Jump to content

- - - - -

เมื่อมาร์คไม่คืนรถ ...(เอามาให้แดงกับคนกลางในนี้เล่นกัน)

• Please log in to reply
96 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:04

http://www.thairath....tent/pol/267700

MaysaaNitto Org-home

Subscribe · 11 minutes ago

รถคันนี้ภาษีประชาชน*** รถเรนจ์ โรเวอร์ กัน กระสุน ทะเบียน ฌอ 5999 กรุงเทพมหานคร ซึ่งทีมรักษาความปลอดภัยนำมาให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกฯ ในขณะนั้น ใช้เป็น รถประจำตำแหน่ง *** ไม่ยอมคืน

#2 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:06

ฟ้องศาลโลกสิฮะ หรือไม่ก็ฟ้องฮุนเซนพ่องมัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#3 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:06

ช่วยบอกไอ้หน้าด้านตระกูลชินที่โกงภาษีคนทั้งประเทศว่าให้เอาคืนมาด้วย
ไม่ใช่แค่4.6หมื่นล้านหรอกมั้ง แล้วบอกตระกูลจัญ ไรนั่นด้วยอย่าหลอกใช้ควาย
ให้มาทวงเงินคืนแทนพวกมันเลย ให้มันมาพิสูจน์ในศาลเหมือนคนปกติจนๆทั่วไป
เค้าทำกันจะมีเกียรติและศักดิ์ศรีมากกว่า B) B)

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#4 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:11

รอฟังต่อ ตกลงเป็นกระทู้อะไรแน่

ตัวเด็จพี่ก็พูดจากั๊กๆ ไม่ยอมกล่าวหาให้ชัดเจนไปเลย

คงกลัวหน้าแตก(อีก)

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:18

ฟ้องฮุนเซ็นเลยดิ 5555+

#6 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ผมก็เสียภาษีครับ

มาร์คจะใช้ต่อ ผมก็ไม่ว่า :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#7 bird

bird

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

นึกว่าใครที่ไหน...เด็จพี่นี่เอง...

เตือน คนที่จะเล่นข่าวนี้น่ะค่ะ...

เช็คข้อมูลให้ดีก่อนน่ะค่ะ ก่อนจะเล่น
ถ้าไม่รู้จริงก็อย่าเล่น...ไปดูเรื่องอื่นที่มีสาระ
อย่าง..

- น้ำท่วมใจกลางเมืองสุโขทัย หรือ
- ที่นาพิษณุโลกจมน้ำ 2 พันไร่
- ตัวแทนเกษตรปืนรั่วทำเนียบเพื่อขอพบนายก

อะไรประมาณนี่..จะประเทืองปัญญามากกว่า

ด้วยรักและห่วงใย... :wub:

Edited by bird, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28.

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:26

เฮ่อ...อ

ตรรกนำประเทศไทยขณะนี้

"มึงชั่วกว่ากู ฉะนั้นกูดีกว่ามึง"

#9 butadad

butadad

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:45

เอาเลย อย่าช้า. ผิดจริงจะถอดถอนหรือเข้าคุกก็เชิญ

#10 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:46

รอหลักฐาน แต่ส่วนตัวไม่เชื่อไอ้พระเอกหนังโป๊นี่ค่ะ

#11 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:28

เกลียดไอ้ลิเกตัวนี้

#12 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:48

คืนไม่คืนไม่รู้ ที่รู้ๆมีคนไปทุบรถ

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#13 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:57

อืม

ไม่รู้สินะ ผมว่าใครไม่เคยใช่รถกันกระสุนไม่รู้หรอก มันหนักและเปลืองน้ำมันแค่ไหน

ไม่มีใครเอาไปใช่เท่ห์หรอกนะ เพราะดูภายนอกไม่ต่างจากรถทั่วไป แต่มันกินน้ำมันพอๆกับรถ 2-3 คันรวมกัน

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:01

1. รถกันกระสุนนี่ใช้ตั้งกะสมัยทักษิณแล้วไม่ใช่เรอะ
2. ถ้าพวกเมริงจะเอาภาษีคืนนะ กรูว่าเมริงเอาเงินเมริงมาบริจาคค่ารถกันกระสุนให้พวกกรูดีกว่า
เพระถ้าเมริงไม่ไปไล่ฆ่าเขา เขาต้องซื้อรถกันกระสุนไปทำไมวะ
gladiator 1.jpg

#15 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:07

มาดูพวกที่กำลังล้างผิดให้คนโกง เป็นถึงอดีตนายก แต่โกงชาติแม้กระทั่งรถประจำตำแหน่งนี่มันโครตอัปยศเลยอะ

#16 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

*
POPULAR

ผมเข้าใจว่า รถคันนี้คุณอภิสิทธิ์ใช้ตามสิทธิ์ที่ได้รับ ในฐานะผู้นำฝ่ายค้าน ตามระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วยรถราชการ พ.ศ.2523 และที่แก้ไขเพิ่มเติม ( ฉบับที่ 5 ) พ.ศ. 2541 ซึ่งได้ อ้างอิงจากรายละเอียดครุภัณฑ์ยานพาหนะและขนส่ง ของสำนักงบประมาณที่ได้ระบุไว้ถึงรถประจำตำแหน่งผู้นำฝ่ายค้าน และถ้าจำไม่ผิดรถเรนจ์โรเวอร์กันกระสุนคันนี้มาใช้รับส่งผู้นำประเทศต่างๆ ที่จะมาร่วมประชุมสุดยอดผู้นำอาเซียนครั้งที่ 15 ระหว่างวันที่ 21-25 ต.ค.52 ซึ่งเมื่อเสร็จภารกิจแล้วได้มอบให้ศูนย์รักษาความปลอดภัยเป็นผู้ดูแล

สำหรับเรื่องการใช้รถประจำตำแหน่งนี้ ผมเข้าใจว่า เพื่อความสะดวกในการรักษาความปลอดภัย ในฐานะผู้นำฝ่ายค้าน ซึ่งคุณอภิสิทธิ์เองก็ได้ใช้ทีมรักษาความปลอดภัยชุดเดิมจากศูนย์รักษาความปลอดภัยจึง น่าจะขออนุญาตใช้ต่อหรือไม่อย่างไร เพราะถ้าคุณอภิสิทธิ์ไม่คืนให้ ก็น่าจะต้องมีการทักท้วงจะเลขาธิการนายกรัฐมนตรีคนปัจจุบันแล้วหล่ะครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#17 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

มาร์กซวย 2 เด้งรถชนฟุตบาทยางแตก เพื่อไทยบี้ซ้ำรถราชการไปใช้ยังไม่ยอมคืน

รถยนต์นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ หักหลบรถ ส.ส. คันหนึ่ง กะทันหันในระยะประชิด ทำยางรถเบียดขอบฟุตปาธสภาฯ ยางแตก เพื่อไทย ซ้ำ อ้างรถราชการ บี้ ผู้นำฝ่ายค้านส่งคืน...

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 09.30 น. วันที่ 12 มิ.ย. หลังจากที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และผู้นำฝ่ายค้านเสร็จภารกิจในการมอบถุงยังชีพ ให้กับบรรดา ส.ส.ที่พรรคประชาธิปัตย์ เพื่อให้นำไปช่วยเหลือราษฎรในพื้นที่ ที่ถูกน้ำท่วมในพื้นที่ภาคเหนือ โดยได้เดินทางเพื่อเข้ามาประชุมร่วมรัฐสภา ที่อาคารรัฐสภา

ซึ่งเมื่อทันทีที่รถของนายอภิสิทธิ์ ได้เคลื่อนมาถึงทางขึ้นชั้นลอย ซึ่งเป็นทางเชื่อมกับชั้นที่ 2 อาคารรัฐสภา ปรากฏว่ามีรถเบนซ์ของสมาชิกรัฐสภาคันหนึ่ง ที่ขับอยู่ด้านหน้า ได้หยุดรถ โดยกะทันหัน ทำให้คนขับรถคันที่นายอภิสิทธิ์ โดยสารอยู่ ได้หักพวงมาลัย หลบรถเบนซ์กะทันหัน ทำให้ต้องขับเบียดขอบฟุตปาธขอบทางที่เป็นหินขัด จึงทำให้ยางรถยนต์ล้อหลังขวาเบียดกับขอบฟุตปาธอย่างแรง จนเนื้อยางของล้อแตกเป็นรูโหว่ แต่ก็ยังสามารถขับประคองไปจอดให้นายอภิสิทธิ์ลงได้ ที่บริเวณชั้นลอยตรงทางเข้าโถงห้องประชุมชั้นสอง

โดยระหว่างนั้นนายอภิสิทธิ์ ได้สอบถามเจ้าหน้าที่ภายในรถว่า เป็นอะไรหรือไม่ ซึ่งคนขับรถบอกว่า “ไม่เป็นอะไร” ระหว่างนั้น ผู้สื่อข่าวที่ทำข่าวอยู่บริเวณชั้นลอยของอาคารรัฐสภา ได้พากันสอบถามนายอภิสิทธิ์ว่า เกิดอะไรขึ้น และตกใจหรือไม่ ซึ่งนายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า ไม่เป็นอะไร

สำหรับรถยนต์ ที่นายอภิสิทธิ์ ใช้เดินทางในวันนี้ เป็นรถแลนด์โรเวอร์กันกระสุน หมายเลขทะเบียน ฌอ 5999 เป็นรถยนต์ที่ทางศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติ (ศรภ.) ที่จัดมาให้นายอภิสิทธิ์ใช้ ตั้งแต่เมื่อครั้งเป็นนายกรัฐมนตรี และต่อมาจนเป็นผู้นำฝ่ายค้าน และหลังจากที่นายอภิสิทธิ์ เดินทางเข้าสภาฯ แล้วทางคนขับรถ จึงได้จัดการได้เปลี่ยนยางล้อรถคันดังกล่าวเป็นวงล้อใหม่ และได้นำเข้าเช็กที่ศูนย์บริการต่อไป

ทั้งนี้ นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย เปิดเผยว่า การใช้รถของฝ่ายบริหารเมื่อเปลี่ยนผ่านยุครัฐบาลแล้ว ก็ควรจะต้องมีการทำเรื่องส่งคืนตามกำหนดก่อน ถึงแม้จะอ้างว่า นำไว้ใช้ต่อเพื่ออำนวยความปลอดภัยของผู้นำฝ่ายค้าน แต่ก็ยังต้องมีการทำเรื่องคืนรถก่อนอยู่ดี แล้วจึงค่อยร้องขอต่อฝ่ายบริหาร ในหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้อนุญาตใช้ต่อ ก็ว่ากันไป ซึ่งการทำเช่นนี้ไม่ถูกต้อง เพราะประเทศ ก็เข้าสู่สภาวะปกติแล้ว

ดังนั้น อาจจะต้องมีการตรวจสอบเรื่องนี้ หรือไม่นายอภิสิทธิ์ ถ้ามีการทำเรื่องคืนแล้ว ก็ควรนำหลักฐานมาแสดงให้เป็นที่ประจักษ์ จะได้ไม่เป็นข้อครหา หรือเข้าใจผิด.

http://www.thairath....tent/pol/267700

Edited by ...., 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:13.

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:11

ขอบคุณข้อมูลคุณเด็กปากดีครับ

#19 tu249cm

tu249cm

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:16

คิดเหมือนคุณเด็กปากดีค่ะ ว่ารถคันนี้คุณอภิสิทธิ์ใช้ตามสิทธิ์ที่ได้รับ ในฐานะผู้นำฝ่ายค้าน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#20 bird

bird

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ข้าราชการระดับสูง จะมีรถประจำตำแหน่งทุกท่าน ถ้าไม่ใช่รถของทางการจะมีสิทธิได้รับ
สวัสดิการเป็นค่าน้ำมันชดเชย ส่วนเดือนหล่ะเท่าใด น่าจะขึ้นอยู่กับตำแหน่งด้วย

เมื่อมีการย้ายหน่วยงานที่สังกัด จึงจะต้องคืนรถประจำตำแหน่งที่ใช้อยู่ เพื่อไปใช้สิทธิ
ในหน่วยงานที่ย้ายไปสังกัดใหม่

เช่น เดิมอยู่ บก สูงสุด แล้วมีการโยกย้าย เพื่อไปรับตำแหน่งใหม่ ใน กลาโหม
รถที่ใช้ในขณะอยู่ บก สูงสุด ต้องคืนเพื่อให้ ผู้ที่ได้รับตำแหน่งแทน มาใช้ต่อ
เมื่อเข้ารับตำแหน่งที่กลาโหม ก็จะใช้รถประจำตำแหน่งที่กลาโหมเป็นผู้จัดหาให้
ซึ่งต้องทำเรื่องขอใช้รถไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีนี้ คุณอภิสิทธิ์ มิได้ย้ายหน่วยงาน ยังคงอยู่ในฐานะ สส จึงมีสิทธิโดยชอบธรรม
ที่จะใช้รถประจำตำแหน่งคันเดิม ถึงแม้ว่า จะไม่ได้อยู่ในตำแหน่งเดิม..

Edited by bird, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:19.

#21 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ภาพสวยนะ อย่างปิ๊งอ่ะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#22 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

*
POPULAR

รัฐบาลมีหน้าที่ตรวจสอบฝ่ายค้านเท่านั้นครับ
ฝ่ายค้านมีหน้าที่ดูแลประชาชน สนใจเรื่องปากท้องก่อน
ฝ่ายค้านทำอะไรต้องตรวจสอบเท่านั้น ไม่งั้นรัฐบาลทำงานไม่ได้ครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#23 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ผู้นำฝ่ายค้านเป็นตำแหน่งที่ต้องทรงโปรดเกล้านะครับการจะจัดให้มีรถเพื่อความปรอดภัยนี้ผมไม่เห็นจะแปลกเลยจะเอามาเป็นประเด็นเล่นไรกัน :huh:

#24 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:59

นายอภิสิทธิ์ กล่าว ว่า การที่นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย ออกมาเรียกร้องให้คืน รถแลนด์โรเวอร์ กันกระสุน หมายเลขทะเบียน ฌอ.5999 ที่ยางแตกที่ได้รับมาเมื่อครั้งดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรียืนยันว่า “ทางเราได้รับอนุญาตให้ใช้อย่างถูกต้อง”

http://www.komchadlu...ดขอบยางแตก.html
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#25 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:59

นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า การที่นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย ออกมาเรียกร้องให้คืน รถแลนด์โรเวอร์ กันกระสุน หมายเลขทะเบียน ฌอ.5999
ที่ยางแตกที่ได้รับมาเมื่อครั้ง ดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรียืนยันว่า
"ทางเราได้รับอนุญาตให้ใช้อย่างถูกต้อง"

ที่มา http://breakingnews....p?newsid=636800

ซำ้ครับโทษที

Edited by ไทยทรนง, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:01.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#26 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00

เขาคงไม่ตกม้าตายแค่เรื่องขี้ปะติ๋วแบบนี้หรอก..... อย่างที่คุณเด็กปากดีบอก ถ้าต้องคืนหน่วยที่รับผิดชอบต้องทำเรื่องแจ้งเพื่อขอรถคืนแล้ว ถ้าขอคืนคุณอภิสิทธิ์ไม่คืนก็ต้องจัดการให้ถูกต้องตามระเบียบราชการอยู่แล้ว (เรื่องนี้เดาเอานะคะ เพราะปกติจะเป็นเช่นนั้นอยู่แล้ว)...ปล.แต่มีบางคนใช้รถตำรวจนำทั้งที่ไม่มีสิทธิ์ และก็เกิดอุบัติเหตุยังไม่ยอมรับ ตรงนี้น่าจะถูกตำหนิมากกว่านะคะ

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:49.

#27 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ได้รับแล้วควรเอาไปใช้ไหม ถ้าอภิสิทธิ์ อยู่อย่างพอเพียง มีจิตสำนึก ก็น่าจะลดค่าใช้จ่าย ลงไปบ้าง ตัวเองก็มีน่าที่ดีแต่พูด จะเอารถกันกระสุนไปทำไม เอาไว้ให้ตำรวจปราบยาเสพติดใช้ยังดีกว่า มีประโยชน์กว่าให้ นายอภิสิทธิ์ใช้

ถ้าผมเป็นอภิสิทธิ แล้วมีจิตสำนึก ผมเอาไปให้ ตำรวจปราบยาเสพติดแล้ว เขาเสี่ยงกว่าเยอะ

#28 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ได้รับแล้วควรเอาไปใช้ไหม ถ้าอภิสิทธิ์ อยู่อย่างพอเพียง มีจิตสำนึก ก็น่าจะลดค่าใช้จ่าย ลงไปบ้าง ตัวเองก็มีน่าที่ดีแต่พูด จะเอารถกันกระสุนไปทำไม เอาไว้ให้ตำรวจปราบยาเสพติดใช้ยังดีกว่า มีประโยชน์กว่าให้ นายอภิสิทธิ์ใช้

ถ้าผมเป็นอภิสิทธิ แล้วมีจิตสำนึก ผมเอาไปให้ ตำรวจปราบยาเสพติดแล้ว เขาเสี่ยงกว่าเยอะ

คุณ 4 จุด พูดเรื่องจิตสำนึก ??????

#29 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:10

*
POPULAR

ทีมาร์คเมิงบอกต้องอยู่อย่างพอเพียง
โอ้โห Eปูงี้ แบรนด์เนมหัวจรดทีน กินมื้อละเป็นหมื่นเป็นแสน
ไม่ไปบอกมันมั่งล่ะว่าให้มันพอเพียง

ถ้าไม่มีพวกแดงถ่อยมาตามป่วนตามฆ่าเค้าก็ไม่เอามาใช้หรอก
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#30 montra

montra

น้องเก่า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:11

รถเอาไว้ผู้นำฝ่ายค่านใช้ แล้วจะไปให้ตำรวจปราปยาเสบติดใช้ได้อย่างไร หน่วยงานนั้นก็มีอยู่แล้วแล้ว การโอนพัสดุทางราชการไม่ใช่ เอาไปมอบให้แล้ว เสร็จ แล้วจะบอกได้อย่างไรว่าใครสำคัญกว่าไคร

#31 bird

bird

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ว่าแต่...อยากรู้มั้ย น้องปู ซื่อรถประจำตำแหน่งใหม่ ป้ายแดง ทั้งหมดกี่คัน
เสียงบประมาณโดยใช้เหตุ ยังมี รมต ที่ใช้งบตกแต่งห้องทำงานอีก
นี่หล่ะ..ที่เรียกว่า พอเพียง...

#32 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ดูตัวอย่างความพอเพียงของอีโพยซิ แดกมื้อละเป็นแสน
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#33 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:15

เรื่องแค่นี้ก็เอามาเป็นประเด็นได้
พท. หมดมุกขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย
มายก๊อดดดดดด

#34 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:15

ทำไมมันมีแต่พวกบ้า ๆ คนเลือกบ้า จึงได้ผู้แทนบ้า ๆ คนเลือกเลว จึงได้ผู้แทนที่เลว

ต้องโพก ผ้าสีฟ้าที่หัว แล้วตาถลน ชักดิ้นชักงอ เหมือนที่ จวนผู้ว่า กับ วงเวียนใหญ่ ใช่ไหม ถึงเรียกว่าไม่บ้า อุ้ยลืมไป จะมาที่ มีนบุรีด้วยนี่ ทีนี้แดงเยอะนะ อย่าบ้าให้มาก เดวโดนของลับ

555

ก็อภิสิทธิ์ เขากลัวของลับ ของพวกเฮี่ย

Edited by ไทยทรนง, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:17.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#35 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:18

กระผมล่ะเบื่อการกล่าวหาของคนในพรรคเพื่อไทยจริงๆ ครับ
ไม่รู้ว่าก่อนพูดเนี่ย หาข้อมูลมั่งหรือเปล่า หรือสักแต่พูด?

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#36 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ก็พวกนี้อยากเล่นมากกว่านี้แต่เล่นได้แค่ผู้นำฝ่ายค้าน แระสาเหตุมี่ชนเพราะรถพวกนี้ก็เบรคกระทันหันไม่ทันเพราะรถหนักมาก

#37 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:20

อย่างนี้ต้องด่าให้แสบ...
ไอ้หน้าด้าน เค้าได้ใช้อย่างถูกต้อง มรึงไปว่าเค้าทำไม
ก็ไม่เพราะพวกตัววรนุชสีแดงที่บุกกระทรวงมหาดไทยหรอกรึ ที่ทำให้ต้องใช้รถป้องกันตัววรนุสสีแดงมากัดทำร้าย
พวกสัตว์ประเภทเดียวกันทำเรื่องระยำสถุลไว้ยังมีหน้ามาว่าคนอื่น

ไอ้แสร๊ดดดดดดดดดดดดดดดเอ๊ย

Edited by คนกรุงธน, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:22.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#38 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:20

แล้วรู้มั้ยครับว่ากลุ่มไหนที่จ้องทำร้ายคุณอภิสิทธิ์ ไม่ใช่โจรหรือพวกค้ายาหรอกครับ แต่เป็นพวกขายประชาธิปไตยกินครับ

#39 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:23

รัฐบาลมีหน้าที่ตรวจสอบฝ่ายค้านเท่านั้นครับ
ฝ่ายค้านมีหน้าที่ดูแลประชาชน สนใจเรื่องปากท้องก่อน
ฝ่ายค้านทำอะไรต้องตรวจสอบเท่านั้น ไม่งั้นรัฐบาลทำงานไม่ได้ครับ

ตาย h่a
เกิดเป็นคนไทยมาหลายสิบปี
เพิ่งรู้ job description ของรัดทะวาร กะ พรรคฝ่ายค้าน
จากสมุนควายวันนี้แหละ
มิน่าล่ะ เวลาผู้นำชาติต่างๆมาเมืองไทย หรือ เอกอัครราชฑูตที่ครบวาระ หรือมารับตำแหน่งใหม่ จึงต้องมีวาระเข้าพบผู้นำฝ่ายค้าน อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทุกคน

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#40 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:29

หาเรื่องติจนได้...... :D :D :D

#41 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:31

เรื่องไม่เห็นจะเป็นเรื่องเลยนะครับ

ตัวรถก็เป็นของทางศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติส่งมาให้คุณอภิสิทธิ์ใช้
(เพราะมีปัญหาความปลอดภัย)

ตอนนี้คุณอภิสิทธิ์เองก็ดำรงตำแหน่งผู้นำฝ่ายค้าน ทำงานการเมือง

ปัญหาความปลอดภัยยิ่งต้องมีแน่เพราะฝ่ายที่ปองร้ายคุณอภิสิทธิ์เป็นฝั่งเดียวกับผู้มีอำนาจบริหารในปัจจุบัน

หากคิดว่าการใช้รถของคุณอภิสิทธิ์ไม่ถูกต้องก็ขอดูเอกสารเรียกรถคืนจากศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติหน่อยสิครับ

เขาทวงรถคืนแล้วหรือ? คุณอภิสิทธิ์ไม่มีปัญหาเรื่องความปลอดภัยแล้วใช่ไหม?

เห็นกระทู้ทีแรกผมก็คิดว่ามาร์คไม่คืนรถประจำตำแหน่งนายกฯ

ที่ไหนได้คนละเรื่องเลย แดงนี่สมเป็นแดงจริงๆครับ

ให้ตายเถอะชีวิตนี้ผมยังไงก็เป็นเสื้อแดงไม่ได้จริงๆ ยอมเป็นหมายังดีกว่า

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#42 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ไว้เพื่อไทยเป็นฝ่ายค้านก็ให้นั่งมอไซค์ซิครับ จะได้เป็นตัวอย่าง ขนาดไล่ฆ่าเค้าทุกที่แล้วยังไปหาว่าเค้าเป็นฆาตกร ถ้าเป็นเมกาป่านนี้พรุนไปแล้ว

#43 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:33

.... มีค่าพอที่จะใช้คำว่า จิตสำนึก ด้วยหรอ :lol: :lol:
ไปบอก แม่ปู ของเอ็ง ให้เปลี่ยนรถน้อยๆหน่อยก็ได้นะ มัน เปลือง

นายก งานการก็ไม่ค่อยจะทำ จะเอารถประจำตำแหน่งไปทำไมกัน คันที่กันกระสุน ก็เอาไปตำรวจใช้อย่างที่ .... บอกด้วยนะ คนอื่นเขาเสี่ยงกว่าเยอะ :lol:

แล้วตอนไป 4SS เอารถประจำตำแหน่งไปรึเปล่านะ :lol: ไป ว.5 นิ่

ถ้าเป็นไปได้หา นายก ใหม่แบบที่ เป็นประโยชน์ มากกว่าก็ดีนะ :lol:

Edited by HiddenMan, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#44 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:37

ดีเท่าไรแล้วที่พร้อมซองไม่บอกให้สส.ฝ่ายค้านกางเต๊นท์ทำงานที่หน้าสภา

Edited by koong, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:38.

#45 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ผมว่านายพร้อม นี่เขารู้อยู่แก่ใจว่ารถคันนี้มีการอนุญาตให้ใช้ตามระเบียบ แต่บังเอิญ
มันเป็นข่าวเพราะรถยางแตก เลยฉวยโอกาสเอามาพูดทั้ง ๆ ที่ตัวเองก็รู้ว่าเรื่องจริงมัน
เป็นอย่างไร เพราะมันมีที่ไหนกัน ตัวเองเป็นรัฐบาลแต่ดันพูดออกมาได้ว่าถ้ามีการแจ้ง
คืนรถแล้วให้เอาหลักฐานมาแสดง ไม่รู้บ้าหรือโง่ อยากรู้ก็ไปถามไอ้หน่วยงานที่เขา
รับผิดชอบซิ เป็นรัฐบาลอยู่แท้ ๆ มันชี้ให้เห็นได้ว่าที่พูดนี่แค่ต้องการเอามาพูดหลอกคนแบบ
เมกา สี่จุด เป็นการเลี้ยงกระแสความเกลียด ปชป ไว้เท่านั้น แต่คงเอาไปหลอกคนทั่วไป
ไม่ได้หรอก

#46 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:44

อยู่อย่างพอเพียง มีจิตสำนึก ลดค่าใช้จ่าย........

#47 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:45

ก่อนที่เมิงจะด่าอภิสิทธ์ หัดไปดูปูแดงแม่เมิงก่อนดีไหม กรูเห็นเปลี่ยนรถป้ายแดงทุกเดือนจนพวกบ้าหวยตามซื้อแทบไม่ทัน
ตั้งแต่มาเป็นนายกไม่ถึงปีกรูเห็นใส่เสื้อผ้าเปลืองนับเป็นพันๆชุด
คนที่ไม่มีจิตสำนึกนะปูแดงแม่เมิงมากกว่า พูดก็ไม่ได้เรื่อง ทำงานก็ห่วย วันๆมีแต่แต่งตัวไปเป็นพริตตี้เปิดงาน สมองก็กลวง
ต่อให้มีรถกันกระสุนให้แม่ปูเมิงนั่งก็ไม่มีประโยชน์อะไรหรอกเพราะสมองมันกลวงยิงปืนเข้าไปโดนกระสุนก็ทะลุผ่านไม่มีอะไรในสมอง
###ขออภัยที่หยาบคาย แต่หมาหางแดงแบบนี้คงพูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#48 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:49

สรุป ฝ่ายค้านนี้เค้าไม่ใช่ข้าราชการที่มีสิทฺธิ์ การมีรถประจำตำแหน่งได้เหมือน ฝ่ายรัฐบาท คนที่เอามาเล่นก็นะ เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55

อีปูแม่มรรึง ผลาญเงินภาษีชาวบ้าน เปลี่ยนรถประจำตำแหน่งเป็นว่าเล่น สาดเอ้ย ทีช่วยชาวบ้านน้ำท่วม อีปูแม่มรรึงให้ ชาวบ้านแค่ 15 บาท

รุ่นนี้ เป็น VOLKSWAGEN รุ่น Caravelle TDI 2.0 ดีเซล เกียร์อัตโนมัติ ราคาไม่เท่าไร

สำนักนายกฯ สั่งซื้อมา 2 คัน แค่7.8 ล้านบาทเอง+

#50 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ให้ตายเถอะชีวิตนี้ผมยังไงก็เป็นเสื้อแดงไม่ได้จริงๆ ยอมเป็นหมายังดีกว่า

ย้ำค่ะ

เป็นหมา มีศักดิ์ศรีเหนือกว่า เป็นเสื้อแดง อิ อิ อิ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน