Jump to content

- - - - -

ปชป. ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ ?

• Please log in to reply
251 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56

ดูฝั่งทักษิณเค้าเดินเกมส์รุกทุกวันๆ ตอนนี้ล่ารายชื่อสนับสนุนพรบ.ปรองดอง + ถอดถอนตุลาการ

เค้าใช้ช่องทางที่รธน.ให้ไว้ แต่วิธีการที่ใช้นั้นผิด

ที่ว่าผิดคือ คนที่มาลงชื่อนั้น ไม่ได้มาเองทั้งหมด กว่าครึ่ง คือ จ้างมา

แล้วทำไมปชป ไม่ทำอะไรเลย มีสรรพกำลังมากมาย ทำไมปล่อยเฉย

อย่างตอนหาเสียง ก็แทบไม่จับใบแดงใบเหลืองกันเลย

ตอนนี้ก็ปล่อยให้เค้าเกณฑ์คนมาลงชื่อทำลายประเทศชาติ

ถ้าจะว่า ทำอะไรไม่ได้ อันนี้ไม่เชื่อ

วิธีการง่ายๆๆๆ ส่งคนแฝงตัวไปในพื้นที่ ถ่ายรูป ถ่ายคลิป อัดเสียง การจ้าง การจ่าย

แค่นี้ก็เอามาตีแผ่ให้คนทั้งประเทศได้รู้กันแล้ว

ที่เห็นคือ ไม่ได้ทำ อะไรเลย

หรือว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่?

#2 sth sweet

sth sweet

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

*
POPULAR

รักษ์สันติ....รู้แล้ว ได้ทำอะไรบ้างยังล่ะ

หรือว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ด้วย :rolleyes:

หรือว่าท่านหัวหน้าพรรคมัวแต่หลับเลยไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรแบบที่ลูกพรรครู้

#3 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

ผมเชื่อว่า ปชป ทำอยู่แต่ไม่โฉ่งฉ่างมากกว่า เดี๋ยวเสียงาน

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

*
POPULAR

รู้สึกเหมือนคุณ Tfex อยากให้ม็อบชนม็อบ คนไทยฆ่าคนไทย มากเลยนะครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้ว

ซาดิสซ์มากหรือครับ หรือว่าคุณปุระชัย รับคำสั่งแม้วมาแล้วมาบอกให้คุณ Tfex โพสท์แบบนี้

จุดยืนผมไม่เคยเปลี่ยนครับ แม้แต่ชีวิตเดียวของเพื่อนร่วมชาติก็ไม่ควรต้องสูญเสียไปเพียงเพราะความขัดแย้งทางการเมือง

ชัดไหมครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:02

แล้วทำไม พรรคคุณไม่ทำอ่ะ ? ไม่ว่าจะพรรคเล็ก พรรคใหญ่ ถ้าคิดเห็นผลประโยชน์ของชาติเป็นหลัก ก็ทำได้อยู่แล้ว ไม่ต้องรอ ปชป หรอกครับ

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:04

เสี้ยมหรอจ๊ะ

:) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:05

แล้วทำไม พรรคคุณไม่ทำอ่ะ ? ไม่ว่าจะพรรคเล็ก พรรคใหญ่ ถ้าคิดเห็นผลประโยชน์ของชาติเป็นหลัก ก็ทำได้อยู่แล้ว ไม่ต้องรอ ปชป หรอกครับ

ทำไม่ได้ครับ ที่ทำได้ก็แค่เสแส้รงเล่นละครแหกตาประชาชนว่ามีคุณธรรม(จอมปลอม) แต่พอเจ้านายสั่งให้ก้มลงเลียดากเจ้าพ่อมาเฟีย จอมคุณธรรมจอมปลอม จอมซื่อสัตย์จอมปลอม ก็ก้มลงเลียดากเจ้าพ่อมาเฟียได้โดยไม่เคอะเขินครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ไม่ทราบว่าท่่านหัวหน้าพรรคทำอะไรบ้าง ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ บ่นในบอร์ดทำไม

#9 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ดูฝั่งทักษิณเค้าเดินเกมส์รุกทุกวันๆ ตอนนี้ล่ารายชื่อสนับสนุนพรบ.ปรองดอง + ถอดถอนตุลาการ

เค้าใช้ช่องทางที่รธน.ให้ไว้ แต่วิธีการที่ใช้นั้นผิด

ที่ว่าผิดคือ คนที่มาลงชื่อนั้น ไม่ได้มาเองทั้งหมด กว่าครึ่ง คือ จ้างมา

แล้วทำไมปชป ไม่ทำอะไรเลย มีสรรพกำลังมากมาย ทำไมปล่อยเฉย

อย่างตอนหาเสียง ก็แทบไม่จับใบแดงใบเหลืองกันเลย

ตอนนี้ก็ปล่อยให้เค้าเกณฑ์คนมาลงชื่อทำลายประเทศชาติ

ถ้าจะว่า ทำอะไรไม่ได้ อันนี้ไม่เชื่อ

วิธีการง่ายๆๆๆ ส่งคนแฝงตัวไปในพื้นที่ ถ่ายรูป ถ่ายคลิป อัดเสียง การจ้าง การจ่าย

แค่นี้ก็เอามาตีแผ่ให้คนทั้งประเทศได้รู้กันแล้ว

หรือว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่?

เรื่องมอบชนมอบ นี้ผมไม่เห็นด้วยมอบชนมอบเสื้อแดงได้เปรียบ แต่เรื่องการโจมตีทางข้อมูล หรือในโซเชียลเนทเวิกนี้ ปชป ไม่ค่อยสู้เลย แค่เรื่องตุลาการนี้ เห็นชัด อัดไปเลย จ้างคนมาเก็บข้อมูลทำเป็นไดเร็กทอรี พูดเรื่องไหนดิสเครดิสเรื่องนั้น มีวิทีถล่มเสื้อแดงอีกแยะ กล้าหรือเปล่าละที่จะทำ

#10 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:48

รู้สึกเหมือนคุณ Tfex อยากให้ม็อบชนม็อบ คนไทยฆ่าคนไทย มากเลยนะครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้ว

ซาดิสซ์มากหรือครับ หรือว่าคุณปุระชัย รับคำสั่งแม้วมาแล้วมาบอกให้คุณ Tfex โพสท์แบบนี้

จุดยืนผมไม่เคยเปลี่ยนครับ แม้แต่ชีวิตเดียวของเพื่อนร่วมชาติก็ไม่ควรต้องสูญเสียไปเพียงเพราะความขัดแย้งทางการเมือง

ชัดไหมครับ

ครับ คุณเชเป็นคนดีนี่ครับ ผมมันคนชั่ว ตั้งกระทู้อะไรคุณก็มองไปสวรรค์ไปนรกหมด

มีประโยคไหนที่สื่อความหมายม็อบชนม็อบอย่างที่คุณว่าบ้างครับ?

เจตนาคุณเป็นยังไง เขียนว่าอยากให้คนไทยฆ่าคนไทย วิจารณญาณของคุณกับผมคงไม่เหมือนกันครับ ผมงงเลยว่าคุณคิดได้ไง

แค่บอกให้ปชป ในฐานะพรรคใหญ่ที่เป็นคู่แข่งเพียงหนึ่งเดียวของเพื่อไทย ไปจัดการซะ คนชั่วมันจะได้ไม่ทำชั่วมากกว่านี้

ลิ่วล้อปชปในนี้เยอะนะครับ ร้องกันระงมเลย ถามมาได้ไงว่ารักษ์สันติไม่ทำล่ะ ตลกดีนะครับ ปชปมีสสกี่คนครับ ตั้งมีกี่สิบปีแล้ว

มาถามว่าพรรคที่เพิ่งตั้งได้ปีเดียวว่าไม่ทำล่ะ อายเปล่าๆครับถามอย่างนี้

กลับมาที่คุณเช ผมเห็นคุณพยามโจมตีคุณปุระชัยตลอด ในทุกครั้งที่โพสถึงผม

ถามนิดครับว่า คุณดูเอเอสทีวีมากไปหรือเปล่าครับ เลยได้รับค่านิยมประมาณว่า คนอื่นเลวหมด คุณดีคนเดียว

ไม่ใช่แค่กระทู้ผมนะครับ ผมเห็นคุณก็โจมตีไปทั่ว ยกเว้นพวกลิ่วล้อขาประจำที่อวยกันไปอวยกันมา ไม่เอียนบ้างหรือครับ?

หวังว่าคุณคงจะชอบการโพสโต้ตอบในลักษณะแบบนี้สินะครับ

ปล.คุณเคยคิดมั้ยครับว่า คนที่เข้ามาอ่านแล้วไม่ได้เป็นสมาชิก และไม่เคยโพสน่ะ มีเยอะกว่าพวกที่โพสบ่อยๆ มากขนาดไหน

แล้วคุณคิดว่าคนอื่นเค้าเออออห่อหมดกับคุณและลิ่วล้อขาอวย หรือเปล่าครับ หรือว่าเค้าคิดได้เองเหมือนกัน

ด้วยความเคารพครับ

#11 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:52

อันนี้น่าจะเหมาะกับคุณเชนะครับ เพราะเค้าโพสว่าม็อบชนม็อบ และ คนไทยฆ่าคนไทย

ส่วนคุณ ผึ้งน้อย คุณ redfrog และคุณphoebus ผมจะเรียกกรุ๊ปคุณว่า ขาอวย ตั้งแต่นี้ไปนะครับ ดูเหมาะดีครับ

ปล.กรุ๊ปนี้เป็นแก๊งบัตรเติมเงินของปชปหรือเปล่าครับ เห็นพูดแต่ข้อดี ไม่เคยพูดข้อเสียเลย

#12 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:54

จะจับคนผิด ก็ต้องมีหลักฐานแน่นหนา ผมไม่แน่ใจว่าปชป.กำลังทำอยู่หรือเปล่าครับ ขืนทำแบบฉาวโฉ่ โจรก็รู้หมดแหละครับ แต่ถ้าไม่ทำผมก็เห็นด้วยนะที่ จขกท. ว่า ส่วนตัวแล้วผมก็ยังเชื่อมั่นพรรคปชป. อยู่ดีแหละครับ เพียงแต่ว่าจะให้มาทำอะไรถูกใจคนทุกคนนั้น มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#13 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:55

ที่ไม่ยอมล่ารายชื่อมันก็เหมือนกับการบอยค๊อทการเลือกตั้งอะครับ คือรู้ว่าถ้าเอาเสียงประชาชนมานับแล้วสู้ไม่ได้แล้วจะไปทำทำไม เลยก็ต้องใช้ความรุนแรงแทน เลยต้องกลายมาเป็นพวกนรกแตกป่วนสภาอย่างที่เห็น :P

#14 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:58

อันนี้น่าจะเหมาะกับคุณเชนะครับ เพราะเค้าโพสว่าม็อบชนม็อบ และ คนไทยฆ่าคนไทย

ส่วนคุณ ผึ้งน้อย คุณ redfrog และคุณphoebus ผมจะเรียกกรุ๊ปคุณว่า ขาอวย ตั้งแต่นี้ไปนะครับ ดูเหมาะดีครับ

ปล.กรุ๊ปนี้เป็นแก๊งบัตรเติมเงินของปชปหรือเปล่าครับ เห็นพูดแต่ข้อดี ไม่เคยพูดข้อเสียเลย

คุณ TFEX พูดอะไรเกินไปหรือเปล่าครับ?

ไม่ว่าจะมีการกล่าวหาอะไร ตะนิ่นตาญี คิดว่า ต้องถาม ตัวเอง ก่อนกระมังครับ

ว่าเราเป็นอย่างที่เขาคิดหรือไม่ ไม่จำเป็นต้องใช้อารมณ์ขนาดนี้ก็ได้กระมังครับ

อีกประการหนึ่งในนี้ไม่มี ขาอวย หรอกครับ หลายคนในนี้ค่อนข้างตรงไปตรงมา

จนกระทั่งบ้างครั้งออกจะดูเหมือนกระด้างด้วยซ้ำไปครับ คุณ TFEX ครับ

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#15 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:00

โป๊กหมายถึงพวกที่ไม่ได้เป็นรัฐบาลแล้วออกมาอาละวาดไปทั่วพวกนี้นะเหรอ

#16 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:00

จะเอาแบบพร้อมซองงั้นรึ เอะอะอะไรก็แจ้งความ
เอะอะอะไรก็แถลงข่าว
ถ้าจะเดินนอกสภา มันไม่จำเป็นต้อง เดินให้คนอื่นรับรู้นิครับ
บอกตรงๆนะครับผมไม่เห็นด้วยกับการม็อบ ไม่ว่าม็อบใดๆ
เพราะมันเป็นการแสดงถึงมาตรฐานของประเทศ
ว่าถ้าไม่พอใจอะไรก็เรียกร้องชุมนุม ซึ่งประเทศไทยเป็นแบบนี้มากี่ปีแล้ว
การจราจร การท่องเที่ยวก็เสียหาย
ทุกวันนี้ที่ต้องม็อบ คุณคิดว่าเค้าม็อบกันเพื่ออะไร? คุณอ่านเกมออกไหม
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#17 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:01

มีหลักฐานเหรอครับ ถึงจะไปดำเนินการอะไร ถ้าไม่มี ไปออกแถลงหรือทำอะไรโดยบอกว่า มีการจ่ายเงินจ้าง มีแต่จะโดนอัดกลับมาเท่านั้น หนักด้วย
หลักฐานจะๆ คาตา คลิปจ่ายเงินสมาชิกโพสไปหลายครั้ง ลงในยูทูป มันก็ยังแถกันไปได้

ที่ว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่น่ะ จะสื่อว่า ทางการเคลื่อนไหวของ ปชป. ก็มีการจ่ายตังค์จ้างเหมือนกันหรือครับ ผมคงไม่ได้แปลผิด
ผมก็อยากทราบว่า มีจริงไหมเหมือนกัน เห็นคุณพูดไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ว่า ได้ยินและเชื่อว่า มีการจ้างมาจริง
ช่วยเอามาให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ วิธีัการก็่ง่ายๆ เองครับ ก็แค่

ที่เห็นคือ คุณก็ ไม่ได้ทำ อะไรเลย
หรือว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่? กันล่ะครับ

หรือคุณจะบอกว่า ตอนนี้ พรรค รักสันติ ทำอะไรอยู่?
หรือ ถ้าจะว่า พรรครักสันติ ทำอะไรไม่ได้ อันนี้ไม่เชื่อ ครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#18 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:01

คูณลองปรึกษาคุณชูวิทย์สิครับเห็นถนัดแนวนี้
ไม่งั้นคุณก็ไปคุยกับปชปเลย เป็นฝ่ายค้านเหมือนกันนี่ครับ

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#19 TFEX

TFEX

ขาประจำ

คุณ TFEX พูดอะไรเกินไปหรือเปล่าครับ?

ไม่ว่าจะมีการกล่าวหาอะไร ตะนิ่นตาญี คิดว่า ต้องถาม ตัวเอง ก่อนกระมังครับ

ว่าเราเป็นอย่างที่เขาคิดหรือไม่ ไม่จำเป็นต้องใช้อารมณ์ขนาดนี้ก็ได้กระมังครับ

อีกประการหนึ่งในนี้ไม่มี ขาอวย หรอกครับ หลายคนในนี้ค่อนข้างตรงไปตรงมา

จนกระทั่งบ้างครั้งออกจะดูเหมือนกระด้างด้วยซ้ำไปครับ คุณ TFEX ครับ

ตะนิ่นตาญี

งั้นผมขอรบกวนคุณตะนิ่นตาญีไปถามบุคคลที่โพสในกระทู้นี้ก่อนแล้วกันนะครับว่าพูดอะไรเกินไปหรือเปล่า

ยุติธรรมด้วยนะครับ ถามแต่ผม หรือคุณเห็นแต่ข้อความของผม ของคนอื่นไม่เห็น

#20 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:07

วัน ๆ พรรคนี้ทำไรบ้าง

ได้แต่ ด่าพรรคอื่น ให้ทำโน้น ทำนี่

ถามพรรคตัวเองเถอะ วัน ๆ ทำอะไรให้ ประเทศบ้าง

ไม่ใช่รอรับเงินเดือน อม...ไว้ในปาก ไม่ออกเสียง

คิดเองแล้วกัน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#21 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

เอาน่า อยู่นิ่งๆ ไปก่อนก็ได้

ใจร่มๆ :rolleyes:

#22 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

วันนั้นนั่งดูบลูสกายเห็นsmsขึ้นว่าพวกที่มาหน้าสภามาเพราะบอกว่าได้ค่าน้ำท่วมอีกคนละ20,000 อันนี้ไม่รู้จริงเท็จ อืมมมน่าคิด

ในรายการสามแยกปากแมวมันพูดมากกว่านี้อีก

Edited by อย่าเอยนามข้า, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26.

อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#23 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:12

แค่บอกให้ปชป ในฐานะพรรคใหญ่ที่เป็นคู่แข่งเพียงหนึ่งเดียวของเพื่อไทย ไปจัดการซะ

อยากให้ ปชป ทำ ก็ลาออกจาก รักษ์สันติ แล้วย้ายไป ปชป ดิ

หึหึ

#24 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:15

ตะนิ่นตาญี

งั้นผมขอรบกวนคุณตะนิ่นตาญีไปถามบุคคลที่โพสในกระทู้นี้ก่อนแล้วกันนะครับว่าพูดอะไรเกินไปหรือเปล่า

ยุติธรรมด้วยนะครับ ถามแต่ผม หรือคุณเห็นแต่ข้อความของผม ของคนอื่นไม่เห็น

เห็นครับ เห็นตั้งแต่ต้นแล้ว เพราะเห็นแล้วจึงได้ไม่ตอบกระไรในกระทู้นี้

เพราะเห็นแล้วจึงสงสัยว่า ประชาธิปัตย์ ไม่ใช่ พรรคการเมือง ที่ คุณ TFEX ชื่นชม

ดังนั้นจึงสงสัยว่าทำไม? ดังนั้นจึงไม่ได้พูดคุยในกระทู้นี้ ตั้งแต่เริ่มต้น

ปฏิเสธไม่ได้ประการหนึ่ง คุณ TFEX เข้ามาที่นี่ แต่แรกแรกแล้ว ไม่ได้สร้างความประทับใจใดใด ให้กับเพื่อนเพื่อน เลย

หลายคนตั้งข้อสงสัยเสียด้วยซ้ำไปในการมาของ คุณ TFEX อีกทั้ง

คุณ TFEX ยังมาทำเสมือนไม่เห็นหัวเพื่อนเพื่อนในที่นี้ ในหลายกระทู้ จริง-ไม่จริง พิจารณา ตัวเองเอาแล้วกัน

ตะนิ่นตาญี คิดว่า ถ้า คุณ TFEX ยังทำอย่างนี้อีก ก็จะสร้างปัญหาในการกระทบกระทั่งกันอีกในกระทู้อื่นอื่น

ลดทิฐิลงสักนิดบ้างจะเป็นไร? หลายคนมี วัยวุฒิ สูงกว่า คุณ TFEX หาก ปล่อยวาง บ้าง ให้เกียรติ พวกเขาบ้าง จะเป็นไร?

อย่าถามนะครับว่า ทำไมพวกเขาไม่ให้เกียรติ คุณ ก่อน เพราะพวกเขาผ่านเหตุการณ์ที่โดนคล้ายคล้าย คุณ TFEX มาก่อนแล้วน่ะสิครับ

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#25 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

เหมือนคุณตั้งใจที่จะไม่เห็นสิ่งที่เค้าทำ นะ ต่างคนต่างวิธี ที่ลานคนเมือง ที่วงเวียนใหญ่ คุณต่างหากที่ต้องย้อนถามตัวเองว่าทำอะไรบ้าง

#26 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ขี้เกียจเถียง ขี้เกียจอ่าน ขี้เกียจ ๆ ๆ ๆ..
ไป ด่าคนใน fb ดีกว่า หนุกดี....

#27 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ดูฝั่งทักษิณเค้าเดินเกมส์รุกทุกวันๆ
*
*
*

*

เฉพาะหน้านี้คือ ให้ข้อมูลข่าวสารดีกว่านะคะอย่างที่ลานคนเมือง และวงเวียนใหญ่
โหมดนี้เพื่อไทยเป็นฝ่ายเดินเกมรุกตามบัญชาคุณเหลี่ยม .. ต้องปล่อย
การตั้งรับคิดว่าเปิดแผลเท่าทีจำเป็น เด๋วเสียขบวน
เห็นว่าต้องใจเย็นๆนะ ไปทำเรื่องจับผิด ต้องเสียคนจำนวนหนึ่งไป
ตีงูต้องอย่าให้แค่หลังหัก หลักฐานต้องแน่น เหมือนที่มีข้อมูลจากในกระทรวงมาถล่มธรรมรักษ์
จนตายหยังเขียดตอนแก่แบบทุกวันนี้ ..

คิดว่าเข้าใจทีเฟ็กนะ ไม่ได้ร้ายแรงอย่างที่เพื่อนสมาชิกเข้าใจ :ph34r:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#28 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:29

คิดว่าทำแล้วพวกนี้จะรับงั้นหรือครับ...
แค่เรื่องจ่ายเงินกันที่นครพนมมันยังไม่รับกันเลย
และผมไม่เห็นว่าทำไปแล้วจะเกิดผลอะไร
นอกเปิดแผลให้บ้านเมืองขึ้นไปอีก

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#29 phoebus

phoebus

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:33

อือมม เติม เติมมาก ๆ ด้วย

เพราะไม่เคยได้เรยสักกะบาท

เห็นว่าคุณบอกว่ามีหลักฐานการซื้อเสียงหนิ ตั้งแต่กระทู้ที่แร้วแร้ว

มีหรือเปล่าล่ะ

ช่วยลงให้ดูหน่อยสิ

แร้วไม่ต้องหลังไมค์มานะ

เพราะไม่มีอะไรเรยที่เป็นความลับ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#30 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:40

เปาว่าอย่าไปให้คนโน้นคนนี้ทำเลยกะอีแค่ปลอมตัวเข้าไปนี่ เจ้าของกระทู้ก็เป็นนักการเมืองเหมือนกัน ทำไมไม่ลองเข้าไปทำดูก่อนหละครับ
การเข้าไปแฝงตัวอยู่ในกลุ่มนี่มันไม่ต้องใช้เสียงข้างมากในสภาหรอกมั้ง ชูวิทย์เขายังทำได้เลย

#31 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

ที่ไม่ยอมล่ารายชื่อมันก็เหมือนกับการบอยค๊อทการเลือกตั้งอะครับ คือรู้ว่าถ้าเอาเสียงประชาชนมานับแล้วสู้ไม่ได้แล้วจะไปทำทำไม เลยก็ต้องใช้ความรุนแรงแทน เลยต้องกลายมาเป็นพวกนรกแตกป่วนสภาอย่างที่เห็น :P

ใครจะมาสู้ด๊ายย ตั้ง5ล้านรายชื่อ หุหุ เก็บไว้ดีๆนาเผื่อมีใครอยากถอนรายชื่อคืนก็คืนๆเค้าไปดีกว่านะ ไม่รู้จะเก็บไว้ทำอะไรได้ขนาดเสื้อแดงล่ารายชื่อมาได้ขนาดนี้ยังวืดเลิกซะทีดีมั้ยอย่าทำอีกเร้ยยย
ไปลงชื่อถวายพระพรยังเป็นบุญกุศลให้พระองค์ทรงพระเจริญ

Edited by kwun, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:42.

#32 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

ฟีฟี่ กลายเป็นพวกบัตรเติมเงินแล้วเหรอจ๊ะ

#33 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ถอดถอนแล้วยังไง สว. ลงคะแนนลับ 3 ใน 5 ใช่หรือเปล่านะ โอกาสสำเร็จมีมากน้อยแค่ไหนไม่รู้ :D
ให้ ปปช. ตรวจสอบอย่างกรณีสมศักดิ์ เงินงอกมาร้อยล้านนี่น่าจะเวิร์คกว่า อิอิ

ใช่ว่าไม่เคยทำ

ปชป.ยื่นถอดถอน อสส.ไม่ฎีกาคดีเลี่ยงภาษี
เดลินิวส์ วันอังคาร ที่ 27 กันยายน 2554 เวลา 12:34 น.

ปชป.ยื่นถอดถอนประธานรัฐสภา
31 พ.ค. 2555

Edited by phoosana, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:45.

We love fender.

#34 phoebus

phoebus

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ฟีฟี่ กลายเป็นพวกบัตรเติมเงินแล้วเหรอจ๊ะ

เค้าเป็นตั้งนานแร้ว เจ๊ไม่รู้หรอ

ว๊าย ตายแร้ววว เจ๊ไปอยู่ไหนมาค๊ะ มาเติมด้วยกันไหม๊

เหอ ๆๆๆๆ

:D :D :D

#35 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

แล้วรักสันติ ไม่มีหมาสักตัว ที่จะไปทำหรือ เห็นชูวิทย์ถ่ายรูป ถ่ายคลิป อัดเสียงก็ทำคนเดียว ไม่ต้องใช้ สรรพกำลังมากมาย นิ

:lol:

#36 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:47

นายทีเร๊กซ์ ผมอยากรู้ว่า

ในเมื่อคุณมองเห็นปัญหาแบบนี้ คุณคิดว่าคุณจะแก้ปัญหาเหล่านี้ได้อย่างไร

รบกวนวิแคะให้เพื่อนๆ ฟังหน่อย ว่า วิสัยทัศน์ของคุณเป็นอย่างไรบ้าง คิดซะว่าโชว์มุมมองในการแก้ปัญหาต่างๆให้เพื่อนๆสมาชิกได้รับฟังแล้ว เผื่อว่าจะได้เพิ่มความน่าเชื่อถือและเครดิตของตัวเองได้บ้าง

:lol: :lol: :lol: :lol:

สำหรับผมนะคับ ในปัญหาตอนนี้ ขอบอกได้เลยว่า

Let's it be

ชั่ง ......มันคับ

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#37 koong

koong

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:48

เค้าเป็นตั้งนานแร้ว เจ๊ไม่รู้หรอ

ว๊าย ตายแร้ววว เจ๊ไปอยู่ไหนมาค๊ะ มาเติมด้วยกันไหม๊

เหอ ๆๆๆๆ

เอาบัตรเติมเงินมาเลี้ยงข้าวเจ๊เลยนะ ใครอยากกินข้าวฟรี ฟีฟี่เลี้ยงค่า เพิ่งได้ค่าอวยปชป มาเนาะๆ ^_^

#38 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:51

จขกท ทำข้อไหนได้บ้างครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#39 kop16

kop16

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:55

เหอ ๆๆๆๆ

ไป รัดดา กัน :D

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#40 phoebus

phoebus

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:55

เหอ ๆๆๆๆ

เอาบัตรเติมเงินมาเลี้ยงข้าวเจ๊เลยนะ ใครอยากกินข้าวฟรี ฟีฟี่เลี้ยงค่า เพิ่งได้ค่าอวยปชป มาเนาะๆ ^_^

อิอิ

:P :P

#41 phoebus

phoebus

เหอ ๆๆๆๆ

ไป รัดดา กัน :D

ไปแว๊นซ์หรอ พี่โรจน์

:) :) :)

#42 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตะนิ่นตาญี

เห็นครับ เห็นตั้งแต่ต้นแล้ว เพราะเห็นแล้วจึงได้ไม่ตอบกระไรในกระทู้นี้

เพราะเห็นแล้วจึงสงสัยว่า ประชาธิปัตย์ ไม่ใช่ พรรคการเมือง ที่ คุณ TFEX ชื่นชม

ดังนั้นจึงสงสัยว่าทำไม? ดังนั้นจึงไม่ได้พูดคุยในกระทู้นี้ ตั้งแต่เริ่มต้น

ปฏิเสธไม่ได้ประการหนึ่ง คุณ TFEX เข้ามาที่นี่ แต่แรกแรกแล้ว ไม่ได้สร้างความประทับใจใดใด ให้กับเพื่อนเพื่อน เลย

หลายคนตั้งข้อสงสัยเสียด้วยซ้ำไปในการมาของ คุณ TFEX อีกทั้ง

คุณ TFEX ยังมาทำเสมือนไม่เห็นหัวเพื่อนเพื่อนในที่นี้ ในหลายกระทู้ จริง-ไม่จริง พิจารณา ตัวเองเอาแล้วกัน

ตะนิ่นตาญี คิดว่า ถ้า คุณ TFEX ยังทำอย่างนี้อีก ก็จะสร้างปัญหาในการกระทบกระทั่งกันอีกในกระทู้อื่นอื่น

ลดทิฐิลงสักนิดบ้างจะเป็นไร? หลายคนมี วัยวุฒิ สูงกว่า คุณ TFEX หาก ปล่อยวาง บ้าง ให้เกียรติ พวกเขาบ้าง จะเป็นไร?

อย่าถามนะครับว่า ทำไมพวกเขาไม่ให้เกียรติ คุณ ก่อน เพราะพวกเขาผ่านเหตุการณ์ที่โดนคล้ายคล้าย คุณ TFEX มาก่อนแล้วน่ะสิครับ

ตะนิ่นตาญี

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ขออนุญาตในเรื่องการให้เกียรติสักนิดนะครับ ตั้งแต่ผมเข้าบอร์ดมา ยังไม่เคยเรียกขานหรือด่าทอใครด้วยคำหยาบคาย

เรียกท่าน เรียกคุณ ขอบคุณ ขอโทษ เสมอ

ตรงกันข้าม กลับได้รับ คำเรียก *คุณ* ควาย เหีย ด่าพ่อแม่ และอีกเยอะ

คุณตะนิ่นตาญีคิดว่าอย่างไรครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า คนยิ่งมีวัยวุฒิสูงยิ่งต้องทำตัวให้เหมาะสมกับวัยวุฒิด้วยครับ

#43 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:58

ตะนิ่นตาญี

อยากจะบอกคุณ TFEX ว่า คุณเช... ไม่มีอะไรหรอก
มาใหม่ๆ ผมก็เคยหลุดด่า ปชป.ไปแรงๆ (ติติงอย่างจริงใจ...ไม่ได้เสี้ยม)
คุณเช เม้นท์ตอบผมอย่างดีครับ ไม่ได้ด่า ไม่ได้ต่อว่า หนำซ้ำยังบอกว่า ยินดีรับฟัง
คุณ TFEX เปิดใจรึยังล่ะครับ ลองออกมาจากซอกตึกแคบๆ อาจจะเห็นอะไรได้กว้างขึ้้นนะครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#44 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:59

แล้วรักสันติ ไม่มีหมาสักตัว ที่จะไปทำหรือ เห็นชูวิทย์ถ่ายรูป ถ่ายคลิป อัดเสียงก็ทำคนเดียว ไม่ต้องใช้ สรรพกำลังมากมาย นิ

อย่างคำว่า หมา ที่คุณโคนันใช้นี่ ใช่ตามที่คุณตะนิ่นตาญีพูดถึงเรื่องการให้เกี่ยรติผู้อื่นด้วยหรือเปล่าครับ

#45 koong

koong

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00

พวกบัตรเติมเงินนี่รายได้ดีป่ะ

#46 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:01

จขกท ทำข้อไหนได้บ้างครับ

เอาข้อที่สมาชิกหลายท่านในบอร์ดนี้ขาดก่อนดีมั้ยครับ เช่น ข้อ 3 และ ข้อ 6

#47 เช never die

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ชัดไหมครับ

ครับ คุณเชเป็นคนดีนี่ครับ ผมมันคนชั่ว ตั้งกระทู้อะไรคุณก็มองไปสวรรค์ไปนรกหมด

มีประโยคไหนที่สื่อความหมายม็อบชนม็อบอย่างที่คุณว่าบ้างครับ?

เจตนาคุณเป็นยังไง เขียนว่าอยากให้คนไทยฆ่าคนไทย วิจารณญาณของคุณกับผมคงไม่เหมือนกันครับ ผมงงเลยว่าคุณคิดได้ไง

แค่บอกให้ปชป ในฐานะพรรคใหญ่ที่เป็นคู่แข่งเพียงหนึ่งเดียวของเพื่อไทย ไปจัดการซะ คนชั่วมันจะได้ไม่ทำชั่วมากกว่านี้

ลิ่วล้อปชปในนี้เยอะนะครับ ร้องกันระงมเลย ถามมาได้ไงว่ารักษ์สันติไม่ทำล่ะ ตลกดีนะครับ ปชปมีสสกี่คนครับ ตั้งมีกี่สิบปีแล้ว

มาถามว่าพรรคที่เพิ่งตั้งได้ปีเดียวว่าไม่ทำล่ะ อายเปล่าๆครับถามอย่างนี้

กลับมาที่คุณเช ผมเห็นคุณพยามโจมตีคุณปุระชัยตลอด ในทุกครั้งที่โพสถึงผม

ถามนิดครับว่า คุณดูเอเอสทีวีมากไปหรือเปล่าครับ เลยได้รับค่านิยมประมาณว่า คนอื่นเลวหมด คุณดีคนเดียว

ไม่ใช่แค่กระทู้ผมนะครับ ผมเห็นคุณก็โจมตีไปทั่ว ยกเว้นพวกลิ่วล้อขาประจำที่อวยกันไปอวยกันมา ไม่เอียนบ้างหรือครับ?

หวังว่าคุณคงจะชอบการโพสโต้ตอบในลักษณะแบบนี้สินะครับ

ปล.คุณเคยคิดมั้ยครับว่า คนที่เข้ามาอ่านแล้วไม่ได้เป็นสมาชิก และไม่เคยโพสน่ะ มีเยอะกว่าพวกที่โพสบ่อยๆ มากขนาดไหน

แล้วคุณคิดว่าคนอื่นเค้าเออออห่อหมดกับคุณและลิ่วล้อขาอวย หรือเปล่าครับ หรือว่าเค้าคิดได้เองเหมือนกัน

ด้วยความเคารพครับ

ไม่ทราบว่าคุณ Tfex เข้าใจการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นองค์พระประมุข ไหมครับ ถ้ายังไม่ทราบก็ขยับเข้ามาผมจะเปิดกระโหลกหนาๆของคุณ Tfex ให้ เหมือนที่เคยเปิดกระโหลกเฮนไตเรื่องกองทุนน้ำมัน

ระบอบ ที่ใช้อยู่ในราชอาณาจักรไทยนี้ แยกอำนาจสามส่วนออกถ่วงดุลย์กัน นั่นคือพระมหากษัตริย์ทรงใช้อำนาจบริหาร ผ่านรัฐบาล นายกรัฐมนตรี คณะรัฐมนตรี พระมหากษัตริย์ทรงใช้อำนาจนิติบัญญัติผ่านทางสภาผู้แทนราษฎร พระมหากษัตริย์ทรงใช้อำนาจตัดสินคดีผ่านทางตุลาการ ซึ่งอำนาจทั้งสามส่วนนี้จะแยกจากกันและถ่วงดุลย์ซึ่งกันและกัน

ตรงที่คุณ Tfex ออกมาเรียกร้องอะไรนะ ให้ประชาธิปัตย์รณรงค์ให้คนมาเข้าชื่อปกป้องตุลาการ ถามว่ามันจำเป็นไหมครับ

ที่คุณโพสท์ว่า "ดูฝั่งทักษิณเค้าเดินเกมส์รุกทุกวันๆ ตอนนี้ล่ารายชื่อสนับสนุนพรบ.ปรองดอง + ถอดถอนตุลาการ

แล้วทำไมปชป ไม่ทำอะไรเลย มีสรรพกำลังมากมาย ทำไมปล่อยเฉย"

นี่คือการเรียกร้องให้ ปชป.ระดมสรรพกำลังออกมา

แล้วถ้าให้ผมมองต่อ จากนั้นเดี๋ยวคุณ Tfex ก็วิ่งแจ้นไปบอกคุณปุระชัยให้รีบตาลีตาเหลือกไปบอกไอ้แม้วว่า

พวก ปชป.มันออกมาแล้ว จัดม็อบไปชนกับมันเลย เสร็จแล้วม็อบก็ชนกับม็อบแล้สมีคนตาย ไอ้แม้วได้ช่องล้างไพ่

ทำไมหรือครับคุณ Tfex สองวันที่มีม็อบแดงออกมา พอไม่เห็นม็อบเหลืองออกมาชนแล้วมันเงี่ยนง่านมากเลยหรือครับ

กร้วกเอ้ยย... อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่

#48 phoebus

phoebus

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:03

พวกบัตรเติมเงินนี่รายได้ดีป่ะ

ก็ดีอยู่

ไม่งั้นเขาจะเป็นกันหรอ

ทุกวันนี้ บ้านตัวเองยังมะมีเรยยยย ต้องเช่าเขาอยู่ แถมเดือนนี้เพิ่มขึ้นอีก 2 พันอ่ะ

เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ

#49 kop16

kop16

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

เอาข้อที่สมาชิกหลายท่านในบอร์ดนี้ขาดก่อนดีมั้ยครับ เช่น ข้อ 3 และ ข้อ 6

ข้อ 1 ทำให้ได้ก่อนเถอะ แล้วค่อย สาระแน คนอื่นครับ

ลง สส. 2 ครั้ง ยังให้ประสบการณ์ข้อ 1 คุณ ไม่ได้เหรอครับ

พัฒนาตนเอง ให้ ทำงานแบบผู้รู้จริง

ทำได้ไหม คุณธันวา ใกล้เลิก

B)

Edited by Rodgers16, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:05.

#50 koong

koong

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:12

วันนี้ มาเกาะขอบเวที เชียร์มวยมั่งดีกว่า :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน