Jump to content

- - - - -

จะพัง เพราะปากนังปานเทพนี้แหละั

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:00

ยังไม่ทันข้ามวันเลย เริ่มมายกหางตัวเอง แขวะกลุ่มอี่นซะแล้ว หุบปากบ้างก็คงไม่มีใครเขาว่ามั๊ง การต่อสู้พึ่งจะเริ่มต้น เดี๋ยวเขาจะหมั่นไส้เอา

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:06

ไอ้นี่แหละที่ผมกลัว

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:35

...แต่ด้วยข้อเท็จจริงต้องยอมรับว่า ม๊อบมืออาชีพคือ พธม. พร้อมทุกแนว บู้+บุ๋น ได้หมด...
ส่วนกลุ่มอื่นๆ หนักไปทางบุ๋น...
ก็ต้องเอาข้อดีข้อด้อยของแต่ละฝ่ายมาประสานกัน...

...การปลุกระดมอารมณ์ผู้ชุมนุมก็ต่างกันแล้ว...ผู้ชุมนุมถ้าไม่มีอารมณ์ร่วม ก็ไม่สามารถทำอะไรที่ท้าทายได้นะครับ...
เช่น...ตำรวจจะเอาแท่งปูนมาวาง แต่ผู้ชุมนุม นั่งขวางนอนขวางไว้ ตำรวจก็ไม่กล้าวาง แสดงว่าอารมณ์ของผู้ชุมนุมมีความกล้าท้าทายในความเสี่ยง...

ก็อาจจะมีหลุดๆกันบ้างละครับ...

Edited by คนกรุงธน, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:36.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#4 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:40

ไอ้คนที่ชอบแขวะคนอื่นนั้น ได้แก่

สนธิ ลิ้มทองกุล

ปานเทพ พัวพงษ์พันธ์

ชัชวาลย์ ชาติสุทธิชัย

ประพันธ์ คูณมี

4 คนนี้แหละ ปากดี ดีแต่ปาก

และจะทำให้แนวร่วมเสีย

คนอื่น ๆ ไม่มีอะไรหรอก

แร้วไอ้ 4 คนนี้นะ ไม่เคยนำใครหรอก สังเกตดูได้ มีแต่ปากดี ปากหมา ถ้าจะนำ ก็คือ นำไปฉิบหาย

:angry: :angry:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#5 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:45

ที่เขียนมาทั้งหมดนี้ไม่ใช่อะไร

แค่อยากจะให้พวกเราได้รู้ว่า มันมีเป็น บางคนเท่านั้น ย้ำบางคน !!!

จากพฤติกรรมเก่า ๆ

ถ้าช่วงนี้ใครแสวงจุดร่วม สงวนจุดต่างได้ ก็โอเค ยอมรับ

ใครทำได้เช่นนั้น ก็ขอชื่นชมด้วย

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:50

การสงบปากสงบคำ ไม่ไปต่อปากต่อคำ ก็ถือเป็นการเดินแนวทางแสวงจุดร่วม สงวนจุดต่างแล้วครับ

เค้าอยากจะพร่ามอะไรก็ปล่อยเค้าพร่ามไป รู้จักเค้ากันมานานพอแล้ว น่าจะพอทำใจกันได้บ้าง

ศึกนอกประชิดกรุงอโยธยา อันนี้น่ากลัวกว่าครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:50

ไอ้คนที่ชอบแขวะคนอื่นนั้น ได้แก่

สนธิ ลิ้มทองกุล

ปานเทพ พัวพงษ์พันธ์

ชัชวาลย์ ชาติสุทธิชัย

ประพันธ์ คูณมี

4 คนนี้แหละ ปากดี ดีแต่ปาก

และจะทำให้แนวร่วมเสีย

คนอื่น ๆ ไม่มีอะไรหรอก

แร้วไอ้ 4 คนนี้นะ ไม่เคยนำใครหรอก สังเกตดูได้ มีแต่ปากดี ปากหมา ถ้าจะนำ ก็คือ นำไปฉิบหาย

:angry: :angry:

ที่เขียนมาทั้งหมดนี้ไม่ใช่อะไร

แค่อยากจะให้พวกเราได้รู้ว่า มันมีเป็น บางคนเท่านั้น ย้ำบางคน !!!

จากพฤติกรรมเก่า ๆ

ถ้าช่วงนี้ใครแสวงจุดร่วม สงวนจุดต่างได้ ก็โอเค ยอมรับ

ใครทำได้เช่นนั้น ก็ขอชื่นชมด้วย

B) B)

ก็ใช่นะครับ ผมก็ไม่ชอบนะ แต่ตอนนี้ก็นึกถึงประเทศชาติไว้ก่อนน่ะครับ...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#8 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:54

เข้าใจในประเด็นที่คุณกรุงธนอธิบาย แต่มันหน้าเสียดายบรรยากาศที่กำลังดีดี จะต้องมาแปดเปี้อนด้วยปากของคนกลุ่มนี้ ถ้าให้เครดิตกลุ่มอี่นเขาไม่เป็น นอกจากตัวเอง ก็ไม่น่าจะไปกระเแนะกระแหน่คนอื่นเขา แต่ละกลุ่มก็มีบทบาทหน้าที่ของตัวเอง น่าจะเอามาเสริมจุดอ่อนของแต่ละกลุ่มดีกว่า ผมกลัวว่ามันจะไม่ใช่แค่หลุด บางคนมันเป็นสันดานไปแล้ว

#9 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:00

ตามที่ผมเข้าใจ webster คือพวกหางแดงเข้ามาเสี้ยม พวกนี้เห็นกลุ่มคนร่วมมือกันค้านกฏหมายช่วยพ่อมัน ก็เลยพยายามเข้ามาเสี้ยมให้แต่ละกลุ่มเกลียดกัน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:00

ที่บอกว่าบางคน นี่มันก็เกือบหมดแล้ว
อย่างคราวยกขบวนมาด่า อ.เจิมศักดิ์
ไปกราบเท้าขอขมาเขาแล้วหรือยัง

พวกนี้แก่ตัวหมดแล้ว กลับตัวไม่ได้หรอก
ชั่วยังไงก็ชั่วอย่างนั้น

#11 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ถ้าไม่ใช่พวกหางแดงพยายามเนียนมาเสี้ยม ลองให้คำนิยามของคำว่า คนเสื้อแดง ให้ดูหน่อยครับ

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#12 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:03

พรรคทักษิณ
...................สนับสนุนม็อบโจรแดง ทุกด้าน ทั้งเงินทอง การเมือง กฏหมาย และ มีส่วนร่วม
ตัวอย่าง....
ให้ค่าจ้างทั้งในรูปเงินทอง ตำแหน่ง และ ผลประโยชน์อื่นๆ ..ปะะกันตัวให้ สร้างคุก 5 ดาวให้ ..เยายาคนล่ะหลายล้าน

พรรค ปชป
................ ตอนแรกก็สนับสนุนมวลชนที่เชียร์ ปชป....(สนับสนุนด้วยปากนะ เงินทองไม่ออกสักบาท)
แต่พอได้อำนาจ...ถีบหัวส่อง...

แกนนำ สนธิ ถูกยิงถล่มกลางถนน ไม่พยายามจับคนร้ายมาลงโทษ
ขัดแย้งขัดใจมวลชนเกือบทุกเรื่อง ทั้งๆที่เป็นเรื่องผลประโยชน์ชาติ เช่น เรื่องเขมร
ให้ ตร ส่งฟ้อง พธม ในข้อหา ผู้ก่อการร้าย (ทั้งๆที่พฤติกรรมไม่ใช่) โดยอ้างไม่ขอยุ่ง ให้ ตร จัดการเอง

--------------------
ผมบอกได้เลย ลำพัง ปชป หรือ ลำพัง พธม ไม่อาจต่อกลกับทักษิณได้ ...ต้องร่วมมือกันทุกฝ่ายเท่านั้น

............
ผมด่าทั้ง สนธิ ลิ้ม และ ปชป
ใจจริงอยากให้ร่วมมือกันสู้กันพรรคทักษิณ

#13 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:06

กลัว พธม แม่งบุกรัฐสภา อีกอะดิ

ถ้าทำเข้าทาง พท. เลย

ลุ้นอยู่เนี่ยะ

จะพังก็ พธม นี่แหละ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#14 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ไม่ใช่ครับคุณ son of anarchy อยู่ฝั่งเดียวกับคุณนั้นแหละครับ แต่ไม่ได้คลั่งฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเป็นการเฉพาะ ถ้าทำให้คุณเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วย

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:08

ลำพัง พธม ที่ไม่มี ปชป หรือกลุ่มอื่น ๆ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:11

ยอมให้มันพล่ามไป เรื่องประเทศชาติมาก่อน

แต่ว่าก็ว่าเถอะถ้าคุณศิริโชค,ชวนนท์, เทพไท

เข้าร่วมชุมนุมกับหมอตุลย์ด้วย จะได้ใจแฟนๆที่ศรัทธา

#17 nominext

nominext

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:11

ฝากคนนี้ไว้ให้คนขี้หมั่นใส้ พิจารณา

#18 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:15

สำหรับเจ้ปานแกแขวะกลุ่มอื่นตั้งแต่ก่อนชุมนุมวันแรกอีกครับ...แต่ก่อนจะพูดแกจะบอกว่า "เอ่อ ไม่ได้ดูถูกนะครับ"

#19 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:21

เท่าๆที่ฟังมาจากสามวัน (ไม่ได้ฟังทั้งวัน) ที่เราไปร่วมกับพธม ก็ไม่เห็นมีใครพูดอะไรพาดพิงใคร เสียหายอะไร
เพียงแต่ด่า สำนักข่าวเนชั่น กับ สุทธิชัย หยุ่น เท่านั้นที่เปลี่ยนไป (ไอปราบดา โดนเละ)
และพูดปลุกใจให้กับผู้ชุมนุมซึ่งมันต้องทำ ต้องมี

ดังนั้นวินาทีนี้ จุดนี้ เราต้องร่วมมือกันสร้างพลัง ลำพังประชาชนจากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจะไม่สามารถหยุดยั้ง
พรบ ล้างผิดนี่ได้ เพราะฉะนั้นขอยีมคำท่านเช

"เราต้องสงวนจุดต่าง สร้างจุดร่วม" ขออภัยถ้าคำผิด

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#20 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:25

อย่าต่อความยาวสาวความยืดกันเลยครับ มันจะไปไกลเปล่าๆ เดี๋ยวก็เสียกันหมด
ไม่รู้เหมาะสมหรือไม่ถ้าผมจะขอร้องให้ท่าน จขกท. ประกาศปิดกระทู้เรื่องนี้ครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:26.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#21 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:25

เท่าๆที่ฟังมาจากสามวัน (ไม่ได้ฟังทั้งวัน) ที่เราไปร่วมกับพธม ก็ไม่เห็นมีใครพูดอะไรพาดพิงใคร เสียหายอะไร
เพียงแต่ด่า สำนักข่าวเนชั่น กับ สุทธิชัย หยุ่น เท่านั้นที่เปลี่ยนไป (ไอปราบดา โดนเละ)
และพูดปลุกใจให้กับผู้ชุมนุมซึ่งมันต้องทำ ต้องมี

ดังนั้นวินาทีนี้ จุดนี้ เราต้องร่วมมือกันสร้างพลัง ลำพังประชาชนจากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจะไม่สามารถหยุดยั้ง
พรบ ล้างผิดนี่ได้ เพราะฉะนั้นขอยีมคำท่านเช

"เราต้องสงวนจุดต่าง สร้างจุดร่วม" ขออภัยถ้าคำผิด

จะคำอะไรก็ช่างเถอะครับ ขอให้ความหมายออกมาในแนวทางเดียวกันก็ถือว่าใช้การได้ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#22 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:48

ช่วงนี้ งดวิเคะ พธม. เพื่อเห็นแก่ แพรต ที่อยู่ใต้ แม่ห้ามขึ้นมากู้ชาติ

#23 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:50

อย่าต่อความยาวสาวความยืดกันเลยครับ มันจะไปไกลเปล่าๆ เดี๋ยวก็เสียกันหมด
ไม่รู้เหมาะสมหรือไม่ถ้าผมจะขอร้องให้ท่าน จขกท. ประกาศปิดกระทู้เรื่องนี้ครับ

รับรองสิทธิ์ด้วยคน อีกหนึ่งเสียงครับ เห็นด้วย

#24 thai77

thai77

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:51

พธม มั่นใจตัวเองเกินไป ขออย่าชมตัวเองโดยไม่กล่าวชมกลุ่มอื่นบ่อยครั้งเกินไปนะ จะเสียมวลชน

ผมว่าเหตที่คนมาชุมนุมเพราะประโยชน์ของชาติ คนที่มาเพื่อชาติ ไม่แบ่งว่าจะไปชุมนุมกับกลุ่มไหน

ผมว่า เราต้องอดทนครับ คนแต่ละคนระดับความคิดแตกต่างกันไป การพูดจาให้พูดถูกตลอดเวลาก็หาทำได้ไม่ ดังนั้นเราต้องเลือกรับที่สิ่งที่ดี สิ่งที่เราไม่พอใจเก็บไว้(ลืมไปซะยิ่งดี) ตอนนี้เอาเรื่องชาติ สถาบันไว้ก่อนครับ

สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

#25 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:07

เสธตัวจริงของ พธม คือ จำลองนะคร้าบ

กองหน้าคือ กองทัพธรรม
กองหลัง คือ กองลับ

ไม่เชื่อถามเสธแดงก็ได้ วันที่เคยเกือบถูกหิ้วไปพบจำลอง :P

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#26 Hell come soon

Hell come soon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:29

หากไม่ได้เห็นกับตา ได้ยินมากับหูตัวเองแล้วละก็ อย่าเพิ่งคิดอะไรไปไกล การต่อสู้ของประชาชนเป็นแค่จุดเริ่มต้น
ไม่ได้หมายถึงชัยชนะของกลุ่มใด คนที่มาชุมนุมเพื่อปกป้องสิทธิ และ ผลประโยชน์ของชาติมากกว่า
พธม.อย่ามั่นใจเกินไปนัก จะเสียมวลชนเหมือนที่เคยมี บทเรียน มาแล้ว...

#27 mickeynp

mickeynp

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:47

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

รักนะ ประเทศไทย ^________^

#28 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:49

ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้เสียขบวนอะไรหรอกครับ แต่อยากออกมาเตือนแต่เนิ่นๆ สำหรับคนที่ควรจะถูกเตือน เพราะกลัวเสียบรรยากาศ " สร้างจุดร่วม สงวนจุดต่าง " นี่แหละครับ

#29 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:53

ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้เสียขบวนอะไรหรอกครับ แต่อยากออกมาเตือนแต่เนิ่นๆ สำหรับคนที่ควรจะถูกเตือน เพราะกลัวเสียบรรยากาศ " สร้างจุดร่วม สงวนจุดต่าง " นี่แหละครับ

เอิ่มมม... ถ้าจะเอาให้เนียนตามภาษาวิภาษวิธีของพวกคอมฯคอมมิวนิสท์หัวเก่า

ก็ต้องใช้คำว่า "แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง" ฮัฟ.... แหะ แหะ ....

:D :D :P

#30 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:56

เพิ่งมา 5 โพสก็เนียนเสี้ยมให้แตกแยก
นายเงินสั่งให้มาเสี้ยมหรือไง โง่ว่ะ

นายเงินเอ็งเจ๊งแน่รอบนี้
sc แอสเซ็ท กับ แสน ระวังโดนยึดทรัพย์ด้วยล่ะ

ระดับแกนนำเขาสื่อถึงกัน มีน้ำใจให้กัน พันธมิตรยกพวกไปช่วยหลากสีก็ทำแล้ว
จะรับจ้างนายเงินมาเสี้ยมก็หาตัวเจ๋งๆ หน่อย
โง่เป็นควายกินหญ้าอย่ามาสะเออะแถวนี้

#31 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:01

พรรคทักษิณ
...................สนับสนุนม็อบโจรแดง ทุกด้าน ทั้งเงินทอง การเมือง กฏหมาย และ มีส่วนร่วม
ให้ค่าจ้างทั้งในรูปเงินทอง ตำแหน่ง และ ผลประโยชน์อื่นๆ ..ปะะกันตัวให้ สร้างคุก 5 ดาวให้ ..เยายาคนล่ะหลายล้าน

พรรค ปชป
................ ตอนแรกก็สนับสนุนมวลชนที่เชียร์ ปชป....(สนับสนุนด้วยปากนะ เงินทองไม่ออกสักบาท)
แต่พอได้อำนาจ...ถีบหัวส่อง...

แกนนำ สนธิ ถูกยิงถล่มกลางถนน ไม่พยายามจับคนร้ายมาลงโทษ
ขัดแย้งขัดใจมวลชนเกือบทุกเรื่อง ทั้งๆที่เป็นเรื่องผลประโยชน์ชาติ เช่น เรื่องเขมร
ให้ ตร ส่งฟ้อง พธม ในข้อหา ผู้ก่อการร้าย (ทั้งๆที่พฤติกรรมไม่ใช่) โดยอ้างไม่ขอยุ่ง ให้ ตร จัดการเอง

--------------------
ผมบอกได้เลย ลำพัง ปชป หรือ ลำพัง พธม ไม่อาจต่อกลกับทักษิณได้ ...ต้องร่วมมือกันทุกฝ่ายเท่านั้น

............
ผมด่าทั้ง สนธิ ลิ้ม และ ปชป
ใจจริงอยากให้ร่วมมือกันสู้กันพรรคทักษิณ

ทั้งหมดอยู่ ที่ สุเทพ คนเดียวครับ ไม่ทำอะไรเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#32 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:32

ตกลงคุณภาพของความเห็นขึ้นอยู่กับจำนวนครั้งที่postด้วยเหรอ ถ้างั้นผมขอ"โง่"ของผมเหมือนเดิมดีกว่า " ฉลาด"อย่างคุณไม่เอา คูณไม่คิดว่ามันจะเป็นการดูถูกสติปัญญาคนในนี้มากไปหน่อยหรือที่ให้คนที่postไม่กี่ครั้งเข้ามา "เสี้ยม"ได้ ถึงตอนนี้แล้วไม่แปลกใจเลยที่คนดีดีหลายคน เขาถึงเดินออกมาจากกลุ่มของคุณ

#33 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:38

ตกลงคุณภาพของความเห็นขึ้นอยู่กับจำนวนครั้งที่postด้วยเหรอ ถ้างั้นผมขอ"โง่"ของผมเหมือนเดิมดีกว่า " ฉลาด"อย่างคุณไม่เอา คูณไม่คิดว่ามันจะเป็นการดูถูกสติปัญญาคนในนี้มากไปหน่อยหรือที่ให้คนที่postไม่กี่ครั้งเข้ามา "เสี้ยม"ได้ ถึงตอนนี้แล้วไม่แปลกใจเลยที่คนดีดีหลายคน เขาถึงเดินออกมาจากกลุ่มของคุณ

คนในนี้เขาดูออก มีแต่ควายแดงกินหญ้าเท่านั้นที่โพสเกรียนๆ
จะเสี้ยมยังไม่กล้าเผยตัว พวกแดงตั้งแต่นายเงินจนลิ่วล้อรับจ้างโพสมีแต่พวกหน้าตัวเมียทั้งนั้น

อย่างเต้นบอกไม่รับความคุ้มกันทางสภาฯ แต่ให้สภาฯ ตัดสิน แม่งโกหกพวกควายแดงแบบหน้าตัวเมียโดยแท้
โยนให้สภาฯ สภาฯ ก็ต้องคุ้มครองแน่นอน หากเจตนาสละสิทธิ์ต้องแบบอดีต ผอ.ไทยรัฐ สละเลยไม่ต้องให้สภาฯ ตัดสิน

เอ็งเห็นกลุ่มต่างๆ สามัคคีบาทานายเงินเอ็งแล้วปวดแสบปวดร้อนมากหรือไง

Edited by ssa, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40.

#34 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:43

เอวัง กู่ไม่กลับจริงๆ

#35 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:45

เอาเหอะครับ พอพักรบก็หันมาแขวะกันเองเป็นปกติเหมือนแต่ก่อน

แต่พอมีเรื่องต้องช่วยกัน ก็ยังออกมาช่วยกันแบบคราวนี้ก็โอเคแล้วครับ

#36 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:48

ผมเห็นแต่คนที่มีสติปัญญาเดินเข้ามานะครับ

ส่วนมากคนที่เดินออกไป มักจะเป็นพวกควายแดง แต่มันก็ไปไหนไม่ใกลหรอก

ซักพักนึง ไม่กี่ชั่วโมง เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนล็อกอินเข้ามาเสพติดเวบนี้ใหม่ ;) ;)

#37 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:55

ผมไม่คิดว่าคุณ อัญชลี อ.จ.เจิมศักดิ์ etc.เป็น ควายแดงนะครับ ลองอ่านดูดีดี ว่าผมหมายถึงกลุ่มไหน

#38 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ตกลงคุณภาพของความเห็น

คุณภาพของความเห็นอยู่ตรงไหนในกระทู้นี้ ?

#39 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:02

ผมไม่คิดว่าคุณ อัญชลี อ.จ.เจิมศักดิ์ etc.เป็น ควายแดงนะครับ ลองอ่านดูดีดี ว่าผมหมายถึงกลุ่มไหน

เพราะเรายอมรับในความเห็นต่าง และสีสันความคิดที่หลากหลายตามระบอบประชาธิปไตย อีกทั้งน้อมรับคำวิพากษ์วิจารณ์ของกันและกันเพื่อนำไปทบทวน ปรับปรุง ทำให้คนบางกลุ่มบางคน ที่ไม่ชอบแนวทางนี้ หรือแนวทางนั้น ก็ยังมีแนวทางโน้น แนวทางอื่นให้เลือกเสพ เลือกติดตาม แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ปัญหามันเขม็งเกลียวเข้ามาที่จุดร่วมของทุกกลุ่ม คลื่นพลังมันก็จะแผ่อาณุภาพออกมาในรูปของแนวร่วมจับมือยึดมั่นร่วมกันในหลักการ อย่างที่ได้ยลยินกับหูกับตาไปเมื่อวันสองวันที่ผ่านมานะครับ

อย่าให้ผมเอาไปเทียบกับม็อบควายแดงเลย อันนั้นมันกาก ยังห่างชั้นเยอะ

#40 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:47

อย่าให้ผมเอาไปเทียบกับม็อบควายแดงเลย อันนั้นมันกาก ยังห่างชั้นเยอะ

แน่ใจว่าห่างชั้น หรือครับคุณเช ยังไม่ทันไรเลย ผมโดนทั้ง "โง่" ทั้ง "เสี้ยม" ทั้ง "รับเงิน"

Edited by webster, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48.

#41 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:59

แน่ใจว่าห่างชั้น หรือครับคุณเช ยังไม่ทันไรเลย ผมโดนทั้ง "โง่" ทั้ง "เสี้ยม" ทั้ง "รับเงิน"

โดนแค่นี้กระจอกครับ อย่างเพิ่งถอดใจ ผมโดนลักษณะนี้มาเยอะกว่าคุณหลายเท่า ไปหากระทู้เก่าๆของผมมาดู

เคยได้รับเกียรติเป็นเสื้อแดงตัวพ่อก็เคยมาแล้ว อย่างของคุณแค่นี้ยังน้อยครับ ค่อยๆสะสมกิลล์ไปเรื่อยๆครับ :lol: :lol:

#42 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:03

ช่างมันเถอะครับ สามัคคีกันไว้ดีกว่า เวลาที่ผ่านมาก็พิสูจน์แล้วว่า ถ้าพวกเราไม่สามัคคีกัน เราก็จะไม่มีทางสู้พวกแก๊งค์สมุนทรราชได้เลย

สามัคคี คือพลังครับ
วางความโกรธ ความไม่พอใจ ความขัดแย้งทางความคิดไว้ก่อนครับ
เพื่อประโยชน์แก่ประเทศไทยอันเป็นที่รักของเรา

#43 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

ถึงจะเป็นคนเสื้อแดง แต่ก็ไม่อยากเห็นพันธมิตรแตกแยกกันเหมือนพวกเสื้อแดง
เสื้อแดงไม่เคยชนะก็เพราะเสื้อแดงเรากัดกันเองแบบโง่ๆ
พันธมิตรน่าจะเป็นตัวอย่างเรื่องความเป็นผู้นำให้เสื้อแดงมันเห็นให้มันได้รู้จักออกจากกะลามาเปิดหูเปิดตามั่ง

#44 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:08

อย่าคิดมากครับ ลองแกล้งเนี่ยนเป็น แดง แบบปู่เย็นก็ได้ครับ แล้วจะได้ QC ปรึกษาน้าเชดู -_-

#45 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:11

ถึงจะเป็นคนเสื้อแดง แต่ก็ไม่อยากเห็นพันธมิตรแตกแยกกันเหมือนพวกเสื้อแดง
เสื้อแดงไม่เคยชนะก็เพราะเสื้อแดงเรากัดกันเองแบบโง่ๆ
พันธมิตรน่าจะเป็นตัวอย่างเรื่องความเป็นผู้นำให้เสื้อแดงมันเห็นให้มันได้รู้จักออกจากกะลามาเปิดหูเปิดตามั่ง

มันต้องอย่างนี้ครับ จำได้ว่าคุณขวัญได้ใบรับรองเป็นแดงผ่านคิวซีมีไอเอสโอกำกับไล่ๆกับปู่เย็นเลย

จำได้ :lol: :lol: :lol:

#46 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:15

ถ้าจำไม่ผิด เจ๊จีเคยให้เกียรติเรียกผมว่า "ไอ้แดงถ่อย" :huh: ก็เคยมาแล้วครับ

ถึงบอกไงครับว่าของคุณ โดนแค่นี้ เบบี๋ครับ

#47 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:23

ตอนนี้เวลาฟังสนธิ ประพันธ์ ปานเทพฯลฯ พูดอะไรผิดหูก็รู้สึกเคืองนะ
แต่พยายามท่องประโยค "แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง ๆๆๆๆๆ" เอาไว้
หากมามัวแต่คิดเรื่องนี้ จุดประสงค์ของพวกเราคงยากจะสำเร็จลงได้
รวมทั้งของพวกพธม.ด้วย ดังนั้นจะไล่คนชั่วคนถ่อยออกไปได้ก็ต้อง
จับมือกันลุยในช่วงนี้ก่อน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#48 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:23

ถ้าจำไม่ผิด เจ๊จีเคยให้เกียรติเรียกผมว่า "ไอ้แดงถ่อย" :huh: ก็เคยมาแล้วครับ

ถึงบอกไงครับว่าของคุณ โดนแค่นี้ เบบี๋ครับ

เป็นตัวเอง เล่นต่อไปเถอะ แค่คนเขาสรุปความเห็น
2-3 คน ไม่นานก็เห็นเอง ถ้าเลิกก็เสร็จ
"หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
อย่างเห็นไต๋ประกาศว่าเป็นกาง เอ้ย กลาง
ตอนนี้ทุกคนก็ยอมรรับแล้ว่าเป็น "กลางที่สุดในสามโลก" :D :D :D

#49 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:29

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคน พอดีแปลกใจนิดหน่อยที่มาเจอที่นี้ ถ้าอยู่ใน web manager จะรู้สึกเฉยๆ

#50 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ศัตรูของศัตรูคือมิตร ซุนวูว่าไว้อย่างนั้น
ชอบไม่ชอบเรื่องอะไรเอาไว้หลังรบเสร็จค่อยคุยกัน
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน