Jump to content

- - - - -

ปชป. ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ ?

• Please log in to reply
251 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:18

ไม่รู้จะอธิบายอะไรครับ ก็ตรงตามหัวกระทู้แล้วนี่ครับ

ปัญหาของประเทศเราคือ นักการเมืองเลวได้บริหารบ้านเมือง

นักการเมืองเลวได้บริหารบ้านเมืองเพราะ ชนะเลือกตั้ง

ชนะเลือกตั้งเพราะ ซื้อเสียง

ผลมันเลยเป็นอย่างที่เห็นคือ ทักษิณชนะเลือกตั้งตลอด (ใช้สื่อเสี้ยม และโพลเสี้ยม ช่วยด้วย)

ปชปก็รู้มาตลอด ว่าซื้อเสียงกันมาก แต่ก็ไม่เคยหยิบประเด็นนี้มาใช้อย่างเป็นเรื่องเป็นราว

กลับไปสู้กันด้วยคำพูด นโยบาย หลักคิด ความชอบธรรม ต่างๆ

มาถึงกรณีตามหัวกระทู้

แม้จะไม่ใช่การเลือกตั้ง แต่ก็เป็นการลงชื่อ ซึ่งก็ไม่ต่างกับการลงคะแนน

ปชปก็รู้อีกว่าเพื่อไทยจัดตั้งคนมา จ้างมา แต่ก็ไม่เห็นพูดอะไร ทำไมล่ะครับ

ทั้งๆที่พูดได้ และจะเป็นการทำลายข้อกล่าวอ้างที่เพื่อไทยมักอ้างมาตลอด ว่าเสียงส่วนใหญ่ ว่าประชาชนสนับสนุนเขามากมาย

ในเมื่อไม่ทำ เค้าก็ใช้สิทธิ์ตามรธน.เข้าชื่อกันทำนู่นทำนี่ ไม่มีวันจบหรอกครับ

ถ้าผมมีความพร้อมสักครึ่งหนึ่งของปชป ผมก็อยากจะทำตามหัวกระทู้นั่นแหละครับ

ลำพังตัวผมไปทำคงเกินกำลัง แต่ถ้าใครคิดว่าทำได้ก็ยินดีเลยนะครับ เพราะเห็นถามผมกันหลายคนว่าทำไมไม่ทำเอง

มาถึงคิวของ นายธันวา ไกรฤกษ์ กันบ้าง

เอาสั้นๆเลยนะ

ทำไมไม่ไปอยู่กับปชป.

:lol: :lol: :lol: :lol:

เห็นเรียกร้องให้ทำโน่นนั่นนี่ พอเพื่้อนสมาชิกบอกให้ทำเอง ก็โยนไปโยนมา อ้างไม่มี แบ๊ค

ก็ย้ายไปอยู่กับปชป. เลยง่ายดี มีแบ๊คด้วย ได้ช่วยชาติกู้ชาติ ได้แฉเพื่อแม้ว ได้จับคนโกง ได้จับคนซื้อเสียง บลา บลา บลา.......

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#152 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:26

ถึงเวลาตบคำถามทีเฟคนะ

ดูฝั่งทักษิณเค้าเดินเกมส์รุกทุกวันๆ ตอนนี้ล่ารายชื่อสนับสนุนพรบ.ปรองดอง + ถอดถอนตุลาการ
เค้าใช้ช่องทางที่รธน.ให้ไว้ แต่วิธีการที่ใช้นั้นผิด
ที่ว่าผิดคือ คนที่มาลงชื่อนั้น ไม่ได้มาเองทั้งหมด กว่าครึ่ง คือ จ้างมา 1.
แล้วทำไมปชป ไม่ทำอะไรเลย มีสรรพกำลังมากมาย ทำไมปล่อยเฉย 2.

อย่างตอนหาเสียง ก็แทบไม่จับใบแดงใบเหลืองกันเลย
ตอนนี้ก็ปล่อยให้เค้าเกณฑ์คนมาลงชื่อทำลายประเทศชาติ
ถ้าจะว่า ทำอะไรไม่ได้ อันนี้ไม่เชื่อ
วิธีการง่ายๆๆๆ ส่งคนแฝงตัวไปในพื้นที่ ถ่ายรูป ถ่ายคลิป อัดเสียง การจ้าง การจ่าย 3.
แค่นี้ก็เอามาตีแผ่ให้คนทั้งประเทศได้รู้กันแล้ว
ที่เห็นคือ ไม่ได้ทำ อะไรเลย
หรือว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่?

คุณขียนมายาวมาก ผมสรุปทั้งหมดได้คือบรรทัดสุดท้ายครับ
นั่นละ hidden agenda ของคุณ

ที่คุณต้องการสื่อคือบรรทัดนั้น (และคุณทำมาหลายครั้งแล้ว คือพยายามบอกกับบอร์ดว่าปชป.จ้างคนมา)
gladiator 1.jpg

#153 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:35

หลายคู่เหลือเกิน RAMเต็มแล้วครับ :wacko:

#154 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:40

หลายคู่เหลือเกิน RAMเต็มแล้วครับ :wacko:

หลายคู่แต่คู่ล่ะประเด็นคับ

มันต้องสมศักดิ์ศรีหน่อย เป็นถึงนักการเมืองความเก๋ามันต้องจัดจ้าน

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

#155 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:48

เพิ่มแรมครับ เด๋วนี้แรมถูก
4 แรมแค่พันกว่าบาทเอง ก็ใส่ไปซัก 4

#156 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:29

มันต่างกันนะครับ ระหว่าง

การทำทุกอย่างที่ต้องการโดยไม่สนใจอะไรเลย เอาแต่ผลที่ต้องการอย่างเดียว ใครขวางต้องทำลายต้องผิดต้องเสื่อมเสีย กับ

การทำทุกอย่างเพื่อปกป้องไม่ให้ประชาชนรู้สึกแบ่งแยกไปกว่าที่เป็นอยู่ หรือให้รุ้สึกน้อยที่สุด หรือลดช่องว่างนั้นลง

อดทนได้ขนาดนี้ก็ต้องอวยละครับ ว่า ปชป อดทนและมีจุดยืนที่แน่วแน่มาก

#157 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:38

ทำแบบนี้เค้าเรียกว่า แบล็คเมย์ป่าว สุึภาพบุรุษอย่าง ปชป เขาไม่ทำแน่ มันดูแย่ในสายตาชาวบ้าน คนที่คิดแบบนี้เอาเวลาไปทำความดีมีสาระสู้ดีกว่าเอาเวลาไปคิดจับผิดคนอื่นแล้วเอามาเสี้ยมให้คนทะเลาะกัน

Edited by busaba, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:39.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#158 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:49

ตลกดีเนอะ เวลาเค้าด่าไอ้ปุระชัย ว่าไม่เห็นทำอะไรเพื่อบ้านเมือง ในสภาก็งดออกเสียง
ก็อ้างว่า ได้ สส น้อย ต้องใ้ห้พรรคใหญ่อย่าง ปชป ออกหน้า ไปโทษคนอื่นได้อีก
ในขณะที่พรรคที่ตััวเองสนับสนุน กลับทำตัวลอยชาย แม้แต่โหวตไม่สนับสนุนยังไม่ทำเลย
คนแบบนี้ ยังมีหน้ามาเสนอความคิดเห็น ว่าพรรคอื่นได้อีกเนอะ

#159 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:01

ตลกดีเนอะ เวลาเค้าด่าไอ้ปุระชัย ว่าไม่เห็นทำอะไรเพื่อบ้านเมือง ในสภาก็งดออกเสียง
ก็อ้างว่า ได้ สส น้อย ต้องใ้ห้พรรคใหญ่อย่าง ปชป ออกหน้า ไปโทษคนอื่นได้อีก
ในขณะที่พรรคที่ตััวเองสนับสนุน กลับทำตัวลอยชาย แม้แต่โหวตไม่สนับสนุนยังไม่ทำเลย
คนแบบนี้ ยังมีหน้ามาเสนอความคิดเห็น ว่าพรรคอื่นได้อีกเนอะ

หนึ่งเสียงของพรรคนั้นไร้ความหมายในการคัดค้านพรบ.ล้างความผิดให้ทักษิณ
แต่มีประโยชน์ในการลงมติรับร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญวาระหนึ่ง วาระสอง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#160 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ศึกนี้ช่างใหญ่หลวงนัก ผมคนหนึ่งละไม่อวย ปชป เพราะ ถ้า ปชป แพ้ นั้นหมายถึง ........... แพ้ด้วย ผมรับไม่ได้ ที่ผมด่าที่ผมพยามอยากให้ ปชป เปรียนท่าที่ได้มั้งแล้ว ทนไม่ไหวกับคำว่า ยุบพรรคกี่ครั้ง เลือกตั้งกี่หน ปชป ไม่มีทางชนะ ภาคอีสาน ปชป แทบเหยียบไปไม่ได้ บางครั้ง ผมก็คิดแบบ TFEX แบบว่า อยากให้ ปชป คิดให้ทันเขาบ้าง ไม่ใช่อะไรก็พึ่งพันธมิตร พึ่งคนอืน เบื่อๆๆๆๆ นิถ้าจ้างผมวางแผนนะรับรองมันกว่านี้แยะ ผมไม่ชอบให้มีการศูนเสีย แต่ชอบสู้ด้วยมันสมองมากกว่า ถล่มจุดอ่อนของเกมเป็นเรื่องชอบ

ผมมี ประโยคสั้นมาแนะนำคับ

"ทำไม่ได้อย่าบ่น ทนไม่ได้อย่าอยู่"

ขออภัยหากข้อความนี้ส่งผลต่อภาวะอารมณ์

^_^ ^_^ ^_^ ^_^

ไมรู้สึกอาไรเลย ผมแค่ ออดิด ความคิดของ ปชป เพราะบอกแล้ว ว่าคนที่ทนไม่ได้มีแยะ แต่ก็ยังอยู่ได้ คนที่จะอยู่ไม่ได้ไม่ใช่พวกชาวบ้านอย่างเราหรอกครับ คนใน ปชป นั้นแหละ
ถ้าวันหนึ่งคนกลุ่มที่เชีย ปชป เดินหนีไป ก็อย่ามาโทษกัน โอ๊ะๆๆๆอย่างเช่นคนในภาคอีสานเป็นตัวอย่าง หรือจะเป็นคนในกรุงเทพดีนะ แต่แน่ๆๆรักษาฐานเสียง ของจะนะ นาทวี สะบ้าย้อยให้ดีละ แต่ก่อนสิริโชคยังลงอยู่ แต่เดียวนี้ ไม่แน่นะ อย่าหาว่าไม่เตือน คนวงนอกอย่างผมก็บอกแล้วว่าได้แค่ ออดิด การ ออดิด ขั้นสูงคือ ออดิดตัวเอง ก็อยากให้ ปชป รีเอ็นจีเนียริ่งความคิดตัวเองบ้าง แนะนำได้แค่นี้แหละ ไม่แน่นะบางที ครั้งหน้าผมอาจไป ออดิด ให้เสื้อแดงก็ได้

ขอเคลียร์กับคุณคิงคองในประเด็นนี้ก่้อนนะึคับ

ผมอาจจะเข้่าใจว่าคุณคิงคองนั้นหวังดีกับ ปชป. ซึ่งอาจจะเป็นพรรคที่คุณรัก

แต่สำหรับผม ปชป.คือพรรคการเมืองนึงซึ่งผมเฉยๆกับพรรคนี้่ผมนิยมแึค่บางคนเพราะึความสามารถในตัวเค้าคนนั้น << ประเด็นนี้ผมออกตัวไว้ก่อนว่าไม่ได้เป็นพลพรรคสีฟ้าแบบเหนียวแน่น

แต่ประโยคที่ผมได้บอกกับคุณคิงคองไปนั้น ผมต้องการจะสื่อถึงบรรดาคนที่นิยมในพรรคสีฟ้าอย่างเหนียวแน่นว่า

ทำไม่้ได้อย่าบ่น ทนไม่ได้อย่าอยู่

ทำไม่ได้ในที่นี้
หมายถึง หากทุกท่านทำไม่ได้แบบที่ปชป.ทำอยู่ก็อย่าบ่น เห็นใจคนทำงานกันบ้าง แล้วก็ ผมก็มองเห็นว่า ไม่มีทางที่จะทำให้คนพอใจทุกคนเพียงแต่ทุกคนเข้าใจกับสิ่งที่เค้าทำแค่ไหน และมันก็ต้องมีการเสียสละบ้างเช่นกัน

ทนไม่ได้อย่าอยู่ในที่นี้
หากคุณทนพฤติกรรม ไม่ว่าจะทางปชป.หรือทาง พรรคเพื่อแม้ว

คุณก็อย่าอยู่เฉยเลย ก็คิดกระืทำการต่างๆหรือเรียกร้องสิทธิของตัวเอง หรือฟ้องร้องไปยังหน่วยงานอิสระต่างๆ หรือมีส่วนร่วมต่างๆกับหลากหลายกิจกรรม ที่เค้าเปิดโอกาสให้เข้าร่วม

สิ่งที่ผมพูดมาอาจจะไม่ถูกใจหลายคน แต่ผมพูดเพราะอยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมในการสร้างมากกว่าการทำลาย
หากท่านอยากได้สังคมที่ดี ท่านไม่ทำให้มันดีแล้วสังคมมันจะดีได้อย่างไร มันต้องเริ่มที่ตัวท่านเอง

โดยส่วนตัว ผมชื่นชอบในการนำเสนอของคุณคิงคองนะคับ โพสได้น่าติดตาม และจะยังติดตามโพสของคุณคิงคองต่อไป
หากมีคำพูดหรือการกระทำใดๆที่ทำให้ไม่พอใจต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

นายธันวา ไกรฤกษ์

เ้อ้ยไม่ใช่ๆ

นายใจหมาลูกตุ๊ด....

ผมอาจจะเข้่าใจว่าคุณคิงคองนั้นหวังดีกับ ปชป. ซึ่งอาจจะเป็นพรรคที่คุณรัก

ผมเฉยๆๆกับ ปชป นะ แต่เนื่องว่าถ้า ปชป แพ้จะสงผลถึงสถาบันซึ่งผมไม่ชอบมากๆๆ ผมก็ไม่ใช่พวกคลังสถาบันนะ แต่ถ้าล้มไปนี้ คนชั่วจะครองเมืองได้ง่ายขึ้น ซึ่งต้องอทิบายอีกสองหน้ากรดาษว่าทำไมสถาบันล้มไม่ได้ ผมเลยกระหนำ ปชป มากๆๆ เพื่อให้ชนะบ้างไม่ใช้แพ้ตลอด เพราะส่งผลถึงสถาบัน

ทำไม่ได้ในที่นี้
หมายถึง หากทุกท่านทำไม่ได้แบบที่ปชป.ทำอยู่ก็อย่าบ่น เห็นใจคนทำงานกันบ้าง แล้วก็ ผมก็มองเห็นว่า ไม่มีทางที่จะทำให้คนพอใจทุกคนเพียงแต่ทุกคนเข้าใจกับสิ่งที่เค้าทำแค่ไหน และมันก็ต้องมีการเสียสละบ้างเช่นกัน

ผมก็เข้าใจนะแต่การที่มีการบ่นเสียงดังมากขึ้นบ่นมากขึ้น ทาง ปชป ก็ต้องลองมาฟังบ้าง ลองดูเรื่องโทรทัศผ่านดาวเทียมดิบอกเลยว่าเสียงบ่นดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆถึงจะทำ คนวางแผนไปไหนหมดอะ การตลาดก็ใช้อาจารเสรีแล้ว ลองถามนักการตลาดดูก้ได้เสียงบ่นไม่ว่าใหญ่หรือเล็กก็ต้องฟัง เรื่องเสียงบ่นนี้เรื่องยาวเลยละ ยังมีเรื่องในโซเชียลเนทเวิก ในการจัดการจริงๆๆอีกแยะ แต่ไม่อยากผิม ถามว่าเห็นใจคนทำงานไหมตอบเลยว่าเห็นใจ แต่จัดการไม่เป็นเอง โทษใครละ ลองดูฝังเสื้อแดงเมื่อนานมาแล้วนะเอาเคส การเกิดเสรีไทยเป็นหลักก็ได้ เสรีไทย แตกมาจากกลุ่มในพันทิพ ช่วงนั้นผมยังนั้งอ่านเลย ช่วงนั้นผมยังด่ากับมังกรดำ แห่งค่ายเสื้อแดงเลย ซึ่งทางฝังเสื้อแดงควานหาคนพวกนี้ตามเนท แล้วเอามาถลม ปชป ลองถามกลับไปว่ากล้าจ้างคนในนี้ ทำฐานข้อมูลและถลมกับเสื้อแดงเปล่าละ ตะกร้อดีต้องมีตัวชงตัวตบ ดูในพันทิพได้ ของ ปชป มวยสู้ด้วยใจ แต่ข้อมูลไม่แน่น

เอาง่ายๆๆ เรื่องตุลาการ ผมพยายามจะบอกว่า

http://webboard.serithai.net/topic/13347-%e0%b8%8a%e0%b8%ad%e0%b8%9a%e0%b8%ad%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%99%e0%b8%b5%e0%b9%89%e0%b8%a1%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b8%a2-%e0%b8%95%e0%b8%81%e0%b8%a5%e0%b8%87%e0%b8%a8%e0%b8%b2%e0%b8%a5%e0%b8%9c%e0%b8%b4%e0%b8%94%e0%b8%ab%e0%b8%a3/page__p__288976#entry288976

เอารูปนี้ไปสู้สิมันบอกอะไรได้หลายๆๆอย่างโดยไม่ต้องผิมมาก ผมดูมาหลายวัน แต่ก็ไม่เห็น ทางฝังเสื้อแดงสู้ด้วยข้อมูลเขามีข้อมูลเก่าแยะแต่ทางเราละจะสู้ทีต้องไปเสิทกูเกิลมาสู้ทั้งๆๆที่ ข้อมูลเสื้อแดงห่วยสินดีแต่พวกเราก็ขี้เกียจหาสู้เพราะมันใช้เวลา แต่ของเขาเก็บเป็นไดเร็กทอรีเลย เห็นข้อแตกต่างยังคนสู้แบบมีระบบได้เปรียบกว่าคนสู้แบบมวยวัด

เห็นใจคนทำงานกันบ้าง เห็นใจแต่หาพวกจัดการเก่งๆๆมาหน่อยได้ไหมมันจะได้ไม่เหนื่อยกัน อย่าคิดว่า ku เก่ง Ku แน่ งั้นมรึงก็เหนื่อยไปคนเดียวตะ

และมันก็ต้องมีการเสียสละบ้างเช่นกัน เงินนั้นพรรคเสียสละมั้งตะ หัดจ้างบ้าง คนที่อยากช่วยแยะแต่เขาก็กินข้าวนะท่าน คนอืนเค้าก็เสียสละให้ท่านมาแยะแล้วทานละเสียสละยัง

ทนไม่ได้อย่าอยู่ในที่นี้
หากคุณทนพฤติกรรม ไม่ว่าจะทางปชป.หรือทาง พรรคเพื่อแม้ว
คุณก็อย่าอยู่เฉยเลย ก็คิดกระืทำการต่างๆหรือเรียกร้องสิทธิของตัวเอง หรือฟ้องร้องไปยังหน่วยงานอิสระต่างๆ หรือมีส่วนร่วมต่างๆกับหลากหลายกิจกรรม ที่เค้าเปิดโอกาสให้เข้าร่วม

คุณก็อย่าอยู่เฉยเลย ก็คิดกระืทำการต่างๆหรือเรียกร้องสิทธิของตัวเอง ก็ใช่เห็นด้วยกับท่านเลย แต่สำหรับคนบางคนการเมืองคือเรื่องไกลตัวจนเกินไป คิดได้แต่พอจะทำ ค่ารถเท่าไหรค่ากินเท่าไหรค่าที่พักเท่าไหร เราเลยต้องการคนนำที่ดีไง ส่วนเรื่องสิททิของตัวเองผมก็ทำอยู่ท่านว่างไหมละ มาสู้กับผมในบางเรื่องไหมผมสู้คนเดียวไม่ได้แน่ๆๆเรื่องนี้ หลังไมมาได้เลย กำลังหาทีมงานเลย

หรือฟ้องร้องไปยังหน่วยงานอิสระต่างๆ หรือมีส่วนร่วมต่างๆกับหลากหลายกิจกรรม ที่เค้าเปิดโอกาสให้เข้าร่วม

อันนี้ขอบอกว่าทำมาแล้วแล้วไงอะ โทรไปได้คะ ได้คะ แล้วเงียบบบบบบบบบบบบบบ นี้เลยกำลังรวบรวมคนอยู่ ไม่นั้นพวกนี้จะไม่มองเราเลย เป็นเรื่องในสามจังหวัดนะที่ผมทำอยู่ กำลังหาแนวร่วมด้วย
ในเมืองไทยนะเขาไม่สนใจถ้าไปหัวเดียวกระเทียมรีบหรือพ่อเป็นข้าราชการจนๆๆ ผมโดนมาแล้ว

สิ่งที่ผมพูดมาอาจจะไม่ถูกใจหลายคน ผมเฉยๆๆนะกับเรื่องนี้ ดีซะอีกที่ได้คุยกันเพราะเป็นการใช้สมองดีดีกว่าพันทิพ ตอบไรไม่ได้ก็มีแต่แมงสาบ กับสลิ่ม มันไร้สาระสุดๆๆ

แต่ผมพูดเพราะอยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมในการสร้างมากกว่าการทำลาย

ผมว่าคนในที่นี้อยากมีส่วนร่วมอยากอยากช่วยงาน ปชป แต่อย่างที่บอก ปชป กล้าลงทุนเปล่า

หากท่านอยากได้สังคมที่ดี ท่านไม่ทำให้มันดีแล้วสังคมมันจะดีได้อย่างไร มันต้องเริ่มที่ตัวท่านเอง

เป็น

อันนี้เห็นด้วยนะถึงแม้ตัวแปลจะเกิดการแปลปรวนสูงแต่ก็เห็นด้วย

โดยส่วนตัว ผมชื่นชอบในการนำเสนอของคุณคิงคองนะคับ โพสได้น่าติดตาม และจะยังติดตามโพสของคุณคิงคองต่อไป
หากมีคำพูดหรือการกระทำใดๆที่ทำให้ไม่พอใจต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

ผมก็ไม่ได้โกรด ไรครับสนุกซะอีก เพราะ การเขียนของท่าน เป็นการเขียนที่ใช้ตรรกแบบตอบยากๆๆ ทำให้ผมใช้ตรรกของความคิดในการตอบท่าน สรุบแล้วสนุกดี

Edited by kingkong059, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:34.

#161 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:03

ทำแบบนี้เค้าเรียกว่า แบล็คเมย์ป่าว สุึภาพบุรุษอย่าง ปชป เขาไม่ทำแน่ มันดูแย่ในสายตาชาวบ้าน คนที่คิดแบบนี้เอาเวลาไปทำความดีมีสาระสู้ดีกว่าเอาเวลาไปคิดจับผิดคนอื่นแล้วเอามาเสี้ยมให้คนทะเลาะกัน

ไม่เรียกแบล็คเมลหรอกครับ เพราะเป็นการจับผิดผู้กระทำความผิด ส่วนสายตาชาวบ้าน เค้าคงไม่ว่าอะไรหรอก ขนาดเผาบ้านเผาเมืองยังเป็นวีรบุรุษได้เลยนี่ครับ
และหากท่านมองว่าเป็นการเสี้ยม ก็แล้วแต่ท่านครับ แต่ผมมองว่าเป็นการสนับสนุนให้ทำในสิ่งที่ควรทำมาตั้งนานแล้ว แต่ไม่ทำ มากกว่าครับ

#162 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:17

^
^
ผมถามคุณทีเฟคว่า hidden agenda คุณคืออะไร ทำไมไม่ตอบล่ะครับ
ข้ามไปทำไม?

#163 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:07

รอแป๊บนะครับ แฟนเอาtabletไป เครื่องนี้เล็ก พิมพ์ยากครับ

#164 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:39

^
^
ผมถามคุณทีเฟคว่า hidden agenda คุณคืออะไร ทำไมไม่ตอบล่ะครับ
ข้ามไปทำไม?

ตอนแรกที่ไม่ตอบ เพราะผมเห็นว่าคำถามมันดราม่าไปน่ะครับ แต่ก็เข้าใจว่าคุณต้องจี้ถาม ไม่งั้นเดี๋ยวเบิกตังไม่ได้ ช่วยๆกันไปครับ

คืองี้ครับ กระทู้ที่ผมตั้งแต่ละครั้งนั้น ผมไม่ได้เน้นเรื่องที่ปชปทำผิดเลย

เช่นเรื่องจัดตั้งมวลชน (จ้าง) มาชุมนุม ผมเพียงบอกว่า มีบ้าง แต่เป็นส่วนน้อย

แต่คุณรับไม่ได้กันเอง งอแงกันใหญ่เลย เอาแต่ถามหาหลักฐาน(เหมือนที่พวกควายแดงชอบถามหาหลักฐาน)

ผมถามคุณคำนึงนะครับ กี่ร้อยกระทู้ กี่พันคอมเม้น ที่คุณด่าทักษิณกะเสื้อแดง และคุณก็ไม่มีหลักฐานอะไรเลยเช่นกัน

แต่คุณรู้ และเชื่อมั่น ว่ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆใช่ไหมครับ

บ้างก็จากประสบการณ์ของตัวเอฝ บ้างก็จากคนรู้จัก

hidden agendaที่คุณถามมา ผมไม่มีหรอกครับ มีแต่จินตนาการของคุณทั้งนั้นแหละครับ

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ พิมพ์ไม่ค่อยสะดวกครับ

#165 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55

^
^
ข้ามไปทำไม?

ตอนแรกที่ไม่ตอบ เพราะผมเห็นว่าคำถามมันดราม่าไปน่ะครับ แต่ก็เข้าใจว่าคุณต้องจี้ถาม ไม่งั้นเดี๋ยวเบิกตังไม่ได้ ช่วยๆกันไปครับ

คืองี้ครับ กระทู้ที่ผมตั้งแต่ละครั้งนั้น ผมไม่ได้เน้นเรื่องที่ปชปทำผิดเลย

เช่นเรื่องจัดตั้งมวลชน (จ้าง) มาชุมนุม ผมเพียงบอกว่า มีบ้าง แต่เป็นส่วนน้อย

แต่คุณรับไม่ได้กันเอง งอแงกันใหญ่เลย เอาแต่ถามหาหลักฐาน(เหมือนที่พวกควายแดงชอบถามหาหลักฐาน)

ผมถามคุณคำนึงนะครับ กี่ร้อยกระทู้ กี่พันคอมเม้น ที่คุณด่าทักษิณกะเสื้อแดง และคุณก็ไม่มีหลักฐานอะไรเลยเช่นกัน

แต่คุณรู้ และเชื่อมั่น ว่ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆใช่ไหมครับ

บ้างก็จากประสบการณ์ของตัวเอฝ บ้างก็จากคนรู้จัก

hidden agendaที่คุณถามมา ผมไม่มีหรอกครับ มีแต่จินตนาการของคุณทั้งนั้นแหละครับ

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ พิมพ์ไม่ค่อยสะดวกครับ

ตรงที่ผมขีดเส้นใต้ทำตัวใหญ่นั่นแหละ ที่คุณต้องแสดงความรับผิดชอบด้วยการหาหลักฐาน ข้อมูลมาอ้างอิงคำพูดของคุณ

เรื่องนี้เรื่องใหญ่ครับ ผมปล่อยให้ผ่านไปเฉยๆไม่ได้ ถือว่าคุณมาตีกิน แสดงความรับผิดชอบด้วยครับ

หรือไม่อย่างนั้นก็กล่าวคำขอโทษ แสดงความสำนึกผิดที่คิดเอาเองเป็นตุ เป็นตะ เป็นกระ เป็นเกลื้อน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#166 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:12

เปิดเผยตัวแล้วสิ
หลังจากเป็นอีแอบอยู่นาน
กล่าวหาว่า ชาวเสรีไทยกล่าวหาไอ้แม้วกะเสื้อแดงโดยไม่มีหลักฐาน
แล้วที่ชาวเสรีไทยเอามาแปะทั้งภาพถ่าย คลิปสารพัด
มันเรียกว่าอะไร...

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#167 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:29

กล่าวหาว่า ชาวเสรีไทยกล่าวหาไอ้แม้วกะเสื้อแดงโดยไม่มีหลักฐาน
แล้วที่ชาวเสรีไทยเอามาแปะทั้งภาพถ่าย คลิปสารพัด

ใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ครับ เพราะตัดต่อด้วยโปรแกรมโฟโฟ่ฉอปทั้งภาพถ่ายและคลิป
...
......
.........

ใครๆ ก็รู้ :lol:

Edited by sorrow, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:30.

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#168 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ครับ เพราะตัดต่อด้วยโปรแกรมโฟโฟ่ฉอปทั้งภาพถ่ายและคลิป
...
......
.........

ใครๆ ก็รู้

โห... ดาวรุ่ง โพสท์ไม่กี่โพสท์ ทำท่าจะได้คิวซีแระ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#169 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:38

ว่าจะไม่แล้วเชียว แค่เห็นชื่อ จขกท เพราะรู้อยู่ว่า ความคิดเห็นต่างกันสุดชั่ว
เถียงกันไปก็ไม่เกิดประโยชน์อะไรขึ้นมา เพราะเชื่อกันคนละมุม เห็นกันคนละอย่าง
อีกทั้ง อีโก้สุงซะขนาดนั้น...แล้วก็จริงดังที่คาด

ที่ท่านกล่าวว่า..ปชป รู้แล้วไม่ทำ หรือ ทำเป็นไม่รู้ ทำไมไม่แฝงตัวไปถ่ายคลิป
อัดวีดีโอ...เกณฑ์คน ล่ารายชื่อ...ฯลฯ

นี่เป็นชีวิตจริง ไม่ใช่ในหนัง ในละคร ที่พระเอกมักจะมีตัวช่วยเสมอ ๆ และ ผุ้ร้าย
ก็มักจะพลาดได้เสมอ ๆ เช่นกัน...

ในฐานะที่เป็นหนึ่งในคนที่ลงพื้นที่ และ ไม่ใช่ในนาม ปชป (จะเชื่อหรือไม่ ก็แล้วแต่)
ทั้งในฐานะแรงงาน และ ในฐานะผู้เข้าร่วมประชุม เป็นคนหนึ่งที่มีส่วนช่วยให้ท่าน
ผู้ทรงเกียรติได้เป็นผู้ทรงเกียรติโดยสมบูรณ์...ขอบอกเลยว่ามันไม่ง่ายอย่างที่คิด

เพราะทุกอย่างมีการตรวจสอบ มีสายคอยสังเกตุ ซึ่งคุณจะไม่มีทางรู้เลยว่าเป็นใคร
มีทั้งระดับจังหวัด ระดับเขต ระดับอำเภอ ระดับตำบล และ ระดับหมู่บ้าน โยงใยเป็น
เครื่อข่าย ไอ้ที่พลาด ๆ ที่เห็น ก็เพราะอยากโชว์พาวด์ ออกมาทำกันเอง แต่ด้วย
วิสัยของโจร ก็มักจะมีข้อแก้ตัว เอาตัวรอดไปได้ทุกครั้ง ขนาดจนมุมแล้ว ยังดันทุรัง
หน้าด้านเอาตัวรอดไปจนได้...เพราะเครือข่ายที่วางไว้..ในเกือบทุกองค์กร

ไม่ต้องไปไกล ดูแค่สถานการณ์ในปัจจุบัน องค์กรหนึ่งบอกว่าให้ชะลอรอก่อน แต่
อีกองค์กรก็รีบแถลงในสิ่งที่ตรงข้ามกัน..สันดานโจร มักไม่ยอมรับว่าผิดอยู่แล้ว

ปชป ทำในสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว ในสถานการณ์ที่ตกเป็นรองเกือบทุกด้าน ไม่ได้นิ่งดูดาย
โทษนั้นโทษนี้ โทษคนนั้นที โทษคนนี้ที่ ทำไมไม่ทำอย่างนั้น ทำไมไม่ทำอย่างนี้
แต่กลับลุกขึ้นสู้ ด้วยจิตใจของนักสู้ ไม่ยอมก้มหัวให้โจร เหมือนใครอีกหลาย ๆ คน

ขนาดผู้อาวุโสทางการเมืองยังต้องยอมสยบให้กับอำนาจ เพราะต้องการอยู่ในอำนาจ
อย่าให้ต้องเอ่ยนามเลยว่าใคร...ปลาไหลยังไงก็คือปลาไหล..

ยิ่งในปัจจุบัน นักการเมืองที่โตมาจากการเมืองน้อยลง ส่วนใหญ่จะเป็นนักการเมืองที่
หวังชุบมือเปิป ไร้อุดมการณ์ หวังเพียงตักตวงผลประโยชน์ อยากมีอำนาจ อยากได้
ตำแหน่ง...ประเทศถึงได้ตกอยู่ในสภาพเช่นนี้...

#170 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:40

บอกกันตรงนี้ ใครว่างช่วยไปแจ้งบอกท่านสมภารด้วย ขอใช้ศาลา 5 เป็นที่ตั้งสวดศพล็อกอินทีแป็ก .... หมอเชแจ้งว่า อาการมีแต่ทรงกับทรุด ไม่น่าจะอยู่พ้นคืนนี้ไปได้ ยังไงถ้าคืนนี้ไม่มีสัญญานชีพของทีแป็ก หมอเชจะลงชื่อในใบมรณะบัตรของล็อกอินทีแป็ก แล้วพรุ่งนี้จะให้เจ้าหน้าที่ส่งศพมาที่วัดกาสรสีชาดพินาศวรารามเลย

ใครมีกับข้าวกับปลาอะไรก็ยกมาช่วยกัน งานนี้หมอเชอยากให้สวดศพหลายวันหน่อย ประจานพรรครักสันติของไอ้มือปราบสายเดี่ยวไม้บันทัดงอผู้เห่าหอนว่าตัวเองสูงส่งด้วยคุณธรรมและความซื่อสัตย์สุจริต แต่หาญกล้าคลานไปเลียดากเจ้าพ่อมาเฟียได้อย่างไม่เคอะเขินและขวยอาย

ถรุย ปราศจากเงินไอ้แม้ว พรรคเฮี่ยยๆๆๆๆๆ นี้ก็ไม่มีทางได้เกิดหรอก ถรุยอีกสองที ถรุย ถรุย ....

กระแดะ

#171 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ขาไพ่ป็อกเตรียมสำรับ กับแกล้ม ปูเสื่อหลังศาลา ตั้งวงอยู่เป็นเพื่อนศพทีแป็กครับ ตั้งใจสวดหลายวันหน่อย นานๆจะมีศพที่ตะแบงว่าตัวเองไม่ใช่ควายแดงมาให้ฌาปนกิจซะที เอามหรศพสมโภชน์เจ็ดวันเจ็ดคืนด้วยนะครับ เดี๋ยวน้าเชเป็นเจ้าภาพเอง

#172 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

^
^
ข้ามไปทำไม?

ตรงที่ผมขีดเส้นใต้ทำตัวใหญ่นั่นแหละ ที่คุณต้องแสดงความรับผิดชอบด้วยการหาหลักฐาน ข้อมูลมาอ้างอิงคำพูดของคุณ

เรื่องนี้เรื่องใหญ่ครับ ผมปล่อยให้ผ่านไปเฉยๆไม่ได้ ถือว่าคุณมาตีกิน แสดงความรับผิดชอบด้วยครับ

หรือไม่อย่างนั้นก็กล่าวคำขอโทษ แสดงความสำนึกผิดที่คิดเอาเองเป็นตุ เป็นตะ เป็นกระ เป็นเกลื้อน

ถ้าคุณเชหาหลักฐานกรณีสนามบินอู่ตะเพาและเรื่องเจ้าหนี้รัสเซียมาให้ผมดูได้

ผมจะขอโทษครับ

แต่ถ้าคุณหามาไม่ได้ จะได้จองศาลาไว้เผื่อครับ

ปล.บ่อยครั้งมากที่คุณโพสโดยไม่มีหลักฐานประกอบ มีแต่ความเห็นส่วนตัวของคุณล้วนๆ

#173 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

เปิดเผยตัวว่าอะไรครับ คุณหมายถึงพวกแก๊งอวยบัตรเติมเงินของปชปเหรอ

อีแอบ มันเป็นสิ่งที่คุณพยามจะให้ผมเป็น แต่ผมไม่เป็น อะไรก็เปลี่ยนผมไม่ได้หรอกครับ

พูดความจริงนิดหน่อยก็งอแงหาว่าผมเป็นอีแอบซะละ

#174 juemmy

juemmy

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21

เปิดเผยตัวว่าอะไรครับ คุณหมายถึงพวกแก๊งอวยบัตรเติมเงินของปชปเหรอ

อีแอบ มันเป็นสิ่งที่คุณพยามจะให้ผมเป็น แต่ผมไม่เป็น อะไรก็เปลี่ยนผมไม่ได้หรอกครับ

พูดความจริงนิดหน่อยก็งอแงหาว่าผมเป็นอีแอบซะละ

แหม!พูดความจริงนิดหน่อยก็งอแงซะแล้ว
มากล่าวหาว่าสมาชิกในเสรีไทยเป็นบัตรเติมเงินแก้เกี้ยวซะงั้น
อีแอบ ไม่ใช่สิ่งที่สมาชิกในบอร์ดนี้พยายามจะให้คุณเป็น
แต่คุณ่ะเป็น อีแอบ

Edited by juemmy, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#175 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:22

^
^
ข้ามไปทำไม?

ถ้าคุณเชหาหลักฐานกรณีสนามบินอู่ตะเพาและเรื่องเจ้าหนี้รัสเซียมาให้ผมดูได้

แต่ถ้าคุณหามาไม่ได้ จะได้จองศาลาไว้เผื่อครับ

ปล.บ่อยครั้งมากที่คุณโพสโดยไม่มีหลักฐานประกอบ มีแต่ความเห็นส่วนตัวของคุณล้วนๆ

ผมกล่าวหาประเทศอื่นที่กระทำต่อเรา ตามทฤษฎีสมคบคิดที่มีอยู่แล้ว ไม่มีอะไรที่ผมต้องไปหาหลักฐานมาให้ไอ้เบื้อกอย่างคุณ

แต่คุณกล่าวหาคนในประเทศเดียวกัน ดังนั้นไอ้เบื้อกอย่างคุณต้องไปหาหลักฐานมาให้ผม เข้าใจไหม ไอ้ควายแอ๊บไม่แดง

#176 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ทำไมหรือครับ เพิ่งจะรู้ตัวว่าปากพล่อยหรือไงครับ เพราะไม่รู้จะไปหาหลักฐานที่ไหนมาให้ดูใช่ไหม

โธ่ปุระชัยเอ้ย มรึงสิ้นแล้ว ดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงของกูที่ถูกฆาตกรรมอย่างโหดเ หี้ยม อำมหิต

ไม่ปล่อยมึงแน่

#177 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ขาไพ่ป็อกเตรียมสำรับ กับแกล้ม ปูเสื่อหลังศาลา ตั้งวงอยู่เป็นเพื่อนศพทีแป็กครับ ตั้งใจสวดหลายวันหน่อย นานๆจะมีศพที่ตะแบงว่าตัวเองไม่ใช่ควายแดงมาให้ฌาปนกิจซะที เอามหรศพสมโภชน์เจ็ดวันเจ็ดคืนด้วยนะครับ เดี๋ยวน้าเชเป็นเจ้าภาพเอง

กับแกล้มเป็นหมูกะทะ เนื้อกะทะ (สำหรับป๋า sigreeและท่านอื่นๆ ที่ไม่กินเนื้อหมู ) มีบุฟเฟ่ ซูชิ,สลัด สำหรับคนไม่กินอาหารหนักยามค่ำ และลดน้ำหนัก

ของหวานเป็นไอศกรีมกะทิ กับทุเรียน

เครื่องดื่ม ที่เป็นแอลกอฮอ ก็หลบๆ เจ้าอาวาสหน่อย ท่านไม่ชอบ ^_^

#178 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:27

^
^
ข้ามไปทำไม?

ทำไมหรือครับ เพิ่งจะรู้ตัวว่าปากพล่อยหรือไงครับ เพราะไม่รู้จะไปหาหลักฐานที่ไหนมาให้ดูใช่ไหม

โธ่ปุระชัยเอ้ย มรึงสิ้นแล้ว ดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงของกูที่ถูกฆาตกรรมอย่างโหดเ หี้ยม อำมหิต

ไม่ปล่อยมึงแน่

#179 juemmy

juemmy

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

เป็นอีแอบตั้งแต่กระทู้แรก ยันกระทู้สุดท้าย
นี่ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอว่าชาวเสรีไทยเค้าเห็นไปถึงตับไตไส้พุงของคุณแล้ว
พอเถอะพฤติกรรมเสี้ยมน่ะ
ภารกิจล้มเหลว กลับศูนย์ฯด่วน

#180 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:37

เริ่มการการใช้ Argumentum ad Hominem Tu Quoque ซะแล้ว :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#181 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:46

ฟีฟี่ กลายเป็นพวกบัตรเติมเงินแล้วเหรอจ๊ะ

เค้าเป็นตั้งนานแร้ว เจ๊ไม่รู้หรอ

ว๊าย ตายแร้ววว เจ๊ไปอยู่ไหนมาค๊ะ มาเติมด้วยกันไหม๊

เหอ ๆๆๆๆ

:D :D :D

รักเจ่เจ้ที่สุดอ่ะ :wub:

ฟีเป็นพวกบัตรเติมเงินตั้งแต่เมื่อไหร่

แล้วไอ้ที่บอกป้าว่าเป็นคุณชายนี่หมายความว่าไง :angry:

#182 juemmy

juemmy

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:50

ฟีฟี่ กลายเป็นพวกบัตรเติมเงินแล้วเหรอจ๊ะ

เค้าเป็นตั้งนานแร้ว เจ๊ไม่รู้หรอ

ว๊าย ตายแร้ววว เจ๊ไปอยู่ไหนมาค๊ะ มาเติมด้วยกันไหม๊

เหอ ๆๆๆๆ

:D :D :D

รักเจ่เจ้ที่สุดอ่ะ :wub:

ฟีเป็นพวกบัตรเติมเงินตั้งแต่เมื่อไหร่

แล้วไอ้ที่บอกป้าว่าเป็นคุณชายนี่หมายความว่าไง :angry:

นั่นน่ะสิ แล้วมาคุยว่าที่บ้านทำธุรกิจเกี่ยวกับ แอร์คอนดิชั่น
เป็นดีลเลอร์ทั่วประเทศ ;)

#183 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:50

TFEX ครับ เรื่องเจ้าหนี่รัสเซียของทักษิน ผมเองก่อนนี้ก็ไม่รู้ว่าคุณจะเป็นเดือดเป็นร้อนขนาดนี้ แต่หลักฐานที่มีโพสท์กันทั้งภาษาไทยภาษาอังกฤษมีอยู่ในโพสท์ข้างล่างครับ ส่วนเรื่องสนามบินอูตะเภามันเป็นข้อสังเกตของผมจากทฤษฎีสมคบคิด (Conspiracy theory.) ที่มีคนอเมริกันสงสัยมานานแล้ว เพราะเค้ามีเบาะแสบางอย่างที่เชื่อได้อย่างนั้น แต่นั่นมันก็เรื่องของเค้า ตราบที่ไม่มายุ่งกับเรา

แต่" เรื่องจัดตั้งมวลชน (จ้าง) มาชุมนุม ผมเพียงบอกว่า มีบ้าง แต่เป็นส่วนน้อย" ตามคำพูดของมรึง

กุเชื่อว่ามรึงต้องมีหลักฐานบ้าง ไม่มากก็น้อย มรึงจึงกล้าพูด ดังนั้นเอาหลักฐานมาให้กุดู

มิฉะนั้น มรึงจะได้ตำแหน่ง ไอ้ควายแดงแอบแฝง โดยพลัน ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ

Edited by เช neverdie, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:51.

#184 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:54

ได้โอกาศคว่ำไอ้ทีแป็ก สะใจเว้ยยยย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#185 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:58

คืนนี้ เลี้ยงข้าวต้มกุ้ง หรือ กระเพาะปลา ดี ถ้าจะมียาว

#186 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:58

ไอ้ทีแป๊ก ที่มรึงพยายามทำมาทั้งหมดนั้น ก็เพียงแค่จะพยายามบอกว่า ทั้งสองข้างมันก็เลวพอกันทั้งคู่ แล้วแต่ว่าเลวมากเลวน้อยแต่ก็เลวเหมือนกัน ว่างั้น

โถ... มรึงนี่มัน ควายแดงแอบแฝง จริงๆเลยว่ะ เพราะเท่าที่กรุรู้มา

มันไม่เคยมีเรื่องอย่างที่มรึงพยายามสร้างเรื่องว่ะนะ ไอ้ ควายแดงแอบแฝง Tfex

#187 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02

น้าเย็นจะไม่แสดงความเห็นอะไรให้น้องๆบ้างหรือครับ

เห็นเกาะกระทู้มาได้พักนึงแล้วนะ ตะเอง ... ดูอย่างเดียวเลย

<_< <_<

#188 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ทันควาย ชิดเมรุ

ตั้งสวดอภิธรรม วัดควายแดงวรวิหาร

วันที่ 10 มิ.ย. 55 เสรีไทย เป็นเจ้าภาพ
ประชุมเพลิง 10 มิ.ย. 55 18:00
ขออภัยไม่ได้เชิญด้วยตนเอง

เพราะอาย จนเข้าโลงศพ ไปก่อน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#189 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

คุณเชนี่ตลกดีนะครับ โต้ตอบไปมาพอไม่ได้ดั่งใจก็ด่าหยาบๆ
แถมมีความสามารถพิเศษเยอะ ไปได้อีกว่าเป็นทฤษฎีสมคบคิด

ผมไม่อวยคุณแบบพวกบัตรเติมเงินหรอกครับ

คุณอาจจะรู้เยอะ แต่คุณก็ไม่รู้ทุกเรื่อง

ผมว่าคุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าคุณปุระชัยหรอกครับ เพียงแต่คุณคิดไปเอง ว่าคุณดีกว่า ซื่อสัตย์ รักชาติกว่า

ผูกขาดความดีชัดๆ หรือว่า คุณเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม?

ถ้าคุณเรียกผมว่าไอ้ควายแอ๊บแดง งั้นผมขอเรียกคุณว่าแอ๊บลิ้มนะครับ

#190 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

เย็น ..ๆ แดดร่ม ลมเย็น ๆ ฝนก็โปรยปราย..
สายลมเย็น ๆ ( อย่าคุกคาม ศาล รธน . )
นะจ๊ะ ..เช .อยู่เปล่า..อสส. ( ห่วยแตก ) ไม๊ ???

#191 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:29

คุณเชนี่ตลกดีนะครับ โต้ตอบไปมาพอไม่ได้ดั่งใจก็ด่าหยาบๆ
แถมมีความสามารถพิเศษเยอะ ไปได้อีกว่าเป็นทฤษฎีสมคบคิด

ผมไม่อวยคุณแบบพวกบัตรเติมเงินหรอกครับ

คุณอาจจะรู้เยอะ แต่คุณก็ไม่รู้ทุกเรื่อง

ผมว่าคุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าคุณปุระชัยหรอกครับ เพียงแต่คุณคิดไปเอง ว่าคุณดีกว่า ซื่อสัตย์ รักชาติกว่า

ผูกขาดความดีชัดๆ หรือว่า คุณเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม?

ถ้าคุณเรียกผมว่าไอ้ควายแอ๊บแดง งั้นผมขอเรียกคุณว่าแอ๊บลิ้มนะครับ

จ้ากกก... ไอ้นี่มันซอมบี้หรือแวมไพวะเนี่ย ตายห่าทางความเชื่อถือไปแล้ว ยังลุกขึ้นมาตะแบงได้อีก สงสัยกุต้องเอาลิ่มตอกอกให้มันหมดพิษสงซะหน่อยแล้ว

Tfex ครับไม่ว่ามันจะสมคบคิดกันจริงหรือไม่จริง แต่ทฤษฎีสมคบคิดมันมีอยู่จริง ถ้าตกภาษาอังกฤษ ผมก็เอาตัวภาษาอังกฤษให้ไปเปิดกระโหลกหาแล้ว

แต่ไอ้การที่มรึงออกมาบอกว่า ปชป.มีการจ้าง กุก็อยากให้มรึงหามาให้ดูหน่อยว่ามันเคยมีเบาะแสที่ไหนมาก่อน จนทำให้มรึงโพล่งขึ้นมาได้แบบนั้น

อย่าเฉไฉไปเรื่องกุเป็นสาวกไอ้ลิ้ม ไปเอากระทู้เก่าๆกุมาดูว่ากี่สิบหน้ากระดาษที่กุด่ามันสาดเสียเทเสีย หรือถ้ามรึงจะทำมาตรฐานเดียวกันกับกุ มรึงก็ต้องนั่งด่าไอ้ไม้บันทัดงอให้ได้เป็นจำนวนหน้าเท่ากับที่กุด่าไอ้ลิ้ม กุจึงจะเชื่อว่ามรึงไม่ใช่สาวกไอ้ไม้บันทัดงอที่เป็นสาวกของไอ้แม้วอีกที หรือไม่อย่างนั้นง่ายขึ้นมาหน่อย มรึงต้องไปหาหลักฐาน ข้อเขียน ที่อ้างอิง มายืนยันในสิ่งที่มรึงพูด หาไม่แล้วล็อกอิน Tfex ของมรึง ก็เน่าสำหรับบอร์ดทางการเมืองที่เชื่อถือได้แห่งนี้เรียบร้อยแล้ว

หรือไม่ก็เปลี่ยนล็อกอินซะ อันนี้ง่ายสุด กุเลยอาสาจัดงานสวดพระอภิธรรมให้ล็อกอินมรึงนี่ไง

#192 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43

เอาละเหวย เปลี่ยนคู่ชกกันแล้ว

#193 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ก็แค่บอกมาว่าต้องการอะไร

เพราะจุดประสงค์ของคุณมันไม่ชัดเจนอ่ะ TFEX

นี่เท่าที่อ่านๆมา นายหน้าหวานคนนี้ดูเหมือนเป็นสับสนอะไรซักอย่าง ไร้จุดยืนและความชัดเจนทางความคิดอย่างมาก

:huh: :huh: :huh: :huh:

#194 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

เอาละเหวย เปลี่ยนคู่ชกกันแล้ว

ลักษณะTFEX เหมือนโดน Gangbang อ่้ะ

#195 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:52

อารมย์ค้าง ขอต่ออีกนิด...

คุณ TFEX ครับ ผมไม่เคยบอกว่าผมดีกว่า ซื่อสัตย์กว่า รักชาติกว่าคุณปุระชัยอย่างไรเลย เพราะมันไม่จำเป็น เพราะในสังคมไทยหกสิบกว่าล้านคน ผมเป็นคนโนเนมคนนึงที่ไม่มีใครรู้จัก ไม่สลักสำคัญอะไรต่อประเทศนี้ และผมก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไรมาก แต่เงินเป็นหมื่นล้านซื้อผมให้ทุจริตไม่ได้ครับ แค่นั้น

แต่ปุระชัย เป็นบุคคลสาธารณะ อาสาเข้ามารับใช้ชาติบ้านเมือง แต่กลับสร้างภาพว่าสุจริต(จอมปลอม) คุณธรรม(จอมปลอม) ผมในฐานะประชาชน เสียภาษี เป็นสิทธิที่จะวิพากษ์วิจารณ์บุคลสาธารณะ ที่ผมเชื่อว่า มันไม่ได้ดีจริง ไม่ได้ซื่อสัตย์สุจริตต่อประเทศชาติจริง และไม่ได้มีคุณธรรมจริง

คุณเดือดร้อนอะไรหรือครับ

#196 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:55

เชี่ยยยย.... โห... ล้ำลึก ไอ้ทีแป็กมันรู้ว่าวันนี้ผมต้องไปวงเวียนใหญ่ ก็เลยจัดอีเว้นท์ให้ผมอยู่บ้านเฝ้าโน้ตบุ้คทะเลาะกันมัน

โห... แล้วมันก็ประสพความสำเร็จด้วย ไม่ได้ออกไปไหนเลยกุ .... สาดดดดด

#197 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:07

กระทู้นี้เป็นอีกตัวอย่างหนึ่งของฝ่ายทักษินที่พยายามจะลากประชาธิปัตย์ให้กระโจนลงไปเปื้อนโคลนกับมันในบ่อโคลนสกปรกเลอะเทอะเน่าเหม็น หลังจากที่มันพยายามทุกวิธีการที่จะปีนกลับขึ้นมาจากบ่อโคลนสกปรกเลอะเทอะเน่าเหม็น น่าอับอายนี้ และก็ไม่ประสพความสำเร็จ

#198 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ดูท่าจะไม่ยาวซะแล้ว...คู่ชกเริ่มอ่อนล้า พี่เลี้ยงก็ไม่โผล่มาช่วยสักคน
ลุ้นอยู่ขอบสนาม...ไม่ตะโตกตะตาก ซุ่มดูอยู่เงียบ ๆ...

ถ้ากล้า ๆ ยอมรับว่าจริง ๆ แล้วใจตัวเองคิดอะไร รู้สึกอย่างไร
ก็คงจะสบายใจกว่านี้เยอะ...คงโพสต์อะไรที่ตรงกับใจตัวเอง
ได้อย่างอิสระ ไม่ต้องมีภาพลักษณ์มาคอยควบคุม...

ข้อความที่ออกมาก็จะเป็นธรรมชาติ ไม่ต้องคิดอะไรมาก.... :lol:

#199 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ดูท่าจะไม่ยาวซะแล้ว...คู่ชกเริ่มอ่อนล้า พี่เลี้ยงก็ไม่โผล่มาช่วยสักคน
ลุ้นอยู่ขอบสนาม...ไม่ตะโตกตะตาก ซุ่มดูอยู่เงียบ ๆ...

ถ้ากล้า ๆ ยอมรับว่าจริง ๆ แล้วใจตัวเองคิดอะไร รู้สึกอย่างไร
ก็คงจะสบายใจกว่านี้เยอะ...คงโพสต์อะไรที่ตรงกับใจตัวเอง
ได้อย่างอิสระ ไม่ต้องมีภาพลักษณ์มาคอยควบคุม...

ข้อความที่ออกมาก็จะเป็นธรรมชาติ ไม่ต้องคิดอะไรมาก.... :lol:

เออ .... ผมมันไม่ดี ผมมันผิด เสือกโผล่มาทำให้กระทู้ด้วน

^_^ ^_^ ^_^

#200 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ได้2ไลค์จาก ไอเด้าที่ผมนิยมชมชอบ รู้สึกดีแต่............

ท่านอาวุโสทั้งคู่ คงจะชอบคำว่า GangBang กันซินะ !!

:D :D :D :D

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน