Jump to content

- - - - -

ถ่อยไม่เลิก!!!!!! "มัลลิกา" ด่านายก " กิริยากากๆของนายกฯผีบ้า"

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:59

Google เคยหัดใช้ เคยหัดเข้าไปศึกษา หาความรู้ปะ :angry:

เจอว่ามันสะกดผิดหงะ

ผมบัญญัติศัพท์ใหม่ขึ้นมา :)

OK

Let it be
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#52 Limmy

Limmy

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ดูแล้วอาการ Bipolar ชัดเจนมาก

เดี๋ยวก็หัวเราะงอหาย เดี๋ยวก็ร้องไห้น้ำตาไหล

ถ้าไม่ได้รับยาต่อเนื่อง เป็นหนักแล้วรักษายากครับ

#53 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ก็นิสัยอีปูมันกากจริงๆ นี่หว่า ไปหัวเราะเยาะเค้า ให้ได้อับอาย นิสัยแบบนี้มันนิสัยไพร่ชัดๆ คือไม่รู้จักมารยาททางสังคม คุณสมบัติความเป็นผู้ดี

#55 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40

ผมว่าคุณมัลลิกาพูดถูกนะ ไม่มีคำไหนหยาบคายเลยด้วย

Edited by promotion, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40.

#56 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

เดี๋ยวก็หัวเราะงอหาย เดี๋ยวก็ร้องไห้น้ำตาไหล

ถ้าไม่ได้รับยาต่อเนื่อง เป็นหนักแล้วรักษายากครับ

ผมก็ว่างั้นอ่ะครับ ที่แรกก็ไม่เชื่อนะ

#57 mod15-2

mod15-2

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ผมก็ว่างั้นอ่ะครับ ที่แรกก็ไม่เชื่อนะ

ต้องไปหา หมอบนดอย โน้นถึงจะหาย

#58 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

นายกโตแล้วนะ อายุก็เลยสี่สิบแล้ว ทำไมไม่รู้จักสงบสติอารมณ์หัวเราะงอหาย เป็นบ้าอะไร นักข่าวก็อยู่ คนก็นั่งเต็มไปหมด คนเขาตั้งใจรายงานอีนี่ก็ไปนั่งขำเขา ขำนิดหน่อยก็ไม่ว่า นี่หัวเราะจนตัวงอหน้าเบี้ยว ทุเรศ กาก จริงๆสมควรโดนด่า

ทำงานอะไรก็ไม่ได้เรื่องซักอย่าง พูดก็ผิด แค่แกล้งนั่งฟังให้มันสำรวมตั้งใจซักหน่อยได้ไหม เล่นละครก็ยังดี

เบื่ออินายกโง่เง่า ไม่รู้จักโต

#59 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

หวัดดี เกลอเก่า นายเวร
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:43

มันคิดว่า หัวเราะเยาะคนอื่น คือความน่ารักมั๊งครับ เป็นนางยก ที่เหมือนตัวตลกเข้าไปทุกวัน ยิ่งเห็นอาการอีปู ก็ยิ่งเห็นเขาควายบนหัวพวกควายแดงมากขึ้นทุกวัน

#61 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:48

กิริยาของนายกหญิง แถวบ้านภาคเหนือ เรียก ซึ่งตึง แปลว่า ปัญญาอ่อน ผีบ้านะ น้อยไปถือว่าให้เกียรติ นะนั่น

#62 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:34

วาดการ์ตูนด่าeNGOบ่อยๆ ถ่อยด้วยคน -_-
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#63 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:43

ไพร่แดง เห็นการกระทำของอีปูไพร่ตระกูลชิงหมาวัด เลยรู้สึกว่า ไม่ผิดปกติ สมแล้วที่มันเรียกตัวเองว่าไพร่สถุลจริงๆ

#64 19spirit

19spirit

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:58

ไอ้หงอกทำไมไม่เตือนเจ้านายมรึง เขากล่าวรายงานอยู่ ถามทำแมวไรวะ เวรเอ้ย เคยเป็นถึงปลัดกระทรวง

#65 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:58

รอให้น้ำท่วม แล้วจะเห็น นางยกร้องไห้

#66 19spirit

19spirit

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:01

ไอ้หงอกทำไมไม่เตือนเจ้านายมรึง เขากล่าวรายงานอยู่ ถามทำแมวไรวะ เวรเอ้ย เคยเป็นถึงปลัดกระทรวง

ไม่เคยออกงานเลยรึไง

#67 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:06

เห็นมันหัวเราะในคลิปแล้ว ยืนยันได้ว่าอีนี่เป็นโรคที่เขาลือกันแน่ๆ จำไม่ได้ว่าชื่อโรคอะไร ผู้ป่วยจะไม่สามารถควบคุมอารมณ์ได้ เชื่อว่าเพื่อนๆในนี้คงเคยได้ยินข่าวนี้มาบ้างแล้ว รู้สึกจะมีเพื่อนส่ง Mail ใบรับรองแพทย์มาให้ดู เดี๊ยวจะลองค้นดูว่ายังเก็บไว้หรือเปล่า

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#68 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:02

Google เคยหัดใช้ เคยหัดเข้าไปศึกษา หาความรู้ปะ :angry:

เจอว่ามันสะกดผิดหงะ

ผมบัญญัติศัพท์ใหม่ขึ้นมา :)

คนแบบนี้มีปัญญาบัญญัติศัพท์ได้ด้วย
รู้บ้างไหมว่าการบัญญัติศัพท์ใหม่ไม่ใช่ง่ายๆ
มันต้องมีหลักการที่มาของคำแต่ละคำต้องมีความหมาย
ที่สำคัญคือต้องสื่อความหมายให้คนอื่นเข้าใจได้โดยไม่ต้องไปตีความหรือไปเดาความหมาย
ถ้างั้นผมบัญญัติก็ได้
"โปงู่"
ของผมเนี่ยเข้าใจง่ายกว่า ถามใครก็เข้าใจไม่ต้องมาถามว่าแปลว่าอะไร
จริงไหมครับทุกท่าน

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#69 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:26

เห็นพวกแดงในพันดริฟท์บอกว่าน่ารักจังเลยนายกปู. หัวเราะธรรมชาติ๊ ธรรมชาติ ไม่สร้างภาพ

ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#70 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:37

ถ่อยไม่เลิก!!!!!! "มัลลิกา" ด่านายก " กิริยากากๆของนายกฯผีบ้า"

ที่ทวิตเตอร์ของนางสาว มัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ได้แสดงความเห็นหยาบคายต่อเหตุการณ์ ที่นายกรัฐมนตรีหัวเราะในที่ประชุมการตรวจน้ำ

โดยในคลิปเหตุการณ์ดังกล่าวนั้นเกิดขึ้นระหว่างที่นายกรัฐมนตรีตรวจเยี่ยมลุ่มน้ำภาคเหนือ และเรียกประชุมผู้ว่าราชการจังหวัด ทุกจังหวัด ให้วิดิโอคอนเฟอเรนท์เข้ามารายงาน ที่เขตภูมิพล จังหวัดตาก ซึ่งผุ้ว่าราชการจังหวัดแพร่ นายเกษม วัฒนธรรมรายงานน้ำท่วม นายกรัฐมนตรีพยายามสอบถามรายละเอียด แต่ปรากฏว่า ผู้ว่าราชการจังหวัด ไม่ได้ฟัง และไม่หยุดรายงานไปเรื่อย ไม่ได้ยินเสียงนายกฯ จนกระทั่งนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ ได้เรียกช่วยให้ผู้ว่าได้ยิน ผู้ว่าก็ยังไม่ได้ยินและรายงานต่อไปจนจบ จนนายกรัฐมนตรีอดขำไม่ได้ จนต้องหลุดขำออกมาดังภาพที่เห็น

ภาพดังกล่าวนี้ นางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูล ได้เขียนทวิตเตอร์ว่า "กิริยาของนายก คนภาคเหนือเรียกว่า กากๆ" และ "กิริยากากๆนี่ สมาคมแรดเขาเรียกว่า น่ารัก "ยิ่งลักษณ์ขำกลิ้ง" เป็นต้น

สังคมโลกออนไลน์ต่างประนามคำพูดของนางสาวมัลลิกา บุญมีตระกูลว่าเป็นการแสดงความเห็นที่มีอคติ หยาบคาย ไม่สมกับที่เป็นผู้มีตำแหน่งทางการเมือง และโดยเฉพาะอย่างยิ่งจากพรรคประชาธิปัตย์

เขียนโดย Go6 TV ที่ 15:26

http://www.go6tv.com...og-post_15.html

มลิกา เขียแค่นั้น แล้ว สาวกทาสดิ้น
งั้นขอลองหน่อย
กิริยากากๆของนายกฯผีบ้า
อีโง่
กลวง
4ss
ตอแหล

Edited by metaleka, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:37.

#71 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:56

ต้องไปหา หมอบนดอย โน้นถึงจะหาย

จัดให้

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน