Jump to content

- - - - -

ใจกลางกทม.เตรียมตัวรับน้ำท่วมนะครับ ศปภ.เขาจะปล่อยน้ำเข้าแล้ว

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
82 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:54

บังวุ่นวายเกินไปแล้ว ภาวะแบบนี้คนดีดีที่ไหนจะมาโพสเรื่องนี้ น่าเกลียดมาก เว้นๆเรื่องที่ควรเว้นบ้างเถิด

ขอโทษถ้าทำให้คิดไปไกล เห็นตอนท่วมอยุธยา ปทุม ดีแต่โทษรัฐบาลว่าทำงานห่วย ดูซิ ถ้ามันท่วมกรุงเทพชั้นใน จะโทษผู้ว่าฯอย่างนั้นบ้างมั้ย

ต้องโทษรัฐบาลครับ
เพราะทำผิดพลาด และประเมินสถานการณ์ผิดมาโดยตลอด
ตั้งแต่ต้น จนบัดนี้

ถ้าประเมินสถานการณ์ ให้ละเอียด รอบคอบ
กว่าที่เป็น ๆ อยู่
คงไม่วิบัติขนาดนี้

แต่นี่เกินเยียวยาแล้วครับ

ชาวบ้านเขารู้กันหมดว่า รัฐบาล
เล่นปาหี่ มากกว่าทำงานแก้น้ำท่วม

งานนี้รัฐบาลต้องรับผิดชอบเต็ม ๆ อย่าโยนขี้ให้คนอื่น

เช่นน้ำท่วม 5 จังหวัดภาคกลาง โยนขี้ให้ทหาร
น้ำท่วมก.ท.ม. โยนขี้ให้ผู้ว่า
ทั้ง ๆ ที่ตัวปัญหาคือรัฐบาลและ ศปภ.
จะโยนให้คนอื่นทำไม ไม่คิดจะรับผิดชอบอะไรเลยใช่ไหม
ถ้าไม่มีความรับผิดชอบ

อย่ามาทำงาน ให้ ประเทศครับ ลาออกไป...

ตัวเองไม่ผิดอะไรเลยสินะครับ เพราะโยนให้คนอื่นหมด

รัฐบาลของคุณ มะแอ นี่ สวดยวด เจง ๆ

#52 pouce

pouce

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:57

บ้านอยู่แถวๆ คลองประปา สามเสน

มาก็ปล่อยท่วมเลยครับ ขนของขึ้นสูงแล้ว

#53 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:02

บังวุ่นวายเกินไปแล้ว ภาวะแบบนี้คนดีดีที่ไหนจะมาโพสเรื่องนี้ น่าเกลียดมาก เว้นๆเรื่องที่ควรเว้นบ้างเถิด

ขอโทษถ้าทำให้คิดไปไกล เห็นตอนท่วมอยุธยา ปทุม ดีแต่โทษรัฐบาลว่าทำงานห่วย ดูซิ ถ้ามันท่วมกรุงเทพชั้นใน จะโทษผู้ว่าฯอย่างนั้นบ้างมั้ย

ต้องโทษรัฐบาลครับ
เพราะทำผิดพลาด และประเมินสถานการณ์ผิดมาโดยตลอด
ตั้งแต่ต้น จนบัดนี้

ถ้าประเมินสถานการณ์ ให้ละเอียด รอบคอบ
กว่าที่เป็น ๆ อยู่
คงไม่วิบัติขนาดนี้

แต่นี่เกินเยียวยาแล้วครับ

ชาวบ้านเขารู้กันหมดว่า รัฐบาล
เล่นปาหี่ มากกว่าทำงานแก้น้ำท่วม

งานนี้รัฐบาลต้องรับผิดชอบเต็ม ๆ อย่าโยนขี้ให้คนอื่น

เช่นน้ำท่วม 5 จังหวัดภาคกลาง โยนขี้ให้ทหาร
น้ำท่วมก.ท.ม. โยนขี้ให้ผู้ว่า
ทั้ง ๆ ที่ตัวปัญหาคือรัฐบาลและ ศปภ.
จะโยนให้คนอื่นทำไม ไม่คิดจะรับผิดชอบอะไรเลยใช่ไหม
ถ้าไม่มีความรับผิดชอบ

อย่ามาทำงาน ให้ ประเทศครับ ลาออกไป...

ตัวเองไม่ผิดอะไรเลยสินะครับ เพราะโยนให้คนอื่นหมด

รัฐบาลของคุณ มะแอ นี่ สวดยวด เจง ๆ

เพิ่งรู้นะครับว่า นายก กับ รมต ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร ลูกน้องต้องรับผิดชอบแทน ระบบการทำงานของเสื้อแดงมันเป็นแบบนี้หรือ เออ แค่เห็นอีปู มันโง่ ก็เลยไม่ต้องรับผิดชอบอะไร เพราะมันไม่รู้เรื่องอะไรเลย

#54 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:06

เอ้า มาเลย ปล่อยน้ำมา

ผมเข้าใจ ท่านผู้ว่าทำเต็มที่แล้ว ถ้าจะท่วม ก็ท่วมด้วยกัน !!

#55 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:14

สมเพช (ว่ะ) มะแอ โยงเข้าสวนจิตรทำซากหมาเน่าอะไร แล้วมาตลบตะแลง อ้างท่วมยุดยา ท่วมปทุม ว่าคนโทษนายก สรุปแล้วนายกมะแอ
แก้ไขป้องกันน้ำสำเร็จมั่งไหม คนเขาใส่ร้ายนายกมะแอเหรอ หรือผลงานนายกของมะแอเน่า มากกว่าซากหมา สติแตกเหรอ ถึงต้องเริ่มลากใคร
ใครต่อใคร ให้มารับความเน่าเหม็นเหมือนซากหมาเน่าของนายกตัวเอง

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#56 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:16

ใครมีเเผนที่เเสดงสถานการณ์นี้บ้างเอ่ย ว่าตอนนี้น้ำอยู่ไหนบ้าง ไม่เห็นภาพนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#57 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:24

ใครมีเเผนที่เเสดงสถานการณ์นี้บ้างเอ่ย ว่าตอนนี้น้ำอยู่ไหนบ้าง ไม่เห็นภาพนะ

เอาเป็นว่าฝั่งอิมแพคเมืองทองธานีลุ้นตัวโก่งล่ะครับ ส่วนฝั่งดอนเมืองเห็นแล้วชิล ๆ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#58 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:30

นอกเรื่องนี้สส
น้ำก้อนนี้มาบัดนี้รับรู้ทั่วกันแล้วชิมิว่าเป็นน้ำก้อนเดียวกับน้ำที่ผ่านยุดยา

วาทะ "คนยุดยารับรับแทนคนกทม.อยู่" คงจบไปได้แล้วนะ
เพราะยุดยาอยู่ข้างบนก็ต้องโดนน้ำก้อนนี้ก่อน
ณ บัดนาว กทม.เตรียมรับน้ำก้อนเดียวกันนี้ที่บ่าท่วมทุ่งมา

ยุดยาก็น้ำท่วมลดลงอย่างต่อเนื่อง ดีใจด้วย
และเอาใจช่วยคนกทม.ด้วย. . .

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#59 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:31

ถ้าวางแผนดีแล้วก็ทำครับ ผมคิดว่ากรุงเทพฯก็คงจัดการไหวได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้ามากเกินจะรับไหวก็ยาวเลยละครับกว่าจะฟื้น

อ่อรับผิดชอบด้วยนะครับ ไม่ใช่พอผิดพลาดแล้วก็โยนขี้ :ph34r:

100 เอาบาทเดียว ครับ โยนขี้ 100% ครับสัน ดินดานโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง ความรับผิดชอบไม่มี
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#60 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:32

น้ำก้อนนี้มาบัดนี้รับรู้ทั่วกันแล้วชิมิว่าเป็นน้ำก้อนเดียวกับน้ำที่ผ่านยุดยา

วาทะ "คนยุดยารับรับแทนคนกทม.อยู่" คงจบไปได้แล้วนะ
เพราะยุดยาอยู่ข้างบนก็ต้องโดนน้ำก้อนนี้ก่อน
ณ บัดนาว กทม.เตรียมรับน้ำก้อนเดียวกันนี้ที่บ่าท่วมทุ่งมา

ยุดยาก็น้ำท่วมลดลงอย่างต่อเนื่อง ดีใจด้วย

ตอนอยุธยาโดนน้ำไม่ดำขนาดนี้นะ :D :D :D

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#61 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:36

ตอนอยุธยาโดนน้ำไม่ดำขนาดนี้นะ :D :D :D

กวาดล้างมาทั่วนี่นา - ฮา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#62 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:43

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ มีคำแนะนำเล็กน้อยสำหรับผู้ที่กำลังหาทางป้องกันรถจากน้ำท่วม ไปหาซื้อยางในรถสิบล้อ(มีเยอะแยะตามร้านปะยางรถยนต์) ซัก 2-3 เส้น (อย่าขี้เหนียว) หาซื้อหัวต่อลมพร้อมสายยางมาด้วย เอายางรถสิบล้อไปหนุนใต้ท้องรถยนต์ แล้วสูบลมเข้า ก็เอาหัวต่อลม ต่อเอาแรงดันลมจากในยางของรถทั้งสี่เส้นนั่นแหละใส่เข้าไปให้มันหนุนท้องรถใว้ เวลาน้ำมาตัวรถจะลอยขึ้นตามน้ำ ประหยัดกว่าเอารถไปซ่อมหลังน้ำลดเป็นไหนๆ ปะเหมาะเคราะห์ร้าย น้ำขึ้นเร็วท่วมบ้านทั้งสองชั้น ก็ยังใช้รถยน์ที่ลอยน้ำตุ๊ปป่องเป็นที่หลบภัยได้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#63 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:44

ผมก็เคยแสดง คห. ไปแล้วว่าปีนี้น้ำลงมาเป็นก้อนใหญ่

ไปถึงไหนที่นั่นก็ท่วมครับ
กรุงเทพเองก็คงท่วมแน่ แต่ผมก็ชอให้ลดลงโดยเร็ว (ควรจะภายใน 24 ชม.)

ถ้าทำไม่ได้ผมคิดว่าคุณชายควรพิจารณาตัวเองครับ

แต่กรณีน้ำท่วมที่เกิดขึ้นในส่วนอื่นๆของประเทศไทย
ผมคิดว่ารัฐบาลควรจะลาออกไปสัก 10 ครั้งได้แล้ว

ตั้งแต่รัฐบาลยกกรณีบางระกำโมเดลมาเป็นตัวอย่างแล้วด้วยซ้ำ
(อะไรก็ไม่รู้ไร้สาระมากมาย)
สมาชิกเสื้อแดงที่มีใจยุติธรรมก็คงเห็นด้วยกับผมนะครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#64 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:50

ยังคงเชื่อมั่นการบริหารจัดการของ ผู้ว่า กทม. และ สำนักงานระบายน้ำ กทม ค่ะ

เอามาแปะให้ได้อ่าน ว่า กทม และ สำนักงานระบายน้ำ กทม มีการวางแผนรับมือ
มาตั้งแต่ ต้นปี 2554 อย่างเป็นระบบ

เอกสารจำนวน 159 หน้า...

http://dds.bangkok.g...an_DDS 2554.pdf

นี่หล่ะ คือการทำงานอย่างเป็นระบบ แบบแผน ผู้ด้อยประสบการณ์พึงศึกษาไว้เป็นต้นแบบ

และหากว่า กทม. จะต้องประสบกับอุทกภัย ก็จะไม่บ่น เพราะทุกฝ่ายทำหน้าที่ได้สมบูรณ์
ขอชื่นชมจากใจค่ะ :)

#65 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:51

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ มีคำแนะนำเล็กน้อยสำหรับผู้ที่กำลังหาทางป้องกันรถจากน้ำท่วม ไปหาซื้อยางในรถสิบล้อ(มีเยอะแยะตามร้านปะยางรถยนต์) ซัก 2-3 เส้น (อย่าขี้เหนียว) หาซื้อหัวต่อลมพร้อมสายยางมาด้วย เอายางรถสิบล้อไปหนุนใต้ท้องรถยนต์ แล้วสูบลมเข้า ก็เอาหัวต่อลม ต่อเอาแรงดันลมจากในยางของรถทั้งสี่เส้นนั่นแหละใส่เข้าไปให้มันหนุนท้องรถใว้ เวลาน้ำมาตัวรถจะลอยขึ้นตามน้ำ ประหยัดกว่าเอารถไปซ่อมหลังน้ำลดเป็นไหนๆ ปะเหมาะเคราะห์ร้าย น้ำขึ้นเร็วท่วมบ้านทั้งสองชั้น ก็ยังใช้รถยน์ที่ลอยน้ำตุ๊ปป่องเป็นที่หลบภัยได้

รองใต้รถแล้วหาเชือกผูกข้างฝาให้แน่นหนาด้วย เกิดน้ำบ่าไหลวน รถลอยน้ำก็จะลอยกระแทกรั้วหรืออาจอัดคนเข้าข้างฝาหรือเสาได้
แต่ถ้าน้ำค่อยๆขึ้นก็ไม่เป็นไร
เพิ่มเติมแค่นี้หละค่ะ

#66 Caocao

Caocao

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:53

เอาง่ายๆนะ แค่ผนตกหนักเมื่อวาน หมู่บ้านผมน้ำท่วมครึ่งแข้ง เหตุเพราะข้างๆหมู่บ้านมีคลองระบายน้ำซึ่งเชื่อมไปถึงคลองหลัก แต่มันระบายน้ำไม่ทัน เพราะมันสูญเสียความสามารถในการระบายน้ำไปมาก เหตุเพราะแม้แต่คลองหลักเองระดับน้ำก็แทบทะลักอยู่แล้ว ที่โพสก็อยากให้เข้าใจว่า ความสามรถในการระบายน้ำของคลองต่างๆในกทม. ปัจจุบัน มันไม่ได้ปกติแบบตอนยังไม่เกิดวิกฤตนะครับ ลำพังเห็นรัฐบาลและทีมงานอันชาญฉลาดของท่านทำงาน แล้วอ้างแต่หลักการทางทฤษฏีก็ให้หวั่นใจจริงๆ......
"เพราะชอบธรรม จึงเป็นธรรม"

#67 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:54

ยังคงเชื่อมั่นการบริหารจัดการของ ผู้ว่า กทม. และ สำนักงานระบายน้ำ กทม ค่ะ

เอามาแปะให้ได้อ่าน ว่า กทม และ สำนักงานระบายน้ำ กทม มีการวางแผนรับมือ
มาตั้งแต่ ต้นปี 2554 อย่างเป็นระบบ

เอกสารจำนวน 159 หน้า...

http://dds.bangkok.g..._DDS%202554.pdf

นี่หล่ะ คือการทำงานอย่างเป็นระบบ แบบแผน ผู้ด้อยประสบการณ์พึงศึกษาไว้เป็นต้นแบบ

และหากว่า กทม. จะต้องประสบกับอุทกภัย ก็จะไม่บ่น เพราะทุกฝ่ายทำหน้าที่ได้สมบูรณ์
ขอชื่นชมจากใจค่ะ :)

ญาติๆที่กทม,ก็จะเลือกคุณชายเช่นเดิม (หากแม้ว่าน้ำยังท่วมกทม.นะคะ)
ท่านทำงานสมกับเป็นแม่ทัพสู้ศึกน้ำจริงๆ

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:57

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

แล้วทั้งหมด ทั้งมวล
นายกปู ต้องรับผิดชอบ อะไรบ้างไหมครับ ?

ไม่ต้องครับ รัฐบานนี้และสาวกลิ่วล้อโบ้ยจนเป็นนิดานไปแล้ว

1. เพิ่งมาทำงานได้แค่เดือนกว่าเอง
2. รัฐบาลที่แล้วทิ้งขี้ไว้ให้
3. กรมชลฯไม่ปล่อยน้ำ
4. ข้าราชการวางยา
5. ได้รับข้อมูลมาไม่ถูกต้อง
6. ทหารไม่ข่วยเต็มที่ กั๊ก
7. ผู้ว่ากทม.กีดกัน
8. ผู้ว่าฯ(ปทุม ยุดยา บลาบลาบลา) ทำงานไม่ตรงตามสั่ง
9. ประชาชนไม่ร่วมมือ
10.น้ำปีนี้มากกว่าปกติจริงๆ

ตั้งแต่มันทำงานกู้วิกฤตมาระยะสั้นมาก หลุดข้อแก้ตัวออกมาตั้ง 10 ข้อแล้ว!!

Edited by คนกวาดขยะ, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:31.

gladiator 1.jpg

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:10

รัฐบาลนี้ จะแก้ปัญหาอะไรได้ เมื่อวานนังปู ยังให้สัมภาษณ์อยู่เลยว่า กำลังพยายามหาผู้มีความรู้มาช่วยงาน น้ำท่วม จนจะทั้งประเทศอยู่แล้ว เหลือ กทม สุดท้าย ยังเพิ่งจะหาผู้มีความรู้ :unsure:

#70 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:13

ไม่น่ารอด... กรุงเทพ...

เตรียมตัวและเตรียมใจ!!! :(
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#71 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:15

ขอพูดนิดเหอะ

ถ้ารัฐบาลเป็นแบบรัฐบาลพูดตอนแรก ไม่ท่วมนิคมอุต
ก็ไม่มีทางเข้ากรุงเทพ อย่างที่ผู้ว่าพูด

ช่วยกรุณาดูตัวเองบ้างก็ดี ผู้ว่าตัวดำหมดแล้ว ไม่นั่งร้องไห้เป็นละครลิเกหรอก

#72 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:44

ข้าอุตส่าต์จากบ้านนอก มากรุงเทพ มานอนรอดูน้ำท่วม อย่าให้ผิดหวังนะครับ ปล่อยมาเลย ยังไงมันก็ท่วมแน่ๆ ปล..ต้องทำใจนะครับคน กทม เทวดาก็ช่วยไม่ได้ หึหึ

ตอมครับ เข้ามาตอบหน่อย
คำถามคือ ตอมอยากและยินดีให้น้ำท่วมกทม. ใช่ไหมครับ ?
ถ้าคำถามนี้ยากเกินไปหรือตอบไม่ได้ ผมให้เลือกตอบอีกข้อครับ
คำถามคือ ตอมคิดว่าเป็นการถูกต้องไหมครับที่จะให้น้ำท่วมกทม. ?
อยากให้ตอมกรุณาแสดงทัศนวิสัยออกมาเพื่อช่วยยกระดับคนเสื้อแดงและเพื่อเปิดกะโหลกหนาๆ แต่ไร้สมองของผมหน่อยนะครับ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#73 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:46

มันจะลอยหนีไปรึเปล่าครับ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#74 Rino

Rino

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:06

รัฐบาลนี้ จะแก้ปัญหาอะไรได้ เมื่อวานนังปู ยังให้สัมภาษณ์อยู่เลยว่า กำลังพยายามหาผู้มีความรู้มาช่วยงาน น้ำท่วม จนจะทั้งประเทศอยู่แล้ว เหลือ กทม สุดท้าย ยังเพิ่งจะหาผู้มีความรู้ :unsure:

เพื่อนเป็นวิศวะ อยู่ชิโนทัย พึ่งโดนให้ไปช่วย 2 วันก่อน กู้ นวนคร
สงสัยจะช้าไปแล้วแต่สงสัยว่า พวก รัฐบาล ไม่มีวิศวะ ใช้งานเลยเหรอ
เลยต้องมาพึ่งเอกชน

#75 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:13

ไม่ปล่อยตอนนี้ รอถึงสิ้นเดือนน้ำทะเลหนุนสูงสุดอีกครั้ง จะปล่อยก็ไม่ได้แล้ว ... ตอนนี้น้ำในปทุมเต็มและกำลังสูงขึ้นเรื่อยๆรวมถึงนนท์ ระดับน้ำเฉลี่ย 1.5-2 เมตรแล้วครับ วันนี้ พรุ่งนี้จะเพิ่มอีก 1 เมตร ตามแถลงของ ศปภ. ตายห่านครับ!

ในขณะที่เครื่องสูบน้ำลงทะเลขนาดยักษ์อยู่ที่กทม. ไม่ปล่อยน้ำลงไป น้ำก็ขังอยู่ข้างบนรอวันเน่าและตายห่าน

ชีวิตคนนะครับ ...

เห็นด้วยจริงครับ ต้องเปิดกรุงเทพฯเป็นทางผ่านน้ำให้ได้ โดยบังคับทิศทางน้ำ ยอมให้ท่วมบ้าง แต่ก็จะลดลงอย่างเร็ว จะได้บรรเทาน้ำรอบๆนอกด้วย ..
จริงๆตอนนี้ต้องขอความช่วยเหลือต่างชาติ หรือ UN ได้แล้วนะครับ .. หยุดรักษาหน้าได้แล้ว ..

#76 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:20

ถ้าวางแผนดีแล้วก็ทำครับ ผมคิดว่ากรุงเทพฯก็คงจัดการไหวได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้ามากเกินจะรับไหวก็ยาวเลยละครับกว่าจะฟื้น

อ่อรับผิดชอบด้วยนะครับ ไม่ใช่พอผิดพลาดแล้วก็โยนขี้ :ph34r:

100 เอาบาทเดียว ครับ โยนขี้ 100% ครับสัน ดินดานโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง ความรับผิดชอบไม่มี

ปิดไม่รับแทงครับ :ph34r: ผลล็อคแบบนี้ แทงยังไงก็กินเรียบ รบ.ชุดนี้หาความรับผิดชอบไม่เจอครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#77 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:11

ไปหาซื้อเบ็ดดีกว่า ถ้าน้ำท่วมบ้านจริงๆ จะได้มีอะไรทำ ไม่อยากคิดมากแล้ว อิอิ นั่งตกปลา กินเบียร์ ชิลชิล

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:33

ท่านมดแห่งเสรีไทยมา "กวาดขยะ" เร็วจริงครับ
เจ้าบัง....ไปซะแล้ว....
gladiator 1.jpg

#79 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:10

#80 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:03

บังวุ่นวายเกินไปแล้ว
ภาวะแบบนี้คนดีดีที่ไหนจะมาโพสเรื่องนี้
น่าเกลียดมาก เว้นๆเรื่องที่ควรเว้นบ้างเถิด

ขอโทษถ้าทำให้คิดไปไกล

เห็นตอนท่วมอยุธยา ปทุม ดีแต่โทษรัฐบาลว่าทำงานห่วย

ดูซิ ถ้ามันท่วมกรุงเทพชั้นใน จะโทษผู้ว่าฯอย่างนั้นบ้างมั้ย

เอ็งพูดเหมือนกับน้ำมหาศาลที่รัฐบาลอีปูห่วยแตกของเอ็งมันบริหารผิดพลาดปล่อยมาท่วมพื้นที่ภาคกลาง พอมันใหลมาถึงกรุงเทพฯแล้วผู้ว่าจะเสกให้มันระเหยหายไปในอากาศหมดได้อย่างนั้นเลยหรือวะ

เจอคำพูดควายแดงแบบเดียวกันเลยน้าเช

"เจอแดดแรงๆ เดี๋ยวน้ำก็ระเหยหมด!?"

ง่ายอย่างนั้นเลยเหรอ???
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#81 cham

cham

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:24

ถ้า เป็นแนวคิดของ กทม. ผมพอที่จะวางใจได้ เพราะเขาต้องศึกษามาแล้ว

แต่ถ้าเป็นแนวคิดของรัฐบาล ซึ่งความน่าเชื่อถือแทบไม่เหลีอ ถ้าควบคุมไม่ได้

จะมีปัญญามารับผิดชอบไหม ตัวอย่างเห็นมากี่นิคมแล้วครับ บอกว่าเอาอยู่

นี่ของจริงนะครับ คนกรุงเทพไม่ใช่หนูทดลองยา

#82 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:33

http://phuphuphuphup...2011/10/19/1284
แชร์แชร์แชร์ อ่านเอาขำๆนะครับ
อารมณ์กัดเจ็บๆของคนเขียนการ์ตูน

สัดบ้านกูก็โดนนน 555555

#83 cham

cham

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:40

แล้วเรือดันน้ำละ เห็นบอกว่า ดันน้ำก้อนใหญ่ออกทะเลไปแล้ว

แสดงว่าที่ท่วมอยู่มวลเล็กน้อย ใช่ไหมครับ