Jump to content

- - - - -

ภาพอุทาหรณ์เตือนสติคนไทย กับสิ่งที่พันธมิตรที่ร่วมมือกับปชป.ทำกับทำเนียบรัฐบาลเมื่อสี่ปีที่แล้ว (แต่พอเสื้อแดงชุมนุมหลังจากเลิกแล้ว CTW เกือบต้องสร้างใหม่ทั้งหมด สถานที่ใน กทม หลายแห่งต้องสร้างใหม่ด้วยเ่ช่นกัน)

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:11

http://topicstock.pa...3/P7288033.html

นี่เป็นแค่ภาพตัวอย่างเท่านั้นนะครับ ยังมีอีกเยอะ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก อย่าให้เหตุการณ์ป่าเถื่อนเช่นนี้เกิดขึ้นอีกไม่ว่าจะเป็นที่ไหนของประเทศไทยก็ตาม ด้วยความเป็นห่วงประเทศชาตินะครับ ดูเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ :(

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:20

*
POPULAR

ผลการตรวจ : ไม่ได้คุณภาพ
คำชี้แจง : มุกซ้ำ ไร้สาระ มีโอกาสย้อนเข้าตัวสูง
ประเมินผล : เบิกไม่ได้!

#3 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:23

บทเพลงแห่งการต่อสู้อย่างสันติวิธีเพื่อประชาธิปไตย

บทเพลงแห่งการต่อสู้อย่างสันติวิธีเพื่อประชาธิปไตยของพี่น้องชาวเสื้อแดง น่ารักมากค่ะ

ความน่ารักของคนเสื้อแดง ใครไม่เห็น..เราเห็น

http://youtu.be/obLqod6cuCs

http://www.facebook....151213973444012

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#4 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:24

PookLook ชงอีกแล้ว

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:25

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ขอบคุณ ปุ๊กลุ๊ก ที่เปิดโอกาสให้ นำเสนอ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:28

น่าจะเอาไปโพสที่บอร์ดเสื้อแดงนะครับ
ปุ๊กลุ๊กจะได้รับเกียรติเป็นสลิ่มกับเขาบ้าง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:31

ลองใช้ตรรกะแบบคนกลางที่สุดในสามโลกมั่ง

รัฐบาลสมแต๋วลูกเขยไอ้เลิศมันห่วยแตกเอง ป้องกันทำเนียบไม่ได้

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#9 boonterm999

boonterm999

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:32

แล้วจะนิรโทษทำไม?????

#10 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:53

ถามจริง นายเป็นบอทของเสรีไทยที่เขาให้มาคุยเล่นกับสมาชิก หรือชั่วโดยสันดานจริงๆ สงสัยจริงๆนะถึงถาม

ดูจนเบื่อเล้ว อีกหน่อยเขาก็เอารูปเเดงเผาประเทศไทยมาลงกัน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#11 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:54

ว่าแต่ pook อยากเห็นสภาพบ้านเมืองเมื่อปี 2552, 2553 บ้างมั้ยหล่ะ
จะได้จัดให้ ไว้เปรียบเทียบผลงานไง จะสร้างความเสียหายได้มากกว่ากัน

เห็นอย่างนี้แล้ว พรบ ปรองดอง นิรโทษ ก็งด ๆ ไปก่อนแล้วกัน

Edited by bird, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:54.

#12 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:00

จัดสิ่งที่เพื่อไทยกับนปช.ทำกับประเทศนี้ซักดอกดิ๊

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#13 mickeynp

mickeynp

น้องใหม่

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:01

ว่าแต่ pook อยากเห็นสภาพบ้านเมืองเมื่อปี 2552, 2553 บ้างมั้ยหล่ะ
จะได้จัดให้ ไว้เปรียบเทียบผลงานไง จะสร้างความเสียหายได้มากกว่ากัน

เห็นอย่างนี้แล้ว พรบ ปรองดอง นิรโทษ ก็งด ๆ ไปก่อนแล้วกัน

อิอิอิ

รักนะ ประเทศไทย ^________^

#14 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:05

ที่เห็นๆ computer ตัวนั้นก็เหลือ main board , power supply and CD Read/Writer ไม่ได้ีมีแค่ case เปล่าๆ . . .
จะทำ present ทั้งทีก็เขียนให้มันตรงกับ ภาพหน่อยเถอะพ่อคู๊ณ

ให้ 3/10 ไม่ผ่านๆๆ
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#15 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09

สส *** เลยต้องรื้อทิ้งครับ

Edited by kaidum, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:10.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#16 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09

ก่อนเตือนคนอื่นไปเตือนพวกตัวเองก่อนเหอะ ยังจำได้ดี ไม่เคยเจอ พันธมิตร ใส่ชุดดำไปกราดยิงตำรวจ มีแต่ตำรวจยิงพันธมิตรด้วยแกสน้ำตาจนตาย พันธมิตรมีแต่การ์ดศรีวิชัยประกาศตัวชัดเจน แต่เสื้อแดงมีแต่กองกำลังติดอาวุธฝึกอย่างมีระบบ และยังไม่เคยเจอเสื้อเหลืองกระทืบคนใส่เสื้อสีแดงที่ต้องการความช่วยเหลือ?? วันก่อนเพิ่งเจอใน facebook คนเสื้อแดงไปกินโรงทานของพันธมิตร ไม่เห็นได้โดนกินตรีน ก็เห็นเค้าให้กินนี่นา

ขอออกตัวก่อนเลยว่าไม่ได้เป็นสาวกเสื้อเหลือง ไม่ได้เป็นคนกลางด้วย รู้อย่างเดียว เวลาเสื้อเหลืองเสื้อหลากสีไปชุมนุมไม่เห็นต้องเอาไม้ไผ่ไปป้องกันตัว แต่ละคนหน้าตาก็ดี ๆ ยิ้มแย้ม ขณะที่ฝั่งตรงข้ามนี่คนละโยชน์ ตกใจนึกว่าไปขุดเอาซอมบี้ที่ไหนมาประท้วง

#17 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25

ใบ้กินกันหมดเลย

#18 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:28

ดีที่อสังหาริมทรัพย์ไม่เสียหาย..
แต่อีกม็อบ.. วายวอดไปหมด กระทั่งเอกสารทางราชการที่มันเผาที่ทำการเทศบาลไป ทำเอาระบบเงินเดือนข้าราชการรวนไปหมด

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:34

ภาพอุทาหรณ์เตือนสตินายก

นัดอีกรอบ เดี๋ยวหลงทาง B)

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:45

วู๊ววว... ไอ้กระปุกเอ้ยยย... เรื่องตั้ง ๔-๕ ปี ..
ขุดเอาพูด ( เผาเลย ๆ แค่ ปี..สองปี )
เค้ายังไม่พูดกันเล้ยยยย...เชยระเบิด !!!!!!!

#21 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:49

เรื่องชุมนุมแล้วเผาเมืองเด๋วเสื้อแดงบอกไม่มีหลักฐาน
งั้นเอาเรื่องชุมนุมแล้วปล้นไปดูก่อน
http://www.youtube.com/watch?v=XgEPmGyFVv0

นี่เป็นแค่ภาพตัวอย่างเท่านั้นนะครับ ยังมีอีกเยอะ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก อย่าให้เหตุการณ์ป่าเถื่อนเช่นนี้เกิดขึ้นอีกไม่ว่าจะเป็นที่ไหนของประเทศ ไทยก็ตาม ด้วยความเป็นห่วงประเทศชาตินะครับ ดูเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ :(

#22 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:10

*
POPULAR

พันธมิตรคนนึงเคยเล่าให้ฟังว่าตำรวจชุดที่สลายการชุมนุมกับชุดที่เข้าตรวจค้นหลังจากพันธมิตรออกจากทำเนียบนั้นเป็นชุดเดียวกัน
ตรงนี้นับว่าพลาดอย่างแรง พอไปชุมนุมที่สนามบินคราวนี้เลยพยายามบันทึกไว้ทั้งวีดีโอและภาพนิ่ง

คือตอนที่เลิกชุมนุมเนี่ยถ้ากลุ่มพันธมิตรไม่บ้า ก็ไอ้กลุ่มตำรวจที่เข้าไปเก็บหลักฐานทีหลังเนี่ยแหละที่พยายามใส่ไคล้เค้า
มีแม้กระทั่งถุงยางที่ใช้แล้ว.......... ถ้าตรวจ DNA แล้วเจอเจ้าของนะ รับรองมีฮา ผมล่ะอยากให้เอาไปตรวจจริง ๆ :lol:

ที่รู้สึกอีกอย่างว่าเป็นการใส่ความก็คือ ในรูปบอกว่าเคสเปล่าจริง ๆ แล้วมันไม่ใช่
ถึงจะมองไม่เห็นหมดทุกด้าน แต่ดูอุปกรณ์ภายในก็พอบอกได้ว่าของมันยังอยู่ครบ ( เห็น Heat Sink หลุดออกมาแต่ตัว CPU น่าจะยังอยู่ )
คนถอดอุปกรณ์ คนที่โปรยข้อความบนรูปนี่ก็เบ๊อะพอกัน แล้วมันจะแงะออกมาทำพ่อง
แถมแงะทุกเครื่องด้วย จงใจเกินไปหรือเปล่า แงะออกมาแล้วแต่ไม่เอาของข้างในออกไปน่ะ
--------------------------------------------

เสื้อเหลืองทำเลวทุกอย่าง ลองมาดูเสื้อแดงทำความดีดูบ้าง

เกษตรกรชาวเสื้อแดงกำลังสาธิตการเพาะชำที่แยกราชประสงค์ค่ะ น่ารักมากค่ะ

กลุ่มผู้ชุมนุมนำปืนอัดลมมาจัดกิจกรรมงานวัด น่ารักมากค่ะ

ถึงความเห็นทางการเมืองจะต่างกัน แต่คนเสื้อแดงก็ร่วมใจกันทำพิธีปัดเป่าสิ่งอัปมงคลออกจากรถของนายกอภิสิทธิ์ น่ารักมากค่ะ

วีรชนเสื้อแดงกำลังช่วยกันรุมงัดรถเพื่อช่วยคุณนิพนธ์ที่ประสบอุบัติเหตุออกมาค่ะ น่ารักมากค่ะ

คุณแรมโบ้โชว์เครื่องดูดฝุ่น ที่จะมาทำความสะอาดท้องถนนให้พี่น้องเสื้อแดงได้นั่งอย่างถูกสุขลักษณะ น่ารักมากค่ะ

ขี้เกียจแระ มีอีกเยอะที่ http://www.facebook.com/KawaiiRedshirt
ถ้าชอบภาพน่ารัก ๆ ของเสื้อแดงเข้าไปกดลิเกกันหน่อยนะครับ ถือโอกาสโปรโมตเลยล่ะกัน ^_^

Edited by OHM_DGO, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:11.

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:14

Posted Image ---->Posted Image----> Posted Image ----> Posted Image

Edited by อู๋ ฮานามิ, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:14.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:20

ถาม Pook Look เล่นๆ ให้ตอบจริงๆ ว่า มีความรู้สึกอย่างไรที่คนเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง

#25 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:21

มันเทียบกับที่แดงทำไม่ได้หรอกครับ และคงยากที่จะสำนึกด้วย

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#26 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:30

ระวังโดนปชป. ฟ้องเอานะครับ จขกท.มีหลักฐานอะไรครับ
ถึงกล่าวหาว่าปชป.ร่วมมือกับพธม. ในการยึดทำเนียบรัฐบาล
หรือว่าฟังเค้ามาอีกที แล้วถ้าคุณเห็นว่าสิ่งเหล่านี้ไม่ดี
แต่ที่พวกนปช.ได้ทำกับประเทศไม่ยิ่งกว่าหรอครับ
ทั้งเผาสถานที่ราชการ ร้านค้าเอกชน ทั้งปล้น
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#27 กรกช

กรกช

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:30

การชุมนุมของคนหมู่มาก ก็ย่อมยากต่อการควบคุม

คนหมู่มาก ร้อยพ่อพันแม่ ก็อาจมีบ้างที่บางคนเห็นแก่ได้โดยไม่คำนึงถึงผิดชอบ
และคนส่วนนี้สมควรถูกประนาม เพราะทำให้ส่วนรวมเสียหาย

แต่การชุมนุม ประเด็นหลักต้องดูถึงเจตนาว่า ชุมนุมเพื่ออะไร ?

พันธมิตรชุมนุมขับไล่ ต่อต้านคนโกงชาติ
เสื้อแดงชุมนุมเพื่อปกป้องคนโกงชาติ

คุณค่ามันต่างกัน

#28 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ก็เลวทั้งคู่แระ รวมทั้ง จขกท
ชอบขุดคุ้ย เหมือนอะไรคิดเอาเอง

แล้วก็ไม่ต้องอ้าง User อื่นนะ เพราะ อ่านเม้นให้เข้าใจ

#29 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:35

กลับบ้านไม่ถูกเลยมั้ง

#30 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:37

ผมเข้าใจ Pooklook นะ ที่ต้องกล้ำกลืนฝืนทน เอาภาพดราม่าใส่รายพันธมิตร
มาลง เพราะมันเป็นหน้าที่ ปุ๊คลุ๊ค ต้องฮึดสู้หน่อยนะ ไปบอกพวกนักเล่านิทาน
พวกนักสร้างดราม่า ว่าจะป้ายสีอะไรใครควรทำให้มีคุณภาพ เห็นใจคนที่ทำหน้าที่
เอาไปลงตาม เวป ต่าง ๆ บ้าง เพราะต้องทนกับคำเยาะเย้ย ถางถาง เสียดสี ต่าง ๆ
นา นา ขนาดภาพดราม่ายังหาของจริงไม่ได้ ต้องเขียนการ์ตูนเข้าไปเสริม นี่ก็น่า
เห็นใจคนทำหน้าที่เอาไปลง เวป อย่าง ปุ๊คลุ๊ค แล้ว

ท่านสมาชิกครับ ปุ๊คลุ๊ค อยู่กับเรามานานแล้ว สงสาร เห็นใจ ด้วยครับ อย่าโต้แรงครับ

#31 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ทำไมตอนพันธมิตรไปยึดสนามบิน อภิสิทธิ์ไม่ไปเยี่ยมแบบนี้บ้างครับ? :(

#32 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:48

นักโพสรับจ้างในบอร์ดนี้ทั้งหมดเลยนะ แพ้PookLookขาดลอย
คุณภาพไม่ต้อง ขอปริมาณไว้ก่อน
ดูๆไปคนที่ได้เงินเยอะที่สุดก็ PookLook นี่หละ

รึใครจะเถียง..... :lol: :lol: :lol: :lol:
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#33 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:56

เมื่อไรปชป.จะออกมาแถลงอย่างเป็นทางการว่าไม่เกี่ยวข้องกับพันธมิตรและไม่เห็นด้วยกับการบุกยึดรัฐสภาขัดขวางไม่ให้สส.ทำหน้าที่ครับ?

#34 nnnn43

nnnn43

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:10

พวกเกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง :lol: :lol:

Edited by nnnn43, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:12.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#35 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:17

เมื่อไรปชป.จะออกมาแถลงอย่างเป็นทางการว่าไม่เกี่ยวข้องกับพันธมิตรและไม่เห็นด้วยกับการบุกยึดรัฐสภาขัดขวางไม่ให้สส.ทำหน้าที่ครับ?

จุดมุ่งหมายหยุด พรบ.จอมปลอม เหมือนกัน มาให้กำลังใจกัน สู้ด้วยกันโดยไม่ใช้ความรุนแรง มันผิดตรงไหน

ส่วนเคสเปล่ามันเป็นอย่างนี้

http://Posted Image
  • Gop likes this

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:28

ภาพอุทาหรณ์เตือนสติคนไทย กับสิ่งที่พันธมิตรที่ร่วมมือกับปชป.ทำกับทำเนียบรัฐบาลเมื่อสี่ปีที่แล้ว

Started by PookLook, Today, 11:11

ตอกย้ำสุภาษิตไทย.....

ตีงูให้หลังหัก...

คลานไปอยู่ดูไบ
ยังแว้งกัดสาธุชน
ทำร้ายประเทสไทย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:34

ภาพอุทาหรณ์เตือนสติคนไทย กับสิ่งที่พันธมิตรที่ร่วมมือกับปชป.ทำกับทำเนียบรัฐบาลเมื่อสี่ปีที่แล้ว

Started by PookLook, Today, 11:11

อุทาหรณ์เตือนสติคนไทย....

วันนี้วิญญูชนต้องเรียนรู้จากนายกฯ ว.54ss ว่า

รุ้จักจังหวัดหาดใหญ่
รุ้จักประธานาธิบดีมาเลยเซีย
รุ้จักประเทศซิดนีย์.....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:37

"เมื่อไร ปชป จะออกมาแถลงอย่างเป็นทางการว่าไม่เกี่ยวข้องกับพันธมิตร
และไม่เห็นด้วยกับการบุกยึดทำเนียบขัดขวางไม่ให้ สส ทำหน้าที่ครับ"

Pooklook นี่ตลกหรือเปล่า เขาจะแถลงทำไมครับ เพราะพันธมิตรจะทำอะไร
มันก็ไม่เกี่ยวกับ ปชป ส่วน ปชป จะทำอะไรมันก็ไม่เกี่ยวกับ พันธมิตรอยู่แล้ว

เขาไม่ใช่ พรรค พท ที่ปลุกม็อบเสื้อแดง แล้วมานั่งแถลงว่าผมป่าว ผมป่าว นะครับ
ปุ๊คลุ๊คควรไปตั้งคำถามกับพรรคเพื่อไทยว่า

"เมื่อไร พท จะออกมาแถลงข่าวอย่างเป็นทางการว่า พรรคเห็นด้วยกับม็อบเสื้อแดง
และสนับสนุนการเผาบ้านเผาเมือง การปิดล้อมสภาเอาก้อนหินทุ่มรถ สมาชิกพรรค ปชป
ขณะขับออกประตูสภาฯ "

#39 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:55

#40 เห็นไต๋หายไปไหน

เห็นไต๋หายไปไหน

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:01

เผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง

#41 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ก็มันไม่เกี่ยวกันเจรง ๆ หนิ

คือ โปก'รู้ไหม

ว่ารูปชุดนี้อ่ะ คือ ที่แยกการเรือนเมื่อวันที่ 1 มิถุนา ที่ผ่านมา

ส.ส. ปชป.เหล่านี้เขาก็จะมาประชุมนั่นแหละ แต่ก็เข้าไม่ได้ ต้องลงเดิน

คนที่อยู่ตรงนั้น ก็มีทั้งสื้สีและพธม

อย่างไรไม่ทราบ ก็เขาเปิดให้แต่เฉพาะ ส.ส.ฝ่ายค้ัานเข้า ส่วนรัฐบาลเข้าไม่ได้

คงเพราะรู้ว่าถ้าเป็นฝ่ายรัฐบาลจะเข้าไปโหวตสนับสนุนละมม้างงง

แต่เท็จจริงอย่างไร อันนี้ โปก'ก็ต้องไปถามเอาจากทั้ง 2 กลุ่มนี้เอานะ

แต่ที่แน่ ๆ ปชป.ไม่เกี่ยวแน่นอน

;) ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#42 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:43

อย่างนี้โปกต้องบอกศาสดาชินฯแล้วล่ะว่าให้ยกเลิกร่าง พรบ ปรองดองซะ
ไม่งั้นพวกทำลายข้าวของพวกนี้รอดหมดเลยนะ

#43 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

มีรางวัลพิเศษให้สำหรับผู้ที่ทำลายการประชุมอาเซียนได้ด้วยฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#44 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

มีรางวัลพิเศษให้สำหรับผู้ที่ทำลายการประชุมอาเซียนได้ด้วยฮะ

สงสัยไป SC ปาร์คแน่เลย

#45 Ixora

Ixora

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

เออ สำนึกได้เหมือนกันนิ ว่าเป็นเรื่องไม่สมควรทำ
แล้วจะออกมาเผาบ้านเผาเมือง ซ้ำเติมประเทศชาติทำไม

อีกอย่าง แล้วจะเอา พรบ.ปรองดองไปทำไม (วะ) หุๆ

หน้าด้าน
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:04

สรุปทั้งสองก็มีกลุ่มคนไม่ดีเหมือนๆ กัน ก็ยังไม่เห็นประโยชน์่ของการตั้งกระทู้เลย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:04

ถ้าเลือกไม่ได้จริงๆ คิดว่า ชาวบ้าน ห้างร้าน ชาวกทม. เขาขอให้เสื้อแดงทำอย่างเสื้อเหลืองยังดีกว่า

ทะเลาะกะใครให้ไปลงกะคนนั้น คือไปเผาทำเนียบ ไปปล้นทำเนียบ ไม่ใช่พาลเที่ยวเผาเมืองปล้นร้านชาวบ้าน

แต่นั่นคือถ้าเลือกไม่ได้นะ ถ้าเลือกได้จริง อยากให้แกนนำทั้งหลายไปกลั้นใจตายซะ เดี๋ยวปัญหาก็จบเอง

#48 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:06

http://topicstock.pa...3/P7288033.html

นี่เป็นแค่ภาพตัวอย่างเท่านั้นนะครับ ยังมีอีกเยอะ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก อย่าให้เหตุการณ์ป่าเถื่อนเช่นนี้เกิดขึ้นอีกไม่ว่าจะเป็นที่ไหนของประเทศไทยก็ตาม ด้วยความเป็นห่วงประเทศชาตินะครับ ดูเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ :(

แต่ก็ยังดีกว่าเผา แล้วขโมย นะ ไอ้โปก

แล้วภาพที่ระบุว่า เป็นฉี่สีม่วง ที่จริงมันคือ ขวดน้ำมันครับ เอามาใช้สำหรับเติม เครื่องปั่นไฟครับ ควายอย่าง โปก ก็ยังเชื่ออีกว่าฉี่ม่วง แบบนี้เวลาตำรวจออกตรวจผับ ก็ไม่เห็นจะต้องขนสารเคมีไปเพื่อตรวจ สารเสพติดในปัสสาวะเลยอ่ะดิ ฉี่ออกมา ม่วงเลยเหรอ ไอ้ ควาย

Edited by plunk, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:10.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#49 NoKnOy

NoKnOy

น้องใหม่

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:03

เห็นด้วยกับโปก งั้นเราอย่าสนับสนุนให้มีการนิรโทษเลยเนาะ
-_-

#50 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:15

จริงๆ ติดตามมานานแล้วที่นี่ เห็นแดง QC มาก็เยอะ

ไม่มีใครสู้ PookLook ได้สักคน

ตั้งกระทู้ด่าเขา แต่เข้าตัวเองหมด

เนียนนะจ้ะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน