Jump to content

- - - - -

ปชป. อภิสิทธิ์นำทัพปราศรัยอีก 10 มิถุนายน 5 โมงเย็น วงเวียนใหญ่

• Please log in to reply
150 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

มี 160 เสียง ให้ยกมือยกตีนก็โหวตแพ้มันทุกฉบับ

ฮาจริงๆ แต่ ขำปนอนาจ

ทาสเงินในสภา
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#52 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

" ส เสือ ..ไม่ได้อยู่ข้างหลัง

กู..นี่แหละ สุเทพอยู่ข้างหน้า

จะฟ้องจะจับ เอาเลย ...กูไม่ยอมมึงแล้ว..."

Edited by คนกรุงธน, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:44.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#53 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:45

พรุ่งนี้ แดงมันคงเอารูปตอนเก้าโมงเช้าไปรายงานอีกว่า มี 200 คน

แดงดิ้นละเหวย คนเยอะขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆ

รอบหน้าจะเท่าไร ดิ้นกันพร่านแน่
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#54 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

เห็นคนเยอะๆแล้วตื้นตันใจอะ.....สู้ๆนะคร้าบ อย่าให้คนชั่วครองเมืองอีกต่อไป... :) :) :)

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:48

สายล่อฟ้ามาแย้ว มาแ้ย้ว :D

#56 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:51

หลังถูกจับได้ ทักษิณหนีผิดไป แล้วอ้อนหลอกให้ปชช.ที่มีใจบริสุทธิ์ช่วยเหลือ พอพรรคตัวเองชนะก็กลับบ้านทันที แล้วสร้างภาพจูบแผ่นดินหลอกตาปชช.
สุเทพเล่าทักษิณเคยยอมรับจะสู้คดีแม้กระทั่งติดสินบนศาลจนทนายโดนสั่งจำคุกก็มี สุดท้ายศาลพิพากษาตามความยุติธรรม ยึดทรัพย์ จำคุก กลับหนีไปเฉย
ที่ผ่านมาคุณทักษิณได้รับสิทธิสู้คดีตามที่คนไทยทุกคนพึงจะได้รับ แต่เมื่อตนเองแพ้ กลับไม่เชื่อในอำนาจศาลอีกต่อไป ปลุกระดมปชช.ทำร้ายบ้านเมือง
สุเทพเตือนใจ แกนนำเสื้อแดงวันนี้ได้ดิบได้ดี เป็นสส. รัฐมนตรี ลืมภาพที่ปากเคยบอกว่าตนเป็นไพร่เคียงข้างปชช. วันนี้จะมาใส่เสื้ออำมาตย์
เทพเทือกอ่านรายชื่อชายชุดดำที่โดนจับ #RedShirt
สุเทพแฉแกนนำเสื้อแดงหลายคนรวมถึงอริสมัต์ที่หลบหนีจากกรณีเหตุการณ์รุนแรงที่ผ่านมา พอยิ่งลักษณ์เป็นนายกฯก็โผล่มามอบตัวขอประกันตัวอยู่ทุกวันนี้
กม.อัปยศที่่ว่ากม.ปรองดองแห่งชาตินี้ จะล้างความผิดทุกอย่างที่ทักษิณและกลุ่มเสื้อแดงเคยทำ ซึ่งผิดหลักนิติธรรม ไทยจะไม่เป็นนิติรัฐอีกต่อไป
กม.กว่าจะเป็นกม.ได้ต้องคิดถึงความถูกต้องความเป็นจริงตามหลักธรรมชาติ ใครฆ่า ใครปล้น ก็ผิดทั้งนั้น จะมาบอกว่าไม่ผิด ก็คงจะวิปริตผิดธรรมชาติ
ดูท่าว่ากระบวนการ"ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ"น่าจะตันที่การลงมติผ่านวาระ 3 ร่างแก้ รธน.นี่แหละครับ #redshirt
คุณสุเทพ จัดเต็มมาก!
สุเทพเตือนคนไทย ถ้าวันนี้ปล่อยให้ความผิดกลายเป็นถูก ให้เอาเสียงข้างมากแทนความยุติธรรม ต่อไปคงมีกม.ว่าใครไม่ใช้พวกคุณทักษิณให้คลานแทนเดิน
สุเทพกล่าวเมื่อไหร่ที่เราแพ้ ก็ตั้งตาทำหน้าที่ฝ่ายค้าน แต่พอเขาแพ้กลับลุกมาเผาเมือง ก่อจราจล
สุเทพย้ำเวทีผ่าความจริงวันนี้ ประกาศได้เต็มปากว่าเป้นคนดำเนินการร่วมกับปชช.ต่อต้านกม.อุบาทว์นี้เอง ถ้าใครจะดำเนินคดีก็พร้อมสู้ ไม่เคยกลัว
สุเทพแจง ไม่ใช่ว่าไม่ยอมรับเสียงข้างมาก แต่เสียงข้างมากที่ผิดหลักนิติธรรม ผิดหลักธรรมชาติความถูกต้อง ก็ต้องลุกมาต่อสู้จะยอมให้ข่มเหงคงไม่ได้
สุเทพยืนยัน ผมยอมมามากแล้ว ยอมเห็นเขาจับกทม.เป็นตัวประกัน เผาบ้านเมือง ทำร้ายชาติ ต่อไปนี้ "กูไม่ยอมแล้ว" จะยืนหยัด รักษาบ้านเมืองและปชช.
ส่วนตัวแล้วคิดเสมอว่าระบบตาต่อตาฟันต่อฟันเป็นระบบที่ยุติธรรมที่สุด เห็นประชาธิปัตย์สู้แบบตาต่อตาฟันต่อฟันก็สบายใจครับ #RedShirt
อย่ายอมให้พวกกะเลวกะลาดมันครองเมือง ! พวกกะเลวกะลาดมันไม่นึกถึงหลักกฏหมาย หลักธรรมชาติ มันเผาอย่างเดียว

คุณองอาจต่อว่าคุณสุเทพสมัยเป็นอดีตรองนายกฯฝ่ายความมั่นคง ไม่รู้ทำอีท่าไหน ปล่อยให้มีคนจะไปช่วยนักโทษหนีคดีจากดูไบเข้าประเทศซะได้

อีกมุม ของกองกำลังคน รักชาติ รัก ปชป...
‎18:00 ณ วงเวียนใหญ่ค่ะ โดย: ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

ภูเก็ต-ศรีฟ้า ติดตามการถ่ายทอดสดในขณะนี้ ณ.ช่อง BLUSKY CHANNEL ค่ะ // ทีมงาน
Tukta Pearce[/b] ไม่มีรถบัสขนคนมา ไม่ต้องลงทะเบียนแล้วรับเงิน หน้างานแบบธันเดอร์โดม
มาด้วยใจโว้ยยยยย..... วันนี้ที่ วงเวียนใหญ่
ขุนช้าง วัยรุ่น เงินของ ไอ้เหลี่ยม ไม่มีค่าสำหรับผมเลยแม้แต่บาทเดียว
Tukta Pearce กำลังดู ลุงเทพ ผ่าน ไลฟ์สตรีม ในนิวซีแลนด์ ค่ะ อิอิ...ไม่พลาดเหมือนกัน แค่ไม่ได้อยู่ในบริเวณเดียวกัน Chuttikarn Malasai

#57 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:54

คลิป หางเครื่อง ไม่ชัด อ่ะ ใครมีขอดูหน่อยครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:54

คลิปที่ คุณศิริโชคเอามาเปิด ดูไม่ชัดน่ะครับ ใครมีคลิปบ้างครับ อยากดู

#59 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:58

ดูผ่านเนต ภาพไม่ชัดเลย :(

#60 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ถ้าเดินจากรถไฟฟ้าไปสถานีวงเวียนใหญ่นี่ค่อนข้างไกลนะครับ ส่วนใหญ่นั่งรถต่อมากกว่า
แต่ผมชอบเดิน จึงไม่เป็นปัญหาครับ (จัดวันปราศรัยตรงกับวันเกิดผม วันนี้เลย)
/人> ‿‿ <人\

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#61 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:10

หน้าเดิมๆ เหมือนที่จัดที่จวนผู้ว่ากทม แค่ขนคน จากฝั่งพระนคร ไปฝั่งธน
ไม่น่าจะจัดข่าวนี้ในหมวดการเมือง น่าจะจัดในหมวดตลก ซุึบซิบในกรอบเล็กๆของสื่อ
ดูเอาฮา คลายเครียดก็พอ
:D พิมพ์ไปขำไป :lol:

Edited by ...., 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:11.

#62 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:12

เอานักศึกษามาร่วมด้วยก็ดีครับ...

เพราะฝ่าย นปช.ก็พยามชี้นำจะให้นักศึกษามาร่วมด้วย แต่จุดไม่ติด

...ถ้านักศึกษาร่วมด้วยมากๆ ไอ้แม้วกลับบ้านเก่าเร็วแน่นอน...

#63 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:13

หน้าเดิมๆ เหมือนที่จัดที่จวนผู้ว่ากทม แค่ขนคน จากฝั่งพระนคร ไปฝั่งธน
ไม่น่าจะจัดข่าวนี้ในหมวดการเมือง น่าจะจัดในหมวดตลก ซุึบซิบในกรอบเล็กๆของสื่อ

ดิ้นพล่านเชียวมรรึง

#64 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:13

คืนนี้คนรักความถูกต้องอย่างคุณแก้วสรร คุณไตรรงค์ คุณชวน และคุณอภิสิทธิ์ ยังรอขึ้นเวทีเดินหน้าผ่าความจริงกม.ล้างผิดคนโกงที่วงเวียนใหญ่อีกนะคะ

Tukta Pearce ‎3 สายล่อฟ้า เปิดตัวยังกะ ศิลปินในคอนเสิร์ต ดังมากเลยนะเดี๋ยวนี้
เอาไม่อยู่แล้ว....อิอิ
Pretty'p Berryz เป๊ะเวอร์คะพี่เนาะ
นางมารร้าย เกลียดควายแดง ♥ (˘⌣˘) ♥ ♥ (˘⌣˘) ♥
เป๊ะเว่อร์อ่ะ? อิอิอิอิ
Tukta Pearce เป๊ะเว่อร์แปลว่าอะไรคะ...( พี่ไม่เข้าใจจริงๆ ค่ะ )
Kessara Soontorn ทุกท่านที่มาวันนี้พูดดี สส คุณภาพทั้งนั้น

Edited by redfrog53, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

#65 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:14

น้องใหม่ เพิ่งสมัครเข้ามาเมื่อวาน หกโมงเย็นกว่าๆ ใจเย็นๆรีบหางโผล่มาทำไมล่ะ แดงแจ๋เชียว

เออ...ตาดีมากนะ ยืนอยู่ตรงไหนน่ะ...
ไหนล่ะรถขนคนน่ะ...ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะ อย่าจินตนาการแบบพวกควายแดงเลย

แต่ที่แน่ๆ ป่านนี้พวกแก๊งค์แดงแมร่งตั้งรับไม่ทันแล้ว

Edited by คนกรุงธน, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:18.

#66 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:14

วู้ วันนี้จัดเต็มจริงๆ

#67 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ขอภาคอีสาน สักเวที จัดเต็มๆ เน้นๆ ว่า

ของแพงไม่แก้ไข รัฐบาล***แก้แต่กฎหมายล้างผิดช่วยแม้ว

ไม่ต้องลงเทคนิคว่า กฎหมายคืออะไร แต่เน้นว่า คนอีสานตอนนี้เดือดร่้อนไม่มีจะแดก แล้ว แต่มันไม่เแก้ไข เอาแต่แก้กฎหมาย
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#68 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:26

เวทีประชาชน เดินหน้าผ่าความจริงหยุดล้มรัฐฐธรรมนูญ-ออกกฎหมายล้างผิดคนโกง ณ วงเวียนใหญ่ 10 มิ.ย. 55

Aei-Vinat JP[/b] วันนี้ไม่มีคุณรังสิมาพูดหรอคะ
Phawut Kankeng ฟังทาง blue sky อยู่คับ จัดเต็มกันทุกๆคนเลย คับ ถ้าไม่มีสื่อนี้ไม่รู้จะไปฟังสื่อไหนแล้วคับ ฟรีทีวีก็โดนยึดไปหมด เป็นกำลังใจทุกๆคนน่ะคับ และยินดีด้วยนะครับที่ครบรอบก่อตั้ง 7 เดือนที่มีคุณภาพคับจอ คับผม
Pei Pulsiri ดูผ่านเน็ทค่ะไปไม่ได้เสียดายจังเลยค่ะ ส่งใจช่วยทุกๆๆท่านค่ะ
A Accord รักในหลวง เป็นกำลังใจให้ตลอดครับ
ไข่เจียว จอมป่วน ทำไมคนไทย ชอบทำร้าย ทำลาย ไส่ร้าย กันเอง
รักแท้มีแค่เธอ เท่านั้น สู้ๆนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้คะ
มิตราภรณ์ ตันภิบาล ผ่าต่อไปนะคะเป็นกำลังใจ
Khaisree Patcharin ดูถ่ายทอดสดช่อง blue sky ได้คะ กำลังดูอยู่เลยอาจมีคนใจดีเอาลง youtube ให้ได้ดูบ้างคะ

#69 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:27

:wacko: พิมพ์ไปเศร้าไป :(

เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#70 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ข่าวด่วน ๆ พบแล้วชายชุดดำ แฝงตัวในม๊อบ ยิง91ศพ ฮ๊า ๆๆ :D

#71 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:28

องอาจแซวสุเทพ

สมัยเป็นรองนายกความมั่นคง ไม่รู้ว่าดูแลทหารเกษียณยังไง บังเละถึงต้องไปรับงานพานักโทษเข้าประเทศ

#72 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ข่าวด่วน ๆ พบแล้วชายชุดดำ แฝงตัวในม๊อบ ยิง91ศพ ฮือๆ ไอ้แม้วพ่องกูเอง :(

ดิ้นใหญ่เลยไอ้กร๊วก กลัวล่ะซิ :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#73 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:34

คราวนี้...ไอ้พวกควายที่ชอบบอกว่า
"นายกฯอภิสิทธ์ดีแต่พูด,นายกเกาะโพเดียมและ.............บ้างล่ะ?"

ต่อไปนี้พวกเมิงจะเจอของจริง
...อภิสิทธ์(และพรรคพวก) พูดและเกาะโพเดียม เมื่อไหร่?
แก๊งค์แดงจะ หนาวไปถึงขั้วหัวใจ...

#74 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:35

"แม่งเลวฉิบหาย" วลีใหม่ สั้นๆได้ใจความ

#75 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36

...แมร่งเลวชิบหาย... อ.แก้วสรรค์ จัดหนัก 555+

#76 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:37

ผมพิมพ์ไปขำไป ขำเพราะสมเพชความคิดคุณ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#77 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:37

"แม่งเลวฉิบหาย" วลีใหม่ สั้นๆได้ใจความ

555+ดูเหมือนกันเลยครับ

#78 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

เอาน๊า...ยังดีกว่าประเภทต้องควักกระเป๋าจ้าง ก็ยังไม่มีใครมา...สุดท้าย
ต้องใช้วิธี...หลอก....ให้มา.....นี่ซิ...ระกำยิ่งกว่านะตัวเอง....

:lol: โ ค ตร ขำ...หลอกคนมาฟัง :lol:

#79 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:39

ข่าวด่วน ๆ พบแล้วชายชุดดำ แฝงตัวในม๊อบ ยิง91ศพ ฮ๊า ๆๆ :D

ว่าเค้าเป็น ชายชุดดำ...แล้ว.....จะ ปรองดอง ทำเบี้อกอะไร...
สับสนในตัวเองนะเนี้ย...เป็นเอามาก... :lol:

#80 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:43

กำลังดู ..บูกาย..อยู่เนี้ย ( เฮียแก้ว )
กำลังเม้า ....!!!!!!

#81 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:44

กำลังดู ..บูกาย..อยู่เนี้ย ( เฮียแก้ว )
กำลังเม้า ....!!!!!!

ดูเหมือนกันท่าน :rolleyes:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#82 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:48

http://www.oknation....1/07/07/entry-2
ผมว่าต่อไปนี้จะเกิดเหตุการณ์...
รัฐบาลที่คนต่างจังหวัดเลือกคนเข้ามาบริหารบ้านเมืองแล้วไม่ยึดหลักความถูกต้องตามครรลองครองธรรม เพื่อผลประโยชน์ของคนส่วนใหญ่ เมื่อนั้น
“คนกรุงก็สามารถ ล้มรัฐบาลได้”
เช่นกัน อย่างหลายรัฐบาลที่ผ่านมา

Edited by คนกรุงธน, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:50.

#83 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:50

ไอ้ลูกหมา.....แกถูกทิ้ง :P :P :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#84 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:51

Democrat Party @democratTH
คุณ @judgejudd ณ เวที วงเวียนใหญ่ pic.twitter.com/0glSo8Wv
คุณจั๊ดปลุกผู้คนทั้งวงเวียนใหญ่ฮึกเหิมขึ้นทันที หลังเตือนสติ มันผู้ใดบังอาจเทียบชื่อตนกับนามของกษัตริย์มหาราชไทย มันผู้นั้นไม่มีวันได้ดี
คุณจั๊ดชวนคนไทย บอกถ้ารัฐบาล และเสื้อแดงจะปล่อยให้พรบ.ปรองดองนี้ผ่าน เราจะพาจนท.ราชทันฑ์ไปรอรับคุณทักษิณที่สุวรรณภูมิ
คุณ @judgejudd บอกทักษิณเคยให้สัมภาษณ์ไม่อยากได้เงินคืน วันนี้กลืนน้ำลายตัวเอง รบ.น้องสาวออกกม.ให้ล้มล้่างคำตัดสินของคตส.เท่ากับต้องคืนเงิน
คุณ @judgejudd บอกถ้าให้ยุติธรรม จัดความจริงวันนีี้ให้ปชช.ได้ดูหลังข่าว แล้วอย่าลืมตามด้วยสายล่อฟ้าไปผ่าความจริง ด้วยได้ไหม?

แจกลายเซ็น.. pic.twitter.com/N2mM1kI2

บนเวทีวงเวียนใหญ่ แสดงจุดยืน ต่อต้านพรบ.ปรองดองจอมปลอม แบบล้างผิดคนโกง pic.twitter.com/c2VATQaz

@Apirak_DP ที่วงเวียนใหญ่ pic.twitter.com/UqwWR3Kv

#85 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

gladiator 1.jpg

#86 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:58

ไอ้..หน้าเดิม ๆ # 61...( ไอ้นี่มันใครวะ ) ??
ชื่อก็ไม่มี ( มาเฉพาะกิจรึเป่าวะ )
เดี๋ยวพัดด่า. เละเป็นโจ๊กเลย... ไอ้กากตด...

#87 พลฯซุ่มดู

พลฯซุ่มดู

น้องเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:03

อ.แก้วสรร บอกว่า อย่าเสือกเรื่องศาลครับ อีกเรื่อง โฟซีซั่น ถ้าไม่จริง ฟ้องมาเลย ขาเชียร์ว่าไง

ขอของจริงนะ แถไม่เอา เบื่่อ

#88 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:03

อ.แก้วสรรแฉความจริงเงิน46,000ล้านที่ทักษิณได้เพิ่มขึ้น มาจากหุ้นที่เอื้อประโยชน์ให้ตัวเองตอนเป็นนายกฯ
"โทษขั้นสูงสุด ก็ไม่มากครับ ประหารชีวิต (ทักษิณจะทุจริตกรณีกับพม่า)" คุณแก้วสรร อติโพธิ #เวทีวงเวียนใหญ่ #RedShirt
อ.แก้วสรรแจงกรณีความผิดคุณทักษิณและครอบครัวที่ร่วมกันโกงกินเงินแผ่นดิน หากหลับมารับโทษต้องจำคุกอย่างน้อย 68 ปี

@Tantientie @faye_teepsuwan @ ลานพระบรมรูปพระเจ้าตากสินมหาราช http://t.co/LFsevVUl

เห็นแต่บั่นท้าย pic.twitter.com/WqpU5Sgp

#89 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:04

ฟังอ.แก้วสรร แล้วแค้นใจไอ้แม้วจริงๆ แม่งโกงทุกอย่างโกงทุกเม็ด ตายร้อยหนยังยังไม่สาสมกับที่ตระกูลมันทำชั่วต่อแผ่นดิน

#90 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ยังไม่ครบครับ

เกาะกูดเกาะช้าง แม้วกะหญิงแว่น ไปกว้านซื้อที่ไว้เพียบ

กะบูม เป็นฟลอริดา กะ บาฮาม่า เตรียมทำคาสิโนที่เกาะกง

แต่แหมฟ้าไม่เป็นใจ ไทยรบเขมรซะก่อน เลยค้างเติ่งงง

#91 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

สัญญาณ ถ่ายทอดสดหายไป เกิดไรขึ้น กำลังมันส์ อารมณ์ค้างอยู่
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#92 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:19

อ.แก้วสรรสอนตามหลักกม.หากปชช.ไม่เห็นด้วยกับคำพิพากษาศาลต้องร้องเรียนผ่านอัยการ ไม่ใช่มากล่าวหาบอกอย่าไปฟังมัน
"@redbigbuffalo RT @teacherwarat โอ๊คพานทองรับเช็ค๒๗ล้านจากทักษิณ คดีที่ดินกฤษดามหานครสุวรรณภูมิ--มีความผิดฐานรับของโจร #แก้วสรร/ #redshirt
#RedShirt RT @SK1688: "คุณไม่มีสิทธิ์ ***!" "คนที่เสือกอีกคนคือ อัยการ!" อ.แก้วสรร...ฮาาา
ถ้าคดีถึงศาล ถ้าอัยการเห็นด้วย ก็ร่วมตรวจสอบ ถ้าไม่เห็นด้วย ... อย่าเสือก #แก้วสรร
แก้วสรร อติโพธิ : ทักษิณเล่นการเมืองแบบซื้อ ส.ส. ซื้อพรรคเล็ก โดยใช้เงินที่ทุจริตมา แล้วมาถอนทุนคืนโดยการออกนโยบายผลประโยชน์ทับซ้อน ใช้ข้อมูลวงในเก็งกำไร
"นี่ไม่ใช่ ประชาธิปไตย นี่มัน เผด็จการเสียงข้างมาก" คุณแก้วสรร อติโพธิ #เวทีวงเวียนใหญ่ #RedShirt
ประชาธิปไตย ธรรมะเป็นใหญ่ ไม่ใช่เสียงข้างมาก: แก้วสรร ปราศรัย
ไม่ใช่มีเงินมากเอาไปแจก กันเจ็ดล้าน ...ไอ้ฉิบหาย #แก้วสรร
อ.แก้วสรรบอกเหตุการณ์รัฐสภาทุกวันนี้ไม่ใช่ความยุติธรรมแต่คือเผด็จการเสียงข้างมาก เตือนอย่าคิดว่าเสียงมากแล้วจะกุมอำนาจล้มล้างประเทศได้
"นี่ไม่ใช่ ประชาธิปไตย นี่มัน เผด็จการเสียงข้างมาก" คุณแก้วสรร อติโพธิ
ไม่ใช่มีเงินมากเอาไปแจก กันเจ็ดล้าน ...ไอ้ฉิบหาย #แก้วสรร
อ.แก้วสรรบอกเหตุการณ์รัฐสภาทุกวันนี้ไม่ใช่ความยุติธรรมแต่คือเผด็จการเสียงข้างมาก เตือนอย่าคิดว่าเสียงมากแล้วจะกุมอำนาจล้มล้างประเทศได้

คุณอภิสิทธิ์ พบปะกับพี่น้องประชาชน ก่อนขึ้นเวที "เดินหน้าผ่าความจริง หยุดล้มรัฐธรรมนูญ-ออกกฎหมายล้างผิดคนโกง" facebook.com/photo.php?fbid…

คุณชวน เตรียมตัวด้านหลังเวที facebook.com/photo.php?fbid…

อุดมศักดิ์ บุญญัติศักดิ์ คุึณลุงชวยครับคุณย่าผม อายุ 81 ปีเเล้วเเก่ฝากบอกว่าสู้เเละคิดถึง

อจ.แก้วสรร กำลังจัดหนักทักษิณ แฉซ้าแหลก ไม่มีเหลือ ดีนะว่าอจ.ไม่กระทืบซ้ำ ฮ่า เอิ้ก สมเพชงูจังอีโป้และไอ้เหลี่ยม
Tingtang Valyasevi

การะเกด สโมสรคนไทย ส่งใจไปเชียร์นะคะ กำลังดูผ่าน บลูสกายค่ะ
Athiwat Bunchat Sunpunnum Founder อยู่ไหนครับพี่ ผมอยู่ข้างเวทีครับ ฟังปราสัยอยู่ครับ พอดีใกล้บ้านครับ
Chartchai Porakasem กำลังชมอยู่ครับ
Bobkrab Sawangkit สัญญาณขาดหายเป็นช่วงๆครับเหมือนถูกกวนสัญญาณ ช่วงอ.แก้วสรรปราศรัย...
Podaj Jitta กำลังชม ขอบคุณอาจารย์ที่ทำเพื่ออนาคตของลูกเรา
Vanunon Boriboonchaisiri ฉะนั้นคนที่ไม่รู้ความชั่วร้ายของไอ้เหลี่ยมจะตายหูตาสว่างมากกว่านี้
Podaj Jitta อาจารยืพูดให้ถอดเสื้อแดงมาอยู่กับเรา แต่บางตัวถลกหนังมันทั้งตัวก้ทำใจรับไม่ได้
Kanas Jamsai กระจ่างขึ้นเยอะเลยค่ะ

อ แก้วสรร ขึ้นเวที พธม และ เวที ปชป บอกว่า งานนี้ เพื่อบ้านเมือง...
จินตนาการว่า..บนเวทีที่ ทุ่งกุลาร้องไห้ มี อภิสิทธิ์ สุเทพ สนธิ จำลอง....

คริ คริ.......
Tukta Pearce

Tukta Pearce ดิฉันเองนะ ที่จินตนาการ ไม่ใช่อ แก้วสรร อิอิ ...
Chunt Suwanee เปิดเวทีให้ทุกคน
มะม่วงน่ารัก น่ารักเวลาลงเล่น ป่านนี้พวก***คงแอบดูช่องบลูสกาย แล้วหาคำพูดแก้ตัวข้างๆคูๆ
Kessara Soontorn เป็นการดี ที่จัดบ่อบๆ คนไทยตาสว่าง
Patiparn บะหมี่ที่รัก Phormprakarn สนธิไว้ก่อนได้มั้ยครับทำใจแปปนึง ^^V
Aungsiri Nat อยากให้ อ.เสรี มาด้วยค่ะ

#93 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

“มาร์ค” ปัดบลูสกายทีวีพรรค Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 10 มิถุนายน 2555 13:04 น.

Share204
เปิดตัวบลูสกายชาแนล ประชาธิปัตย์แห่ร่วมคับคั่ง โฆษกภูมิใจไทยก็มา “อภิสิทธิ์” ยันช่องนี้ไม่เกี่ยวพรรค
Posted Image คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ขึ้น Posted Image นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (แฟ้มภาพ)

#94 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31

อัยการสั่งไม่ฟ้อง เจ้าทุกข์ฟ้องเอง อัยการมีทางเลือก 2 ทาง 1.ร่วมเป็นโจทก์ฟ้อง 2.อย่าเสือก - แก้วสรร
พี่น้องเสื้อแดงครับ ถอดเสื้อแดงแล้วมาอยู่กับเราครับ ขอบคุณครับ" อ.แก้วสรร อติโพธิ ทิ้งท้ายก่อนลงเวที

@asa149: อาจารย์แก้วสรร พูดได้ดีมาก เป็นกลาง มีเหตุผล
เห็นด้วย พูดในสิ่งที่ซับซ้อนให้ฟังแล้วเข้าใจได้

Posted Image .
แก้วสรร อติโพธิ นักวิชการ ปราศรัย
สส บ้านเราเป็นระบบผู้แทนคุมซอย คุณยิ่งลักษณ์โกหกศาลเพื่อช่วยพี่ อย่าหลอกกันอีกเลยครับคุณทักษิณคนไทยไม่โง่ ที่ดินรัชดา รัฐซื้อมา สองพันล้าน คุณหญิงซื้อแค่ ๗๗๐ ล้าน หุ้นชินที่เพิ่มมา สี่หมื่นล้าน คือการโกงกินเชิงนโยบาย
#วงเวียนใหญ่
Noch Hautavanija"ประเทศซิดนีย์" อยู่ภายใต้การปกครองของ "ประธานาธิบดีมาเลเซีย" เมืองหลวงคือ "จังหวัดหาดใหญ่" งบประมาณปีละ "5หมื่น3แสนล้านบาท" สินค้าส่งออกคือ "หญ้าแพรก" เส้นทางสายหลักของประเทศต้องเดินทางด้วย "เรือดันน้ำ" ไปตามถนน "คอ-นก-รีต" ขอเชิญประชาชนทุกหมู่เหล่า ร่วมงานวันชาติประเทศซิดนีย์ เดือน "พฤศจิกาคม" นี้ Overcome To Sydney... คำเตือน: โปรดปิด BB ในขณะร่วมงาน!!
โดย: I Support PM Abhisit

#95 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ป้าร้านข้าวแกงข้างวงเวียนใหญ "มาฟังประชาธิปัตย์หรอ (เสียงเข้ม)" ณชตอบ "ใช่ครับ" ป้า "ให้กินฟรีเลยดีมั้ยเนี่ย"

ประเทศมี3อำนาจถ่วงดุลกัน รัฐบาลกับสภาเป็นหนึ่งอำนาจด้วยเสียงข้างมาก ปชช.ต้องระวังไม่ให้ตุลาการถูกครอบงำ มิเช่นนั้นจะกลายเป็นอำนาจเด็ดขาด

ชวน อภิสิทธิ์ สุเทพ ที่วงเวียนใหญ่ กทม. @democratTH

อัยการสั่งไม่ฟ้อง เจ้าทุกข์ฟ้องเอง อัยการมีทางเลือก 2 ทาง 1.ร่วมเป็นโจทก์ฟ้อง 2.อย่าเสือก - แก้วสรร
พี่น้องเสื้อแดงครับ ถอดเสื้อแดงแล้วมาอยู่กับเราครับ ขอบคุณครับ" อ.แก้วสรร อติโพธิ ทิ้งท้ายก่อนลงเวที

@asa149: อาจารย์แก้วสรร พูดได้ดีมาก เป็นกลาง มีเหตุผล
เห็นด้วย พูดในสิ่งที่ซับซ้อนให้ฟังแล้วเข้าใจได้

#96 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ถ้าเดินจากรถไฟฟ้าไปสถานีวงเวียนใหญ่นี่ค่อนข้างไกลนะครับ ส่วนใหญ่นั่งรถต่อมากกว่า
แต่ผมชอบเดิน จึงไม่เป็นปัญหาครับ (จัดวันปราศรัยตรงกับวันเกิดผม วันนี้เลย)
/人> ‿‿ <人\

Happy Birthday To You คร๊าบ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#97 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00

เซ็งเป็ด... โดนทีแป็กแกเตะตัดขา นั่งถกกะแกเนี่ย อดไปเลย

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#98 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

เซ็งเป็ด... โดนทีแป็กแกเตะตัดขา นั่งถกกะแกเนี่ย อดไปเลย

น้าเช รูปนั้นเป็นน้าเชจริงๆเหรอ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#99 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:03

ไอ้..หน้าเดิม ๆ # 61...( ไอ้นี่มันใครวะ ) ??
ชื่อก็ไม่มี ( มาเฉพาะกิจรึเป่าวะ )
เดี๋ยวพัดด่า. เละเป็นโจ๊กเลย... ไอ้กากตด...

สี่จุด จ๊า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#100 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

/人> ‿‿ <人\

Happy Birthday To You คร๊าบ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ Kyubey มีความสุขเยอะเยอะครับ :)

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน