Jump to content

- - - - -

'บก.ลายจุด'ดับเครื่องชน 'รับไม่ได้แม้วบอกให้ลืม' ความเจ็บปวดยังฝังแน่น แดงป่วย'โรคเบื่อทักษิณ'

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

นั่งอยู่บนภูเขาดู ฟาย กัดกันดีกว่า :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#52 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ต่างฝ่ายต่างหยั่งเชิง แต่หยั่งกันแรงเลย แม้วกำลังจะได้ขุนพล 111 กลับมา เพื่อไทยก็แทบไม่มีความหมาย แกนนำเสื้อแดงก็ยิ่งไปกันใหญ่ ในเมื่อชาวบ้านเขาหลงแม้ว ไม่ได้หลงแกนนำ

#53 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ที่นี่มีคนตาย (ฟรี)

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ไอ้หมาจุด บอกว่า เอา 3 ล้านมาเติม เดี๋ยวจะเงียบปากให้ :lol:

#55 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

คำพูดคนพวกนี้เชื่อไม่ได้ ถ้ามันยังเปิดเวบไซด์ สอนหนังสือในมหาวิทยาลัย เเละชุมนมุตามท้องถนนตามสบาย อยากเผาบ้านเผาเมืองวันไหนก็ทำได้ เผลอๆได้นั่งเก้ารัฐมนตรีอีก ยิ่งกว่าละครช่อง 7 ด่ากันเสร็จก็ไปกินข้าวกันต่อข้างนอก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#56 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

บ้านเลขที่ 111 กำลังจะกลับมา คาดว่าทักษิณจะใช้คนเหล่านี้
ลบภาพพรรคเผาไทยเก่าๆ ทิ้งไป คนเหล่านี้ยังเอาคำว่าคุณภาพ
ออกมาตั้งขายได้

แต่ผมเห็นที่เขาว่า ต้องไม่เด่นเกินนายก แค่นี้ก็หมดราคาแล้ว
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#57 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

แหม...ถ้า ( ตัวขาวจุดดำ ) ปั๊ด.!! แพงมากเลย..
เสียดาย..แค่..ลายจุด...ไม่แน่ชัดว่า..จุดสีไร.!!!

#58 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ลายจุดพูดเหมือนคนน้อยใจ จริงๆก็เงียบๆไป แล้วก็ไปตั้งลัทธิของตัวเองไปเลยดีกว่า ถ้ามีศักดิ์ศรีจริง
เพราะลายจุดเองก็ไม่ใช่ละอ่อนที่ไม่รู้ว่าทักษินเป็นคนยังไง นี่ผมมองลายจุดว่าเป็นคนที่มีสมองนะ แต่ถ้าไอ้ที่พูดมา มาจากใจจริง ก็แสดงว่าลายจุดโง่เหลือเชื่อ

#59 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ผมว่าใครทีี่คิดว่าเค้าจะแยกทางกันเดิน.... คงฝันค้าง...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแยกกันปล้วฝ่ายเราจะมีหวัง...... คงได้แต่หวังต่อไป...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแตกกันแล้วเค้าจะมาเลือกเรา........ แสดงว่ารู้จักพี่น้องส่วนใหญ่ของประเทศคุณน้อยไป...

ผมว่าคุณแม้วเค้าอ่านขาด.... เค้ารู้จักคนไทยดี.... ไม่ว่าอย่างไร คนกลุ่มนี้ก็ต้องพึ่งเค้า...เพราะนี้ ไม่สามารถ
มีแสงจากตัวเอง..... ต้องการแสงจาก ดาวฤกษ์

ดาวฤกษ์อะไร... ก็แค่เศษซากดาวหาง เห็นมีแสงหน่อยลำพองคิดว่าตัวเองเป็นดาวฤกษ์ ฮ่าๆๆ น่าสงสาร :lol:

Edited by Critical, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:26.

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#60 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

เดี๋ยวพอแม้วมันต้องการใช้ ก็เคาะกะลาเรียก

ไอ้หมาพวกนีก็ชุลมุนวิ่งไปเลียตีนไอ้แม้วเหมือนเดิม

พวกได้เงินสกปรกมาง่ายๆ มันก็ไม่เปลี่ยนนิสัยง่ายๆเหมือนกัน

#61 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ก็ไอ้แม้วมันบอกว่า โพนอินครั้งสุดท้าย เเสดงว่ามันไม่ต้องการพวกเสื้อเเดงเเล้ว ผมไม่รู้สึกสงสารคนเหล่านั้นเลยเเม้เเต่นิดเดียวเลย เพราะเตือนยังไงเเมงก็ไม่เชื่อเเถมมาด่ากรูอีก

#62 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ผมว่าใครทีี่คิดว่าเค้าจะแยกทางกันเดิน.... คงฝันค้าง...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแยกกันปล้วฝ่ายเราจะมีหวัง...... คงได้แต่หวังต่อไป...
ผมว่าใครที่คิดว่าเค้าแตกกันแล้วเค้าจะมาเลือกเรา........ แสดงว่ารู้จักพี่น้องส่วนใหญ่ของประเทศคุณน้อยไป...

ผมว่าคุณแม้วเค้าอ่านขาด.... เค้ารู้จักคนไทยดี.... ไม่ว่าอย่างไร คนกลุ่มนี้ก็ต้องพึ่งเค้า...เพราะนี้ ไม่สามารถ
มีแสงจากตัวเอง..... ต้องการแสงจาก ดาวฤกษ์

แค่หวังว่าเค้าจะตาสว่างขึ้นมาบ้าง ว่ากะลังโดนไอ้ชั่วนี้มันหลอกใช้อยู่ ก็เท่านั้นครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#63 soco

soco

เมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

กินข้าวฟรีของทักษิณไปกี่มื้อแล้วล่ะ

ไอ้ด่าง

หนอย ๆ มาแว้ง
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#64 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#65 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

ผมว่าคราวนี้แม้วประกาศชัดนะครับ
ว่าถึงเวลาที่กิจกรรมเสื้อแดงที่ออกแนว "ล้มเจ้า"-ต้องจบ
ที่นัดชุมนุมเพื่อไถตังค์กรู-ต้องจบ
ที่เรื่องให้กรูกลับบ้านช้าลง-ต้องจบ
กรูจะไม่ให้เงินสนับสนุนพวกเมริงอีกแล้ว
ตอนนี้กรูมีวิธีกลับบ้านใหม่แล้ว กรูไม่ต้องการพวกเมริงมาเย้วๆอีกต่อไป
ยกเว้น ตอนที่มีปัญหา กรูจะเรียกใช้พวกเมริงอีก
แต่ตอนนี้กรูขอโซโล่เดี่ยว โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

ชัดเจน เปลี่ยน :angry:

:lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#66 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

โพสส่วนใหญ สมเพชคนหิวเงิน คนโดนหลอก คอมอกหัก
ส่วนเรื่องฝัน คงจะไม่ค้าง เพราะที่เชียงใหม่กับอุดร มันก็แย่งเนื้อกันละ
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#67 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

พึ่งเห็นด้วยกับคุณเฮนก็วันนี้แหละ

ผมเชื่อว่ายังไงเขาก็ไม่แยกทางกันเดิน ไม่ว่าจะแม่,น้องชายคุณกมลเกด,ลูกเสธ แดง,บก.ลายจุด,วรเจตน์ ฯลน

คนเหล่านี้ถ้าแม้วสั่งจริงๆก็หุบปากหมดแหละครับ

เพราะการเคลื่อนไหวของเสื้อแดงจริงๆแล้วมีแม้วเป็นจุดศูนย์กลาง ทุกคนไม่ได้มีอุดมการณ์อะไร

ที่ออกมาก็เพราะหลงทักษิณ ดังนั้นมันจะเป็นอื่นไปได้อย่างไร

ใครจะฝันว่าเสื้อแดงจะแปรพักตร์ผมว่าเป็นไปไม่ได้

คนเราถึงขนาดออกมาชุมนุมปิดราชประสงค์กันเป็นเดือนโดยไม่มีสติรับรู้ว่าพี่น้องร่วมชาติเดือดร้อนสาหัสนี่ผมว่าชาตินี้ยากจะแปรเปลี่ยน

แต่คนที่จะเปลี่ยนใจได้คือคนที่อยู่กลางๆแต่เลือกยิ่งลักษณ์เพราะเบื่ออภิสิทธิ์และหลงคำลวงของเพื่อไทยมากกว่า

คนเหล่านี้แหละครับที่สั่งสอนเพื่อไทยในการเลือกตั้งซ่อมที่ประทุม

คนส่วนใหญ่ของประเทศไทยนั้นแปรเปลี่ยนได้เสมอครับ ไม่ได้ยึดติด

ปชป.เคยเข้มแข็งเป็นพรรคใหญ่ แล้วก็เคยถูกคนไทยสั่งสอนจนกลายเป็นแค่พรรคกลางๆมาแล้ว
(สส.กรุงเทพเกือบหายหมดมาไม่น้อยกว่า 2 ครั้งในยุคประชากรไทยและพลังธรรมรุ่งเรือง)

สุดท้ายคนเหล่านั้นส่วนนึงก็กลับมาเลือก ปชป.

ดังนั้น ปชป.ต้องหวังคะแนนเสียงจากคนกลุ่มนี้ครับ

จะไปหวังให้คนเสื้อแดงเปลี่ยนใจผมว่าให้พวกเขาเผาบ้านตัวเองยังง่ายกว่า

เห็นด้วยเรื่องเสื้อแดง แต่เรื่องคนส่วนใหญ่ของประเทศผมไม่แน่ใจนะ แม้จะไม่มีผลวิจัยอะไรมาอ้างอิง แต่ผมค่อนข้างเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ของประเทศนี้ยังอยู่ภายใต้ระบอบอุปถัมภ์ พวกเค้าไม่มี และไม่เคยคิดว่าตัวเองมีอิสระในการเลือก ไม่เคยรู้สึกว่านักการเมืองเป็นผู้ที่ต้องรับใช้ประชาชน พวกเค้ารู้สึกว่านักการเมืองเป็นเจ้านายที่จะให้เค้าพึ่งพา นี่แหละรากของปัญหาที่แท้จริงของประเทศไทย ที่มันไม่เป็นประชาธิปไตยซักทีมันก็เพราะคนไทยเองนี่แหละ ต่อให้ก็รัฐธรรมนูญไปซักกี่รอบ ยึดทรัพย์ จับนักการเมืองเข้าคุกซักกี่คน ถ้ายังแก้ปัญหาเรื่อง "คน" ไม่ได้ ประชาธิปไตยก็ไม่มีวันเกิด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน