Jump to content

- - - - -

ถามคุณล่าวิญญาณ

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ผลงานแค่นี้ ของรัฐบาลทักษิณ ก็มากมายหลายเท่า กว่า ผลงานของพรรคแมงสาปที่ทำมาเริ่มตั้งแต่ก่อตั้งพรรคม้างงงง :)

ขี้ทักษิณ ห๊อมหอม ผลงานเดี่ยวโดดเด่นนี้ ก็กินขาดพรรคแมงสาปแล้วเนอะ :lol: :lol: :P

ตดมาร์ค ห๊อมหอม ผลงานโครงการ ไข่ชั่งกิโล โครงการเดียว ก็กินขาดพรรค พท. แล้ว
สาวกแมงสาปช๊อบชอบโครงการนี้ :lol:

#52 pon231

pon231

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

นี่ เวร ตัวจริงใช่มั๊ย

คนเราแน่จริงทำไมเปลี่ยนหลายชื่อจังหรือชื่อเก่ามันเน่าจนไม่มีใครสน

#53 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

ผลงานแค่นี้ ของรัฐบาลทักษิณ ก็มากมายหลายเท่า กว่า ผลงานของพรรคแมงสาปที่ทำมาเริ่มตั้งแต่ก่อตั้งพรรคม้างงงง :)

ขี้ทักษิณ ห๊อมหอม ผลงานเดี่ยวโดดเด่นนี้ ก็กินขาดพรรคแมงสาปแล้วเนอะ :lol: :lol: :P

ตดมาร์ค ห๊อมหอม ผลงานโครงการ ไข่ชั่งกิโล โครงการเดียว ก็กินขาดพรรค พท. แล้ว
สาวกแมงสาปช๊อบชอบโครงการนี้ :lol:

มางานนี้ ก็ขอนานๆ หน่อย อย่าพึ่งรีบไปทำอะไรให้โดนเค้าแบนละกันนะคร๊าบบ :P
มาร์คยังชั่งไข่ แต่แม้วสิ แม้แต่ไข่ยังไม่มีให้ช่าง :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#54 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมกะลังถามคุณว่าในส่วนลึกที่คุณชอบทักษิณ จากผลงาน จากความสามารถ จากใจ
ที่เป็นคำตอบของตัวคุณเอง ที่ไม่ใช่ก็อปมาจากคอมเมนท์คนอื่น จขกท ก็ถามคุณในประเด็นเดียวกันนะครับ :huh: :huh:
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#55 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ผมคงไม่สะดวกมานั่งเขียนอธิบายว่า ทักษิณ ทำโครงงการอะไรไว้บ้าง
มีตัวอย่างให้ cocy ก็ดี ไม่ต้องเขียน โครงการต่างๆในนั้น ก็ล้วนชื่นชอบอยู่แล้ว และ มันก็เป็นรูปธรรมด้วย :)

#56 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

มางานนี้ ก็ขอนานๆ หน่อย อย่าพึ่งรีบไปทำอะไรให้โดนเค้าแบนละกันนะคร๊าบบ :P
มาร์คยังชั่งไข่ แต่แม้วสิ แม้แต่ไข่ยังไม่มีให้ช่าง :lol:

มะเร็งไข่ ใช่ไหม ที่แป๊ะลิ้มปล่อยข่าวไว้ น้องเด็กอมมือ ยังเชื่ออยู่เนอะ สุดยอดของสาวกจริงๆ :P

#57 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

คุณ kaidum

# 2 ที่เขียนไว้ก็น่าจะเข้าใจ กับคำถาม ที่ จขกท.. ถามไว้

เวลามีแมงสาปเหลือง เข้ามาก่อกวนมากๆ ผมจะเป็นอย่างนี้ล่ะครับ B)

แผนผังอะไรเนี่ยมันไม่ใช่ผลงานนะครับ ใครๆก็เขียนอวยกันได้ ยกตัวอย่างอะไรมาซักหน่อยสิครับที่มันชัดเจนอะ ไม่ใช่นโยบายที่ทำขึ้นแล้วชิบหายนะครับ ผมหมายถึงทำแล้วดี แต่ถ้าคุณจะนับไอ้นโยบายเลวๆด้วยก็ลองยกมาให้ดูก็ได้

1) นโยบายหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า (30 บาทรักษาทุกโรค)
2) รถเมล์ฟรีเพื่อประชาชน
3) โครงการหนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์ (OTOP)
4) โครงการพักชำระหนี้เกษตรกรรายย่อย
5) โครงการธนาคารประชาชน
6) โครงการรถไฟฟ้าครอบคลุมทั่วกรุงเทพฯ
7) การชำระคืนเงินกู้ IMF ก่อนกำหนด
8) โครงการบ้านเอื้ออาทร
9) นโยบายการปราบปรามผู้มีอิทธิพล
10) นโยบายการปราบปรามหวยเถื่อน
11) นโยบายการแก้ไขปัญหายาเสพติด
12) ตั้งกระทรวง ICT
13) การปฏิรูประบบราชการ
14) หวยบนดิน
15) 1 อำเภอ 1 ทุน ศึกษาต่อระดับปริญญาตรีทั้งในและต่างประเทศ
16) ทุนการศึกษากว่า 500 โครงการของหวยบนดินเพื่อโอกาสทางการศึกษาเด็กด้อยโอกาส 800,000 คน
17) จัดตั้ง Tripartile Rubber Cooperation (TRC) ของภาครัฐ + Trading Consortia (TC)
ภาคเอกชน 3ประเทศ ไทย มาเลเซีย อินโดนีเซีย เพื่อแก้ปัญหาราคายาง
http://webboard.seri...2/page__st__100
:mellow: :mellow:

1 ผมว่มันมีผลเสียมากกว่าผลดีนะ ทำให้โรงพยาบาลแบบภาระหนี้ คุณคิดว่านี่เป็นนโยบายที่ดีเหรอครับ
2 อันนี้มันมีมาจากของมาร์คนะครับ
3 ลองไปดูสิครับ ว่ามีที่ไหนบ้างที่จัดได้ว่าประสบความสำเร็จจริงๆ นโยบายนี้ดีนะครับ แต่ไม่สามรถทำให้สำเร็จได้ตามเป้า หนึ่งผลิตภัณฑ์ที่ว่าเนี่ยมันไม่ได้มีตอนริเริ่มโครงการนะครับ มันก็มีมาก่อนที่จะมีโครงการ พอมีโครงการนี้ เค้าเลยเอาผลิตภัณฑ์ของเค้าเข้าโครงการ มันก็ยังมีการขายกันปกติ พอมีโครงการแล้วใช่ว่าจะดีขึ้นเลยนะครับ อันนี้ผมสังเกตจากจังหวัดของผมเองนะครับ
4 โครงการพักชำระหนี้ก็ถือว่าดีครับ แต่มันทำให้เกษตรกรเกิดความหย่อนยาน เพราะเหมือนโยนภาระออกไป แต่ไอ้พวกโครงการลักษณะนี้ผมก็เห็นว่ามันมีตั้งนานแล้วนะ ประเภทผ่อนผันหนี้อะไรแบบนี้อะ
5 บอกหน่อยครับโครงการนี้มันสำเร็จตรงไหนอธิบายให้กระจ่างที
6 โครงการรถไฟฟ้าเปิดเมือ 42 ครับ ทักษิณเป็นนายกปี44 แน่ใจว่าผลงานแม้ว เค้าเริ่มสร้างกันมาก่อนหน้าปี42นะครับ
7ถือว่าโง่ครับที่จ่ายทันทีเพราะหวังจะเอาหน้า ทำให้เสียเยอะ เงินที่คลังมีจากรัฐบาลสมัยที่แล้วถือว่าเยอะที่จะชำระได้ทันที ซึ่งรัฐบาลสมัยก่อนหน้าแม้วก็ชำระเป็นงวดๆแถมยังมีเก็บไว้เยอะ แต่ทักษิณมันจะเอาหน้าครับ เอาเงินจากคลังมาชำระ แทนที่จะเอาไปทำอย่างอื่น เรื่องนี้มันจะเอาประชานิยม ซึ่งก็หลอกควายได้ครับ
8 ดูจากโครงสร้างบ้านแล้วขนาดของบ้านเป็นผมผมไม่ไปอยู่หรอกครับ
9 ฆ่าตัดตอนไม่รู้ฆ่าผู้บริสุทธิ์ไปเท่าไร แล้วที่เกรือแซะว่าไงครับ แล้วทนายสมชายล่ะ
10 สมัยที่ทักษิณมีนโยบายนี้ ต่างจังหวัดเค้าก็ยังขายกันโครมๆนะครับ ถือว่าไม่สำเร็จ
11ไม่สำเร็จครับ สั้นๆ
12ไม่เห็นมันทำงานอะไรเลยครับ ตั้งมาทำไม โดนแฮ็คระบบอีก คนเก่งๆในนั้นมีแน่เหรอครับ ตั้งอะดีแต่ทำไมไม่หาคนเก่งๆมาทำงานครับ
13อันนี้ไม่สำเร็จอย่างแรงครับ นอกจากจะเปลี่ยนคำว่าข้าราชการเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ ทำให้เจ้าหน้าที่รัฐไม่ได้สวัสดิการด้วย จากที่ผมไปคุยกับเพื่อนๆมา ถูกผิดตรงไหนชี้แนะด้วย ข้าราชการต้องมารับใช้นักการเมืองอีก เพราะกลัวอิทธิพล
14 ไม่สำเร็จและไม่เห็นด้วยครับ เพราะคนก็ยังเล่นหวยใต้ดินอยุ่ดี
15 อันนี้มาจากสมัยไหนเหรอครับ ลองอ่านดู http://www.theactkk....ews.asp?TID=472
16 http://www.theactkk....ews.asp?TID=472 อันเดียวกันครับ
17 อันนี้ผมไม่ทราบว่าเราเสียเปรียบเค้ารึเปล่า ยกเครดิตให้ครับ 555

Edited by suratation, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14.

#58 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ผมบอกตรงๆที่เข้าท่า ก็มี 30 บาท รักษาทุกโรค กะ สินค้า OTOP นะแหละ แต่ว่าตัว OTOP มันประสบความสำเร็จไม่มากเท่าไร ส่วนอื่นเช่น ตั้งกระทรวง ICT เพื่อ?? ทุกวันนี้ก็ยังไม่เห็นอะไรเป็นชิ้นเป็นอันซักที เรื่องการปฏิรูปการศึกษาอีก ผมว่ายิ่งทำให้แย่ต่อเนื่องกว่าเดิม ไม่เชื่อก็ลองดูคนที่ประสบความสำเร็จกับคนที่ล้มเหลวหลังจากเรียนจบละกัน ส่วน FTA ไทยเสียเปรียบมากกว่าได้เปรียบ แต่ไม่แน่ใจว่าการได้เปรียบนั้นประชาชนหรือว่าคนบางกลุ่มได้ไม่รู้ อีกเรื่องที่ผมอยากแย้งสุดๆ คือเรื่องใช้หนี้ IMF นะแหละ โอเค ว่าการใช้หนี้เกิดในช่วงรัฐบาลทักษิณจริงๆ แต่เบื้องหลังบุคคลที่ช่วยก็คือโครงการผ้าป่าช่วยชาติของหลวงตาทำให้เกิดความมั่งคงทางด้านการคลังเนื่องจากมีการนำทองไปเก็บไว้ในคลังหลวงทำให้เงินบาทมีความมั่นคงขึ้น แต่ทักษิณไม่เคยเอ่ยถึงเลย

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#59 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

จขกท.. ก็ยึดความคิดคุณแล้วกัน แต่ผมยึดความคิดผม ว่าโครงการมันดี คนได้ประโยชน์ :)

คนดีชอบก่อ คนจานราย ชอบแต่ติ ไม่ชอบทำ ... อิอิ :P

Edited by ล่าวิญญาณ, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:18.

#60 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

otop ผมว่าไมไ่ด้ประสบความสำเร็จหรอกครับ otop ก็คือผลิตภัณฑ์ที่มีมาก่อนหน้านี้อยู่แล้ว ขายตามร้านของฝากบ้าง ร้านค้าในจังหวัดบ้าง ผมแค่อยากจะบอกว่าก่อนจะมีotopผมก็ซื้อใช้ซื้อกิน แล้วของพวกนี้เค้าก็ขายกันได้เรื่อยๆมาตั้งนานครับ อันนี้ตามความคิดผมนะครับ โครงการนี้ผมว่าดี แต่ปฏิบัติจริงกลับทำได้ยาก

#61 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

จขกท.. ก็ยึดความคิดคุณแล้วกัน แต่ผมยึดความคิดผม ว่าโครงการมันดี คนได้ประโยชน์ :)

5555+ คุณเถียงไม่ออกเหรอ โครงการ 1ทุน1อำเภอนี่ของประชาธิปัตย์นะ รถไฟฟ้าก็มีมาก่อน ที่เหลือโครงการเสียๆทั้งนั้น คนได้ประโยชน์สงสัยจะน้อยกว่าที่ชาติเสียหายนะครับ ผมถามคุณนะมีผลงานที่ทำแล้วชาติดีขึ้นมั้ย แต่ไม่เป็นไรครับ คุณรวมโครงการเสียๆมา ก็ดูเยอะดี เอาเป็นว่าความคิดใครความคิดมัน 555+

#62 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

สนุกดีอ่ะ เหมือนอ่าน นาร์เนีย เลย

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#63 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ยกมาทีละตัวอย่างสิ ผลเสียมากกว่าผลดี

#64 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ยกมาทีละตัวอย่างสิ ผลเสียมากกว่าผลดี

จะให้ยกอันไหนล่ะครับ ว่ามาเลย ผมก็อธิบายพอสังเขปแล้วนะว่าผลเสียเป็นไง ไหนคุณลองยกตัวอย่างผลดีมาสิครับ

#65 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ทักษิณมีดีที่มีผลงาน เป็นที่ประจักษ์แก่สายตา เป็นรูปธรรมสามารถจับต้องได้

ประชาชนส่วนใหญ่ก็ได้รับประโยชน์

เพราะว่า "ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน"

คำนี้คงเหมาะที่จะกล่าว ทักษิณ คุณคือ มืออาชีพจริงๆ.... ;)

อะไรล่ะ ผลงานของไอ่เหลี่ยมน่ะ ขอแบบระบุชื่อโครงการหรือผลงาน ที่มีหลักฐานอ้างอิงหน่อย
กรุได้ยินแต่ ทักขี้มีผลงาน ๆ เป็นมืออาชีพ แต่ไม่เคยเห็นเควี่ยแดงระบุได้ชัด ๆ ซักทีว่า ผลงานอะไร
แต่ถ้าเป็นเรื่อง "ขโมยผลงานคนอื่่น"น่ะ กรุเชื่อว่า ไอ่เหลี่ยมแม่มเพียบ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#66 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

คุณล่าวิญญาณไปไหนแล้วเนี่ย ผมรอตอบคุณอยู่นะ

#67 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ผมว่าเวลาคุณโพสท์มาเนี่ยคงไม่ได้สนใจอ่านที่คนอื่นมาโพสท์ตอบเท่าไรหรอก เป็นคนขี้เกียจอ่านหนังสือแล้วยังอยากจะเล่นเว็บบอร์ดเนาะ ประมาณว่าใครโพสท์มาปุ๊บ โพสท์โต้ทันทีโดยไม่ต้องอ่านที่เค้าโพสท์ เด็กเสื้อแดงนี่ไม่ไหวอะ 555+

#68 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

เพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันได้ดีมาก
จนเวียดนามอินเดียส่งออกข้าวได้มากกว่าเรา -_-

It's us against the world

#69 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

กระทู้นี้เค้าคงไม่มาแล้วครับ ไม่ใช่ดริฟท์คร่อมรางซะด้วยแดงตัวนี้ ดริฟท์ข้ามไปอีก2รางเลย 555+

#70 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

ผลงานเยอะดีนะ แต่หามีคุณภาพไม่ :wub: :wub: :wub: :wub:

#71 idecon

idecon

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:25

ยกตัวอย่างให้โครงการนึง
ความเป็นมา
มีมหาลัยแห่งนึง(เอกชน)แถวลาดกระบัง ทำวิจัยเกี่ยวกับความเหมาะสมในการใช้พลังงานแสงอาทิตย์ในเขตพื้นที่ห่างไกล+ขาดแคลนไฟฟ้า
โดยการศึกษาความพร้อมของพื้นที่และการถ่ายทอดเทคโนโลยี เพื่อให้ชุมชนสามารถดูแลรักษาอุปกรณ์ได้ด้วยตัวเอง (เพราะมันห่างไกลจนชุดซ่อมบำรุงเข้าถึงลำบาก)
พอรัถบานของพณทาน ทราบเรื่องเข้า เห็นช่องทางในการใช้งบมหาศาล จัดทำเป็นโครงการพัฒนาไฟฟ้าในเขตชนบททั่วประเทศ ใช้งบหลักหมื่นล้าน (รายละเอียดไปค้นเอาเองนะ)
ยัดเยียดส่งไปให้ชุมชนโดยไม่มีความพร้อม ผลคือ ....
ยังไม่พอ ตั้งโครงการผลิตเซลล์แสงอาทิตย์ ที่เขาใหญ่ ....... ใครผ่านแถวนั้นกรุณาดูให้หน่อยว่ายังอยู่รึเปล่า

#72 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:16

ต้องโครงการ ไข่ชั่งกิโล ถึงมีแต่ผลดี ไม่มีผลเสีย ประชาชนส่วนใหญ่ได้ประโยชน์มหาศาลลลล..... :lol: :lol: :lol:

#73 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

ทักษิณมีดีที่มีผลงาน เป็นที่ประจักษ์แก่สายตา เป็นรูปธรรมสามารถจับต้องได้

ประชาชนส่วนใหญ่ก็ได้รับประโยชน์

เพราะว่า "ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน"

คำนี้คงเหมาะที่จะกล่าว ทักษิณ คุณคือ มืออาชีพจริงๆ.... ;)

อะไรล่ะ ผลงานของไอ่เหลี่ยมน่ะ ขอแบบระบุชื่อโครงการหรือผลงาน ที่มีหลักฐานอ้างอิงหน่อย
กรุได้ยินแต่ ทักขี้มีผลงาน ๆ เป็นมืออาชีพ แต่ไม่เคยเห็นเควี่ยแดงระบุได้ชัด ๆ ซักทีว่า ผลงานอะไร
แต่ถ้าเป็นเรื่อง "ขโมยผลงานคนอื่่น"น่ะ กรุเชื่อว่า ไอ่เหลี่ยมแม่มเพียบ

1) นโยบายหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า (30 บาทรักษาทุกโรค)
3) โครงการหนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์ (OTOP)
4) โครงการพักชำระหนี้เกษตรกรรายย่อย
6) โครงการรถไฟฟ้าครอบคลุมทั่วกรุงเทพฯ
7) การชำระคืนเงินกู้ IMF ก่อนกำหนด
9) นโยบายการปราบปรามผู้มีอิทธิพล
10) นโยบายการปราบปรามหวยเถื่อน
11) นโยบายการแก้ไขปัญหายาเสพติด
15) 1 อำเภอ 1 ทุน ศึกษาต่อระดับปริญญาตรีทั้งในและต่างประเทศ
16) ทุนการศึกษากว่า 500 โครงการของหวยบนดินเพื่อโอกาสทางการศึกษาเด็กด้อยโอกาส 800,000 คน
17) จัดตั้ง Tripartile Rubber Cooperation (TRC) ของภาครัฐ + Trading Consortia (TC)
ภาคเอกชน 3ประเทศ ไทย มาเลเซีย อินโดนีเซีย เพื่อแก้ปัญหาราคายาง
http://webboard.seri...2/page__st__100

ฟาย มันอ่านหนังสือไม่ออก แต่อยากจะเข้ามาโชว์เพา.... :) :)

#74 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

ต้องโครงการ ไข่ชั่งกิโล ถึงมีแต่ผลดี ไม่มีผลเสีย ประชาชนส่วนใหญ่ได้ประโยชน์มหาศาลลลล..... :lol: :lol: :lol:

เรื่องชั่งไข่น่ะ ตอนขายส่งเขาก็ชั่งมา พ่อค้าเอามาแยกเอง รู้ไหมว่าไข่เบอร์ต่าง ๆ เขาแยกตามน้ำหนัก

มันก็แค่คนซื้อไม่ชอบมันก็ไม่เวิร์คแค่นั้นเอง ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#75 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

เรื่องชั่งไข่น่ะ ตอนขายส่งเขาก็ชั่งมา พ่อค้าเอามาแยกเอง รู้ไหมว่าไข่เบอร์ต่าง ๆ เขาแยกตามน้ำหนัก

มันก็แค่คนซื้อไม่ชอบมันก็ไม่เวิร์คแค่นั้นเอง ^_^

ผมว่าคนคิดโครงการนี้ หัวมันกลวงมากกว่า.... -_-

#76 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

ล่าวิญญาณน็อคบอสได้แล้ว.. Finale :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#77 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

ฟาย มันอ่านหนังสือไม่ออก แต่อยากจะเข้ามาโชว์เพา.... :) :)

มืงสิควาย เคยเปิดทู้เก่าอ่านดูมั่งมั้ยวะ ที่ยกมาข้างบน แม่มขโมยผลงานเค้ามาทั้งนั้น หลายอันล้มเหลว หลายอันผิดกฎหมาย เค้าเคยตั้งกระทู้ด่ามันมาหมดแล้ว ไอ่ควาย

Edited by Bourne, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:09.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#78 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ถามคืนบ้างนะ ทำไมพวกคุณถึง รักและศรัทธา สนธิ ลิ้มทองกุล อย่างไม่ลืมหูลืมตา
คนทั่วไปเขารู้มานานแล้ว แป๊ะลิ้ม เป็นคนลวงโลก หลอกสังคม ชอบอมเงินบริจาค
แต่ทำไม พวกคุณ ถึง รัก ถึงหลง อยู่ได้ และ ไม่ยอมเชื่อคนอื่นบ้างเลย... :(

นอกจากคุณแล้วก็มีคนเหล่านี้ที่เชื่อว่า สรท.ชื่นชมโกเต๊ก

1.นายเวร
2.กิ๊งก่าเปลี่ยนสี
3.มือดีจากพระนคร
4...........

ใครช่วยเติมหน่อยครับ ว่ามีใครบ้างที่ยังเชื่อว่า สรท.เป็นสาวกแป๊ะลิ้ม
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#79 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ ในมุมมองของเหลืออ๋อยย่อมติอยู่แล้ว ถึงมันจะเป็นโครงการดี มีประโยชน์ ผมไม่เห็นเหลืองคนไหนจะชมผลงานทักษิณPosted Image

#80 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ ในมุมมองของเหลืออ๋อยย่อมติอยู่แล้ว ถึงมันจะเป็นโครงการดี มีประโยชน์ ผมไม่เห็นเหลืองคนไหนจะชมผลงานทักษิณPosted Image

แหมตอนแรกก็นึกว่าจะเก่ง ตอนหลังก็ยั่วยุตามสไตล์ ก็ได้แค่นี้อะนะแดงน้อย 5555+

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:53.

#81 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

แหมตอนแรกก็นึกว่าจะเก่ง ตอนหลังก็ยั่วยุตามสไตล์ ก็ได้แค่นี้อะนะแดงน้อย 5555+

ผมไม่เก่งเท่าไรหรอก แต่สติปัญญา องค์ความรู้ ก็มีพอตัว ไม่งั้นจะไล่ต้อน กุดหัวเหลืองอ๋อย ล้มตายไปหลายรายได้ไงPosted Image

#82 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

คุณต้อนคุณphat21เหรอ เค้าไม่ได้มาเล่นนะ เท่าที่ดูคผมเห็นคุณดีแต่ก๊อปเค้ามานะ ไหนอะองค์ความรู้ของคุณ แดงแบบนี้จะโดนราชดำเนินว่าเป็นแดงเทียมนะครับ อ่านโพสท์ของคนอื่นคุณยังไม่อ่านเลย นี่เหรอสติปัญญาอะ 5555+

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:01.

#83 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ล่าวิญญาณ มาเก็บ Level อีกละ 5555555

copy แล้ว post ดูสวยหรู

แต่พิมพ์เอง ใช้สมองพิมพ์เองได้ไม่เกิน 3 บรรทัด 55555

ถ้าจะถามเหลือง สาวกแป๊ะลิ้ม แนะนำตั้งกระทู้ถาม Phat21 ดีกว่า อยากดูศึกนี้นักแล
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#84 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ล่าวิญญาณ มาเก็บ Level อีกละ 5555555

copy แล้ว post ดูสวยหรู

แต่พิมพ์เอง ใช้สมองพิมพ์เองได้ไม่เกิน 3 บรรทัด 55555

ถ้าจะถามเหลือง สาวกแป๊ะลิ้ม แนะนำตั้งกระทู้ถาม Phat21 ดีกว่า อยากดูศึกนี้นักแล

คือคนมันจะแถอะครับ ไปไม่เป็นก็แถ ไม่เห็นว่าเด็กแดงจะมาโชว์องค์ความรู้อะไรเลย ก๊อปมาอย่างเดียว เหตุผลหามีไม่ ไม่เห็นจะอธิบายข้อดีอะไรมาแย้งเลย ก็ตามสเต็ปแดงอะครับ ใครไม่เห็นด้วยก็เหมาว่าเป็นเหลือง สลิ่ม ประชาธิปัตย์กันหมด คนทั่วไปที่ไม่เห็นด้วยก็มีเยอะแยะ ที่เกลียดแม้ว ตรรกะเสื้อแดงที่เหมือนๆกันหมด

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:10.

#85 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

ถ้าเอาอคติออกไปก่อน ไม่ว่าคุณแม้ว ส่วนตัวจะอย่างไร สิ่งหนึ่งที่ เป็น ประโยชน์ที่คุณแม้วทำไว้... คือ

30 บาทรักษาทุกโรค จนถึงระบบ ประกันสุขภาพ(บัตรทอง)..

จริงอยู่ คุณแม้วไม้ได้คิดเอง แต่ Steve Jobs ก็ไม่ได้คิด iPhone, iPod iPad เอง เช่นกัน....
แต่ คุณแม้ว เป็นคนทำให้ความคิด ของ หมอสงวน ให้เป็นจริงได้...
ในขณะที่ รัฐบาลที่ผ่านมาไม่ว่า พรรคไหน... ใช้สายตาอันกว้างไกลในกะลา คิดว่า เป็นไปไม่ได้...

พรรคแมลงสาบ เอง โดยเจ้าสำหนัก ที่มีวิสัยกว้างไกลจาก อีตัน ก็ ยัง ด่าสาดเสียเทเสีย ถึงกับยื่นอภิปรายไม่ไม้วางใจ
โครงการ....

จริงอยู่ โครงการไม่ได้ดี เลิศไม่มีปัญหา แต่ ก็โดนปรับโดนแก้ มาเรื่อยๆ แล้วยังไงครับ มาถึงวันนี้ ...

ถ้าไม่ดีจริง ..... ตอน หนู๋มาก เป็นนายก ไม่ยกเลิกละครับ....
ถ้าพรรคไหน คิดว่าแน่ คิดว่าไม่ดี ลอง หาเสียงว่าจะเอา โครงการนี้ออกซิครับ.... ถ้าชนะเลือกตั้ง มา กระทืบผมได้เลย....

ถ้าท่านมีผู้สูงวัยในบ้าน (ซึ่งท่านเองก็จะต้องเป็นผู้สูงวัยสักวัน).... ท่านจะเข้าใจว่า ... โครงการนี้มันดีอย่างไร...
ถ้าท่านไม่ใ่ช่ลูกคุณหนู ไม่ได้มีพ่อเป็นหมอ เมื่อเกิดเจ็บป่วย.... ท่านจะเข้าใจว่า ... โครงการนี้มันดีอย่างไร...

อย่าแปลกใจครับ ที่ ทำไมคนยังเลือก พรรค แม้ว แม้ว่า ส่วนตัวเค้าจะเป็นอย่างไร....
ผมเชื่อว่า คนไทย เป็นคน กตัญญูโดยพื้นฐาน....
คนไทยเค้ารู้ครับว่า ใครสร้างประโยชน์ให้กับเค้ามากว่ากัน...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#86 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ถ้าเอาอคติออกไปก่อน ไม่ว่าคุณแม้ว ส่วนตัวจะอย่างไร สิ่งหนึ่งที่ เป็น ประโยชน์ที่คุณแม้วทำไว้... คือ

30 บาทรักษาทุกโรค จนถึงระบบ ประกันสุขภาพ(บัตรทอง)..

จริงอยู่ คุณแม้วไม้ได้คิดเอง แต่ Steve Jobs ก็ไม่ได้คิด iPhone, iPod iPad เอง เช่นกัน....
แต่ คุณแม้ว เป็นคนทำให้ความคิด ของ หมอสงวน ให้เป็นจริงได้...
ในขณะที่ รัฐบาลที่ผ่านมาไม่ว่า พรรคไหน... ใช้สายตาอันกว้างไกลในกะลา คิดว่า เป็นไปไม่ได้...

พรรคแมลงสาบ เอง โดยเจ้าสำหนัก ที่มีวิสัยกว้างไกลจาก อีตัน ก็ ยัง ด่าสาดเสียเทเสีย ถึงกับยื่นอภิปรายไม่ไม้วางใจ
โครงการ....

จริงอยู่ โครงการไม่ได้ดี เลิศไม่มีปัญหา แต่ ก็โดนปรับโดนแก้ มาเรื่อยๆ แล้วยังไงครับ มาถึงวันนี้ ...

ถ้าไม่ดีจริง ..... ตอน หนู๋มาก เป็นนายก ไม่ยกเลิกละครับ....
ถ้าพรรคไหน คิดว่าแน่ คิดว่าไม่ดี ลอง หาเสียงว่าจะเอา โครงการนี้ออกซิครับ.... ถ้าชนะเลือกตั้ง มา กระทืบผมได้เลย....

ถ้าท่านมีผู้สูงวัยในบ้าน (ซึ่งท่านเองก็จะต้องเป็นผู้สูงวัยสักวัน).... ท่านจะเข้าใจว่า ... โครงการนี้มันดีอย่างไร...
ถ้าท่านไม่ใ่ช่ลูกคุณหนู ไม่ได้มีพ่อเป็นหมอ เมื่อเกิดเจ็บป่วย.... ท่านจะเข้าใจว่า ... โครงการนี้มันดีอย่างไร...

อย่าแปลกใจครับ ที่ ทำไมคนยังเลือก พรรค แม้ว แม้ว่า ส่วนตัวเค้าจะเป็นอย่างไร....
ผมเชื่อว่า คนไทย เป็นคน กตัญญูโดยพื้นฐาน....
คนไทยเค้ารู้ครับว่า ใครสร้างประโยชน์ให้กับเค้ามากว่ากัน...

ถ้าคุณอ่านครบทุกโพสท์คุณคงไม่กล้าเอาเรื่อง30บาทมาโพสท์แน่นอน คุณก็เป็นอีกคนที่อ่านไม่ครบทุกโพสท์นะครับ 555+

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:41.

#87 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

ผลงานที่ประจักแก่สายตา ...

คดีที่อยู่ในชั้นศาล 7 คดี

คดีหลีกเลี่ยงการเสียภาษีจากการซื้อขายหุ้น บริษัท ชินวัตรคอมพิวเตอร์ แอนด์ คอมมิวนิเคชั่น จำกัด ( มหาชน ) โดยศาลอาญา พิพากษาให้จำคุกคุณหญิงพจมาน ชินวัตร ภริยา พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีและนายบรรณพจน์ ดามาพงศ์ พี่ชายบุญธรรมคุณหญิงพจมาน คนละ 3 ปีและจำคุกนางกาญจนาภา หงษ์เหิน เลขานุการส่วนตัวของคุณหญิงพจมาน เป็นเวลา 2 ปี

คดีทุจริตที่ดินรัชดาภิเษก ซึ่งอัยการสูงสุด ยื่นฟ้อง พ.ต.ท.ทักษิณ และคุณหญิงพจมาน ร่วมกันเป็นจำเลย โดย พ.ต.ท. ทักษิณ ถูกยื่นฟ้องว่ากระทำผิด พ.ร.บ.ปปช. พ.ศ. 2542 และข้อหาปฏิบัติหน้าที่มิชอบตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 157 ส่วนคุณหญิงพจมาน มีความผิดฐานเป็นผู้สนับสนุนการกระทำความผิด กรณีคุณหญิงพจมาน ซื้อที่ดินย่านถนนรัชดาภิเษกจากกองทุนเพื่อการฟื้นฟูและพัฒนาระบบสถาบันการเงิน จำนวน 33 ไร่ มูลค่า 772 ล้านบาท ซึ่งเป็นการซื้อขายที่ดินที่ต่ำกว่าราคาประเมิน และคดีนี้อยู่ระหว่างการสืบพยานของศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง

คดีทุจริตโครงการออกสลากพิเศษแบบเลขท้าย 3 ตัว และ 2 ตัว หรือคดีหวยบนดิน ซึ่ง คตส. ได้ยื่นฟ้อง พ.ต.ท.ทักษิณ, คณะรัฐมนตรี "รัฐบาลทักษิณ" และผู้บริหารสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล รวม 47 คนเป็นจำเลย และคดีนี้ศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ได้มีคำสั่งรับฟ้องไว้พิจารณาแล้ว เมื่อวันที่ 28 กค.2551

คดีเอ็กซิมแบงก์ ปล่อยเงินกู้ให้กับรัฐบาลพม่า 4,000 ล้านบาท เพื่อดำเนินโครงการจัดซื้ออุปกรณ์กิจการโทรคมนาคมจาก บริษัทในเครือ ชินคอร์ ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นธุรกิจของครอบครัว ซึ่ง คตส. เป็นโจทก์ ยื่นฟ้อง พ.ต.ท.ทักษิณ เป็นจำเลย ในความผิดฐาน เป็นเจ้าพนักงานมีหน้าที่จัดการดูแลกิจการเข้าไปมีส่วนได้ส่วนเสียเพื่อประโยชน์สำหรับตนเองหรือผู้อื่น และเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 152 และมาตรา 157
ซึ่งคดีนี้ศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ได้มีคำสั่งรับฟ้องคดีไว้พิจารณาแล้ว

คดีทุจริตออกกฎหมายแก้ไขค่าสัมปทานโทรศัพท์มือถือ - ดาวเทียม เป็นภาษีสรรพสามิต เอื้อประโยชน์ธุรกิจบริษัทชินคอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ทำให้รัฐเสียหาย 6.6 หมื่นล้านบาท
คดีนี้อัยการสูงสุด เป็นโจทก์ ยื่นฟ้อง พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เป็นจำเลย ในความผิดฐานเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ เป็นหุ้นส่วนหรือผู้ถือหุ้นในห้างหุ้นส่วนหรือบริษัทที่รับสัมปทาน หรือเข้าเป็นคู่ส่าว , เป็นเจ้าพนักงานมีหน้าที่จัดการหรือดูแลกิจการใดเข้าไปมีส่วนได้ส่วนเสีย เพื่อประโยชน์สำหรับตนเองหรือผู้อื่น เป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยทุจริต ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 91,152,157 และ พ.ร.บ.ว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ.2542 มาตรา 4 ,100 ,122 ซึ่งศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองได้นัดฟังคำสั่งว่าจะรับฟ้องคดีไว้พิจารณาหรือไม่ วันที่ 3 กันยายน 2551

คดีทุจริตจัดซื้อกล้ายางพารา 90 ล้านต้น คดีนี้ยื่นฟ้องนายเนวิน ชิดชอบ รมช.เกษตรฯ กับพวกรวม 44 คน เป็นจำเลย ในความผิดฐาน เป็นเจ้าพนักงาน และผู้สนับสนุนเจ้าพนักงาน ร่วมกันปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบหรือโดยทุจริต ตามประมวลกฎหมายอาญา ม.157 ซึ่งศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง นัดฟังคำสั่งว่าจะรับฟ้องหรือไม่ วันที่ 6 ส.ค. นี้ (2551)

คดีเจ้าหน้าที่กรมสรรพากร ซึ่งมีนายศิโรตม์ สวัสดิ์พาณิชย์ อดีตอธิบดีกรมสรรพากรกับเจ้าหน้าที่กรมสรรพากรอีก 4 คน เป็นจำเลย ฐานละเว้นการเก็บภาษีการโอนหุ้นชินคอร์ปฯ ซึ่งอัยการได้ยื่นฟ้องต่อศาลอาญา และอยู่ระหว่างการสืบพยานของศาลอาญา

คดีอยู่ระหว่างตั้งคณะทำงานร่วมระหว่างอัยการกับ ปปช. 3 คดี

คดีทุจริต CTX 9000 ซึ่งคดีนี้เกี่ยวกับการจัดซื้อจัดจ้างปรับเปลี่ยนสายพานลำเลียงกระเป๋าสัมภาระผู้โดยสารและเครื่องตรวจสอบวัตถุระเบิด ซีทีเอ็กซ์ 9000 ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ โดยคดีนี้ คตส. ได้ชี้มูลความผิด พ.ต.ท. ทักษิณ กับพวก ในข้อหาเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 157

คดีธนาคารกรุงไทย อนุมัติเงินกู้ให้กับบริษัทในเครือกฤษดามหานคร ซึ่งเป็นการอนุมัติสินเชื่อให้กับบริษัทที่เป็นหนี้ที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้ หรือ NPL โดยคดีนี้ คตส. ได้ชี้มูลความผิด พ.ต.ท. ทักษิณ กับพวก รวมทั้ง คตส.ได้ชี้มูลความผิดนายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายกับพวกในข้อหารับของโจร โดยแยกออกมาเป็นอีกสำนวนคดีหนึ่งเนื่องจากเป็นบุคคลธรรมดา

คดีทุจริตโครงการระบบจ่ายไฟฟ้าและเครือข่ายท่อร้อยสายท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ซึ่งมีนายสุริยะ จึงรุ่งเรืองกิจ อดีต รมว.คมนาคมกับพวกเป็นจำเลย

คดีอยู่ระหว่างการพิจารณาของอัยการ 2 คดี

คดีปกปิดข้อมูลโครงสร้างผู้ถือหุ้นเอสซี แอสเซทฯ คดีนี้มีผู้ต้องหา คือ บริษัท เอสซี แอสเซท คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) พ.ต.ท. ทักษิณ, คุณหญิงพจมาน และนางบุษบา ดามาพงศ์ คดีนี้กรมสอบสวนคดีพิเศษ(DSI) ได้ดำเนินคดีในข้อหาฐานแสดงข้อความอัป็นเท็จหรือปกปิดความจริงเกี่ยวกับโครงสร้างผู้ถือหุ้นบริษัทเอสซีฯ ต่อตลาดหลักทรัพย์ และสรุปสำนวนส่งให้กับอัยการพิจารณาสั่งฟ้อง ต่อมาอัยการได้สั่งให้ดีเอสไอ ทำการสอบสวนเพิ่มเติม และนัดฟังคำสั่งว่าจะฟ้องหรือไม่ในวันที่ 16 กันยายนนี้

คดี พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร ร่ำรวยผิดปกติเอื้อประโยชน์ต่อธุรกิจของตนเองและพวกพ้อง ซึ่งเป็นคดีแพ่ง และคดีนี้ที่ผ่านมาได้มีการตั้งคณะทำงานร่วมระหว่างอัยการและ ปปช. และมีข้อสรุปออกมาว่าให้อัยการยื่นฟ้องต่อศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง เพื่อให้ศาลมีคำสั่งยึดทรัพย์สินกว่า 69,000 ล้านบาท ตกเป็นของแผ่นดิน

ขอบคุณที่มาของข่าว : สำนักข่าวเนชั่น
http://www.oknation.net/blog/radio/2008/07/31/entry-2

คดีคงค้างของ 'ทักษิณ'

วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2555 เวลา 10:53 น.

พรรคประชาธิปัตย์ ได้ย้ำประเด็นเกี่ยวกับการกลับไทยของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ ในทำนองว่า จะต้องมีเงื่อนไขให้นิรโทษกรรมคดีต่าง ๆ ของ พ.ต.ท.ทักษิณที่ยังคงค้างอยู่อย่างแน่นอน โดยคดีของ พ.ต.ท.ทักษิณ ที่ยังคงค้าง อาทิ

1. คดีทุจริตโครงการออกสลากพิเศษแบบเลขท้าย 3 ตัว และ 2 ตัว หรือคดีหวยบนดิน ซึ่งคดีนี้คณะกรรมการตรวจสอบการกระทำที่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อรัฐ (คตส.) ยื่นฟ้อง พ.ต.ท.ทักษิณและ ครม. และบางคนที่เกี่ยวข้องศาลตัดสินแล้ว

2. คดีธนาคารเพื่อการส่งออกและนำเข้าแห่งประเทศไทย (เอ็กซิมแบงก์) ปล่อยเงินกู้ให้กับรัฐบาลพม่าจำนวน 4,000 ล้านบาท เพื่อให้ดำเนินโครงการจัดซื้ออุปกรณ์กิจการโทรคมนาคมจากบริษัทในเครือชินคอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)

3. คดีทุจริตออกกฎหมายแก้ไขค่าสัมปทานโทรศัพท์มือถือ-ดาวเทียม เป็นภาษีสรรพสามิต เอื้อประโยชน์ธุรกิจบริษัทชินคอร์ป ทำให้รัฐเสียหาย 6.6 หมื่นล้านบาท อัยการสูงสุดเป็นโจทก์ยื่นฟ้อง พ.ต.ท.ทักษิณ ในฐานะเป็นเจ้าพนักงาน เข้าไปมีส่วนได้ส่วนเสียเพื่อผลประโยชน์ตนเองและผู้อื่น

4. คดีทุจริตจัดซื้อจัดจ้างปรับเปลี่ยนสายพานลำเลียงกระเป๋าสัมภาระผู้โดยสารและเครื่องตรวจสอบวัตถุระเบิด (ซีทีเอ็กซ์ 9000) ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ คดีนี้ คตส. ได้ชี้มูลความผิด พ.ต.ท.ทักษิณกับพวก ในข้อหาเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 157 และ

5. คดีธนาคารกรุงไทย อนุมัติเงินกู้ให้กับเครือกฤษดามหานคร ซึ่งเป็นการอนุมัติสินเชื่อให้กับบริษัทที่เป็นหนี้ที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้ โดยคดีนี้ คตส.ได้ชี้มูลความผิด พ.ต.ท.ทักษิณ กับพวก แต่คดีต่าง ๆ เหล่านี้เดินหน้าไม่ได้เนื่องจาก พ.ต.ท.ทักษิณ อยู่ต่างประเทศ.

คดีความ

คดีขายหุ้นกลุ่มบริษัท ชิน คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)
ดูบทความหลักที่ กรณีตระกูลชินวัตรและดามาพงศ์ขายหุ้นกลุ่มบริษัทชินคอร์ป

วันที่ 23 มกราคม พ.ศ. 2549 ระหว่างการดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีสมัยที่สอง ของพันตำรวจโท ทักษิณ ครอบครัวชินวัตรและดามาพงศ์ ขายหุ้นของ บมจ.ชินคอร์ปอเรชั่น ที่ครอบครองอยู่ทั้งหมด ให้แก่บริษัท เทมาเส็ก โฮลดิ้งส์ จำกัด (พีทีอี) ซึ่งพันตำรวจโท ทักษิณชี้แจงว่า เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อน แต่กลับมีบุคคลบางกลุ่มวิพากษ์วิจารณ์อย่างรุนแรง เนื่องจากเห็นว่าการแก้ไขกฎหมายที่ว่าด้วยการขายหุ้นในช่วงไม่กี่วันก่อนหน้านั้น เป็นการเอื้อประโยชน์ให้กับกรณีดังกล่าว รวมทั้งการไม่ต้องเสียภาษีรายได้จากผลกำไรในการขายหุ้น ซึ่งเป็นเรื่องปกติที่ใช้กับทุกคนอย่างเสมอภาคกัน เหตุการณ์ครั้งนี้ เป็นจุดสำคัญที่ทำให้กระแสการขับพันตำรวจโท ทักษิณออกจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี ซึ่งนำโดยพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ขยายตัวออกไปในวงกว้าง

คดีที่ดินย่านถนนรัชดาภิเษก

เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2551 พันตำรวจโท ทักษิณ และคุณหญิงพจมาน ชินวัตร ภริยา ตัดสินใจไม่ไปรายงานตัวต่อศาลคดีการเมือง ในคดีที่ดินย่านถนนรัชดาภิเษก โดยทั้งสองเดินทางไปยังกรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ที่มีบุตรธิดาทั้งสามรออยู่แล้ว โดยก่อนหน้านั้น ทั้งสองขออนุญาตออกนอกประเทศต่อศาลคดีการเมือง เพื่อไปร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกฤดูร้อน 2008 ที่กรุงปักกิ่ง ตามคำเชิญของรัฐบาลแห่งสาธารณรัฐประชาชนจีน แต่ทั้งสองกลับเดินทางต่อไปยังประเทศอังกฤษ เพื่อขอลี้ภัยทางการเมือง โดยไม่เดินทางกลับมารายงานตัวต่อศาลคดีการเมือง[73][74]
ด้วยเหตุนี้ ศาลฎีกาแผนกคดีอาญาผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองจึงออกหมายจับ พันตำรวจโท ทักษิณ และคุณหญิงพจมาน ในความผิดฐานประพฤติมิชอบ ในการซื้อขายที่ดินย่านรัชดาภิเษก มูลค่า 772 ล้านบาท และตั้งสินบนนำจับทันที[73] [75][76][77] โดยคดีของ พันตำรวจโท ทักษิณ มีอายุความ 15 ปี ถึงวันที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2566 ส่วนคดีของคุณหญิงพจมาน มีอายุความ 10 ปี ถึงวันที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2561[76]
คดียึดทรัพย์ให้ตกเป็นของแผ่นดิน

ในวันที่ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2553 เวลา 13.30 น. องค์คณะผู้พิพากษาศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง เริ่มอ่านคำพิพากษาในคดีที่อัยการสูงสุด ยื่นคำร้องขอให้ทรัพย์สินที่ร่ำรวยผิดปกติ และได้มาเนื่องจากการกระทำที่เป็นการขัดกัน ระหว่างประโยชน์ส่วนบุคคลและประโยชน์ส่วนรวม ของพันตำรวจโท ทักษิณ ขณะดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี ตกเป็นของแผ่นดิน โดยศาลมีคำวินิจฉัยว่า พันตำรวจโท ทักษิณเป็นเจ้าของหุ้น บมจ.ชินคอร์ปอเรชั่น ที่แท้จริง และใช้อำนาจหน้าที่ระหว่างดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เอื้อประโยชน์ให้แก่ บมจ.ชินคอร์ปอเรชั่น, บริษัท แอดวานซ์อินโฟเซอร์วิส จำกัด (มหาชน) (เอไอเอส) และบริษัท ชินแซทเทลไลท์ จำกัด (มหาชน) โดยตรง อันมีผลทำให้มูลค่าหุ้นของ บมจ.ชินคอร์ปอเรชั่น สูงขึ้น รวมทั้งได้เงินปันผลจำนวนดังกล่าว จึงมีคำพิพากษาให้ยึดเฉพาะเงินค่าขายหุ้น ส่วนที่เพิ่มขึ้นหลังจากดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี และเงินปันผล จำนวนทั้งสิ้น 46,373,687,454.64 บาท ให้ตกเป็นของแผ่นดิน ซึ่งพันตำรวจโท ทักษิณ ไม่ยอมรับผลการตัดสินดังกล่าว และอาจยื่นเรื่องเพื่ออุทธรณ์ต่อศาลยุติธรรมระหว่างประเทศต่อไป แต่ในวันที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2554 ในขณะที่มีการนับคะแนนของการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เวลาประมาณ 17:00 นาฬิกา พันตำรวจโท ทักษิณ ให้สัมภาษณ์สดทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ว่าไม่ต้องการได้เงินจำนวน 46,373,687,454.64 บาทคืนแต่อย่างใด เพียงแต่ขอให้มีการพิจารณาคดีต่างๆ ที่มีก่อนการรัฐประหารใหม่ให้ถูกต้องเท่านั้น

แถม .....

การวิจารณ์จากสื่อต่างประเทศ

นิตยสาร Foreign Policy ในเครือวอชิงตันโพสต์ จัดอันดับให้พันตำรวจโท ทักษิณ เป็นหนึ่งในห้าอดีตผู้นำของโลก ที่ไม่ปฏิบัติเป็นตัวอย่างที่ดี หลังจากพ้นตำแหน่ง (อีกสี่อันดับ เป็นผู้นำของเยอรมนี สเปน ไนจีเรีย และฟิลิปปินส์) โดยอ้างถึงการเคลื่อนไหวทางการเมือง หลังถูกรัฐประหารด้วยข้อกล่าวหาทุจริต และละเมิดสิทธิมนุษยชน[4] ส่วนนิตยสารฟอบส์ จัดอันดับให้พันตำรวจโท ทักษิณ เป็นหนึ่งในบุคคลร่ำรวยที่สุดในโลก ที่ใช้ชีวิตในคุกหรืออยู่ระหว่างหลบหนีคดี โดยที่พันตำรวจโท ทักษิณ ถูกตั้งข้อหาก่อการร้าย ระหว่างการชุมนุมของกลุ่มคนเสื้อแดง แต่พันตำรวจโท ทักษิณปฏิเสธข้อกล่าวหานี้[3]

ที่คุณกล่าวมานี่มันความเลวระยำทั้งนั้น
กระทู้เขาถามหาความดีนะครับ

#88 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

โครงการ....

ถ้าคุณอ่านครบทุกกระทู้คุณคงไม่กล้าเอาเรื่อง30บาทมาโพสท์แน่นอน คุณก็เป็นอีกคนที่อ่านไม่ครบทุกโพสท์นะครับ 555+

จริงครับผมไม่ได้อ่านครบทุกกระทู้จริงครับ เพราะ บางท่านตั้งกระทู้ไรสาระ เห็นชื่อก็ไม่เข้าแล้ว
แต่ ผมอ่านทุกความเห็นในกระทู้ ที่ผมเข้าไปอ่าน...และที่จะ เสนอความคิดเห็นเข้าไป...
เมื่อ คุณทัก ผมก็กลับไปอ่านใหม่ .... อ่านจบ.... ก็ไม่เห็นมีอะไรที่ทำให้ผมเปลี่ยนใจ...

คือผมใช้หลักคิดง่ายๆว่า
ถ้า โครงการ มันห่วยจัดนัก....แบบที่เคยอภิปรายเค้าไว้
คุณม้าก ไม่ ยกเลิกซะละครับ....

โชคดีนะครับ ที่ ม้าก เป็น นายกมาแล้ว.... ไม่งั้น คงโดนแถว่า... เพราะไม่มีอำนาจ.... :D

Edited by hentai, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:34.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#89 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

โครงการดีๆมีมากมาย แต่มาโกงในโครงการสุดท้าย
ก็ไม่แปลกที่คนเค้าจะ สงสัยในโครงการอื่นๆ

ยอมรับบ้างเถอะครับ โกงกันหมดแระ
แล้ว กรูก็ขอ แช่งมัน และครอบครัว ณ ที่ีี่นี้
คุณไม่โกงไม่ทำ ก็ไม่ต้องใส่ใจ

#90 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

โครงการ....

ถ้าคุณอ่านครบทุกกระทู้คุณคงไม่กล้าเอาเรื่อง30บาทมาโพสท์แน่นอน คุณก็เป็นอีกคนที่อ่านไม่ครบทุกโพสท์นะครับ 555+

จริงครับผมไม่ได้อ่านครบทุกกระทู้จริงครับ เพราะ บางท่านตั้งกระทู้ไรสาระ เห็นชื่อก็ไม่เข้าแล้ว
แต่ ผมอ่านทุกความเห็นในกระทู้ ที่ผมเข้าไปอ่าน...และที่จะ เสนอความคิดเห็นเข้าไป...
เมื่อ คุณทัก ผมก็กลับไปอ่านใหม่ .... อ่านจบ.... ก็ไม่เห็นมีอะไรที่ทำให้ผมเปลี่ยนใจ...

ถ้า โครงการ มันห่วยจัดนัก....แบบที่เคยอภิปรายเค้าไว้
คุณม้าก ไม่ ยกเลิกซะละครับ....

โชคดีนะครับ ที่ ม้าก เป็น นายกมาแล้ว.... ไม่งั้น คงโดนแถว่า... เพราะไม่มีอำนาจ.... :D

55เผอิญคุณข้ามกระทู้ที่มีสาระไปนะครับ แต่ดันไปอ่านกระทู้ที่ตอบแบบไม่มีสาระของคุณล่าวิญญาณ อ่ออ อีกอย่างผมว่าคุณก็ไม่ได้อ่านทุกความเห็นในกระทู้นี้เช่นกัน ไม่งั้นคงไม่กล้าโพสท์เรื่อง30บาทแน่ เพราะคำตอบมันมีในนี้แล้ว คุณคงเป็นประเภทเดียวกันกับล่าวิญญาณมั้งคิดว่าเรื่องไร้สาระมันมีสาระ ก็อย่างว่าน่ะครับ ความคิดแบบคุณก็ยังมองแบบคุณ คุณคิดได้แค่นี้คงไม่มีใครว่าหรอกครับ เพราะดูจากการตอบทุกคนก็พอเดาสติปัญญาคุณได้

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:40.

#91 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

กำลังจะไคลแม็กซ์เลย คุณเฮนไต ตอบมาอีกนิดสิครับ เดี๋ยวคุณไ้ด้ดราม่าแน่ 555+

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:57.

#92 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

เชิญร่วมพิธีบูชามายด์แมพที่วัดจานบิน วันศุกร์ที่ 13 เพื่ออุทิศส่วนบุญส่วนกุศล
รับขรี้ทักษิณเป็นของหวานหลังพิธี :D

It's us against the world

#93 vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

โครงการ....

สมัยอภิสิทธิ์ ไม่ต้องเสีย 30 บาทแล้วนิ บัตรปชช อย่างเดียวก็ใช้ได้แล้ว

อ้อ เบี้ยผู้สูงอายุนี่ใครทำอ่ะ โฉนดชุมชนด้วย

ตอบหน่อยๆๆๆ

Edited by vitocorleone, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:04.

จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#94 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

โครงการ....

สมัยอภิสิทธิ์ ไม่ต้องเสีย 30 บาทแล้วนิ บัตรปชช อย่างเดียวก็ใช้ได้แล้ว

อ้อ เบี้ยผู้สูงอายุนี่ใครทำอ่ะ โฉนดชุมชนด้วย

ตอบหน่อยๆๆๆ

ไปมาคุณเฮ็นไตนี่ก็โง่มากเลยนะครับเนี่ย ปล่อยไก่เต็มๆ 555+

#95 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

อนิจจังวัฎสังขารแดง วนเวียนว่าย อยู่เช่นนี้ ตราบทักษิณตาย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#96 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

โครงการ....

ตอบหน่อยๆๆๆ

ไปมาคุณเฮ็นไตนี่ก็โง่มากเลยนะครับเนี่ย ปล่อยไก่เต็มๆ 555+

ไม่ว่า iPad 7 หรือ iPhone 20s จะ ดีกว่า iPad หรือ iPhone มากแค่ไหนก็ตาม.... เครดิตมันอยู่ที่ผู้ที่ทำให้มันเกิดขึ้นมาได้ ที่ต้องฝ่าฟันพวกไร้จินตนาการ อยู่แต่ในกรอบ
ครับ.... มันอยู่ที่วิสัยทัศน์ .... เข้าใจหรือปล่าวครับ... ผมเข้าใจครับว่ามันยาก....

การที่ ม้ากเอามาปรับปรุง และไม่ยกเลิก ทั้งๆที่ เคยด่าเค้าไว้.... แสดงว่าอะไรครับ....

การที่ท่านเอาเรื่อง 30 บาท หรือ ฟรีมาอ้าง ยิ่งแสดงถึงความไม่เข้าใจปรัชญาของระบบนี้... ว่ามันไม่เกี่ยวเลยว่าจะเก็บเท่าไร...30 บาท 10 บาท หรือ ไม่เก็บ
มันเป็นแค่ กระพี้.... ไม่ใช่แก่น... โถๆๆ คิดได้แต่ เก็บ 30 ม้ากไม่เก็บเจ๊งกว่า..... ชาบูๆ

ผมคาดว่า สนทนากับท่านไปคงไม่เกิดประโยชน์...

จงเพลิดเพลินอยู่กับ มายาคติ ที่เกิดจาก การสะกดจิตตัวเองว่า แม้วทำอะไรก็ไม่ดีต่อไปนะครับ....

สุดท้าย อย่าลืมอ่าน signature ผมด้วยนะครับ.... เข้ากับคุณมาก... :D

#97 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ไม่ต้องพิมพ์อะไรยาวๆก็ได้ครับ

รอบหน้าผมช่วยกาเพื่อไทยอีก1เสียง

ผมอยากได้ปู 8ปี :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#98 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

ทำไมพ่อมาร์ค100ศพ ของนู๋ๆ ไม่ ยกเลิก โครงการ ซะละครับ....

มาแถให้อ่านหน่อยจิ เหลืองอ๋อย.... B) B)

#99 vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

โครงการ....

ตอบหน่อยๆๆๆ

ไม่ว่า iPad 7 หรือ iPhone 20s จะ ดีกว่า iPad หรือ iPhone มากแค่ไหนก็ตาม.... เครดิตมันอยู่ที่ผู้ที่ทำให้มันเกิดขึ้นมาได้ ที่ต้องฝ่าฟันพวกไร้จินตนาการ อยู่แต่ในกรอบ
ครับ.... มันอยู่ที่วิสัยทัศน์ .... เข้าใจหรือปล่าวครับ... ผมเข้าใจครับว่ามันยาก....

การที่ ม้ากเอามาปรับปรุง และไม่ยกเลิก ทั้งๆที่ เคยด่าเค้าไว้.... แสดงว่าอะไรครับ....

การที่ท่านเอาเรื่อง 30 บาท หรือ ฟรีมาอ้าง ยิ่งแสดงถึงความไม่เข้าใจปรัชญาของระบบนี้... ว่ามันไม่เกี่ยวเลยว่าจะเก็บเท่าไร...30 บาท 10 บาท หรือ ไม่เก็บ
มันเป็นแค่ กระพี้.... ไม่ใช่แก่น... โถๆๆ คิดได้แต่ เก็บ 30 ม้ากไม่เก็บเจ๊งกว่า..... ชาบูๆ

ผมคาดว่า สนทนากับท่านไปคงไม่เกิดประโยชน์...

จงเพลิดเพลินอยู่กับ มายาคติ ที่เกิดจาก การสะกดจิตตัวเองว่า แม้วทำอะไรก็ไม่ดีต่อไปนะครับ....

สุดท้าย อย่าลืมอ่าน signature ผมด้วยนะครับ.... เข้ากับคุณมาก... :D

โฮ่ๆๆๆๆ คุณไต ครับ

ไปอ่านประโยคไหนเข้าละครับ ที่ผมบอกว่านโยบายทักษิณไม่ดีซะทุกอย่าง

ที่ผมชอบนโยบายของเจ้านายท่าน คงเป็นเรื่องระบบราชการที่ปรับปรุงได้ดีมาก โดยเฉพาะเรื่องภาษี พวกเวป ก็ต้องให้เค้า ผมไม่ต้องลำบากไปเสียที่เขต

แล้วที่ผมพิมพ์เพื่อถามก็เพราะว่า ท่านไตเองนั่นแหละ ที่ไม่มองว่าคนอื่นเค้าก็มีส่วนดี ชอบที่จะยกตนข่มคนอื่น

จริงๆผมน่าจะเป็นคนบอกนะ ว่าท่านควรจะอ่าน signature ตัวเอง ท่องเอาไว้มากๆ

#100 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

โครงการ....

ตอบหน่อยๆๆๆ

โฮ่ๆๆๆๆ คุณไต ครับ

ไปอ่านประโยคไหนเข้าละครับ ที่ผมบอกว่านโยบายทักษิณไม่ดีซะทุกอย่าง

ที่ผมชอบนโยบายของเจ้านายท่าน คงเป็นเรื่องระบบราชการที่ปรับปรุงได้ดีมาก โดยเฉพาะเรื่องภาษี พวกเวป ก็ต้องให้เค้า ผมไม่ต้องลำบากไปเสียที่เขต

แล้วที่ผมพิมพ์เพื่อถามก็เพราะว่า ท่านไตเองนั่นแหละ ที่ไม่มองว่าคนอื่นเค้าก็มีส่วนดี ชอบที่จะยกตนข่มคนอื่น

จริงๆผมน่าจะเป็นคนบอกนะ ว่าท่านควรจะอ่าน signature ตัวเอง ท่องเอาไว้มากๆ

ยังไง ปชป ก็ผิดทุกอย่างครับ อย่าไปเถียงกับเฮ็นไตเลย ยอมรับซะเถอะครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน