Jump to content

- - - - -

มาลานพระรูปวันนี้... แต่รับเงินตอนกลับ .... กร๊ากกกกๆๆ กรั่กๆๆๆๆๆ

• Please log in to reply
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

ผมยืนอยู่หน้าตำรวจเลยครับ ตรงรั้วเหลือง ริมถนน มีจัดตั้งบ้าง เพราะจุดที่ผมยืนเป็นทางเข้าหน้าเวทีสายล่อฟ้า
แกนพามาและบอกให้ยืนอยู่ตรงนี้ รอพวกที่เหลืิอซึ่งกำลังจะตามมา ได้ยินเต็มสองหูครับ ดูออกว่ามาเองหรือพามาจากชุมชน
ผมเองก็ยอมรับว่าเคยจัดตั้งคนมาฟังปราศัยตอนหาเสียงเหมือนกัน

เชียร์ใครเชียร์ได้ แต่อย่าให้ถึงขนาดหลับหูหลับตาครับ ไม่มีพรรคไหนดีร้อย% หรอกครับ
ถ้าหลับหูหลับตาเชียร์ ก็จะไม่ต่างอะไรกับคนที่ท่านเรียกว่าควายแดงนะครับ

ผมไปชุมนุมหลายกลุ่ม....
แกนนำให้ยืนหน้าเวทีให้เห็นคนมากๆ ผมก็ให้ความร่วมมือ....
แกนนำให้ผมยืนประจันหน้าตำรวจ ผมก็ให้ความร่วมมือ....
แกนนำให้ผมค้างคืนเพื่อให้มีคนมากๆ ผมก็ให้ความร่วมมือ....

แต่ผมไม่เคยถูก'จัดให้'ไปฟังพวกTFEX พูดแน่ๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:35.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#102 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

อ่านดูผมนึกว่าตั้งกระทู้ประชดเสื้อแดงเสียอีก เพราะหาหลักฐานไม่เจอเลยว่าจ่ายกันตอนไหนยังไง
มีแค่รูปคนถือกระดาษจดรายการอะไรสักอย่าง แล้วก็บอกว่าจ่ายเงินจ้างมา
ไม่นึกว่าเจ้าของกระทู้จะคิดเชื่อเป็นจริงเป็นจัง :mellow:

แกนนำฯน่าจะให้เงินลุงคนนั้นแจก....
เพื่อนำไปใส่กล่องบริจาคกระมั่ง.......

ผมจินตนาการได้บ้าบอคอแตกเหมือนกันนะ......
จะบอกให้........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#103 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:36

เร็วเข้า.... พวกทีหลบอยู่หลังคอม รีบออกไปช่วยกันกินหญ้า ด่วนเรยยย...... :lol: :lol: :lol:

'Desperado'ใจกว้าง....
ยอมให้คนแย่งอาหารพรรคพวกไปเผาทิ้ง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#104 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:47

เข้าไปอ่านไปดูมาก็งงๆ ว่ามีแค่นี้จริงๆ แล้วก็เล่าเป็นตุเป็นตะ ในนั้นก็เชื่อกันแบบไม่ต้องโงหัว พอมีคนทักว่ารูปมันยังไม่ชัดเจน ยังไม่เห็นการจ่ายเงินแล้วรู้ได้ยังไง ก็ได้รับคำตอบว่าคนถ่ายเมพยังงั้น คนถ่ายเก่งยังงี้ ถ่ายรูปเก่ง เสี่ยงชีวิตกว่าจะได้มา...แล้วก็ต้องสรุปว่าไอ้รูปภาพกับคำบรรยายที่เกินจริงนั้นต้องเป็นเรื่องจริง? งงกะความคิดฝูงหางแดงจริงๆ

#105 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ก็เห็น จขกท วนเวียน อยู่แถวนี้อยู่นะครับ ไม่เห็นจะเข้ามารับผิดชอบกระทู้ชุ่ยๆ ของตัวเองเลย :D

#106 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:36

ก็บอกแล้วไง พวกไม่มีสองวิเคราะห์
บอกห้ามเอากล้องถ่ายรูปเข้าไป มันห้ามตรงไหน ผมถ่ายจากกล้องของผม จะเอาอีกไหมล่ะ รูปมีเยอะ
แล้วผมมีหลักฐานมาหักล้าง มันก็หายเงียบ ไร้สาระจริงๆ
ทีหลัง จะตั้งกระทู้ พยายามหาข้อมูลมาให้แน่นๆหน่อย เดี๋ยวจะหน้าแตกอีก

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#107 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ผมเดินถ่ายรูปเล่นไม่เห็นเป็นไร โต๊ะมีคนรอลงชื่อก็อยู่หน้าเวทีหลากสี

จินตนาการน้ำแตกกันฉ่ำเลยเว้ยเฮ้ย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#108 คนเล็กของเล่นใหญ่

คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:37

ผมว่าขำดีออกครับ บอกตรงๆนะ ถ้าพวกเสื้อแดงฉลาด พูดจาด้วยเหตุผล และเต็มไปด้วยสติปัญญาอันชาญฉลาดจะน่ากลัวมาก แต่นี่แนวร่วมแต่ละตัวแสดงความโง่ออกมาแบบนี้ผมเห็นก็ขำ ดีใจที่พวกเสื้อแดงโง่แบบนี้ครับ แบบนี้รับมือได้ไม่ยาก ยากแค่ว่าพวกมันเยอะกว่าหน่อยเท่านั้น

#109 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:56

ผมยืนอยู่หน้าตำรวจเลยครับ ตรงรั้วเหลือง ริมถนน มีจัดตั้งบ้าง เพราะจุดที่ผมยืนเป็นทางเข้าหน้าเวทีสายล่อฟ้า
แกนพามาและบอกให้ยืนอยู่ตรงนี้ รอพวกที่เหลืิอซึ่งกำลังจะตามมา ได้ยินเต็มสองหูครับ ดูออกว่ามาเองหรือพามาจากชุมชน

1. ยืนอยู่หน้าตำรวจ? แกนนอนนี่ ถ้าจัดตั้งจริง มันบ้าแน่ๆที่ไปพูดต่อหน้าตำรวจ

2. ถ้าคุณได้ยินแค่ว่าให้รออยู่ตรงนี้ เดี๋ยวที่เหลือจะตามมา แล้วฟันธงว่าเขาเป็นม็อบจัดตั้ง...ผมว่าตรรกะคุณแย่แล้ว
เขาอาจเป็นแบบพธม.ก็ได้ คือพรรคพวกชวนกันมาเป็นคันรถ แถมมีรถขับตามๆกันมาอีก ดังนั้นการมานัดจุดเดียวกัน จะได้ไม่หลง-ไม่แปลกเลยครับ
พวกที่เขามาเป็นหมู่คณะ ใครมาถึงก่อนให้รอคนที่ตามมา เหมือนนัดกรุ๊ปทัวร์ แปลกตรงไหน?
gladiator 1.jpg

#110 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:14

ที่คุณผึ้งน้อยว่ามาก็เป็นไปได้ครับ ผมเพียงแค่เห็นความต่างของคนส่วนใหญ่กับคนที่ผมกล่าวถึง
รู้สึกได้ว่าจัดตั้งมาจากชุมชนแน่ เพราะเคยมีประสบการณ์มาบ้าง แต่ผมก็อาจจะคิดผิดไปก็ได้

ยังไงก็ตาม ไมได้จะมาจับผิดอะไรกับผู้ชุมนุมนะครับ เพียงแต่อยากให้เพื่อนสมาชิกเปิดใจรับในบางเรื่องบ้างเท่านั้นครับ
จะชมปชปหรือชมใครก็ไม่ว่ากัน แต่ถ้าอะไรไม่ถูกไม่ควร ก็อยากให้ติด้วยครับ

#111 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:16

ที่คุณผึ้งน้อยว่ามาก็เป็นไปได้ครับ ผมเพียงแค่เห็นความต่างของคนส่วนใหญ่กับคนที่ผมกล่าวถึง
รู้สึกได้ว่าจัดตั้งมาจากชุมชนแน่ เพราะเคยมีประสบการณ์มาบ้าง แต่ผมก็อาจจะคิดผิดไปก็ได้

ยังไงก็ตาม ไมได้จะมาจับผิดอะไรกับผู้ชุมนุมนะครับ เพียงแต่อยากให้เพื่อนสมาชิกเปิดใจรับในบางเรื่องบ้างเท่านั้นครับ
จะชมปชปหรือชมใครก็ไม่ว่ากัน แต่ถ้าอะไรไม่ถูกไม่ควร ก็อยากให้ติด้วยครับ

จัดตั้งจากชุมนุม มีอยู่แล้ว
ล่าสุดที่เสื้อแดงชุมนุม หมู่บ้านผม จะมีจุดนัดร่วมพลกันก่อน ที่บ้านผู้ใหญ่ (คนที่ชาวบ้านมักรู้จัก)
เป็นคนพาไปราชประสงค์ โดยรถที่เดินทางไป ก็เป็นรถของชาวบ้านเอง

ส่วนจะได้เงินตอบแทนหรือไม่ เป็นอีกเรื่องนึง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน