คือพวกที่ มาเพียงชั่วคราวแล้วก็ไป
คนภูเก็ตจะยอมให้ คนจำพวกนี้ ยืดครองภูเก็ตหรือไม่ ... อยู่ที่ความสามัคคีของชาวภูเก็ตแล้ว

Khim Nurack คนที่นี่หลายคนรู้กัน !!
Poramate Karnsawai ต้องไปรื้อคำสั่งตอนโยกย้ายผู้ว่าฯ ล่าสุดครับแต่คนในพื้นที่น่าจะทราบมากกว่าครับ
Khim Nurack การโยกย้ายก็ดี การสับเปลี่ยนหัวขบวนก็ดี ทุกอย่างล้วนเตรียมมาเพื่อการนี้ .... เขยในครอบครัวเป็นคนในเครื่องแบบโดนคำว่า "ทีใครทีมัน" นี่คือคำพูดที่ได้รับจากผู้มาแทนที่่ ก่อนที่เขยคนนี้จะโดนย้านไปในที่ที่ไม่มีทางได้เกิด
Nana Love Phuket ถูกต้องที่สุด คนมีอำนาจส่วนใหญ่ก็แดงทั้งนั้น ยกเว้นชาวบ้าน เพราะไม่มีผลประโยชน์อะไร รักบ้านเมืองด้วยใจจริง
Khem Psu คนขาจรจะเสียงดังกว่าเจ้าบ้านตัวจริงก็ให้ได้รู้กันไป
Meaw Monpranee จริง เพราะอีปูมันย้ายพวกมันเองมาเป็นผู้ว่า ที่นครศรี ที่สงขลาที่ตรังก้อผู้ว่าแดง แต่คน97%ไม่แดง
Thanyarat Nana Rojrujikronsakun จริง แต่ทำไรไม่ได้เลย
Kurama Kyuubi หรือเราจะต้องเสียประเทศให้เขาไปเสียแล้ว???

24 ฃั่วโมง สำหรับการเก็บของ ย้ายออกจากพื้นที่......

Edited by redfrog53, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:48.

#189 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

@KhunTeenoy A Jin ขณะนี้รองผู้ว่าภูเก็ต นายสมเกียรติ ได้หลอกประชาชนชาวภูเก็ตสำเร็จแล้ว เพราะขณะนี้ เวทีเสื้อแดงที่เทคนิคถลาง ได้ขึ้นป้าย เปิดเครื่องเสียงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และมีพวกเสื้อแดง เตรียมงานอยู่50-60 คน ตำรวจยังได้อำนวยความสะดวก กันพี่น้องชาวภูเก็ตไม่ให้เข้าในพื้นที่
และที่สนามบินภูเก็ต ตำรวจก็กันไม่ให้คนไปคัดค้านเสื้อแดง ที่จะบินมา โดยให้เหตุผลว่ากลัวการปะทะกัน ในขณะเดียวกันตำรวจก็ได้กันพี่น้องชาวภูเก็ต ที่อยู่ที่สะพานหินไม่ให้เดินทางไปที่เทคนิคถลาง ครับ

กระจายข่าวด้วยครับ
Kittima Thara-rattanakul

Chaiyaporn Chinaprayoon ตกลง ก่อตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงไม่สำเร็จใช่ไหม
ขอเคียงข้าง คนดี ว่าแล้วตำรวจสารเลว

@Araya_Say ผู้ว่าราชการภูเก็ต นายก อบจ.ภูเก็ต และผู้บัญชาการตำรวจภูเก็ต ล้วนเป็นเสื้อแดง #FBคนภูเก็ต เรื่องนี้จริงไหม จริงไหม ... ชาวภูเก็ต ช่วยยืนยันหน่อย

คนที่จะต้องปักหลักอยู่ที่ภูเก็ตตลอดไป ... คือ ประชาชน
พวกข้าราชการ ทั้งประจำ และการเมือง ... คือพวกที่ มาเพียงชั่วคราวแล้วก็ไป
คนภูเก็ตจะยอมให้ คนจำพวกนี้ ยืดครองภูเก็ตหรือไม่ ... อยู่ที่ความสามัคคีของชาวภูเก็ตแล้ว

Khim Nurack คนที่นี่หลายคนรู้กัน !!
Poramate Karnsawai ต้องไปรื้อคำสั่งตอนโยกย้ายผู้ว่าฯ ล่าสุดครับแต่คนในพื้นที่น่าจะทราบมากกว่าครับ
Khim Nurack การโยกย้ายก็ดี การสับเปลี่ยนหัวขบวนก็ดี ทุกอย่างล้วนเตรียมมาเพื่อการนี้ .... เขยในครอบครัวเป็นคนในเครื่องแบบโดนคำว่า "ทีใครทีมัน" นี่คือคำพูดที่ได้รับจากผู้มาแทนที่่ ก่อนที่เขยคนนี้จะโดนย้านไปในที่ที่ไม่มีทางได้เกิด
Nana Love Phuket ถูกต้องที่สุด คนมีอำนาจส่วนใหญ่ก็แดงทั้งนั้น ยกเว้นชาวบ้าน เพราะไม่มีผลประโยชน์อะไร รักบ้านเมืองด้วยใจจริง
Khem Psu คนขาจรจะเสียงดังกว่าเจ้าบ้านตัวจริงก็ให้ได้รู้กันไป
Meaw Monpranee จริง เพราะอีปูมันย้ายพวกมันเองมาเป็นผู้ว่า ที่นครศรี ที่สงขลาที่ตรังก้อผู้ว่าแดง แต่คน97%ไม่แดง
Thanyarat Nana Rojrujikronsakun จริง แต่ทำไรไม่ได้เลย
Kurama Kyuubi หรือเราจะต้องเสียประเทศให้เขาไปเสียแล้ว???

24 ฃั่วโมง สำหรับการเก็บของ ย้ายออกจากพื้นที่......

เดี๋ยวพวกรับจ้างก็จะเอาป้าย แดงภูเก็ต สร้างภาพออกสื่อ ทั้งๆที่คนพื้นที่ต่อต้าน

สังเวชกับเสื้อแดงจริงๆ
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#190 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ภูเก็ต สู้ๆ บ้านใครใครก็รัก อย่าให้ไอ้พวกขาจรทั้งหลายที่พอหมดบุญวาสนาก็ต้องไปมาทำลายบ้านคุณได้

#191 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ทีวีไทยทำไมไม่มีช่องไหนรายงานการต่อสู้ของชาวภูเก็ตเลย
แม้กระทั่งบลูสกายก็ไม่ออกข่าวให้กำลังใจรายงานการต่อสู้ที่ขณะนี้กำลังเข้มข้นระดับพร้อมที่จะปะทะกันแล้ว
ตอนนี้บลูสกายมันจะถ่ายทอด สส.ร้องเพลงกันไปหาเหียกอะไรฟร่ะ
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

#192 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

เจรจาอีกและ
ตำรวจเป็นร้อย
Dorn D-Day

ต้น.มสธ รักในหลวง คุณดอนสถาณการณืเป็นไงบ้างครับ
กาแฟดำ รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ตกลงรองผู้ว่าหักหลัง?
ตาหวานตาโต๊โต รักในหลวง ใครจะทำไม ไปอำนวยความสะดวกให้ไอ้พวกอัปรีย์รึป่าว ใครจะทำไม ช่วยส่งข่าวตลอดๆนร้า
KhunTeenoy A Jin 16.15 น ขณะนี้พวกเสื้อแดงหลังจากแกล้งลื้อเวที สร้างความดีใจให้กับชาวภูเก็ตได้ 10นาที ปรากฎว่า กลุ่มเสื้อแดงกลุ่มใหม่ได้เข้ามาสร้างเวทีใหม่อีกครั้ง ที่จุดเดิม ซึ่งทำการลับ ลวง พราง เป็นครั้งที่สาม
Jera Watana เจ้าหน้าที่มีท่าทีไปทางพวกแดง พี่แฟเอ้ย จังไรจิงๆว่ามั้ยพี่กาแฟ
Thassin Sirisunthiti ปิดล้อมบ้านผู้ว่า จัดตั้งเวทีหน้าบ้านท่าน ประกาศจุดยืนคนภูเก็ต ไม่เอาหมู่บ้านเสื้อแดง หากไม่เป็นตามนั้น เชิญท่านออกจากภูเก็ตไปบ้างดีไหม

#193 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ทีวีไทยทำไมไม่มีช่องไหนรายงานการต่อสู้ของชาวภูเก็ตเลย
แม้กระทั่งบลูสกายก็ไม่ออกข่าวให้กำลังใจรายงานการต่อสู้ที่ขณะนี้กำลังเข้มข้นระดับพร้อมที่จะปะทะกันแล้ว
ตอนนี้บลูสกายมันจะถ่ายทอด สส.ร้องเพลงกันไปหาเหียกอะไรฟร่ะ

มีครับ ข่าวต้นชั่วโมง ช่องหนึ่ง ช่อง7 มั่งไม่แน่ใจ ไม่ใช่ของ ส.ยุด ขี้ข้าชิน

#194 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ในเมื่อข่าวไม่ค่อยมีต้องใช้กระแสโซเชียลเน็ตเวิร์คช่วยครับ ช่วยกันประชาสัมพันธ์ถึงการพยายามยุแยงให้คนท้องถิ่นแตกแยกกันของพวกแดงกันให้เยอะๆครับ เหมือนตอนกระแสครูอังคณาไงครับ เว็บบอร์ด เฟคบุ๊ด ทวิตเวอร์ เอาให้หมดครับ

#195 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

ตำรวจต้องมากันพี่น้องเพื่อให้ขบวนเสื้อแดงออกไปโดยไม่มีการปะทะ
Dorn D-Day
@astvpolitics:[/b] 16.30 กลุ่มคนเสื้อแดงตั้งเวทีที่วิทยาลัยเทคนิคถลาง จ.ภูเก็ต มีตำรวจเฝ้าอำนวยความสะดวกอย่างดี หลังก่อนหน้านี้ถูกขัดขวางการตั้งเวทีที่หาดในยาง
Jera Watana สรุปว่ายอมออกหมด?
หญิงเหล็ก สู้โว้ย กลับมาอีกแล้วค่ะ

#196 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

สงสารพี่น้องที่ภูเก็ตจัง ได้หลับได้นอนกันบ้างหรือยัง? สู้ๆ ครับ

#197 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ล่าสุดดูข่าวต้นชั่วโมงช่อง 9 อสมท. 17.00 น. พวกหนักแผ่นดินยอมลื้อเวทีและสลายตัวแล้วครับ ใครมีข่าวอัพเดทรบกวนด้วยครับ

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#198 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

มวลชนมาเพิ่มเรื่อยๆ
ล่าสุดที่มีข่าวว่าพวกมันย้อนมาเปิดเวทีอีก พวกเราไปสำรวจมาแล้วว่าเป็นรถสิบล้อมาขนเวทีเก้าอี้กลับไปหมดแล้ว แต่พวกเราก็ยังปักฟลักกันอยู่ต่อจนถึงสองทุ่มเป็นอย่างน้อย
โดย: Dorn D-Day

ขุนศึก ทะลวงฟัน ทราบข่าวมาว่าทีมสะพานหินได้นำขบวนไปที่หาดในยางและคุณบุญศุภภะ ตัณฑัยย์ ประธานชมรมรักษ์ภูเก็ต กล่าวปราสัยและประกาศชัยชนะที่นั้น ระหว่างทางได้มีพี่น้องสาคูที่ขบวนรถขับผ่านได้ให้การตอนรับเป็นอย่างดี
Dorn D-Day คนภูเก็ตเริ่มเต็มหาด
Kamthorn Sriprugsamatz ทำเอาชาวบ้านเดือดร้อนไปหมดเลยนะ
Kessara Soontorn ทั้งผู้ว่าราชการ และตำรวจเป็นพวกของเขา เขาเป็นฝ่ายได้เปรียบ เพราะมีอำนาจรัฐอยู่ในมือ พวกเราต้องหามวลชนให้มากเข้าใว้
พยัคฆ์ ปกป้ององค์ราชันย์ ท่าท่างถ้าพวกมันไม่ได้ชิมรส ตรีน พี่น้องภูเก็ต มะแร่งคงจะไม่ยอมถอยชิมิ !!!
Thassin Sirisunthiti หลังจากงานนี้ ต้องร่วมรณงค์หน้าบ้านท่านผู้ว่า เชิญท่านไปพร้อมกับเสื้อแดงเลย
Dorn D-Day พวกเราโห่ไล่ส่งควายแดง
Paphichaya Boonchuay คนเสื้อแดงเคยเผา กทม คนภูเก็ตจะเผาหมู่บ้านแดงก็คงงานนี้
Toiy Story เสื้อแดง เป็นอาชีพใหม่อาชีพนึงของสังคมไทย ผู้จะทำมาหากินอาชีพนี้ ต้องโง่มากๆ ไร้วิจารณญาน เกียจคร้านสันหลังยาว หูเบาเป็นอาจิณ งอมืองอตีนขอเงินคนอื่น ตื่นตูมตอแหล แถไปวันๆ ทั้งชีวิตของพวกมันไม่มีค่าอะไรต่อสังคมและประเทศชาติเลย!!!
Dorn D-Day ในที่สุดกลุ่มคนรักษ์ภูเก็ตก็มาถึงหาดในยาง พร้อมกับเปิดเพลงสรรเสริญพระบารมี
จบข่าว
พยัคฆ์ ปกป้ององค์ราชันย์ สั้นๆๆได้ใจความค่ะ
Sako Dinrakfah Love King ไล่ กบฎ ออกไป๊
ศักดิ์ชัยสมุย รักสถาบัน ส่งใจไปภูเก็ต
ดอน ลิ้มนันทพิสิฐ กลุ่มรักษ์ภูเก็ตยังอยู่ไหม? หรือกลับไปแล้ว
Thassin Sirisunthiti พี่อย่าลืมขอจุดยืน ท่านผู้ว่า ท่านรองด้วย ฝากเกิดการจัดตั้งหมู่บ้านเสื้อแดงอีก ก็เชิญท่านไปกับพวกมันไปเลย
ศักดิ์ชัยสมุย รักสถาบัน หรือให้ย้ายไปฝั่งที่ราบสูงโน่น

#199 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

คนในพื้นที่เขาไม่เอาแล้วยังหน้าด้านจะเข้าไปให้ได้อีก

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#200 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ตอนเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงที่นราธิวาส มีการแจกเอกสารเป็นประกาศของคณะราษฎร์ฉบับแรก ปี 2475 เนื้อหากล่าวหาสถาบันเสียหายมาก
ทำไมต้องแจก ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน