Jump to content

- - - - -

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล จี้พรรคประชาธิปัตย์ขอโทษประชาชน

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล นักสื่อสารมวลชนชื่อดัง ได้ทวิตเตอร์แสดงความคิดเห็น ถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นว่า

- ไม่ว่าจะอ้างเหตุผลอะไร การกระทำรุนแรงของพรรคประชาธิปัตย์ ต่อประธานรัฐสภา และในสภาผู้แทนราษฎรเมื่อวาน เป็นสิ่งที่ต้องประณาม น่าอับอายให้อภัยมิได้

- พรรคประชาธิปัตย์ มีสิทธิ์และชอบแล้วที่อภิปรายค้านเพื่อปกป้องผลประโยชน์ชาติ แต่เมื่อเป็นเสียงข้างน้อยก็ต้องเคารพกฎเกณฑ์และข้อบังคับการประชุม

- การอ้างว่าไม่เคารพบุคคลซึ่งทำหน้าที่ประธานสภาผู้แทนนั้นอ้างได้ แต่การกระทำที่ไม่เคารพตำแหน่งประธานสภาฯ และข้อบังคับการประชุมสภาฯ นั้นทำไม่ได้

- พรรคประชาธิปัตย์ ต้องทำหน้าฝ่ายค้านในระบอบประชาธิปไตย ไม่ใช่นอกระบอบนอกกฎเกณฑ์ หากจะแพ้เสียงในสภาก็ต้องยอมแพ้ตามกฎเกณฑ์ ให้ประชาชนคิดเอาเอง

- พรรคประชาธิปัตย์ ต้องขอโทษประชาชนต่อพฤติกรรมเมื่อวานในสภาฯ เป็นบทเรียน สำหรับทุกพรรคการเมืองและนักการเมืองทุกคน ขออย่าให้เกิดความรุนแรงขึ้นอีก

- พรรคเพื่อไทยก็ควรจะเรียนรู้จากเหตุการณ์เมื่อวานว่าสาเหตุมาจากอะไร อะไรที่เกิดขึ้นในสภาฯ กระทบจิตสำนึกประชาธิปไตยของพลเมืองไทยทุกคนในเชิงลบ

http://www.thairath....tent/pol/264688

#2 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

นั่นดิ น่าจะขอโทษนะ

ขอโทษที่แสดงกิริยาไม่เหมาะสม ต่อคนที่ทำหน้าที่ไม่เหมาะสมต่อตำแหน่ง
ทำตัวเป็นลูกกระจ๊อกนักโทษหนีคุก แล้วยังจะหน้าด้านเป็นอยู่ีอีก

และไอ้พรรคที่เอาไอ้คนนี้มาเป็นก็ควรขอโทษประชาชนด้วยเช่นกัน
ที่ไม่มีปัญญาหาดีกว่านี้มาทำหน้าที่อันทรงเกียรตินี้ จนเป็นสาเหตุให้เกิดเหตุการณ์นี้

Edited by Ixora, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:45.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#3 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

เป็นคนกลางจน "เลี่ยน" ครับ แกคงคิดว่าโลกสวยจนกระทั่งตอนนี้
Veritas nunquam perit

#4 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

เห็นด้วย ยังไงก็ควรออกมาขอโทษ

แล้วพรรคเพื่อไทยควรทำอะไรดีครับท่าน pook?
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ไม่ต้องขอโทษ ผมคนไทยคนหนึ่ง ผมเข้าใจเหตุการณ์ และผมอนุญาต
ใครไม่เห็นด้วย LET IT BE ครับ

Edited by Bourne, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:39.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#6 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ไม่เห็นต้องอายเลย...
อายลูกหลานในอนาคตดีกว่า...

ที่ปล่อยให้...
พรบ บัดซบ ระยำ
บังเกิดในสภา ดีกว่า

#7 phat21

phat21

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ถ้าหมายถึงไอ้แม้วและมวลชนเสื้อแดง ผมไม่ขอโทษว่ะ และจะไม่มีวันขอโทษคนชั่วไอ้แม้วและพรรคแม้วเอ้ย เอ๊งหมดวาระหมดความชอบธรรมแล้วออกไปๆๆๆๆ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

พรรคเพื่อไทยก็ควรจะเรียนรู้จากเหตุการณ์เมื่อวานว่าสาเหตุมาจากอะไร อะไรที่เกิดขึ้นในสภาฯ กระทบจิตสำนึกประชาธิปไตยของพลเมืองไทยทุกคนในเชิงลบ

อ.สมเกียรต ประเมินพรรคนี้ไว้สูงไปเปล่าครับ ยังเรียนรู้อะไรได้อีก นอกจากเรื่องชั่วๆ เท่านั้น ฮ่าๆๆ
We love fender.

#9 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

อจ.สมเกียรติ มองโลกในแง่สวยงามเกินไปครับ
ตอนนี้สภาเต็มไปด้วยพวกเชี่ยทาสทักษิณ
นับตั้งแต่ประธานสภาลงมา เรื่องในสภาคนในสภารู้ดีกว่าคนภายนอก

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#10 shenghou

shenghou

น้องใหม่

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

อาจารย์เค้าก็พูดถูกครับว่าให้เคารพระบอบ เคารพกฎหมาย แต่อีกฝั่งนึงเค้าไม่เล่นตามกฎ เค้าแก้กฎเอาเอง จะให้ทำอย่างไรดีครับ

#11 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

พี่สมเกียรติให้ขอโทษประชาชน งั้นผมก็ประชาชนคนนึง ผมบอกไม่เป็นไร จัดเต็ม ^_^

#12 Desperado

Desperado

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล ครับ
อย่าหวังว่า คนในพรรคนี้จะออกมาขอโทษประชาชนเลย
พรรคนี้มันเห็นหัวประชาชนซะเมื่อไร ทำชั่ว ทำเลว แค่ไหน หัวยันหาง มันไม่สำนึกกันหรอก

:) :) :) :)

#13 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ผมว่าขอโทษ ประชาชน ก้อดีนะครับ แต่ไอ่พรรคกาจั๊ว กะ ไอ่ประธานเจี๊ยะบ้าบ่อสื่อ ไม่ต้องไปขอโทษมันหรอก :angry:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#14 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

อย่าหวังว่า คนในพรรคนี้จะออกมาขอโทษประชาชนเลย
พรรคนี้มันเห็นหัวประชาชนซะเมื่อไร ทำชั่ว ทำเลว แค่ไหน หัวยันหาง มันไม่สำนึกกันหรอก

ธรรมรักษ์ โดนคุก ไม่รอลงอาญา ไม่ไปช่วยหน่อยหรา
ตัวการสำคัญกลับลอยหน้าลอยตา น่าสงสารรับใช้นักการเมืองจนติดคุก กร๊าก
We love fender.

#15 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ประธานไม่ปฏิบัติหน้าที่อย่างเหมาะสม... ผิด

ปชป. แสดงกริยาอันไม่สมควร ไม่เคารพต่อกฏเกณฑ์ ผิด ...

จะใช้ผิดลบล้างผิด ผมไม่เห็นด้วย ผมอยากเห็นคุณอภิสิทธิ์ขอโทษชาวบ้านเช่นกัน อย่าปล่อยให้ความชั่วมันแทรกซึมเข้ามาในใจและกลายเป็นส่วนหนึ่งของความชั่วร้าย .... ผมอยากเห็นปชป. เป็นต้นแบบของการเมืองที่ดี จะช้าจะนานก็ไม่เป็นไร ขอให้มีจุดยืนที่มั่นคงก็พอครับ

ในส่วนที่พยายามปกป้องบ้านเมือง ขอแสดงความเคารพอย่างสูงนะที่นี้ ปล่อยแม้วกับพวกเหรี้ยมันเลวไป ค่อยๆดึงคนดีๆให้มีสำนึกรักประเทศดีกว่า อย่าใช้ทางลัดเลยครับ

Edited by HWD, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53.

#16 Ixora

Ixora

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

นั่นดิ หัวมันโดดประชุมสภาไป ว5 ไปเป็นพริตตี้อาวุโส
มันยังหน้าด้าน ลอยหน้าลอยตาแต่งสวย ไม่เห็นจะอาย
เลือกคนกระสันอยากบริหาร แต่ทำงานไม่เป็นเข้ามา
ท่าทางคุณจะภูมิใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หุๆ

ป.ล. อย่างคิดไปเองนะคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by Ixora, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:55.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#17 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ท่านดร.สมเกียรติจ้ะ ไม่เป็นไรจ้า นู๋ทนด้ายยยยย นู๋รับด้ายยยยยย แอร๊ยยยยยยยยยยยย แค่นี้ เหมือนสิวขึ้นที่ขาหนีบเม็ดนึง ไม่ซีเรียสจ้าาา นู๋ไม่ถือๆๆๆ ไม่ต้องขอโทษจ้าา
แต่สำหรับประชาชนท่านอื่น ก็ดีนะจ้ะ นู๋ว่า อามาร์ค ออกมารับผิดชอบด้วยการขอโทษ ดีกว่า แมนมากนะจ้ะ แบบนี้ นู๋เชียร์

ว่าแต่ ดร. จ้ะ ฝากให้ท่านประธานสภาสมศักดิ์ ด้วยน้ะจ้ะ เผื่อแกจะเอาไว้ป้องกันตัวอ่ะจ้ะ

Edited by kyuubi, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:56.

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

งั้น วันนี้ ให้ฝ่ายค้่นถิอพานไปขอโทษ ปธ.สภา แล้วเผาไปเลยดีมั่ยครับ อจ.สมเกียรติ จะได้เป็นมาตรฐานเดียวกันกับเสื้อแดง

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ผมว่า มีวิธีการตอบสังคมแบบได้ใจคนมากมาย
ได้ชี้ให้ ปชช. ได้เห็นอะไรได้กว้างและชัดกว่าพูดในสภาอีก
ตอนนี้กระแสสังคม มองไปทาง ปชป. และกำลังเงี่ยหูฟัง..ว่าเพราะเหตุใด

ถ้าหมายถึงไอ้แม้วและมวลชนเสื้อแดง ผมไม่ขอโทษว่ะ และจะไม่มีวันขอโทษคนชั่วไอ้แม้วและพรรคแม้วเอ้ย เอ๊งหมดวาระหมดความชอบธรรมแล้วออกไปๆๆๆๆ

อุ๊บ๊ะ เพิ่งเห็น Phat21 คล้อยตาม ปชป.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

สนุกดีออก ไอ้โปก เคยดูสภา ไต้หวันไหม มันกว่านี้อีก แถมประเทศเค้าก็เจริญดีนะ มี Entrepreneur เป้นอันดับสองของโลกด้วย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 Nong

Nong

ขาประจำ

ให้ปชป. ขอโทษ
แล้วให้พวกหน้าด้านหน้าทนจะออกพรบ.คืนเงินแม้วทำไรดี
ถึงจะสาสมกับความผิดที่มันทำกับแผ่นดินนี้

#22 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

เรื่องมันยังไม่จบครับ เรื่องจบแล้วค่อยมาขอโทษครับ ถ้าต้องขอโทษแล้วขอโทษอีกมันไม่จบหรอก

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

ต่อไปเสียงส่วนมากยกมือเสนอมติห่าเหวอะไรก็ได้ที่ผิดต่อหลักจริยธรรมแค่ใหนก็ห้ามค้านสินะ

Edited by ริวมะคุง, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:59.

#24 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

Desperado อย่าหวังว่าทำตัวเป็น บัตรเติมเงิน แล้วแม้วจะกลับมาเห็นหัวนะ
ตระกูลนี้มันเห็นแก่ตัวทั้งนั้น ทำชั่ว ทำเลว แค่ไหน ตั้งแต่ พี่ยันน้อง พ่อยันลูก มันไม่สำนึกกันหรอก
แถมหลอกใช้ ควายแดง ทั้งหลายที่โง่ๆ หน้าเงิน ให้ไปตายแทนมัน เพื่อมันจะได้กลับมา

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#25 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

จากเหตุการณ์ เห็นด้วยว่าควรออกมาขอโทษ ... เป็นถึงตัวแทนของประชาชน ควรรู้จักยับยั้งชั่งใจมากกว่านี้

แต่จากพฤติกรรมของประธานสภาฯ ทำให้ผมสงสัยว่านี่มัน "ประธานสภาฯ" หรือ "ประธานพรรคนาซี" ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#26 Ballbk

Ballbk

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ทำไมต้องขอโทษ ในเมื่อ ปชป. เค้าทำงานกัน
ไม่เหมือน ญ. บางคน หนีงานไม่เข้าสภา เอาเวลาราชการ ไปหาผัวคนอื่น ที่ รร.

จขกท. ลองแสดงความคิดเห็นหน่อยดิ๊

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#27 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ตัวอักษรสีแดงที่ว่าไว้ นั่นมันพรรคเพื่อไทยชัด ๆ

#28 nnnn43

nnnn43

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

คางคกบอก มารค์ไม่ได้อยู่ในรถ อย่าหวังว่า คนในพรรคนี้จะออกมาขอโทษประชาชนเลย
:lol: :lol:

Edited by nnnn43, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:09.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#29 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ดร สมเกียรติเคยต่อว่า บลูสกาย อย่างโน้นอย่างนี้
ต่อมาภายหลัง จึงบอกว่า ดูแค่ท่อนเดียว
แล้วออกความเห็น

จึงขอเรียนถาม ดร สมเกียรติว่า ได้ดูการถ่ายทอดการประชุมสภาจนจบหรือเปล่า????
เข้าใจบริบทขณะนั้นไหม
หรือว่าดูแต่ข่าวที่สรย้วยตัดคลิปมาให้ดูช่วงที่ชุลมุนแล้วออกความเห็น
โดยไม่สนใจ "เหตุแห่งปัญหา" ที่เกิดซ้ำซากกับประธานรัฐสภาคนนี้เลย

edit แก้คำผิด

Edited by asawinee, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:16.

#30 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ผมมองว่าเป็น สีสรร ... ไม่ว่า ผ่ายไหนทำ พท ปชป ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต...

แต่...

มันเป็นเรื่องที่หน้าเห็นใจ แกมขบขัน... เพราะ พรรคเก่าแก่ วางตัวเองไว้ว่าเป็น พรรคเทพ... กลับมาทำซะเอง...
ในเมื่อ การตลาด วางไว้ว่าเป็นเทพ จะมาเล่นแบบเด็กเกเร... ก็ไม่แปลกหรอกครับที่จะมีแต่เสียงก่นด่า จากพวกโลกสวย นิยมเทพ
เลือก คนดี ถึงความไม่เหมาะสม... และเป็นเีรืองใหญ่โต...

ถ้าให้ตรงตาม มาตรฐาน พรรคเทพ..
หัวหน้า ม้าก ต้อง ขอโทษประชาชน และลาออกได้แล้ว.... แต่ ไม่ต้องห่วงนะครับ... แม่ยกจะร้องไห้ขี้มูกโป่งและ เพื่อนๆก็เลือกกลับมาใหม่อยู่ดี...
ส่วน สส ที่ ทำให้เกิดเรื่อง ก็ ต้อง ลาออก....
มันขึ้นอยู่กับว่า ยังมี มาตรฐานอยู่หรือปล่าว.... หรือ ว่าีใช้แต่ ฝ่ายตรงข้าม :D

เพราะ กลับกัน ถ้า พท ทำ... ป่านนี้ ปชป ก็ เล่นกันขี้แตกเหมือนกัน....

ในทางการ ตลาด ถ้าจะสู้กันแบบนี้ เค้า ต้อง สร้าง brand ใหม่ มาสู้ครับ... ไม่ใช่ เอา brand เก่า ลด ตัวมาสู้...
เล่นเองแบบนี้ เสีย brand เก่า ... ขณะที่ look ใหม่ ก็ ไปไม่รอด.... เฮ้อ....

การตั้ง บลุสกาย แล้ว เอา สส ปชป มาจัดรายการ เป็นจุดเริ่มของความเสื่อม....
ที่ไม่รู้จักจุดเด่นของ brand ตังเองที่อยู่มาได้ 60ปี...

ที่ถูกคือ ควรเอา คนแบบ อันชะนี.. จั้ดจัด.... มาแทน... สร้างความห่างจาก พรรคการเมืองซะหน่อย...

เหอๆๆ มิน่า คุณแม้ว ถึงมั่นใจ รบ กับ ปชป ถ้า ไม่มีตัวช่วย... รบอย่างไรก็ชนะ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#31 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ดร สมเกียรติ เขาก็แค่อยากให้ ปชป เรียกคะแนนที่เสียไปกลับคืนเท่านั้น
มันไม่ใช่เรื่องยากเย็นที่จะออกมาขอโทษ และไม่จำเป็นที่ต้องเป็นพรรค
ขอโทษ คนที่ขึ้นไปบนเวทีเท่านั้น ออกมานั่งแถลงขอโทษที่สภา ฯ มันก็จบ
ถ้ายังไม่รู้ขอโทษทำไม ก็ลองถามตัวเองว่าที่ทำไปเมื่อวาน มันเหมาะสมไหม
ได้กับเสีย อะไรมากกว่ากัน ถ้ายังคิดไม่ได้ ก็ไม่ต้องขอโทษ

การเมืองในสภา ฯ ถ้าเล่นแบบนี้ผมมองว่า โง่ กว่าพรรคเพื่อไทยหลายขุม ปชป
ประเมินประชาชนต่ำไป กลัวคนดูมองไม่ออกว่าประธานไม่เป็นกลางก็เลยแสดง
อาการแบบเมื่อวาน ปชป เล่นในสภา ฯ ตามเกมของพรรคเพื่อไทย ถือว่าโง่มาก
ทำไมไม่คิดล่ะครับว่า กิริยาอาการแบบเมื่อนวาน มันเป็นของพรรคเพื่อไทย แต่
คุณไปลอกเลียนแบบเขามาทำ มันแสดงให้เห็นว่า สส ปชป ชื่นชมสันดานแบบ
พรรคเพื่อไทยใช่ไหม ถ้าเป็นอย่างนั้น สนธิลิ้มก็คงด่าไม่ผิดหรอกว่ามันเลวทั้งสภา

#32 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

PooK มาขอโทษสมาชิก สรท ก่อน

ที่ชอบโพสต์ข้อความบิดเบือน และไม่รับผิดชอบในการตอบคำถามในกระทู้ตัวเอง

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#33 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

Desperado อย่าหวังว่าทำตัวเป็น บัตรเติมเงิน แล้วแม้วจะกลับมาเห็นหัวนะ
ตระกูลนี้มันเห็นแก่ตัวทั้งนั้น ทำชั่ว ทำเลว แค่ไหน ตั้งแต่ พี่ยันน้อง พ่อยันลูก มันไม่สำนึกกันหรอก
แถมหลอกใช้ ควายแดง ทั้งหลายที่โง่ๆ หน้าเงิน ให้ไปตายแทนมัน เพื่อมันจะได้กลับมา

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ้าว ไอ้เดดมันพูดถึงปชปเหรอ ผมนึกว่าเพื่อไทยซะอีก ขอบคุณที่ทำให้เข้าใจ :)

#34 tu249cm

tu249cm

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ที่บอกให้ปชป.ขอโทษน่ะแล้วจานได้บอกให้ไอ้สส.ประชาที่มันลุกขึ้นประท้วงแล้วออกชื่อพ่อมันว่า "เซี่ื่ย"ขอโทษด้วยหรือเปล่า

Edited by tu249cm, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:26.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#35 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

จำมาจาก สส.เพื่อไทย ใน สภามา

"ขอโทษหาเฮี่ยเหรอ"

Edited by ไทยทรนง, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#36 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

นั่นน่ะสิ เค้าค้านกัน ก็ยังดื้อดึงจะทำ
วาระไม่ใช่เรื่องเร่งด่วนเพื่อปากท้องประชาชน
ยังพยายามจะดันเลื่อนขึ้นมาเป็นอันดับแรกๆ
ทั้งที่เป็นอันดับยี่สิบกว่าๆ
เฮี่ ย ตั้งแต่หัวยันหาง
เฮี่ ย ไปจนถึงขี้ข้าตามเวปบอร์ด

หมายถึงเพื่อไทยนะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#37 butadad

butadad

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

ที่ว่า ปชป ผิดก็ใช่
แต่ไอ้ท่านประธาน มันก็ทำตัวไม่น่าเคารพจริงๆนะครับ

#38 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ดร สมเกียรติ เขาก็แค่อยากให้ ปชป เรียกคะแนนที่เสียไปกลับคืนเท่านั้น
มันไม่ใช่เรื่องยากเย็นที่จะออกมาขอโทษ และไม่จำเป็นที่ต้องเป็นพรรค
ขอโทษ คนที่ขึ้นไปบนเวทีเท่านั้น ออกมานั่งแถลงขอโทษที่สภา ฯ มันก็จบ
ถ้ายังไม่รู้ขอโทษทำไม ก็ลองถามตัวเองว่าที่ทำไปเมื่อวาน มันเหมาะสมไหม
ได้กับเสีย อะไรมากกว่ากัน ถ้ายังคิดไม่ได้ ก็ไม่ต้องขอโทษ

การเมืองในสภา ฯ ถ้าเล่นแบบนี้ผมมองว่า โง่ กว่าพรรคเพื่อไทยหลายขุม ปชป
ประเมินประชาชนต่ำไป กลัวคนดูมองไม่ออกว่าประธานไม่เป็นกลางก็เลยแสดง
อาการแบบเมื่อวาน ปชป เล่นในสภา ฯ ตามเกมของพรรคเพื่อไทย ถือว่าโง่มาก
ทำไมไม่คิดล่ะครับว่า กิริยาอาการแบบเมื่อนวาน มันเป็นของพรรคเพื่อไทย แต่
คุณไปลอกเลียนแบบเขามาทำ มันแสดงให้เห็นว่า สส ปชป ชื่นชมสันดานแบบ
พรรคเพื่อไทยใช่ไหม ถ้าเป็นอย่างนั้น สนธิลิ้มก็คงด่าไม่ผิดหรอกว่ามันเลวทั้งสภา

คุณ blue เขียนแรงหง่ะ

แต่เห็นด้วยจริงๆ

เราเหมือนเห็นคนที่รัก คนที่ชื่นชม "หลุด"

เข้าใจว่า ทำไมถึง "หลุด"

เป็นเรา เราก็คง "หลุด" ถ้าไม่มีใครดึงไว้ก่อน

ไม่ได้โกรธ ปชป. นักหรอก

แต่คนที่ "หลุด"ไปแล้ว ก็น่าจะรู้สึกตัว ละอาย และยอมรับผิด

อย่าต้องรอ ให้คุณ อภิสิทธิ์ หรือ คุณชวน ออกมาขอโทษเสียเอง

เรื่องจะไปกันใหญ่

ด้วยรักนะคะ ปชป.

note :
เข้ามาแก้ไขค่ะ

ที่อยากให้ขอโทษน่ะ ขอโทษประชาชน ขอโทษ ประเทศไทย นะคะ

ไม่ใช่ขอโทษ พรรครัฐบาล หรือ พวกทาสทักษิณ

Edited by b..., 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:16.

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#39 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

การตั้ง บลุสกาย แล้ว เอา สส ปชป มาจัดรายการ เป็นจุดเริ่มของความเสื่อม....

แล้วการตั้ง พวกเผาบ้านเผาเมือง มาเป็นรัฐมนตรี เป็นจุดเริ่มของความเจริญรุ่งเรืองเหรอครับ

#40 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ความล่มจม มากกว่า
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#41 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ผมเห็นด้วยกับ อ. สมเกียรติ ผมไม่ใช่โลกสวยผมยังรังเกียจทักษิณ เสมอต้นเสมอปลาย เราเป็นประชาธิปไตยต้องฟังความเห็นต่างได้ กรุณาอย่ายัดสีหรืออะไรให้ผมนะครับ
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#42 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

แต่ที่ ดร.สมเกียรติ ไม่เคยเรียกร้องคำขอโทษ จาก พวก นปช. พวกเสื้อแดง และนายทักษิณ

ให้ขอโทษคนไทษ และ ประเทศไทย ต่อพฤติกรรมต่ำทรามหลายครั้ง หลายหน

ก็อาจจะเป็นเพราะว่า

ก็เพราะ พวกนั้น ล้วนต่ำทราม เกินกว่าจะรู้จัก ความละอายต่อความผิดที่ตัวเองจงใจทำ

คงไม่ใช่เพราะอาจารย์อยากเป็นพวกโลกสวยอีกคน นะอาจารย์นะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#43 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

อาจารย์แกมีนัยสำคัญครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#44 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

ผู้สื่อข่าวถามว่า พรรคเพื่อไทยให้พรรคประชาธิปัตย์ขอโทษต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในสภา นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า รัฐบาลจะต้องรับผิดชอบกับสิ่งต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น และพวกตนไม่ได้ไปทำอะไรที่ผิดกฎหมายเหมือนที่ฝ่ายนั้นทำในช่วงที่เป็นฝ่าย ค้าน แล้วยังมาขอนิรโทษกรรมในขณะนี้อีก ทั้งนี้ภาพที่ออกมาไม่มีใครอยากเห็น แต่ภาพลักษณ์ของพรรคก็ถูกกระทบบ้าง แต่ถ้าเราหยุดยั้งกฎหมายที่ทำความเสียหายให้กับประเทศชาติได้ ตนคิดว่าเราก็ต้องยอมรับตรงนั้น ส่วนการทำหน้าที่ของประธานสภานั้น คงต้องเปลี่ยนท่าทีถ้ายังใช้ท่าทีแบบเดิมก็ต้องเจอปัญหาแบบเดิมแน่นอน ซึ่งขณะนี้ก็มีการเคลื่อนไหวถอดถอนนายสมศักดิ์ ออกจากประธานสภากันอยู่
http://www.dailynews...politics/117376

กู่ไม่กลับแล้วฮะ ยอมใช้ความรุนแรงเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้อง :D

#45 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

ผู้สื่อข่าวถามว่า พรรคเพื่อไทยให้พรรคประชาธิปัตย์ขอโทษต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในสภา นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า รัฐบาลจะต้องรับผิดชอบกับสิ่งต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น และพวกตนไม่ได้ไปทำอะไรที่ผิดกฎหมายเหมือนที่ฝ่ายนั้นทำในช่วงที่เป็นฝ่าย ค้าน แล้วยังมาขอนิรโทษกรรมในขณะนี้อีก ทั้งนี้ภาพที่ออกมาไม่มีใครอยากเห็น แต่ภาพลักษณ์ของพรรคก็ถูกกระทบบ้าง แต่ถ้าเราหยุดยั้งกฎหมายที่ทำความเสียหายให้กับประเทศชาติได้ ตนคิดว่าเราก็ต้องยอมรับตรงนั้น ส่วนการทำหน้าที่ของประธานสภานั้น คงต้องเปลี่ยนท่าทีถ้ายังใช้ท่าทีแบบเดิมก็ต้องเจอปัญหาแบบเดิมแน่นอน ซึ่งขณะนี้ก็มีการเคลื่อนไหวถอดถอนนายสมศักดิ์ ออกจากประธานสภากันอยู่
http://www.dailynews...politics/117376

กู่ไม่กลับแล้วฮะ ยอมใช้ความรุนแรงเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้อง :D

ไม่ทราบว่า "ผลประโยชน์" อะไรครับที่ว่า
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#46 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

อาจารย์เป็นคนยึดหลักการ และโลกสวยงามเสมอ โดยเฉพาะกับ ปชป หารู้ไหมว่าทุกวันนี้อาจารย์ถูกพวกเสื้อแดงมองข้ามไม่เห็นหัวและไม่สนใจกับคำพูดของอาจารย์เลย

ผมเป็นคนหนึ่งที่เคารพความเป็น ปชป มาตลอด ไม่ว่าถูกหรือผิด แต่อยู่ในกติกาของรัฐสภามาตลอด แต่ในเมื่อสถานการณ์บ้านเมืองแบบนี้ พรรคตรงข้ามเล่นเกมทั้งบนและใต้ดินทุกรูปแบบ มีสื่อ มีมวลชนทุกอย่าง

กลับกัน ปชป ถ้ายังดูในกติกาต่อไป ถามว่าดีไหม ดีครับ แต่ประเทศชาติเสียหายละ จะให้ ปชป ทนดูแบบนั้นหรือ เหมือนตอนเสื้อแดงปิดราชประสงค์ ทั้งๆที่ ปชช เรียกร้องให้ควบคุมจัดการปัญหาให้รวดเร็ว แต่ด้วยความเป็นพรรคเก่าแก่ไงละ มันถึงลามมาจนเกิดเรื่องราววุ่นวายใหญ่โต

ปชป ควรจะเปลี่ยนวิธีการและกลยุทธ์ทางการเมืองใหม่ บูล สกายเป็นอีกทางเลือกที่จะมีสื่อในมือบ้าง มวลชนก็ควรจะมีบ้าง โดยเฉพาะรากหญ้า ปชป ต้องทำความเข้าใจและปลูกฝังค่านิยมในตัว ปชป กับคนเหล่านั้น

Edited by vitocorleone, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21.

จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#47 PookLook

PookLook

ขาประจำ

นายพงศ์เวช เวชชาชีวะ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดจันทบุรี พรรคประชาธิปัตย์
และเป็นลูกพี่ลูกน้องกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

ไม่แปลกใจกับท่าทีของอภิสิทธิ์เลยครับ เพราะญาติตัวเองเป็นคนไปดึงตัวประธานสภาเสียเอง :D

#48 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

ขอโทษก็ไม่ได้เสียหายอะไร ยอมรับไปว่าทำไม่เหมาะสม
แต่ไม่ได้หมายความว่ายอมรับการออก พรบ. สักหน่อย
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#49 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

นายพงศ์เวช เวชชาชีวะ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดจันทบุรี พรรคประชาธิปัตย์
และเป็นลูกพี่ลูกน้องกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

ไม่แปลกใจกับท่าทีของอภิสิทธิ์เลยครับ เพราะญาติตัวเองเป็นคนไปดึงตัวประธานสภาเสียเอง :D

แล้วสุรนันท์ เวชชาชีวะ ด่าอภิสิทธิ์ ปุ๊กลุ๊กแปลกใจมั้ย -_-

#50 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เห็นด้วยกับคุณ
RiDKuN_user
ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน