Jump to content

- - - - -

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล จี้พรรคประชาธิปัตย์ขอโทษประชาชน

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

ปุ๊กลุ๊ก น่ะ ไม่ได้มีสติปัญญา หรือ มโนธรรม ที่จะพิจารณาว่า อะไรถูก อะไรผิดหรอก

ทำได้ก็แต่ คอยกระโดดงับอะไรก็ตามที่เจ้านายโยนมาให้

แล้วก็กระดิกหาง ด้วยนึกว่าตัวเองฉลาด

ก็เท่านั้น

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#52 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ตอนเลือกตั้งผมเลือก สส ปชป ครับ

ผมให้อภัย สส ที่ผมเลือก คนที่ไ่ม่ได้เลือก อย่าเสือกด่า เพราะพวกเอ็งไม่ได้เลือก

#53 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

การตั้ง บลุสกาย แล้ว เอา สส ปชป มาจัดรายการ เป็นจุดเริ่มของความเสื่อม....

แล้วการตั้ง พวกเผาบ้านเผาเมือง มาเป็นรัฐมนตรี เป็นจุดเริ่มของความเจริญรุ่งเรืองเหรอครับ

อันนั้นผมไม่รู้ไม่เห็นครับ ผมไร้อคติ เลยคิดแต่เรื่องที่เข้าข้างตัวเองเท่านั้นครับ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#54 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

Hentai ก็พูดกลับกลอกไปวันๆ

ตอนปชป.ปราบเสื้อแดง แบบเบาไปหาหนัก ก็บอกว่ายุทธวิธีไม่ได้เรื่อง มีข้อเสีย บลาบลาบลา สรุป ม๊ากผิด
ตอนปชป.กดดันเรื่องร่างพรบ.แบบจัดเต็ม ตั้งแต่ประท้วงข้อกฎหมาย จนไล่ประธาน ก็บอกว่าไม่ควรทำเพราะไม่ใช่แบบของปชป.จะทำให้เสียแบรนด์ บลาบลาบลา สรุป ม๊ากผิดอีกแล้ว

ช่วยบอกทีเถอ ม๊ากควรทำไงถึงจะให้Hentai ต้องการ สมัครเข้าเพื่อไทยเลยมั้ย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#55 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ตามหัวข้อกระทู้

ขอบอกว่ากูเบื่อพวกโลกสวย

ตอน7ตุลา สลายชุมนุม มีคนตาย-พิการจำนวนมาก นักสิทธิอมสากกันหมด เสื้อแดงบอกพกระเบิดไปเอง
ตอนพฤษภา สลายชุมนุม มีคลิปชายชุดดำ มีไฟส่องสไนเปอร์ มีลากทหารไปซ้อม ยึดปืนทหาร แล้วทำหน้าแอ๊บแบ๊วว่าไม่มีอาวุธ นักสิทธิออกมา แดมยูเถอะ

ทีกษิตไปร่วมชุมนุม บอกอาหารดี ดนตรีไพเราะ เรียกเป็นผู้ก่อการร้าย
ณัฐวุฒิเป็นแกนนำ บอกเผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง เป็นผู้เรียกร้องประชาธิปไตย สมควรเป็นรัฐมนตรี

ส้นตีนเถอะครับ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#56 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ในฐานะประชาชนคนหนึ่ง ผมให้อภัยครับ แต่อย่าทำอีก

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#57 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ปชป. มาขอโทษผมซะดี ๆ
อุตสาห์หวังว่าจะโดนซักหมัด ดันแค่ลากลงจากเก้าอี้ !!!!

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#58 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

การตั้ง บลุสกาย แล้ว เอา สส ปชป มาจัดรายการ เป็นจุดเริ่มของความเสื่อม....

แล้วการตั้ง พวกเผาบ้านเผาเมือง มาเป็นรัฐมนตรี เป็นจุดเริ่มของความเจริญรุ่งเรืองเหรอครับ

แสดงว่าเป็นพวกไม่เข้าใจ brand ตัวเอง... มิน่า... ไม่เป็นไร ครับ

ถ้าคิดว่า ปชป อยู่ จุด เดียว กับ พท... ก็แล้วไป

ครับ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#59 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

มาร์คแฟนคลับเขาทำให้

#60 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล ครับ
อย่าหวังว่า คนในพรรคนี้จะออกมาขอโทษประชาชนเลย
พรรคนี้มันเห็นหัวประชาชนซะเมื่อไร ทำชั่ว ทำเลว แค่ไหน หัวยันหาง มันไม่สำนึกกันหรอก

:) :) :) :)

ดัดจริต แกล้งเป็นคนดีซะงั้น

#61 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ตอนปชป.ปราบเสื้อแดง แบบเบาไปหาหนัก ก็บอกว่ายุทธวิธีไม่ได้เรื่อง มีข้อเสีย บลาบลาบลา สรุป ม๊ากผิด
ตอนปชป.กดดันเรื่องร่างพรบ.แบบจัดเต็ม ตั้งแต่ประท้วงข้อกฎหมาย จนไล่ประธาน ก็บอกว่าไม่ควรทำเพราะไม่ใช่แบบของปชป.จะทำให้เสียแบรนด์ บลาบลาบลา สรุป ม๊ากผิดอีกแล้ว

ช่วยบอกทีเถอ ม๊ากควรทำไงถึงจะให้Hentai ต้องการ สมัครเข้าเพื่อไทยเลยมั้ย

ถามว่าม้ากควรทำแบบไหน... ผมตอบว่า คิดว่า คุณชวนเป็นหัวหน้าพรรคแล้วจะทำอะไร นั่นและ...คือคำตอบ...

ถามง่ายๆครับ.... ถ้า หัวหน้าพรรค เป็น คุณ ชวน.... คุณชวนจะทำอย่างไร... เมื่อลูกพรรคทำแบบนี้...
หรือ
ถามใหม่นะครับ... ลูกพรรคจะทำแบบนี้ไหม ถ้า คุณชวนเป็นหัวหน้าพรรค...
หรือ
ถามอีกที ... ถ้าคุณชวนเป็นหัวหน้าพรรค คุณชวนจะจัดการเรื่อง พรบ ปรองดอง อย่างไร....
ถามให้คิด คิดเองตอบเอง... ไม่ต้องบอกผม... ผมรู้อย่างเดียว ไม่เหมือน ม้าก แน่ๆ...

คุณชวน เป็นคนดูว่าง ความรู้ไม่เยอะ และถ่อมตน คนเก่งอยากเข้าหา อยากช่วยเหลือ...
สมัยคุณพิชัย คุณชวน สามารถ สรรหา คนเก่งๆมีฝีมือเข้าพรรคได้ เยอะเยอะ... คุณ สุรินทร์ คุณ ศุภชัย คุณ ธาริน(อันนี้ ยังเป็นที่กังขา) คุณ พิสิทธ์ ลี้....

คุณม้้าก เป็นคนเต็มล้น รู้ไปหมด..อีโก้สูง อวดความรู้และโวหาร คนเก่งๆ เจอท่านี้เข้าไป.... ไม่มีใครอยากเข้ามาให้ เจ้าสำนักสอนงาน....
สมัยสุดหล่อ ข้าถูกเสมอ... นอกจาก คุณ กรณ์ ที่มีฝีมือ... หมดแล้วครับท่าน.... วอลเปเปอร์นี่ นับไม่ได้.... ที่เหลือไม่้ลูกคุณหนู ก็ นักโต้วาที....

เหอๆ มันต่างกันเยอะ... ความคิดในพรรค มันก็เลยประมาณ.... เค้าเถื่อนมาเราเถื่อนไป... ก็ได้แบบที่เห็น...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#62 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ผมมองว่าเป็น สีสรร ... ไม่ว่า ผ่ายไหนทำ พท ปชป ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต...

แต่...

มันเป็นเรื่องที่หน้าเห็นใจ แกมขบขัน... เพราะ พรรคเก่าแก่ วางตัวเองไว้ว่าเป็น พรรคเทพ... กลับมาทำซะเอง...
ในเมื่อ การตลาด วางไว้ว่าเป็นเทพ จะมาเล่นแบบเด็กเกเร... ก็ไม่แปลกหรอกครับที่จะมีแต่เสียงก่นด่า จากพวกโลกสวย นิยมเทพ
เลือก คนดี ถึงความไม่เหมาะสม... และเป็นเีรืองใหญ่โต...

ถ้าให้ตรงตาม มาตรฐาน พรรคเทพ..
หัวหน้า ม้าก ต้อง ขอโทษประชาชน และลาออกได้แล้ว.... แต่ ไม่ต้องห่วงนะครับ... แม่ยกจะร้องไห้ขี้มูกโป่งและ เพื่อนๆก็เลือกกลับมาใหม่อยู่ดี...
ส่วน สส ที่ ทำให้เกิดเรื่อง ก็ ต้อง ลาออก....
มันขึ้นอยู่กับว่า ยังมี มาตรฐานอยู่หรือปล่าว.... หรือ ว่าีใช้แต่ ฝ่ายตรงข้าม :D

เพราะ กลับกัน ถ้า พท ทำ... ป่านนี้ ปชป ก็ เล่นกันขี้แตกเหมือนกัน....

ในทางการ ตลาด ถ้าจะสู้กันแบบนี้ เค้า ต้อง สร้าง brand ใหม่ มาสู้ครับ... ไม่ใช่ เอา brand เก่า ลด ตัวมาสู้...
เล่นเองแบบนี้ เสีย brand เก่า ... ขณะที่ look ใหม่ ก็ ไปไม่รอด.... เฮ้อ....

ที่ไม่รู้จักจุดเด่นของ brand ตังเองที่อยู่มาได้ 60ปี...

ที่ถูกคือ ควรเอา คนแบบ อันชะนี.. จั้ดจัด.... มาแทน... สร้างความห่างจาก พรรคการเมืองซะหน่อย...

เหอๆๆ มิน่า คุณแม้ว ถึงมั่นใจ รบ กับ ปชป ถ้า ไม่มีตัวช่วย... รบอย่างไรก็ชนะ...

ถ้าจะบอกว่าเป็นพรรคเก่าแก่ ควรอยู่เฉยๆ เงียบๆ อย่างนั้นหรือครับ
เป็นพรรคเก่าก็จริง แต่สมาชิก มีหลายรุ่นครับ เลือดใหม่ ที่เข้มข้น และรักชาติ ก็มี
พรรคเก่าแต่สมาชิก ไม่ได้เก่าตาม พรรค อย่ามาอ้างทางการตลาดครับ แบรนของสินค้า กับตัวสินค้า ต่างกันนะครับ โชว์โง่ตลอดเลย

#63 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

เมือ่ไรจะได้กลับบ้านอย่างเท่เสียที :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#64 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ถามว่าม้ากควรทำแบบไหน... ผมตอบว่า คิดว่า คุณชวนเป็นหัวหน้าพรรคแล้วจะทำอะไร นั่นและ...คือคำตอบ...

ถามง่ายๆครับ.... ถ้า หัวหน้าพรรค เป็น คุณ ชวน.... คุณชวนจะทำอย่างไร... เมื่อลูกพรรคทำแบบนี้...
หรือ
ถามใหม่นะครับ... ลูกพรรคจะทำแบบนี้ไหม ถ้า คุณชวนเป็นหัวหน้าพรรค...
หรือ
ถามอีกที ... ถ้าคุณชวนเป็นหัวหน้าพรรค คุณชวนจะจัดการเรื่อง พรบ ปรองดอง อย่างไร....
ถามให้คิด คิดเองตอบเอง... ไม่ต้องบอกผม... ผมรู้อย่างเดียว ไม่เหมือน ม้าก แน่ๆ...

คุณชวน เป็นคนดูว่าง ความรู้ไม่เยอะ และถ่อมตน คนเก่งอยากเข้าหา อยากช่วยเหลือ...
สมัยคุณพิชัย คุณชวน สามารถ สรรหา คนเก่งๆมีฝีมือเข้าพรรคได้ เยอะเยอะ... คุณ สุรินทร์ คุณ ศุภชัย คุณ ธาริน(อันนี้ ยังเป็นที่กังขา) คุณ พิสิทธ์ ลี้....

คุณม้้าก เป็นคนเต็มล้น รู้ไปหมด..อีโก้สูง อวดความรู้และโวหาร คนเก่งๆ เจอท่านี้เข้าไป.... ไม่มีใครอยากเข้ามาให้ เจ้าสำนักสอนงาน....
สมัยสุดหล่อ ข้าถูกเสมอ... นอกจาก คุณ กรณ์ ที่มีฝีมือ... หมดแล้วครับท่าน.... วอลเปเปอร์นี่ นับไม่ได้.... ที่เหลือไม่้ลูกคุณหนู ก็ นักโต้วาที....

เหอๆ มันต่างกันเยอะ... ความคิดในพรรค มันก็เลยประมาณ.... เค้าเถื่อนมาเราเถื่อนไป... ก็ได้แบบที่เห็น...

ไม่ได้ตอบHentai แต่จำเป็นเลยต้องอ้างถึง

ยุคคุณชวนตอนนั้นท่านต้องสู้กับใคร ถามหน่อย
ยุคคุณชวนบ้านเมืองแตกแยกขนาดนี้มั้ย ต่างคนต่างเชียร์ ถึงแม้จะมีการเถึยงกันทางการเมือง แต่ก็ไม่แบ่งฝ่ายกันขนาดนี้
ยุคคุณชวนก็มีทั้งคนดีคนไม่ดีใช่หรือไม่ พรรคประชาธิปัตย์ก็เคยมีทั้้งวีระ สมัคร เฉลิม เสธหนั่น เหม่งต่างประเทศ ผ่านมาก็ผ่านไป

ถามหน่อย ถ้าคุณอภิสิทธิ์ถามว่าพรบนี้เป็นพรบ.การเงินหรือไม่ ได้ประชุมแล้วหรือยัง ถ้าประธานจะตัดสิน หรือเรียกให้มีการประชุมร่วมกรรมาธิการ จะเกิดเหตุการณ์หรือไม่

นี่คุณอภิสิทธ์ถาม ประธานไม่ตอบเอาแต่จะให้ลงมติ แล้วอย่างนี้เรียกเป็นกลาง สมแล้วที่คุณเป็น"คนกลางที่สุดในสามโลก"
ขอตั้งเพิ่มให้เป็น"คนกลางที่สุดในสามโลกตั้งแต่หกชั้นฟ้ายันแปดขุมนรก"

#65 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล ครับ
อย่าหวังว่า คนในพรรคนี้จะออกมาขอโทษประชาชนเลย
พรรคนี้มันเห็นหัวประชาชนซะเมื่อไร ทำชั่ว ทำเลว แค่ไหน หัวยันหาง มันไม่สำนึกกันหรอก

:) :) :) :)

กลับไปนอนเอาส้นเท้าก่ายหน้าผาก แล้วคิดดีๆ ว่าไอ้พรรคนี้ของคุณน่ะมันน่าจะเป็นพรรคเพื่อไทยของไอ้เดนมนุษย์แม้วนั่นแหละ ที่ทำชั่ว ทำเลว ควานหาศพ เผาบ้านเผาเมือง แล้วยังหนังหน้าหนาจะมาลบล้างความผิด ระยำสุดๆ
ส่วนเหตุการณ์ในสภาน่ะเห็นด้วยกับอาจารย์สมเกียรติ์ ว่า ปชป.ควรตำหนิ สส.ที่มีส่วนร่วมและให้ สส.เหล่านั้นแถลงขอโทษประชาชนที่ลุแก่โมหะ (ถึงไอ้ประธานสภาจะชั่วยังไงก็เถอะ)

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#66 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

เหมือนโจรขโมยกำลังตัดเศียรพระประธานในโบสถ์
ลูกวัดเห็นรีบเข้าไปห้าม ลืมถอดรองเท้าเข้าโบสถ์
มัคทายกเห็นบอกให้ลูกวัดถอดรองเท้า แล้วขมาพระประธานซะนะ เดี๋ยวจะบาปกรรม

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน