Jump to content

- - - - -

กระทู้แรกของผมขอกราบคารวะพ่อแม่พี่น้องชาวเสรีไทยทุกท่าน

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

*
POPULAR

กราบสวัสดีงามๆกลางง่ามใจทุกๆท่าน
ผมอ่านข่าวในเสรีไทยมาตั้งแต่บอร์ดเก่าและบอร์ดเก่ามานานแล้ว
และผม ก็เอาข่าวที่นี่ ไปแปะไปลงข่าวที่อื่นมานานแล้วด้วย
แต่บอร์ดไหม่ ก็ใด้แต่อ่านเพราะสมัครสมาชิกไม่ใด้ ไม่ผ่าน เมื่อเช้า พยายามลองสมัครไหม่อีกครั้ง ปรากฏว่า ผ่าน
ดีใจแทบตาย
เมื่อผ่านแล้ว ก็จะขอฝากเนื้อฝากตัว(ไม่ฝากตังค์)ด้วยนะครับ
ผม ไม่มีสีนะครับ
กลางหรือเปล่า ผมไม่รู้
เอียงหรือเปล่าก็ไม่รู้
ผมเอาแนวทางของผม ไม่มีใครมาจูงจมูก(ไม่ไช่ควาย)
บางครั้ง ผมอาจจะเห็นด้วยกับบางท่าน
บางครั้ง ก็อาจจะไม่เห็นด้วยกับบางท่านโปรดอภัยด้วยนะครับ
ผมก็ชอบวิถีตามประชาธิปไตย
ไม่จำเป็นที่ท่าน จะต้องเห็นด้วยกับผมหรือไม่
ผม ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับท่านในบางสิ่ง
ผม มีสิทธิ์ที่จะพูดให้ท่านฟัง
ท่าน มีสิทธิ์ที่จะฟังผมหรือไม่ก็ใด้
ในทางกลับกัน
ท่าน มีสิทธิ์ที่จะพูดให้ผมฟัง
และผม ก็มีสิทธิ์ที่จะฟังท่านหรือไม่ก็ใด้
แต่วิถีประชาธิปไตยแบบของผม
ไม่ใด้ไปทำให้ใครเดือดร้อน
ไม่ใด้เผาบ้านเผาเมือง
ไม่ใด้ไปกดขี่ข่มขู่ชาวบ้านชาวเมือง
เพราะหากใครทำกับผมแบบนั้น ตามวิถีของผมคือ
ผม ไม่รอลูกปืนของเจ้าหน้าที่ครับ

ประชาธิปไตยในแบบของผมคือ
ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่
ไม่ไช่ เสียงส่วนใหญ่ ครับ
ขอบคุณครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

โธ่ ผิดหวังซะมัด นึกว่าจะเป็น "คนกลาง" อีกคนในบอร์ด
ฮ่าฮ่าฮ่า :D :lol:

#3 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ยินดีต้อนรับครับ...

พูดคุยกันด้วยเหตุ และผล
พูดคุยแลกเปลี่ยนทรรศนะกันตามระบอบประชาธิปไตย

ทุกคนมีความเห็น คล้อยกันบ้าง ค้านกันบ้าง ล้วนแต่
เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล

แต่ต้องยอมรับกฎที่นี่นะครับ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#4 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

ยินดีต้อนรับ สู่ เสรีไทยครับ

ท่านสมาชิก Udon108

ที่นี่อบอุ่นครับ

สวัสดีครับ :D

(ถ้าเป็นท่านArun Sound คนเดียวกะในอุดร108 ผมเป็นแฟนคลับขาประจำท่านเลยนะครับเนี่ย ดีใจมากเลยครับ) :D

Edited by ugly-maew, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11.

"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#5 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ยินดีรู้จักครับ ป๊อกครับ
แก๊งค์น้ำปู

#6 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ยินดีต้อนรับครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#7 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

มารยาทดีจังเลยค่ะ ไปลา มาไหว้ ซึ่งต่างจากสาวกแม้วหลายๆคนที่เข้ามากวนๆแล้วหายหัวไปอย่างไร้ร่องรอย :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#8 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

*
POPULAR

(ถ้าเป็นท่านArun Sound คนเดียวกะในอุดร108 ผมเป็นแฟนคลับขาประจำท่านเลยนะครับเนี่ย ดีใจมากเลยครับ) :D

ง่ะ
คนเดียวกันครับ
อ้าว
ผมอุตส่าห์ปลอมตัวมา ดันโดนจับใด้ตั้งแต่กระทู้แรกเลย อิอิ
ก็คนเดียวกันครับ
ที่นั่น เมืองหลวงเสื้อแดงครับ
แต่ตั้งแต่ผมไปดูแล ไพร่ หายไปไหนไหมดเลย
ผมเองก็พยายามที่จะไม่ลงไปอัดไพร่แล้วนะ
บางทีมันอดไม่ใด้ก็เลยสวนกลับไปบ่อยๆ
ไม่รู้ว่า จะถูกปลดแบบฟ้าผ่าเหมือนการบินไทยหรือเปล่า
ก็อย่างที่ผมบอกนั่นแหละครับ
ผมไม่ใด้เป็นสาวกใคร
แต่อาศัยแผ่นดินของในหลวงอยู่
สำนึกถึงบุญคุณแผ่นดิน
รู้จักฟ้าสูง แผ่นดินต่ำครับ
ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆท่านที่เปิดโอกาสและเปิดอกต้อนรับครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

มารยาทดีจังเลยค่ะ ไปลา มาไหว้ ซึ่งต่างจากสาวกแม้วหลายๆคนที่เข้ามากวนๆแล้วหายหัวไปอย่างไร้ร่องรอย :P

แหะ
ผมก็อยากเป็นสาวกหรือเป็นดองกับแม้วนะ
หากเป็นดองเมื่อไหร่ละก็ แทงยับแน่ แทงยับบบบบ

#10 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

แหะ
ผมก็อยากเป็นสาวกหรือเป็นดองกับแม้วนะ
หากเป็นดองเมื่อไหร่ละก็ แทงยับแน่ แทงยับบบบบ

หากได้ดองจะแทงใครครับ โอ้คอ้าค เหรอครับ ^_^

#11 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

Edited by โคนัน, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:27.

#12 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ต้องใช้เวลา ในการเรียนรู้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ยินดีด้วยครับ เคยแวะไปอุดร108เหมือนกัน เลยคุ้นๆๆชื่ออยู่

Edited by redfrog53, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:28.

#14 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ง่ะ
อ้าว
ผมอุตส่าห์ปลอมตัวมา ดันโดนจับใด้ตั้งแต่กระทู้แรกเลย อิอิ
แต่ตั้งแต่ผมไปดูแล ไพร่ หายไปไหนไหมดเลย
ผมเองก็พยายามที่จะไม่ลงไปอัดไพร่แล้วนะ
บางทีมันอดไม่ใด้ก็เลยสวนกลับไปบ่อยๆ
ไม่รู้ว่า จะถูกปลดแบบฟ้าผ่าเหมือนการบินไทยหรือเปล่า
ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆท่านที่เปิดโอกาสและเปิดอกต้อนรับครับ

รู้จุดยืนท่าน Arun Sound ดีครับ

ส่วนผมเป็นหมาเฝ้าแผ่นดินครับ

แอบเข้าไปอุดรบ่อยๆ(เมืองหลวงเสื้อแดง)

เพื่อกัดให้เจ็บใจแล้วก็แว้บบบบบบออกมา

เข้าไปไล่กัดพวกเสื้อแดงในนั้นประจำ

ที่ไหนมีคนเลว(เสื้อแดง)

ที่นั่นผมจะแว่บเข้าไปแง่มแง่มแล้วก็ออกมาครับ

5555555 :D :D :D

สะใจ :D :D :D :D :D
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#15 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

เคยเห็นท่าน ในอุดร 108

ครั้งแรกที่เข้าไป คือ อยากรู้ว่า ในบอร์ดโน้นเป็นอย่างไรบ้าง

เจอ คนอย่างท่าน เลยรู้สึกเบาใจว่า

อย่างน้อย ในพื้นที่เมืองหลวงของเสื้อแดง อย่างอุดร

ก็ใช่ว่าจะแดงไปเสียทั้งหมด

อย่างน้อยก็มีจอมยุทธ์ อย่างท่าน arun sound ผู้หนึ่งล่ะ

:)

#16 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

แหะ

หากได้ดองจะแทงใครครับ โอ้คอ้าค เหรอครับ ^_^

ไอ๊ยะ
ไม่ไหวมั๊ง ขี้เกียจล้างบ่อยๆ
ยอมครับยอม

#17 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

แหะ

ไอ๊ยะ
ไม่ไหวมั๊ง ขี้เกียจล้างบ่อยๆ
ยอมครับยอม

น่ากลัวมาก :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

เคยได้ยินชื่อสมัยบอร์ดเก่า ยินดีต้อนรับครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#20 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

การแสดงความคิดเห็นเป็นหัวใจของประชาธิปไตย

#21 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ผมคนเชียงใหม่ เคยไปจ.อุดรธานีเหมือนกันครับ ไปวัดป่าบ้านตาด ตอนงานทำบุญประทายข้าวประจำปีครับ
เสียดายแทนคนที่นั่น ที่มีของดีแล้วไม่รู้จักค่า

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

ยินดีต้อนรับครับ แล้วท่านจะพบความอบอุ่นมากในบ้านหลังนี้

ปล. ผมน้องใหม่เช่นกันมีอะไรก็ช่วยๆชี้แนะผมด้วยนะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#23 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

สวัสดีครับ

อ่านจากสำนวนแล้วไม่น่าจะธรรมดานะฮะ

ผมเองก็แนวทางเดียวกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

#24 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ยินดีต้อนรับเพื่อนจากบ้าน udon 108 อีกคน ผมไม่ค่อยได้แวะไปซักเท่าไหร่ แค่นานๆโผล่ไปที

มาอยู่ที่บ้านหลังนี้ สบายใจกว่าที่โน่นเยอะนะจะบอกให้

#25 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ง่ะ
อ้าว

แต่เท่าที่อ่านดู น่าจะเป็นสาวก................................แมนยู ไม่ก็ เชลซี

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#26 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

บอร์ดโน้นมีแต่ตัวหนังสือสีแดง อยู่ที่นี่สบายตากว่าเยอะ

#27 ฝนทั่ง

ฝนทั่ง

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ดีใจที่มีสมาชิกดี ๆ มีคุณภาพ ที่รู้ว่าประชาธิปไตย ที่แท้จริงคืออะไร

"กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้น คนดี". แต่ขออย่าให้พวกเราชาวไทยต้องมากู้ชาติกันเลย ขอให้พวกเราเป็นจุดยืนที่ร่วมป้องกันภัย เพื่อชาติ ศาสน กษัตริย์ จะดีกว่า

ยังไงก็ยินดีต้อนรับท่าน Arun sound เป็นอย่างยิ่ง

#28 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

ง่ะ
อ้าว

แต่เท่าที่อ่านดู น่าจะเป็นสาวก................................แมนยู ไม่ก็ เชลซี

5555 :lol: :lol: :lol:

รู้ได้ไงครับท่าน'kyuubi'

แต่ถ้าจะให้แม่นเป๊ะๆ

ก็ฟันหัวผม...เอ้ยฟันธงไปเลยครับ

แมนยู...รึว่า...เชลซี

555555 :D

#29 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

สวัสดีค่ะ. ยินดีที่จะได้มีเพื่อนสมาชิกมาร่วมแลกเปลี่ยนความเห็นและข่าวสารเพิ่มอีกคน มีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยไว้ก่อนด้วยนะคะ :)
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#30 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ผมคนเชียงใหม่ เคยไปจ.อุดรธานีเหมือนกันครับ ไปวัดป่าบ้านตาด ตอนงานทำบุญประทายข้าวประจำปีครับ
เสียดายแทนคนที่นั่น ที่มีของดีแล้วไม่รู้จักค่า

จริงๆแล้ว ผมคนเพชรบุรีครับ และก็ไม่ใด้อยู่อุดรด้วย
ผมเ่ลนอยู่ในเวปตาสว่างของช่อง9ครับ
มาปิดไปซะ ก็เลยพยายามหาบอร์ดเสื้อแดง หรือพยายามหาเวปที่มีเสื้อแดงเยอะๆ
เพรามีข้อสงสัยอยากจะซักถาม ก็พอจะรู้ว่า อุดร เป็นเมืองหลวงของเสื้อแดง(พี่ขวัญชัยของผมเขาว่าอย่างนั้น)
ผมก็หาไปเรื่อยๆ จนไปเจอเวปอุดรเข้า ก็เลยเข้าไปศึกษา +กับมีพรรคพวกอยู่อุดรและ
ผมเคยไปติดตั้งจานรับสัญญาญดาวเทียมที่นั่นด้วย
ก็เลยไปถาม ไปเล่นในเวปนั้น เล่นอยู่พักนึง ก็เกิดสงกราณต์เลือด
แล้วทางเวป ก็เลยหาคนช่วยดูแล โดยประกาศรับสมัครผู้ดูแลเวปห้องการเมืองโดยทางเวปมาสเตอร์ครับ
ทีนี้ เหล่าสมาชิกแทบจะทั้งหมด(แต่ไม่หมด) ดันเสนอชื่อผมเข้าไปครับ
ตามนี้ครับ
http://www.udon108.c...p?topic=68393.0
แต่เดิม ผมเป็นผู้เล่น
คราวนี้ผมเลยต้องกลายเป็นผู้ดูแล เพราะเสียงส่วนมาก เสนอชื่อผมเข้าไป
และผมก็ดูแลมาปีกว่าแล้วละครับ
ผมเป็นผู้ดูแล ผมดูแลเพราะเสียงส่วนใหญ่ ตามวิถีประชาธิปไตย ไม่ใด้ฮั้ว ไม่ใด้ซื้อเสียง
ไม่ใด้โกงใคร ไม่ใด้ให้ กกต.ช่วย สามหนาห้าห่วงก็ไม่ใด้ช่วย
และการมาจากเสียงส่วนใหญ่ของผม ผมก็ดูแลโดยนึกถึงผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นใหญ่
สิ้นปี ผมก็เปิดให้วิจารณ์การทำงานของผม หากผมไม่ดีก็ไล่ผมไป จบ
ตามนี้ครับ
http://www.udon108.c...?topic=154713.0

แต่ก็แปลก
ทั้งที่ผมไม่เอาใจใคร ไม่สนใครเป็นใคร
อัดไพร่มานานพอสมควร ผมกลับไม่โดนไล่แฮะ งงอยู่เหมือนกันครับ
ส่วนบอร์ดเก่าของเสรีไทย ตั้งแต่ย้ายมา ผมก็ตามมา แต่สมัครไม่ผ่านซักที
ก็เลยมาแอบเอาข่าวไปแปะเป็นแหล่งอ้างอิงก็ไม่น้อย
เล่นเอาไพร่งงไปหลายตลบ
บางคนหาว่าผมเหยียด หาว่าผมไปว่าเขา หาว่าไปเรียกเขาว่าไพร่
ทั้งๆที่ผมเรียกตามนางยกฯ เรียกตามแกนนำพวกไพร่ทั้งหลายแท้ๆ
เจอส่วนเข้าไป งงกันอีก งง
ผมมาขออาศัยอยู่บ้านนี้ของท่าน
ผมมาทีหลัง
มีอะไรก็ตักเตือนกันใด้เลยครับ
เหตุที่ผมขอมาพักบ้านนี้ก็เพราะ
หมั่นไส้ใครบางคนในนี้แหละครับ
แต่ไม่บอกว่าใคร
ให้ท่านนึกกันเอาเอง
เดี๋ยวผมก็ต้องบินไปดูงานให้ชาวอังกฤษอีก
นี่ก็เพิ่งจะกลับมาจากอเมริกา(ให้คำปรึกษาโอบามา)
เดี๋ยวขอตัวอาบน้ำก่อนครับ
เอ้า ฮาาาาาาาจ้าาาาา

#31 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

ง่ะ
อ้าว

ผิดจ้าาาา
สาวก หงษ์ จ้าาาาา
ลิเวอร์พรุนนนนนน

#32 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

Overcome ครับ

......อ๋า...... :o

#33 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

ลิเวอร์พรุนนนนนน :D

Edited by ugly-maew, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:42.

#34 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#35 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

บ้านนี้ อบอุ่นมาก
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

#36 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ลิเวอร์พรุนนนนนน :D

แง่งๆๆๆ ผมก็ลิเวอร์พรุน เอ้ย ลิเวอร์พูล ^^

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#37 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

:)
มาบ่อยๆนะคะ
อย่างน้อยสามเวลาหลังอาหาร
อ่านแล้วไม่รู้เป็นไง
ยิ้มได้
ชอบอ่านสำนวนค่ะ สะบัดดี
จะรออ่านเวลาคุณจะคุยกับแดงเกรดเอที่นี่ :)

#38 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ยินดีต้อนรับค่ะ :)

แปลกใจที่คุณ จขกท สมัครสมาชิก สรท ไม่ผ่านในทีแรก
มันยากขนาดนั้นเชียวหรือคะ :huh:

#39 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

สวัสดีครับ

Attached Images

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#40 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

การต้อนรับมีหลายรูปแบบ....

สำหรับเราคิดว่า ( คุณคือ .น้องใหม่ เอ๊าะ ๆ )

ฉะนั้น การรับน้องใหม่ของเรา ( ช่างกล )นิด ๆ
คือคุณต้องไป ( เผาบ้านไอ้.คางคก )
บ้านหลังต่อไปแล้วจะบอก ..!!!! เจริญพร...

#41 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

หวัดดีครับ Arun Sound จากอุดร108 เจอคนกันเองอีกคนนึงแล้ว
สงสัยจะมีงานใหญ่ให้ทำกันอีกละมั้ง

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#42 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ทีนี้ เหล่าสมาชิกแทบจะทั้งหมด(แต่ไม่หมด) ดันเสนอชื่อผมเข้าไปครับ
ตามนี้ครับ
http://www.udon108.c...p?topic=68393.0
แต่เดิม ผมเป็นผู้เล่น
คราวนี้ผมเลยต้องกลายเป็นผู้ดูแล เพราะเสียงส่วนมาก เสนอชื่อผมเข้าไป
และผมก็ดูแลมาปีกว่าแล้วละครับ

ไม่ทราบสหายกิ๊งก้ายังเป็นสมาชิกของ อุดร 108 อยู่หรือป่าวคะ แกโดนแบนจากที่นี่ไปแล้ว แดงเกิ๊น

ยินดีต้อนรับนะคะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#43 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

ง่ะ
อ้าว

ผมก็เคยเป็นสมาชิกอยู่ครับ ที่นั่นก็เกลัยดแดงทั้งนั้น แต่ตอนหลังให้แสดงบัตร ก็เลยขอลา....

...ยินดีต้อนรับครับ...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#44 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

:blink: ออกแขกซะแม่ยกลิเกนั่งเคลิ้มน้ำหมากย้อยเลย...

:D
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ยินดีต้อนรับครับ แล้วท่านจะพบความอบอุ่นมากในบ้านหลังนี้
ปล. ผมน้องใหม่เช่นกันมีอะไรก็ช่วยๆชี้แนะผมด้วยนะครับ

อะ? :huh: ..............................................อย่างเนียน.. B)

ขอต้อนรับท่านสมาชิกใหม่ นักรบผู้กล้าค้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
gladiator 1.jpg

#46 juemmy

juemmy

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

แปลกใจที่คุณ จขกท สมัครสมาชิก สรท ไม่ผ่านในทีแรก
มันยากขนาดนั้นเชียวหรือคะ :huh:

ใช่่ เป็นงงมาก :blink:
ทีอิเวรทำไมมันสมัครง่ายจัง
โดนแบน อีกวัน2วันก็มาในล็อคอินใหม่ :o

Edited by juemmy, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:34.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#47 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

มันก็เคยมีประวัตินะค่ะ บางคนที่สมัครแล้วบอกไม่ผ่าน เข้าไม่ได้ แถมเอาไปประจานที่เว็บอื่นอีก จำได้ไหมเอ่ยว่ามีใครบ้าง หนึ่งในนั้นก็ "ปลายอ้อกอแขม" :wub:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#48 juemmy

juemmy

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

มันก็เคยมีประวัตินะค่ะ บางคนที่สมัครแล้วบอกไม่ผ่าน เข้าไม่ได้ แถมเอาไปประจานที่เว็บอื่นอีก จำได้ไหมเอ่ยว่ามีใครบ้าง หนึ่งในนั้นก็ "ปลายอ้อกอแขม" :wub:

อิเวรรับจ็อบเป็นที่ปรึกษาได้เลยนะคะ

#49 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

สวัสดีครับคุณ Arun Sound

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#50 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

เรื่องของเรื่องคือ
ผมสมัคร แล้วปรกติ มันต้องไปกดลิ๊งยืนยันในเมลย์ครับ
ผมก็งงๆว่า ทำไมไม่เห็นส่งไปซักทีแต่
ที่มุมบนของหน้าต่างผม มันก็ล็อกอินใด้ครับ
แต่มันจะมีข้อความบอกว่า ไคุณไม่สามารถแสดงความคิดเห็นในนี้ใด้
ผมก็ใด้แต่งง เลยส่งข้อความไปหาผู้ดูแล ก็เงียบไปอีกจนป่านนี้ครับ
เมื่อเช้า ลองสมัครไหม่ โดยไช้เมลย์ของลูกน้องที่ผมสมัครให้มันมาลองดูอีกครั้ง ปารกฏว่า ผ่าน
และที่ลิ๊งยืนยัน มันดันไปอยู่ที่เมล์ขยะ
ลองตามไปเปิดดู อ้าว ของเสรีไทย
ก็เลยใด้รับการยืนยันใด้ครับ
คิดว่า
เมล์แรกของผม ผมคงไม่ใด้ตามไปดูในเมล์ขยะและคิดว่า มันคงถูกลบอัตโนมัติไปแล้ว
มันก็เลยค้างคาอยู่อย่างนี้หลายเดือนครับ
อึดอัดหัวใจกระวนกระวายคิดถึงอัคคระมหาอัปปรีย์เด(โชท๊าคคคคคคคคษินมาานาครับกระผม
ไม่นึกไม่ฝันว่า
ยังมีคนที่ติดตามการทำงานของผมมาพอสมควร
ไม่นึกไม่ฝันว่า ผมมาเป็นน้องไหม่ขออาศัยบ้านท่านที่นี่ ดันมาเจอแฟนคลับของผมซะด้วย
ดีครับ
อบอุ่นมากมาย
ส่วนสมาชิกที่โดนแบนจากที่นี่ ผมไม่แน่ใจว่าไปกร่างที่โน่นหรือเปล่า
ไม่แน่ใจว่าคนไหนยูสอะไร
แต่ถ้ากร่างไม่ถูกที่ละก็ ปั๋งหงายละครับ
ผมอยากจะบอกพ่อแม่พี่น้องทุกท่านที่นี่ว่า
ผม ตระเวณถาม ตระเวณกระทบ
ตระเวณ ด่า ทักษินมาแล้วเกือบ ทั่วประเทศ มาแล้วครับ
ถามว่า เชื่อไหม???
หากไม่เชื่อ เดี๋ยว จะเอารูป มาเป็นหลักฐาน
ผม รับงานติดตั้งจานดาวเทียมจากบริษัทโฆษณาแห่งหนึ่่งครับ
ผมต้องไปติดตามต่างจังหวดที่ระบุ ทั่วประเทศ แล้วแต่ว่า ผมจะเลือกไปภาคไหน
ผมเลือกไปภาคอิสานครับ บอกตรงๆ อยากเจอเสื้อแดง จะใด้ถามข้อมูลแบบ จะๆครับ
แบบว่า ผมขี้สงสัยน่ะครับ
จานแรก ที่จังหวัดเพชรบุรีครับ บ้านหนองโสน
แล้วก็ไปที่ จังหวัดศรีษะเกด ตระเวณเลาะชายแดนเขมรไปเรื่อยๆ
ไปจบที่หนองคายครับ
แล้วติดขากลับมาทางขอนแก่น มาจบที่ชัยภูมิครับ
ผม ไปติดตามสถาณีย์วิทยุชุมชนเพื่อเอาสปอร์ทจากจานรับดาวเทียมผม ปล่อยไปในวิทยุชุมชนจังหวัดนั้นๆ
ไม่ว่าผม ติดจานจังหวัดไหน
ไม่ว่าผม จะนั่งกินข้าวร้านไหน
ไม่ว่าผม จะซื้อของร้านไหน
ผม จะถามถึงข้อสงสัยของผม ทุกที่ไป
หากไม่เจอลูดตาโปดแม้วก็ผ่านไป
หากเจอละก็ ผมก็จะถาม1คำถามครับ
ง่ายๆเลย ถ้าไม่จบ เจอถามต่ออีก
จะเคืองก็เคืองกันไปสิ ผมไปหนเดียว กลัวอไร แป๊บในรถ เพียบบบบ
ส่วนมาก งงกันเป็น แถบบบบ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน