Jump to content

- - - - -

ถามคุณล่าวิญญาณ

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ถ้า โครงการ มันห่วยจัดนัก....แบบที่เคยอภิปรายเค้าไว้
ทำไมพ่อมาร์ค100ศพ ของนู๋ๆ ไม่ ยกเลิก โครงการ ซะละครับ....

มาแถให้อ่านหน่อยจิ เหลืองอ๋อย.... B) B)

บังเอิญเขาไม่ได้ ดมขี้ จนสมองฝ่อเหมือนบางคนบางจำพวกครับ

สิ่งดีๆต้องสานต่อ สิ่งไม่ดีต้องปรับปรุง

อย่าง 30 บาทก็ปรับปรุงให้เป็นรักษาฟรี (แต่ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับนโยบายทั้งสองอัน)

ไม่ใช่ว่าเรียนฟรีมันเป็นนโยบายของฝ่าย ต้องล้มกระดาน ต้องยกเลิก ผู้ปกครองจะตาย 5 อย่างไรช่างมัน

คนที่คิดว่าต้องยกเลิกเพราะเป็นนโยบายของฝ่ายตรงข้าม คงมีแต่พวกควายสมองฝ่อที่ชอบดมขี้ล่ะครับ :D :P :lol: B)
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#102 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ไหนว่าโครงการไม่ดี แล้วมาสานต่อทำไม ไอ่กระบือเหลือง ชอบคาบโกเต๊ก :lol: :lol: :lol:

#103 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

555 ควายแถกันใหญ่ ผมจะเฉลยให้นะครับ โครงการ30บาทเค้ายกเลิกกันไปแล้วเมื่อ2550 เปลี่ยนเป็นรักษาฟรีครับ แล้วไอ้ที่ว่าทำไมมาร์คไม่ยกเลิกก็ผิดอีกครับ คนที่ยกเลิกก็คือ ท่านสุยุทธ์ครับ คุณควายแดง http://th.wikipedia....%B8%97%E0%B9%8C
เพราะว่าที่ท่านสุรยุทธ์ทำมันดีกว่า เนืองจากตอนที่เป็นโครงการ30บาทมันมีปัญหา อยากรู้ว่าปัญหาอะไรลองย้อนไปอ่านเอาในกระทู้นี่นี่แหละครับ มีคนโพสท์ไปตั้งเยอะแต่ควายทำเป็นมองเห็น แล้วคนก็ไม่ต้องการให้โครงการ30บาทกลับมาด้วยนะครับ ลองอ่านดู http://health.kapook.../view37686.html เฮ้อควายเอ๊ย แถไม่เลิก งับหญ้ากันถ้วนหน้า 5555+

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:30.

#104 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

แล้วตกลงยอมรับกันมั้ยครับว่าโง่ที่ไม่รู้ว่าท่านสุรยุทธ์เป็นผู้ยกเลิก ไม่ใช่มาร์ค จะพูดให้ดูสวยว่าปรับปรุงก็ได้นะครับ(เพื่อปลอบใจตัวเอง) แต่ตามหลักแบบแผนที่ปฏิบัติต้องเรียกว่ายกเลิกแล้วเปลี่ยนใช้ครับ

#105 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ไหนว่าโครงการไม่ดี แล้วมาสานต่อทำไม ไอ่กระบือเหลือง ชอบคาบโกเต๊ก :lol: :lol: :lol:

พูดถึงโครงการที่สานต่อ ไม่ใช่โครงการที่ยกเลิก กระบือบื้อ.... B) B)

#106 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

พูดถึงโครงการที่สานต่อ ไม่ใช่โครงการที่ยกเลิก กระบือบื้อ.... B) B)

30บาทเค้าเรียกว่ายกเลิกครับ ไม่ได้สานต่อ แล้วก็เปลี่ยนไปในรูปแบบที่ดีกว่า ถ้าโครงการดีเค้าคงไม่ยกเลิกหรอกครับ แล้วก็มั่วว่าทำไมมาร์คไม่ยกเลิก ควายน้อยเอ๊ย 555+ ขำอะ

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:39.

#107 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

โธ่ๆ ๆ ... พูดมาได้ ยกเลิกโครงการ 30 บาท แล้วทำโครงการรักษาฟรี

เลี่ยงบาลี เป็นเปลี่ยนไปในรูปแบบที่ดีกว่า ฮาครับฮา ประโยคนี้ :lol: :lol:

เปลี่ยนไปในรูปแบบที่ดีกว่า มันก็ลอกเขามานั้นล่ะ :lol: :lol:

#108 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

โธ่ๆ ๆ ... พูดมาได้ ยกเลิกโครงการ 30 บาท แล้วทำโครงการรักษาฟรี

เลี่ยงบาลี เป็นเปลี่ยนไปในรูปแบบที่ดีกว่า ฮาครับฮา ประโยคนี้ :lol: :lol:

เปลี่ยนไปในรูปแบบที่ดีกว่า มันก็ลอกเขามานั้นล่ะ :lol: :lol:

อ้าวโง่อีก คุณไม่รู้หรือว่า30บาทอยู่ในโครงการหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า ดังนั้นที่บอกว่าปรับเปลี่่ยนในที่นี้คือปรับเปลี่ยนโครงการ ซึ่งวิธีการปฏิบัติสำหรับโครงการนี้คือยกเลิก30บาท 555ควายได้ใจอะ หลักการปฏิบัติ30บาทนี่อยู่ในโครงการนะครับ เค้าปรับโครงการ แล้วยกเลิกหลัก30บาท แต่คนรู้แต่ว่า30บาท โดยไม่รู้ว่ามาจากโครงการหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า นี่หรือแดงวิชาการ 5555 ขนาดใครเป็นคนยกเลิก30บาทยังไม่รู้เรื่องเล้ยๆๆ แล้วไอ้ข่าวที่ออกนี่เค้าเลี่ยงบาลีหรือเปล่าครับ ควายน้อยเอ๊ย 555+ อีกอย่างถ้าท่านจะบอกว่ามาร์คปรับเปลี่ยนก็ไม่ได้ปรับมาจากเพื่อไทยเลยนะครับ ปรับมาจากท่านสุยุทธ์นะครับ
อะแถมให้อีกข่าวนะครับ http://webboard.crsc....php?t3922.html

Edited by suratation, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:56.

#109 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

อ้าวคุณล่าวิญญาณ ไปไหนแล้วล่ะครับ หรือยอมรับแล้วว่าโง่ที่ไม่รู้ว่าใคยกเลิก30บาท

#110 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ยอมรับว่า นช.ทักษิณเป็นคนเก่งครับ แต่การเป็นผู้นำประเทศแค่เก่งอย่างเดียวไม่ดีแน่
ต้องเป็นคนดี มีศีลธรรมจริยธรรม มีความซื่อสัตย์ ไม่คดโกง เห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมเป็นหลัก
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#111 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

อ้าวคุณล่าวิญญาณ ไปไหนแล้วล่ะครับ หรือยอมรับแล้วว่าโง่ที่ไม่รู้ว่าใคยกเลิก30บาท

โดนแบนไปแล้วคับ :huh:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#112 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

โดนแบนไปแล้วคับ :huh:

อ้าวจริงเหรอ

#113 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

[1) นโยบายหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า (30 บาทรักษาทุกโรค)
ผู้บริหารโรงพยาบาลและหมอ แทบจะบ้าตาย เพราะงบประมาณไม่เพียงพอ เก็บเงินแค่ 30 บาท ไม่เก็บยังดีกว่า และเป็นช่องทางให้โรงพยาบาลรีดเอาจากผู้ที่เบิกค่ารักษาพยาบาลได้มาชดเชย
(2) รถเมล์ฟรีเพื่อประชาชน
ฟังดูดี แต่เอาภาษีของประชาชนมาชดเชยให้ ขสมก.
3) โครงการหนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์ (OTOP)
คนได้ประโยชน์คือพ่อค้าคนกลาง ลองไปดูงาน OTOP แล้วถามดูว่า คนที่เอาของมาขายเป็นผู้ผลิตจริงหรือเปล่า
4) โครงการพักชำระหนี้เกษตรกรรายย่อย
พักหนี้ หมายความว่า หยุดส่งหนี้ชั่วคราว ไม่ใช้งดหนี้หรือไม่ต้องใช้หนี้นะครับ ช่วงที่หยุดส่งหนี้ ดอกเบี้ยยังคงคิดอยู่ตลอด
5) โครงการธนาคารประชาชน
อยู่ไหนและดียังไงล่ะ
6) โครงการรถไฟฟ้าครอบคลุมทั่วกรุงเทพฯ
คลุมหรือยัง
7) การชำระคืนเงินกู้ IMF ก่อนกำหนด
เพื่อจะไปกู้ ADB ไง
8) โครงการบ้านเอื้ออาทร
โกงมโหฬาร บ้านตุ๊กตา ขายไม่ออกเลย ให้อยู่ฟรียังคิดหนัก
9) นโยบายการปราบปรามผู้มีอิทธิพล
เฉพาะผู้ที่ไม่ใช่พวก
10) นโยบายการปราบปรามหวยเถื่อน
เพื่อให้คนหันมาเล่นหวยบนดิน แต่ก็ปราบไม่ได้ ยังมีอยู่ดาษดื่น
11) นโยบายการแก้ไขปัญหายาเสพติด
ถือโอกาสยิงผู้บริสุทธิ์ที่อยู่ตรงกันข้ามทิ้ง แล้วยัดยา อ้างว่าฆ่าตัดตอน
12) ตั้งกระทรวง ICT
มีผลงานอะไรบ้างล่ะ
13) การปฏิรูประบบราชการ
คำว่า "ข้าราชการ" แปลว่า "ผู้ทำงานให้พระราชา" มันแสลงใจ เลยเปลี่ยนเป็น "เจ้าหน้าที่ของรัฐ" ระบบราชการ เวลานี้ปฏิรูปกันแบบไหนไม่รู้ จนเละเทะไปหมดแล้ว อีกไม่นานก็คงสูญพันธุ์
บัตรประชาชนแบบอิเล็กทรอนิกส์ ก็ไม่ใช้ตราครุฑ พอถูกทักท้วงหนัก ๆ เข้า ตอนหลังก็เลยเอามาใส่ในบัตร
14) หวยบนดิน
ให้เพื่อนลาออกจากตำรวจ มาเป็น ผอ.กองสลาก ฉ้อฉลเงินหวยบนดินจนรวยสะดือปลิ้นไง ถูกยึดเงิน ถูดอายัดเงินแต่ยังซื้อเครื่องบินส่วนตัว จ้างฝรั่งมาขับเครื่องบินให้ได้ เมื่อก่อนนี้เงินแค่แสนสองแสนยังไม่มีจ่ายเช็คเลย เสกเงินได้หรือไง
15) 1 อำเภอ 1 ทุน ศึกษาต่อระดับปริญญาตรีทั้งในและต่างประเทศ
ในหนึ่งอำเภอมีเด็กแค่คนเดียวหรือไง ทำไมไม่จัดการศึกษาให้ทั่วถึงและทัดเทียมกัน 1 หมู่บ้าน 100 ทุนไม่ได้หรือไง
16) ทุนการศึกษากว่า 500 โครงการของหวยบนดินเพื่อโอกาสทางการศึกษาเด็กด้อยโอกาส 800,000 คน
วัดครึ่งหนึ่งกรรมการครึ่งหนึ่ง จะได้ดูไม่บาปไง
17) จัดตั้ง Tripartile Rubber Cooperation (TRC) ของภาครัฐ + Trading Consortia (TC)
ภาคเอกชน 3 ประเทศ ไทย มาเลเซีย อินโดนีเซีย เพื่อแก้ปัญหาราคายาง
แต่ชาวสวนยางก็ยังขายยางไม่ได้ราคา เพราะถูกพ่อค้าคนกลางกดราคา

อาชีพที่ไม่น่าคบ เพราะไว้ใจยาก ได้แก่ ตำรวจ พ่อค้า และนักการเมือง
มีคน ๆ หนึ่งทำทั้ง 3 อาชีพเลย แล้วมันจะแสบขนาดไหน แต่ก็คงหลอกได้เฉพาะ "คนโง่" เท่านั้นแหละ

Edited by คนกินข้าว, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:36.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#114 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

โครงการดีๆเขาก็มีเยอะนะ

แต่บังเอิญผมให้น้ำหนักกับคน "ดี" มากกว่าคน "โกง" ที่โดนพิพากษาว่าผิดตามกม.ที่เขียนไว้ "นานแล้ว" (อย่ามาแถว่าไม่ไม่ได้ทำผิดแต่โดนกลั่นแกล้ง) ก็เลยเลยเพื่อไทยไม่ลง

ทำงานดีแต่สันดานเสีย ขี้โกง โดนจับได้ต้องไล่ออกสถานเดียว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน