Jump to content

- - - - -

เมื่อมาร์คไม่คืนรถ ...(เอามาให้แดงกับคนกลางในนี้เล่นกัน)

• Please log in to reply
96 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 paew

paew

น้องเก่า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:03

:o :o :o :o

Attached Images

#52 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:05

ไอ้หน้าด้าน

เอ้า.... จขกท เอาคืนไป

หรือจะเอาไปฝาก นายใหญ่ ช่าง แม่ มัน หรือ นางหลานสาวนายก คอ-นก-รีต ประเทศซิดนีย์ ก็รีบเอาคืนไปซะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#53 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ได้รับแล้วควรเอาไปใช้ไหม ถ้าอภิสิทธิ์ อยู่อย่างพอเพียง มีจิตสำนึก ก็น่าจะลดค่าใช้จ่าย ลงไปบ้าง ตัวเองก็มีน่าที่ดีแต่พูด จะเอารถกันกระสุนไปทำไม เอาไว้ให้ตำรวจปราบยาเสพติดใช้ยังดีกว่า มีประโยชน์กว่าให้ นายอภิสิทธิ์ใช้

ถ้าผมเป็นอภิสิทธิ แล้วมีจิตสำนึก ผมเอาไปให้ ตำรวจปราบยาเสพติดแล้ว เขาเสี่ยงกว่าเยอะ

ถ้าบ้านเมือง เป็นแบบนี้ มีควายพยายามฆ่า ตลอดเวลา ผมให้ อภิสิทธิ์ ใช้จะดีกว่า
ขนาด สอบมันยังโกงกันเลย เสี่ยงตายแบบนี้ มันไม่ออกไปหรอก
มัน เสนอหน้า หลังโจร แถลงข่าวอย่างเดี่ยว ก็ได้หน้าแล้ว

เออ ว่าแต่ ตำรวจ ใช้รถกันกระสุนสำหรับ ปราบยาเสพติด มันไม่เป็นเป้าล่อได้ง่าย กว่าเหรอ

#54 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ไม่ว่าจะอย่างไร พวกเฮี่ยนี่ ก็ทำอะไรคุณอภิสิทธิ์ไม่ได้หรอก เชื่อดิ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#55 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ได้รับแล้วควรเอาไปใช้ไหม ถ้าอภิสิทธิ์ อยู่อย่างพอเพียง มีจิตสำนึก ก็น่าจะลดค่าใช้จ่าย ลงไปบ้าง ตัวเองก็มีน่าที่ดีแต่พูด จะเอารถกันกระสุนไปทำไม เอาไว้ให้ตำรวจปราบยาเสพติดใช้ยังดีกว่า มีประโยชน์กว่าให้ นายอภิสิทธิ์ใช้

ถ้าผมเป็นอภิสิทธิ แล้วมีจิตสำนึก ผมเอาไปให้ ตำรวจปราบยาเสพติดแล้ว เขาเสี่ยงกว่าเยอะ

ทีนี้เปลี่ยนเป็นจิตสำนึกแล้วโว๊ย

:lol:

#56 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

*
POPULAR

ให้ตายเถอะชีวิตนี้ผมยังไงก็เป็นเสื้อแดงไม่ได้จริงๆ ยอมเป็นหมายังดีกว่า

ย้ำค่ะ

เป็นหมา มีศักดิ์ศรีเหนือกว่า เป็นเสื้อแดง อิ อิ อิ

ผมขอย้ำว่าที่แสดง คห.มานี้ไม่ได้พูดเล่นนะครับ ผมหมายความตามนั้นจริงๆ

คือผมก็รู้นะครับว่าคนประเสริฐได้กว่าสัตว์ทั้งมวล (แม้นกระทั่งเทพหรือพรหมด้วยซ้ำ)

แต่ก็เพราะความประเสิรฐได้ของมนุษย์จึงทำให้มันต่ำช้าได้อย่างไร้ขีดจำกัดเช่นกัน

ผมไม่ได้เกลียดคนเสื้อแดง แต่ผมเกลียดแนวคิดและวิธีปฏิบัติของคนเหล่านี้อย่างฝังลึกครับ

คือเขาประสงค์ร้ายได้กับทุกอย่างที่แม้วสั่งได้อย่างไม่ลืมหูลืมตา

วันนึงแม้วบิกให้เกลียดอำมาตย์เขาก็ตะโกนบอกว่าตัวเองเป็นไพร่ แล้วก็โกรธเกลียดอำมาตย์กันไม่ลืมหูลืมตา

พอมาวันนึงให้เกลียดทหาร เกลียด ปชป.เขาก็เกลียดไล่ล่าหาเรื่องกันซะไม่อยู่บนเหตุผล

ทีนายกฯปูไร้ประสิทธิภาพ ทำงานไม่เป็นเรื่องเขากลับเห็นเป็นของวิเศษ

ผมเป็นคนแบบนี้ไม่ได้ครับมันเกินไป ถ้าต้องเป็นคนแบบนี้ผมขอไม่เป็นคนดีกว่า

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#57 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:11

หนูน้อยเอ๊ย ลืมไปแล้วเหรอว่าพ่อใครกระสันอยากได้เครื่องบินไทยคู่ฟ้า แพงกว่ารถกันกระสุนนี่ไม่รู้กี่เท่า

พ่อเอ็งรึเปล่าวะไอ้หนู ๕๕๕๕

ที่เอ็งด่านี่เข้าไอ้สารเลวหน้าเหลี่ยมนั่นเต็ม ๆ เลยว่ะ พี่ชอบ :D :D

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#58 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:14

ตลกดีนะครับ "น้องใหม่" สงสัยจะเก่าในดงควายแดงใช่มั้ยล่ะ ต๊ะเอง :lol: :lol: :lol:

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#59 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:27

คนไม่มีแผลให้พรรครัฐบาลมันขุดคุ้ย ก้องี้ล่ะ

สู้พรรครัฐบาลไม่ได้ เป็นข่าวเลวๆ ไม่เว้นตะละวัน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#60 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ขอถาม
1. ระเบียบการใช้รถประจำตำแหน่ง ช่วยแจงให้เพื่อนๆทราบด้วย เพราะไม่นั้นเท่ากับคุณให้ร้าย ถนัดใส่ความตามสันดานเสื้อแดง
2. ระดับตำแหน่งใดจึงมีคุณสมบัติจะใช้รถคันดังกล่าวของศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติ
ช่วยตอบ 2 ข้อนี้ให้ได้ก่อน จะแสดงความคิดเห็น

ถ้ามีปากไว้พูด แต่ไร้ซึ่งความรู้
จากพูด จะกลายเป็น เห่า
ไร้ค่า ไร้ราคา ไร้ความหมาย

Edited by monin, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06.

#61 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:11

มาดูพวกที่กำลังล้างผิดให้คนโกง เป็นถึงอดีตนายก แต่โกงชาติแม้กระทั่งรถประจำตำแหน่งนี่มันโครตอัปยศเลยอะ

โคตรอัปยศ นะพวกคุณเมริงๆๆ

นั่นเป็นรถประจำตำแหน่งที่เขาได้รับการจัดสรรให้ใช้

#62 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

มาร์กซวย 2 เด้งรถชนฟุตบาทยางแตก เพื่อไทยบี้ซ้ำรถราชการไปใช้ยังไม่ยอมคืน

รถยนต์นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ หักหลบรถ ส.ส. คันหนึ่ง กะทันหันในระยะประชิด ทำยางรถเบียดขอบฟุตปาธสภาฯ ยางแตก เพื่อไทย ซ้ำ อ้างรถราชการ บี้ ผู้นำฝ่ายค้านส่งคืน...

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 09.30 น. วันที่ 12 มิ.ย. หลังจากที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และผู้นำฝ่ายค้านเสร็จภารกิจในการมอบถุงยังชีพ ให้กับบรรดา ส.ส.ที่พรรคประชาธิปัตย์ เพื่อให้นำไปช่วยเหลือราษฎรในพื้นที่ ที่ถูกน้ำท่วมในพื้นที่ภาคเหนือ โดยได้เดินทางเพื่อเข้ามาประชุมร่วมรัฐสภา ที่อาคารรัฐสภา

ซึ่งเมื่อทันทีที่รถของนายอภิสิทธิ์ ได้เคลื่อนมาถึงทางขึ้นชั้นลอย ซึ่งเป็นทางเชื่อมกับชั้นที่ 2 อาคารรัฐสภา ปรากฏว่ามีรถเบนซ์ของสมาชิกรัฐสภาคันหนึ่ง ที่ขับอยู่ด้านหน้า ได้หยุดรถ โดยกะทันหัน ทำให้คนขับรถคันที่นายอภิสิทธิ์ โดยสารอยู่ ได้หักพวงมาลัย หลบรถเบนซ์กะทันหัน ทำให้ต้องขับเบียดขอบฟุตปาธขอบทางที่เป็นหินขัด จึงทำให้ยางรถยนต์ล้อหลังขวาเบียดกับขอบฟุตปาธอย่างแรง จนเนื้อยางของล้อแตกเป็นรูโหว่ แต่ก็ยังสามารถขับประคองไปจอดให้นายอภิสิทธิ์ลงได้ ที่บริเวณชั้นลอยตรงทางเข้าโถงห้องประชุมชั้นสอง

โดยระหว่างนั้นนายอภิสิทธิ์ ได้สอบถามเจ้าหน้าที่ภายในรถว่า เป็นอะไรหรือไม่ ซึ่งคนขับรถบอกว่า “ไม่เป็นอะไร” ระหว่างนั้น ผู้สื่อข่าวที่ทำข่าวอยู่บริเวณชั้นลอยของอาคารรัฐสภา ได้พากันสอบถามนายอภิสิทธิ์ว่า เกิดอะไรขึ้น และตกใจหรือไม่ ซึ่งนายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า ไม่เป็นอะไร

สำหรับรถยนต์ ที่นายอภิสิทธิ์ ใช้เดินทางในวันนี้ เป็นรถแลนด์โรเวอร์กันกระสุน หมายเลขทะเบียน ฌอ 5999 เป็นรถยนต์ที่ทางศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติ (ศรภ.) ที่จัดมาให้นายอภิสิทธิ์ใช้ ตั้งแต่เมื่อครั้งเป็นนายกรัฐมนตรี และต่อมาจนเป็นผู้นำฝ่ายค้าน และหลังจากที่นายอภิสิทธิ์ เดินทางเข้าสภาฯ แล้วทางคนขับรถ จึงได้จัดการได้เปลี่ยนยางล้อรถคันดังกล่าวเป็นวงล้อใหม่ และได้นำเข้าเช็กที่ศูนย์บริการต่อไป

ทั้งนี้ นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย เปิดเผยว่า การใช้รถของฝ่ายบริหารเมื่อเปลี่ยนผ่านยุครัฐบาลแล้ว ก็ควรจะต้องมีการทำเรื่องส่งคืนตามกำหนดก่อน ถึงแม้จะอ้างว่า นำไว้ใช้ต่อเพื่ออำนวยความปลอดภัยของผู้นำฝ่ายค้าน แต่ก็ยังต้องมีการทำเรื่องคืนรถก่อนอยู่ดี แล้วจึงค่อยร้องขอต่อฝ่ายบริหาร ในหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้อนุญาตใช้ต่อ ก็ว่ากันไป ซึ่งการทำเช่นนี้ไม่ถูกต้อง เพราะประเทศ ก็เข้าสู่สภาวะปกติแล้ว

ดังนั้น อาจจะต้องมีการตรวจสอบเรื่องนี้ หรือไม่นายอภิสิทธิ์ ถ้ามีการทำเรื่องคืนแล้ว ก็ควรนำหลักฐานมาแสดงให้เป็นที่ประจักษ์ จะได้ไม่เป็นข้อครหา หรือเข้าใจผิด.

http://www.thairath....tent/pol/267700

แหมไม่มีเรื่องอะไรจะเล่นกันแล้วสิ จะอวยพท.ก็ไม่รู้จะอวยอะไรผลงานโคตรห่วย เลยมาเล่นเรื่องนี้ ไหนๆก็นะช่วยรื้อต่อให้หน่อยว่าตกลงรถคันนี้อภิสิทธิ์เขาไม่คืนจริงๆหรือทางราชการเขาให้ไว้ใช้โดยถูกต้อง อย่ามาโพสแล้วปล่อยเงียบให้คนเขาเข้าใจผิด

ตลกจังอ๊าาาา ไปเที่ยวประเทศซิดนี่ย์กันดีก่า

#63 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

ผู้ที่มีสิทธิและได้รับรถประจำตำแหน่งตามระเบียบราชการ

1.ข้าราชการประจำตั้งแต่ซี 10หรือเทียบเท่า ขึ้นไป
2.ส่วนข้าราชการการเมือง ประกอบด้วย
2.1 คณะรัฐมนตรี
2.2 ประธานรัฐสภา /ประธานสภาผู้แทนราษฎร
2.3 รองประธานสภาผู้แทนราษฎร
2.4 ผู้นำฝ่ายค้าน
2.5 ประะานวุฒิสภา
2.6 รองประธานวุฒิสภา

3. องค์กรอิสระ
3.1 ประธานและกรรมการองค์กรอิสระทุกคน
3.1 หัวหน้าส่วนราชการขององค์กรอิสระ

#64 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ดังนั้น อาจจะต้องมีการตรวจสอบเรื่องนี้ หรือไม่นายอภิสิทธิ์ ถ้ามีการทำเรื่องคืนแล้ว
ก็ควรนำหลักฐานมาแสดงให้เป็นที่ประจักษ์ จะได้ไม่เป็นข้อครหา หรือเข้าใจผิด.

พออ่านมาถึงสองบรรทัดสุดท้ายก็ถึงบางอ้อ
มันก็แค่เกมส์แย่งชิงพื้นที่สื่อ เพื่อกลบเกลื่อนความโง่ของ
อียิ่งลักษณ์ ชินวัตร จอมตอแหล เท่านั้นเอง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#65 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:47

ผู้ที่มีสิทธิและได้รับรถประจำตำแหน่งตามระเบียบราชการ

1.ข้าราชการประจำตั้งแต่ซี 10หรือเทียบเท่า ขึ้นไป
2.ส่วนข้าราชการการเมือง ประกอบด้วย
2.2 ประธานรัฐสภา /ประธานสภาผู้แทนราษฎร

3.1 ประธานและกรรมการองค์กรอิสระทุกคน
3.1 หัวหน้าส่วนราชการขององค์กรอิสระ

ไอ้ยะ ! คุณ moonin เล่นอย่างนี้เลย แล้วเขาจะไปแถออกไปยังไง ทำไม่รักษาน้ำใจกันบ้าง

Edited by DarkAliass, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:48.

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#66 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ปิด กระทู้ ครับ

เบิกตังไม่ได้น่ะ กระทู้ นี้ :D

#67 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:50

ขอถาม
1. ระเบียบการใช้รถประจำตำแหน่ง ช่วยแจงให้เพื่อนๆทราบด้วย เพราะไม่นั้นเท่ากับคุณให้ร้าย ถนัดใส่ความตามสันดานเสื้อแดง
2. ระดับตำแหน่งใดจึงมีคุณสมบัติจะใช้รถคันดังกล่าวของศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติ
ช่วยตอบ 2 ข้อนี้ให้ได้ก่อน จะแสดงความคิดเห็น

ถ้ามีปากไว้พูด แต่ไร้ซึ่งความรู้
จากพูด จะกลายเป็น เห่า
ไร้ค่า ไร้ราคา ไร้ความหมาย

อย่าไปรอคำตอบจากมันเลยครับ
สี่จุดหายหัวไปตามความคาดหมายแล้ว น่าจะหมดเวลาทำงาน หรือไม่ก็มันมัวไปหาความหมายของคำว่าจิตสำนึกอยู่ครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#68 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ยังไปต่อได้อีก นับถือๆ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#69 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:54

เด็จผี ออกมาขอโทษรึยัง?

#70 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

เบิ่งตาดูซิ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#71 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ผู้นำฝ่ายค้านได้รับการโปรดเกล้าด้วยนะครับและมีสิทธิใช้ ฯพณฯ ด้วยครับ

#72 Ixora

Ixora

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05

ผมว่าตอนนี้ คนที่อยู่ตรงข้ามแดงถ่อยสถุลอุบาทว์ เสี่ยงหมดทุกคนแหละครับ
ไม่รู้ได้รับการสั่งสอนกันมาแบบไหน วันๆ คิดแต่จะเผาบ้านเผาเมือง ทำแต่เรื่องทำร้ายผู้อื่น
แล้วแถมไม่สนใจกฎหมาย มีแต่กฎหมู่ นึกจะเผาก็เผา นึกจะบุกก็บุก นึกจะทุบก็ทุบ

ดูเอา คนดีๆ ที่ไหนเขาทำำกันแบบนี้ มันโจรก่อการร้าย ไร้จิตสำนึกดีชัดๆ

Edited by Ixora, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:10.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#73 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:07

*
POPULAR

เล่นกับผมในเรื่องลักษณะนี้สักยกไหมครับ กะอิแค่รถยนต์คันเล็กๆ แค่นี้คงไม่มันส์ หรอก เล่นกับผมไหมละครับ เดี๋ยวผมจากลากไส้คนตระกูล " ชินวัตร " ที่ไปเบ่งใช้เครื่องบินเจ็ตกองทัพ ในเรื่องส่วนตัว แถมยังเบียดบังเอานายทหารทหารประจำการไปใช้ราชการส่วนตัวอีกด้วย ตกลงเล่นกันสักยกไหมครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#74 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:12

เอ่อ อภิสิทธิ์ ก็เป็น สส ไม่ใช่หรอ ก็น่าจะมีสิทธิใช้ของราชการนะครับ ว่าแต่เค้าทำเรื่องถูกต้องตามระเบียบหรือเปล่าถ้าถูกก็ว่าอะไรมาร์คไม่ได้นะ

---------------------------------------

#75 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

เบิ่งตาดูซิ

เสื้อแดงบางคนคงไม่ดูหรอก พอด่าไม่ได้มันก็ไปหาเรื่องอื่นด่าใหม่

---------------------------------------

#76 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:19

กรรมแห่งความริษยา

ความริษยาเกิดจากการขาด มุทิตา (ที่มีลักษณะคือความชื่นชม) หมายความว่า พลอยยินดีในความสุขหรือความสำเร็จของผู้อื่น มุทิตานี้ทำได้ยากกว่ากรุณา บางคนมีเมตตาปรารถนาดี มีความกรุณาสงสาร แต่เจริญมุทิตาไม่ได้ เพราะเราทุกคนมีอนุสัยกิเลสคือความริษยานอนเนืองอยู่ในกระแสจิต น้อยคนนักที่จะกำจัดความริษยานั้นได้

จะต้องฝึกฝนไปเรื่อยๆจึงจะบรรเทาลงได้ การฝึกฝนนั้นก็ต้องประกอบด้วยโยนิโสมนสิการ คือทำความเข้าใจด้วยเหตุผลว่าความริษยาไม่ก่อให้เกิดคุณใดๆ ผู้มีความริษยานั้นจะได้รับผลคือขาดบริวาร แต่ผู้ที่เจริญมุทิตาโดยกำจัดความริษยาได้ย่อมจะได้รับอานิสงส์คือมีบริวาร ห้อมล้อม มีมิตรสหายห้อมล้อม ความริษยานั้นก่อให้เกิดโทษในปัจจุบันและภพต่อไป ไม่ว่าเกิดกับผู้ใดก็ทำให้ผู้นั้นตกต่ำไปตลอด

http://www.intaram.org/index.php?lay=show&ac=article&Id=538761677&Ntype=20

6 บรรทัดนะ จะบอกให้.....
อ่านให้ตลอด 6 บรรทัด
จะได้กุศลแก่จิตใจแห่งตน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#77 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:22

ด้วยความเคารพจริงๆครับ ผมไม่อยากตอบกระทู้นี้แต่ จขกทยังตีโง่ผมก็คงตอบว่า
คุณอภิสิทธิ์ใช้ตามตำแหน่งคือได้รับโปรดเกล้าให้ดำรงตำแหน่งผู้นำฝ่ายค้าน ในสภาผู้แทนมีศักดิ์เทียบเท่ากับรมต.หรือนายกรัฐมนตรี ดังนั้นรถกันกระสุนที่ใช้เป็นรถที่ใช้ประจำตำแหน่ง ดังนั้นเรื่องภาษีนั้นอย่าตะแบง เอาดอกเบี้ยที่เอาภาษีเราๆท่านๆไปจ่ายที่กู้3แวนล้านแล้วไม่ใช้มาคืนผมก่อนดีกว่าไหม

รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#78 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:03

คอนเฟิร์มว่าใช่

หน่วยงานเรา ระดับเขต ผู้ช่วย กับ ผอ ก็มีรถประจำตำแหน่งค่ะ เค้าจัดมาให้ใช้

#79 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ไม่มีที่ไหนในโลก ไปทำลายพยายามฆ่านายกรัฐมนตรี เพื่อสนองตัญหาคนหนีคุกเพื่อขึ้นครองอำนาจ
พอได้มา แทนที่จะคุยโวโอ้อวดกับผลงาน แต่กลับไม่มี กลายเป็น มานั้งหาเรื่องฝ่ายค้าน
มีที่เดียวในโลกนี้

เพราะ คนในรัฐบาลทำอะไรไม่เป็น นอกจากจ้างมาเผาทำลาย แก้กฎหมายผิดเป็นถูก
ขนาดจะฉี่ ต้องขออนุญาต คนหนีคุกเลย แล้วจะทำอะไรกิน
ได้ปัญญาควายๆ
อีเห็น อ้ายโปก ว่าไหม พวกควายๆ เนี่ย

#80 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:52

อีปูแม่มรรึง ผลาญเงินภาษีชาวบ้าน เปลี่ยนรถประจำตำแหน่งเป็นว่าเล่น สาดเอ้ย ทีช่วยชาวบ้านน้ำท่วม อีปูแม่มรรึงให้ ชาวบ้านแค่ 15 บาท

รุ่นนี้ เป็น VOLKSWAGEN รุ่น Caravelle TDI 2.0 ดีเซล เกียร์อัตโนมัติ ราคาไม่เท่าไร

สำนักนายกฯ สั่งซื้อมา 2 คัน แค่7.8 ล้านบาทเอง+

อีปูหน้าด้าน โกงทั้งโคตร
เอาเงินภาษีกรรูคืนมา อีหน้าด้าน ตอแหล

#81 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:52

ผมว่า ภาษีส่วนที่มากที่สุดของประเทศ มาจากคนกรุงเทพ แล้วคน กรุงเทพก็เลือก ปชป มากกว่า เพื่อทุย ครับ

แล้ว เด็จพี่ ที่เอารถตำรวจไปนำขบวนแล้วคว่ำละ เรื่องถึงไหนแล้ว?

Edited by plunk, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:55.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#82 sylar

sylar

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:03

.... คนพวกคุณนี่ โง่อย่างเดียวไม่พอจริงๆ

#83 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:43

แปะข่าวเก่าฮะ

แล้วไอ้โฆษกพรรคเพื่อไทยอย่างเด็จพี่มีสิทธิอะไรใช้รถนำขบวน

ยื่นถอน"พร้อมพงศ์"ใช้รถนำขบวนทั้งที่ไม่มีสิทธิ์

วันนี้ (30 เม.ย.) ที่พรรคประชาธิปัตย์ นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์

แถลงพร้อมนำภาพถ่ายรถตำรวจเป็นรถกระบะอีซูซุ ทะเบียน ชผ 1377 กรุงเทพมหานคร ที่ประสบอุบัติเหตุพลิกคว่ำ ที่จ.พังงา มาแสดงต่อสื่อมวลชน พร้อมระบุว่า รถคันดังกล่าวเป็นรถตำรวจที่นำขบวนนายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย ลงพื้นที่เปิดงานที่เกาะปันหยี แล้วประสบอุบัติเหตุ ทำให้ ด.ต.วิรัตน์ ดำคำชู พลขับได้รับบาดเจ็บ และหมดสติ

จึงขอถามนายพร้อมพงศ์ ว่าเป็นใครถึงมีสิทธิใช้รถตำรวจนำได้ และได้รับการร้องเรียนว่านายพร้อมพงศ์ ทำอย่างนี้หลายครั้งแล้ว การเดินทางแต่ละครั้งมีรถตำรวจนำ แต่ครั้งนี้เกิดเหตุขึ้น ก็ต้องถามว่าจริงหรือไม่ ถ้าจริงนายพร้อมพงศ์ ต้องตอบว่าใข้อำนาจอะไรในการใช้รถราชการทำงานส่วนตัว ขออนุญาตหรือไม่

นายชวนนท์ กล่าวอีกว่า พรรคประชาธิปัตย์ จะยื่นเรื่องคณะกรรมาธิการ การตำรวจ สภาผู้แทนราษฎร ตรวจสอบ ว่าใครอนุญาติให้รถคันดังกล่าวให้บริการแก่โฆษกพรรคได้

เพราะถ้าได้ตนจะได้ขอบ้าง และจะพิจารณายื่นถอดถอนนายพร้อมพงศ์ ตามมาตรา 261 ต่อศาลรัฐธรรมนูญ เพราะถือเป็นการแทรกแซงการทำงานราชการเหมือนกรณีการแจกถุงยังชีพ เพราะการที่นำของหลวงมาใช้ในภารกิจส่วนตัว และทำให้เกิดความเสียหาย สามารถดำเนินการได้ ทีมกฎหมายประชาธิปัตย์จะลงไปตรวจสอบนพื้นที่ว่าผู้ที่ต้องชดใช้คือใคร และหากพบว่าเกิดความเสียหาย เราจะพิจารณาฟ้องทางแพ่งและอาญา แก่นายพร้อมพงศ์ ด้วย.

#84 naiare

naiare

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:19

นี่มันมุขในหนังโป๊นี่

#85 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:35

ก็แค่ออกข่าวให้เสื้อแดงไปทำ banner แปะตามเว็บบอร์ด
ถึงมาร์คจะพิสูจน์ว่าได้รับอนุญาตจริง เสื้อแดงก็จะยังยืนยันว่ามาร์คโกงอยู่ดี ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#86 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:54

สี่จุดเขาไม่ได้ต้องการข้อมูลอะไรครับ แค่ต้องการมาเกรียนเฉยๆ
พอเกรียนเสร็จก็ Fin ไปตามระเบียบ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#87 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:03

ฉายา "ควายแดง" ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ ^_^

#88 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:40

จริง ๆ ง่ายนิดเดียว ก็เรียกหน่วยงาน ที่รับผิดชอบรถ คันนี้ มาเอาคืน ก็ จบ ปัญหาก็คือ นายกอภิสิทธิ์ มีสิทธิได้ใช้ถูกต้อง ถ้า ไม่มีสิทธิใช้แล้วหน่วยงานนั้นไม่ต้องรอ พวกนี้ออกมา เห่า หรอกครับ เอาคืนไปเรียบร้อยแล้ว ไม่งั้น ก็ มีความผิด

#89 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:06

ผู้นำฝ่ายค้าน ชัดมะ

#90 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:10

ตั้งกระทู้แบบนี้ ดักพวกกาสรสีชาดได้ดีนัก
น้องใหม่กาสรสีชาดเข้ามาไม่นานก็โชว์ NGO เลย ขำจริงๆ
ด้วยความปรารถนาดี เปลี่ยน log in เถอะครับน้องใหม่
ที่นี่เค้ารับน้องกันแรงจริงๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#91 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:11

ก็แค่ออกข่าวให้เสื้อแดงไปทำ banner แปะตามเว็บบอร์ด
ถึงมาร์คจะพิสูจน์ว่าได้รับอนุญาตจริง เสื้อแดงก็จะยังยืนยันว่ามาร์คโกงอยู่ดี ^_^

ตามนั้นเลยครับ
ตามรอยวาทกรรม "ดีแต่กู้" เลย

#92 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:35

ความไร้สมองของพวกลิ้วล้อทักษิณ ไม่ว่า Baboonga หน้าโบท๊อก ไอ้โอ๊ค ...., ปุ๊กลุ๊ก ฯลฯ ที่ชอบแถหรือเอาเรื่องฝ่ายตรงข้ามมาพูดมาเล่า ว่าทำผิด โกง ถ่อย สารพัด แต่โดนย้อนแหลกลานว่า เวลากินบ้านกินเมือง เวลาโกง ความhere พ่อมันกินขาด โดนด่ากลับอย่างแสนสาหัส แต่พวกมันยังสรรหามาให้ผู้คนเปรีบยเทียบความเลวของพ่อมัน พวกมันก็ยังหาเรื่องให้คนเขาด่าพ่อมัน น้องพ่อมันอยู่รำ่ไป อย่างนี้แล้วมันยังตาบอดมืดมิดได้ คิดไม่เป็น คนเช่นนี้มีถึง 15 ล้านคน ความคิดเห็นโดยหลับหูหลับตาให้พวกเดียวกันไม่ว่าจะไปป่วน ไปทำ here อย่างไร ก็ชื่นชม แต่เที่ยวด่าคนอื่นที่เห็นต่าง shipหายวายป่วง แต่ไม่เคยมองตัวเองแม้แต่นิดน้อย ทั้ง ๆ ที่ การกระทำรา-ยัม ชั่ว เลว ยิ่งกว่ามากมาย เหลือคนานับ เป็นเยี่ยงนี้ประเทศจะพัฒนา จะปรองดอง ไปได้อย่างไร

Edited by sudthorn, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:38.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#93 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ความไร้สมองของพวกลิ้วล้อทักษิณ ไม่ว่า Baboonga หน้าโบท๊อก ไอ้โอ๊ค ...., ปุ๊กลุ๊ก ฯลฯ ที่ชอบแถหรือเอาเรื่องฝ่ายตรงข้ามมาพูดมาเล่า ว่าทำผิด โกง ถ่อย สารพัด แต่โดนย้อนแหลกลานว่า เวลากินบ้านกินเมือง เวลาโกง ความhere พ่อมันกินขาด โดนด่ากลับอย่างแสนสาหัส แต่พวกมันยังสรรหามาให้ผู้คนเปรีบยเทียบความเลวของพ่อมัน พวกมันก็ยังหาเรื่องให้คนเขาด่าพ่อมัน น้องพ่อมันอยู่รำ่ไป อย่างนี้แล้วมันยังตาบอดมืดมิดได้ คิดไม่เป็น คนเช่นนี้มีถึง 15 ล้านคน ความคิดเห็นโดยหลับหูหลับตาให้พวกเดียวกันไม่ว่าจะไปป่วน ไปทำ here อย่างไร ก็ชื่นชม แต่เที่ยวด่าคนอื่นที่เห็นต่าง shipหายวายป่วง แต่ไม่เคยมองตัวเองแม้แต่นิดน้อย ทั้ง ๆ ที่ การกระทำรา-ยัม ชั่ว เลว ยิ่งกว่ามากมาย เหลือคนานับ เป็นเยี่ยงนี้ประเทศจะพัฒนา จะปรองดอง ไปได้อย่างไร

ผมไม่คิดว่าคุณ Baboonga เป็นลิ่วล้อทักษิณนะครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#94 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:01

ผมนึกว่ารถกันกระสุนคันเก่าที่โดนควายแดง ขวิดพังยับ ที่ต้องเอาซากขายไป แล้วดาราหนังโป๊พร้อมซอง ต้องการให้คืนเสียอีกคนละคันหรือนี้

Edited by ter162525, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:01.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#95 wewe

wewe

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:21

ภาพสวยนะ อย่างปิ๊งอ่ะ

:D :D

อืม... เราว่าไอ้คนทำภาพเนี่ยมันทำไม่เนียนน่ะ ..เติมแก้มแดงไปหน่อย ;)

เลยดูโดดๆ ไม่เป็นธรรมชาติ ...ฝีมือโหลยโท่ยเจงๆ :lol:

Edited by wewe, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:27.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#96 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:53

ทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 2ปีที่แล้วไอ้พวกนี้ไม่ตาย น่าจะตายๆไปซะ ทำไมไม่ตายว้า หนักแผ่นดินจิงๆ เฮ้อ แค่คิดว่าต้องอยู่ก่ะพวกโง่ๆแค่นี้ก็กลุ้มแล้ว อ่อ ตายแล้วชาติหน้าไปเกิดเป็นหญ้านะ อย่าเป็นสิ่งมีชีวิตเลย ทำความเดือดร้อนป่าวๆ เป็นหญ้าแหละดีแล้ว ให้คนอื่นได้อิ่มดี

#97 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ภาพสวยนะ อย่างปิ๊งอ่ะ

:D :D

ปิ๊งมาก ฟี
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน