Jump to content

- - - - -

////////// โอ๊ยยย คนเยอะจริงโว้ยยยย จะรักประชาธิปไตยอะไรกันนักกันหนา หาาาา..คนเสื้อแดง

• Please log in to reply
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:33

ใจดีอย่ามาโกหก ผมคือคนที่ถือร่มสีฟ้าในรูป
คนที่ถือร่มสีน้ำเงินในรูป เป็นคุณป้าอายุประมาณ 60 ปี
หาใช่วิศวะกรใหญ่ที่เป็นผู้ชายไม่

:lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#102 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:42

ความจริง....ร่มที่เหลือ ล้วนเป็นของสมาชิก สรท.ทั้งน้าน 5555

#103 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:50

หรือจริงๆแล้วท่าน Jaidee20 คือ ป้า อายุ 60 เกรียนแตก..หลานๆไม่รัก..อารมณ์เหงาๆเลยมานั่งแต่งนิยายตามเว็บบอร์ด
ว่าตัวเองเป็น วิศวกร ทำงานกับเถ้าแก่า ในบริษัทเล็กๆ สร้างคอนโด 24 ชั้น สร้างรีสอร์ทที่ลำพูน..รับเงินเดือน 15,000

:mellow: ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#104 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:59

เจ้าของกระทู้นี่ มันพวกเดียวกับ "สายล่อฟ้า" รึเปล่าครับ

มาทีไร บอร์ดไม่เหงาเลย

ส่วนมากจะล่อ ตี..............น สมาชิกซะมากกว่า

5555+

#105 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:32

คุณใจดีนี่ ใช้เน็ทของอะไร แรงจริงเชียว
แล้วรูปที่เอามาแปะนี่ เอาของใครมาแปะล่ะครับ
หรือว่า ถ่ายเองกับมือ เหมือนจะตอบกระทู้ทางโทรศัพท์ได้
แต่ไม่มีปัญญา ถ่ายรูปตัวเอง ปัจจุบันขณะได้
ตลกดีแหะ โทรศัพท์รุ่นไรเนี่ย....

#106 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:48

อ้าว พอดีผมก็ไปครับ คนถือร่มสีน้ำตาล
คนถือร่มสีน้ำเงินในวงนี้
แกชื่อคุณป้าแอ๋วครับ มาจากโคราช
ใจดีอย่ามาโกหกผมเลยครับ

Edited by B1-66ER, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53.

#107 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

วีดีโอตอนไปดูงานที่ไต้หวัน

#108 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:09

http://webboard.seri...ะอดข้าว-พอๆกับ/
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#109 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:09

เด๋วพวกเสื้อแดงก็รู้หรอกว่ามีพวกเสรีไทยเข้าไปสอดแนม...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#110 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:20

เอ๊ะ ใจดี คุณเอารูปที่ผมถ่ายมาได้ยังไง ขออนุญาตผมหรือยัง

ผมยืนยันเห็น คุณ Tony กะ B1 และคุณป้าตรงกลางด้วย

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#111 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ไอ้คำว่าไม่มีใครจ้างกูมาเองนี่ ประทานโทษเถอะครับ โง่ซ้ำซากดักดานจริงๆ นะครับ หนูใจดี :D :D :D

คนที่ทำมาหากินปกติ เค้าจะไปกันได้พร้อมเพรียงขนาดนั้นเหรอครับ กะอีแค่ even ปัญญาอ่อน นอกเสียจากขนกันมาประดับงานก็เท่านั้น

มืดบอดสติปัญญาจริงๆ พ่อคุณ...

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#112 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:43

ใจดีอย่ามาโกหก ผมคือคนที่ถือร่มสีฟ้าในรูป
คนที่ถือร่มสีน้ำเงินในรูป เป็นคุณป้าอายุประมาณ 60 ปี
หาใช่วิศวะกรใหญ่ที่เป็นผู้ชายไม่

หัวเราะแบบเสียจริตมาก :D

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#113 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:53

แค่มุมกล้องก็ผิดแล้ว

ถ้าถ่ายจากฝั่งผู้ชุมนุมควรจะได้ภาพประมาณนี้

แต่มุมของใจดีมาจากฝั่งนี้

และคนถ่ายรูปของใจดีต้องอยู่หลังรั้วนี้เท่านั้น

ยกเว้นซะว่าใจดีจะได้ภาพจาก "สื่อมวลชน" หรือ "การ์ด"

และอาจได้จาก "แกนนำ" เท่านั้น ถึงจะมีภาพในมุมที่ใจดีนำเสนอ

ผมไม่ขอให้ถ่ายหน้าอย่างที่ท่านคุยโม้ เพียงแต่เรื่อง "มุมกล้อง"

ควรจะเคลียร์กว่านี้ เพราะภาพที่ได้ใจดีได้มาจากเขตหวงห้าม

ดีไม่ดีอาจมาจากสื่อสำนักไหนก็เป็นได้

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#114 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:55

http://webboard.seri...นแห่รำลึก-80-ป/

ตัวอย่างภาพหลากหลายมุมที่ถูกต้องจากกระทู้ผม ซึ่งได้มาจากช่างภาพของ

"เดลินิวส์" ที่เป็น "สื่อมวลชน" ดังนั้นจึงมีสิทธิ์เก็บภาพหลังรั้วนี้ได้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#115 sanop

sanop

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ไม่เข้าใจว่าเพื่อนๆสมาชิกจะต้องไปหาหลักฐานมาพิสูจน์กันมากมายทำไมครับ

หลักฐานชิ้นสำคัญที่สุดที่บอกว่าเรื่องนี้ไม่จริงก็คือ ชื่อคนโพส jaidee20 นี่ละครับ

และถึงจะหาหลักฐานมาแสดงล้มล้างยังไง เค้าก็ไม่สนใจหรอกครับ ตีกันเชียงออกลูกมึนตลอด

เดี๋ยวก็ไปตั้งกระทู้ใหม่เรียกร้องความสนใจต่อไป

#116 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:52

โง่แล้วยังไม่เจียม
บักหำ ใจดียี่สิบ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#117 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:49

เหตุเพียงเพราะคนหน้าด้านคนเดียวเลยนะเนี่ยะ

จับได้ ไล่ทัน หลักฐานพันตัวออกอย่างนี้แล้ว

ก็ยังแถไปได้เรื่ิอยๆ

เอ้า เชิญต่อตามสะดวกครับท่าน

#118 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

:lol: :lol: :lol:

ผมเถียงแทน ใจดี ครับ ใจดีไปจริง
แต่ใจดีหลบ ร้อนอยู่ใต้ผ้าถุง ของป้าที่ถือร่มอีก ที :o :o :o

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน