Jump to content

- - - - -

มาลานพระรูปวันนี้... แต่รับเงินตอนกลับ .... กร๊ากกกกๆๆ กรั่กๆๆๆๆๆ

• Please log in to reply
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:53

ว่ากันตามจริง จัดตั้งมาก็มีบ้างครับ ยืนข้างๆผมนี่แหละ แต่ก็แค่ส่วนน้อยมาก

ไม่เหมือนม็อบเสื้อแดงครับ ที่ส่วนใหญ่จัดตั้งมาแทบทั้งหมด

คุณยืนอยู่ตรงไหนครับ!!!!!!!!!!!!!!!!
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#52 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:18

ควายแดง ต่อมแต๋วแตก ดิ้นพล่าน ร้อนตัว กันเป็นฝูงเลย ช่วงนี้
เหมือนโดนน้ำร้อนลวกไข่ ยังไงยังงั้น

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#53 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:23

ว่ากันตามจริง จัดตั้งมาก็มีบ้างครับ ยืนข้างๆผมนี่แหละ แต่ก็แค่ส่วนน้อยมาก

ไม่เหมือนม็อบเสื้อแดงครับ ที่ส่วนใหญ่จัดตั้งมาแทบทั้งหมด

คุณยืนอยู่ตรงไหนครับ!!!!!!!!!!!!!!!!

แบบเนียน ๆ

#54 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:51

แบบเนียน ๆ

อยากจะถามว่า จัดตั้งมาเพื่ออะไร ใครจ่ายเงิน ใครได้ประโยชน์จากการชุมนุมครั้งนี้ ผมยังหาเหตุไม่เจอว่าใครจะจ้าง และใครถูกจ้าง

#55 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

อ่านดูผมนึกว่าตั้งกระทู้ประชดเสื้อแดงเสียอีก เพราะหาหลักฐานไม่เจอเลยว่าจ่ายกันตอนไหนยังไง
มีแค่รูปคนถือกระดาษจดรายการอะไรสักอย่าง แล้วก็บอกว่าจ่ายเงินจ้างมา
ไม่นึกว่าเจ้าของกระทู้จะคิดเชื่อเป็นจริงเป็นจัง :mellow:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#56 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

ขอชมชื่นในจินตนาการของเหล่าเควี้ยแดง
ไปแต่งนิยายขาย น่าจะดีกว่ารับจ้างชุมนุมนะ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#57 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

อ่านดูผมนึกว่าตั้งกระทู้ประชดเสื้อแดงเสียอีก เพราะหาหลักฐานไม่เจอเลยว่าจ่ายกันตอนไหนยังไง
มีแค่รูปคนถือกระดาษจดรายการอะไรสักอย่าง แล้วก็บอกว่าจ่ายเงินจ้างมา
ไม่นึกว่าเจ้าของกระทู้จะคิดเชื่อเป็นจริงเป็นจัง :mellow:

พวกเขามีจิตนาการที่สูง พอเกิดอาการเพ้อเจ้อ จึงทำให้เห็นภาพขึ้มมาในสมองตัวเอง -_-

#58 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

หากมีการจ่ายเงินแก่ผู้มาชุมนุมรับรองว่าควายแดงมาร่วมชุมนุมกันเต็มแล้วฮะ
ในส่วนของพันธมิตรยังตั้งกล่องบริจาคเลย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#59 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

ผมมีกระดาษรายชื่อดังกล่าวเหลือมาซะด้วยสิ
เดี๋ยวผมจะถ่ายให้ดู
คงไม่ต้องลงรายชื่อหรือ จดอะไรลงไปนะครับ
เอามาให้ทุยเซาะกราวดูเฉยๆจ๊ะ
เหมือนอย่างที่ท่านว่า
แค่กระดาษจดอะไรซักอย่าง ดันพูดไปเป็นตุเป็นตะว่าเป็นการจ้าง
ไอ้เวปที่อ้างอิงมามันก็บ้า
ไอ้คนที่เชื่อมันก็บ้ากว่า
กรรมจริงๆคนไร้สมอง
เรื่องเอกสารที่ผมมี ผมเอารูปมาลงยังไม่ใด้ เนื่องจาก การ์ดรีดเดอร์มันเสีย
แต่ผมถ่ายเอาไว้แล้ว เดี๋ยวออกไปซื้อมาแล้วจะลงให้ดูครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#60 EXPERTLY_7

EXPERTLY_7

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

นี่แหละควายแดงของแท้ เอาภาพมาแต่งเรื่องเอาเอง
ถ้ามันเห็นเขาจ่ายเงินกัน ทำไมมันไม่รอถ่ายตอนจ่ายเงินล่ะ
แหม แต่งเรื่องเป็นตุเป็นตะ สาวกควายแดงก็เฮกันสนุกสนาน

#61 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ยังไม่เห็นมีการจ่ายเงินแบบเสื้อแดงเลย
ชอบเอาบรรทัดฐานของตัวเองมาวัด

แค่จดอะไรลงในกระดาษ
ฟ้องศาลไม่ได้น่ะคะ
เพราะไม่มีหลักฐาน ไม่มีธนบัตร
เป็นเพียงการสันนิฐานของกลุ่มตรงข้าม

คนที่เอามาลงคิดได้ใงคะ

#62 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

จิตนาการล้ำลึก..ตามสไตล์เสื้อแดง -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#63 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

http://forum.banrasd...ad.php?tid=8507 เครดิส พี่หัตถา

กร๊ากกกกๆๆ กรั่กๆๆๆๆๆ พวกม๊อบรับจ้าง :lol: :lol: :lol:

อั้ยยะ

เงินไม่มีคนไม่มา

กะปิน้ำปลาขายไม่ออก

สาวกควายเหลืองก็ต้องหารับจ๊อบกินแบบนี้ครับ

ควายสลิ่มก็หาโอกาศมาแย่งจ๊อบหากินด้วย

งานนี้มีเงินไปซื้อหญ้ากินได้อีกหลายมื้อครับ

ขำพวกกินแรงเำพื่อนๆควายเหลืองควายสลิ่มอย่างพวกคุลจริงๆ ไม่ไปรอรับน้ำมนต์โกเตกลิ้มช่วงปราศรัยหน่อยเหรอครับ

กรั่กๆๆๆๆ

รบกวนท่านMod พิจารณาพวกป่วนด้วยครับ ช่วงนี้บ่อย
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#64 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ผมมีกระดาษรายชื่อดังกล่าวเหลือมาซะด้วยสิ
คงไม่ต้องลงรายชื่อหรือ จดอะไรลงไปนะครับ
แค่กระดาษจดอะไรซักอย่าง ดันพูดไปเป็นตุเป็นตะว่าเป็นการจ้าง
เรื่องเอกสารที่ผมมี ผมเอารูปมาลงยังไม่ใด้ เนื่องจาก การ์ดรีดเดอร์มันเสีย
แต่ผมถ่ายเอาไว้แล้ว เดี๋ยวออกไปซื้อมาแล้วจะลงให้ดูครับ

ช่วยเอาไปลงที่กระทู้ต้นเรื่องในบ้านราษฎร์ด้วยสิครับ หรือ จะให้ผมเอาไปโพสต์ให้ก็ได้ครับเพราะผมตอบกระทู้นั้นอยู่ เผอิญว่าเป็นกระทู้ปักหมุดคนเข้าไปอ่านกันเยอะ อยากให้เอาข้อมูลความจริงไปนำเสนอ ไม่ควรปล่อยให้เป็นข้อมูลด้านเดียวครับ

Edited by Moo3storey, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:37.

#65 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

ไม่โง่ ไม่โกหกหน้าด้านๆ ไม่จินตนาการเข้าข้างตัวเอง ไม่แถ ไม่สถุน ไม่ใช่เสื้อแดง
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#66 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

*
POPULAR

มั่วชิบหายไอ้พวกควายแดงแดรกหญ้า...พวกมึงคิดตามข้อเท็จจริงที่จะเป็นไปได้สิ***...

ข้อแรกไอ้ควายมันบอกว่า
บ่ายวันนี้ที่ลานพระรูป...กล้องประจำตัวไม่สามารถยกมาใช้ได้ มันเข้มงวดจริง ต้องใช้มือถือถ่าย
ใครไปห้ามมึงวะ ถ้างั้นนักข่าวช่องต่างๆจะถ่ายภาพได้ยังไง ทางแกนนำเค้ามีแต่ต้องการให้ภาพข่าวออกไปยิ่งมากยิ่งดี
ถ้าพวกมึงเชื่อข้อนี้ก็ควายแล้วว่ะ

ข้อสองดูรูปนะ
มึงดูยังไงว่าเป็นอาวุธ เป็นลูกกระสุน
คนทางซ้าย ถ้าเป็นถุงกระสุน มันก็ต้องห้อยลงสิ***
คนทางขวา มึงนึกว่าเขาถือหนังสติ๊กเระ ที่เห็นเป็นง่ามขาวๆน่ะ มันเป็นเสื้อของคนที่นั่งอยู่ข้างหลังว่ะ แล้วที่มองคล้ายด้ามน่ะ มันเป็นมันเป็นป้ายคล้องคอว่ะมึงลองเอารูปไปขยายดูดีๆนะไอ้ควาย ทีหลังจะได้ไม่โง่
...แล้วเองดูนะ ถ้าด้ามหนังสะติ๊กใหญ่ขนาดนั้น แล้วง่ามมันเล็กอย่างนั้น มันจะยิงได้ยังไงวะ มันก็สบัดใส่หน้าคนยิงสิวะ

ข้อสาม
ธงชาติที่ผู้ชุมนุมถือนั้นหนะ...บริจาคโดยกองท​ัพภาคที่1 ล๊อคแรกจำนวน5,000อันและก็ได้เพิ่มภายหลังมาอีก 5,000 อัน
...นี่ก็โครตควายเลย เค้าจะเอางบประมาณที่ไหนมาเบิกจ่ายให้ล่ะ 10,000 ด้ามธงนี่หลายแสนบาทนะโว้ย

กรูละเซ็งกับความโง่เง่าเต่าตุ่นของพวกเมิงจริงๆไอ้ควาย

Edited by คนกรุงธน, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:34.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#67 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ไอ้ จขกท.เนี่ยมันไม่ดูตาม้าตาเรือ ทำตัวเป็นพลนำสาร เห็นพวกตัวเองในกะลาโพสเข้าทางกันก็ดีใจกันยกใหญ่ เอาข่าวมาด้วยความยิ้มย่อง เสือกเอาออกมานอกกะลา เลยกลายเป็น...โชว์โง่...ไปเลย แสรดดดดดดดดดดเอ๊ย

เอ้อ...อย่าลืมคาบข่าวกลับไปบอกพวกมึงด้วยนะ ว่าหลอกควายด้วยกันหลอกได้ แต่คนน่ะหลอกไม่ได้หรอกว่ะ

ส่วนเวปพวกมึงกูไม่อยากเข้าไปหรอก มันเสนียดว่ะ

Edited by คนกรุงธน, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:39.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#68 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

เวบบ้านขี้ราดนี่ อย่างฮอทๆแล้วกระทู้นึงมีคนมาตอบเกินยี่สิบน้อยมากครับ แถมกระทู้ที่ตั้งขึ้น ส่วนใหญ่ก็ตัดแปะมาจากเวบอื่น

มันภูมิใจกันมากเลยนะนี่ กร๊ากกกกก

#69 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

เค้าจ่ายเงินกันตรงไหนวะ เดี๋ยวผมจะไปรับบ้าง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#70 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

ผมว่า ไม่ควรสนใจความสารยำของควายแดงนะ อยากพูดอะไรก็พูดไปเถอะ อ่านคำพูด เเลดูเกรียน

คล้ายๆกับพวกกูทำ กูมองไม่เห็น กูไม่รู้

แต่ถ้าพวกมรึงทำ กูเห็นเเว่บเดียว กูโพนทะนา

สมกับเป้นตัวตะกวดกลับชาติมาเกิดกันทั้งเเก๊งเลยนะ ไอ้พวกเสื้อแดง
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#71 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ช่วยเอาไปลงที่กระทู้ต้นเรื่องในบ้านราษฎร์ด้วยสิครับ หรือ จะให้ผมเอาไปโพสต์ให้ก็ได้ครับเพราะผมตอบกระทู้นั้นอยู่ เผอิญว่าเป็นกระทู้ปักหมุดคนเข้าไปอ่านกันเยอะ อยากให้เอาข้อมูลความจริงไปนำเสนอ ไม่ควรปล่อยให้เป็นข้อมูลด้านเดียวครับ

การ์ดรีดเดอร์ ผมมีสองอัน อันแรกอยู่กับผม แต่มันเสียไปซะแล้ว
ส่วนอีกตัว อยู่ในรถเก๋ง ซึ่ง ลูกน้อง ยืมเข้าไปบ้านมันตั้งแต่เช้า
ผมตื่นสายไปหน่อย ไม่ใด้เอาออกมา เดี๋ยวรอมันกลับมา น่าจะไม่เกินเย็นนี้หรือบ่ายนี้ครับ จะเอามาลงให้ที่นี่
เดี๋ยววานให้ท่าน เอาไปลงให้ไพร่ดูด้วยครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#72 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

nature ควายจริงๆ คงเส้นคงวา

#73 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

พวกนี้มันกล่าวหาไว้ก่อน จริงไม่จริงฝ่ายตรงข้ามต้องหาหลักฐานมาแสดง ประจำ

#74 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

คนเสื้อแดงนิยมสำเร็จความใคร่ทางความคิดด้วยตัวเองอยู่แล้ว แค่เห็นอะไรแว๊บๆ ก็คิดกันไปไกลแล้วครับ :D
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#75 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ภาพนี้หรือเปล่าฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#76 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

คือ
แปลกใจนะ ผมดูแล้ว เรื่องเงินไร้สาระมาก

ในภาพไม่มีเงินเลยด้วยซ้ำ จดอะไรก็ไม่เห็น

สาระตรงไหน? หรือแค่เชื่อไปเลย ไม่ต้องคิด นั้นคือสาระ

ช่างสงสัยแบบนี้ ท่านไม่มีคุณสมบัติในการเป็นคนรักประชาธิปไตยแบบพี่น้องเสื้อแดงแล้วครับ :angry:

ถ้าอยากเป็นพี่น้องเสื้อแดงผู้รักประชาธิปไตยต้องปฏิบัติตนตามกฏข้อบังคับต่อไปนี้อย่างเคร่งครัด

1.ต้องเชื่อฟังพ่อแม้วและแกนนำอย่างไม่มีข้อสงสัย
2.หากสงสัยสิ่งใดให้กลับไปดูข้อ 1.
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#77 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

นี่ตููตาบอดมองไม่เห็น เงิน หรือว่าตูบ้าไม่พอที่จะจินตนาการว่าที่เขากำลังทำคือ แจกเงิน ฟะ

อืมมมมนะ เอ็งก็เป็นแบบนี้ตั้งแต่แรกแล้วนี่หว่าไอ้กิ้งกือ

Edited by ริวมะคุง, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:54.

#78 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

เอารูปมาลงให้ดูแล้วครับ
กระดาษแบบนี้ มีคนเอามาแจกเยอะแยะ
เมื่อลงชื่อเสร็จ ให้เอาไปยื่นที่รัฐสภาครับ

#79 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

เอารูปมาลงให้ดูแล้วครับ
กระดาษแบบนี้ มีคนเอามาแจกเยอะแยะ
เมื่อลงชื่อเสร็จ ให้เอาไปยื่นที่รัฐสภาครับ

เอาไปโพสต์ที่บ้านราษฏร์แล้วนะครับ Editไว้ อยู่หน้าแรกเลยครับ

เดี๋ยวรอดูอีกทีว่าเสื้อแดงเค้าจะตอบว่าไง ?

Edited by Moo3storey, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:23.

#80 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

จขกท.ต้นทางที่เว็บขี้ราด ไม่ธรรมดานะเว้ยเฮ้ย

คุณรู้จักพี่หัตถาน้อยไปแล้ว หลายรูปของพี่ตอนนี้คือส่วนหนึ่งของหลักฐานในมือของ โรเบริต์ อัมสเตอร์ดัม

:lol:

Edited by Shariff, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:26.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#81 noom2553

noom2553

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

• พูดคำที่ไม่จริง ไม่ถูกต้อง, ไม่เป็นประโยชน์, ไม่เป็นที่รักที่ชอบใจของผู้อื่น - ไม่พูด
  • คำพูดที่จริง ถูกต้อง, แต่ไม่เป็นประโยชน์, ไม่เป็นที่รักที่ชอบใจของผู้อื่น - ไม่พูด
  • คำพูดที่จริง ถูกต้อง, เป็นประโยชน์, ไม่เป็นที่รักที่ชอบใจของผู้อื่น- เลือกกาลพูด
  • คำพูดที่ไม่จริง ไม่ถูกต้อง, ไม่เป็นประโยชน์, ถึงเป็นที่รักที่ชอบใจของผู้อื่น - ไม่พูด
  • คำพูดที่จริง ไม่ถูกต้อง, ไม่เป็นประโยชน์, ถึงเป็นที่รักที่ชอบใจของผู้อื่น - ไม่พูด
  • คำพูดที่จริง ถูกต้อง, แต่ไม่เป็นประโยชน์, เป็นที่รักที่ชอบใจของผู้อื่น - เลือกกาลพู
(พระพุทธวจนะ)

ไปร่วมชุมนุมแต่ละครั้ง มีแต่จ่ายออก (เต็มใจครับ)
ทุกครั้งต้องบริจาค (เต็มใจครับ)
บางครั้งมีเพื่อนผองน้องพี่ หรือลูกศิษย์ที่ขัดสนไปด้วย ก็แบ่งปันให้พวกเขาบ้าง (เต็มใจครับ)
เรื่องไปม็อบเพื่อรับเงิน หรือม็อบรับจ้างของไทย เท่าที่ปรากฏ มีแต่ม็อบเสื้อแดงเท่านั้น
ที่สงขลา มีหมู่บ้านเสื้อแดง (บางส่วน) คือบ้านคู กับบ้านแค อำเภอจะนะ คนขับรถตู้หลายคน (เสื้อแดง) สารภาพกับผมว่า ตอนไปราชประสงค์ เขาได้วันละ 500 - 2,000 ได้ค่าโรงแรมด้วย
ไม่อยากเข้ามาตอบเรื่องนี้หรอก มันไร้สาระมาก แต่รำคาญก๊วนแดงที่เข้ามาป่วน
รักจะทำตามความเชื่ออะไรก็แล้วแต่ เพื่อบ้านเมือง เพื่อสังคม ต้องยกระดับให้ตัวเองเป็นคนที่มีคุณภาพหน่อย
ข้อแรก อย่ามุสา ซึ่งข้อนี้ เสื้อแดงเป็นกันเยอะ ยิ่งหัวแถวอย่างทักษิณ เป็นผู้นำเลวติดอันดับโลก โดยเฉพาะเป็นจอมตอแหลที่หาตัวแข่งยาก
จะโต้ จะไม่เห็นด้วย ก็ว่ามา แต่อย่ากุข่าว อย่ามั่ว
มาสู้กันด้วยเหตุผล ด้วยข้อมูลที่สร้างสรรคฺ์ ด้วยปัญญาเถอะครับ
ผมไม่เห็นด้วยกับทั้งแดง เหลือง ปชป. ฯลฯ หลายเรื่อง แต่บางประเด็นก็เห็นด้วยกับพวกเขาหล่านั้น
ดังนั้น จะพูดจะทำอะไร ก็แยกส่วนเป็นเรื่องๆ ไป ให้การย่างก้าวแต่ละก้าวของตัวเอง มีทั้งความผิดพลาดน้อยที่สุด ไปจนถึงให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมมากที่สุด
ยิ่งเรื่องบ้านเมือง ยิ่งต้องระวัง ยิ่งต้องรอบคอบ เพราะสังคมมันเละไปหมด เราไม่พึงเพิ่มความเละให้มากขึ้น

พรบ. ปรองดอง ที่เสนอเป็นวาระเร่งด่วน (??? ขอโทษนะครับ ด่วนทำวรนุส อะไรไม่ทราบ ชาวบ้านยากแค้นสาหัส ของแพง ใต้ลุกเป็นไฟ ฯลฯ) โดยบังเละ, นิยม วรปัญญา, สามารถ แก้วมีชัย และ ไอ้เต้น (เรียกอย่างนี้มานานแล้ว เพราะมันเป็นลูกศิษย์ผม) เวลาและการกระทำพิสูจน์ชัดว่า ทักษิณทำเพื่อตัวเองมาตลอด ทำลายทั้ง อำนาจนิติบัญญัตื (เผด็จการรัฐสภา ขุนค้อน made in Dubai ฯลฯ) อำนาจบริหาร (สไตล์ DD ระบบทุนสามานย์ ทักษิณสั่งปู และรมต.ได้ ใครอยากเป็น รมต, ต้องให้ทักษิณต้องชี้ขาด) และงานนี้ กำลังจะทำลาย อำนาจตุลาการ (ยกเลิกมติศาลฏีกา คืนเิงิน ฯลฯ) ที่สำคัญทักษิณแบ๊คอั๊พแดงล้มเจ้า ซึ่งทักษิณรู้ดีว่าคนไทยส่วนใหญ่ (รวมทั้งแดงส่วนใหญ่)ไม่เอาด้วย จึงเป็นที่มาของวิดิโอลิ้งค์ 19 พค.ที่ลือลั่น

โดยส่วนตัว อยากอยู่สงบๆ อยากเก็บตัวเงียบๆ กับงานสอน (งานอดิเรก) กับงานประจำ (Home Stay เล็กๆ ปลูกผัก ผลไม้ ปลอดสารพิษ) แต่ มันกระตุ้นต่อมมโนธรรมอย่างแรง จึงต้องวางบางเรื่องที่คาใจไว้ชั่วคราว เมื่อวานไปร่วมชุมนุม กลับคอนโดสามทุ่ม เย็นนี้จะไปอีก เอาเท่านี้ก่อนครับ แก๊งค์เร่งมา ต้องไปแล้ว

#82 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

"จินตนาการเหนือกว่าข้อเท็จจริง" ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#83 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

http://forum.banrasd...ad.php?tid=8507 เครดิส พี่หัตถา

กร๊ากกกกๆๆ กรั่กๆๆๆๆๆ พวกม๊อบรับจ้าง :lol: :lol: :lol:

ไม่มีหลักฐานถือว่าเป็นแค่การกล่าวหาผู้อื่นให้ได้รับความเสียหาย
หากไม่มีหลักฐานใดๆ มายืนยันจขกท.ควรตั้งกระทู้ขอโทษ
ที่ได้ดูหมิ่นผู้ที่ไปร่วมชุมนุมคัดค้านพรบ.ปรองดองจอมปลอม
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#84 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เร็วเข้า.... พวกทีหลบอยู่หลังคอม รีบออกไปช่วยกันกินหญ้า ด่วนเรยยย...... :lol: :lol: :lol:

โชว์โง่อีกแล้ว คนทั้งประเทศที่ไม่ใช่พวกควายแดง เค๊ารู้กันทั้งนั้นว่าหญ้าน่ะต้องเก็บไว้ให้พวกนี้ คนอื่นไม่มีใครกล้าแย่งหรอกกลัวมันไม่อิ่มแล้วมาไล่ขวิด

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#85 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เร็วเข้า.... พวกทีหลบอยู่หลังคอม รีบออกไปช่วยกันกินหญ้า ด่วนเรยยย...... :lol: :lol: :lol:

โชว์โง่อีกแล้ว คนทั้งประเทศที่ไม่ใช่พวกควายแดง เค๊ารู้กันทั้งนั้นว่าหญ้าน่ะต้องเก็บไว้ให้พวกนี้ คนอื่นไม่มีใครกล้าแย่งหรอกกลัวมันไม่อิ่มแล้วมาไล่ขวิด

ตกลง ผมมีหลักฐานมาหักล้างแล้วนะครับ ท่าน จะว่าอย่างไรต่อ???
ผม ไม่ใด้ว่าอะไร
แต่การเชื่อ ควรเชื่ออย่างมีเหตุผล
ควรเลือกที่จะเชื่อ
มีสมองคิดเองบ้างครับ
หรือไม่เช่นนั้น ท่าน ต้องพิจารณษตัวเองด้วยครับ

#86 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

มองไม่เห็นเงินสักใบ เอาไปจิ้นซะเป็นตุเป็นตะ
แต่คลิปเสื้อแดง แจกเงินเป็นฟ่อนๆ แมร่งกลับแถได้หน้าตาเฉย

#87 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

จขกท.ต้นทางที่เว็บขี้ราด ไม่ธรรมดานะเว้ยเฮ้ย

คุณรู้จักพี่หัตถาน้อยไปแล้ว หลายรูปของพี่ตอนนี้คือส่วนหนึ่งของหลักฐานในมือของ โรเบริต์ อัมสเตอร์ดัม

อ๋อ มิน่า เอาไปฟ้องศาลโลกตั้งนาน ไม่เห็นเรื่องคืบหน้า :D

#88 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

จินตนาการสำคัญกว่าหลักฐานและความรู้

สุดยอดประชากรคุณภาพของเมืองมอนเตเนโกร

#89 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

ทำไม ผมไม่ยอมคบควายแดงเป็นเพื่อน เพราะเหตุผลนี้แหละ โคตรตอแหล

#90 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

แบบเนียน ๆ

อยากจะถามว่า จัดตั้งมาเพื่ออะไร ใครจ่ายเงิน ใครได้ประโยชน์จากการชุมนุมครั้งนี้ ผมยังหาเหตุไม่เจอว่าใครจะจ้าง และใครถูกจ้าง

Posted Image หัตถา Posted Image
Member
Posted ImagePosted ImagePosted Image
ความนิยม: 1 |
Likes Given: 41
Likes Received: 595 in 74 posts RE: มาลานพระรูปวันนี้...แต่รับเงินตอนกลับ
เคารพในความคิดเห็นต่างกัน....จะเชื่อหรือไม่เป็นสิทธิ์ของคุณ
แต่อยากจะบอกนิดหนึ่งว่า..ผมอยู่ห่างแค่ 2-3วาเอง ได้ยินการพูดเสียงดังเชียว
ทำนองว่าข้าใหญ่ ตอนนี้ไม่ต้องกลัวเกรงใคร.....

หัตถา ยืนอยู่ข้าง TFEX หรือยังไง -_-

Edited by HiddenMan, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:52.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#91 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ไม่มีหลักฐานถือว่าเป็นแค่การกล่าวหาผู้อื่นให้ได้รับความเสียหาย
หากไม่มีหลักฐานใดๆ มายืนยันจขกท.ควรตั้งกระทู้ขอโทษ
ที่ได้ดูหมิ่นผู้ที่ไปร่วมชุมนุมคัดค้านพรบ.ปรองดองจอมปลอม

ให้อิตุ๊ดเวรขอโทษหรือคะ
คุณพีทูคาดหวังมากไปแล้วค่ะ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#92 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ม้อบพันธมิตร เคยไปมาหลายครั้ง (ตอนนู้น) ไม่เคยได้ตังซักแดง

แต่มีน้ำแจกฟรี ข้าวแกงแจกฟรี เพราะผู้อุปถัมภ์เขาเยอะ กินทิ้งกินขว้างยังได้

มือตบไม่ต้องซื้อ ผ้าคาดไม่ต้องซื้อ ป้าๆเขาแจกให้ เดินไปทางไหนมีแต่กล่องรับบริจาค

แต่ตอนนี้ไม่รู้ ไม่ได้ไป แต่คิดว่าคงเหมือนเดิม มาด้วยใจ ไม่ต้องจ้าง

#93 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

เออ จะแปลกไหมถ้าพาคนมาแล้วเช็คชื่อไว้
เพื่อตอนพากลับ ใครตกหล่นสูญหาายจะได้ตามตัวถูก
รึเค้าจดค่าน้ำมันเวลาวิ่งตามแบบรถตู้ทั่วๆไป ที่จดรอบไว้เพื่อเอาไว้ไปขอค่าน้ำมัน
ซึ่งถ้าเป็นผม พาใครมา ผมก็ต้องรับผิดชอบชีวิตเหล่านั้น ไม่ใช่เอาใครมาชุมนุมตัวเองยังไม่รู้
ส่วนข้อกล่าวหาว่ายึดบัตรประชาชน ขอรูปที่ชัดๆครับว่ามีการทำจริง
รูปตอนรับเงินอีก เอามาแค่รูปบบนี้ กากแดงมากครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#94 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

เรียกพรรคพวกควายแดงแล้ว ก็...อย่าลืมเรียกพ่อเอ็งด้วยล่ะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#95 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ประกาศ ๆ แกนนำควายมารับเงินค่าซื้อหญ้าด้วย

#96 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

พอเห็นว่าคนมาร่วมเยอะเริ่มหมดมุข เริ่มใส่ร้ายบิดเบือนเอาประสบการณ์ที่เห็นจากมอบแดงมาป้ายสีคนอื่น เหมือนกันหมดพวกนี้เรื่องโง่ๆนะเร็วนัก
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#97 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ใช้รูปผิดหรือเปล่า เดี๋ยวก็ด่าตัวเองเข้าให้ จะอายเขา

#98 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

คุณ
Desperado

เป็นกระทู้ของคุณครับ ที่คุณตั้งขึ้นมาจากความสะเหร่อ

มีหนังหน้า หรือน้ำยามาตอบเพื่อนๆสมาชิกไหมครับ

ผมรอคำตอบคุณอยู่

แถดีๆนะครับ

ปากผมจัดมากกว่าที่คุณคิดถึง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#99 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

ผมยืนอยู่หน้าตำรวจเลยครับ ตรงรั้วเหลือง ริมถนน มีจัดตั้งบ้าง เพราะจุดที่ผมยืนเป็นทางเข้าหน้าเวทีสายล่อฟ้า
แกนพามาและบอกให้ยืนอยู่ตรงนี้ รอพวกที่เหลืิอซึ่งกำลังจะตามมา ได้ยินเต็มสองหูครับ ดูออกว่ามาเองหรือพามาจากชุมชน
ผมเองก็ยอมรับว่าเคยจัดตั้งคนมาฟังปราศัยตอนหาเสียงเหมือนกัน

เชียร์ใครเชียร์ได้ แต่อย่าให้ถึงขนาดหลับหูหลับตาครับ ไม่มีพรรคไหนดีร้อย% หรอกครับ
ถ้าหลับหูหลับตาเชียร์ ก็จะไม่ต่างอะไรกับคนที่ท่านเรียกว่าควายแดงนะครับ

#100 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ผมเชื่อ'Desperado'....
ผมเชื่อว่านายกฯว.5 4ss ไม่ได้ไปโรงแรมฟอร์ซีซั่นมากกว่า.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน