Jump to content

- - - - -

ดูจากบรรยากาศช่วงนี้แล้ว ผมคิดว่าแม้วคงยังไม่ได้กลับไทยอีกนาน

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ผมคิดว่าบรรยากาศบ้านเมืองมันกลับไปเหมือนตอนก่อนหน้านี้อีกแล้ว พลพรรคไอ้แม้วทำเรื่องบัดซบ ภาคประชาชนออกมาต้าน ไอ้แม้วจัดม๊อบสู้ ไม่ได้ต่างจากเมื่อ 5 ปีก่อนเลย ถ้าไอ้แม้วคิดว่าเรื่องนี้มันจะจบแค่ว่าซื้อแกนนำบางคน สร้างภาพบางภาพ แล้วจะตีกินประเทศทั้งหมด มันก็คิดผิดตั้งแต่ต้น

ผมไม่รู้ว่ามันวิเคราะห์ยังไงถึงอ่านเกมได้ว่า มันจะลากจนออกกฎหมายล้างผิดให้มันแบบง่าย ๆ จนมันกลับบ้านแบบเท่ ๆ โดยไม่มีอะไรมาขวางมัน อันนี้ฟังจากอารมณ์ตอนมันโฟนอินใส่แดงเมื่อตอนเย็น ผมคิดว่าไอ้แม้วมันเชื่อจริง ๆ จัง ๆ ว่า ถ้าสร้างภาพกับป๋าเปรม กับ บิ๊กตู่ได้ มันจะกลับบ้านแบบเท่ ๆ ชนิดปูพรมแดงได้ง่าย ๆ สงสัยว่าทำไมมันคิดว่าจะง่ายดายขนาดนั้น ทำไมมันไม่คิดว่าที่คนเขาออกมาต้านมันน่ะ เพราะตัวมันเฮียจริง ๆ ไม่ได้เกิดจากการสร้างกระแสอะไรทั้งนั้น ทำไมมันไม่คิดว่าต่อให้มันซื้อแกนนำบางคนได้ แต่เกมบังคับชกแบบนี้ถ้าไม่ออกมาก็ตายสถานเดียว ไม่มีใครเขาจะเชื่อถือมันอีก ทำไมมันถึงไม่คิดว่าคนที่เป็นมีสามัญสำนักระดับธรรมดาซักนิดเขาไม่มีทางเห็นด้วยกับกฎหมายแบบนี้อยู่แล้ว สุดท้ายไอ้แม้วก็จะโดนพวกแกนนำแดงดูดตังค์เพื่อปลุกม๊อบใหญ่อีกรอบ

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

มันโง่ แล้วก็ปล่อยให้พวกล้อมหน้าล้อมหลังหลอก
"สมัตร" อ่านเกมขาด อยากเป็นนายก ยอมก้มหัวให้มัน
แต่ก็ไม่ยอมออกกฎหมายนิรโทษกรรมสักที จนมันต้องเขี่ย
ออกจากทางไปตายเกือบเหมือนหมาข้างถนน

ไม่ไม่ง่ายขนาดนั้น ซื้อ กกต (กูกลัวตาย) ซื้อศาลไม่ได้
ก็ซื้อเลขาฯแทน ใช้ถุงขนมก็แล้ว พลาดหมด มีได้อยู่สองอย่าง
สื่อ กับควาย คิดว่าจะชนะ มันเลยออกมารูปนี้

ดูท่าทาง ผมว่าอาจจะปลุกม๊อบมาเผาเมืองอีกรอบ
อาจจะเริ่มด้วยการเผาบ้านป๋าเปรมก่อน

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

ไอนี่มันใจร้อน
มันทำตัวมันเองทุกปี และทุกที

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

*
POPULAR

วันนี้ที่แตกต่างจาก เมือวันวานคือ

พรรคประชาธิปัตย์ มีสื่อของตนเอง เพื่อสื่อสารไปยังผู้สนับสนุน

มีมวลชนของตนเองโดยที่ไม่ต้อง ยืมจมูกพันธมิตรหายใจ

และ พร้อมที่จะรวมตัวกับกลุ่มอื่นๆ ต่อสู้ กับ เสื้อแดง

ผมไม่เห็นทางใด เลยที่ทักษิณจะสามารถ นิรโทษกรรมตัวเอง และ แก้ รธน. ได้

นอกจาก จ้างทหารแตงโม ออกมาปฏิวัติตัวเอง แล้ว ฉีก รธน. ฉบับปัจจุบันทิ้ง

แต่นั้นก็สุ่มเสียงต่อการปะทะกับ ทหารที่รักชาติรักแผ่นดิน

สุดท้ายหากเหตุการณ์ไปสู่จุดแตกหัก สงครามระหว่างทหารและหทาร และ สงครามระหว่างประชาชนคงเลี่ยงไม่ได้

ผลสุดท้ายจะนำไปสู่การล้างบางฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจนสูญสิ้น จะมีคนจำนวนมากไม่มีแผ่นดินอยู่ และ คนจำนวนมากจะไม่มีลมหายใจ

Edited by arch_freeman, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16.

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#5 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

ดูจากหน้าแล้ว สารเลวเครียดมาก ที่อยากให้เป็นที่สุดคือเส้นเลือดในสมองแตกแล้วรักษาไม่ทัน จะได้ไม่ต้องมีคนล้มตายอีกมากเพื่อสนองตัณหาของมันอีก

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#6 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

*
POPULAR

ทักษิณถอย 1 ก้าวก็ได้กลับบ้านแล้ว ใช้เงินที่มีอยู่กับชีวิตบั้นปลายอย่างสงบกับลูกหลาน แต่มันเลือกไม่ถอยเลยซักก้าว มันเลือกให้คนทั้งประเทศต้องถอยให้มัน

สงสัยจะตายอยู่เมืองนอก ประเทศไทยรอได้ เมื่อวันที่มันตายประวัติศาสตร์จะจารึกไว้ว่ามันเป็นสเนียดของแผ่นดินไทย

#7 Zipper Bear

Zipper Bear

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

มันไม่กล้ากลับมาหรอกครับ ป่าหี่หลอกสาวกทั้งนั้น คนเกลียดมากขนาดนี้กลับมาก็ตาย มันจะเอาเงินคืนแค่นั้นแหละ

#8 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ไอ้แม้วคงเข้าเมืองไทยยาก แม้สมมุติว่ามีกฎหมายนิรโทษความผิดแล้ว มันจะไม่ได้อยู่อย่างสงบแน่นอน

เนื่องจากมันเป็นนักธุรกิจการเมือง การตั้งข้อเสนอของมันจะเป็นแนวธุรกิจ คือเสนอไว้สูงๆ เผื่อเจรจา แล้วค่อยๆ ลดข้อเสนอลงจนกระทั่งปิดดีล เมื่อปิดดีลแรกได้แล้วก็อาจเพิ่มข้อเสนอเพื่อทำดีลใหม่ ตัวอย่างเช่นเสนอว่านิรโทษทุกฝ่ายทุกเรื่อง แล้วอาจค่อยๆ ลดข้อเสนอจนกระทั่งบรรลุดีลสำคัญ คือการนิรโทษทางอาญาของมันและคืนเงิน ซึ่งหากมันปิดดีลแรกนี้แล้ว ในอนาคตอันใกล้คือการเปิดดีลใหม่คือการกลับเข้ามาเล่นการเมืองเพื่อเป็นนายกฯ อีกครั้ง

แต่มันลืมไปว่าประเทศไทยไม่ใช่บริษัท คนไทยทุกคนมีสิทธิที่จะแสดงความเห็นต่อกฎหมายปรองดองอำพรางฉบับนี้ อาจเป็นเพราะความเลวหรือเวรกรรมของมันที่ทำให้ความต้องการของมันไม่อาจบรรลุได้โดยง่าย

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ทักษิณไม่ใช่คนฉลาดอะไรนักหนาหรอกค่ะ แถมหลงตัวเองเอามากๆ ที่ร้ายคือรอบตัวมีแต่พวกประจบสอพลอ โดนคำป้อยอมากๆ เข้าก็คิดว่าตัวเองสูงส่งเหลือเกิน จะเรียกว่าบริวารเป็นพิษก็คงจะไม่ผิดนัก หนักๆ ก็ถึงขั้นรับคำโต้แย้งไม่ได้ จะว่าไปก็มีลักษณะคล้ายๆ ฮิตเลอร์นะ เผลอๆ อาจจะจบชีวิตแบบเดียวกันด้วยก็ได้ B)

#10 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:53

จริงๆผมอยากให้กลับมากเลยอ่ะครับ การให้กลับมาแล้วโดนเม็ดเดียวจบจะดีมาก

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมคิดว่าบรรยากาศบ้านเมืองมันกลับไปเหมือนตอนก่อนหน้านี้อีกแล้ว พลพรรคไอ้แม้วทำเรื่องบัดซบ ภาคประชาชนออกมาต้าน ไอ้แม้วจัดม๊อบสู้ ไม่ได้ต่างจากเมื่อ 5 ปีก่อนเลย ถ้าไอ้แม้วคิดว่าเรื่องนี้มันจะจบแค่ว่าซื้อแกนนำบางคน สร้างภาพบางภาพ แล้วจะตีกินประเทศทั้งหมด มันก็คิดผิดตั้งแต่ต้น

ผมไม่รู้ว่ามันวิเคราะห์ยังไงถึงอ่านเกมได้ว่า มันจะลากจนออกกฎหมายล้างผิดให้มันแบบง่าย ๆ จนมันกลับบ้านแบบเท่ ๆ โดยไม่มีอะไรมาขวางมัน อันนี้ฟังจากอารมณ์ตอนมันโฟนอินใส่แดงเมื่อตอนเย็น ผมคิดว่าไอ้แม้วมันเชื่อจริง ๆ จัง ๆ ว่า ถ้าสร้างภาพกับป๋าเปรม กับ บิ๊กตู่ได้ มันจะกลับบ้านแบบเท่ ๆ ชนิดปูพรมแดงได้ง่าย ๆ สงสัยว่าทำไมมันคิดว่าจะง่ายดายขนาดนั้น ทำไมมันไม่คิดว่าที่คนเขาออกมาต้านมันน่ะ เพราะตัวมันเฮียจริง ๆ ไม่ได้เกิดจากการสร้างกระแสอะไรทั้งนั้น ทำไมมันไม่คิดว่าต่อให้มันซื้อแกนนำบางคนได้ แต่เกมบังคับชกแบบนี้ถ้าไม่ออกมาก็ตายสถานเดียว ไม่มีใครเขาจะเชื่อถือมันอีก ทำไมมันถึงไม่คิดว่าคนที่เป็นมีสามัญสำนักระดับธรรมดาซักนิดเขาไม่มีทางเห็นด้วยกับกฎหมายแบบนี้อยู่แล้ว สุดท้ายไอ้แม้วก็จะโดนพวกแกนนำแดงดูดตังค์เพื่อปลุกม๊อบใหญ่อีกรอบ

ไอ้แม้วมันเชื่อจริง ๆ จัง ๆ ว่า ถ้าสร้างภาพกับป๋าเปรม กับ บิ๊กตู่ได้ มันจะกลับบ้านแบบเท่ ๆ ชนิดปูพรมแดงได้ง่าย ๆ สงสัยว่าทำไมมันคิดว่าจะง่ายดายขนาดนั้น ทำไมมันไม่คิดว่าที่คนเขาออกมาต้านมันน่ะ เพราะตัวมันเฮียจริง ๆ ไม่ได้เกิดจากการสร้างกระแสอะไรทั้งนั้น.....

ถึงแม้จะสั่งการให้"สนธิ เหลวแหลก" "ไอ้ระยำศักดิ์" "จ่าสิทธิ์ กางเกงแดง" "ไอ้เต้น" และพนักงานบริษัทฯ"จัดให้"ในสภาผู้แทนราษฎรแม๊วได้....!

ต่อให้ไอ้แม๊วสร้างภาพกับนายกฯอภิสิทธิ์ สุเทพ สนธิ ลิ้มฯ จำลอง พิภพ ฯลฯ.....
มันก็กลับมาไม่ได้อย่างเท่ห์หรอก จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เพราะวิญญูชน คนไทยไม่ปล่อยให้คนชั่วลอยนวล.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:07

จริงๆผมอยากให้กลับมากเลยอ่ะครับ การให้กลับมาแล้วโดนเม็ดเดียวจบจะดีมาก

คิดเหมือนกันเลยค่ะ

#13 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

ทักษิณถอย 1 ก้าวก็ได้กลับบ้านแล้ว ใช้เงินที่มีอยู่กับชีวิตบั้นปลายอย่างสงบกับลูกหลาน แต่มันเลือกไม่ถอยเลยซักก้าว มันเลือกให้คนทั้งประเทศต้องถอยให้มัน

สงสัยจะตายอยู่เมืองนอก ประเทศไทยรอได้ เมื่อวันที่มันตายประวัติศาสตร์จะจารึกไว้ว่ามันเป็นสเนียดของแผ่นดินไทย

เห็นด้วยเต็มๆครับ ถ้ามันอยู่เมืองนอกจนคดีหมดอายุแล้วค่อยกลับมาเงียบๆ มันก็ทำได้...แต่นี่มันไม่ได้ต้องการแค่หนีคุก เสือกอยากกลับมามีอำนาจอีก
เผด็จการทหารในอดีตยังไม่เคยทำขนาดนี้เลยด้วยซ้ำ

Edited by Huligan, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:17.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#14 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:27

วันนี้ที่แตกต่างจาก เมือวันวานคือ

พรรคประชาธิปัตย์ มีสื่อของตนเอง เพื่อสื่อสารไปยังผู้สนับสนุน

มีมวลชนของตนเองโดยที่ไม่ต้อง ยืมจมูกพันธมิตรหายใจ

และ พร้อมที่จะรวมตัวกับกลุ่มอื่นๆ ต่อสู้ กับ เสื้อแดง

ผมไม่เห็นทางใด เลยที่ทักษิณจะสามารถ นิรโทษกรรมตัวเอง และ แก้ รธน. ได้

นอกจาก จ้างทหารแตงโม ออกมาปฏิวัติตัวเอง แล้ว ฉีก รธน. ฉบับปัจจุบันทิ้ง

แต่นั้นก็สุ่มเสียงต่อการปะทะกับ ทหารที่รักชาติรักแผ่นดิน

สุดท้ายหากเหตุการณ์ไปสู่จุดแตกหัก สงครามระหว่างทหารและหทาร และ สงครามระหว่างประชาชนคงเลี่ยงไม่ได้

ผลสุดท้ายจะนำไปสู่การล้างบางฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจนสูญสิ้น จะมีคนจำนวนมากไม่มีแผ่นดินอยู่ และ คนจำนวนมากจะไม่มีลมหายใจ

ทหารแตงโม อย่างมากก็ทำได้แค่ยิงกบาลเสื้อแดงตามคำสั่งอ้ายแม้วแหละครับ

ไม่มีขีดความสามารถมาเป็นคู่ต่อสู้กองทัพได้หรอก

หรือจะต่อให้ยกมาทั้งสำนักงานตำหนวด ทหารเขาก็ไม่หวั่นครับ

เจอกองพันรถถัง กองพันเดียวก็ตับแตกแล้วครับ อำนาจทำลายล้างต่างกันเยอะ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#15 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:30

ไม่รู้สิครับ ผมยังยืนยันว่าไอ้แม้วมีโอกาศชนะสูงมาก เพราะคนไทยเรา ควายเยอะ ขี้เกียจ เห็นคนมีเงินคือพระเจ้า

คนแบบพวกเรา มีคุณภาพแต่สัดส่วนน้อยครับ สู้น่ะ สู้แน่ แต่ไม่สามารถสู้ได้ตลอดรับ เราต้องทำมาหากิน ไม่ใช่ว่า แบมือขอเงินเหมือนพวกควาย

ไอ้แม้วมันจับจุดตรงนี้ได้ ดูผลการเลือกตั้งที่เชียงใหม่สิครับ บ่งบอกได้หลายอย่าง คนไทยเรามันห่วยครับ สัดส่วนห่วยมันเยอะจริงๆ

บางที ไทยต้องฉิบหายแบบกรีซ ก่อน พวกควายถึงจะตาสว่าง หรือไม่ก็ต้องการเกิดสงครามกลางเมืองไปเลย จะได้รู้กันไปว่าฝ่ายไหนจะได้อำนาจ

แบบประเทศแถบอัฟฟริกา ที่แยกเหนือ แยกใต้ กัน

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:32

ดูท่าทาง ผมว่าอาจจะปลุกม๊อบมาเผาเมืองอีกรอบ
อาจจะเริ่มด้วยการเผาบ้านป๋าเปรมก่อน

เห็นด้วยกับเพื่อนๆสรท.
ผมว่าบรรยากาศบ้านเมืองถอยหลังย้อนกลับไปเหมือนปี 49 เป็นต้นมาอีกครั้งหนึ่ง เพราะไอ้แม้ว
และผมเชื่อว่าการสับปลับคืนคำของมันที่จะไม่โฟนอินมาอีก แต่กลับกลืนน้ำลายตัวเองออดอ้อนคนเสื้อแดงให้ต่อสู้อีกครั้ง..มันส่งสัญญาณเผาเมืองอีกรอบ

พวกเราต้องคอยระมัดระวัง เตรียมตัวเตรียมใจ สู้กันอีกสักรอบ แต่คราวนี้จัดการมันให้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดเลยดีกว่า
ไอ้งูเห่าแม้วปล่อยไว้ก็เป็นเสี้ยนหนามแผ่นดิน ฉุดรั้งชาติกลับไปวนที่เดิมอยู่เรื่อยๆ
gladiator 1.jpg

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:34

ไม่รู้สิครับ ผมยังยืนยันว่าไอ้แม้วมีโอกาศชนะสูงมาก เพราะคนไทยเรา ควายเยอะ ขี้เกียจ เห็นคนมีเงินคือพระเจ้า

คนแบบพวกเรา มีคุณภาพแต่สัดส่วนน้อยครับ สู้น่ะ สู้แน่ แต่ไม่สามารถสู้ได้ตลอดรับ เราต้องทำมาหากิน ไม่ใช่ว่า แบมือขอเงินเหมือนพวกควาย

ไอ้แม้วมันจับจุดตรงนี้ได้ ดูผลการเลือกตั้งที่เชียงใหม่สิครับ บ่งบอกได้หลายอย่าง คนไทยเรามันห่วยครับ สัดส่วนห่วยมันเยอะจริงๆ

บางที ไทยต้องฉิบหายแบบกรีซ ก่อน พวกควายถึงจะตาสว่าง หรือไม่ก็ต้องการเกิดสงครามกลางเมืองไปเลย จะได้รู้กันไปว่าฝ่ายไหนจะได้อำนาจ

แบบประเทศแถบอัฟฟริกา ที่แยกเหนือ แยกใต้ กัน

ผลการเลือกตั้งเชียงใหม่คะแนนปชป.ได้เท่าเดิมนะครับ
แม้มันจะชนะ มันก็ชนะในเขตบ้านเกิดของมัน ไม่น่าแปลกใจครับ อย่าเพิ่งท้อใจ

บ้านเมืองเรามีพระสยามเทวาธิราชครับ
และถ้าท่านจะสังเกตดูดีๆ มีศึกไหนบ้างที่ไอ้แม้วรบกับชาติกับสถาบันแล้วมันชนะ?
นอกจากชนะเลือกตั้ง นอกนั้นแม้วมันแพ้ทุกกระดานนะครับ
อย่าลืม
gladiator 1.jpg

#18 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:41

เร่งมือกันหน่อยเมือ่ไรจะได้กลับบ้านอย่างเท่เสียที หลอกเอาเงินจากกรูมามากแล้ว :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#19 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:42

*
POPULAR

ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าคิดอะไรเหมือนกัน จู่ ๆ ก็งดให้อาหารเสื้อแดง แล้วก็หันมาประจบสถาบันซะงั้น
แต่ตอนนี้คงรู้ตัวแล้วล่ะ พวกแดงฝ่ายซ้ายที่งอนแม้วถ้ามีอาหารให้กินก็กลับมาเชื่องเหมือนเดิม

#20 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:45

ไม่ต้องกังวลใจไปครับ จะบอกแค่ว่า "เถาถั่วกำลังคั่วเมล็ดถั่ว" อยู่ครับ
ผู้ชนะที่นั่งอยู่บนตั่งเตียงใช่ว่าอยู่อย่างสุขสบาย หากแต่ยังมีไฟสุมอยู่ตลอด
ไม่อยากพูดมาก แต่ขอบอกแค่ว่า หน่วยมันสมองของฝ่ายทหารเค้าวางแผนไว้ดีแล้ว
อนุพงษ์และประยุทธ ทำตามบทได้ดี ขอแค่เพียงอย่างเดียว แป๊ะอย่าเล่นเกมส์ไม่รู้เหนือรู้ใต้อีก
งานนี้เหมือนการตกปลา ดึงเบ็ดบ้าง ผ่อนเบ็ดบ้าง
ขอย้ำตรงนี้อีกครั้งว่า "ปลาจะเข้าสู่ตาข่ายแล้ว"

Edited by Ricebeanoil, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:30.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#21 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:51

ไม่ต้องกังวลใจไปครับ จะบอกแค่ว่า "เถาถั่วกำลังคั่วเมล็ดถั่ว" อยู่ครับ
ผู้ชนะที่นั่งอยู่บนตั่งเตียงใช่ว่าอยู่อยู่สุขสบาย หากแต่ยังมีไฟสุมอยู่ตลอด
ไม่อยากพูดมาก แต่ขอบอกแค่ว่า หน่วยมันสมองของฝ่ายทหารเค้าวางแผนไว้ดีแล้ว
อนุพงษ์และประยุทธ ทำตามบทได้ดี ขอแค่เพีบงอย่างเดียว แป๊ะอย่าเล่นเกมส์ไม่รู้เหนือรู้ใต้อีก
งานนี้เหมือนการตกปลา ดึงเบ็ดบ้าง ผ่อนเบ็ดบ้าง
ขอย้ำตรงนี้อีกครั้งว่า "ปลาจะเข้าสู่ตาข่ายแล้ว"

เห็นด้วยค่ะ
อย่าท้อแท้ อย่าคิดแง่ลบ
เราไม่ได้สู้อยู่ดนเดียว
คนนับล้านสู้อยู่กับเราในรูปแบบต่างๆ
ขอเพียงแต่เรา สู้ถวายหัว ทุกคน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#22 thai77

thai77

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:54

เป้าหมายต่อไปที่จะทำคือ ล้มศาล ปั่นหัวเสื้อแดงให้เกลียดศาล

ผมฟันธงเลยว่า ทักษิณไม่ได้กลับประเทศหรอกปี 55 นี้ สิ่งที่ทักษิณมันต้องการตอนนี้ก็ไม่ใช่ กลับประเทศ แต่เป็นเงิน เงินไม่ใช่แค่ 4.6 หมื่นล้านที่ทักษิณจะได้รับ

จะบอกว่า สิ่งที่ทักษิณหวังหรือต้องการนั้น ไม่ได้หรอก เงินก็ไม่ได้ ประเทศก็ไม่ได้กลับ และใกล้ตายแล้ว ต้นปี 58 คือปีที่แม้วหมดลมหายใจ แต่ไปสถิตย์ที่นรกแทน คอยดูกันครับว่าผมทำนายแม่นไหม

สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:57

เป้าหมายต่อไปที่จะทำคือ ล้มศาล ปั่นหัวเสื้อแดงให้เกลียดศาล

ผมฟันธงเลยว่า ทักษิณไม่ได้กลับประเทศหรอกปี 55 นี้ สิ่งที่ทักษิณมันต้องการตอนนี้ก็ไม่ใช่ กลับประเทศ แต่เป็นเงิน เงินไม่ใช่แค่ 4.6 หมื่นล้านที่ทักษิณจะได้รับ

จะบอกว่า สิ่งที่ทักษิณหวังหรือต้องการนั้น ไม่ได้หรอก เงินก็ไม่ได้ ประเทศก็ไม่ได้กลับ และใกล้ตายแล้ว ต้นปี 58 คือปีที่แม้วหมดลมหายใจ แต่ไปสถิตย์ที่นรกแทน คอยดูกันครับว่าผมทำนายแม่นไหม

อีกสามปีเองเนอะ อดทน

ขอให้เป็นไปตามคาดค่ะ

#24 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:57

คุณ thai77 สามปีมันนานไปหน่อยนะ เอาเป็นสัปดาห์หน้าได้ไหม ผมใจร้อน 5555

ความเห็นส่วนตัว ถ้าประยุทธยังอยู่ ผมยังไม่หมดหวังในการต่อสู้ครั้งนี้

แต่ถ้าเมื่อไรประยุทธโดนเด้ง ผมแทบมองไม่เห็นทางชนะจริง

Edited by วิชญ์, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:00.

#25 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:59

กระทู้-ดูจากบรรยากาศช่วงนี้แล้ว ผมคิดว่าแม้วคงยังไม่ได้กลับไทยอีกนาน
ผม-แม้วจะไม่ได้กลับประเทศไทยอย่างมีลมหายใจ

#26 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:00

ผู้ชนะที่นั่งอยู่บนตั่งเตียงใช่ว่าอยู่อยู่สุขสบาย หากแต่ยังมีไฟสุมอยู่ตลอด
อนุพงษ์และประยุทธ ทำตามบทได้ดี ขอแค่เพีบงอย่างเดียว แป๊ะอย่าเล่นเกมส์ไม่รู้เหนือรู้ใต้อีก

เห็นด้วยค่ะ
อย่าท้อแท้ อย่าคิดแง่ลบ
เราไม่ได้สู้อยู่ดนเดียว
คนนับล้านสู้อยู่กับเราในรูปแบบต่างๆ
ขอเพียงแต่เรา สู้ถวายหัว ทุกคน

หน้าที่ตอนนี้แค่สกัด พรบ.นิรโทษกรรมนี้ให้ได้ก็พอแล้วครับ
แต่ความจริงถึงผ่านสภาได้ก็ขอบอกว่า มีแนวทางจัดการแล้วอีกเหมือนกันครับ
แต่ถ้าจัดการได้ตอนนี้ ผลออกมาจะเนียนกว่าครับ
ตอนนี้เป็นเกมส์วัดความอดทนของทั้ง 2 ฝ่าย เหมือนขงเบ้งดีดพิณบนกำแพงเมืองนั้นละ
ใครเดินเกมส์ผิด แพ้ทั้งกระดาน หมากเกมส์นี้เดิมพันอนาคตประเทศครับ

Edited by Ricebeanoil, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:03.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#27 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:00

ถ้าแม้วได้กลับไทย แล้วพวกแกนนำจะเอาอะไรรับประทานละครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#28 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:02

หากเป็นพ่อหมอจริง อีกตั้ง 3 ปี ประเทศไทย หยุดนิ่งมากับไอ้เหลี่ยมหลายปีแล้วครับ ลำพังแบบผม แบบท่านๆ ผมเชื่อว่าไม่เดือดร้อนอะไรหรอก แต่ว่า คนทั่วไปคงฉิบหาย หมดแล้ว แค่นี้ ก็จะแย่อยู่แล้ว ผมห่วงด้านเศรษฐกิจที่สุด หลายสัญณาน จาก ต่างประเทศ ก็ส่อแล้วว่าอาจเกิดการถดถอยของเศรษฐกิจโลก แต่ ไทยเรา ยังมี ไอ้นายกปัญญานิ่ม ที่ไม่คิดจะวางแฝนป้องกัน ไว้เลยสิ พับผ่า

#29 idecon

idecon

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:05

คุณ thai77 สามปีมันนานไปหน่อยนะ เอาเป็นสัปดาห์หน้าได้ไหม ผมใจร้อน 5555

ความเห็นส่วนตัว ถ้าประยุทธยังอยู่ ผมยังไม่หมดหวังในการต่อสู้ครั้งนี้

แต่ถ้าเมื่อไรประยุทธโดนเด้ง ผมแทบมองไม่เห็นทางชนะจริง

อย่าให้ทหารเข้ามายุ่งเลยครับ
มันทำให้ขาดความชอบธรรม

รอผลการชี้ขาดจากศาลดีกว่า
ว่ามายังไงก็ต้องยอมรับตามนั้น

#30 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:15

บทเด่นคราวนี้ยกให้ "บังเละ" ครับ
แกเล่นเนียนตาดีแท้ QC ISO 14001 กันเลยทีเดียว
พวกนู้นจะรู้บ้างหรือยังนะ งับเบ็ดไปแล้ว แต่ถึงจะปล่อยตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วละ

#31 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:21

ตอนนี้นักวิชาเกินแดงก็เริ่มเห่าหอนชนกับนักวิชาการจริงแล้ว ความสามารถในการตีกินไอ้พวกนี้ไอ้แม้วยังชิดซ้ายจริง ๆ

#32 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:24

เมืองไทยน่าอยู่ น่าติดตามข่าว ใครป่วยขอให้หายป่วยอย่ารีบตาย คอยดูชีวิตของทักษิณจะเป็นอย่างไรในตอนต่อไป ลูกน้องของทักษิณจะเล่นเกมอะไรอีก ใครคือพระเอกตัวจริงของคนไทย น่าติดตาม

#33 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:25

ตกลงใครจะปฎิวัติคะ

ทหารแตงโม...ปฎิวัติพล.อ.ประยุทธ เพราะมัวแต่ไปขุดคลองน้องปู

เขียนผิด ไปขุดคลองให้น้องปู..... :P

ปฎิวัติเสร็จ จับนายกไปไว้ที่ราบ 11

ปฎิบัติภาระกิจ ว.5

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#34 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:30

มันและพวกขี้ข้าของมันคิดร้ายมุ่งทำลายศาลก่อน ตอนนี้แหละที่ศาลจะเป็นหมัดเด็ดน็อคมันสนิท รวมไปถึงฝูงลิ่วล้อของมันด้วย

พรรคเผาไทยมีสิืืทธิ์ถูกยุบพรรค ลิ่วล้อตัวแสบๆในสภามีโอกาสถูกดำเนินคดี ฤทธานุภาพแห่งพระสยามเทวาธิราช และสมเด็จพระมหากษัตราธิราชเจ้านั้นศักสิืทธิ์จริง......

#35 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:34

ไม่รู้ว่าทักษิณจะกลับมาเมื่อไร แต่รู้อว่าถ้าถึงวันนั้น สื่อทั่วโลกจะให้ความสนใจมากกว่าข่าวซูจีเยือนไทย แล้วคนไทยจะเข้าใจว่ากลับมาอย่างเท่ๆนั้นเป็นอย่างไร :D

#36 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:39

ไม่รู้ว่าทักษิณจะกลับมาเมื่อไร แต่รู้อว่าถ้าถึงวันนั้น สื่อทั่วโลกจะให้ความสนใจมากกว่าข่าวซูจีเยือนไทย แล้วคนไทยจะเข้าใจว่ากลับมาอย่างเท่ๆนั้นเป็นอย่างไร :D

สิ่งที่ท่านทักษิณ ได้ทำตามที่เคยสัญญากับพี่น้องเสื้อแดงสำเร็จ
Pooklook บอกหน่อยซิครับว่ามีอะไรบ้าง ? -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#37 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:41

บทเด่นคราวนี้ยกให้ "บังเละ" ครับ
แกเล่นเนียนตาดีแท้ QC ISO 14001 กันเลยทีเดียว
พวกนู้นจะรู้บ้างหรือยังนะ งับเบ็ดไปแล้ว แต่ถึงจะปล่อยตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วละ

นั่นสิ...บางทีผมก็สงสัยทำนองนี้เหมือนกัน?
ว่าแท้จริงแล้ว'บัง'แกกลับลำ 180 องศา?...หรือแกแกล้งขุดปลักล่อควายกันแน่?

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#38 nnnn43

nnnn43

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:44

รีบๆๆหน่อยคอยได้อย่าช้า :lol:

Edited by nnnn43, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:48.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#39 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:46

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#40 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:49

นั่นสิ...บางทีผมก็สงสัยทำนองนี้เหมือนกัน?
ว่าแท้จริงแล้ว'บัง'แกกลับลำ 180 องศา?...หรือแกแกล้งขุดปลักล่อควายกันแน่?

ความลับของสวรรค์ครับ
แต่อยากบอกว่า ยังมีหมากอีกหลายตัวที่ยัง "ลักลั่นย้อนแย้ง" อยู่รอบตัวแม้ว
เหยียบพลาดเมื่อไร "เละ"

#41 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:49

ตอนนี้นักวิชาเกินแดงก็เริ่มเห่าหอนชนกับนักวิชาการจริงแล้ว ความสามารถในการตีกินไอ้พวกนี้ไอ้แม้วยังชิดซ้ายจริง ๆ

ไอ่พวกนี้มหัศจรรย์มาก มักน้อยเหลือเชื่อ ชีวิตนี้ขอแค่มี"เสรี"และได้แสดงออกว่าคิดต่างคือฉลาด แม่งพอแล้ว บ้านเมืองระยำตำบอนยังไงก็ช่าง ไม่มีแดกก็ยังโอเค เจ๋งโคตรๆ

#42 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:13

ผลการเลือกตั้งเชียงใหม่คะแนนปชป.ได้เท่าเดิมนะครับ
แม้มันจะชนะ มันก็ชนะในเขตบ้านเกิดของมัน ไม่น่าแปลกใจครับ อย่าเพิ่งท้อใจ

บ้านเมืองเรามีพระสยามเทวาธิราชครับ
และถ้าท่านจะสังเกตดูดีๆ มีศึกไหนบ้างที่ไอ้แม้วรบกับชาติกับสถาบันแล้วมันชนะ?
นอกจากชนะเลือกตั้ง นอกนั้นแม้วมันแพ้ทุกกระดานนะครับ
อย่าลืม

อ่านของคุณผึ้งน้อยฯแล้วฮึกเหิมจริง ๆ ค่ะ

เห็นด้วยว่าบ้านเมืองเรามีพระสยามเทวาธิราชคอยปกป้องอยู่

อย่าเพิ่งท้อ สู้กันต่อไปค่ะ

#43 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:18

จริงเหรอเนี่ย
ขอบอกว่าเคยคิดเล่น ๆ เหมือนกันนะว่า
บิ๊กบัง ลับ ลวง พราง อะไรหรือป่าว

#44 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:26

ขอบอกว่าเคยคิดเล่น ๆ เหมือนกันนะว่า
บิ๊กบัง ลับ ลวง พราง อะไรหรือป่าว

ยังมีคนจำนวนมากในแผ่นดินนี้ "ติดทองใต้ฐานพระ" อยู่ครับ
จบศึกนี้ เค้าเหล่านั้นอาจถูกตราหน้าไปตลอดชีวิต แต่เค้าจะอยู่ได้ต่อไป
เพราะในใจลึกๆ เค้ารู้ว่า เค้า "จำเป็น" ต้องทำแบบนั้นเพื่อใครครับ
แต่ประวัติศาสตร์ก็ไม่เคยยุติธรรมสำหรับคนเหล่านี้เลย

Edited by Ricebeanoil, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:12.

#45 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:04

ยังมีคนจำนวนมากในแผ่นดินนี้ "ติดทองใต้ฐานพระ" อยู่ครับ
จบศึกนี้ เค้าเหล่านั้นอาจถูกตราหน้าไปตลอดชีวิต แต่เค้าจะอยู่ได้ต่อไป
เพราะในใจลึกๆ เค้ารู้ว่า เค้า "จำเป็น" ต้องทำแบบนั้นเพื่อใครครับ
แต่ประวัติศาสตร์ก็ไม่ยุติธรรมสำหรับคนเหล่านี้เลย

ขอเหตุผลหน่อยได้ไม๊คะว่าถ้าจริงทำไมถึงต้องทำแบบนั้น
แล้วถ้าเกิดว่ามันบ้า ปลุกมวลชนมาสู้ ประชาชนฆ่ากันตาย
บ้านเมืองวุ่นวาย เค้าจะไม่คิดว่าเป็นเพราะเค้าเหรอคะ

คือลึก ๆ แล้วก็แอบคิดว่าทำไปเพื่อเงินที่แม้วโยนมามากกว่าค่ะ

#46 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:05

แต่ประวัติศาสตร์ก็ไม่ยุติธรรมสำหรับคนเหล่านี้เลย

ขอเหตุผลหน่อยได้ไม๊คะว่าถ้าจริงทำไมถึงต้องทำแบบนั้น
แล้วถ้าเกิดว่ามันบ้า ปลุกมวลชนมาสู้ ประชาชนฆ่ากันตาย
บ้านเมืองวุ่นวาย เค้าจะไม่คิดว่าเป็นเพราะเค้าเหรอคะ

คือลึก ๆ แล้วก็แอบคิดว่าทำไปเพื่อเงินที่แม้วโยนมามากกว่าค่ะ

จำเรื่องเสธแดงได้ไหมครับ โอเคละส่วนหนึ่งเสธแกปากไม่ค่อยดี แต่ช่วงที่ไอ้แม้ววิดีโอลิ้งค์มาจากดูไบนั้น มันและลิ่วล้อของมันปฏิเสธตลอดว่าแม้วไม่ได้วิดีโอลิ้งค์มาจากดูไบ สุดท้ายเสธแกไปนั่งทำหน้าเป๋อเหลอถ่ายรูปมา ด้านหลังมีไอ้แม้วกำลังยืนพูดวิดีโอลิ้งค์มาเมืองไทยเป็น หลักฐานมัดตัวไอ้แม้ว จนเป็นเรื่องให้ไอ้แม้วต้องระเห็จระเหเร่ร่อนไปอยู่มอนเตฯ ตอนหลังแม้เสธจะโดนไอ้แม้วเก็บ แต่เสธก็ได้โกฐแปดเหลี่ยมพร้อมน้ำอาบศพพแต่ระราชทาน

ในระดับกุนซือ ซุนวูว่าใว้ ลวงคือจริง จริงคือลวง รู้เขารู้เรา รบร้อยชนะร้อย

แต่ในระดับจารชน ถ้าไม่สามารถหลอกมิตรให้เชื่อสนิทใจ ก็อย่าหวังว่าจะหลอกศัตรูให้ตายใจได้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#47 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:09

เรื่องสนธิ บังที่ว่าเป็น"อุยกาย"ปลอมเป็นใส้ศึกผมเชื่อ 50/50 ถ้าแกเป็นอุยกายก็ขอซูฮกยินดีก้มกราบในน้ำใจที่เสียสละ แต่ถ้าแกเป็นพระยาจักรกรีก็ขอสาปส่ง

เมื่อหลายเดือนก่อนตอนที่โดน สว.คำนูนยกพวกไปรุมล้อมด่าแกในสภา ผมเห็นสีหน้าและแววตา "สลด" แบบเห็นได้ชัด ตอนนั้นผมยังแอบรู้สึกสงสารผมคิดว่าอย่างน้อยแกคงไม่เลวโดยสันดานยังมีความรู้สึกผิดในใจที่หันไปรับใช้ไอ้แม้ว.

ซึ่งส่วนตัวผมเชื่อว่าแกเป็นคนดีพอใช้อย่างตอนที่ปฏิวัติถ้าแกยืนยันจะนั่งตำแหน่งนายกเพื่อหาผลประโยชน์แกคงนั่งไปแล้ว ซึ่งถ้าแกทำเงิน 4-5พันล้านแกสามารถหามาได้ง่ายๆ

การจะสรุปว่าจริงๆแล้วแกเป็นคนอย่างไรต้องใช้เวลาเพื่อศึกษาอีกพอสมควร เหมือนกับสนธิ ลิ้ม ที่กว่าจะแสดงธาตุแท้ต้องใช้เวลาถึง4-5ปี

#48 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:20

ไอ้นี่อีกตัว ผมสงสัยมันมาตลอดว่ามันจะเป็น แดง QC แม่งชอบเซ็ทบอลให้พวกเราตบแก้เซ็งประจำ

#49 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:28

คุณไม่ต้องเข้าใจพวกเขาหรอกครับ คุณเข้าใจตามที่คนอื่นเข้าใจก็เพียงพอแล้ว
สำหรับพวกเค้า พวกเค้าแค่รู้สึกภูมิใจลึกๆ อยู่ในตัวเองคนเดียวก็มีความสุขเพียงพอแล้ว
แม้จะถูกประนามจากทั่วทั้งแผ่นดินจนชั่วฟ้าแผ่นดินสลายก็ตาม

ผมถึงบอกไงละครับ ประวัติศาสตร์ไม่เคยยุติธรรมสำหรับพวกเค้าแม้แต่น้อย

Edited by Ricebeanoil, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:29.

#50 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:29

จำเรื่องเสธแดงได้ไหมครับ โอเคละส่วนหนึ่งเสธแกปากไม่ค่อยดี แต่ช่วงที่ไอ้แม้ววิดีโอลิ้งค์มาจากดูไบนั้น มันและลิ่วล้อของมันปฏิเสธตลอดว่าแม้วไม่ได้วิดีโอลิ้งค์มาจากดูไบ สุดท้ายเสธแกไปนั่งทำหน้าเป๋อเหลอถ่ายรูปมา ด้านหลังมีไอ้แม้วกำลังยืนพูดวิดีโอลิ้งค์มาเมืองไทยเป็น หลักฐานมัดตัวไอ้แม้ว จนเป็นเรื่องให้ไอ้แม้วต้องระเห็จระเหเร่ร่อนไปอยู่มอนเตฯ ตอนหลังแม้เสธจะโดนไอ้แม้วเก็บ แต่เสธก็ได้โกฐแปดเหลี่ยมพร้อมน้ำอาบศพพแต่ระราชทาน

ในระดับกุนซือ ซุนวูว่าใว้ ลวงคือจริง จริงคือลวง รู้เขารู้เรา รบร้อยชนะร้อย

แต่ในระดับจารชน ถ้าไม่สามารถหลอกมิตรให้เชื่อสนิทใจ ก็อย่าหวังว่าจะหลอกศัตรูให้ตายใจได้

อย่างกะหนังฮ่องกงเลย :D :D :D

เรื่องเสธแดงสิ่งที่คาใจที่สุดคือ ผมสงสัยว่าระดับพลตรี มีเครื่องราชไม่ได้สูงส่งนัก แต่กลับได้โกฐแปดเหลี่ยม ???

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน