Jump to content

- - - - -

ร่วมแชร์ความรู้สึกหลังฟังปราศรัย"ผ่าความจริง"จนจบ-ผม..ขอบอกว่า "เมื่อปชป.เอาจริง ดูน่ากลัวมากๆ"

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:42

*
POPULAR

ไม่อยากเชื่อว่าจะอยู่จนได้เห็นภาพปราศรัยครั้งนี้
ประชาธิปัตย์สลัดคราบผู้ดีศักดินาทิ้งจนหมด แล้วเดินหน้าชนเต็มสตรีม แบบไม่หนี ไม่ถอย ไม่เลิก
ด้วยการหันมาพูดกับประชาชนด้วยเสียงดังฟังชัด ตรงไปตรงมา ผ่ากลางใจทุกประเด็น!
โดยเฉพาะคุณอภิสิทธิ์ ที่ทุกประโยค ทุกคำพูด ไม่มีน้ำ มีแต่เนื้อล้วนๆสุดเข้มข้น และชกหมัดตรงเข้าลิ้นปี่อย่างที่สุด!

ผมได้ดูคลิปจนจบแล้ว อยากบอกว่าประชาธิปัตย์คราวนี้น่ากลัวมาก
ยิ่งเทียบคำต่อคำกับชุมนุมที่ธันเดอร์โดม ไม่ว่าจะแกนนำ หรือโฟนอินทักษิณก็ตาม
น้ำเสียง สายตา ท่าทาง ไม่สามารถทรงพลังเท่าครึ่งเดียวของทีมประชาธิปัตย์วันนี้ โดยเฉพาะวัดตัวหัวหน้ากับหัวหน้า

อ้อ คลิปสั้นที่ฉายช่วงคุณอภิสิทธิ์ คลิปกระชากหน้ากากยิ่งลักษณ์กับยงยุทธดัดจริตตอแหลนั่นน่ะครับ อยากได้มากเลยครับ
อยากเอาไว้เผยแพร่ส่งต่อกันเยอะๆ เพราะโคตรชัดเจน เข้าใจง่าย ขนาดเราคนดีดูแล้วยังอายแทนพวกคนชั่วเลย

*ขอเชิญชวนเพื่อนสรท.ที่ไปร่วมฟังปราศรัยสดๆ กับที่ดูจากคลิปเหมือนผม มาร่วมแชร์ความรู้สึกหลังฟังจบกันเลยครับ

ปล. อยากบอกว่าภูมิใจมากกับคำอมตะ
"ถ้าพรรคต้องเสียภาพ เพื่อสกัดกั้นกฎหมายทำลายชาติ ผมยอมครับ!"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:52.

gladiator 1.jpg

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:58

*
POPULAR

ไม่ได้ดูคลิ้ป แต่ไดูสดๆมา ผมชอบตรง "เคยมีบทความเขียนใว้กว่าปีมาแล้วว่าในที่สุดจะต้องมีกระบวนการฟอกผิดเอาเงินคืน (ขออภัย จำเอาล้วนๆ อาจไม่ระเอียด) และในที่สุดก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ ผู้เขียนบทความมองเห็นเหตุการณ์ล่วงหน้าเหมือนตาเห็น (คลับคล้ายคลับคลาว่าเหมือนนอสตราดามุส)"

ลงท้ายด้วย "ทั้งหมด ผมเป็นคนเขียนเอง" เรียกเสียงปรบมือระคนเสียงฮาได้กึกก้องมวากก :D :D

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:02

ก่อนพระเอกออกมา ก็ให้ผู้ร้ายแสดงให้เต็มที่

#4 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:05

"เพื่อความบริสุทธิ์ใจ ผมเรียกร้องให้นายกออกกฤษฎีกาปิดสมัยการประชุมเดี๋ยวนี้"
แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

#5 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:17

*
POPULAR

อภิสิทธิ์เกิดมาเพื่อเป็นผู้นำ ฉลาดและจิตใจดี มีความเสียสละ ซึ่งเป็นสิ่งที่ไอ้แม้วไม่มี

การที่อภิสิทธิ์ออกมานำมวลชนเองเป็นสิ่งที่ไอ้แม้วคาดไม่ถึง ส่วนตอนนี้ที่ผมเป็นห่วงคือความปลอดภัยของอภิสิทธิ์ กลัวไอ้แม้วสั่งเก็บเอาดื้อๆ

#6 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:22

รอชมคลิปครับ

#7 nai_waanjeab

nai_waanjeab

น้องใหม่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:33

ไปมาเหมือนกันครับ... คุณอภิสิทธิ์์ครบเครื่องมากเรยครับวันนี้ พูดหนักแน่น พริ้ว มีมุขแพรวพราวมากเลยครับ...
โดยเฉพาะมุขจ่าประสาท เล่นเอาสามสายล่อฟ้าหงอยไปเรย....

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:35

ขอบคุณเพื่อนๆที่มาร่วมแชร์นะครับพ้ม :D

!

รอชมคลิปครับ

เข้านี่เลยคร้าบ..
http://www.manager.c...D=9550000067852

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:20

*
POPULAR

ปรองดอง-อภิสิทธิ์ปราศัยลานคนเมือง ประหารรัฐ.jpg

#10 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:42

นายชวน หลีกภัย .wmv
http://www.youtube.com/watch?v=1NhRndOmKms

http://www.youtube.com/watch?v=onbvNfAo0jU
ผ่าความจริง หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง
หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง-อภิสิทธิ์

#11 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:44

ชื่นชม ผมเป็นคนเสียภาษียอมไม่ได้เหมือนกัน
เอาเงินภาษีไปให้คนเลว

ปัจจุบันก็เจ็บอยู่แล้วที่เอาเงินภาษีทุกเดือนจ้าง Here 300 กว่าตัวเดินในสภา
ไม่เห็นทำไรให้ประเทศบ้างเลย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#12 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:04

มาร์คยังคงเฉียบคม แม่นประเด็น แถมเพิ่มความหลากหลายขึ้นอีก อย่างนี้เรีียกมวลชน ออกมาสู้พวกควายจริงวันนี้ได้สบาย

#13 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:14

นายชวน หลีกภัย .wmv
http://www.youtube.com/watch?v=1NhRndOmKms

http://www.youtube.com/watch?v=onbvNfAo0jU
ผ่าความจริง หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง
หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง-อภิสิทธิ์

ช่วยเอาท่านบัญญัติมาลงทีครับ พูดได้ดีเหมือนกัน
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#14 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:15

ถ้ายังไม่หยุดดึงดันเอา ล้างผิดให้พี่ชาย

ตัวน้องสาวและครอบครัว ก็จะมีจุดจบเหมือนพี่ชาย

ถ้าหล่อนคิดถึงลูก คิดถึงอนาคตลูก อย่าทำตัวไร้เดียงสา เพราะการเมืองที่หล่อนถูกเขาเชิดนั้นรุนแรง

หล่อนพร้อมที่จะเสียสละชีวิตลูกเล็กๆ และ สามีหลวง สามีน้อยหรือยัง
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#15 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:17

สิ่งที่ควรทำมานานครับ ผมน่ะ บ่นประจำเลยว่า ปชป จะเป็นสุภาพบุุรุษไปไหน

เล่นกับพวกถ่อย พวกเถื่อน บางที ต้องถ่อยและเถื่่อน และโหดกว่าถึงจะเอาพวกนี้อยู่เล่นนอกกรอบ นอกกติกาบ้าง

กรอบ กติกา เค้าใช้สำหรับสุภาพชน ไม่ใช่ใช้กับพวก เผาบ้านเผาเมือง ทรราชย์

#16 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:18

อภิสิทธิ์เกิดมาเพื่อเป็นผู้นำ ฉลาดและจิตใจดี มีความเสียสละ ซึ่งเป็นสิ่งที่ไอ้แม้วไม่มี

การที่อภิสิทธิ์ออกมานำมวลชนเองเป็นสิ่งที่ไอ้แม้วคาดไม่ถึง ส่วนตอนนี้ที่ผมเป็นห่วงคือความปลอดภัยของอภิสิทธิ์ กลัวไอ้แม้วสั่งเก็บเอาดื้อๆ

เก็บมาร์ค แม้วจะซิปหายกว่าเดิมทั้งตระกูล

#17 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:36

ฟังทันตั้งแต่ท่านจุรินทร์ ไปจนกระทั่งอดีตนายกอภิสิทธิ์ที่สรุปท้าย บอกได้เลยว่าโดนใจมาก แล้วให้เห็นใจท่านโฆษกของงาน(องอาจ) แม้ลีลีและน้ำเสียงไม่ให้แต่ก็มีใจรัก

คราวนี้ฝ่ายทักษิณคงได้คิดหนักมากขึ้นละครับ ว่าการที่จะทำอะไรในขณะที่ตนมีอำนาจโดยไม่ฟังเสียงนกเสียงกาจะเป็นอย่างไร

#18 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:40

อีกตอนที่ผมชอบคือ...

ตอนที่มาร์คบอก ...ศาลรัฐธรรมนูญคุ้มครองเรื่องการแก้ไขรัฐธรรมนูญ ไม่เห็นมีประชาชที่ไหนเดือนร้อน มีอยู่คนเดียวที่ออกอาการคุ้มคลั่ง...

ผมว่ามันจริง อย่างที่มาร์คพูด.....

หลายวันก่อนมันเพิ่งบอกให้เสื้อแดงหยุดเดี๋ยวมันจะขึ้นเขาไปเอง.....ตอนนี้เรี่ยกชุมนุมเสื้อแดงอีกแล้ว....

ไอ้มอนเตมันออกอาการกลัวอย่างเห็นได้ชัด....

ผมว่าบางทีไอ้นี่มันก็ดูโง่ในบางเรื่อง...เรื่องแบบนี้ยังคิดว่าจะผ่านได้ง่าย ๆ

เรื่องนิรโทษกรรมก็เช่นกัน...มันโง่ขนาดไม่รู้หรือไงว่าขัดรัฐธรรมนูญ ถ้าการแก้ไขรัฐธรรมนูญยังไม่เสร็จก็ทำเรื่องนิรโทษกรรมไม่ได้

ถ้ามันไม่ได้โง่จริง ๆ ก็แสดงว่ามันจงใจจะให้บ้านเมืองเกิดกลียุค

:)

#19 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ถ้ามีความคิด มันไม่ไปเป็นเสื้อแดงหรอกครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#20 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:54

อย่างไอ้ตู่ไอ้เต้น ถ้าเป็นโจรก็โจรกระจอก แต่อภิสิทธิ์ ชวน และพลพรรคประชาธิปัตย์ถ้าเป็นโจรก็มหาโจรทีเดียว

#21 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:08

มาแล้วครับ คลิปเต็มปราศรัยของคุณอภิสิทธิ์

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:37

คลิปเสียงเบามาก ฟังไม่ออกเลย

It's us against the world

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:40

คลิปเสียงเบามาก ฟังไม่ออกเลย

ของคุณอภิสิทธิ์ใช่มั้ยครับ
ลองเข้าเว็บแมเนเจอร์ก็ได้ครับจนกว่าผู้โพสต์ยูทูบจะซ่อมเสียงคลิป

ปล. ฟังท่านชวนแล้ว...กินใจมาก และตกใจมาก ว่าถ้าเราไม่ช่วยกัน ประเทศชาติเราถูกกลืนแน่ๆครับ

#24 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:45

จริงๆมาร์คออกลีลาฮาร์ดคอร์มาทีนึงแล้วครับ ตอนก่อนเลือกตั้งวันสองวัน ที่ออกมาเม้นดังงๆกับคำพูดของใครก็ไม่รู้ทีว่า" ถ้าปรองดองแล้วผมไม่ได้อะไร"

แต่ก็ไม่มีผลอะไรกับการเลือกตั้งมากนัก และวาทกรรมนี้ก็เงียบไปกับสายลม

เพราะสิ่งที่ปชปทำไม่ได้เหมือนเพื่อไทยคือสื่อสารอย่างซ้ำๆและปากต่อปากครับ เช่น ไข่ชั่งกิโล ดีแต่พูด อะไรเทือกนี้

อาจจะไ้ด้ผลบ้างในเชิงประจักษ์อย่างแพงทั้งแผ่นดิน เพราะมันเห็นกันจะๆ แต่เรื่องที่ไม่เป็นเชิงประจักษ์อย่างเช่น เื่รื่องที่มาร์คปราศัยข้างบนนี้ ต้องปรับกลยุทธ์การซื่อสารอย่างซ้ำๆใหม่ครับ

#25 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:46

รายงานใหม่ คลิปคุณชวนเสียงปกติ ของอภิสิทธิ์เสียงเบาครับ

ปล คลิปคุณก้อนหิน เสียงปกติครับ

Edited by Et tu Brute?, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:52.

It's us against the world

#26 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:55

จริงๆมาร์คออกลีลาฮาร์ดคอร์มาทีนึงแล้วครับ ตอนก่อนเลือกตั้งวันสองวัน ที่ออกมาเม้นดังงๆกับคำพูดของใครก็ไม่รู้ทีว่า" ถ้าปรองดองแล้วผมไม่ได้อะไร"

แต่ก็ไม่มีผลอะไรกับการเลือกตั้งมากนัก และวาทกรรมนี้ก็เงียบไปกับสายลม

เพราะสิ่งที่ปชปทำไม่ได้เหมือนเพื่อไทยคือสื่อสารอย่างซ้ำๆและปากต่อปากครับ เช่น ไข่ชั่งกิโล ดีแต่พูด อะไรเทือกนี้

อาจจะไ้ด้ผลบ้างในเชิงประจักษ์อย่างแพงทั้งแผ่นดิน เพราะมันเห็นกันจะๆ แต่เรื่องที่ไม่เป็นเชิงประจักษ์อย่างเช่น เื่รื่องที่มาร์คปราศัยข้างบนนี้ ต้องปรับกลยุทธ์การซื่อสารอย่างซ้ำๆใหม่ครับ

การทำแบบนั้นต้องใช้พลังมากเลยนะ ต้องมีทีมเพื่อการนี้เลยทีเดียว ไม่แน่ใจปชปจะไหวไหมเรื่องกรอกหูปชช สู้กับคำโกหกนี่มันเหนื่อยจริงๆ

#27 nnnn43

nnnn43

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:11

จริงตามนี้ทุกประการมีเหตุผล :)

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#28 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:17

การทำแบบนั้นต้องใช้พลังมากเลยนะ ต้องมีทีมเพื่อการนี้เลยทีเดียว ไม่แน่ใจปชปจะไหวไหมเรื่องกรอกหูปชช สู้กับคำโกหกนี่มันเหนื่อยจริงๆ

ตอนนิรโทษหมดเหลือสองต่อหนึ่งนี่ก็เหมือนกัน นี่เป็นโคตรสปีชที่ร้อนแรงที่สุดแล้ว แต่ก็เงียบ ผมเสียดายครับ

เพื่อไทยเขามีทีมไหมครับ!!!!!!!!?????????? การจัดการสื่อสารไม่ใช่เรื่องผิดหรอกครับ ตราบใดที่มันไม่เป็นเรื่องโกหก

ต่อให้สปีชของปชปร้อนแรงมากแค่ไหน แต่รากหญ้าคนเสื้อแดงเห็นว่ามาจากปากปชป เขาก็ปิดประตูตายตีมึนว่าดีแต่พูดครับ

แต่ถ้าออกมาจากปาก"คนบ้านเดียวกัน"นิดๆหน่อยๆนี่ถือว่าหนาวๆร้อนๆกันเลยทีเดียว

คำว่าคนบ้านเดียวกันนี่คือใครก็ตามที่ถือว่าเป็น"พวกเดียวกับเขา"ครับ

ถ้าสปีชต่างๆที่มาร์คพูด ออกมาจากใครก็ตามที่ไม่เกี่ยวข้องกับปชป พันธมิตร ับ ทหาร เสื้อหลากสี อำมาตย์ หรือทางวัง ผมคิด

ว่าน่าจะลัดขั้นตอนได้เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยล่ะครับ

ตัวอย่างเช่นกรณี เล็ทอิทบี นี่พ่อมันเล่นเอง ป้าแดงออกมาพูด อันนี้อาจจะเห็นชัด แต่ท่านรู้ไหมว่ากรณีสสลูกจ๊อกเพื่อไทยออก

มาโวยวาย นี่ให้แรงสั่นสะเทือนมากกว่ามาร์คออกมาพูดอีกนะครับ

ผมเลยสงสัยว่า ถ้า สสลูกจ๊อกของเพื่อไทย ออกมาพูดแบบที่มาร์คพูด อะไรจะเกิดขึ้น

แม้มันอาจจะเป็นไปไม่ได้จริง หรือเป็นไปได้ยาก แต่มันน่าจะมองเห็นภาพอะไรได้มากยิ่งขึ้นนะครับ และผมเชื่อล้านเปอร์เซ็นต์

ว่า ความไม่พอใจในตัวแม้วของบรรดาสสลูกจ๊อกต้องมีแน่ๆ

อยากให้ปชปพิจารณาตรงนี้ครับ

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:17

ผมว่าจากความร้ายแรงของวิกฤตชาติวันนี้ผมว่าปชป.คงน่าจะเลือกลุยแล้วละครับท่านวะเฮ้ย
ร้อยวันพันปีปชป.ไม่เคยดาหน้ากันลุยประธานสภาโดยพร้อมเพรียงขนาดนั้น
แถมยังยอมรับว่าถึงเสียภาพก็ยอมแลก แต่ไม่ยอมให้รบ.ล้างผิดผ่านสภา

และวันเสาร์ ดูปฏิกิริยาแฟนสายล่อฟ้าสิครับ มากันเพียบเลย
แปลว่าบลูสกายนั้นได้ผล ตอกย้ำความสำคัญของการสื่อสารไปหาประชาชนต้องทำต่อเนื่อง

ปชป.คงลุยไม่ถอยแล้วจากการเช็คฟี้ดแบ็คครั้งนี้ครับ

#30 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:23

กดLike ให้ปชป.

#31 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:24

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#32 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:25

...ซ้ำครับ

อันนี้สายล่อฟ้า...

Edited by Gear2528, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:28.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#33 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:25

ปชป.มาถูกทางแล้วค่ะ
ที่ผ่านมาหลาย 10ปี คุณเป็นสุภาพบุรุษมากเกินไป
ทําดี พูดดีไป ควาย มันฟังไม่รู้เรื่องหรอกค่ะ
Lynn Evelyne

สุกัลยา บุรีนอก พวกนี้มันต้องเจอแบบพวกมันไงถึงจะรู้
Lynn Evelyne ท่านใดสนับสนุน ช่วยโหวตบ้างนะคะ จะนําไปเสนอท่านหัวหน้าอภิสิทธิ์
John Lee ต้องคนฟังครับ
สุกัลยา บุรีนอก ผู้ดีกับพวกนี้ไม้ได้หรอกประชาธิปัตต้องปรับตัวในเรื่องนี้เพราะมันไม่รู้จักคำว่าดีหรอก ต้องเกลือจิ้มเกลือแต่แบบมีสมองไม่โง่เหมีอนมัน
Gina น่ารักเสมอไป ขอให้แสดงวิทีการแบบโหดๆ ดิบๆ บ้างนะคะ
Sunanta Tantipanyathep ทำดีต่อไปและอยู่กับประชาชน ที่ผ่านมาคือบทเรียนจงจำไว้ อย่าลืม
จักไม่เสียท่ีมีคนเก่ง คนมีความรู้มากมายมาช่วยคนไทยและประเทศไทย

#34 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:29

ตรงประเด็น ชัดเจน มั่นคงดี

เเละดูเข้าถึงได้มากขึ้น...ผมจะรอเเละขอสนับสนุนท่านเป็นนายกอีกครั้ง

#35 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:38

อันนี้เสียงชัด แต่ภาพไม่ชัดค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=63Axx7GKQ8k

ืมดูว่าคุณก้อนหินฯ วางลิงค์แล้ว ขอโทษค่ะ (ซ้ำเลย)

Edited by มารุจัง, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:39.

หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#36 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:43

ขอโทษคุณมารุจังครับ...ซ้ำเหมือนกันครับ :P

Edited by Gear2528, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:57.

#37 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ผมว่าจากความร้ายแรงของวิกฤตชาติวันนี้ผมว่าปชป.คงน่าจะเลือกลุยแล้วละครับท่านวะเฮ้ย
ร้อยวันพันปีปชป.ไม่เคยดาหน้ากันลุยประธานสภาโดยพร้อมเพรียงขนาดนั้น
แถมยังยอมรับว่าถึงเสียภาพก็ยอมแลก แต่ไม่ยอมให้รบ.ล้างผิดผ่านสภา

และวันเสาร์ ดูปฏิกิริยาแฟนสายล่อฟ้าสิครับ มากันเพียบเลย
แปลว่าบลูสกายนั้นได้ผล ตอกย้ำความสำคัญของการสื่อสารไปหาประชาชนต้องทำต่อเนื่อง

ปชป.คงลุยไม่ถอยแล้วจากการเช็คฟี้ดแบ็คครั้งนี้ครับ

ถ้าลุยแล้วต้องเอาให้สุดนะ มากั๊กๆมันไม่ได้ เลือกมาทางนี้แล้วก็ตั้งทีมงานขึ้นมาเลยดีกว่า ดูๆแล้วสายล่อฟ้าที่ว่าออกตัวแล้วยังดูเขินๆไม่ค่อยออกมานำมวลชนอย่างเต็มตัว

คือถ้าทำแล้วไม่สุด ไม่ชนะ ก็แพ้และเสียชื่อไปเลย

อยากให้ทีมช่วยทำ animation มีภาพประกอบเข้าใจง่ายๆเกี่ยวกับคดีทักษิณและกลโกงของมัน คล้ายๆ รู้สู้ flood คนชอบดูอะไรที่เข้าใจง่ายๆด้วยภาพมากกว่าอ่าน หรือฟังอะไรยืดยาว

พวกที่ไม่ใช่คอการเมืองอยู่ๆจะให้มาดูคลิปอภิสิทธิ์ยาวๆมันไม่ไหวอ่ะครับ คิดว่า VDO unbranded ลักษณะนี้น่าจะเรียกคนที่ไม่ใช่คอการเมืองดูได้ เราต้องไปดึงคนพวกที่ไม่สนใจมาสนใจให้ได้ถึงจะชนะ

#38 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:00

จำๆมาไม่เป๊ะ

พวกเสื้อแดงควรฉุกคิดได้แล้วใครเป็นฆาตกร ถ้าผม (อภิสิทธิ์) สุเทพ ทำ จะมาคัดค้านพรบ ฉบับนี้ทำไม ใครกันที่อยากได้พรบ นี้ไปล้างผิด

แต่น่าเสียดาย มาร์คคาดหวังมากไป ควายแดงมันคิดไม่เป็นอะ

Edited by ID007, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:01.

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:05

อยากให้ทีมช่วยทำ animation มีภาพประกอบเข้าใจง่ายๆเกี่ยวกับคดีทักษิณและกลโกงของมัน คล้ายๆ รู้สู้ flood คนชอบดูอะไรที่เข้าใจง่ายๆด้วยภาพมากกว่าอ่าน หรือฟังอะไรยืดยาว

ไอเดียเยี่ยมครับ

คุณศิริโชคอยู่แถวบอร์ดนี้..รับไอเดียนี้ไปด้วยนะค้าบบ

#40 tu249cm

tu249cm

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:10

ในยุคคนเลวคนถ่อยครองมืองแบบนี้หากสู้แบบstyle สุภาพอย่างคุณชวนคงเอาพวกมันไม่อยู่ต้องปรับstyleเป็นแบบแรงส์

แต่ชัดเจนตรงประเด็นแบบนี้แหละจึงจะสู้กับพวกมันได้

ขอเป็นกำลังใจให้ปชป.อดทนสู้กับไอ้แม้วและพวกลิ่วล้อของมันต่อไปจนได้ชัยชนะสักวันหนึ่งในช้านี้ วันที่คนที่หลงผิดจะ

ตาสว่างแยกแยะชั่วดีได้

Edited by tu249cm, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:11.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#41 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:11

ดูๆไปแล้วใน สรท มีครีเอทีฟเยอะเหมือนกันนะค่ะ แต่ละความคิดเห็นที่เสนอ ปชป นี่ถือว่าเป็นความคิดเห็นที่มาจากเสียงสะท้อนของประชาชนอย่างแท้จริง น่าจะสมัครเข้าไปช่วยครีเอทีฟให้ทีมงาน ปชป กันนะค่ะ (ช่วยได้เยอะเลย) เพราะถ้าให้คนในพรรคมองกันเองอาจจะสู้คนนอกที่มองเข้าไปไม่ได้ว่าควรจะปรับปรุงแก้ไขจุดด้อยของตัวเองตรงไหนบ้าง :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#42 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:20

...ซ้ำครับ

อันนี้สายล่อฟ้า...
http://youtu.be/FM8RHjX0OCg

ขำดีที่นายกมาร์คบอกว่า คุณศิริโชคหายไป มัวไปปั่น sms เชียร์ตัวเอง อิอิ :)

#43 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:42

ชอบหลายตอนมาก ตอนให้คุณหมอวรงค์กับ สส.รังสิมามาพูดก็ดีนะคะ คนเอาดอกไม้มามอบเป็นกำลังใจให้ สส.รังสิมาเยอะมาก

ชอบที่คุณหมอพูดว่า เห็นหมูเดินมาร้องอู๊ดๆ ประธานบอกไม่ใช่หมู มันเป็นหมา คุณหมอก็พยายามจะบอกว่า หมาจะร้องอู๊ดๆได้ยังไง แต่ประธานกลับรวบรัดว่า เอ้าถ้างั้นโหวดเลย ถ้าเสียงส่วนใหญ่ว่ามันเป็นหมา หมูตัวนั้นก็ต้องเป็นหมา :lol: เห็นภาพเลย วิธีทำงานท่านประธาน -_-
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#44 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:46

และขอชมพิธีกร คุณองอาจ นะคะ ทุ่มสุดตัว ฮาสุดใจ

ฮามากตอนที่คุณองอาจบอก เราไม่ได้จะล้ม รบ. นะครับ เสื้อแดงอย่าเข้าใจผิด

"อีปู" ตัดชุดมาตั้งเยอะยังใส่ไม่หมด ต้องให้ "อีปู" เป็นนายกฯต่อ จะได้ใส่ชุดให้ครบก่อน

ฮามาก นึกไม่ถึง เห็นเป็นคนขลึมๆ :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#45 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ชอบวาทะคุณชวน
วันที่ 24 มิถุนายนนี้ ประชาธิปไตยของไทย จะครบ 80 ปี
เรือประชาธิปไตยของไทย กำลัง แล่นอยู่ในทะเลลึก ขณะนี้ กำลังสะดุด หินโสโครก
นักการเมืองโสโครก!!

#46 ant

ant

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:22

พวกมากลากไป ยุคโจรครองเมือง

เหนื่อยใจและสงสารชาติบ้านเมือง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#47 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:28

สิ่งที่ควรทำมานานครับ ผมน่ะ บ่นประจำเลยว่า ปชป จะเป็นสุภาพบุุรุษไปไหน

เล่นกับพวกถ่อย พวกเถื่อน บางที ต้องถ่อยและเถื่่อน และโหดกว่าถึงจะเอาพวกนี้อยู่เล่นนอกกรอบ นอกกติกาบ้าง

กรอบ กติกา เค้าใช้สำหรับสุภาพชน ไม่ใช่ใช้กับพวก เผาบ้านเผาเมือง ทรราชย์

ช้าไปหน่อย
แต่มาช้า..ดีกว่าไม่มา

#48 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40

เป๊ะมาก

#49 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:47

แชร์ครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:55

ไม่อยากเชื่อว่าจะอยู่จนได้เห็นภาพปราศรัยครั้งนี้
ประชาธิปัตย์สลัดคราบผู้ดีศักดินาทิ้งจนหมด แล้วเดินหน้าชนเต็มสตรีม แบบไม่หนี ไม่ถอย ไม่เลิก
ด้วยการหันมาพูดกับประชาชนด้วยเสียงดังฟังชัด ตรงไปตรงมา ผ่ากลางใจทุกประเด็น!
โดยเฉพาะคุณอภิสิทธิ์ ที่ทุกประโยค ทุกคำพูด ไม่มีน้ำ มีแต่เนื้อล้วนๆสุดเข้มข้น และชกหมัดตรงเข้าลิ้นปี่อย่างที่สุด!

ผมได้ดูคลิปจนจบแล้ว อยากบอกว่าประชาธิปัตย์คราวนี้น่ากลัวมาก
ยิ่งเทียบคำต่อคำกับชุมนุมที่ธันเดอร์โดม ไม่ว่าจะแกนนำ หรือโฟนอินทักษิณก็ตาม
น้ำเสียง สายตา ท่าทาง ไม่สามารถทรงพลังเท่าครึ่งเดียวของทีมประชาธิปัตย์วันนี้ โดยเฉพาะวัดตัวหัวหน้ากับหัวหน้า

อ้อ คลิปสั้นที่ฉายช่วงคุณอภิสิทธิ์ คลิปกระชากหน้ากากยิ่งลักษณ์กับยงยุทธดัดจริตตอแหลนั่นน่ะครับ อยากได้มากเลยครับ
อยากเอาไว้เผยแพร่ส่งต่อกันเยอะๆ เพราะโคตรชัดเจน เข้าใจง่าย ขนาดเราคนดีดูแล้วยังอายแทนพวกคนชั่วเลย

*ขอเชิญชวนเพื่อนสรท.ที่ไปร่วมฟังปราศรัยสดๆ กับที่ดูจากคลิปเหมือนผม มาร่วมแชร์ความรู้สึกหลังฟังจบกันเลยครับ

ปล. อยากบอกว่าภูมิใจมากกับคำอมตะ
"ถ้าพรรคต้องเสียภาพ เพื่อสกัดกั้นกฎหมายทำลายชาติ ผมยอมครับ!"

ผมเคยได้ยินว่า"วิญญูชน"หน้าบางอายง่าย....
ไม่เคยได้ยิน"ทรชน"หน้าบางอายง่ายสักครุั้ง....

'ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
หรืออย่าบิดเบือนความจริงนะครับ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:12.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน