Jump to content

- - - - -

เอาแล้วววว พรุ่งนี้ลุกเป็นไฟแน่ ไอการบอกไม่ส่งฟ้อง ทั้งหกคดี

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

รับรองพรุ่งนี้ มีวาระสามแน่นอน ลุกเป็นไฟแน่ๆๆๆ

#2 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:00

รับรองพรุ่งนี้สนุกแน่ๆๆ

#3 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:01

อัยการก็แปลกเพิ่งมาออกวันนี้ สุดยอดจริงอัยการสูงสุด

#4 ปราบมาร

ปราบมาร

น้องใหม่

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ไฟกับผีคุณสิ ถ้าพันธมิตรเขาไม่ออก แล้วแมวตัวใหนจะออก ไปได้แค่เหน็บ-หมัด เกาะม๊อบเขา จะกล้าหรือ

กิ้วๆ พวกสุนัขรับใช้พันธมิตร

#5 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:03

ในกรณีที่บุคคลหรือพรรคการเมืองใดกระทำการตามวรรคหนึ่ง ผู้ทราบการกระทำดังกล่าวย่อมมีสิทธิเสนอเรื่องให้อัยการสูงสุดตรวจสอบข้อเท็จจริงและยื่นคำร้องขอให้ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยสั่งการให้เลิกการกระทำดังกล่าว แต่ทั้งนี้ ไม่กระทบกระเทือนการดำเนินคดีอาญาต่อผู้กระทำการดังกล่าว

หึหึ ตรงไหนให้อำนาจอัยการไม่ส่งฟ้องกัน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#6 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ไฟกับผีคุณสิ ถ้าพันธมิตรเขาไม่ออก แล้วแมวตัวใหนจะออก ไปได้แค่เหน็บ-หมัด เกาะม๊อบเขา จะกล้าหรือ

กิ้วๆ พวกสุนัขรับใช้พันธมิตร

สุนัขรับใช้ หมายถึง ทำงานให้เพื่อหวังผลตอบแทนเช่นเงิน อำนาจยศ เพราะฉะนั้นคำนี้คงต้องยกให้เสื้อแดงทาสรับใช้ทักษิณแล้วล่ะ :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#7 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12

มันลุยวาระ 3 ต่อแน่

#8 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ยื่นถอดถอนอัยการสูงสุด

#9 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ไม่โดนหรอกครับ...ถ้าส่งฟ้อง เจออีกล้านรายชื่อประทับกีบเท้าถอดถอน..

:P

#10 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:26

ไม่โดนหรอกครับ...ถ้าส่งฟ้อง เจออีกล้านรายชื่อประทับกีบเท้าถอดถอน..

จริงครับ ตอนนี้มันเชือดไก่ให้ลิงดูแล้ว ลิงเลยไม่กล้า

#11 Zipper Bear

Zipper Bear

น้องเก่า

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:28

ถ้าเกิดความรุนแรงอัยการเตรียมตัวเป็นหนึ่งในผู้รับผิดชอบได้เลย เห็นถุงขนมดีกว่าบ้านเมือง

ผมไม่ห่วงเรื่องลุยวาระ 3 เพราะ ปชป ประกาศแล้วว่ายอมเล่นทุกทางเพื่อขวาง พรบ โจร

#12 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:32

แปลกที่รับเรื่งไป 3 เดือนแล้วทำไมเพิ่งออกมาแถลงวันนี้ ทำไมต้องเป็นวันนี้

#13 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ถ้าศาลยืนมั่นๆ ก็ไม่น่าห่วงครับ

กลัวถุงขนมซะมากกว่า!
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#14 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เดี๋ยวไปสู้เอาตอน สสร. มันยกเลิก 309 แก้ไขเรื่องการสรรหาองค์กรอิสสระ...มันกว่าแยะ ปล่อยให้มันวิ่งให้เหนื่อยก่อน...เตะทีเดียวสลบเลย..

แล้วมันจะรู้ ...ไอ้คำว่า"เหนี่อยเปล่า"เป็นไง..

:lol:

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35

งานนี้ฮาหางแดงแล้วล่ะ วันก่อนบอกว่ามาตรา 68 วรรค 2 เป็นหน้าที่อัยการยื่นคำร้อง
พอมาตอนนี้อัยการไม่ยอมทำหน้าที่ยื่นคำร้องกลับไม่พูดถึงแล้ว :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 ปราบมาร

ปราบมาร

น้องใหม่

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35

เอาลูกพี่ตัวเองให้รอด ก่อนเถอะ หว่ะ 55

18:47 น.Listen

ชาวหนองบัวลำภูยื่นหนังสือคัดค้านคำสั่งศาลรัฐธรรมนูญ

7 มิถุนายน 2555 ชาวบ้านจากหมู่บ้านต่างๆ ทั้ง 6 อำเภอของจังหวัดหนองบัวลำภู ประมาณ 2,000 คน นำโดยนายประไว คงอาษา ได้เดินทางมาร่วมชุมนุมคัดค้านคำสั่งศาลรัฐธรรมนูญ ที่มีคำสั่งวินิจฉัยสั่งชะลอการลงมติร่างรัฐธรรมนูญ แก้ไขเพิ่มเติม ในวาระที่ 3 ที่บริเวณหน้าศูนย์ราชการ อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู เพื่อร่วมยื่นจดหมายเปิดผนึกผ่าน นายระพี ผ่องบุพกิจ ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู ไปยัง นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี

นักวิชาการเสนอ ปฏิรูปศาลรัฐธรรมนูญ - กลางกระแสชิงอำนาจ รัฐสภา vs พลังอนุรักษ์นิยม

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:36

งานนี้ฮาหางแดงแล้วล่ะ วันก่อนบอกว่ามาตรา 68 วรรค 2 เป็นหน้าที่อัยการยื่นคำร้อง
พอมาตอนนี้อัยการไม่ยอมทำหน้าที่ยื่นคำร้องกลับไม่พูดถึงแล้ว :lol: :lol: :lol:

เป็นมาตรฐาน ควายแดง ครับ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39

จริงครับ ตอนนี้มันเชือดไก่ให้ลิงดูแล้ว ลิงเลยไม่กล้า

มันหมายถึงอะไรคับ เชือดไก่ให้ลิงดู ใช่หมายถึงว่า จะสอนลิงให้เชือดไก่ใช่ไหมคับ ^____^

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#19 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40

เอาลูกพี่ตัวเองให้รอด ก่อนเถอะ หว่ะ 55

นั่นสิ กลับได้ แต่ตายแน่

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#20 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

แดงทยอยกันมาให้พรึ่บ แล้วนะครับ ... กำลังคิดอยู่เอาไงดี ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#21 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44

นั่งรอดูข่าวเค้าไม่ได้ถ่ายทอดที่อัยการแถลงเหรอคะ
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#22 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

อัยการวินิจฉัยเสียเองแทนศาลเขาให้แค่พิจารณา :)

Edited by nnnn43, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:49.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#23 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ไปถามผู้ชุมนุมเสื้อแดง100คนผมว่า80คนยังไม่รู้เลยว่าศาลรัฐธรรมนูญมีเพื่ออะไร เห็นล่ารายชื่อถอดถอนกัน แต่ละท่านกว่าจะมานั่งตรงนี้ได้ บางคนตายกี่ชาติยังไม่มีโอกาส

#24 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

อัยการวินิจฉัยเสียเองแทนศาลเขาให้แค่พิจารณา :)

เขาให้หาข้อเท็จจริงและยื่นคำร้องต่อศาลรัฐธรรมนูญ (เอาประโยคตามที่เสื้อแดงบอก) ครับ ไม่ได้ให้พิจารณาคำร้องและวินิจฉัยเอง :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51.

#25 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

เพิ่งรู้ว่าอัยการทําหน้าที่โม่แป้งเป็นไซด์ไลน์ด้วย

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#26 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

#27 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:55

ทักษิณนี่ก็โง่จริง เรื่องบางเรื่องเร่งไปมีแต่จะพังกับพัง ถ้ามันโดนเล่นคราวนี้ครอบครัวมันนั่นแหละจะเป็นคนรับเคราะห์

#28 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:58

ยื่นถอดถอนอัยการสูงสุด ได้ไหม เห็นหลายกรณีแล้ว

Edited by kingkong059, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59.

#29 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ตามหลักการถอดถอนได้หมดทุกองค์กรอิสระ

#30 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ทักษิณคงมีความสุขอยู่กับครอบครัวพร้อมหน้า...............ที่ต่างประเทศ
เส้นบางๆระหว่างประธานาธิบดีคนแรก กับ บุคคลที่ทำให้คนไทยแตกแยก

#31 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

#32 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

สมมุติว่า... ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยว่าผิดจริง
แล้วศาลอาญาพิพากษาให้ลงโทษจำคุก ส.ส.ที่ทำผิดฐานล้มล้างการปกครอง

อัยการสูงสุดช่วยได้ไหม? นักวิชาการช่วยได้ไหม? แม้วช่วยได้ไหม?
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:11

ไม่พูดเรื่องอัยการมีหน้าที่ยื่นคำร้องแล้วรึ :lol: :lol: :lol:

#34 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:11

เป็นซ่งตรีนไรเหรอฮะ?????

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#35 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

นั้งฟังอัยการสูงสุดแล้ว รู้สึกจะรวบรัดตัดความ ยังไงก็ไม่รู้

#36 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

ในส่วนตัวผมชอบไอเดียการนำเสนอ ของคุณ ปุ๊กลุ็กนะครับ ฮาดี รับแฟนคลับเพิ่มปะครับ

Edited by DarkAliass, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13.

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#37 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:14

นั้งฟังอัยการสูงสุดแล้ว รู้สึกจะรวบรัดตัดความ ยังไงก็ไม่รู้

รวบรัดไม่พอยังเอารัฐธรรมนูญหมวดอื่นมาอ้างอีก :lol: :lol: :lol:

#38 dinsaw

dinsaw

น้องใหม่

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

เป็นช่องโหว่ หรือ ตีความไม่รอบด้าน

ศาลชั้นต้นตัดสินว่าผิดแล้ว ยัง อุธรณ์ ได้

อุทรณ์ผิดอีก ยัง ฎีกา ได้

แต่ประเด็นนี้ อสส. ตัดสินยังไง ถือว่าสิ้นสุดอย่างนั้นหรือ

อสส. ตัดสินว่า ตรวจสอบแล้วไม่ผิดตามร้อง ไม่ต้องส่งให้ ศาล รธน. อันนี้พอเข้าใจได้

แต่ผู้ร้องไม่มีสิทธิอื่นหรือ

เป็นต้นว่า อสส. ไม่รับคำร้อง แต่ผู้ร้องเห็นว่าไม่เป็นธรรม จึงสามารถยื่นร้องต่อ ศาล รธน. เองได้

เพราะดูๆ ไปแล้ว การดูแลการบังคับใช้กฎหมายให้ถูกตาม รธน. น่าจะเป็นหน้าที่ของ ศาล รธน. มากกว่าจะเป็นของ อสส.

เป็นช่องโหว่ของกฎหมาย หรือ เป็นเพราะการตีความกฎหมายที่ตีความไปคนละอย่าง

และหากการตีความ รธน. ไม่ตรงกันแล้ว ใช่อำนาจของ ศาล รธน. หรือไม่ ที่ชี้ขาดว่า ให้ตีความ รธน. แบบใด

ต้องงงหรือเปล่าหนอ กม. ไทย

#39 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

มันหมายถึงอะไรคับ เชือดไก่ให้ลิงดู ใช่หมายถึงว่า จะสอนลิงให้เชือดไก่ใช่ไหมคับ ^____^

ขู่ลิงมากกว่ามั้งครับ ถ้าไม่อยากเป็นเหมือนไก่อย่าใส่เกือก

#40 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

มาตรา 68 ให้อัยการฯ รวบรวมข้อมูล แล้วยื่นคำร้องมิใช่หรือ
แล้วอัยการฯ มีอำนาจอะไรมา วินิจฉัยว่าเข้าข่าย ไม่เข้าข่าย ตามมาตรา 68
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#41 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

18:47 น.Listen

ชาวหนองบัวลำภูยื่นหนังสือคัดค้านคำสั่งศาลรัฐธรรมนูญ

7 มิถุนายน 2555 ชาวบ้านจากหมู่บ้านต่างๆ ทั้ง 6 อำเภอของจังหวัดหนองบัวลำภู ประมาณ 2,000 คน นำโดยนายประไว คงอาษา ได้เดินทางมาร่วมชุมนุมคัดค้านคำสั่งศาลรัฐธรรมนูญ ที่มีคำสั่งวินิจฉัยสั่งชะลอการลงมติร่างรัฐธรรมนูญ แก้ไขเพิ่มเติม ในวาระที่ 3 ที่บริเวณหน้าศูนย์ราชการ อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู เพื่อร่วมยื่นจดหมายเปิดผนึกผ่าน นายระพี ผ่องบุพกิจ ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู ไปยัง นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี

นักวิชาการเสนอ ปฏิรูปศาลรัฐธรรมนูญ - กลางกระแสชิงอำนาจ รัฐสภา vs พลังอนุรักษ์นิยม

เอาม็อบมายื่นหนังสือสักล้านคน แต่ถ้าหากไม่เข้าเกณฑ์ที่จะปลดศาลได้.. ก็ไร้ค่าครับ ทำได้แค่ออกข่าว เป็นข่าวเท่านั้น

#42 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:22

เห็นได้เรื่องที่ร้องเรียนไปนานไม่เห็นทำปลาดุกไร พอศาลออกมา ก็รีบออกมาด้วย แล้วไอสามสี่เดือนที่ผ่านมานั้งทำไรว้า หรือรอต่อรองค่าจ้างกับดูไบ แต่อัยการนี้เห็นหลายเรื่องแล้ว เรื่องไม่ส่งฟ้อง

Edited by kingkong059, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:23.

#43 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:22

ผมว่าเรื่องนี้กลุ่มทักษิณกับอัยการรู้กันมาตั้งแต่ต้น
แต่การที่ศาลรับคำร้องเองและสั่งให้รัฐสภาชะลอการลงมติร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญนั้นเหนือความคาดหมาย
ฝ่ายทักษิณต้องปรับกลยุทธ์ใหม่ ทำให้สถานการณ์ตอนนี้คาดคะเนได้ยากยิ่งขึ้น

ตอนนี้ผมกำลังมองไปที่ท่าทีในกองทัพมากกว่า เพราะผบ.ทบ.ย้ำเสมอว่าจะทำอะไรให้ยึดหลักกฏหมาย
และตอนนี้มีคนเริ่มเล่นนอกกฏหมาย ซึ่งหากพวกตำรวจยังไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ให้มันอยู่ในกรอบต่อไปได้
ทหารคงต้องออกมาทำเสียงดังกันบ้าง แต่ที่สุดแล้วทหารคงไม่ทำการรัฐประหาร

#44 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:28

*
POPULAR

Attached Images

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#45 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:28

สังคมเพิ่มความแตกแยก อัยการเพิ่มสุ่มไฟ

#46 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:29

เดี๋ยวไปสู้เอาตอน สสร. มันยกเลิก 309 แก้ไขเรื่องการสรรหาองค์กรอิสสระ...มันกว่าแยะ ปล่อยให้มันวิ่งให้เหนื่อยก่อน...เตะทีเดียวสลบเลย..

แล้วมันจะรู้ ...ไอ้คำว่า"เหนี่อยเปล่า"เป็นไง..

:lol:

ยังไงเหรอคะ

#47 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:32

นอกจากไม่ให้ความรู้ แล้วยังหลอกใช้คนที่ไม่มีความรู้.............เฮียจริงๆ

#48 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:36

อัยการสูงสุดย้ำไม่สั่งฟ้องภาษีหุ้นชินฯ ไม่อิงการเมือง

วันอังคาร ที่ 11 ต.ค. 2554

สำนักงานอัยการสูงสุด 11 ต.ค. - นายวินัย ดำรงค์มงคลกุล โฆษกสำนักงานอัยการสูงสุด กล่าวว่า หลังจากมีเสียงวิพากษ์วิจารณ์กรณีไม่ยื่นฎีกาสั่งฟ้องคดีหลีกเลี่ยงภาษีการ ซื้อขายหุ้นชินคอร์ป เมื่อวานนี้นายจุลสิงห์ วสันตสิงห์ อัยการสูงสุด และคณะ ได้เข้าชี้แจงกับคณะกรรมาธิการองค์กรตามรัฐธรรมนูญฯ วุฒิสภา ไปแล้ว โดยยืนยันว่าการตัดสินใจไม่ยื่นฎีกาสั่งฟ้องคดีดังกล่าว ไม่ได้ตัดสินใจตามอำเภอใจ เพราะเป็นการทำงานเป็นคณะ อัยการแต่ละคนมีความอิสระในการพิจารณาให้ความเห็น และไม่ได้พิจารณาตามกระแสการเมือง เพราะคณะกรรมการชุดเดียวกันได้เสนอสั่งฟ้องการยึดทรัพย์ พ.ต.ท.ทักษิณ และการเสนอให้ยุบพรรค ปชป. ที่เป็นคดีใหญ่ทั้งนั้น และที่ผ่านมาบางคดีอัยการสั่งไม่ฟ้อง คตส.ก็นำไปส่งฟ้องเอง

สาเหตุการส่งฟ้องในศาลชั้นต้น เนื่องจากได้พิจารณาตามข้อมูลหลักฐานที่มีอยู่ เพราะมองว่าน่าจะเป็นการสมคบคิดกันหลีกเลี่ยงภาษี ศาลชั้นต้นจึงพิพากษาลงโทษติดสินจำคุกนายบรรณพจน์ ดามาพงศ์ จำเลยที่ 1 คุณหญิงพจมาน ชินวัตร จำเลยที่ 2 และนางกาญจนาภา หงษ์เหิน คดีหลีกเลี่ยงภาษี และร่วมกันจงใจแจ้งความอันเป็นเท็จในการหลีกเลี่ยงภาษี ต้องชดใช้เงินและเบี้ยปรับ 546 ล้านบาท

แต่เมื่อจำเลยได้ส่งให้ศาสอุทธรณ์พิจารณา ทนายจำเลยได้มีการซักค้าน และมีข้อเท็จจริงใหม่ปรากฏขึ้นหลายด้านจากผู้บริหารตลาดหลักทรัพย์ฯ ทั้งการโอนหุ้น ซื้อหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ฯ มีการถือหุ้นแบบนอมินี หรือการถือหุ้นแทนจำนวนมากจนเป็นปกติของตลาดหุ้นไทย เพื่อให้บุคคลอื่นทำหน้าที่ในการดูแลหุ้น การโอนหุ้นให้เจ้าของเงิน และการประเมินภาษีทำแบบไม่ถูกต้อง จึงต้องมีการเพิกถอนการประเมินภาษี ดังนั้นคณะทำงานชุดที่รับผิดชอบคดีดังกล่าว เมื่อมีข้อมูลใหม่เพิ่มเติม จึงเห็นด้วยกับคำพิพากษาของศาลอุทธรณ์ จึงไม่ส่งให้ศาลฎีกาพิจารณา

ส่วนกรณีพรรค ปชป.ขอข้อมูลความเห็นของอัยการ ก็พร้อมส่งให้ตามข้อมูลที่จำเป็น แต่คงให้ไม่ได้ทั้งหมด เพราะจะกระทบต่อบุคคลภายนอก สำหรับการตัดสินคดีเกี่ยวกับหลีกเลี่ยงภาษี กรมสรรพากรยืนยันว่าการดำเนินคดีทุกครั้งจากผู้หลีกเลี่ยงภาษียังไม่เคยมี การตัดสินจำคุกผู้ใดเลย มีเพียงการเรียกคืนภาษีย้อนหลังพร้อมเบี้ยปรับ เพราะฉะนั้นจึงเป็นคดีแรกที่มีการตัดสินจำคุกจำเลยในศาลชั้นต้น.- สำนักข่าวไทย

#49 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:41

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#50 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:49

อัยการสูงสุด นี่น่าจะเปลี่ยนเป็น อัยการต่ำสุดมากกว่า

หวังว่าพวกคุณจะไม่ลืมว่าเงินเดือนที่ได้มาจากภาษีประชาชนทั้งประเทศ
ไม่ใช่ ทักษิน หรือ ลิ่วล้อ

อัยการสูงสุด นับเป็นความอับอายขายหน้าในกระบวนการยุติธรรมเทียบเท่า ตำหนวด ทีเดียว
ขอไว้อาลัยให้กับประชาชนชาวไทย ที่อยู่ใต้อำนาจมืดอย่างแท้จริง

ฝากบอกไว้ก่อนว่า สองมือพวกเอ็ง ปิดฟ้าไม่ได้หรอก

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน