Jump to content

- - - - -

'บก.ลายจุด'ดับเครื่องชน 'รับไม่ได้แม้วบอกให้ลืม' ความเจ็บปวดยังฝังแน่น แดงป่วย'โรคเบื่อทักษิณ'

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:52

'บก.ลายจุด'ดับเครื่องชน 'รับไม่ได้แม้วบอกให้ลืม' ความเจ็บปวดยังฝังแน่น แดงป่วย'โรคเบื่อทักษิณ'

บก.ลายจุด

ได้เวลาแดงฟัดแดง "บก.ลายจุด" สุดทน ยำใหญ่พฤติกรรม "นช.ทักษิณ" ชี้พูดแต่ละครั้ง "สอบตกทุกครั้ง" แขวะ "มาบอกให้ลืม" แต่มันลืมไม่ได้ เพราะความเจ็บปวดความทรงจำยังฝังแน่น เป็นเสมือนแผลสดในใจ ชี้เสื้อแดงกำลังจะป่วยเป็นโรคเบื่อทักษิณ ยันเสื้อแดงกำลังใจจดใจจ่อกับปชต. "ทักษิณ" ต้องลดอิทธิพลตัวเองลง แย้มดอดไปคุยกับสตรีนางหนึ่ง จึงมั่นใจว่าจะได้กลับ

วันที่ 20 พ.ค. 2555 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายสมบัติ บุญงามอนงค์ ซึ่งหลายคนรู้จักเขาในนาม "บก.ลายจุด" หรือ "หนูหริ่ง nuling" ได้โพสต์ข้อความผ่านทวิตเตอร์ "บก.ลายจุด‏@nuling" โดยเขียนระบายความอึดอัดเกี่ยวกับพฤติกรรมของ "พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร" กับ "แกนนำกลุ่มนปช." โดยระบุตอนหนึ่งว่า "เสื้อเหลือง+สลิ่ม ป่วยเป็นโรคเกลียดทักษิณขึ้นสมอง เสื้อแดงก็กำลังจะป่วยเป็นโรคเบื่อทักษิณ จุดอ่อนของนปช. คือ แกนนำอยู่ใต้อิทธิพลของเพื่อไทย และเพื่อไทยอยู่ใต้อิทธิพลทักษิณ จุดอ่อนทักษิณคืออยู่ใต้อิทธิพลของตนเอง...ถ้าทักษิณวางตนเองให้อยู่ในจุดที่เหมาะสม ลดอิทธิพลของตนเองลง จะเกิดนวัตกรรมใหม่ที่ focus ไปที่ประชาชนเต็ม ๆ การหยุดของทักษิณจะไม่ใช่ความพ่ายแพ้ แต่ยอมให้สายลมของการเปลี่ยนแปลงขับเคลื่อนและทำหน้าที่ได้เต็มที่"

"การพูดของทักษิณนับตั้งแต่เพื่อไทยเป็นรัฐบาล ถือว่าสอบตกทุกครั้ง ต้องเลิกพูดเรื่องกลับบ้าน บอกให้ลืม มวลชนรักคุณทักษิณนั้นจริง แต่คุณมองไม่เห็นความเจ็บช้ำที่ยังเป็นแผลสดอยู่ในใจพวกเขา ให้เขาอยากลืมมันก็ลืมไม่ได้ อย่าพูดให้ลืม...ความเจ็บปวดเป็นความทรงจำทางอารมณ์ที่ฝังแน่น มีเพียงการยกระดับจิตวิญญาณภายในจึงเป็นรูปความแค้นเป็นการให้อภัยและบทเรียน ไม่ใช่การลืม...มวลชนเสื้อแดงกำลังจดจ่อประชาธิปไตย คุณทักษิณต้องเลิกเอาเรื่องตัวเองมาเป็นโจทย์ให้มวลชนคิดตอบ สมควรแก่เหตุแล้ว"บก.ลายจุดทวิตฯ

นอกจากนี้ บก.ลายจุด ยังทวิตฯด้วยว่า "ข่าวว่า ทักษิณได้สื่อสารกับสตรีนางหนึ่ง จึงมั่นใจว่าตนจะได้กลับบ้าน" พร้อมระบุด้วยว่า "ผู้นำหรือแกนนำไม่ใช่คนที่อยู่บนเวที แต่คือผู้ที่นำความคิดมวลชนได้ ทั้งผู้นำผู้ตามต้องเป็นเอกภาพทางความคิด"

http://thaiinsider.i...-05-20-12-00-01

Sutep Assawanadda สงครามศึกวันแดงเดือดกำลังเริ่มต้นขึ้น...ได้เวลาแดงฟัดแดง
Up Vaj เสื้อแดงไม่ใช่พนักงานบริษัท ที่ควบคุมได้น่ะครับ ทักษิณ

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:14

เดี๋ยวโดนเงินตบปากก็เงียบเองแหละไอ้หมอนี่นะ
จะเอามวลชนมาจากไหนเหรอลายด่าง?
สุดท้ายเดี๋ยวมันก็กลับไปตั้งกระทู้ปลุกระดมในปลักควายเหมือนเดิม :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

19 พค โฟนอินขำๆ.jpg
gladiator 1.jpg

#4 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:44

คราวนี้หละ งง กันหมด กลุ่มไหนแดงแท้กว่ากัน

1 ทักษิณว่าไงว่าตามนั้น
2 กลุ่มกรูจะด่าเจ้าให้ได้ไม่เอา 112
3 กลุ่มต้องการหาคนผิดกรณี 98 ศพ

#5 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:07

เงินหมดใช้ ก็เหลือพวกเดียว
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:07

เอาเรย ๆๆ

พี่หนูหริ่ง

ไม่มีอะไรภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ที่เสื้ิอแดงจะทำไม่ได้

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:11

*
POPULAR

อยากได้ปชต. ไม่ได้ทำเพื่อทักษิณ อยากสร้างแนวทางให้ปชช.
- แล้วทำไมไม่ไปตั้งกลุ่มของตัวเอง ไปอยู่กับทักษิณตั้งแต่แรกทำไม ?
- หนูหริ่งโง่ของจริง หรือ แค่พูดเอาเท่ห์

ทักษิณก็บอกแล้วว่าเสื้อแดงพายเรือส่งถึงฝั่งแล้ว พี่น้องไม่ต้องแบกเรือตามมา
- ก็คือทักษิณก้าวข้ามหนูหริ่งและเสื้อแดงนะ ไม่ใช่เสื้อแดงก้าวข้ามทักษิณ
- โดนทักษิณหลอกปั่นหัวให้สู้กับอำมาตย์มานาน วันนี้ทักษิณหยุดแต่พวกนี้มันหยุดไม่ได้ยังจะสู้ต่ออีก
- ตอนนั้นทักษิณจะกลับบ้านให้ได้เลยพาลคิดล้มสถาบัน แต่ตอนนี้อยากกลับเลยเปลี่ยนไปขอโทษสถาบัน

"ทุกอย่างที่เกิดขึ้นเกิดจากความขัดแย้งและแย่งชิงกันบนความเดือดร้อนเจ็บปวดของประชาชนและประเทศ คดีอากงเป็นเรื่องที่ไม่ควรจะเกิดเลย เพราะกระบวนการยุติธรรมเสียหาย คิดไม่เป็นก็เลยคิดว่าสิ่งเหล่านี้คือสิ่งเลวร้าย ใช้กระบวนการยุติธรรมที่เกินกว่าเหตุ กลัวกันไปหมด ผมเคยถวายงานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอย่างน้อยเกือบ 6 ปี ผมรู้พระทัยครับ ผมมั่นใจว่าเรื่องคดีอากงนี้ ไม่ทรงสบายพระทัยแน่นอน เป็นคดีที่ผมไม่เชื่อว่าเจ้านายของเราจะรู้สึกว่ามันเป็นเรื่องที่ถูกต้อง เพราะเจ้านายของเรานั้นไม่เคยชอบในเรื่องนี้เลย หลายครั้งที่ผมเคยเสนอมาตรา 112 กับคนนักวิจารณ์บางคน จะทรงรับสั่งว่าอย่าไปยุ่งเลย เพราะฉะนั้นไม่ได้ทรงติดพระทัยในเรื่องเหล่านี้เลย แต่ว่าความที่คนคิดไม่เป็น มีหน้าที่อยู่ 2 อย่าง อย่างหนึ่งกลัว กับอย่างหนึ่งต้องการแสดงโชว์ให้รู้ว่าข้านี่เต็มที่ มันเรื่องเป็นเรื่องที่ไม่น่าเกิดก็เกิด สิ่งเหล่านี้จะเกิดไปอีกนานถ้าความปรองดองในชาติยังไม่จบ"

- พวกควายที่มันถูกแกนนำเอาผ้าแดงล่อให้อารมณ์เดือดมาเป็นปีๆ อารมณ์มันอยากจะขวิด แต่พอมาได้ยินทักษิณพูดแบบนี้มันก็ไปไม่เป็นสิครับ

Edited by Moo3storey, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:45.

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:43

เงินหมดเลยมาเรียกร้อง
เงินน้ำท่วมหมดแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:17

เบื่่อไอ้ด่างลายจุด วะ

#10 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:22

ไอ้ทาสน้ำเงินมันจะมีปัญญาทำอะไรได้ ^_^
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#11 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

จริงๆ แล้ว

ทักษิณกำลังจะบอกว่า....

งานหมด งดจ่ายเงิน :lol: :lol: :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#12 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

เหอะ.. เหม็นขี้ฟัน บก.ลายจุดว่ะ

ผมว่าพวกนี้ไม่ได้ชอบทักษิณอะไรแต่แรกหรอก

ไปเนียนเป็นแดงเพราะหวังยืมมวลชนเขาแสวงหาผลประโยชน์ และสถานะทางการเมืองใส่ตนหรือเปล่า?

แน่จริงแตกหักออกมาต้านการแก้รัฐธรรมนูญสิ ไม่มีทางหรอก

ต่อให้ออกมาจริงก็ไม่มีกำลัง ไม่มีคนออกเงินขนชาวบ้านใส่รถมาร่วมด้วยหรอก

พวกเห็บทักษิณนี่น่ารังเกียจกว่าทักษิณอีก

เพราะไอ้พวกนี้รู้ว่าทักษิณชั่ว แต่ช่วยแถช่วยอุ้มให้ทักษิณมาตลอด

หากินกับความขัดแย้ง ทุ่มเทปั้นเรื่องจนคนเสื้อแดงเชื่ออะไรอย่างไม่เป็นเหตุเป็นผลในปัจจุบัน

แก้ไขยากเต็มทีแล้วครับ ทักษิณเขากล้าพูดถึงขนาดนั้นแปลว่าเขามั่นใจของเขาแล้วล่ะ

พวกเห็บทักษิณเตรียมตกงานได้เลย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#13 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

แม้วมันใกล้สมหวังแล้ว เลยถีบหัวส่ง จะได้ไม่ต้องจ่ายมาก :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

จริงๆ แล้ว

ทักษิณกำลังจะบอกว่า....

งานหมด งดจ่ายเงิน :lol: :lol: :lol:

ทักษิณบอกไพร่เสื้อแดง..
อาสาพายเรือข้ามฟากก่อนถีบหัวเรือห่างว่า....
ขอบใจว่ะ....
ต่อไปนี้ต่างคนต่างเดินทาง...
ตามหาความฝันของแต่ละคน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 phat21

phat21

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

เอาเลยลายจุด แยกจากแม้วเลย

เพราะนักการเมืองมันมักบอกให้ ปชชลืมเพราะว่ามันไม่อยากให้ ปชชมันเรียนรู้มีบทเรียน เพราะมันจะได้โกงได้อีกได้ง่าย ขึ้น
ผมว่า บก ลายจุดเลิกใส่เสื้อแดงเหอะเพราะม๊อบแดงมันม๊อบรักไอ้แม้วทั้งนั้น สู้เพื่อแม้วสู้เพื่อรัฐไทยใหม่ไอ้ลายจุดแยกตัวออกมาเหอะรัฐไทยใหม่ในแบบแม้วคือแม้วกุมอํานาจแต่เพียงผู้เดียวโกงได้แต่เพียงผู้เดียวหรือลายจุดอยากโกงชาติด้วย หา!!
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#16 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

ยุส่งให้มันขวิดกันเองเลยดีไหมคะ :)

#17 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

แหมมม แต่ก่อนล่ะเกาะเขาเป็นเห็บหมาเชียว
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#18 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

เดี๋ยวมันก็ทวงเงินช่วยน้ำท่วมคืนหรอก

:lol:

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

เดี๋ยวมันก็เงียบปาก.. -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

เพิ่งรู้หรือ ว่าพวกควายเสื้อแดงมีหน้าที่มาตายอย่างเดียว.... 55555

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

อย่าเพิ่งแตกกันสิลายจุดเอ๊ย เด๊ยวไม่มีกินหรอก จะเอาแบบลิ้มเหรอ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

เหอ เหอ เหอ
เสื้อแดงโดนสะกดจิตมาตั้งหลายปี เปรียบเหมือนรถที่ขับด้วยเกียร์ห้ามาด้วยความเร็ว 180 กม. ต่อ ชม.ตลอดเวลา
จู่ๆแม้วก็สั่งเบรกเอี๊ยดดึงเบรกมือในทันใด
ใครมันจะไปตั้งตัวทัน

ลายด่างเลยอารมณ์ค้าง
กิจกรรม "วันอาทิตย์สีแดง" ที่เคยจัดที่ราชประสงค์ เป็นแกนนอนเน้นๆในสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ ก็ต้องหยุดในยุครัฐบาลปู
น้ำท่วมได้มาก้อนนึงก็หมดไปแล้ว
ต่อไปนี้ ตูจะไปหาท่อน้ำเลี้ยงที่ไหนดีว๊า......

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

สรุปที่มาราชประสงค์เพื่อประกาศตัวแยกทาง???!!

แดงจบแล้ว?!?!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

เหอ เหอ เหอ
เสื้อแดงโดนสะกดจิตมาตั้งหลายปี เปรียบเหมือนรถที่ขับด้วยเกียร์ห้ามาด้วยความเร็ว 180 กม. ต่อ ชม.ตลอดเวลา
จู่ๆแม้วก็สั่งเบรกเอี๊ยดดึงเบรกมือในทันใด
ใครมันจะไปตั้งตัวทัน

ลายด่างเลยอารมณ์ค้าง
กิจกรรม "วันอาทิตย์สีแดง" ที่เคยจัดที่ราชประสงค์ เป็นแกนนอนเน้นๆในสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ ก็ต้องหยุดในยุครัฐบาลปู
น้ำท่วมได้มาก้อนนึงก็หมดไปแล้ว
ต่อไปนี้ ตูจะไปหาท่อน้ำเลี้ยงที่ไหนดีว๊า......

เกมจบค่ามันกำลังจะหมด ก็เลยต้องหาทางสร้างค่าให้ตัวเองหากินต่อกับไพร่กินหญ้า...มั้ง

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#25 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

ผมว่าใครทีี่คิดว่าเค้าจะแยกทางกันเดิน.... คงฝันค้าง...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแยกกันปล้วฝ่ายเราจะมีหวัง...... คงได้แต่หวังต่อไป...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแตกกันแล้วเค้าจะมาเลือกเรา........ แสดงว่ารู้จักพี่น้องส่วนใหญ่ของประเทศคุณน้อยไป...

ผมว่าคุณแม้วเค้าอ่านขาด.... เค้ารู้จักคนไทยดี.... ไม่ว่าอย่างไร คนกลุ่มนี้ก็ต้องพึ่งเค้า...เพราะนี้ ไม่สามารถ
มีแสงจากตัวเอง..... ต้องการแสงจาก ดาวฤกษ์

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#26 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

ท่าทางสติhentai เริ่มหลุดลอยซะละ กินข้างบ้างไรบ้างนะเป็นห่วง ไงก็ยังอยู่ประเทศเดียวกัน ที่มีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอวงค์เดียวกัน เว้นเสียแต่ว่าท่านมีนายหัวเป็นทักษิณ ซึ่งถ้าไม่ได้เป็นมอนเตรเนโกรก็คงเป็นเขมร!!!

#27 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

3 ล้านหมดแล้วอ่ะดิลายจุด พอแม้วชิ่ง เลยโหยหวน

#28 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ผมว่าคุณแม้วเค้าอ่านขาด.... เค้ารู้จักคนไทยดี.... ไม่ว่าอย่างไร คนกลุ่มนี้ก็ต้องพึ่งเค้า...เพราะนี้ ไม่สามารถ
มีแสงจากตัวเอง..... ต้องการแสงจาก ดาวฤกษ์

หมายความว่า คน (ควาย) กลุ่มนี้ (15 ล้านตัว) บ่จี้ ม่ายเบี้ย เลยต้องพี่งตังค์แม้ว ใช่บ่ ........ สุดท้ายแม้วจะเดินไปเองคนเดียว คน (ควาย) พายเรือได้แต่มองตาปริบๆ อ่ะดิ.......... แล้วก็ภาวนาว่าแม้วน่าจะมีเศษต้งค์หล่นตามพื้นมั่ง รอจังหวะวิ่งไปเก็บเป็นครั้งๆ............ 555 ........... ขอทานยังมีศักดิ์ศรีกว่าเลย

#29 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

พึ่งเห็นด้วยกับคุณเฮนก็วันนี้แหละ

ผมเชื่อว่ายังไงเขาก็ไม่แยกทางกันเดิน ไม่ว่าจะแม่,น้องชายคุณกมลเกด,ลูกเสธ แดง,บก.ลายจุด,วรเจตน์ ฯลน

คนเหล่านี้ถ้าแม้วสั่งจริงๆก็หุบปากหมดแหละครับ

เพราะการเคลื่อนไหวของเสื้อแดงจริงๆแล้วมีแม้วเป็นจุดศูนย์กลาง ทุกคนไม่ได้มีอุดมการณ์อะไร

ที่ออกมาก็เพราะหลงทักษิณ ดังนั้นมันจะเป็นอื่นไปได้อย่างไร

ใครจะฝันว่าเสื้อแดงจะแปรพักตร์ผมว่าเป็นไปไม่ได้

คนเราถึงขนาดออกมาชุมนุมปิดราชประสงค์กันเป็นเดือนโดยไม่มีสติรับรู้ว่าพี่น้องร่วมชาติเดือดร้อนสาหัสนี่ผมว่าชาตินี้ยากจะแปรเปลี่ยน

แต่คนที่จะเปลี่ยนใจได้คือคนที่อยู่กลางๆแต่เลือกยิ่งลักษณ์เพราะเบื่ออภิสิทธิ์และหลงคำลวงของเพื่อไทยมากกว่า

คนเหล่านี้แหละครับที่สั่งสอนเพื่อไทยในการเลือกตั้งซ่อมที่ประทุม

คนส่วนใหญ่ของประเทศไทยนั้นแปรเปลี่ยนได้เสมอครับ ไม่ได้ยึดติด

ปชป.เคยเข้มแข็งเป็นพรรคใหญ่ แล้วก็เคยถูกคนไทยสั่งสอนจนกลายเป็นแค่พรรคกลางๆมาแล้ว
(สส.กรุงเทพเกือบหายหมดมาไม่น้อยกว่า 2 ครั้งในยุคประชากรไทยและพลังธรรมรุ่งเรือง)

สุดท้ายคนเหล่านั้นส่วนนึงก็กลับมาเลือก ปชป.

ดังนั้น ปชป.ต้องหวังคะแนนเสียงจากคนกลุ่มนี้ครับ

จะไปหวังให้คนเสื้อแดงเปลี่ยนใจผมว่าให้พวกเขาเผาบ้านตัวเองยังง่ายกว่า

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#30 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

สาธุ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#31 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

สงสัยครับวันที่สลายชุนนุม บก.ลายจุด แกอยู่มุมไหนของประเทศไทยครับ
We love fender.

#32 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

ผมมองว่าแค่บ่นๆระบายความอัดอั้นใจของบอกอลายจุด

ตอนนี้เสื้อแดงก้าวหน้ากำลังอยู่ในช่วงของ 'ดั๊บด้า' http://en.wikipedia....bler-Ross_model ได้แก่ 1) Denial 2) Anger 3) Bargaining 4) Depression แล้วก็ 5) Acceptance อย่างที่ความเห็นบนๆว่าไว้ครับ ทักษิณมองขาดแล้ว จะช้าจะเร็วแดงก้าวหน้าทั้งหลายก็ต้องยอมรับการตัดสินใจของทักษิณ

#33 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

สก็อยอกหักอีกตัว เหมือนไอ้หงอก
แก๊งโดนทิ้ง หงอก-อ้วน ^_^

It's us against the world

#34 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ดาวฤกษ์ หึหึ

ยอมรับแล้วดิว่าแดงทำเพื่อเงิน

อุดมการณ์เพื่อลดช่องว่างชนชั้นก็ไม่มีในหัวแดง

มันคืออาชีพปลิงอย่างนึง

#35 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

คุณดูถูกคนกลุ่มนี้มากเกินไป สักวันเมื่อเค้าตาสว่าง นช.ทักษิณนั่นล่ะที่จะลำบาก
คนทุกคนไม่จำเป็นต้องพึ่งพาคนอื่นเสมอไป ทุกคนสามารถสร้างแสงให้ตนเองได้
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#36 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

พึ่งเห็นด้วยกับคุณเฮนก็วันนี้แหละ

ผมเชื่อว่ายังไงเขาก็ไม่แยกทางกันเดิน ไม่ว่าจะแม่,น้องชายคุณกมลเกด,ลูกเสธ แดง,บก.ลายจุด,วรเจตน์ ฯลน

คนเหล่านี้ถ้าแม้วสั่งจริงๆก็หุบปากหมดแหละครับ

เพราะการเคลื่อนไหวของเสื้อแดงจริงๆแล้วมีแม้วเป็นจุดศูนย์กลาง ทุกคนไม่ได้มีอุดมการณ์อะไร

ที่ออกมาก็เพราะหลงทักษิณ ดังนั้นมันจะเป็นอื่นไปได้อย่างไร

ใครจะฝันว่าเสื้อแดงจะแปรพักตร์ผมว่าเป็นไปไม่ได้

คนเราถึงขนาดออกมาชุมนุมปิดราชประสงค์กันเป็นเดือนโดยไม่มีสติรับรู้ว่าพี่น้องร่วมชาติเดือดร้อนสาหัสนี่ผมว่าชาตินี้ยากจะแปรเปลี่ยน

แต่คนที่จะเปลี่ยนใจได้คือคนที่อยู่กลางๆแต่เลือกยิ่งลักษณ์เพราะเบื่ออภิสิทธิ์และหลงคำลวงของเพื่อไทยมากกว่า

คนเหล่านี้แหละครับที่สั่งสอนเพื่อไทยในการเลือกตั้งซ่อมที่ประทุม

คนส่วนใหญ่ของประเทศไทยนั้นแปรเปลี่ยนได้เสมอครับ ไม่ได้ยึดติด

ปชป.เคยเข้มแข็งเป็นพรรคใหญ่ แล้วก็เคยถูกคนไทยสั่งสอนจนกลายเป็นแค่พรรคกลางๆมาแล้ว
(สส.กรุงเทพเกือบหายหมดมาไม่น้อยกว่า 2 ครั้งในยุคประชากรไทยและพลังธรรมรุ่งเรือง)

สุดท้ายคนเหล่านั้นส่วนนึงก็กลับมาเลือก ปชป.

ดังนั้น ปชป.ต้องหวังคะแนนเสียงจากคนกลุ่มนี้ครับ

จะไปหวังให้คนเสื้อแดงเปลี่ยนใจผมว่าให้พวกเขาเผาบ้านตัวเองยังง่ายกว่า

ไอ้พวกที่ว่ามานั้นไม่มีความหมายอะไรกับไอ้แม้วตั้งแต่แรกแล้วครับ แค่ใช้เพื่อให้กระตุ้นอารมณ์มวลชนเฉย ๆ

คำประกาศครั้งนี้ของไอ้แม้วก็คงอยากบอกประมาณว่า กรูไม่จ่ายให้อีกแล้วนะโว้ย มีคราวหน้าออกตังค์เองละกัน

Edited by Novice, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:29.

#37 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

"ไอ้พวกที่ว่ามานั้นไม่มีความหมายอะไรกับไอ้แม้วแต่แรกแล้วครับ"

ผมก็ว่าใช่นะครับ เพราะกลุ่มนี้เป็นกลุ่ม ตีกิน เสื้อแดง (ยืมคำพันธมิตรมาพูด) มา
แต่แรกแล้วครับ

#38 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ผมว่าใครทีี่คิดว่าเค้าจะแยกทางกันเดิน.... คงฝันค้าง...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแยกกันปล้วฝ่ายเราจะมีหวัง...... คงได้แต่หวังต่อไป...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแตกกันแล้วเค้าจะมาเลือกเรา........ แสดงว่ารู้จักพี่น้องส่วนใหญ่ของประเทศคุณน้อยไป...

แต่ไอ้แม้วไม่เอา ไอ้ลายด่าง ไว้แน่ .. :lol:

ปล.ผมสะใจมากกว่าที่เห็น ควายโดนหลอก ดังคำผมพูด ...

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:09.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#39 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ผมว่าใครทีี่คิดว่า hentai จะเป็นคนกลางจริง.... คงฝันค้าง...
ผมว่าใครที่คิดว่า hentai แสดงความเห็นที่เป็นกลาง แยกแยะ ไม่อคติ...... คงได้แต่หวังต่อไป...
ผมว่าใครที่เค้ามีสมองแล้วเค้าจะมาเชื่อ hentai........ แสดงว่ารู้จักพี่น้องส่วนใหญ่ของ สรท น้อยไป...

ผมว่าไอ้แม้วเค้ากระเป๋าฉีก.... แต่เค้ารู้จักคนไทยดี.... ไม่ว่าอย่างไร เงินมากเงินน้อย แต่ก็คือเงิน วันหลังจ่ายให้ใหม่ คนกลุ่มนี้ก็ต้องพึ่งเค้า...เพราะคนพวกนี้ ไม่สามารถ
มีเงินมาจากอากาศได้..... พวกดาวไถต้องการเงินจาก ดาวหางเครื่อง

Edited by HiddenMan, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:09.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#40 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

บ้านเลขที่ 111 กำลังจะกลับมา คาดว่าทักษิณจะใช้คนเหล่านี้
ลบภาพพรรคเผาไทยเก่าๆ ทิ้งไป คนเหล่านี้ยังเอาคำว่าคุณภาพ
ออกมาตั้งขายได้ เดินเกมส์ใหม่ เอาของที่คิดว่าดีออกมาขาย
สลายเสื้อแดง ลดบทบาทแกนนำ แต่ถ้าแกนนำและเสื้อแดง
ยังยึดติดอยู่ ทักษิณก็คงจะผลักออกไปให้ห่างๆ หรือวางไว้ข้างๆ
แต่คงจะไม่ถึงกับถีบทิ้ง เพราะกลัวย้อนศรกลับมาแทงตัวเอง
เหมือนกัน

ปรากฏการณ์แบบที่แป๊ะลิ้มด่า ปชป.ว่าเนรคุณ น่าจะไม่มีวัน
เกิดขึ้น คนพวกนี้โยนเศษเงินไปให้เดี๋ยวมันก็หุบปาก ให้แกนนำ
ของพวกมันไปเป็นอำมาตย์เล็กๆ พวกมันก็พอใจแล้ว

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#41 กรกช

กรกช

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

*
POPULAR

ทักษิณถูกตัดสินว่ามีความผิด จึงหนีไปต่างประเทศ
แล้วก็พยายามทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองได้กลับบ้านอย่างไม่มีความผิด

เหตุความวุ่นวายทางการเมืองในระยะ 5 - 6 ปีที่ผ่านมานี้มีอยู่แค่นี้เอง

การสร้างวาทกรรมรากหญ้า คนชั้นกลาง ไพร่ อำมาตย์ เพื่อทำให้เสื้อแดงรู้สึกต่ำต้อย ถูกเอารัดเอาเปรียบ ถูกกดขี่ ขูดรีด
การอ้างเรื่องประชาธิปไตย เพื่อให้เสื้อแดงรู้สึกว่าบ้านเมืองถูกคุมด้วยอำนาจเผด็จการ

ทั้งที่ความจริงอำมาตย์ก็พวกนักการเมืองนั่นแหละ และโดยเฉพาะการกดขี่ ขูดรีดประชาชน ทักษิณน่ะตัวพ่อเลย
ทุกวันนี้เจ๊งกันทั้งแผ่นดิน ทั้งรากหญ้า ทั้งชนชั้นกลาง ก็เพราะน้ำมันแพง
แล้วใครหน้าไหนที่แปรรูป ปตท. และมีผลประโยชน์ในอ่าวไทย ?

และเรื่องประชาธิปไตย ทักษิณก็เผด็จการตัวพ่อเช่นกัน
สมัยทักษิณเป็นนายกฯ มีองค์กรไหนเป็นตัวของตัวเองบ้าง ? ถูกแทรงแซงจนเป็นอัมพาตกันหมด

วาทกรรมต่างๆตรงนี้ จึงเป็นแค่แผนการสร้างมวลชน

เพราะเมื่อมีมวลชนสนับสนุน ก็ย่อมสามารถดำเนินการ ดำเนินกิจกรรมต่างๆไปยังจุดประสงค์ได้

ทักษิณหมิ่นสถาบัน จาบจ้วงสถาบัน เพราะคิดว่าสถาบันอยู่เบื้องหลังยึดอำนาจ 19 กย.
เสื้อแดงรักทักษิณ ก็เชื่อตามทักษิณ คนที่มีอคติกับสถาบัน 100 ทั้ง 100 จึงมีแต่เสื้อแดง

การกลับลำ 180 องศา หันมารัก ปกป้องสถาบันของทักษิณ
ก็เพราะเข้าใจดีแล้วว่า การไปมีอคติกับสถาบัน การกลับบ้านยิ่งไกลเกินฝัน เพราะคนไทยส่วนใหญ่รักในหลวง

เสื้อแดงตายในกรณีชุมนุมที่ราชประสงค์ ทักษิณจึงไม่รู้สึกอะไร เพราะนั่นคือเจตนาของเขาอยู่แล้ว
เสื้อแดงจึงเป็นแค่เหยื่อที่ถูกหลอก เพื่อเป็นหนทางให้ทักษิณกลับบ้านเท่านั้น

ซึ่งตรงนี้ผมคิดว่าใครๆก็รู้ ยกเว้นแต่เสื้อแดงเท่านั้นที่ไม่รู้

และสุดท้ายอยากฝากถึง บก.ลายจุดว่า ขนาดทักษิณเป็นคนยังไงแค่นี้ยังดูไม่ออก
อาการ ตาสว่าง ของบก.จึงเป็นได้แค่การคิดเอง เออเอง หรือ อุปทานไปเอง

#42 Witoon Lawyer

Witoon Lawyer

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

อย่าไปด่าลายจุดเลย เราต้องอยู่ข้างเขา ให้ มันแตกกันเอง สนุกกว่าเยอะ

#43 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

เงิน 3 ล้านนี่มันใช้หมดเร็วจริงๆเนาะลายด่าง B)
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#44 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

เสื้อแดงแต่ละตัวโดยเฉพาะแกนนำเหมือนสัมภเวสีที่บ้าคลั่ง
แต่ละตนก่อนจะได้เกาะทักษิณ แทบจะล้มเหลวในชีวิต อย่างเบาก็เหมือนผีที่อดอยากปากแห้ง

จู่ๆวันหนึ่งไอแม้วก็โปรยทาน รวบรวมสัมภเวสีตกยากทั้งหลายให้มารวมกัน ก่อสร้างบุญคุณเปิดทางให้ได้มีฤิทธิ์มีเดช
สัมภเวสีเหล่านี้ต่างก็รู้ไม่เกาะทักษิณจะให้ไปลำบากอย่างแต่ก่อนคงไม่ไหว จึงยอมตัวยอมตายถวายชีวิต
ใครจะสาปจะแช่งยังไงไม่สน ก็ถ้าให้เป็นแบบปกติสุขของชาวบ้านมันก็อยู่ไม่ได้

นานวันเข้าเหล่าสัมภเวสีชักเข้มแข็งภายใต้เศษทานของไอแม้ว แต่กลับมีพลังต่อรองมากขึ้นจนไอแม้วยังต้องหวาด
ศึกเพื่อไทยพ่ายแพ้ไม่ใช่เสื้อแดงกบฏหรือคิดได้ แต่เป็นเพียงแสดงพลังให้เห็นว่า นี่ไงขาดพลังสัมภเวสีอย่างพวกมัน
เอ็งก็อยู่ไม่ได้ เพราะฉะนั้นจงดูแลพวกข้าเป็นอย่างดี

ไอแม้วเองก็เสาะหาหนทาง ประกาศขู่ประกาศขาด ใจจริงก็ยังกลัวสัมภเวสีมันออกห่างหรือแข็งข้อ
แต่อีกใจหนึ่งก็รู้ว่าพวกเอ็งก็ขาดข้าไม่ได้เหมือนกัน หยั่งเชิงลองพลังสักหน่อยก็ดี เดี๋ยวไม่ไหวก็ไม้ตายโปรยทานใหญ่ให้ก็จบ

สรุปมันขาดกันไม่ได้หรอก ทั้งไอแม้วทั้งสัมภเวสี ฝ่ายหนึ่งเป็นน้ำเน่าๆ อีกฝ่ายเป็นเรือผุๆ อย่าสะเออะเป็นคนนั่งแล้วจะถีบส่ง
ต้องจำอยู่ร่วมกันสร้างกรรมก่อความใจรันไปเรื่อยๆ เพราะถ้าบ้านนี้เมืองนี้ปกติสุขเมื่อไหร่ ผู้คนมีสติ
พวกมันก็ไม่สามารถดำรงค์อยู่ได้

#45 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

เอาเลยๆๆ ตั้งพรรค ด่างทั้งแผ่นดิน ดูซิจะมีแดงอุดมการณ์ซักกี่ตัว

#46 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ลายจุดจะเอาเงิน

#47 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

แม้วมันใกล้สมหวังแล้ว เลยถีบหัวส่ง จะได้ไม่ต้องจ่ายมาก :lol:

อะไรทำให้มันคิดว่าสมหวังครับ
พรบ.ปรองดองรึ
ทำแบบนี้มันคิดว่าเสื้อแดงเป็นไพร่ หรือทาส ที่ต้องทำตามมันทุกอย่างจริงๆหรือ
น้ำพยุงเรือให้ลอยได้ ก็จมเรือได้
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#48 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ละครบทหนึ่งเท่านั้น นั้งดูเหมือนเหงียมงัน ดู เตียวหุยแกล้งเมาเหล้าโบยลุกน้องโชว์ดีกว่า
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ผมว่าคราวนี้แม้วประกาศชัดนะครับ
ว่าถึงเวลาที่กิจกรรมเสื้อแดงที่ออกแนว "ล้มเจ้า"-ต้องจบ
ที่นัดชุมนุมเพื่อไถตังค์กรู-ต้องจบ
ที่เรื่องให้กรูกลับบ้านช้าลง-ต้องจบ
กรูจะไม่ให้เงินสนับสนุนพวกเมริงอีกแล้ว
ตอนนี้กรูมีวิธีกลับบ้านใหม่แล้ว กรูไม่ต้องการพวกเมริงมาเย้วๆอีกต่อไป
ยกเว้น ตอนที่มีปัญหา กรูจะเรียกใช้พวกเมริงอีก
แต่ตอนนี้กรูขอโซโล่เดี่ยว โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง
gladiator 1.jpg

#50 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ผมว่าคราวนี้แม้วประกาศชัดนะครับ
ว่าถึงเวลาที่กิจกรรมเสื้อแดงที่ออกแนว "ล้มเจ้า"-ต้องจบ
ที่นัดชุมนุมเพื่อไถตังค์กรู-ต้องจบ
ที่เรื่องให้กรูกลับบ้านช้าลง-ต้องจบ
กรูจะไม่ให้เงินสนับสนุนพวกเมริงอีกแล้ว
ตอนนี้กรูมีวิธีกลับบ้านใหม่แล้ว กรูไม่ต้องการพวกเมริงมาเย้วๆอีกต่อไป
ยกเว้น ตอนที่มีปัญหา กรูจะเรียกใช้พวกเมริงอีก
แต่ตอนนี้กรูขอโซโล่เดี่ยว โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

ชัดเจน เปลี่ยน :angry:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน