Jump to content

- - - - -

////////////////////เพื่อนๆท่านใดที่ไปชุมนุมมาแล้ว ขอเชิญมาเล่าสู่กันฟังที่กระทู้ของผมได้เลยครับ

• Please log in to reply
350 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:01

ผมอยากได้ความรู้จากเฮนไตหน่อยครับ

พรบ.ปรองดอง นี่ดีต่อประชาชนของประเทศอย่างไร

ผมว่าคุณเฮนไตคงไม่ตอบผมหรอกมั้ง

แฟนคลับผมไม่ตอบได้อย่างไรครับ...

ผมว่าข้อดีของมันท่านก็รู้ ผมคงไม่ต้องบอก... เพียงแต่พวกท่านติดกันอยู่อย่างเดียว
ที่ข้ามไม่พ้นมาตลอด 5 ปี คือ แม้ว และ เงินของแม้ว...

อย่างถามผมครับว่า ประชาชนได้อะไร... คนที่ได้รับผลจาก พรบ นี้ มี ทั้งเหลือง แดง ทหาร ผู้ที่เกี่ยวข้อง เยอะแยะ
ถามว่าประชาชนทุกคนได้ประโยชน์ไหม... เออ... พวกที่ไม่เกี่ยวนอนอยู่บ้านเฉยๆ เพราะ กลัวตาย กลัวโง่ กลัวไปแล้วเจ็บกลับมา เพื่อนถามว่า

นอนอยู่บ้านแล้วจะโดนไหม... ... คงไม่ไ้ด้ประโยชน์อะไร..

แต่ ความซวยก็คือ ถ้าจะออกก็ต้อง รวมแม้วไปด้วย คนที่ข้ามไม่พ้นเลยเดือดร้อน.. :D

ถามว่าไม่รวมได้ไหม ได้ครับ... แต่ คนเสนอเค้าไม่ทำ... :D

เฮ็นไตยอมรับว่าพรบ.นี้แม้วได้ประโยชน์
เอ็นไตบอกว่าคนเสนอ(บังสนธิและรวมทั้งรัฐบาลด้วย)ไม่ออกยกเว้นให้แม้วไม่ได้ผลประโยชน์

เฮ็นไตบอกว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องสำคัญเพราะก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว

ไม่ใช่คนกลาง(กระโปกแม้ว)คิดแบบนี้ไม่ได้จริงนะเนี่ย :lol: :lol: :lol:

ปล.1ผมว่าเฮ็นไตเป็นคนที่สนใจการเมืองหลังรัฐประหาร49แน่ๆ
เพราะคนที่สนใจการเมืองตั้งแต่ก่อนรัฐประหาร49จะรู้ว่าเหตุการณ์ทางการเมืองทุกวันนี้เกิดจากอะไร

ปล.2 คำว่าก้าวข้ามทักษิณที่ฝ่ายตรงข้ามเสื้อแดงพูดบ่อยๆ คือ การให้เสื้อแดงคิดอย่างแน่ชัดว่าการกระทำการใดๆต้องไม่ทำเพื่อผลประโยชน์ของทักษิณโดยทั้งทางตรงและทางอ้อม หรือทั้งโดยตั้งใจและไม่ตั้งใจ ไม่ใช่การไม่สนใจทักษิณ ผมพูดให้เฮ็นไตเข้าใจไว้ด้วย

ปล.3 แล้วเฮ็นไตคิดว่าอย่างไรทำไมเค้าไม่เขียนยกเว้นคดีที่เกี่ยวข้องกับทักษิณและเครือญาติไม่มีผลกับพรบ.ฉบับนี้ลงไปด้วยละ ถ้าเขียนลงไปอาจจะมีคนเห็นด้วยกับพรบ.ฉบับนี้มากขึ้น และสามารถอ้างว่าทำเพื่อความสงบของชาติได้อย่างเต็มปากมากขึ้นหล่ะ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน