Jump to content

- - - - -

ร่วมแชร์ความรู้สึกหลังฟังปราศรัย"ผ่าความจริง"จนจบ-ผม..ขอบอกว่า "เมื่อปชป.เอาจริง ดูน่ากลัวมากๆ"

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:59

มาร์คยังคงเฉียบคม แม่นประเด็น แถมเพิ่มความหลากหลายขึ้นอีก อย่างนี้เรีียกมวลชน ออกมาสู้พวกควายจริงวันนี้ได้สบาย

พวก"กลางกลวง"ต้องไปฟ้อง"ครูอังคณา"ว่านายกฯอภิสิทธิ์ไม่ใช้ภาษาหนังสือและภาษาผู้ดีในกรอบ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#52 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:02

เมื่อคืนได้ฟัง อดีตนายกอภิสิทธิ์ พูดผ่านทางช่องบลูสกาย
จำได้ว่ามีการพูดประมาณว่า "ร่าง พรบ ต่างๆ ฝ่ายค้านก็มีส่วนช่วยรัฐบาล"
มีเรื่องไหนบ้างเหรอครับ เพราะผมก็ตามข่าวไม่ตลอด และข่าวที่ออกส่วนใหญ่
มันก็จะมีแต่ประเด็นเรื่องที่ขัดแย้งกัน

เลยอยากให้ทาง ปชป หยิบยกตรงส่วนที่เห็นด้วยกับรัฐบาล และเป็นผลประโยชน์ต่อประชาชน
มาพูดบ้าง เพราะสิ่งที่ผมเห็นคือพวกเสื้อแดงจะโจมตีทางฝ่าย ปชป ว่าค้านตะบี้ตะบัน

เพราะจริงๆ สำหรับคนที่ไม่ได้ติดตามการเมืองอย่างจริงจัง ถ้าติดตามแบบฉาบฉวย
ก็จะจำแต่ภาพลักษณ์ของนักการเมืองที่โจมตีกันไป โจมตีกันมา เลยทำให้คนเบื่อการเมือง
ถ้าเกิดมีภาพลักษณ์ใหม่ ที่นักการเมืองฝ่ายค้านเห็นด้วยกับร่างต่างๆ ของรัฐบาลที่เป็นผล
ประโยชน์ต่อประชาชนอย่างแท้จริงออกมาบ้าง อาจจะทำให้คนหันกลับมาสนใจการเมืองบ้างก็ได้นะครับ

ปล. แค่มุมมองเล็กๆ หวังว่าถ้ามีคนของ ปชป ผ่านมาอ่านก็ลองพิจารณาบ้างนะครับ

#53 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:03

สุดยอดกันทุกคนเลยครับ พวกเราต้องสู้ๆ ครับ :D

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:13

ชอบที่คุณหมอพูดว่า เห็นหมูเดินมาร้องอู๊ดๆ ประธานบอกไม่ใช่หมู มันเป็นหมา คุณหมอก็พยายามจะบอกว่า หมาจะร้องอู๊ดๆได้ยังไง แต่ประธานกลับรวบรัดว่า เอ้าถ้างั้นโหวดเลย ถ้าเสียงส่วนใหญ่ว่ามันเป็นหมา หมูตัวนั้นก็ต้องเป็นหมา :lol: เห็นภาพเลย วิธีทำงานท่านประธาน -_-

"ไอ้ระยำศักดิ์"มอง"หมู"เป็น"หมา"......
มันจึงต้องถูกแฟ้มโยนใส่กบาล....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:28

เห็นด้วยกับทุกความเห็นข้างบน โดยเฉพาะอย่างยิ่งของคุณ ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ ว่าเสื้อแดงพูดโกหกซ้ำซากจนคนเชื่อ เราทุกคนต้อง "ตาต่อตา ฟันต่อฟัน" ส่งต่อข้อมูล คลิปเหล่านี้ในทุกสื่อทุกช่องทางเท่าที่ทำได้

*** ไม่ขอตายภายใต้รัฐบาลเพื่อนักโทษชาย ทักษิณ ชินวัตร ***

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#56 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:42

กระทู้อยู่วันเสาร์-อาทิตย์เลยไม่เห็นคนกลาง 3 โลกประจำเวปเข้ามาดิ้นเลย ถ้าเป็นวันธรรมดากระทู้แนวนี้จะได้เห็นคนกลาง 3 โลกประจำเวปมาดิ้นตั้งแต่หน้าหนึ่งแล้ว B)

#57 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:43

ใช่ค่ะ ดูอยู่ผ่านทางจานดำ

แบบนี้แหละดีมาก ให้ความรู้กับประชาชน

ป ลิง ขอบคุณคุณผึ้งน้อยที่เป็นกำลังใจให้ ทู้ ขรก ค่ะ จุ๊บส์ อิอิ :wub:

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:45

เห็นด้วยกับทุกความเห็นข้างบน โดยเฉพาะอย่างยิ่งของคุณ ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ ว่าเสื้อแดงพูดโกหกซ้ำซากจนคนเชื่อ เราทุกคนต้อง "ตาต่อตา ฟันต่อฟัน" ส่งต่อข้อมูล คลิปเหล่านี้ในทุกสื่อทุกช่องทางเท่าที่ทำได้

*** ไม่ขอตายภายใต้รัฐบาลเพื่อนักโทษชาย ทักษิณ ชินวัตร ***

มาช่วยพี่น้องแปะครับ คลิปสั้นที่เปิดช่วงคุณอภิสิทธิ์ 5 นาทีคร้าบ
ถ้าเป็นลูกถีบคงต้องบอกว่า "ถีบกลางยอดหน้า"กันเลยทีเดียว
:lol:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48.

gladiator 1.jpg

#59 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:54

จริงๆก็ไม่น่ากลัวอะไรมาก เพราะเป็นสิ่งที่ฝ่ายตรงข้ามทำอยู่แล้ว

แต่ฝ่ายตรงข้ามคิดไม่ถึงเท่านั้นเอง ธรรมเนียมปฏิบัติของ ปชป.ไม่เคยเป็นแบบนี้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#60 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

จริงๆก็ไม่น่ากลัวอะไรมาก เพราะเป็นสิ่งที่ฝ่ายตรงข้ามทำอยู่แล้ว

แต่ฝ่ายตรงข้ามคิดไม่ถึงเท่านั้นเอง ธรรมเนียมปฏิบัติของ ปชป.ไม่เคยเป็นแบบนี้

นี่แหละครับที่..เพื่อทุยกะควายแดงมันกลัว...
เมื่อปชป.ใช้ยุทธวิธีหนามยอกเอาหนามบ่ง..
แต่ปชป.ทำเพื่อคนไทยเพื่อชาติ..
ต่างจากพวกควายแดง..ทำเพื่อไอ้เหี้..ยแม้ว..
แลกกับหญ้า..แลกกับได้เป็นนายฮ้อยอำมาตย์.. :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#61 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:12

เป็นคำปราศรัยนอกสภาครั้งแรกที่ผมคิดส่า สมบูรณ์แบบ หาที่ติไม่ได้

เต็มไปด้วยความจริงและเหตุผล คนที่ไม่รู้จัก พรบ. ปรองดอง ฟังแล้วจะรู้ซึ้งทันทีว่ามันคืออะไร

หนักแน่น มั่นคง แถมด้วยลูกเล่นแพรวพราว แสดงว่าคุณมาร์คทำการบ้านมาอย่างดี

เทียบกับอีกฝ่ายที่ธันเดอร์โดม ยังเต็มไปด้วยความโกหกหลอกลวง

ยุยงปลุกปั่นด้วยเรื่องราวเพ้อเจ้อ เน้นความสะใจมากกว่าจะเล่าความจริง

และที่สำคัญ มาร์คขึ้นต้นด้วยคำขอบคุณกลุ่มต่างๆที่ออกมาเคลื่อนไหว เท่ากับว่า ทุกกลุ่มก้อนได้รวมตัวกันแล้ว

ไม่แปลกใจที่ไอ้แม้วเกลียดกลัวประชาธิปัตย์นัก เพราะนอกจากซื้อไม่ได้ ยังเก่งกาจอีกต่างหาก

#62 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:19

ถึงเพลา ที่ ปชป. ปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ เปิดเกมรุกทุกรูปแบบ

ปล.บลูสกาย ได้รถถ่ายทอดสดมาใหม่ ต่อไปช่องนี้อาจถีบฟรีทีวีเลข3 ร่วงจากอันดับ1 ก็ได้นะ
แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

#63 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:21

*
POPULAR

เป็นคำปราศรัยนอกสภาครั้งแรกที่ผมคิดส่า สมบูรณ์แบบ หาที่ติไม่ได้

เต็มไปด้วยความจริงและเหตุผล คนที่ไม่รู้จัก พรบ. ปรองดอง ฟังแล้วจะรู้ซึ้งทันทีว่ามันคืออะไร

หนักแน่น มั่นคง แถมด้วยลูกเล่นแพรวพราว แสดงว่าคุณมาร์คทำการบ้านมาอย่างดี

เทียบกับอีกฝ่ายที่ธันเดอร์โดม ยังเต็มไปด้วยความโกหกหลอกลวง

ยุยงปลุกปั่นด้วยเรื่องราวเพ้อเจ้อ เน้นความสะใจมากกว่าจะเล่าความจริง

และที่สำคัญ มาร์คขึ้นต้นด้วยคำขอบคุณกลุ่มต่างๆที่ออกมาเคลื่อนไหว เท่ากับว่า ทุกกลุ่มก้อนได้รวมตัวกันแล้ว

ไม่แปลกใจที่ไอ้แม้วเกลียดกลัวประชาธิปัตย์นัก เพราะนอกจากซื้อไม่ได้ ยังเก่งกาจอีกต่างหาก

สมัยนึงผมเคยได้รับมอบหน้าที่ที่ไม่สลักสำคัญอะไรเท่าไหร่ชิ้นนึง แล้วก็มีการพยายามทำให้ผมสูญเสียความซื่อสัตย์สุจริตให้ได้

ก็อย่างที่บอก หน้าที่มันไม่สลักสำคัญอะไร แต่ก็ไม่มีใครหรืออะไรไม่ว่าจะมากแค่ไหนจะสามารถงัดดีดผมให้สูญเสียความซื่อสัตย์สุจริตของผมไปได้

ถึงตอนนี้ผมจะไม่ได้รับผิดชอบงานนั้นแล้ว แต่ความภาคภูมิใจมันติดแน่นติดทนนาน

อย่างมาร์ค แม้จะมีทรัพย์สินส่วนตัวแค่สิบกว่าล้าน แต่ต่อให้โลกถล่ม ดินทลาย หรือเอาเงินหมื่นล้านมาวางตรงหน้า มาร์คก็จะไม่สูญเสียความซื่อสัตย์สุจริตเช่นกัน ผมเชื่อเช่นนั้น ในฐานะคนพันธ์เดียวกัน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#64 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:22

แต่ผมว่า ปชป. ไม่น่ากลัวหรอก แต่เงาตะคุ่มๆข้างหลัง ปชป.ตะหากที่น่ากลัว
เพราะดูแล้ว เขาไม่สนใจความเสียหายของประเทศและประชาชน ต้องการอย่างเดียวคือ
ทักษิณต้องไม่กลับมามีอำนาจอีก ปชป.ก็แค่มือเท้าไว้ใช้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#65 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:42

*
POPULAR

แต่ผมว่า ปชป. ไม่น่ากลัวหรอก แต่เงาตะคุ่มๆข้างหลัง ปชป.ตะหากที่น่ากลัว
เพราะดูแล้ว เขาไม่สนใจความเสียหายของประเทศและประชาชน ต้องการอย่างเดียวคือ
ทักษิณต้องไม่กลับมามีอำนาจอีก ปชป.ก็แค่มือเท้าไว้ใช้

เงานั้นคือวิญญาณบรรพบุรุษไทย โคตรเหง้าของผมและคุณ ใช่รึเปล่าครับ

หรือถ้าโคตรเหง้าคุณเป็นเขมร พม่า มอนเตรฯ ผมขอโทษด้วยละกัน
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#66 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:51

^
^
เด็ดขาด ไม่ต้องแปล ไม่ต้องตีความ ไม่ต้องพึ่งซับเลยครับท่าน SPDZ

#67 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:54

ถึงเพลา ที่ ปชป. ปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ เปิดเกมรุกทุกรูปแบบ

ปล.บลูสกาย ได้รถถ่ายทอดสดมาใหม่ ต่อไปช่องนี้อาจถีบฟรีทีวีเลข3 ร่วงจากอันดับ1 ก็ได้นะ

โอ้ กำลังคิดอยู่เลยว่าบลูสกายน่าจะมีรถถ่ายทอดสด จะช่วยได้อีกเยอะมากๆ ดีครับลุยเต็มที่

#68 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:54

เงานั้นคือวิญญาณบรรพบุรุษไทย โคตรเหง้าของผมและคุณ ใช่รึเปล่าครับ

หรือถ้าโคตรเหง้าคุณเป็นเขมร พม่า มอนเตรฯ ผมขอโทษด้วยละกัน

ขอยกให้เป็นข้อความยอดเยี่ยมแห่งปีเลยค่ะ

Edited by b..., 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:55.

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#69 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:00

ขอยกให้เป็นข้อความยอดเยี่ยมแห่งปีเลยค่ะ

อย่าว่างั้นคุณ ไม่ใช้แค่ของคุณ SPDZ โคตรเหง้า และบรรพบุรุษผมด้วย ที่ยืนอยู่ฝั่งเดียวกับประเทศไทย
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#70 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:05

ถามจริง ก็อปใครมาป่าวเนี่ย อะไรจะคมเด็ดขาดขนาดนั้น กดไลค์ให้แล้วนะครับ ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#71 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:08

ใครคือเงาด้านหลังที่น่ากลัวหรอ ดอนยอ เชื่อเรื่องผีๆสางๆด้วยหรอ

ตรรกะเอ็งมันกลับหัวหรือเปล่า ตลอดเวลาที่ผ่านไอ้แม้วไม่ใช่หรอที่ จะเป็นจะตาย อยากกลับมา ใครไม่ให้มันกลับหรอ

แล้วไอ้พวก ควายแดง อย่าง ดอนยอ เป็นแค่มือเท้าไว้ใช้ ... หรือ ว่าคนรับใช้ ของไอ้แม้ว ไม่ใช่หรอ

ไอ้พรบ. ปรองดอง เนี่ยมันแค่ต้องการให้มันพ้นผิด แล้วได้เงินคืน ไม่เห็นทำเพื่อประชาชนตรงไหนเลย

ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มันหลอกควายแดง ให้ออกมาเผาบ้านเผาเมือง สร้างความเสียหายให้ชาติ แค่ไหน

ใครทำลายชาติกันแน่วะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#72 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:14

โคตรเหง้าผมไม่เกี่ยวครับ คงไม่ไปยืนตรงนั้นแน่มีแต่โคตรเหง้าคุณนั่นแหละ เพราะเขาเคยสอนผมว่าต้องมีความคิดเป็นของตัวเอง
อย่าตกเป็นทาสความคิดของใคร อย่าตกเป็นทาสของความโกหกหลอกลวง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#73 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:18

.........................................................................

อย่าตกเป็นทาสความคิดของใคร อย่าตกเป็นทาสของความโกหกหลอกลวง

อืมมมม.......ดีจ้ะ

แล้วก็อย่าลืมว่า

อย่าตกเป็นทาสเหลี่ยม และอย่าตกเป็นทาสของความโกหกหลอกลวง ของเหลี่ยมด้วยนะจ๊ะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#74 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ใครคือเงาด้านหลังที่น่ากลัวหรอ ดอนยอ เชื่อเรื่องผีๆสางๆด้วยหรอ

ตรรกะเอ็งมันกลับหัวหรือเปล่า ตลอดเวลาที่ผ่านไอ้แม้วไม่ใช่หรอที่ จะเป็นจะตาย อยากกลับมา ใครไม่ให้มันกลับหรอ

แล้วไอ้พวก ควายแดง อย่าง ดอนยอ เป็นแค่มือเท้าไว้ใช้ ... หรือ ว่าคนรับใช้ ของไอ้แม้ว ไม่ใช่หรอ

ไอ้พรบ. ปรองดอง เนี่ยมันแค่ต้องการให้มันพ้นผิด แล้วได้เงินคืน ไม่เห็นทำเพื่อประชาชนตรงไหนเลย

ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มันหลอกควายแดง ให้ออกมาเผาบ้านเผาเมือง สร้างความเสียหายให้ชาติ แค่ไหน

ตอบเหมือนถ่ายเิอกสารไว้ในสมองเลยว่ะ ได้ยินจนเอียน

#75 No more

No more

ขาประจำ

โคตรเหง้าผมไม่เกี่ยวครับ คงไม่ไปยืนตรงนั้นแน่มีแต่โคตรเหง้าคุณนั่นแหละ เพราะเขาเคยสอนผมว่าต้องมีความคิดเป็นของตัวเอง

Do you know mob rule disguised as democracy?
Do you know get rich quick scam disguised as democracy?

If you don't, you are a slave already, you dumb fuck.
:(

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#76 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:20

ตอบเหมือนถ่ายเิอกสารไว้ในสมองเลยว่ะ ได้ยินจนเอียน

ใครๆก็ถามแบบนี้ แต่ ดอนยอ ก็ไม่เคยตอบได้สักครั้ง

ไม่ได้ถ่ายเอกสาร ใบบอก ไว้หรอ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#77 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:20

เฮ้ยจิงดิ

#78 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:30

Do you know mob rule disguised as democracy?
Do you know get rich quick scam disguised as democracy?

If you don't, you are a slave already, you dumb fuck.

แปลไม่ออกว่ะ แต่ถ้าคำไหนเป็นคำด่า มันจะย้อนกลับไปหาตัวคุณด้วย

#79 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:32

แปลไม่ออกว่ะ แต่ถ้าคำไหนเป็นคำด่า มันจะย้อนกลับไปหาตัวคุณด้วย

;) ;)
These are all your words, you idiot. LOL

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#80 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ประชาธิปัตย์ยุคใหม่เข้าที่แล้วสินะ หลังจากมีบลูสกายเป็นกระบอกเสียง
รู้สึกว่ามีลูกล่อลูกชน เริ่มพูดเรื่องยากๆให้ฟังง่ายขึ้นไม่เข้าใจก็รอฟังซ้ำได้อีก
เรื่องนี้เผาไทยโดนย้อนเกร็ดคงเจ็บจี๊ดๆ
"เพราะข้อมูลมันของจริง ไม่ใช่จากนักเล่านิทาน"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#81 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:40

สงสัยโคตรเหง้าคุณจะเป็นเขมรจริงๆ เขมรสัญชาติมอนเต :D
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#82 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:42

;) ;)
These are all your words, you idiot. LOL

คุณ Nomore มาแบบเดียวกับ POCK มือดัก slip Jaidee20
ดีครับ คนที่ด่าตัวเองยังไม่รู้ว่าด่าตัวเองอยู่

คุณ SPDZ ครับ ตรงใจอย่างแรง ขอบคุณครับ

#83 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:44

ด่าตัวเอง เสียแล้ว

#84 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:05

ความจริงคือ...ก็แค่ยังโง่เง่าอยู่กับวาทะกรรมอำมาตย์

ไอ้เงาตะคุ่ม ๆ ข้างหลังที่ว่า คงเป็นเงาลักษณะ เหมือนสัตว์ครึ่งบก ครึ่งน้ำ เป็นพวก คางคก พวก ตะกวด

ก็คือไอ้คนที่เป่าหู เรื่อง ปฏิวัติ หรือ อำมาตย์ เวลาที่คนเสื้อแดงกำลังได้สติ

#85 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:16

คนทีสติปัญญาต่ำ หลงเชื่อไอ้มหาโจร อย่าไปคุยกับมันให้เสียเวลา พวกนี้มันเศษสวะ
มันไม่ได้มีความคิดเป็นของตัวเองหรอก ได้แต่ท่องบ่นสิ่งที่คนอื่นยัดใส่สมองอันน้อยนิดเท่านั้น
คุณ SPDZ ขอคารวะหนึ่งจอก เฉียบคมจริงๆ สะใจมากๆๆๆ

เมื่อวานนี้มาร์คสุดยอดในสามโลกจริงๆ สร้างความตกตลึง พรึงพรืดแก่ตัวเราเป็นยิ่งนัก
มาร์คสามารถสะกดคนดูที่มีไม่ต่ำกว่าสองหมื่นให้นิ่งสนิทนั่งฟังแบบตั้งอกตั้งใจ ไม่มีการพูดคุยกัน
ชึ่งเป็นปรากฏการณ์ที่เราไม่เคยจะพบเห็นมาก่อน ชัดเจน ตรงประเด็น เร่าร้อน ผ่ากลางหัวให้ไอคนดูไบ
มันคลุ้มคลั่ง ร้อนเร่าได้อีกรอบแน่ๆ วาทะเด็ดๆของมาร์คมีตลอดเวลา ไม่มีน้ำเอาแต่เนื้อ พร้อมทั้งคลิปแฉ
ของนังปู กับ ยงยุทธ รบ.เจอของจริงแล้วละ มันไม่ง่ายหรอกนะ ที่จะมาทำกันเยี่ยงนี้ ท่านขุนศึก ลั่นกลองออกรบ

"ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับสังคมไทย พวกเราจะดำรงไว้ซึ่งความถูกต้อง เพื่อหลักของบ้านเมือง"

Edited by Thai4u, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:18.

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#86 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:22

สรุปว่าคุณไม่เชื่อคำอบรมสั่งสอนของบรรพชน ?

ผมไม่อาจกล่าวว่าคุณทรพี หรือเณรคุณหรอกนะครับ

คงเป็นลักษณะผ่าเหล่า หรือชาวบ้านเรียก ทะลุถุงยางครับ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#87 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:28

อภิสิทธิ์เกิดมาเพื่อเป็นผู้นำ ฉลาดและจิตใจดี มีความเสียสละ ซึ่งเป็นสิ่งที่ไอ้แม้วไม่มี

การที่อภิสิทธิ์ออกมานำมวลชนเองเป็นสิ่งที่ไอ้แม้วคาดไม่ถึง ส่วนตอนนี้ที่ผมเป็นห่วงคือความปลอดภัยของอภิสิทธิ์ กลัวไอ้แม้วสั่งเก็บเอาดื้อๆ

เก็บมาร์ค แม้วจะซิปหายกว่าเดิมทั้งตระกูล

ถ้าแม้วคิดว่าเก็บมาร์คแล้วฉิบหาย มันคงไม่ไล่ฆ่ามาร์คที่มหาดไทยหรอก มันไม่กล้วว่ามันจะฉิบหาย มันคิดว่ามันมีทางออก ถ้าขจัดขวากหมานที่ชื่ออภิสิทธิ์ออกไปจากเส้นทางของมัน มันอิจฉาเด็กคนนี้จนแทบกระอักเลือดแล้ว ที่เกิดมาพร้อมทุกอย่างเหนือกว่ามันและตระกูลมันทุกด้าน ไม่ว่าจะรูปร่างหน้าตา หรือจิตใจ สมอง อภิสิทธิ์เกิดมาเพื่อเป็นนายกของคนไทย และหากเขายังรักษาอุดมการณ์ไว้ได้ เขาจะเป็นรัฐบุรุษในอนาคต

#88 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:37

เขาไม่ได้ถ่ายเอกสารไว้หรอก เขามีสมอง คิดเป็นและจำความเจ็บปวดที่พวกชั่วแดงๆสร้างไว้ไม่ลืม
คำตอบนี้ปุถุชนคนดี เขาตอบได้ทุกคน เพราะพฤติกรรมชั่วของควายแดงมันเห็นชัดจนคนดีๆมีสติเขารู้กัน
ถ้าดอนยอแกล้งไม่รู้ ก็ไม่เป็นไร เพราะกรรมมีจริงตอนนี้กำลังเช็คบิลคนชั่วเสื้อแดงอยู่ ยิงเอ็ม 79 ใส่วัดพระแก้วก็โดนจำคุกแล้ว เผาศาสลากลางก็โดนแล้ว
ค่อยๆไล่ไปทีละคดีแล้วกัน พวกตัวสั่งการเลยทุรนทุรายต้องผ่าน พ.ร.บ.ปรองดองให้ได้ เพราะต้องเอาเงินคืนก่อนที่จะถูกสาวถึงตัว เปิดโปงความชั่วของนายทาสพวกแก

#89 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:13

อย่าใช้สติปัญญาหางอึ่งเดาเอาครับ
คำพูดที่จะกล่าวหาใคร ควรต้องมีหลักฐานหรือมูลเหตุอันใดสักอย่าง
แต่หากสร้างประเด็นขึ้นมาเพื่อเป็นการกล่าวหาโดยไม่คิดอ้างมูลเหตุ
มันก็เป็นเพียงคำกล่าวหา และแถมยังเป็นคำกล่าวหาที่สมองโง่ๆ ของควายกลุ่มหนึ่ง
ที่ไปฟังต่อเค้ามาอีกที

ไปหาหญ้ากินเสียเงียบๆ ไปเถอะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#90 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

อภิสิทธิ์เข้มแข็งขึ้นมากกว่าปีก่อนๆ

ปล. ส่วนเสื้อแดงปล่อยมันไปบ้างก็ได้ ดิ้นใหญ่ช่วงนี้

#91 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

เพราะดูแล้ว
เขาไม่สนใจความเสียหายของประเทศและประชาชน ต้องการอย่างเดียวคือ
ทักษิณต้องกลับมามีอำนาจอีก เสื้อแดงก็แค่ ขี้ข้า มือเท้าไว้ใช้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#92 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:24

แดงดิ้นพล่านน่าดู อิอิ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#93 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

พวกที่มันโง่ซ้ำซาก ยอมให้แม้วหลอกใช้จนโงหัวไม่ขึ้นเนี่ย

มันมีค่าน้อยเสียยิ่งกว่าถุงยางอนามัยใช้แล้วเสียอีก
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#94 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

ดูแล้ว โคตรเหง้าของคุณดอนยอ ก็สอนมาดีนะครับ

" อย่าตกเป็นทาสความคิดของใคร อย่าตกเป็นทาสของความโกหกหลอกลวง"

การที่เชื่อว่า นช.ทักษิณ คิดดีกับประเทศไทยนี่

ทำเอาโคตรเหง้าของคุณที่ล่วงลับไปแล้ว ถึงขั้นสะดุ้งเลยนะครับ

เคยได้ฟังไหม " วิญญาณปู่จะร้อง ไอ้ลูกหลาน***"

อีกนิด ถ้าคุณดอนยอไม่ใช่คนไทย ก็กลับไปประเทศที่โคตรเหง้าคุณอยู่เถอะครับ

เปลืองทรัพยากรประเทศไทยเปล่าๆ

#95 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:35

อย่านึกนะว่าจะไม่รู้ว่า ที่โพสข้อความนี้มรึงคิดอะไรอยู่ ***!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#96 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:14

เสื้อแดงมันคุมสื่อเกือบหมดแล้ว
เพราะฉะนั้น แดงน้อยคนจะได้ยินเรื่องพวกนี้

ยังอีกนานกว่าจะ ตาสว่าง

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#97 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:18

สรุปว่าคุณไม่เชื่อคำอบรมสั่งสอนของบรรพชน ?

ผมไม่อาจกล่าวว่าคุณทรพี หรือเณรคุณหรอกนะครับ

คงเป็นลักษณะผ่าเหล่า หรือชาวบ้านเรียก ทะลุถุงยางครับ

ขออภัยนะครับ แต่คำว่า เณรคุณ จริงๆแล้วต้องเป็น เนรคุณ นะครับ

แต่ผมชอบคำนี้นะครับ "ทะลุถุงยาง" :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#98 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:53

'ดอนยอ'โกหกเหมือนนายกฯพูดถึง ว.5 4ss...ฮา

เบื้องหลังนายกฯอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์ต่อสู้ในสภาผู้แทนฯคือพลังประชาชนนอกสภาผู้แทนฯที่ไม่ยอมให้ทักษิณ นักโทษหนีคุกบ่งการสภาผู้แทนฯออกกฏหมายล้างความผิดให้ทักษิณและจตุพร ณัฐวุฒิ เหวง ธิดา อริสมันต์....ฯลฯ

บนท้องถนนสายต่างๆรอบรัฐสภา(30 พค.)เนืองแน่นด้วยประชาชนภายใต้การนำของกลุ่มผู้ชุมนุมพันธมิตรฯนำโดยสนธิ-จำลองและพวก กลุ่มพลเมืองอาสาปกป้องแผ่นดิน หรือ “เสื้อหลากสี"นำโดยหมอตุลย์และพวก กลุ่มสยามประชาภิวัฒน์ กลุ่มสยามสามัคคี กลุ่มบลูสกาย-สายล่อฟ้าจำนวนหลายหมื่นคน....!

ทักษิณ แกนนำพรรคเพื่อไทย และไพร่เสื้อแดงคาดว่ากลุ่มประชาชนคัดค้านพรบ.ล้างความผิดให้ทักษิณมี จำนวน2-3 พันคนเท่านั้น นอกนั้นคงประท้วงผ่านโซเชียล มิเดียหรือนอนหลับอยู่ที่บ้าน....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

หลังจากวันนั้นมา ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ แกนนำพรรคเพื่อไทย แกนนำไพร่เสื้อแดง จตุพร ณัฐวุฒิ และธิดาจะทำอย่างไรต่อไป จะนำไพร่เสื้อแดงออกปะทะกับกลุ่มพลังประชาชนหรือ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ชาวเน็ตประณาม “ฟรีทีวีตายแล้ว” ไม่รายงานข่าวภาค ปชช.ต้าน กม.ทำลายชาติ
31 พฤษภาคม 2555 15:44 น. (42
2)
ชาวเน็ตประณาม “ฟรีทีวีตายแล้ว” ไม่รายงานข่าวภาคประชาชนต้านกฎหมายทำลายชาติ ทำยอดคนดูเข้าชม 9 เพจต้าน “นช.แม้ว” พุ่ง 70% ขณะที่ “ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค” เพจเดียวยอดกระฉูดกว่า 200% ลากไส้ พ.ร.บ.ปรองดอง “ทักษิณ” พวกพ้องได้ผลประโยชน์ รัฐบาลเสียหายเกือบแสนล้านบาท พร้อมให้ฉายาลูกสาว “เสธ.แดง” สุดแสบสันต์ “เดียรถีย์”

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในขณะที่เครือข่ายภาคประชาชนฝ่ายการเมือง ต่างร่วมกันต่อต้าน พ.ร.บ.ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติอย่างเข้มข้น ทั้งในสภาโดยพรรคประชาธิปัตย์ และการเคลื่อนไหวของภาคประชาชนนอกสภา ภายใต้การนำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย กลุ่มเสื้อหลากสี สยามสามัคคี และแฟนคลับรายการ “สายล่อฟ้า” ที่ชุมนุมอยู่หน้ารัฐสภาจำนวนมาก ตั้งแต่วันที่ 30 พ.ค.ที่ผ่านมา

เช่นเดียวกับการเคลื่อนไหวในโลกไซเบอร์ก็มีความเข้มข้นไม่แพ้กัน โดยแนวร่วม 9 เพจต้านระบอบทักษิณได้พร้อมใจกันขึ้นป้ายรณรงค์ต่อต้านกฎหมายฉบับดังกล่าว เช่น เพจคนละหมัด เดอะซีรีย์ “เมื่อตอน ปชป.เสนอปรองดองปี 53 ทำไมเพื่อไทยไม่ยอมปรองดองด้วย จนกระทั่งมีคนตายกว่า 91 ศพ วันนี้จะปรองดองเพื่ออะไร” ส่วนเพจ Dislike Yingluck For Concentration Citizen ได้ทำภาพปกเป็นรูป พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร พร้อมสัญลักษณ์ หยุด พ.ร.บ.ปรองดองเพื่อทักษิณ

ขณะที่เพจ “พวกเราชาวไทยไม่ยุบสภา และไม่เอาคนโกงชาติทักษิณกลับคืนมา” ขึ้นข้อความว่า “ไม่เอากฎหมายล้างผิดเพื่อคนคนเดียว” ส่วนขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค รณรงค์ “ต่อต้าน พ.ร.บ.ปรองดองทำลายชาติ คัดค้านการล้างผิดให้ทักษิณ สู้ได้วันนี้ สู้ได้ทุกคน ไม่มีสี ไม่มีกลุ่ม เพราะเราทุกคนคือคนไทย” เป็นต้น

นอกจากนี้ยังมีการแชร์ข้อมุลการชุมนุมของภาคประชาชนหน้ารัฐสภา และเหตุการณ์ในสภาอย่างกว้างขวาง โดยมีการให้ข้อมูลที่ง่ายต่อการเข้าใจเกี่ยวกับปัญหาของกฎหมายปรองดองว่าจะ ทำลายระบบยุติธรรมของประเทศ และปลุกเร้าให้ประชาชนทุกกลุ่มลุกขึ้นสู้เพื่อปกป้องบ้านเมือง ดีกว่ายอมเป็นทาสปล่อยให้ทรราชย์กลืนกินประเทศ

ที่น่าสนใจคือ ชาวเน็ตต่างประณามการนำเสนอข่าวของฟรีทีวีว่า ไม่ให้ความสำคัญต่อการเคลื่อนไหวของประชาชนในการต่อสู้เพื่อยับยั้งกฎหมาย ที่ทำร้ายประเทศ พร้อมกับระบุว่า “ฟรีทีวีตายแล้ว” จนต้องเข้ามาเสาะหาข้อมูลการชุมนุมจากในเฟซบุ๊กแทน ทำให้ยอดการเข้าชมและแชร์ของทั้ง 9 เพจพุ่งขึ้นจากสถานการณ์ปกติถึง 70% โดยเฉพาะในส่วนของขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค มีชาวเน็ตเข้าไปเยี่ยมชมและแชร์ข้อมูลเพิ่มขึ้นกว่า 200% จากเดิมยอดอยู่ที่ประมาณ 13,000 คน เพิ่มเป็นเกือบ 40,000 คน โดยทั้ง 9 เพจมีการรายงานข้อมูลและนำภาพการชุมนุมมาโพสต์ผ่านเพจของตัวเองเป็นระยะ เพื่อให้ผู้ที่สนใจแต่ไม่มีโอกาสเข้าร่วมชุมนุมติดตามสถานการณ์ได้อย่างรวด เร็วมากขึ้น

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เพจขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค ได้ทำข้อมูลตีแผร่ผู้ที่จะได้ประโยชน์จากกฎหมายปรองดองของรัฐบาล โดยชี้ให้เห็นว่าคดีที่ค้างอยู่ในการพิจารณาของอัยการเกี่ยวกับการทุจริต 7 เรื่อง รวมมูลค่าความเสียหาย 123,000 ล้านบาท จะไม่สามารถดำเนินคดีกับคนโกงชาติได้ รวมถึงคดีที่ค้างอยู่ในการพิจารณาของ ป.ป.ช.และศาลฎีกาแผนกคดีอาญาผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองรวม 11 คดีมูลค่าความเสียหาย 79,000 ล้านบาท ผู้ทำผิดจะพ้นโทษทันที ซึ่งก็คือ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร และพวก ที่ได้ประโยชน์ แต่ประชาชนไม่ได้ประโยชน์จากกฎหมายฉบับนี้

นอกจากนี้ กฎหมายดังกล่าวยังทำลายระบบนิติรัฐ นิติธรรม ล้มล้างคำพิพากษาศาฎีกาฯ คดีที่ดินรัชดา และต้องคืนเงิน 4.6 หมื่นล้านที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ทุจริตด้วย ซึ่งถือเป็นการทำลายระบบยุติธรรมไทย

สำหรับประเด็นที่ได้รับความสนใจจากชาวเน็ตและมีการแชร์กันจำนวนมาก คือ ภาพความวุ่นวายในสภาช่วงเหตุการณ์ที่นายสมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์ ประธานสภา รวบรัดที่จะลงมติเลื่อน พ.ร.บ.ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ ขึ้นมาพิจารณาเป็นวาระแรก แต่ถูก ส.ส.พรคคประชาธิปัตย์โอบล้อมบนบัลลังก์ จนทำให้ต้องมีการพักประชุมสภา โดยมีการสรุปเหตุการณ์ว่า “สภาเป็นของปวงชนชาวไทย ไม่ใช่ฝ่ายกฎหมายตระกูลชิน”

ขณะที่คลิปภาพ น.ส.รังสิมา รอดรัสมี ส.ส.สมุทรสงคราม พรรคประชาธิปัตย์ ดึงเก้าอี้ประธานสภาลงจากบัลลังก์ จนเกิดเหตุวุ่นวายมีการกระทบกระทั่งกับ ส.ส.หญิงพรรคเพื่อไทย โดยเฉพาะ น.ส.ขัตติยา สวัสดิผล ส.ส.สัดส่วน บุตรสาว พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิพล หรือเสธ.แดง ก็ได้รับความสนใจจำนวนมากเช่นเดียวกัน และยังมีการให้ฉายา น.ส.ขัตติยา ซึ่งมีชื่อเล่น “เดียร์” ว่า “เดียรถีย์”

http://www.astv-tv.c...012771&numcate=

Edited by ปุถุชน, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:56.

#99 DuckYingluck

DuckYingluck

น้องใหม่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:57

มาร์คทำกูแฉะอีกแล้ว ขอล่ะ เที่ยวนี้ทำให้สำเร็จ แล้วเอ็งจะหล่อมาก

#100 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:04

ดร.เสรี วงศ์มณฑาพูดในรายการ"ถอนพิษ"ของBlue Sky
ลำดับคนที่อยากออกพรบ.ปรองดองแห่งชาติ
ที่น่าตำหนิ น่ารังเกียจ เลวทรามตามลำดับดังนี้....

1.ทักษิณ ชินวัตร
2 สนธิ บุญยรัตกลิน
3.สมศักดิ์ เกียรติสุรนันท์
4.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อมรฉัตร

"บัตรเติมเงิน"เห็นด้วยไหมเอ่ย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน