Jump to content

- - - - -

"เจ๊ง ดอกดับ" ดิบ-ถ่อย-เถื่อน-ไร้ความเป็นคน

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35

ในบรรดาคนชั่วช้าสารเลว
เขาผู้นั้นย่อมเป็นคนดีมีประโยชน์ของคนๆหนึ่ง

เฉกเช่นไอ้บ้าตัวนี้
ในสายตาอารยะถือว่า เลว ทราม ถ่อย ดิบ เถื่อน
แต่ในสายตาของพ่อ แม่ พี่ น้อง เครือญาติ และพลพรรคเพื่อไทย
เขาคือคนดี คนเก่ง คนไร้เทียมทาน คนอวตาร

เวลา เป็นเครื่องตัดสินครับ
แต่พฤติกรรมที่ว่าเปิดเผยเบอร์โทร.บนเวทีเยี่ยงนี้
สุภาพบุรุษมิพึงปฏิบัติ ถือเป็นการไร้มรรยาทยิ่ง

ใครเอาเบอร์ของไอ้นรกนี้มาเปิดเผยบ้าง
คงไม่จืดนะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#52 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:38

แดงก้าวหน้า ติง! เจ๋ง ดอกจิก ทำแดงเสื่อม ไม่เห็นด้วย

"แจกเบอร์โทรที่อยู่ครอบครัวตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ"

Posted ImagePosted Image

จากการที่ เจ๋ง ดอกจิก หนึ่งในแกนนำของ นปช.ได้ประกาศที่อยู่-เบอร์โทรศัพท์ของตุลาการศาลรัฐธรรมนูญและสมาชิกครอบครัวบนเวทีชุมนุมหน้ารัฐสภาวันนี้ (7 มิ.ย.)ปรากฏว่ามีกลุ่มคนเสื้อแดงก้าวหน้าบางส่วนได้แสดงความคิดเห็นผ่านทวิตเตอร์ในลักษณะไม่เห็นด้วย ทำให้ภาพลักษณ์ของคนเสื้อแดงเสื่อมลง เช่น

บก.ลายจุด‏@nuling ได้บอกชัดเจนว่า" ไม่เห็นด้วยกับคุณเจ๋ง ดอกจิก ที่แจกเบอร์ของ ตลก รธน ผ่านทีวี วิธีการแบบนี้ต้องเลิก ทำเสื้อแดงเสื่อม" Yosabirth NaJa‏@yosabirth ตำหนิว่า "ในฐานะคนเสื้อแดงธรรมดา ขอเรียกร้องให้ เจ๋ง ดอกจิก ยุติบทบาทการเป็นแกนนำเสื้อแดง คุณภาพคุณต่ำมาก""และ Bancha Na Patalung‏@MrBancha ได้ร่วมแสดงความคิดเห็นว่า" ในฐานะคุณ @nuling เป็นเสื้อแดงระดับนำ สายก้าวหน้า ควรพยายามสื่อสารถึงแกนนำระดับขึ้นเวทีให้ท้วงติงกันเอง พัฒนาความเป็นอริยะมากกว่านี้"

http://www.matichon....atid=&subcatid=

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#53 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ถ้าเสื้อแดงโทรไปด่า หลังบ้านตลก.รัฐธรรมนูญ 100 สาย เราต้องโทรไปให้กำลังใจ 100 สายเท่ากัน Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
ถ้าเสื้อแดงโทรไปด่า หลังบ้านตลก.รัฐธรรมนูญ 100 สาย เราต้องโทรไปให้กำลังใจ 100 สายเท่ากัน ถึงจะ Happy กันทุกฝ่ายน่ะครับ

ผมสงสารหลังบ้านตลก.รัฐธรรมนูญ ที่ "เจ๋ง ดอกจิก" เอาเบอร์ไปประกาศจังเลยครับ ไม่ทราบว่า ถ้าพวกเราช่วยกันระดมโทร.ไปให้กำลังใจ คงดีขึ้น

http://www.pantip.co.../P12205889.html

Edited by อิไซกูนิ, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#54 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:03

ผมจำได้ว่าน้องเด็กปากดี เอามาแต่เบอร์ของคนที่อยู่ในประเด็นนะครับ
ไม่ได้รวมพ่อแม่ลุกหลานอะไรด้วย
ทำแบบนี้ เท่ากับเป็นการข่มขู่ศาลนะครับ

ผมบอกเป็นนัยว่า ถ้าจะเอาเบอร์จริง มันเอาได้ทั้งนั้นแหละ ไม่ใช่เรื่องน่าวิตก อะไร

การนำเบอร์โทรของลูกหลานหรือบุคคลที่ไม่เกี่ยวข้องมาประกาศบนเวที
มันสื่อได้หลายอย่างทีเดียวครับ
ไม่ว่าจะเป็นการข่มขู่ต่อศาล การคุกคามพื้นที่ส่วนบุคคลผู้อื่น
ผมว่า การณีนี้ ศาลคงไม่ปล่อยเจ๋งไว้แน่ๆ ครับ

ประเด็นที่ว่า การเอาเบอร์จริง มันเอากันได้
มันง่ายขนาดนั้นเชียวหรือครับ
วันนี้ คนเสื้อแดงที่มาร่วมชุมนุม กลายเป็นบุคคลลักษณะที่ไม่มีตัวตนไปแล้วนะครับ
กล่าวคือ เมื่อทำผิด แทบไม่สามารถเล่นงานอะไรใดๆ ได้
นอกจากจับได้จะแจ้ง
หากแต่คนใต้เวที เอาเบอร์โทรนั้นไปข่มขู่ศาลซักสิบยี่สิบคน
เรื่องจะเป้นอย่างไรล่ะครับ
นี่คือสิ่งที่ไอ้เจ๋งมันต้องการ จึงไม่กล่าที่จะทำด้วยตนเอง
แต่กลับโยนไปให้คนเสื้อแดงทำต่อ

รับรองครับ ไอ้เจ๋งมีโดนแน่ๆ ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#55 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ผมจำได้ว่าน้องเด็กปากดี เอามาแต่เบอร์ของคนที่อยู่ในประเด็นนะครับ
ไม่ได้รวมพ่อแม่ลุกหลานอะไรด้วย
ทำแบบนี้ เท่ากับเป็นการข่มขู่ศาลนะครับ

ผมบอกเป็นนัยว่า ถ้าจะเอาเบอร์จริง มันเอาได้ทั้งนั้นแหละ ไม่ใช่เรื่องน่าวิตก อะไร

การนำเบอร์โทรของลูกหลานหรือบุคคลที่ไม่เกี่ยวข้องมาประกาศบนเวที
มันสื่อได้หลายอย่างทีเดียวครับ
ไม่ว่าจะเป็นการข่มขู่ต่อศาล การคุกคามพื้นที่ส่วนบุคคลผู้อื่น
ผมว่า การณีนี้ ศาลคงไม่ปล่อยเจ๋งไว้แน่ๆ ครับ

ประเด็นที่ว่า การเอาเบอร์จริง มันเอากันได้
มันง่ายขนาดนั้นเชียวหรือครับ
วันนี้ คนเสื้อแดงที่มาร่วมชุมนุม กลายเป็นบุคคลลักษณะที่ไม่มีตัวตนไปแล้วนะครับ
กล่าวคือ เมื่อทำผิด แทบไม่สามารถเล่นงานอะไรใดๆ ได้
นอกจากจับได้จะแจ้ง
หากแต่คนใต้เวที เอาเบอร์โทรนั้นไปข่มขู่ศาลซักสิบยี่สิบคน
เรื่องจะเป้นอย่างไรล่ะครับ
นี่คือสิ่งที่ไอ้เจ๋งมันต้องการ จึงไม่กล่าที่จะทำด้วยตนเอง
แต่กลับโยนไปให้คนเสื้อแดงทำต่อ

รับรองครับ ไอ้เจ๋งมีโดนแน่ๆ ครับ

ไอ้เจ๋ง กำลังเจ๊งแล้วครับ อิอิ

#56 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

ไอ้โด่ง มันรู้หรือยังว่า ทำไม ไอ้อำพลมะเร็งแดรก ถึงได้รู้เบอร์ เลขานายกอภิิสิทธิ์ ได้ยังไง

จากที่อ่านข่าวนี้ตั้งแต่แรกเริ่มที่ตำรวจจับ
และสื่อสัมภาษณ์นายตำรวจเจ้าของคดี
เบอร์มือถือนี้ถูกประกาศโดยดีเจเสื้อแดง
ผ่านทางวิทยุชุมชนครับ
ไม่ใช่เรื่องยากเลยที่จะมีเบอร์ครับ

http://www.pantip.co.../U12071585.html

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#57 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:59

คำต่อคำ “เจ๋ง ดอกจิก” สั่งเสื้อแดงล่าตุลาการศาล รธน.-ครอบครัว

http://www.manager.c...D=9550000070203

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน