Jump to content

- - - - -

////////////////////เพื่อนๆท่านใดที่ไปชุมนุมมาแล้ว ขอเชิญมาเล่าสู่กันฟังที่กระทู้ของผมได้เลยครับ

• Please log in to reply
350 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

RT @nikhon_: 09.05 น.บรรยากาศบริเวณลานพระรูปฯ กลุ่มพันธมิตร เริ่มรวมตัวแล้ว
โดย: เนชั่นสุดสัปดาห์ NationWeekend

ผมว่าคุณทักษิณมันฉลาด ถ้าพ.ร.บ.ปรองดองโมฆะ หรือไปไม่รอด..บิ๊กบังก็โดนคนเดียว ฐานเสนอเข้าสภา
ประเทศไทย ใต้ฟ้าเดียวกัน

Rina DeMello บิ๊กบังมันโง่
Abi Khadeejah บังไม่โง่ แค่ทำคุณไถ่โทษนายใหญ่ครับ
Rina DeMello มันต้องชดใช้อีกเยอะ
มี๊ตู่ รักในหลวง โกงแผ่นดิน ทำลายชาติ กษัตริย์ แบบมัน ยอมไม่ได้. เลวได้โล่ห์!!!!
ธารารัตน์ อ่อนอินทร์ ไม่มีใครอยู่เหนือ ความจริง และอยู่เหนือ ความถูกต้องได้
ครูผ่อง วัดเบญจ์ ใช้ตัวเจว็ดเบ็ดเสร็จทุกครั้งไป.555
Rina DeMello ช่ายค่ะ ไม่ช้าก็เร็ว มันต้องรับกรรม

ไม่ใช่แต่บังนะคับ มีคนยื่น4ฉบับ ในนั้นมีไอ้เต้นอยุ่ด้วย 1 ฉบับ สรุปมันเอาแน่ๆ ทักขี้จะกับมาอย่างเท่ ๆๆๆๆ

#52 dreamz

dreamz

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

เอ...ผมเข้าใจว่า.....บื๊กบัง ทำเพราะ ตนเป็นผู้ที่ทำให้มีการเข้าใจผิด......เรื่่องผู้ที่อยู่เบื้องหลัง..ไม่เอ่ยถึง ปล่อยคลุมเครือ ( ซึ่งผมคิดว่าไม่น่าจะมีอะครับ น่าจะเป็นการ ชิงลงมือก่อน โดนปลด - ????? หรือเปล่า).......คุณทักษิณ เลยพาลโกรธ และเข้าใจผิดไปเลยว่า มีผู้สั่งให้ รัฐประหาร ก็เลยก่อให้เกิดเรื่อง ราวต่างๆ ในช่วง 4-5 ปีนี้

ทีนี้ เวลาผ่านไป พอมีการคุยกันหลายฝ่าย มากมายขึ้้น ทำให้ความจริงปรากฎขึ้น....... ครานี้ บิ๊กบัง เลยต้องไถ่โทษ มิฉะนั้น จะแย่แน่ๆ ก็เลยเกิดเรื่องราวต่างๆ ที่ดูแปลกๆ กลับหลังหัน อะไรแบบนี้ ใน ช่วงที่ผ่านมานี้

..ผมไม่ทราบว่าตัวเองคิดถูกแค่ไหน.... รบกวน ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ.....ผม น้องใหม่ คับบบ...^ ^

#53 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

varitlim @varittweet
ผู้ร่วมชุมนุมทยอยรวมตัวค้าน พรบ.ปรองดอง ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า (ภาพ fb Krongtong Settasut) yfrog.com/khvebsxsj

#54 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

*
POPULAR

เพื่อนเพื่อนเคยดู มวยไทย หรือไม่ครับ? เสียงปี่-เสียงกลอง มันดัง อี้แอ-อี้แอ ทำให้ใจคอมันเต้น ตึ้กตึ้ก-ตั้กตั้ก

วันนี้ก็เช่นกัน เสียงปี่-เสียงกลอง มันเร้าใจเหลือเกิน คงต้องขึ้นชก โดยผิดคำสัญญา เหมือน นักมวย ที่ถูก ค่ายมวยฟ้องเอา

ตะนิ่นตาญี ต้องขออภัยที่พูดจาเหมือน คนสัปปรับ ๒ วันก่อนนี้บอกว่า ไม่ไป แต่มาถึง วันจริง-วันนี้ คงต้องไป

เพื่อนเพื่อน อย่าพึ่งตัดพ้อต่อว่า พูดจา สองแกลลอน ตะนิ่นตาญี ขอไปอาบน้ำแต่งตัว ไปบอกพวกชั่ว กู ไม่ปรองดอง กับ *คุณ*

มีรูปสวยสวยจะเอามาฝาก อ๋อ...แน่นอนครับ ไม่ไปร่วมกับ พันธมิตร สนธิ ลิ้มทองกุล แน่นอน คงไปเตร่เตร่อยู่ แถวแยกคนสวย

เพื่อจะได้เจอ คนโตตัวเล็ก ผู้มาจาก ไพร่ ก้าวไปสู่ อำมาตย์ ได้อย่างภาคภูมิ ไม่ต้องยุให้ คนนู้น-คนนี้ เผาบ้าน-เผาเมือง คุณชวน หลีกภัย ผู้มีหัวใจที่โตเกินตัว :)

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๓๐ พฤกษภาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๑.๕๒ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#55 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

มันไม่ใช่แค่เรื่องไอ้เลวแม้วหรอกเฮ็น

สมมติว่า ออก พรก นิรโทษกรรม แค่นี้ก็ว่าน่าเกลียดแล้วถ้าทำเพื่อคนๆเดียว

แต่นี่ เล่นออก พรบ. มาล้างคำตัดสินของศาล แบบนี้อุบาทว์เกิน
การถ่วงดุลอำนาจล่มสลาย ระบอบยุติธรรมล่มสลาย รัฐะ จะคงอยู่ได้ยังไง
ต่อให้มีประชนเป็นจำนวนมากได้ประโยชน์ ก็ไม่คุ้มกับ failed state

เฮ็นน่ะเป็นกลางมากใช่มั้ย ถ้าลองเอาการแบ่งฝักแบ่งฝ่ายออกจากหัวบ้าง จะมีความเห็นเรื่องนี้ว่ายังไง

โทษนะครับ... ผมว่าที่ท่านว่ามัน ใส่สีตีไข่ ฟังพวก นักเล่าข่าว นักปั้นเรื่อง พูดเกินจริงไปเยอะ...
คำถามมีอยู่ว่า... คำตัดสินของศาล ลบล้างโดย เสียงส่วนใหญ่ จาก สภา ได้ไหม มีวิธีไหม.... แล้ว จะทำลายโน่นนี่นั่นหรือปล่าว...

นิติราษฐ์ ตอบว่า

การลบล้างผลพวงของรัฐประหาร ๑๙ กันยายน ๒๕๔๙ ตามข้อเสนอของคณะนิติราษฎร์นั้นสามารถทำได้ตามหลักวิชานิติศาสตร์ ดังตัวอย่างที่ปรากฏให้เห็นในนานาอารยประเทศ เช่น การประกาศความเสียเปล่าของการกระทำใดๆสมัยระบอบวิชี่ในฝรั่งเศส, การประกาศความเสียเปล่าของการกระทำใดๆของรัฐบาลเผด็จการทหารตั้งแต่รัฐประหาร ๒๑ เมษายน ๑๙๖๗ ถึง ๒๕ พฤศจิกายน ๑๙๗๓ ในกรีซ, การยกเลิกเอกสิทธิ์และความคุ้มกันของคณะรัฐประหาร ๑๒ กันยายน ๑๙๘๐ ในการไม่ถูกดำเนินคดีในตุรกี เป็นต้น

ถ้าไม่ชอบ นิติราษฐ์ หรือจะบอกว่า ไม่เกี่ยวกัน

ผมหามาใ้ห้ใหม่ก็ได้ เอาแบบ ตรงๆแสกหน้า...

Can Congress change the US Supreme Court's jurisdiction?

http://wiki.answers.com/Q/Can_Congress_change_the_US_Supreme_Court's_jurisdiction

ไม่ใช่แค่ทำได้ ทำไปแล้วด้วย.... :D

http://en.wikipedia....es_Constitution

เหอ... ผมหวังจะเห็นการแถว่า ไม่ใช่ นั่นมันเมกา. คนละระบอบ.. 5555
เรากำลังพูดถึง การถ่วงดุลอำนาจ ระบอบยุติธรรม ไม่ใช่หรือ... ประเทศไหนมันเกี่ยวด้วยหรือ...
หรือว่า เมกา การถ่วงดุลอำนาจล่มสลาย ระบอบยุติธรรมล่มสลาย ไปแว้ว... :D

ถ้าจะแถไปตามศรีธนชัยว่า เค้าแก้ รธณ ไม่ได้ ออก พรบ... โอเคเลยครับท่าน...
ไม่ว่ากัน...

แต่ ผมคิดว่า เราพูดถึงหลัก การใช้เสียงส่วนใหญ่ แก้ไขคำตัดสินของศาลสูงสุด
ว่า มันทำลายการถ่วงดุลอำนาจ จริงหรือปล่าว ซะอีก... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#56 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ผู้ร่วมชุมนุมทยอยรวมตัวค้าน พรบ.ปรองดอง ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า (ภาพ fb Krongtong Settasut) yfrog.com/khvebsxsj

ม็อบ หมอตุลย์ หรือ ปล่าวครับ... เห็นจำนวนคนแล้ว... คุ้นๆๆๆ :D

Edited by hentai, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:53.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#57 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ไกลเกินไปไม่ได้ เอาใจช่วยค่ะ เอ แต่มีบางคนแถวนี้คงอยากเจอเปลือกทุเรียน

#58 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ม็อบ หมอตุลย์ หรือ ปล่าวครับ... เห็นจำนวนคนแล้ว... คุ้นๆๆๆ :D

รอทัพหลวงก่อนเถอะน่า หึ หึ

#59 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

งวดนี้ ปชป จัดการให้แบบคราวก่อนอีกครั้ง เพราะลำพัง พธม คงไม่มีมวลชน
จะดูว่าผลมันจะเหมือนเดิมไหม

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#60 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ความดีไม่มีวันปรองดองกับความชั่วได้ ผมเชื่อ 100% ปรองดองไม่มีทางเกิดขึ้น
จนกว่า นักโทษหนีคดีมันจะตาย

#61 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

• เจเจ สาทร โชว์โง่อีกแล้ว เอารูปเก่าปีที่แล้วมาแถ
    • มันคิดว่า คนอื่นเขาโง่ เหมือนพวกมันหรือไง แบบนี้ต้องลากคอไปลานพระบรมรูปทรงม้า ให้พันธมิตรรุมตื้บ

Edited by sarini, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:10.

#62 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

หากลุ่มหมอตุลย์ไม่เจอเลยครับ เห็นมีแต่พันธมิตร ใครทราบตำแหน่งกรุณาบอกด้วยนะครับ

#63 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

แล้วเคยมีประเทศไหนล้างผิดคดีทุจริตบ้างมะ?

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#64 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

*
POPULAR

วันนี้เป็นอีกวันที่ตื่นขึ้นมาด้วยหัวใจอิ่มเอิบ เต็มที่กับความรู้สึกของตัวเอง ที่รับรู้ได้จากความรู้สึกของคนไทยที่ยังรักในความถูกต้อง

ทบทวนทุกเรื่องราวที่ผ่านมา ด้วย สติ สัมปชัญญะ ตัดอคติทุกอย่าง วางใจเป็นกลาง

สิ่งที่จะเกิดขึ้นในวันนี้ อาจจะเป็นเพียงจุดเริ่มต้นของการต่อสู้อันยาวนาน หรืออาจจะเป็นเพียงแค่อีกจุดหนึ่งที่จะนำไปสู่ความสงบ

จะเป็นอย่างไร ฟ้าเบื้องบนเท่านั้นที่จะรู้ได้

แต่ขอให้ทุกท่านที่ร่วมออกมาต่อสู้ ได้โปรดภาคภูมิใจเถิดว่า ไม่ว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร "เรา" ไม่ได้นิ่งดูดาย เราได้สู้กับมันเต็มที่แล้ว

เจอกัน ครับ... :) :) :)

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#65 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

วันนี้ผมพูดถึง การประชุมสภาผู้แทนราษฎรในวันนี้ ที่จะมีการพิจารณาร่าง พ.ร.บ.ปรองดอง โดยมีความเป็นได้ว่ารัฐบาลจะเสนอขอให้เลื่อนวาระดังกล่าว ขึ้นมาพิจารณาเป็นวาระเร่งด่วนนั้น ทางพรรคประชาธิปัตย์ ได้มีการหารือเรื่องดังกล่าวหลายครั้ง และยืนยันว่า จะร่วมกับประชาชนต่อต้านเรื่องนี้ให้ถึงที่สุด ที่สำคัญจะทำหน้าที่ในสภาผู้แทนราษฎรอย่างเต็มที่ เพื่อคัดค้าน เนื่องจากเห็นว่า มี 3 ประเด็นหลักที่สมาชิกพรรคต้องคัดค้าน เพราะมีความไม่ถูกต้อง โดยประเด็นแรก ผู้ที่ลงชื่อเสนอร่าง พ.ร.บ. ดังกล่าว ที่มีชื่อ พลตรีสนั่น ขจรประศาสตน์ ด้วยนั้น ล่าสุดพลตรีสนั่น ได้ยืนยันมาจากประเทศฝรั่งเศสว่าไม่เห็นด้วยในการพิจารณาและไม่สนับสนุนเสนอร่างนี้เข้าที่ประชุมสภาผู้แทนราษฎร นอกจากนี้ รัฐบาลยังมีความพยายามที่จะเลื่อนวาระการพิจารณา ให้เป็นวาระเร่งด่วน ขณะที่ยังไม่เห็นถึงความจำเป็น และสิ่งสำคัญ คือเรื่องของหลักการและรายละเอียด ของร่าง พ.ร.บ. ปรองดองฉบับนี้ ไม่ได้เอื้อประโยชน์ของคนทั้งประเทศ แต่กลับทำเพื่อประโยชน์คนคนเดียวเท่านั้น
และผมเชื่อว่า ประชาชนส่วนใหญ่ ยังไม่เข้าใจถึงผลกระทบของร่างดังกล่าว เมื่อออกเป็นกฎหมาย เพราะร่างพ.ร.บ. ฉบับนี้ จะส่งผลให้ ผู้ที่ทุจริตคอรัปชั่น ผู้ที่ต้องคดีหมิ่นสถาบัน รวมถึงคดีที่อยู่ในกกต.และปปช. จะพ้นผิดทั้งหมด และยังเชื่ออีกว่าถ้านายณัฐวุฒิ ใสเกื้อ และนายจตุพร พรหทพันธ์ แกนนำคนเสื้อแดง สามารถผลักดันร่างพรบ.ปรองดองผ่านวาระแรกได้ ต่อไปก็จะได้ตำแหน่งรัฐมนตรีเป็นการตอบแทน
สุดท้ายนี้ผมขอฝากถึงการชุมนุมในวันนี้อีกว่า อาจจะมีสส.บางส่วนของพรรคไปสังเกตการณ์ ซึ่งเลขาธิการพรรคได้ยืนยันชัดเจนว่าเป็นสิทธิ์ที่สามารถทำได้ถ้าอยู่ในกรอบของกฎหมาย
โดย: ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต

Update ณ บัดนี้ พันธมิตรสงขลา ได้เดินทางมาถึงหน้ารัฐสภาแล้วจ้าาาาา ... ใครแฟนคลับพันธมิตร ร่วมเวทีพันธมิตร ... ใครแฟนคลับเสื้อหลากสี และสยามสามัคคี ร่วมเวทีเครือข่าย ด้านข้างรัฐสภา ประตู 3 ... ไม่ใช่แฟนคลับใคร แต่มีหัวใจรักความถูกต้องในสังคม และต้องการเห็นประเทศชาติก้าวเดินอย่างถูกทาง ร่วมเวทีไหนก็ได้ ขึ้นอยู่กับความสะดวกนะคร๊าบบบบบ ^^

** อธิบายด้วยภาพ **.. ตำรวจทั้งหมด 1,240.-คน โอ้ววววว แม่เจ้าาาา ว่างงานกันมากหรือไงคะทั่น ผบ.ตร. 55555555555555
มาดูความปอดแหกของ รบ.ปูเน่า กันค่ะ มันเตรียมทางหนีทีไล่ และเตรียมกำลังตำรวจมาเฝ้าการกลุ่ม พธม.+ทุกๆกลุ่มที่มารวมพลังกันเพื่อ "คัดค้าน พ.ร.บ.ปรองดอง".. ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อธิบายด้วยภาพค่ะเพื่อนๆ

‎บุ๋ม ขอบคุณประเทศไทย และ อีก 6 คน ถูกใจสิ่งนี้
บุ๋ม ขอบคุณประเทศไทย โอ้ พระเจ้าจอร์จ ทำไมแหกปอด ขนาดนี้ กลุ่มชุมนุมวันนี้ ไม่มีเงินจ้างชายชุดดำหรอกจ้า / เพรียวพันธุ์ เอ้ย ปอดแหกขนาดนี้ จะเป็น นายกฯ ไหว เร้อ

#66 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

เข้ามาร่วมติดตามครับ

#67 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

เมื่อสักครู่นี้ ขับรถ ผ่านไปรอบหนึ่งแล้วครับ คุณเชฯ คนเริ่มทยอยมากันค่อนข้างเยอะ

ด้านพระบรมรูปทรงม้า ตำรวจ ต้องเริ่มปิดเส้นทางการจราจร โดยห้ามรถที่มาจากพระบรมรูปทรงม้า เข้าไป อู่ทองใน

ในขณะที่รถจาก อู่ทองใน ยังคงปล่อยมาด้านพระบรมรูปทรงม้า คาดว่าคงจะปิดการจราจรตรงนั้นในไม่ช้าเช่นกัน

ตะนิ่นตาญี ไปส่ง คุณภรรยา ที่ทำงาน ส่วนตัว ตะนิ่นตาญี เอง ไม่ไปทำงาน ๑ วัน ขออยู่ดูสถานการณ์ก่อน เพื่อเหลือ-เพื่อขาด :P

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๓๐ พฤกษภาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๘.๕๘ นาฬิกา

เมื่อเช้านั่งรถผ่านจากหน้าวังฯ ผ่านหน้าวัดเบญจผ่านสี่แยกหน้าลานพระรูปฯ
ผ่านบก.บชน.เข้าถนนประชาธิปไตยเข้าถนนราฃวิถีหน้าม.ราชฏัฏ
ผ่านสี่แยกสามเสน ข้ามสะพานซังฮี้ ผ่านสะดวกครับ.....

มีพ่อค้าแม่ค้าขายสินค้าริมรั้วลานพระรูปแล้ว
ตำรวจนั่งพักผ่อนหน้า บก.ปชน.ในชุดสีกรมท่าและสีดำ......
เวลา 10.40 น.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#68 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

อัพเดทข่าวล่าสุด..วันพุธที่ 30 พฤษภาคม 2555

1. เสื้อเหลืองจะชุมนุมล้อมรัฐสภา โดยรวมตัวที่ ลานพระรูปทรงม้า ร.5 เวลา 13.oo น. โดยพร้อมกันแล้วค่อยเคลื่อนตัว ตั้งเวทีปิดอาคารรัฐสภา ฝั่งประตูอู่ทองใน เวทีเริ่ม 15.00 น.
2. เสื้อหลากสี จะชุมนุมล้อมรัฐสภา โดยรวมตัวที่ ลานพระรูปทรงม้า ร.5 เวลา 13.oo น. โดยพร้อมกันแล้วค่อยเคลื่อนตัว ปิดอาคารรัฐสภา ฝั่งถนนราชวิถี***
3. กลุ่ม 13 สยามไท ประกาศย้ายจากศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ มาที่รัฐสภาด้วย
4. สยามสามัคคี ประกาศร่วมชุมนุมทั้ง 2 เวที เสื้อเหลืองและเสื้อหลากสี
5. ชมการถ่ายทอดได้ที่ ASTV, ทีนิวส์ ,ThaiTVD,BLUESKY และเครือข่ายสุวรรณภูมิ
6. BLUESKY ชวนมวลชนออกมาแสดงพลังร่วมกัน

เพื่อนๆสมาชิก ติดตามข่าวได้ในเว็บไซต์แต่ละเจ้า และรอแถลงการร่วมแต่ละกลุ่มได้ในวันที่ 30 นี้ ..
ขอเชิญชาวไทยออกมาแสดงพลัง เพื่ออนาคตของชาติ.ถึงเวลาแล้วที่ต้องออกมาต่อต้าน พรบ ปรองดอง
-----------------------------------------------
**** กำหนดการต่างๆจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ****
โดย: คนละหมัด เดอะซีรี่ย์

#69 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

อยากเขียนอะไรเขียน ไปพบเห็นอะไรมาเอามาเล่าแบ่งปันกันครับ

:lol: :lol: :D :D

เพื่อนเพื่อนเคยดู มวยไทย หรือไม่ครับ? เสียงปี่-เสียงกลอง มันดัง อี้แอ-อี้แอ ทำให้ใจคอมันเต้น ตึ้กตึ้ก-ตั้กตั้ก

วันนี้ก็เช่นกัน เสียงปี่-เสียงกลอง มันเร้าใจเหลือเกิน คงต้องขึ้นชก โดยผิดคำสัญญา เหมือน นักมวย ที่ถูก ค่ายมวยฟ้องเอา

ตะนิ่นตาญี ต้องขออภัยที่พูดจาเหมือน คนสัปปรับ ๒ วันก่อนนี้บอกว่า ไม่ไป แต่มาถึง วันจริง-วันนี้ คงต้องไป

เพื่อนเพื่อน อย่าพึ่งตัดพ้อต่อว่า พูดจา สองแกลลอน ตะนิ่นตาญี ขอไปอาบน้ำแต่งตัว ไปบอกพวกชั่ว กู ไม่ปรองดอง กับ *คุณ*

มีรูปสวยสวยจะเอามาฝาก อ๋อ...แน่นอนครับ ไม่ไปร่วมกับ พันธมิตร สนธิ ลิ้มทองกุล แน่นอน คงไปเตร่เตร่อยู่ แถวแยกคนสวย

เพื่อจะได้เจอ คนโตตัวเล็ก ผู้มาจาก ไพร่ ก้าวไปสู่ อำมาตย์ ได้อย่างภาคภูมิ ไม่ต้องยุให้ คนนู้น-คนนี้ เผาบ้าน-เผาเมือง คุณชวน หลีกภัย ผู้มีหัวใจที่โตเกินตัว :)

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๑๑.๕๒ นาฬิกา

ท่านผู้ใหญ่ทั้งสองว่าแปลกมั้ย ม็อบครั้งนี้ไม่มีจัดที่ต่างจังหวัด (ถ้ามี..คนต่างจังหวัดจะได้แสดงพลังด้วย 55)
วิแคะว่า จะมีการเผด็จศึกในสภารวดเร็ว และทีมส.ส.แม้วเตรียมดันเต็มที่เพราะแม้วมันคงสุดทนที่จะเร่ร่อนแล้ว หวังชนเต็มที่เป็นไงเป็นกัน
วิแคะว่า .. เชื่อว่าสภาฯจะผ่าน แต่มันมีส่งเข้าไปรอหลายร่างด้วยกัน
โดยเฉพาะของเสื้อแดงที่เป็นร่างไม่เอานิรโทษคดีก่อการร้าย เพราะพวกมันกะฟันอภิสิทธิ์ (55 ถูกปั่นหัวให้แค้น)

หลังสภาฯผ่าน ก็จะมีฝั่งต้านทักษิณยื่นเรื่องให้ศาลรธน.ตีความพรบ.นี้ --> ส่งต่อศาลอาญา แล้ว จะเกิดไรขึ้น ??
คุกนะคะ เหมือนธรรมรักษ์โดนวันนี้ 3 ปี 4 เดือนไม่รอลงอาญา
แล้วแถมนิด ยงยุทธแจกเงินเสื้อแดงหลายล้านไม่มีกฎหมายรองรับ (แทนยิ่งลัก) เตรียมคุกด้วย
ท่านผู้ใหญ่สงสัยเหมือนหนูอ้อยมั้ยคะว่า ม็อบที่ตจว. ทำไมไม่มี ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#70 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

พรรคการเมืองใหม่ออกโรงคัดค้านพ.ร.บ.ปรองดอง อ้างหายนะยิ่งกว่าเสียกรุงครั้งที่2 bit.ly/reFt8e #VoiceBRK”

> มาละ

#71 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

ถ้าสภายกมือผ่านร่างแล้วจะทำยังไงกันต่อไป

#72 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เมื่อกี๊เจอคุณจำลองแถวหน้าเวทีพันธมิตรครับ เพิ่งเคยเห็นตัวจริง ดูแก่มากทีเดียว

#73 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ถ้าสภายกมือผ่านร่างแล้วจะทำยังไงกันต่อไป

เผาเลยครับพี่น้องครับ :P

Edited by royallist, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

Royal Thai Army

#74 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ว่าด้วย พรบ.ล้างความผิด(ปรองดอง)ให้ทักษิณอย่างเท่ห์ๆ....
"สามารถ แก้วมีชัย"ไม่ยึกยัก หลบตาสาธารณชนอีกแล้ว....
ประกาศว่าพรรคเพื่อไทยเป็นพรรคใหญ่จะให้พรรคเล็กๆนำหน้าได้ไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นายกฯ ว.5 4ss ได้ยินรองประธานสภาแม๊วพูดอย่างนี้
ยังทำ"หน้าเด็ก"พูดหนูไม่รู้ ไม่รู้ว่าพรรคเพื่อไทยเกี่ยวข้องพรบ.ล้างความผิดให้พี่ชายอีกหรือไม่......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พรบ.ล้างความผิด(ปรองดอง)คือกฏหมายทำลายชาติไทย.......!

Edited by ปุถุชน, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:34.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#75 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

เผาเลยครับพี่น้องครับ :P

ใครรับผิดชอบครับ อิอิอิิ

#76 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

เพิ่มเติมครับ ผู้สูงอายุเยอะมาก บางคนเดินแทบจะไม่ไหว กะเผลกมาเลย
หลานท่านดูแววตามุ่งมั่น และสัมผัสได้ว่ามีอารมณ์โกรธ

#77 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

น่าจะมีการส่งต่อศาลนะคะว่าพรบ.นี้กับรัฐธรรมนูญไปด้วยกันได้มั้ย :angry:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#78 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

วันนี้ (30พ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการรวมตัวชุมนุมของกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย (พธม.) เพื่อคัดค้านร่างพระราชบัญญัติปรองดอง ที่บริเวณลานพระบรมรูปทรงม้า ว่า ตั้งแต่ช่วงเช้ามืดเริ่มทยอยมีรถบัสผู้ชุมนุมเข้ามาจอด โดยส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มพันธมิตร ที่อยู่ในจังหวัดไกล เช่น เชียงใหม่ ,สงขลา,สุราษฎร์ธานีเป็นต้น
ขณะเดียวกันกลุ่มพันธมิตรนำรถบรรทุกเครื่องขยายเสียง มาจอดพร้อมดำเนินการตั้งเวทีชั่วคราว บริเวณลานพระบรมรูปทรงม้า ด้านหางม้า โดยมีกลุ่มกองทัพธรรม ก็เริ่มมาตั้งเต๊นท์บริเวณโดยรอบพร้อมติดป้ายคัดค้าน ขณะที่ประชาชนเริ่มเข้ามาจับจองพื้นที่ แม้จะยังไม่ถึงเวลานัดหมายในช่วงบ่าย

ขณะเดียวกันเจ้าหน้าที่ตำรวจได้มีการจัดกำลังดูแลทั้งในส่วนของผู้ชุมนุมและการจราจร ในบริเวณโดยรอบรัฐสภาซึ่งคาดว่าในช่วงบ่ายทางกลุ่มผู้ชุมนุมจะเดินทางไปประท้วงด้านหน้า โดยในส่วนของการจราจรทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ปิดการจราจร ในส่วนขาเข้าจากลานพระบรมรูปทรงม้ามุ่งหน้าไปยังหน้ารัฐสภา เปิดการจราจรเพียงด้านเดียวในด้านขาออก จากรัฐสภาออกมายังลานพระรูปเท่านั้น

ทั้งนี้ยังมีรายงานว่ากลุ่มผู้ชุมนุมพันธมิตร ตามจังหวัดต่าง ๆ ทั่วประเทศเช่น สตูล,ชลบุรี,พิษณุโลก,สระบุรี เป็นต้น กำลังเดินทางเข้ามาโดยรถบัส เต็มคันรถ โดยไม่ลืมนำอุปกรณ์เชิงสัญลักษณ์มาร่วมชุมนุม คาดว่าในช่วงบ่ายบรรยากาศบริเวณลานพระบรมรูปทรงมาจะเนื่องแน่นไปด้วยผู้ชุมนุม และเสียงมือตบสัญลักษณ์การชุมนุมของกลุ่มพันธมิตรกลับมาอีกครั้ง.
Sirisak Love King

Tanatpong ธนัชพงศ์ @tanatpong_nna
จุกแยกอู่ทองใน "ตำรวจ"นำแท่งแบริเออร์-ลวดหนาม ไม่ให้รถยนต์ผ่านหน้าสภา #nsn lockerz.com/s/212975294

Theptai Seanapong @Theptai
แฟนคลับ สายล่อฟ้า รอรับผ้าคาดผมเยอะมากครับ เตรียมไว้5000ผืน สงสัยจะไม่พอซะแล้ว

#79 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

น่าจะมีการส่งต่อศาลนะคะว่าพรบ.นี้กับรัฐธรรมนูญไปด้วยกันได้มั้ย :angry:

งืมมม

#80 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

จะเป็นหนังสั้นหรือหนังยาวเรื่่องนี้

#81 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

อย่าหาว่ากวนเลยนะ ขนตูดผมเยอะกว่าอ่ะ

#82 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

มันไม่ใช่แค่เรื่องไอ้เลวแม้วหรอกเฮ็น

สมมติว่า ออก พรก นิรโทษกรรม แค่นี้ก็ว่าน่าเกลียดแล้วถ้าทำเพื่อคนๆเดียว

แต่นี่ เล่นออก พรบ. มาล้างคำตัดสินของศาล แบบนี้อุบาทว์เกิน
การถ่วงดุลอำนาจล่มสลาย ระบอบยุติธรรมล่มสลาย รัฐะ จะคงอยู่ได้ยังไง
ต่อให้มีประชนเป็นจำนวนมากได้ประโยชน์ ก็ไม่คุ้มกับ failed state

เฮ็นน่ะเป็นกลางมากใช่มั้ย ถ้าลองเอาการแบ่งฝักแบ่งฝ่ายออกจากหัวบ้าง จะมีความเห็นเรื่องนี้ว่ายังไง

โทษนะครับ... ผมว่าที่ท่านว่ามัน ใส่สีตีไข่ ฟังพวก นักเล่าข่าว นักปั้นเรื่อง พูดเกินจริงไปเยอะ...
คำถามมีอยู่ว่า... คำตัดสินของศาล ลบล้างโดย เสียงส่วนใหญ่ จาก สภา ได้ไหม มีวิธีไหม.... แล้ว จะทำลายโน่นนี่นั่นหรือปล่าว...

การลบล้างผลพวงของรัฐประหาร ๑๙ กันยายน ๒๕๔๙ ตามข้อเสนอของคณะนิติราษฎร์นั้นสามารถทำได้ตามหลักวิชานิติศาสตร์ ดังตัวอย่างที่ปรากฏให้เห็นในนานาอารยประเทศ เช่น การประกาศความเสียเปล่าของการกระทำใดๆสมัยระบอบวิชี่ในฝรั่งเศส, การประกาศความเสียเปล่าของการกระทำใดๆของรัฐบาลเผด็จการทหารตั้งแต่รัฐประหาร ๒๑ เมษายน ๑๙๖๗ ถึง ๒๕ พฤศจิกายน ๑๙๗๓ ในกรีซ, การยกเลิกเอกสิทธิ์และความคุ้มกันของคณะรัฐประหาร ๑๒ กันยายน ๑๙๘๐ ในการไม่ถูกดำเนินคดีในตุรกี เป็นต้น

ถ้าไม่ชอบ นิติราษฐ์ หรือจะบอกว่า ไม่เกี่ยวกัน

ผมหามาใ้ห้ใหม่ก็ได้ เอาแบบ ตรงๆแสกหน้า...

Can Congress change the US Supreme Court's jurisdiction?

http://wiki.answers....;s_jurisdiction

ไม่ใช่แค่ทำได้ ทำไปแล้วด้วย.... :D

http://en.wikipedia....es_Constitution

เหอ... ผมหวังจะเห็นการแถว่า ไม่ใช่ นั่นมันเมกา. คนละระบอบ.. 5555
เรากำลังพูดถึง การถ่วงดุลอำนาจ ระบอบยุติธรรม ไม่ใช่หรือ... ประเทศไหนมันเกี่ยวด้วยหรือ...
หรือว่า เมกา การถ่วงดุลอำนาจล่มสลาย ระบอบยุติธรรมล่มสลาย ไปแว้ว... :D

ถ้าจะแถไปตามศรีธนชัยว่า เค้าแก้ รธณ ไม่ได้ ออก พรบ... โอเคเลยครับท่าน...

เฮ็นไต เห็นด้วยกับนิติราด รึ ที่นำเอาตัวอย่างในฝรั่งเศสมาเปรียบเทียบกับสถานการปัจจุบันในไทย

ถ้าเอามาพูดมาเขียนเท่ห์อวดภูมิก็พอได้อยู่...แต่ถ้าเอามาเปรียบกับกรณีล้มคำพิพากษาศาลในไทย

สงสัยจะโง่จริง ๆ แฮะ..

:lol:

Edited by 55555, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:49.

#83 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

อย่าหาว่ากวนเลยนะ ขนตูดผมเยอะกว่าอ่ะ

ขอดูหลักฐาน

#84 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

พร้อมลุย!!!!!! yfrog.com/ob16npyj

"@narinej5: @Theptai สภาเริ่มกี่โมงครับ"//15.30น.

#85 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เขามาด้วยใจ...ไม่ใช่มาด้วยปัจจัยอย่างพวกมรึง

ไอ้ฟาย :lol: :lol: :lol:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#86 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ใครข้ามแม้วไม่พ้นหว่า :huh:

"เต้น"รับพาครอบครัวพบ"แม้ว"จริง ปัดหารือมีนัยยะทางการเมืองใดๆ

รื้อโครงสร้างเพื่อไทย ไอเดียแม้ว ปิ๊งตั้งบอร์ดคุมพรรค′จาตุรนต์-นพดล′หนุน ดึง"กลุ่ม111"ร่วมครม.

"นพดล" ลั่นไม่มีปรับ ครม. ปูดหลายคนใส่รองเท้าจ๊อกกิ้งบินหา "แม้ว" เตือนยังไม่ถึงฤดูกาลวิ่งเต้น

#87 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

บรรยากาศม็อบเสื้อเหลือง ที่ลานพระบรมรูปทรงม้า และ การรักษาความปลอดภัย
โดย: NNA NEWS >>

Nui Thanaphan ร่มหลากสี แต่ใจหนึ่งเดียว สู้ๆๆๆๆๆค่ะ
Pice Picezy เย็นนี้เจอกันครับผม
Olio Sweet มาต้านกันด้วยใจ ไม่ใช่ด้วยเงิน ฮิ้วววววว
Aor Prathom ไปทันเขาป่าวอ่ะพี่พี
Pice Picezy[/b] ทันซิครับ คืนนี้ดูแล้วอีกยาวไกล
Pu Wirulhakiat ยืดเยื้อแน่ เอาใจช่วยนะ
Nui Thanaphan ดูแล้วน่าจะยืดเยื้อนะ เย็นนี้เจอกัน เตรียมร่มกันด้วยนะ ฝนอาจตก น้องที่ออฟฟิสก็จะไปด้วย

#88 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

*
POPULAR

ประเด็นที่มาม็อบ สำคัญกว่า จำนวนคนที่มา มากหรือน้อย
ต้องปล่อยผู้หลงผิดกับ จำนวน ไปกับสวะลอยน้ำ

การปรากฏของคนที่ต้าน แม้เพียงคนเดียวที่ออกมาต้าน ..
ประชาธิปไตย แท้ จะต้องมีดวงตาที่มองเห็นค่ะ

#89 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ในฐานะ ส.ส. จะพยายามใช้ความสามารถที่มีเพื่อหยุดยั้ง ร่าง พรบ ปรองดอง ในสภาให้ดีที่สุด
Democrat Party, Thailand

มติวิปรัฐบาลเลื่อนถก พรบ.ปรองดอง ฉบับ สนธิ ไปวันพรุ่งนี้
Mata Vayu

Kasit Piromya @kasitpirom หากใช้ฐานะ สส ในรัฐสภาหยุดยั้ง ร่าง กม.ปลิงดอง ไม่ได้ ผมจะไปสมทบทุกท่านที่ลานพระบรมรูปและหน้ารัฐสภาในฐานะประชาชนไทยคนหนึ่งครับ

#90 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

การเมืองเริ่มร้อนแล้วววว ร้อนจน ใจดี20 ต้องไปพักร้อนสองอาทิตย์ :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#91 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

*
POPULAR

จาก http://webboard.seri...136#entry250136

ไม่น่าทำเลยค่ะ ชั้น คิดว่า ไปดูภาพโป๊อย่างคุณนัท ยังจะดีเสียกว่า ค่ะ

และจาก http://webboard.seri...550#entry228550

ถ้าภายในอีก 1 ปี ยังแก้ไขปัญหาสินค้าราคาแพงไม่ได้ ชั้น นี่แหละ จะออกมาขับไล่รัฐบาลด้วยตัวของชั้นเอง ค่ะ

และวันนี้...

อย่าหาว่ากวนเลยนะ ขนตูด ผม เยอะกว่าอ่ะ

มาแรก ๆ พูด "ชั้น" พูด "ค่ะ" แต่ วันนี้พูด "ผม"
ตกลงนี่มืงเป็น "ควายตัวเมีย" หรือ "ควายตัวผู้" กันแน่
แค่เพศตัวเองมืง ยังสับสน เลย สงสัย ก่อนโพสต์ มืงคงต้องก้มดู "ขนตรูด" ก่อน
ถ้าเห็น "ขนตรูดมีน้อย" ก็เป็น "ควายตัวเมีย"
แต่ถ้าเห็น "ขนตรูดมีแยะ" ก็เป็น "ควายตัวผู้"

Edited by Bourne, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:36.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#92 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

การเมืองเริ่มร้อนแล้วววว ร้อนจน ใจดี20 ต้องไปพักร้อนสองอาทิตย์ :lol: :lol: :lol:

เชิญไว้อาลัยให้ใจดีได้ที่ห้องร้องเรียนครับ

ปล. อย่าลืมโลโมติ้ว เพราะท่านจะฮาข-รี่แตก ข-รี่แตน 555

:lol: :lol: :lol:

#93 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

อย่าหาว่ากวนเลยนะ
คุณเคยนับขนตูดตัวเองด้วยเหรอ :huh:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#94 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

มากันเพียบใครจะมาอีก เชิญ
โดย: Norimaki Zenbea

Nui Thanaphan ทีมสายล่อฟ้า สุดยอดคร๊าบเพ่น้อง
Pice Picezy ตรงไหนครับเนี่ย

#95 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

เชิญไว้อาลัยให้ใจดีได้ที่ห้องร้องเรียนครับ

ปล. อย่าลืมโลโมติ้ว เพราะท่านจะฮาข-รี่แตก ข-รี่แตน 555

:lol: :lol: :lol:

อ้าว!! ไปอีกแล้วเหรอ แล้สไแฃอ้ขนตูด จะไปอีกอาทิตย์ละ อย่าน้อยหน้าขี้โม้20 นะ Mod.

#96 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

http://wiki.answers....;s_jurisdiction

แต่ ผมคิดว่า เราพูดถึงหลัก การใช้เสียงส่วนใหญ่ แก้ไขคำตัดสินของศาลสูงสุด
ว่า มันทำลายการถ่วงดุลอำนาจ จริงหรือปล่าว ซะอีก... :D

ขอชัดๆหน่อยได้มั้ย ผมว่าคุณพูดจาคลุมเครือนะ ดูเหมือนคุณบอกว่า การล้างความผิดทุกอย่างนั้นทำได้ เพราะนานาอารยประเทศเค้าก็ทำกัน

ผมถามสั้นๆหน่อย กล้าตอบมั้ย

คุณ hentai สนับสนุนการออกกฏหมายล้างความผิดนี้หรือไม่??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#97 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

โดยส่วนตัว อยากไปมากๆค่ะ ไม่กลัวตายด้วย ตายด้ 7.5ล้าน สบายๆ

แต่....

ลางานไม่ได้ ประกอบกับอยู่ต่างจังหวัด และ มีหน้าที่ ที่ต้องรับผิดชอบ ด้วย

ขอส่งแรงใจ ไปให้เพื่อนๆ พี่ๆ ลุง ป้าน้า อา ทุกท่าน ที่ออกไปแสดง พลัง

ปล. เหตุที่ ฝั่งเราชุมนุมคนไปน้อย เพราะติดงาน ต้องรับผิดชอบ หาเลี้ยงครอบครัว

ไปชุมนุมแล้วจะเอารกินกันละ ไม่้เหมือน เสื้อแดง ว่างชุมนุม ว่างอยู่เป็นเดือนๆ ไม่รู้เอาไรกิน แต่ละคน ก็รวยๆทั้งนั้น

#98 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

13.35น.กลุ่มผู้ชุมนุมแฟนคลับบลูสกาย(สายล่อฟ้า)เริ่มทยอยมาถ.พิชัยข้างรัฐสภา- การจราจรเหลือ1ช่องทาง pic.twitter.com/kLvIBikD

Noch Hautavanija @NochPH
RT @auuee: ม๊อบเหลืองสลิ่ม ส่วนใหญ่เสียงจะดัง เพราะคนจะคุยกัน หวัดดีค่ะ มาจากไหนกันคะ ไม่เหมือนบางม๊อบ เหมามาจากบ้านเดียวกัน รู้จักกันหมด

Pat_ThaiPBS @Pat_ThaiPBS
ดูจากจอทีวี ผู้ชุมนุมพันธมิตรฯเต็มลานพระรูป ร.5 แล้ว ท่ามกลางแดดเปรี้ยง

Aukkarapon @sky_hoop
พ.ต.อ.ปรีดา สถาวร โฆษกบช.น.ประเมินผู้ชุมนุมพธม. ณ เวลา13.00น. มีจำนวน 1600 คน - พธม.ต่างจังหวัดยังทะยอยสมทบต่อเนื่อง pic.twitter.com/xhbVqI8O

พ.ต.อ.ปรีดา สถาวร โฆษกบช.น. ประเมินยอด"พธม." ชุมนุมค้าน พรบ.ปรองดองนาทีนี้ 1,600 คน เตรียมถนนเพิ่ม #nsn

jaruai nuju @jaruainj
@KornDemocrat พฤติกรรมทักษิณชี้ว่า เหมือนหมาบ้าจนตรอก จนมุมต่อหลักฐานความผิดทั้งปวง อ้างศาลไม่เป็นธรรม ต้องล้างผิดให้

#99 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

อยากไปมากๆๆ ทำไงดี ลางานไม่ได้ อยุ่ชลบุรี เลิกงานก็เที่ยงคืนแล้วอ่ะ

อยากไป อยากไป

#100 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

พลเมืองอาสาปกป้องแผ่นดิน (เสื้อหลากสี)
‎"เราเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ อย่าเป็นผู้พิฆาตความสุขของประชาชน" จ่าพงศ์ สารคาม ขอโทษที่ครั้งหนึ่งเคยหลงผิดเป็นเสื้อแดง กำลังแฉ @เวทีหลากสี

รีบมานะครับเดี๋ยวไม่มีที่ยืน
โดย: ลุงจำลองแฟนคลับ

พธม.ทยอยรวมพลต้าน พ.ร.บ.ปรองดอง แน่นลานพระบรมรูปทรงม้า///http://astv.mobi/ARSTnVj
โดย: Chalanlala Shada

ต่อต้าน การนิรโทษกรรมทุกรูปแบบ เป็นกำลังใจให้ครับ
ชไมพร สุคนธผล สู้สู้ค่ะขอเป็นกำลังใจนะคะ

ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี ‎13:30 ลานพระรูปทรงม้าค่ะ

น้องอะตอมและคุณพ่อ

หากร่างกนิรโทษกรรมฉบับตู่-เต้น ผ่านสภา จะมีนักโทษการเมืองเสื้อแดง 8 คน (จาก 54 คน ไม่รวม 112 อีก 12 คน) ทีจะไม่อยู่ในข่ายได้รับการนิรโทษ เพราะโดนคดีก่อการร้าย และพยายามฆ่า และน่าจะเหลือตกค้างในเรือนจำ 3 คน คือก่อการร้าย 2 คน (ส.ต.ต.บัณฑิต สิทธิทุม และอีกคนไมทราบชื่อ) พยายามฆ่า 1 คน (แดง ปวนมูล) - Nithiwat Wannasiri

* คนเสื้อแดง ที่จะไม่อยู่ในครอบคลุมการนิรโทษกรรม ตาม พรบ. ตู่เต้น ที่โดนคดีก่อการร้าย 2 คน และคดี ฆ่าคนตาย อยู่ 6 คน รวมเป็น 8 คน ใน 8 คนนี้ มี 5 คนที่โดนคดีฆ่าคน อยู่ในระหว่างได้ประกันตัวในขั้นฎีกา (แต่อาจจะถูกจับกลับเข้าไปใหม่ หรือตัดสินให้ผิด ต้องกลับเข้าไปใหม่ได้) - สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล

สถานการณ์ตอนนี้ ล้วนเป็นผลจากการที่ เพื่อไทย-นปช ปล่อยคนเสื้อแดงธรรมดาในคุกไว้ โดยไม่หาทางช่วยออก พรบ.นิรโทษกรรม ให้ออกมาก่อน ซึงควรทำไปนานแล้ว แต่กลับเอาเรื่องของพวกเขาไปผูกไว้กับเรืองการช่วยทักษิณ ซึงทุกคนรู้ดีว่า เป็นเรือ่งยาก และมีกระแสต่อต้านสูง - - สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน