Jump to content

- - - - -

พิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคปชป.และอดีตประธานสภา ผิดหวังปชป. จี้มาร์คออกมารับผิดชอบ (จขกท บิดเบือนเนื้อหาใน Clip)

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

http://www.youtube.com/watch?v=7hyRayXK_QE

พิชัย รัตตกุลย้ำชัดปชป.ไม่มีอำนาจลบหลู่ประธานสภา ผิดหวังพฤติกรรมรังสิมา เป็นผู้แทนสมุทรสงครามแต่แสดงสัญลักษณ์น่าเกลียด ไม่เห็นด้วยกับมาร์คที่โยนความผิดของรังสิมาไปให้ประธานสภา

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:02

โปกจับแพะมาขวิดแกะครับ ฟังพิชัย รัตตกุลแตกไหมครับ
หรือสักแค่ฟังเพื่อสะใจเอาอารมณ์ตัวเองเป็นที่ตั้ง
คำตอบของคุณ พิชัย ลึกกว่าสมองของโปกที่จะเข้าใจได้

เอาสั้นๆ ง่ายๆนาทีที่หก สิบแปดนาทีก็พอนะครับ
อย่าเอาคลิปนี้มาทำลายโปกให้ต่ำเตี้ยเรี่ยดินไปยิ่งกว่านี้เลยครับ
ยังเสื่อมไม่พออีกเหรอครับโปก
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:05

ขอบคุณ นะ โปก ที่ทำให้เห็นว่า ยังมีคนไม่เห็นด้วยกับ ประธานสภาอีก :)

แล้วก็ทำให้รู้ว่า

เสื้อแดงไม่ชอบอ่านเกิน 3 บรรทัดแล้ว

ยังไม่ชอบดูคลิปเกิน 3 นาทีอีกด้วย !!!

-_- -_- -_-

#4 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:07

นอกเกมส์กันไปใหญ่

พวกนึง ไม่เคารพกฎหมาย ออกกฎหมายมาล้มล้างคำตัดสินศาล

อีกพวกนึง ก็สูญเสียจุดยืน ทำบ้าๆบอๆตามมันมากขึ้นทุกวัน

#5 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:09

ผมว่าท่านปุ๊กไม่ได้ฟังชัว

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:16

*
POPULAR

โปก ลูกเอ๊ย
พี่เคาะแป้นถอดเสียงให้เลยนะ

"แต่ความจริงผมก็ไม่โทษอะไรมาก เราต้องดูสาเหตุก่อน ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร
สาเหตุเหล่านั้นทำให้เกิดการต่อต้าน เกิดความโกรธ โทสะเกิดขึ้น

จะไปโทษประธานรัฐสภาคนเดียว คุณสมศักดิ์ฝ่ายเดียวไม่ได้ แต่การที่เป็นประธานสภาต้องมีความเที่ยงตรง ยุติธรรม
ที่ปชป.พูดว่าเกิดจากประธาน ผมก็ว่ามีส่วนจริงเหมือนกัน แต่ไปโทษฝ่ายเดียวไม่ได้
ผมว่าคนที่จะเป็นประธานสภาต้องมีความยุติธรรมเที่ยงตรง ไม่เข้าใครออกใคร"
gladiator 1.jpg

#7 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:17

โปก ฟังไม่จบชัวร์ เหมือนพ่อแม่ ลูกโดนเขาต่อย ลูกสวนไป พ่อแม่ก็ต้องตีลูกอยู่ดี
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#8 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:17

*
POPULAR

ผมอ่าน กระทู้ของไอ่โปก แต่ละกระทู้ ด้วยความละเหี่ยใจ หลังจากวิเคราะห์แล้ว ผมเชื่อว่า ไอ่โปก ต้องเป็นเด็กที่คลอดก่อนกำหนดแน่นอน แผ่เมตตาให้มันไปเหอะครับ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#9 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:21

โง่เป็นบ้า ไอ้งั่งนี่

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:24

ผมอ่าน กระทู้ของไอ่โปก แต่ละกระทู้ ด้วยความละเหี่ยใจ หลังจากวิเคราะห์แล้ว ผมเชื่อว่า ไอ่โปก ต้องเป็นเด็กที่คลอดก่อนกำหนดแน่นอน แผ่เมตตาให้มันไปเหอะครับ

หลังจากกลั้นขำท่านบอร์นอยู่สามนาที เท่าไวไวควิกต้มสุก ผมก็เชื่อเหมือนกันว่า..
ถ้าเจ้าโปกไม่เป็นเด็ก 7 เดือน ก็ต้องเป็นไส้ศึก ชัวร์ป๊าด

บอรืดเรายังมีแดงผ่าน QC ทำไมฝ่ายนั้นจะไม่มีพวกแดงผ่านคิวซีบ้าง?
gladiator 1.jpg

#11 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:24

จากที่ดูวิดีโอนะครับผู้ดำเนินรายการเรื่องการปรองดอง พอคุณพิชัย รัตตกุลแสดงออกว่าไม่เห็นด้วย เป็นข้อๆเป็นเหตุเป็นผล
ผู้ดำเนินรายการไปไม่เป็น เบี่ยงเรื่องมาที่ในสภาเรื่องยื้อยุดเก้าอี้ 555555555555555555555 ไอ้ฟาย ทั้ง voice tv ทั้งไอ้โปกพวกเมิงนี่ฟายพอๆกันเลย

Edited by vee, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:29.

#12 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:25

+ 1000

ใจตรงกัน :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#13 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:41

เป็นกำลังใจให้ Pooklook ที่รักษาอุดมการณ์ ไม่ยอมตัดต่อคลิปเลย
เอามาโชว์ทั้งดุ้น แม้จะรู้ว่าถ้าฟังทั้งหมดแล้ว จะขาดทุนเละเทะก็ตาม
รักษาคุณภาพต่อไปนะ Pooklook

#14 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:49

ศักดิ์ศรีและเกียรติภูมของสื่อมวลชนก็ตกต่ำ น่าทุเรศเพราะคนอย่างอีกระเทยควายนี่เหมือนกัน -_-

It's us against the world

#15 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:59

โปกเอ๊ย...วันๆ มีแต่เอามาโพสต์ให้คนเขาหัวเราะเยาะ ยังคิดไม่ได้อีกรึ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#16 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:03

+ 1000

ใจตรงกัน :D

ถึงจะฟังมันก็ไม่เข้าใจ :unsure:
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#17 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:07

น่าสมเพชไอ้พิธีกรโดนตอกกลับแบบนิ่มๆไปไม่เป็นเลยและนิสัยมันนี่แย่มากมันถามแบบไม่สนใจฟังคำตอบ เพราะมันเตรียมคำถามที่จะทำให้ปชปฟังดูเป็นผู้ร้ายแต่ที่ไหนได้โดนด่ากลับนิ่มๆ มันยังกล้าเอาออกอากาศให้เจ้าของกระทู้เอาแหกหน้าตัวเองอีก นี่แหล่ะที่เขาเรียก โง่บัดซบ!

#18 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:38

ไม่ได้ฟังแน่ๆ
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#19 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:39

รับจ๊อบมาโพส มันก็ไม่ต่างไอ้หมารับใช้ในสภา แค่มีเศษกระดูกโยนมาให้ ก็กระดิกหางริกๆ

เลียแข้งเลียขา ให้มหาโจรมาเป็นนายบงการชีวิต สมองมีคิดไว้ก็ฝ่อ กลายเป็นผีดิบทำตามเชือกที่กระตุกไปวันๆ

อนาจจริงๆ ค่าแรงกรรมกรก็ขึ้นเป็น 300 บาทแล้ว ยังขี้เกียจ ไม่ไปทำงานออกเหงื่อใช้แรงงาน รับเงินอย่างภาคภูมิใจ

ไม่ก็เวลาเดินผ่านขอทาน ก็ควรยกมือไหว้เค้าซะ ศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ เค้ามีเยอะกว่าไอ้พวกรับจ้างโพสโดยไม่มีความคิด

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:12

พวกนึง ไม่เคารพกฎหมาย ออกกฎหมายมาล้มล้างคำตัดสินศาล

อีกพวกนึง ก็สูญเสียจุดยืน ทำบ้าๆบอๆตามมันมากขึ้นทุกวัน

แล้วจะเอานอกเกมหรือในเกม ไปหาผ้าโพกหัวไปมอบเช้านี้ดีกว่า ออกหน้าหน่อย

#21 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:48

เห็นโปกมานานเเสนนาน แต่ชักจะรู้สึกเบื่อที่ต้องมานั่งรับมุขฝืดของโปกเรื่อยไป

หามุขอื่นมั่งเด้
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#22 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:59

สมองระดับปุ๊กลุก คงไม่เข้าใจที่คุณปู่พิชัยพูดหรอก
เพราะเลือกจับเฉพาะคำมาเพื่อความสะใจ และหาสิ่งที่พยายามรองรับความคิด ความสะใจของตัวเองเท่านั้น
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#23 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:03

มัน โป๊กฯฮาาาาอยู่แล้ว ฮาาาาาาาาาาาา

#24 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:59

ผมบอกหลายครั้งแล้วว่าถ้าไม่งั่งก็เป็นพวกประชาธิปัตย์ แต่ไม่เหลืองชัวรฺ์

#25 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:02

ก็เคยบอกแล้วเสื้อแดงมันดูแต่ผล มันไม่เคยดูเหตุเลยว่าเกิดจากอะไร

#26 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:07

"พฤติกรรมแบบนี้ผมเศร้าใจ ถึงแม้คุณรังสิมา จะเป็นสมาชิกพรรคฯ ซึ่งผมเป็นสมาชิกอยู่ก็ตาม แต่ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง (ย้ำ) ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง ในการที่ส.ส.ไม่ให้การเคารพต่อประธาน ถึงแม้ประธานจะแสดงออกหรือทำอะไรที่ตัวเองไม่พอใจ ตัวเองไม่มีสิทธิ และไม่มีอำนาจที่จะไปลบหลู่ หรือกระทำการเช่นนั้นต่อประธานฯ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง อุตส่าห์ไปขึ้นบัลลังก์แล้วดึงเก้าอีกออก ผมว่ามันน่าเกลียดมากเหลือเกิน"

"จริงๆแล้วทั้งฝ่ายค้าน และฝ่ายรัฐบาลก็ตาม ไม่มีสิทธิไปไล่ประธานฯได้เลย นอกจากประธานจะลุกขึ้นเอง เป็นธรรมดาแบบสากล"

"จากการที่เห็นพฤติกรรมเมื่อวานนี้ ทำให้ผมเป็นห่วงพรรคฯมาก เพราะว่าพรรคฯ นี่ไม่น่าที่จะต้องมีสมาชิกกระทำการเช่นนั้น ผมจำได้สมัยเป็นสมาชิกใหม่ๆ ผมและท่านชวน ได้รับการอบรมอย่างดียิ่ง จากผู้ใหญ่ในพรรค และก็พยายามถ่ายทอดให้คนรุ่นหลัง"

"นอกจากที่จะต้องรู้ระเบียบข้อบังคับของสภาฯแล้ว จะต้องให้ความเคารพผู้มีอาวุโสในพรรค แม้กระทั่งฝั่งตรงข้าม"

"ผมคิดว่าคุณอภิสิทธิ์ ต้องลงมารับผิดชอบมากขึ้น ต้องส่งเรื่องที่คุณรังสิมากระทำ ให้กรรมการฝ่ายจริยธรรมของพรรคพิจารณาด้วย เพราะว่ามันไม่ถูก ผมไม่เห็นด้วยครับ ถ้าผมเป็นหัวหน้าพรรคฯผมจะขอโทษด้วยซ้ำ ผมเห็นไม่ถูก ผมก็ว่าไม่ถูก"

"คุณทักษิณ มาโดยวิธีการประชาชน ดูคะแนนนะฮะ ดังนั้นมาปฎิวัติเค้าได้อย่างไร"

ขนาดฝ่ายเดียวกันเองยังอนาจพฤติกรรมพวกเดียวกันเองเลย ให้สังคมตัดสินเอาเองเหอะ :D

#27 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:24

คำพูดของใครวะ โปก ???
ระวังจะเป็นแบบ สลิป ในตำนานนะ 5555

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#28 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:25

ขอบคุณ นะ โปก ที่ทำให้เห็นว่า ยังมีคนไม่เห็นด้วยกับ ประธานสภาอีก :)

แล้วก็ทำให้รู้ว่า

เสื้อแดงไม่ชอบอ่านเกิน 3 บรรทัดแล้ว

ยังไม่ชอบดูคลิปเกิน 3 นาทีอีกด้วย !!!

-_- -_- -_-

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#29 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:34

"คุณทักษิณ มาโดยวิธีการประชาชน ดูคะแนนนะฮะ ดังนั้นมาปฎิวัติเค้าได้อย่างไร"

มาร์คก็มาจาก วิธีการประชาชนนะครับ เป็นนายกฯจากวิธีเดียวกันกับแม้ว ดูคะแนนตอนโหวตนายกฯในสภาดิ

ปล. ต้องถามว่าทำไมถึงปฎิวัติ กะอีแค่รัฐบาลเผด็จการแม้ว ??? :lol: :lol: :lol: :lol:

#30 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:48

ตั้งศาลเตี้ยยิงเด็กแว๊นซ์ตายกลางถนนสมควรไม๊ - ไม่สมควร

เด็กแว๊นซ์สมควรโดนยิงตายกลางถนนไม๊ - สมควร

อ่านเข้าใจไม๊โปก.. :D :D :D

หรือโปกอ่านแต่บรรทัดที่ 1
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#31 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ไอ้โปก มึงมาโชว์โง่แล้วเขาจะจ่ายตังมึงไหมเนี่ย
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#32 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:42

พิชัย รัตตกุล เรียกร้องอภิสิทธิ์ แสดงความรับผิดชอบ

หลังเกิดเหตุการณ์ความวุ่นวายในที่ประชุม สภาผู้แทนราษฎรมา 2 วัน ซึ่งเกิดจากพฤติกรรมของส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ นายพิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ก็ระบุว่า เป็นสิ่งที่น่าอับอาย และหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ควรรับผิดชอบ รวมทั้งต้องตั้งคณะกรรมการสอบจริยธรรมของส.ส.ที่ก่อเหตุ

ขณะที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ แถลงข่าว หลังเกิดเหตุวุ่นวายว่า หากพรรคประชาธิปัตย์จะต้องเสียภาพลักษณ์ เพื่อสกัดกั้นกฎหมายทำลายชาติ ก็ต้องยอมรับ

Produced by VoiceTV

http://news.voicetv....land/40553.html

#33 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ผมเข้ามาไว้อาลัยกับพวกท่านที่รู้ว่าเป็นหมาเน่า ก็ยังอุตส่าห์เข้ามาดมกัน

อ้าวตรูด้วยนี่หว่า

#34 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:55

มีคนมาวงเล็บท้ายกระทู้นี้ว่า จขกท.บิดเบือนเนื้อหาในคลิบ อยากทราบว่าบิดเบือนเนื้อหาตรงไหนครับ? มีนาทีไหนในคลิบที่พิชัย รัตตกุล ชมวีรกรรมของรังสิมา หรือชมอภิสิทธิ์ หรือชมปชป.ที่แสดงความถ่อยกับประธานสภา กรุณามาชี้แจงด้วย ถ้าบิดเบือนจริงๆ ผมไม่ว่าอะไรเลย แต่การมาทำลักษณะแบบนี้ ไม่บริสุทธิ์ใจและเป็นการdiscreditกระทู้มากกว่า เพราะไม่ได้ชี้แจงว่าบิดเบือนตรงไหน ผมยินดีได้รับการตักเตือนเสมอถ้าทำผิดกฎ

#35 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:58

มีคนมาวงเล็บท้ายกระทู้นี้ว่า จขกท.บิดเบือนเนื้อหาในคลิบ อยากทราบว่าบิดเบือนเนื้อหาตรงไหนครับ? มีนาทีไหนในคลิบที่พิชัย รัตตกุล ชมวีรกรรมของรังสิมา หรือชมอภิสิทธิ์ หรือชมปชป.ที่แสดงความถ่อยกับประธานสภา กรุณามาชี้แจงด้วย ถ้าบิดเบือนจริงๆ ผมไม่ว่าอะไรเลย แต่การมาทำลักษณะแบบนี้ ไม่บริสุทธิ์ใจและเป็นการdiscreditกระทู้มากกว่า เพราะไม่ได้ชี้แจงว่าบิดเบือนตรงไหน ผมยินดีได้รับการตักเตือนเสมอถ้าทำผิดกฎ

เข้ามาหัวเราะเยาะ :lol: :lol:

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#36 soco

soco

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:01

มีมุกเซ่อ + ขี้เท่อด้วย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#37 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:08

กรุณากลับไปอ่าน #6 ของคุณผึ้งน้อย ครับ ผมว่าคุณผึ้งน้อยเขียนเอาไว้ชัดเจนแล้ว

#38 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:12

จี้ โปก ออกมารับผิดชอบ กระทู้ตัดแปะ ผิดๆๆถูกๆๆ แล้วหายหัว ?

Edited by plunk, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:12.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#39 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:21

ผมยังตัดสินใจได้เลยอ้ายโปกว่าคุณโง่ตามสันดานมานานแล้ว
ชวนลูกคุณไปกินหญ้าไป ชิวชิว

#40 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:21

โปก ลูกเอ๊ย

"แต่ความจริงผมก็ไม่โทษอะไรมาก เราต้องดูสาเหตุก่อน ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร
สาเหตุเหล่านั้นทำให้เกิดการต่อต้าน เกิดความโกรธ โทสะเกิดขึ้น

จะไปโทษประธานรัฐสภาคนเดียว คุณสมศักดิ์ฝ่ายเดียวไม่ได้ แต่การที่เป็นประธานสภาต้องมีความเที่ยงตรง ยุติธรรม
ที่ปชป.พูดว่าเกิดจากประธาน ผมก็ว่ามีส่วนจริงเหมือนกัน แต่ไปโทษฝ่ายเดียวไม่ได้
ผมว่าคนที่จะเป็นประธานสภาต้องมีความยุติธรรมเที่ยงตรง ไม่เข้าใครออกใคร"

พิชัยพูดตอนต้นแบบนั้น แต่ถ้าคุณฟังจนจบ หลังจากนั้นนายพิชัย รัตตกุลพูดว่า

"พฤติกรรมแบบนี้ผมเศร้าใจ ถึงแม้คุณรังสิมา จะเป็นสมาชิกพรรคฯ ซึ่งผมเป็นสมาชิกอยู่ก็ตาม แต่ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง (ย้ำ) ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง ในการที่ส.ส.ไม่ให้การเคารพต่อประธาน ถึงแม้ประธานจะแสดงออกหรือทำอะไรที่ตัวเองไม่พอใจ ตัวเองไม่มีสิทธิ และไม่มีอำนาจที่จะไปลบหลู่ หรือกระทำการเช่นนั้นต่อประธานฯ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง อุตส่าห์ไปขึ้นบัลลังก์แล้วดึงเก้าอีกออก ผมว่ามันน่าเกลียดมากเหลือเกิน"

"จริงๆแล้วทั้งฝ่ายค้าน และฝ่ายรัฐบาลก็ตาม ไม่มีสิทธิไปไล่ประธานฯได้เลย นอกจากประธานจะลุกขึ้นเอง เป็นธรรมดาแบบสากล"

"จาก การที่เห็นพฤติกรรมเมื่อวานนี้ ทำให้ผมเป็นห่วงพรรคฯมาก เพราะว่าพรรคฯ นี่ไม่น่าที่จะต้องมีสมาชิกกระทำการเช่นนั้น ผมจำได้สมัยเป็นสมาชิกใหม่ๆ ผมและท่านชวน ได้รับการอบรมอย่างดียิ่ง จากผู้ใหญ่ในพรรค และก็พยายามถ่ายทอดให้คนรุ่นหลัง"

"นอกจากที่จะต้องรู้ระเบียบข้อบังคับของสภาฯแล้ว จะต้องให้ความเคารพผู้มีอาวุโสในพรรค แม้กระทั่งฝั่งตรงข้าม"

"ผม คิดว่าคุณอภิสิทธิ์ ต้องลงมารับผิดชอบมากขึ้น ต้องส่งเรื่องที่คุณรังสิมากระทำ ให้กรรมการฝ่ายจริยธรรมของพรรคพิจารณาด้วย เพราะว่ามันไม่ถูก ผมไม่เห็นด้วยครับ ถ้าผมเป็นหัวหน้าพรรคฯผมจะขอโทษด้วยซ้ำ ผมเห็นไม่ถูก ผมก็ว่าไม่ถูก"

คุณได้ฟังเขาพูดแค่ประโยคเดียวแล้วเอามาโพสหรือครับ?

Edited by PookLook, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:21.

#41 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:26

แล้วจะเอานอกเกมหรือในเกม ไปหาผ้าโพกหัวไปมอบเช้านี้ดีกว่า ออกหน้าหน่อย

จุดยืน คือความถูกต้อง ที่เหลือไม่ใช่ ชั่วโมงนี้แล้วยังจะมาพับเพียบนั่งงอมือเท้าในสภาแล้วปล่อยผ่าน พรบ.ไป เอาอย่างนั้นใช่ไหมท่าน TFEX

Edited by korkang, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:26.

#42 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:31

โปก ลูกเอ๊ย

พิชัยพูดตอนต้นแบบนั้น แต่ถ้าคุณฟังจนจบ หลังจากนั้นนายพิชัย รัตตกุลพูดว่า

"จาก การที่เห็นพฤติกรรมเมื่อวานนี้ ทำให้ผมเป็นห่วงพรรคฯมาก เพราะว่าพรรคฯ นี่ไม่น่าที่จะต้องมีสมาชิกกระทำการเช่นนั้น ผมจำได้สมัยเป็นสมาชิกใหม่ๆ ผมและท่านชวน ได้รับการอบรมอย่างดียิ่ง จากผู้ใหญ่ในพรรค และก็พยายามถ่ายทอดให้คนรุ่นหลัง"

"ผม คิดว่าคุณอภิสิทธิ์ ต้องลงมารับผิดชอบมากขึ้น ต้องส่งเรื่องที่คุณรังสิมากระทำ ให้กรรมการฝ่ายจริยธรรมของพรรคพิจารณาด้วย เพราะว่ามันไม่ถูก ผมไม่เห็นด้วยครับ ถ้าผมเป็นหัวหน้าพรรคฯผมจะขอโทษด้วยซ้ำ ผมเห็นไม่ถูก ผมก็ว่าไม่ถูก"

คุณได้ฟังเขาพูดแค่ประโยคเดียวแล้วเอามาโพสหรือครับ?

ผมว่าปัญหามันเกิดจากที่ Pook เอาส่วนเฉพาะที่ Pook ได้ประโยชน์มาใช้เท่านั้นส่วนที่ไม่ได้ประโยชน์ Pook ไม่พูดถึง

---------------------------------------

#43 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:37

ผมว่าปัญหามันเกิดจากที่ Pook เอาส่วนเฉพาะที่ Pook ได้ประโยชน์มาใช้เท่านั้นส่วนที่ไม่ได้ประโยชน์ Pook ไม่พูดถึง

ขอบคุณที่ออกมาชี้แจงนะครับ ทุกคนที่เข้ามากระทู้นี้สามารถดูคลิบแบบเต็มๆ ยีสิบกว่านาทีที่ผมโพสได้ คงตัดสินเองได้ ว่าส่วนใหญ่พิชัย รัตตกุลพูดเรื่องอะไรบ้าง ผมไม่ได้ตัดต่ออะไรจากคลิบต้นฉบับเลย และประเด็นหลักๆ ที่ผมเอามาก็ตรงกับที่ข่าวVoice TVต้นฉบับที่สรุปมาให้ครับ

#44 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:45

ขอบคุณที่ออกมาชี้แจงนะครับ ทุกคนที่เข้ามากระทู้นี้สามารถดูคลิบแบบเต็มๆ ยีสิบกว่านาทีที่ผมโพสได้ คงตัดสินเองได้ ว่าส่วนใหญ่พิชัย รัตตกุลพูดเรื่องอะไรบ้าง ผมไม่ได้ตัดต่ออะไรจากคลิบต้นฉบับเลย และประเด็นหลักๆ ที่ผมเอามาก็ตรงกับที่ข่าวVoice TVต้นฉบับที่สรุปมาให้ครับ

ผมว่านะคนทีเค้าดูคลิปเต็ม ๆ ก็คงสรุปแหละครับ ไม่งั้นจะมีคนออกมา ชม Pook แบบนี้หรอครับ
เค้าตำหนิทั้งสองฝ่ายไม่ใช่หรอครับ
Pook พอใจกับความจริงครึ่งเดียวแบบที่ทำอยู่แบบนี้หรอครับ

---------------------------------------

#45 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:57

ผมว่านะคนทีเค้าดูคลิปเต็ม ๆ ก็คงสรุปแหละครับ ไม่งั้นจะมีคนออกมา ชม Pook แบบนี้หรอครับ
เค้าตำหนิทั้งสองฝ่ายไม่ใช่หรอครับ
Pook พอใจกับความจริงครึ่งเดียวแบบที่ทำอยู่แบบนี้หรอครับ

นายพิชัย รัตตกุลในคลิบเรียกร้องให้ฝ่ายไหนออกมารับผิดชอบครับ?

#46 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:01

นายพิชัย รัตตกุลในคลิบเรียกร้องให้ฝ่ายไหนออกมารับผิดชอบครับ?

ทั้งสองฝ่ายคะ เพราะผิดทั้งคู่
แล้วหลายๆคนยังฝากถามด้วยนะคะ พรบ.ปรองดอง ต้องรีบร้อนให้เสร็จในวันนี้พรุ่งนี้เหรอคะ คนทั่วไปเค้าคิดว่ามีเวลาคุยกันได้เป็นเดือนเลยล่ะค่ะแต่ทำไมรัฐบาลรีบร้อนจัง

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#47 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:05

อ่านหัวกระทู้ เจอในวงเล็บ

ฮา..หมดเลย
ใจร้ายนักมาเปิดถลกกางเกงปุ๊กลุ๊ก..ให้คนเขาเห็น..ไปทั่ว :lol:

Edited by MIRO, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:06.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#48 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:11

เหอๆ คุณพิชัยเค้าว่า ประธานทำไม่ถูกจริงครับ แต่ แมลงวาป ชอบ แค่ตรงนั้น ตรงอื่นไม่สน.... 555
เค้าบอกต่อว่า มันมีวิธีอื่นที่ถูกต้อง ตามระบบ ตามกติกา ที่จะ ไล่ประธาน....

แมลงวาป ไม่ฟังครับ... ขอให้ได้ยินว่า ประธานทำไม่ถูกแล้ว ปิดกระทู้ แสดงชัยชนะตามเคย... :D

อันนี้ก็ดี แต่ ไม่เข้าหู...

ท่านพิชัย ครับ นอกจากไม่ทำแล้ว ยังให้ท้ายด้วยครับ... :D

แต่ ก็ต้องทำใจครับ เพราะ ยุคนี้ คนรุ่นใหม่ เค้าครอง เค้าว่าแบบนี้ ของเค้า ดีอยู่แ้ล้ว.....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#49 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:12

ถ้า Pook ยังเป็นคนที่เลือกเฉพาะส่วนที่ตัวเองได้ประโยชน์อยู่แบบนี้โดยไม่ได้สนใจเนื้อหาอื่น ๆ ที่ตัวเองไม่ได้ประโยชน์ Pook ก็ยังเป็นคนแบบนี้อยู่เหมือนเดิม

Pook ไม่ได้ฟังที่ นายพิชัย รัตตกุล บอกว่า ประธาน ต้องรับผิดชอบ หรอครับ

#50 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:14

เหอๆ คุณพิชัยเค้าว่า ประธานทำไม่ถูกจริงครับ แต่ แมลงวาป ชอบ แค่ตรงนั้น ตรงอื่นไม่สน.... 555
เค้าบอกต่อว่า มันมีวิธีอื่นที่ถูกต้อง ตามระบบ ตามกติกา ที่จะ ไล่ประธาน....

แมลงวาป ไม่ฟังครับ... ขอให้ได้ยินว่า ประธานทำไม่ถูกแล้ว ปิดกระทู้ แสดงชัยชนะตามเคย... :D

อันนี้ก็ดี แต่ ไม่เข้าหู...

ท่านพิชัย ครับ นอกจากไม่ทำแล้ว ยังให้ท้ายด้วยครับ... :D

แต่ ก็ต้องทำใจครับ เพราะ ยุคนี้ คนรุ่นใหม่ เค้าครอง เค้าว่าแบบนี้ ของเค้า ดีอยู่แ้ล้ว.....

คนไหนเค้าทำแบบที่คุณว่านอกจาก Pook บ้างครับ ช่วยบอกทีนะครับ จะหลังไมค์ก็ได้นะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน