Jump to content

- - - - -

ถ่อยไม่เลิก!!!!!! "มัลลิกา" ด่านายก " กิริยากากๆของนายกฯผีบ้า"

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:35

ถ่อยไม่เลิก!!!!!! "มัลลิกา" ด่านายก " กิริยากากๆของนายกฯผีบ้า"

ที่ทวิตเตอร์ของนางสาว มัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ได้แสดงความเห็นหยาบคายต่อเหตุการณ์ ที่นายกรัฐมนตรีหัวเราะในที่ประชุมการตรวจน้ำ

โดยในคลิปเหตุการณ์ดังกล่าวนั้นเกิดขึ้นระหว่างที่นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมลุ่มน้ำภาคเหนือ และเรียกประชุมผู้ว่าราชการจังหวัด ทุกจังหวัด ให้วิดิโอคอนเฟอเรนท์เข้ามารายงาน ที่เขตภูมิพล จังหวัดตาก ซึ่งผุ้ว่าราชการจังหวัดแพร่ นายเกษม วัฒนธรรมรายงานน้ำท่วม นายกรัฐมนตรีพยายามสอบถามรายละเอียด แต่ปรากฏว่า ผู้ว่าราชการจังหวัด ไม่ได้ฟัง และไม่หยุดรายงานไปเรื่อย ไม่ได้ยินเสียงนายกฯ จนกระทั่งนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ ได้เรียกช่วยให้ผู้ว่าได้ยิน ผู้ว่าก็ยังไม่ได้ยินและรายงานต่อไปจนจบ จนนายกรัฐมนตรีอดขำไม่ได้ จนต้องหลุดขำออกมาดังภาพที่เห็น

ภาพดังกล่าวนี้ นางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูล ได้เขียนทวิตเตอร์ว่า "กิริยาของนายก คนภาคเหนือเรียกว่า กากๆ" และ "กิริยากากๆนี่ สมาคมแรดเขาเรียกว่า น่ารัก "ยิ่งลักษณ์ขำกลิ้ง" เป็นต้น

สังคมโลกออนไลน์ต่างประนามคำพูดของนางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูลว่าเป็นการแสดงความเห็นที่มีอคติ หยาบคาย ไม่สมกับที่เป็นผู้มีตำแหน่งทางการเมือง และโดยเฉพาะอย่างยิ่งจากพรรคประชาธิปัตย์

เขียนโดย Go6 TV ที่ 15:26

http://www.go6tv.com...og-post_15.html
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:37

*
POPULAR

หวัดดีครับ คิดว่าล็อกอินนี้จะโพสเกิน 20 มั้ยครับเนี่ย?

ถามผมนะครับ ผมว่า มันเป็นกริยาที่เหมือน ประสาทแดกครับ อาจจะไม่สุภาพนะครับ แต่ผมคิดอย่างนั้นจริงๆ
ลองคิดมุมกลับดูนะครับ ถ้านางยกปูว์ อ่านโพยผิดๆ ถูกๆ แล้ว นักข่าว หรือ ผู้ไปร่วมงานใครสักคน ขำอย่างนางยกบ้าง วันนี้เราจะได้ยินคำว่าอะไร?

"ขำอะไรนักหนา? ไม่ให้เกียรตินางยกบ้าง ไ้อ้/อี บ้าเอ๊ย" เช่นนี้ แน่นอน พร้อมกับคำด่าที่มาผสมโรงอีกมากมาย
ดังนั้น อย่าแปลกใจถ้ายิ่งลักษณ์จะโดนด่าในวันนี้ เพราะกริยานั้นไม่เหมาะสมจริงๆ

ถ้าผมจะให้เครดิตตามที่ สาวกแดงยกย่องเชิดชู ยิ่งลักษณ์ย่อมเคยเป็นผู้บริหารมา ไม่ทราบหรือครับว่า กริยาเช่นนี้ เ้ป็นการเสียมารยาท และไม่ให้เกียรติอีกฝ่ายอย่างรุนแรง เพราะคุณหัวเราะเยาะเขาในที่ประชุม มี รมต. ข้าราชการอื่นๆ ผู้สื่อข่าว และถ่ายทอดออกทีวีด้วย
คุณยิ่งลัีกษณ์คิดไหมครับว่า เขาเป็นผู้ว่าฯ เขามีลูกน้องในสังกัดเท่าไหร่ เขามีคนรู้จักขนาดไหน การที่คุณหัวเราะเยาะแบบ ไม่ควบคุมตัวเองน่ะ มันทำให้เขาเสียหน้าแค่ไหน ถ้านี่คือการติดต่อธุรกิจพันล้าน เชื่อเถอะครับ ว่าเขาจะปฏิเสธทุกข้อเสนอของคุณแน่นอน พร้อมกับไปพูดต่อด้วยว่า คุณไม่ให้เกียรติเขา เสียหายอย่างแรง

ไม่ได้หมายความว่าขำไม่ได้ แต่ขำ ต้องรู้จักควบคุมอารมณ์ ผมก็เคยไปงานหลายงาน ผิดพลาดหรือมีอะไรขำๆ อย่างนี้เยอะ สิ่งที่ประธานหรือระดับใหญ่เขาทำคืออะไร
เขาหัวเราะเบาๆ สั้นๆ แล้วก็ยิ้มครับ ยิ้มมากยิ้มน้อย ก็แล้วแต่ละคน รอจนอีกฝ่ายเสร็จแล้ว เขาพูดว่า
"ขอบคุณนะครับ" ขึ้นต้นก่อน แล้วจากนั้น อาจจะมีการแซวกันบ้าง เป้นที่ ฮาเฮ และตบท้ายด้วยคำว่า "ไม่เป็นไร"
มันคือเบสิคของการให้เกียรติ และกาละเทศ ควรจะหัดจำใส่กะโหลกไว้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คนที่เป็นผู้นำนะครับ
ฝากให้ จขกท.
หวังว่าจะอยู่กันนานๆ (หรือว่าไปแล้วก็ไม่รู้ 555)

ส่วนคุณมัลลิกา เธอเขียน twitter ของตัวเอง ในนามของมัลลิกา ซึ่งเป็นส่วนตัว ไม่ใช่ในฐานะ ส.ส.
ซึ่งเป็นสิทธิ์ที่เธอจะแสดงความเห็น จะมีคนไม่เห็นด้วย เห็นว่าไม่เหมาะสมบ้าง ก็ปกติ แต่ผมเห็นว่า เหมาะสมครับ

อีดิท อย่างยาวครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:04.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:40

ความผิดของคนอื่นเท่าภูเขา ความผิดของเราเท่าเส้นผม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:40

100 ล็อกหรือเปล่าหว่า ไม่น่ใช่เท่าไหร
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#5 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:41

จะไม่แนะนำตัวกันหน่อยเหรอ -_-

#6 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:42

มาเร็ว เคลมเร็ว :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#7 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:43

log in ชื่อแบบนี้ โพสต์เดียวก็หายหัวแล้วครับ
ตั้งชื่อเหมือนตั้งใจมาป่วนชัดๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:44

เจ็บร้อนแทนนายกฯมากเลยใช่ไหมครับ

ถึงขนาดลงทุนสมัคร Login ใหม่มาโพสเลยเชียว

นี่แค่เจอคุณมัลลิกาบอกว่า "กิริยากากๆของนายกฯผีบ้า" คุณยังว่าถ่อย

ถ้าปูเจอรุมล้อมทุบรถ หรือมีภาพปูเข้าโรงแรมกับชายอื่น(ที่ไม่ใช่สามี)จริงๆ

คุณมิเส้นโลหิตในสมองแตกตายเลยรึครับ?

Edited by คลำปม, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:45.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#9 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:45

โพสต์รูปโพสต์คลิปได้น่าจะเป็นไอ้ตัว(เวร)ร้อยล็อคอินตัวเดิมๆ -_-

#10 tu249cm

tu249cm

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:49

มัลลิกาโพสได้ถูกแล้วกิริยาแบบในคลิปนี่คนเหนือเค้าเรียก"ผีบ้า"
ผีบ้าก็คือคนบ้า แล้วไม่เหมือนตรงไหน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#11 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:50

นายกไม่เป็นนักฟังที่ดี ผู้ว่าฯยังรายงานไม่จบจะถามแทรกได้อย่างไร ไม่มีมารยาท

หรือใครเห็นเป็นอย่างอื่น

#12 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:54

กาลครั้งหนึ่ง อุแว๊ อุแว๊
ปัจจุบันก็ยัง อุแว๊อยู่
หมายถึง ปัญญาอ่ะ :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#13 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:58

มัลลิกาโพสต์เบาไป คนระดับผู้นำประเทศ ควรหรือที่จะแสดงกิริยา ขนาดนั้น
อุ๊ย ขอโทษ ลืมไป เธอแค่รับแสดงบทผู้นำประเทศ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#14 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:00

สุดยอดๆ...

โพสต์กระทู้ได้ "เบาปัญญา" สมกับชื่อล็อคอินจริงๆ :D

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:03

น่าจะเอาไปทำกุมารทองเสียตั้งแต่ตอนนั้น

จะเกิดมา login ให้คนเขาหัวเราะเยาะทำม้ายยยย

#16 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:12

หัวเราะผู้ว่าที่กำลังรายงานอย่างตั้งใจคือกริยาที่เหมาะสมอย่างนั้นรึ?

#17 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:13

ชักจะเหม็นขี้ไอ้เวร

#18 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:50

หัวเราะผู้ว่าที่กำลังรายงานอย่างตั้งใจคือกริยาที่เหมาะสมอย่างนั้นรึ?

ผมดูคลิบแล้วผมก็งงนะ มันน่าขำตรงไหน ในขณะที่ผู้ว่ากำลังรายงานนายกมีคำถามแต่ผู้ว่ายังรายงานไม่จบและก็ไม่ได้ยินคำถามนายก เธอก็น่าจะรอให้ผู้ว่ารายงานจบ แล้วค่อยถาม แล้วมันขำเฮี่ยตรงไหนว่ะ ผมละ งง

#19 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:58

มัลลิกาโพสได้ถูกแล้วกิริยาแบบในคลิปนี่คนเหนือเค้าเรียก"ผีบ้า"
ผีบ้าก็คือคนบ้า แล้วไม่เหมือนตรงไหน

ยืนยันอีกคน ดูจากสารรูปแล้วก็อนาถที่มี"ผีบ้า"(คนบ้า) มาครองเมือง

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#20 Ballbk

Ballbk

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:10

จขกท. ปัญญาอ่อน เหมือน อีผีบ้า แหละ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#21 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ประเด็นของนางคือ พยายามจะถามแทรกระหว่างที่ผู้ว่าฯ รายงาน. . .

ซึ่งโดยมารยาทแล้ว นางต้องฟังให้จบและสรุปปัญหาประเด็นที่จะสอบถามจากผู้ว่าฯ
แต่นี่นางชิงถามปัญหาก่อน เรียกได้ว่า "ถามแทรก"

หรือผู้ว่าฯ แกจะเล่นปริศนาธรรม ไม่สนใจไม่ใส่ใจเสียงนกเสียงการะหว่างบรรยายสรุปปัญหาของชาวบ้าน

นางเสียมารยาทมาก!!!
ทำให้ผู้ใต้บังคับบัญชาอับอาย โดยการหัวเราะเยาะระหว่างบรรยาย!!
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#22 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:33

โลกออนไลน์ประนาม - - " ใครไปประนามหว่าว นอกจากแดง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40

ที่ทวิตเตอร์ของนางสาว มัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ได้แสดงความเห็นหยาบคายต่อเหตุการณ์ ที่นายกรัฐมนตรีหัวเราะในที่ประชุมการตรวจน้ำ

โดยในคลิปเหตุการณ์ดังกล่าวนั้นเกิดขึ้นระหว่างที่นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมลุ่มน้ำภาคเหนือ และเรียกประชุมผู้ว่าราชการจังหวัด ทุกจังหวัด ให้วิดิโอคอนเฟอเรนท์เข้ามารายงาน ที่เขตภูมิพล จังหวัดตาก ซึ่งผุ้ว่าราชการจังหวัดแพร่ นายเกษม วัฒนธรรมรายงานน้ำท่วม นายกรัฐมนตรีพยายามสอบถามรายละเอียด แต่ปรากฏว่า ผู้ว่าราชการจังหวัด ไม่ได้ฟัง และไม่หยุดรายงานไปเรื่อย ไม่ได้ยินเสียงนายกฯ จนกระทั่งนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ ได้เรียกช่วยให้ผู้ว่าได้ยิน ผู้ว่าก็ยังไม่ได้ยินและรายงานต่อไปจนจบ จนนายกรัฐมนตรีอดขำไม่ได้ จนต้องหลุดขำออกมาดังภาพที่เห็น

ภาพดังกล่าวนี้ นางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูล ได้เขียนทวิตเตอร์ว่า "กิริยาของนายก คนภาคเหนือเรียกว่า กากๆ" และ "กิริยากากๆนี่ สมาคมแรดเขาเรียกว่า น่ารัก "ยิ่งลักษณ์ขำกลิ้ง" เป็นต้น

สังคมโลกออนไลน์ต่างประนามคำพูดของนางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูลว่าเป็นการแสดงความเห็นที่มีอคติ หยาบคาย ไม่สมกับที่เป็นผู้มีตำแหน่งทางการเมือง และโดยเฉพาะอย่างยิ่งจากพรรคประชาธิปัตย์

http://www.go6tv.com...og-post_15.html

เห็น...เขาพูดกันว่า "ผีบ้า" สรุปมัลลิกาพูดเหรอ

เอ่อ อ่านแล้ว ไม่รู้ว่า จขกท อ่านภาษาไทยแตกมั้ย ว่าใครกันแน่ที่เป็นคนพูด?

แถมให้นะ...

แต้ๆ แล้ว เปิ็นต้องฮ้องว่า อี่สึ่งตึง กับ อี่สลิดดก โตยเจ้า มันถึงจะครบ

Edited by pinkpanda, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:42.

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:41

เราไม่ใช่คน ปชป ..หรอก แต่ดูกระทู้แกแล้ว
( มันถ่อย สถุล มากกว่าเขาแน่นอน )

#25 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:47

แล้วเมริงจะเถียงทำไม ก็มันทั้งบ้าทั้งโง่ จริงนี่นา

ใครๆ ก็รู้

#26 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:03

เค้าคือ....

#27 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:16

ผมดูคลิป และ ดู fb แล้วคิดว่า พอ ๆ กันนั่นแหละ ถ้าเป็นมวยกรรมการ
ก็คงชูมือทั้งสองข้าง

ข้างหนึ่งได้คะแนะ ขำ ไม่เลือกที่เลือกทาง ขำ ไม่คำนึงถึงตำแหน่งหน้าที่
ขำ ไม่มีมารยาท

อีกข้างหนึ่งได้คะแนน ปากไว

เจ้าของกระทู้ว่า วิจารณ์แบบนี้เป็นธรรมกว่าสังคมออนไลน์ของเสื้อแดง
ที่เขาเอามาอ้างแมะ

#28 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:22

เพิ่งรู้ว่าด่านายกฯ นี่เป็นคนถ่อย งั้นผมเองคงโคตะระ ถ่อยเลยครับ เพราะด่านายกฯให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงาน ฟังทุกวัน

แล้วถ้าการด่าว่านายกฯเป็นเรื่องถ่อย การที่คนเสื้อแดงด่าปชป. ด่าศาล ด่าฝ่ายตรงข้ามตัวเองนี่ถ่อยป่ะครับ

Edited by P2iUSz, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:23.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#29 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:29

เพิ่งรู้ว่าด่านายกฯ นี่เป็นคนถ่อย งั้นผมเองคงโคตะระ ถ่อยเลยครับ เพราะด่านายกฯให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงาน ฟังทุกวัน

แล้วถ้าการด่าว่านายกฯเป็นเรื่องถ่อย การที่คนเสื้อแดงด่าปชป. ด่าศาล ด่าฝ่ายตรงข้ามตัวเองนี่ถ่อยป่ะครับ

อ้าว shipหาย บ้านเรามันก้อโคตรถ่อยทั้งบ้านเลยนิหว่า

ถ้าคนเสื้อแดงด่า มันเป็นสีสันประชาธิปไตย

#30 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:34

login ที่เท่าไหร่แล้วครับท่านนายเวร ไม่เบื่ออีกเหรอ
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#31 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ประชาชนโดนน้ำท่วมขังให้ช้ำใจ แต่นายกนั่งขำทำเป็นเล่น ฮ่วย
รับรู้ทุกข์ร้อนคนอื่นเค้าบ้างสิ ผีบ้า

#32 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ถ่อยอะไร!!
ก็ผีบ้าจริงๆ !!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#33 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:17

-_- เดือดร้อนแทนผีบ้า คงพวกสมุนผีเปรตล่ะมั้ง
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#34 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ผมว่าถ้อยคำแบบนี้ในหมู่ควายแดงน่าจะไพเราะนะครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#35 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:29

เอ่อ... แล้วมันไม่จริงตรงไหนหรอ บอกอีปูว่าหัดทำดีบ้างคนจะได้ชมเพราะๆ ไอ้เวร -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#36 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:36

ดูนางหัวเราะระริกระรี้เช่นนี้ แล้วให้อนาถ

ไม่ใช่กิริยาที่เหมาะที่ควรของคนที่อยู่ในตำแหน่งนายกรัฐมนตรีเป็นแน่

แต่เป็นกิริยาของนางในตู้กระจกโดยแท้

แล้วก็ให้ระลึกถึงเรื่องที่อดีตนักศึกษา มช.เล่าให้ฟัง

เธอเล่าว่า ตอนเย็นๆ ที่ริมสนามรักบี้

จะมีนางสาวคนนึงที่มักจะร่อนถลามาหากลุ่มนักรักบี้ช่วงพักซ้อม

พร้อมทั้งกรีดร้องอ้อนหนุ่มๆว่า "พี่....ขาาาาาาา....... วันนี้ซ้อมเหนื่อยมากไม้ค้าาาาาาา........ "

คนที่ได้ยิน ก็จะหันไปดู แล้วก็บอกแก่กันว่า "อิ..นี่ มาอีกแล้ว"

เรื่องนี้ บอกให้รู้ว่า

นิสัยเดิมไม่เคยเปลี่ยน

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#37 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:40

คนเป็นผู้นำควรแสดงกิริยาแบบนั้นออกมาเหรอครับ เป็นการไม่สมควรอย่างยิ่ง ในมุมมองผมนะ ;)

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#38 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ขอปรวนาตน.... จะช่วยนำพากลุ่มคนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง!! -_-

อันนี้ขอถาม จขกท หน่อยนะ

จะขอ อะไรน่ะ

เขียนเหมือนอยากแสดงให้คนเข้าใจว่าตัวเองฉลาด แต่ขอโทษที อ่านไม่รู้เรื่อง

อ้อ แต่ตั้งชื่อตัวเองได้ดีนะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#39 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:29

:)
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#40 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ขอปรวนาตน.... จะช่วยนำพากลุ่มคนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง!! -_-

เขียนเหมือนอยากแสดงให้คนเข้าใจว่าตัวเองฉลาด แต่ขอโทษที อ่านไม่รู้เรื่อง

ก็ฉลาดน้อย เลยอ่านไม่รู้เรื่อง

ถ้าผมอยู่ได้นานๆ คุณจะรู้เองโดยพลัน ว่ากระผมขออะไร?

ส่วนจะแสดงให้คนอื่นรู้ว่าผมฉลาดหรือไม่ ต่อไปจะพากันรู้เอง หุหุ

#41 XSPC

XSPC

น้องใหม่

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:37

ผมคิดว่า ความฉลาดไม่น่าจะหนีกันมาก สนใจการเมือง ใช้คอมฯได้ ก็ไม่น่าจะเข้าใจอะไรยาก
หากแต่น่าจะอยู่ที่ ทัศนะคติซึ่งมองไปคนละทาง คิดไปคนละแบบ

#42 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ตั้งกระทู้สำเร็จความใคร่ คงจะมีความสุขสุดๆ ไอ้ควายเอ๊ย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#43 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:46

ก็ฉลาดน้อย เลยอ่านไม่รู้เรื่อง

ถ้าผมอยู่ได้นานๆ คุณจะรู้เองโดยพลัน ว่ากระผมขออะไร?

ส่วนจะแสดงให้คนอื่นรู้ว่าผมฉลาดหรือไม่ ต่อไปจะพากันรู้เอง หุหุ

ไอ้คำว่า ปรวนา เนี่ยมันแปลว่าอะไรหรือคนฉลาด

#44 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:50

Google เคยหัดใช้ เคยหัดเข้าไปศึกษา หาความรู้ปะ :angry:

#45 Ixora

Ixora

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:52

Google เคยหัดใช้ เคยหัดเข้าไปศึกษา หาความรู้ปะ :angry:

เจอว่ามันสะกดผิดหงะ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#46 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ขอปรวนาตน.... จะช่วยนำพากลุ่มคนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง!!

ขอปรวนาตน.... จะช่วยนำพากลุ่มคนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง!!

เอ้ยยย.......ฉลาดคอดๆเลยนะเนี่ยะ

#47 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:54

ที่เรียนมา รู้จักแต่คำว่า ปวารณา งงว่ะ :lol:

ใครโง่ฟะเนี่ย ไปหากูเกิลเวอร์ชั่นไหนฟะ

Edited by Fus Ro dah, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#48 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ดูนางหัวเราะระริกระรี้เช่นนี้ แล้วให้อนาถ

ไม่ใช่กิริยาที่เหมาะที่ควรของคนที่อยู่ในตำแหน่งนายกรัฐมนตรีเป็นแน่

แต่เป็นกิริยาของนางในตู้กระจกโดยแท้

แล้วก็ให้ระลึกถึงเรื่องที่อดีตนักศึกษา มช.เล่าให้ฟัง

เธอเล่าว่า ตอนเย็นๆ ที่ริมสนามรักบี้

จะมีนางสาวคนนึงที่มักจะร่อนถลามาหากลุ่มนักรักบี้ช่วงพักซ้อม

พร้อมทั้งกรีดร้องอ้อนหนุ่มๆว่า "พี่....ขาาาาาาา....... วันนี้ซ้อมเหนื่อยมากไม้ค้าาาาาาา........ "

คนที่ได้ยิน ก็จะหันไปดู แล้วก็บอกแก่กันว่า "อิ..นี่ มาอีกแล้ว"

เรื่องนี้ บอกให้รู้ว่า

นิสัยเดิมไม่เคยเปลี่ยน

อันนี้ล่ะ ไม่อ่านหน่อยเหรอ

#49 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56

ผมบัญญัติศัพท์ใหม่ขึ้นมา :)

#50 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ไม่แถไม่ใช่ควายแดงสิน่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน