Jump to content

- - - - -

2 ปี คดี 6 ศพ วัดปทุมหลักฐานมัดคอ-รับสิ้นไส้ทหารฆ่า

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
128 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:46

เตรียมกฎอัยการศึก ถ้าแดงบุก นายกฯลั่นไม่เจรจา

จริงๆแล้ว เห็นชื่อคนถาม ... ผมกะแล้วต้องมาแบบนี้.. ผมก็เตรียมคำตอบไว้แล้ว

ตรรกง่ายๆ เด็กป4 ก็รู้ คือ
ถ้าม้่าก ประกาศไม่ได้... ทำไมบอกว่า ยังไม่ิคิดประกาศ... ควรจะบอกว่า ... ผมประกาศไม่ได้ครับ ต้องให้ทหารทำ... 5555

ไม่คิดอ่านรึ หัวข่าวที่คุณเอามาเองนั่นแหละ :lol: :lol: :lol:

นายกฯ ยันยังไม่คิดใช้กฎอัยการศึก

นายกฯ อภิสิทธิ์ เผยสื่อนอก ลงจากเก้าอี้นายกฯ แน่ หากเชื่อว่า ตนเป็นอุปสรรคต่อความมั่นคงของประเทศ ยัน ปัญหาบ้านเมือง มีเรื่องก่อการร้ายเจือปนยังไม่มีแผนประกาศใช้กฎอัยการศึก

สำนักข่าวเอเอฟพี ดึงข้อความการให้สัมภาษณ์บางตอนของนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่เผยกับสำนักข่าว BBC ก่อนจะถูกเผยแพร่ ในวันอังคาร (27เม.ย.) ว่า จะก้าวลงจากตำแหน่ง หากเชื่อว่า ตนเป็นอุปสรรคต่อความมั่นคงของประเทศ

โดย นายกฯ อภิสิทธิ์ กล่าวว่า ปัญหาของประเทศ ได้รับการเจือปนกับการเมือง และเกี่ยวกับกับความปลอดภัย ที่เรียกว่า "ปัญหาการก่อการร้าย" นั้น ทำให้ประเทศไทยต้องการเวลาแก้ไขปัญหาที่มากกว่านี้

นอกจากนี้ นายกฯ อภิสิทธิ์ ยังกล่าวว่า มีแผนการที่กำหนดกฎอัยการศึก เพื่อที่จะควบคุมสถานการณ์การประท้วง ที่ต้องการเรียกร้องการเลือกตั้งใหม่โดยทันที และสำหรับคำถามที่ว่า เขาจะก้าวลงจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี หากเขาเชื่อว่า ตนนั้นเป็นอุปสรรคต่อการฟื้นตัวของประเทศ และความมั่นคง นายกฯ ตอบว่า "แน่นอน ซึ่งตนไม่เคยเห็นผลประโยชน์ส่วนตัวเหนือกว่าผลประโยชน์ของประเทศ แต่ตอนนี้เรายังอยู่ในความเห็นพ้องต้องกันว่า ปัญหาไม่ได้เป็นปัญหาทางการเมืองเพียงอย่างเดียว แต่ถูกเจือไว้ด้วยปัญหาความปลอดภัย ที่เกี่ยวข้องกับปัญหาการก่อการร้าย ซึ่งจำเป็นต้องจัดการเรื่องเหล่านี้ให้ได้ในเวลาเดียวกัน ซึ่งเมื่อพูดถึงความมั่นคง แน่นอนว่า ทุกคนต้องการ และไม่ใช่ระยะเวลาเพียงสั้นๆ ในการแก้ปัญหาเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดซ้ำขึ้นอีก"

อย่าง ไรก็ดี การประกาศใช้กฎอัยการศึกนั้น นายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ตนไม่มีอำนาจในการประกาศกฎอัยการศึก แต่จะถูกประกาศโดยกองทัพ แต่จากการหารือระหว่างตนกับผู้ที่มีอำนาจเกี่ยวข้อง ยังไม่มีความตั้งใจว่า ประกาศกฎอัยการศึกขึ้นในขณะนี้

ชอบช่วงนี้มากสุด
คือยกกะมาอัด
"จริงๆแล้ว เห็นชื่อคนถาม ... ผมกะแล้วต้องมาแบบนี้.. ผมก็เตรียมคำตอบไว้แล้ว..."
เสร็จแล้วมีคำตอบอยู่ในที่ตัวยกมาเองน่ะแหละ
แต่ตัวเองไม่ได้อ่าน

แล้วระฆังหมดยก
คนกลางก็ ฟิ้ว.... หายไป รอขึ้นวันใหม่ ....

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ที่สำคัญคือ รมต. กลาโหมไม่ได้ชื่อ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#52 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:48

*
POPULAR

นายกฯ ยันยังไม่คิดใช้กฎอัยการศึก
......อย่างไรก็ดี การประกาศใช้กฎอัยการศึกนั้น นายกรัฐมนตรี กล่าวว่า
ตนไม่มีอำนาจในการประกาศกฎอัยการศึก
แต่จะถูกประกาศโดยกองทัพ

แต่จากการหารือระหว่างตนกับผู้ที่มีอำนาจเกี่ยวข้อง ยังไม่มีความตั้งใจว่า ประกาศกฎอัยการศึกขึ้นในขณะนี้

อยากจะแนะนำสมาชิกสรท. ว่า การยกมาแต่พาดหัว แล้วคิดว่าพาดหัวนั้น คือความถูกต้อง
เป็นการใช้สมองไปในทางที่โง่เขลาเบาปัญญา

ส่วนท่านใด ที่โง่เขลาเบาปัญญาแล้วยังอวดเก่ง ออกความเห็นไปในทางที่คิดว่าฉลาดลึกล้ำ
ย่อมไม่ทำให้ตัวเองฉลาดขึ้น แต่จะทำให้คนอื่นเวทนาในความอวดฉลาดนั้นมากกว่า

ยิ่งกว่านั้น ใครก็ตาม ถูกคนโง่อวดฉลาดพวกนี้วิพากษ์วิจารณ์ให้เสียหาย
หรือกล่าวโจมตีด้วยข้อความที่คนโง่คิดว่าเป็นคำฉลาด ย่อมไม่ทำให้เกิดความเสียหายได้จริง

ตรงกันข้าม สังคมที่นายโง่อวดฉลาดนั้นสังกัดอยู่ จะได้รับความเสื่อมทรามไปด้วย
เพราะชุมนุมกันอยู่ด้วยคนเขลา เอาเรื่องประกาศกฏอัยการศึกโง่ๆ มาใช้
หรือชุมนุมด้วยคนโฉด เอาเรื่องเท็จมาโกหกว่า ทหารสารภาพกลางศาล ทั้งที่เนื้อข่าวเป็นอีกอย่างหนึ่ง
สังคมที่อุดมไปด้วยคนโง่ คนโฉด คนเลว คนโกง คนล้มเจ้า.....เยี่ยงนี้
ย่อมไม่เจริญ

ดังนั้น แม้แต่เรื่องง่ายๆ ที่ทำด้วยเสียงข้างมากในสภา
ก็ยังทำไม่ได้ ทำได้แต่การโทษคนอื่น
เหมือนคนชั่ว แทนที่จะละความชั่ว กลับประนามคนดีว่า

ทำไม่ไม่ลดความดีลงมาชั่วเหมือนตัวเอง....ฮา

Edited by amplepoor, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56.

#53 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ม็อด กู๊ดออฟแร้ง

เปลี่ยนชื่อกระทู้เปลี่ยนยังไง ยินดีปฎิบัติตามคับ แต่เปลี่ยนไม่เป็น มีตัวอย่างปะ :(

กด "แก้ไข" แล้วพอมันเปิดเพจใหม่มา ก็ไปกด "Use Full Editor"

แล้วมันน่าจะแก้ได้

เล่นมาตั้งนานแล้วไม่ใช่เหรอ ทำไมยังใช้ไม่เป็นอีก :D

ต้องถามว่าทำไมต้องแก้ดีกว่า แสดงว่าตอนตั้งกระทู้มีเจตนาบิดเบือนตั้งแต่แรกแล้วล่ะสิ :lol: :lol: :lol:

เจ้าของกระทู้อาจคิดว่า พ.ต.อ. เป็นยศของทหารก็ได้ครับ ประมาณว่าพันตรีเอก อะไรทำนองนั้น 55555

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#54 Gop

Gop

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

เจ้าของกระทู้อย่าเพิ่งยอมแพ้นะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

ก่อนอื่นคงต้องเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ใหม่เสียก่อน จะได้ไม่โดนเล่นงาน น่าจะเปลี่ยนเป็น "ตำรวจที่ไม่อยู่ในเหตุการณ์สารภาพสิ้น ฟังเค้ามาอีกทีว่าทหารยิงเข้าไปในวัดปทุม"

แล้วก็หาแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือกว่าvoice tv ด้วยนะครับ เพราะดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลย เอาอย่างข่าวสดหรือมติชนแทนก็ได้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#55 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:16

น่าจะเป็นกรณีตัวอย่างได้นะครับ กรณีนี้
Mod แจ้งให้ จขกท เปลี่ยนหัวข้อกระทู้เพราะบิดเบือนจากเนื้อหา
แต่ จขกท ยังไม่เปลี่ยน และเข้ามาแจ้งว่าไม่ทราบวิธีเปลี่ยน ขอคำชี้แนะ..แล้วก็หายไปอีก

คงต้องหาวิธีป้องกันกระทู้บิดเบือนลักษณะนี้
เพราะการแจ้งเตือน เฉยๆ...จขกท. สามารถอ้างว่าไม่อยู่ ยังไม่รับทราบ หรือ รับทราบแต่เปลี่ยนไม่เป็น
แล้วก็ทิ้งระยะเวลาเนิ่นนานออกไปเรื่อยๆ เช่นนี้

การบิดเบือนยังคงดำเนิน..อยู่ที่หัวกระทู้
และไม่รู้ จขกท จะแก้ไขตอนไหน ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#56 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:16

เจ้าของกระทู้อย่าเพิ่งยอมแพ้นะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

ก่อนอื่นคงต้องเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ใหม่เสียก่อน จะได้ไม่โดนเล่นงาน น่าจะเปลี่ยนเป็น "ตำรวจที่ไม่อยู่ในเหตุการณ์สารภาพสิ้น ฟังเค้ามาอีกทีว่าทหารยิงเข้าไปในวัดปทุม"

แล้วก็หาแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือกว่าvoice tv ด้วยนะครับ เพราะดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลย เอาอย่างข่าวสดหรือมติชนแทนก็ได้

โดนใจครับ
"ตำรวจที่ไม่อยู่ในเหตุการณ์สารภาพสิ้น ฟังเค้ามาอีกทีว่าทหารยิงเข้าไปในวัดปทุม"

ผมเพิ่มให้
"ควายหน้าแหก อ้างทวิตเตอร์ลวงโลก จำผิดจำถูกใส่ร้ายทหาร"

MOD เปลี่ยนหัวข้อกระทู้ให้เองเลยสิครับ

หนอยแน่ หนีกระทู้โน้น มาเปิดบิดเบือนกระทู้ใหม่

Edited by มังกือดำ, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:19.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#57 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21

ผมไม่แน่ใจว่าสมาชิกสามารถเปลี่ยนหัวกระทู้ที่ตั้งแล้วได้หรือเปล่านะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็แจ้งมอดให้ดำเนินการแทนให้ได้ครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#58 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

โทษใครไม่ได้.... ทหารต้องบอบช้ำเพราะ..... ผู้นำอ่อนแอ รักษาแต่หน้า ที่สุดท้ายความจริงกำลังไล่ล่า...
ผมบอกไว้ตั้งแต่ บอร์ดที่แล้วว่า... ถ้า ประกาศกฏอัยการศึก... ก็จบ... งานนี้ขึ้นศาลทหาร... ที่มีความเข้าใจ
มากกว่าศาลพลเรือน เหอๆๆ

การปราบปรามแบบนี้ casualties of war เป็นเรื่องหลีกเลี่ยงไม่ได้... ถ้ามีแล้วจะมาหาว่าใครผิดใครถูก...
ทีหลัง ไม่มีใครเค้าไปเสี่ยงตายให้คุณหรอก กลับมาแล้ว ยังโดนศาลเล่นงานอีก หาว่ายิงซี้ซั้ว....

ผมหวังว่า เหล่าทหารผู้น้อย ที่ทำตามหน้าที่ จะรอดตัวจากข้อหา ...
ที่เกิดจากการ อยากรักษาหน้าของใครบางคน...

ต๊ายยย คนกล๊าง กลางงง... กลางไข่แม้ว

ผมก็หวังว่าประเทศไทยจะรอดพ้นจาก การอยากรักษาเงินที่โกงมาคืนของใครบางคน เหมือนกันหละครับ

ส่วนไอ้พวกสนับสนุนให้คนโกงกลับมาโกงอีกรอบ มีไอเด้าแบบแม้ว ก็ขอให้เจริญฮวบๆนะครับ :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#59 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

SQL Error
An error occured with the SQL server:

This is not a problem with IP.Board but rather with your SQL server.
Please contact your host and copy the message shown above.

=================================================================

#55 ผมก็รีบแก้ไขอยู่ เหตุที่ช้าช่วงนั้น เพราะมันเข้าเว็บยากมาก ขึ้นอะไรก็ไม่รู้ ^ ^
เครื่องโหลดช้าบรมเลย ชื่อกระทู้แก้ไขให้แล้วคงจะถูกใจท่านผู้ชมนะนะ
ใครมีอะไรสงสัยก็ถามไว้ได้นะครับ จะเข้ามาตอบให้ความรู้ทีหลัง -_- -_-
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#60 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:33

SQL Error
An error occured with the SQL server:

This is not a problem with IP.Board but rather with your SQL server.
Please contact your host and copy the message shown above.

=================================================================

#55 ผมก็รีบแก้ไขอยู่ เหตุที่ช้าช่วงนั้น เพราะมันเข้าเว็บยากมาก ขึ้นอะไรก็ไม่รู้ ^ ^
เครื่องโหลดช้าบรมเลย ชื่อกระทู้แก้ไขให้แล้วคงจะถูกใจท่านผู้ชมนะนะ
ใครมีอะไรสงสัยก็ถามไว้ได้นะครับ จะเข้ามาตอบให้ความรู้ทีหลัง -_- -_-

จะแก้ไขทำไม....

ประเด็นถกเถียง มันเกิดจากหัวกระทู้ และ เนื้อกระทู้...

กลับไปแก้ไข...ก็กลายเป็นว่า คนแสดงความคิดเห็นคนอืนบิดเบือนหมด...

ทำแบบนี้ ตุ๊ด มาก ๆ ...

หันตูดมาซะดี....

:lol:

#61 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:38

รับสิ้นไส้ทหารฆ่า

ทหารคนไหนยอมรับหรอครับในข่าว???

จะแก้ทำไมไม่ได้ต่างจากเดิมเลย

Edited by ยิ่งรัก(โพย), 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:38.

#62 Gop

Gop

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:41

SQL Error

๑ หลักฐานอะไรมัดคอครับ??
๒ ใครหรือครับที่ "รับสิ้นใส้ว่าทหารฆ่า"

ถ้าตอบไม่ได้หรือว่าไม่มีอะไรมาสนับสนุน อย่างนี้เรียกว่าจงใจบิดเบือนนะครับ

#63 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34

จขกท. แก้หัวข้อแล้ว ผมคิดว่าเลวกว่าเดิม และเป็นการใส่ร้ายที่เลวทรามต่ำช้า
2 ปี คดี 6 ศพ วัดปทุมหลักฐานมัดคอ-รับสิ้นไส้ทหารฆ่า

ลำดับความเลว
1 คำว่าหลักฐานมัดคอ
กระทู้นี้ ไม่มีหลักฐานมาเสนอแต่อย่างใด มีแต่คำให้การของตำรวจว่า
พ.ต.อ.สืบศักดิ์ พันธุ์สุระ รองผู้บังคับการตำรวจนครบาล 6 ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวน
คดี 6ศพวัดปทุมฯ เบิกความต่อศาล คร่าวๆ ว่า ...ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

จะเห็นได้ว่า เป็นพยานบอกเล่าที่เชื่อถือไม่ได้ เพราะคนตายมี 6 ศพ ทหารมีคนเดียว
ศพคนตายถูกชันสูตรว่าตายด้วยอาวุธอะไร แต่พตอ. นายนี้ ไม่บอกว่าทหารคนนี้ใช้อาวุธอะไร ตรงกับศพใด และคำให้การว่ายิงลงจากรางรถไฟฟ้า ก็ไม่เพียงพอจะระบุว่า เป็นการยิงถูกศพใด

2 หัวกระทู้ใช้คำว่า "รับสิ้นไส้"
ไม่มีทางคิดเป็นอื่นว่า หมายถึงรับสารภาพ
คำว่ารับสารภาพนี้ จะต้องใช้กับผู้ถูกกล่าวหา แต่ในกระทู้ไม่มีการอ้างถึงทหารที่รับสารภาพ
แสดงว่า จงใจบิดเบือนข้อความให้เกิดความเข้าใจผิดในสาระสำคัญ

ผมคิดว่า พฤติกรรมเช่นนี้ ควรถูกพิจารณาความผิดโดยด่วน
เพราะเจ้าของกระทู้ใช้เว็บบอร์ดสรท. เป็นที่เผยแพร่ข้อความอันเป็นเท็จ
อาจจะเสียหายถึงเว็บบอร์ดได้

Edited by amplepoor, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35.

#64 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

จขกท. แก้หัวข้อแล้ว ผมคิดว่าเลวกว่าเดิม และเป็นการใส่ร้ายที่เลวทรามต่ำช้า

ลำดับความเลว
1 คำว่าหลักฐานมัดคอ
กระทู้นี้ ไม่มีหลักฐานมาเสนอแต่อย่างใด มีแต่คำให้การของตำรวจว่า
พ.ต.อ.สืบศักดิ์ พันธุ์สุระ รองผู้บังคับการตำรวจนครบาล 6 ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวน
คดี 6ศพวัดปทุมฯ เบิกความต่อศาล คร่าวๆ ว่า ...ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

จะเห็นได้ว่า เป็นพยานบอกเล่าที่เชื่อถือไม่ได้ เพราะคนตายมี 6 ศพ ทหารมีคนเดียว
ศพคนตายถูกชันสูตรว่าตายด้วยอาวุธอะไร แต่พตอ. นายนี้ ไม่บอกว่าทหารคนนี้ใช้อาวุธอะไร ตรงกับศพใด และคำให้การว่ายิงลงจากรางรถไฟฟ้า ก็ไม่เพียงพอจะระบุว่า เป็นการยิงถูกศพใด

2 หัวกระทู้ใช้คำว่า "รับสิ้นไส้"
ไม่มีทางคิดเป็นอื่นว่า หมายถึงรับสารภาพ
คำว่ารับสารภาพนี้ จะต้องใช้กับผู้ถูกกล่าวหา แต่ในกระทู้ไม่มีการอ้างถึงทหารที่รับสารภาพ
แสดงว่า จงใจบิดเบือนข้อความให้เกิดความเข้าใจผิดในสาระสำคัญ

ผมคิดว่า พฤติกรรมเช่นนี้ ควรถูกพิจารณาความผิดโดยด่วน
เพราะเจ้าของกระทู้ใช้เว็บบอร์ดสรท. เป็นที่เผยแพร่ข้อความอันเป็นเท็จ
อาจจะเสียหายถึงเว็บบอร์ดได้

เห็นด้วยกับคุณแอม...มอดโปรดพิจารณา
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#65 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00

มีผู้หวังดีไปเรียกคนมาช่วยอุแว้แถแล้วนะ รอหน่อยก็แล้วกัน :D
http://www.prachatal...ุม-ใครเป็นคนฆ่า

Edited by > mj <, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00.

#66 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

ที่นั่นไม่คุยด้วยหลักฐานหรอกครับ ที่นั้นความเชื่อเท่านั้น อย่าเสียเวลาเลย
รอคนในนี้ดีกว่าคิดต่างไม่ว่าแต่อย่าคิดเข้าข้างตัวเองพอ

#67 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

SQL Error

จะแก้ทำไม อย่าแก้ ถ้าหล่อนแก้ก็แปลว่าหล่อนยอมรับว่าตั้งใจโกหกบิดเบือนให้ร้ายคนอื่นแต่แรกสิคะ เสียชื่อในลายเซ็นต์ที่อวยตัวเองประหนึ่งว่าฉลาดแสนรู้ คนมีอาวุธทางความคิดอย่าไปยอมแก้ตามพวกสลิ่มโง่ๆนะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#68 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

อ่านได้ครึ่งทาง

ตกลงจะสอนสุภาษิตไทย

ฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียดใช่ไหม?

Edited by sigree, 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21.

#69 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:27

รับสิ้นไส้ทหารฆ่า

ทหารคนไหนยอมรับหรอครับในข่าว???

จะแก้ทำไมไม่ได้ต่างจากเดิมเลย

จริงด้วยค่ะ

จขกท ตั้งใจ เจตนา แน่นอนค่ะ รบกวนม๊อดด้วยค่ะ

#70 Gop

Gop

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:40

ทำไมมีอีกกระทู้ที่เนื้อหารเหมือนกันเป๊ะ

http://webboard.seri...ใช้ปืน-m16-และ/

อย่างนี้เข้าข่าย flood กระทู้หรือเปล่าครับ หรือว่า mod แยกกระทู้ เพราะเวลาตั้งกระทู้นั้นพร้อมกันเลยคือ 13.09 น.

#71 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43

มันจะเอาหัวกระทู้ไปเบิกเงินหรืองัยคะเนี่ยะ

#72 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:55

จำได้ว่ามันเคยตั้งหัวข้อบิดเบือนคล้ายๆแบบนี้ไปแล้ว เคยด่าไปที ขนาดคนอื่นเอาหลักฐานมายันหน้ามันก็หายไปแล้วมาตั้งกระทู้แบบเดิมอีก น่ารังเกียจวะ คนแบบนี้ ตกลงมันไม่ได้ต้องการเหตุผลหรือหลักฐานอะไรจากคนอื่นเลย เหมือนมีหน้าที่ยัดเยียดชุดความคิดผิดๆให้คนอื่น จั่วหัวแบบตีหัวเข้าบ้านแต่พอเข้ามาอ่านมีแต่ทุ่งโหลงเหลง ไม่มีห้าอะไรเลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#73 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:37

# 11

...... นี้ก็แถๆๆๆๆๆ ลงคูลงคลอง ออกนอกรันเวย์ เฉยเลย

ไปเรื่อง พรบ ปรองดอง ได้ไง กากกว่านี้มีอีกไหมเนี้ยยย :mellow:

ก็เรื่องต่อเนื่องเดียวกันนี่แหละ ทีงี้บอกทหารผิดจะเอาให้ถึงที่สุด แต่เชียร์กฏหมายล้างผิดไอ้แม้ว ถ้าจะเอาผิดให้ถึงที่สุด ต้องด่าไอ้คนไปเชียร์ให้ออก พรบ ปรองดอง หนะ ชั่วช้าสารเลวมาก พวกคุณต้องเอาจริง ต้องคัดค้าน พรบ ปรองดอง ต้องเอาเรื่องคนทำให้คนตายกลางเมือง ยิ่งหัวโจกชักชวนชาวบ้านมาตายหนะต้องเอาให้หนัก

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#74 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:46

Voice TV

กาก
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#75 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ไอ้พวกทหาร ทุกตัว ที่ขี้ขลาด และ เนรคุณ ประชาชน .... พวกมึง อ้างว่า การฆ่า 6 ศพ ที่วัดปทุมฯ นั้น ....
เป็น เพราะว่า มี ชายชุดดำ จากในวัด ยิงปืนขึ้นไปใส่ พวกมึง
กุ ถามหน่อยเถอะว่า : แล้ว ทำไม พวกมึง ไม่ยิง ชายชุดดำเหล่านั้น ?
ทำไม พวกมึง กลับไปยิง อาสาพยาบาล และ ประชาชนมือเปล่า ? ....
‎พวกมึง อย่ามาโกหกตอแหล ว่า .... พวกมึง มองไม่เห็น , ดูไม่ออก ว่า ใครเป็นใคร
กลางวันแสก ๆ แท้ ๆ .... พวกมึง หลายสิบคน ยิงชายชุดดำ ที่ พวกมึง อ้างถึง ไม่ได้ สักคน ... ( เลี้ยง เสียข้าวสุก จริง ๆ )
ทั้ง ๆ ที่ กล้องส่องทางไกล พวกมึง ก็ มี .... ยุทโธปกรณ์ต่าง ๆ เต็มอัตราศึก และ มีกำลังพล จำนวนมาก ล้อมไว้ ทุกด้าน
ปืน ของ พวกมึง ก็ ติดกล้อง ที่มี กำลังขยายสูง ..... ดังนั้น พวกมึง อย่าหน้าด้านมาอ้างเลย ว่า แยกแยะไม่ได้ ว่า ใครเป็นใคร !
พวกมึง รู้ และ เห็นชัดเจนอยู่แล้ว ว่า ...... 6 คน ที่ พวกมึง ฆ่าทิ้ง อย่างโหดเหิ้ยม นั้น เป็น ประชาชนมือเปล่า ทุกคน .....
พวกมึง เตรียมตัว รับโทษ จาก ความชั่ว ที่ พวกมึง ก่อไว้เถิด ...... :wub: :wub: :wub:

โดย Fight
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#76 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:22

# 11

...... นี้ก็แถๆๆๆๆๆ ลงคูลงคลอง ออกนอกรันเวย์ เฉยเลย

ไปเรื่อง พรบ ปรองดอง ได้ไง กากกว่านี้มีอีกไหมเนี้ยยย :mellow:

ก็เรื่องต่อเนื่องเดียวกันนี่แหละ ทีงี้บอกทหารผิดจะเอาให้ถึงที่สุด แต่เชียร์กฏหมายล้างผิดไอ้แม้ว ถ้าจะเอาผิดให้ถึงที่สุด ต้องด่าไอ้คนไปเชียร์ให้ออก พรบ ปรองดอง หนะ ชั่วช้าสารเลวมาก พวกคุณต้องเอาจริง ต้องคัดค้าน พรบ ปรองดอง ต้องเอาเรื่องคนทำให้คนตายกลางเมือง ยิ่งหัวโจกชักชวนชาวบ้านมาตายหนะต้องเอาให้หนัก

พรบ ปรองดองที่ผมสนับสนุน ก็ที่เสื้อแดงส่งไปไงครับ
ไม่ใช่ที่สนธิเสนอไป ท่านโปรดเข้าใจด้วย
ผมไม่ล้างผิดให้ใคร มันต้องชดใช้กรรมที่ทำไว้ คนสั่งการ ในการเข่นฆ่าประชาชน

#77 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:26

ตกลงเจ้าของกระทู้โกหกหน้าด้านๆนะครับ ชื่อกระทู้ตั้งขึ้นมั่วๆ ไม่มีอะไรมาสนับสนุน

อนาถอย่างกับหมาเลย

#78 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:28

เศร้าใจจริง จริ๊ง อุตส่าห์เชียร์ ที่ไหนได้ ก็แค่คนถ่อยคนนึงเท่านั้น

#79 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:29

ทำไมมีอีกกระทู้ที่เนื้อหารเหมือนกันเป๊ะ

http://webboard.seri...ใช้ปืน-m16-และ/

อย่างนี้เข้าข่าย flood กระทู้หรือเปล่าครับ หรือว่า mod แยกกระทู้ เพราะเวลาตั้งกระทู้นั้นพร้อมกันเลยคือ 13.09 น.

š #1 ผมก็อธิบายไว้แล้ว เครื่องมันโหลดช้า ผมเลยกดตอบย้ำๆ กระทู้ก็เลยเกิดซ้ำกัน

ก็ได้ให้ ม๊อด ลบเเล้ว ทำไม เหลืองอ๋อยถึงได้เข้าใจอะไรผิดๆอยู่ประจำเลย

นี้เป็นตัวอย่าง อย่างดีเลยในการวิเคราะห์ที่ผิดๆ ที่หาว่าผม flood กระทู้

#80 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:31

ตกลงเจ้าของกระทู้โกหกหน้าด้านๆนะครับ ชื่อกระทู้ตั้งขึ้นมั่วๆ ไม่มีอะไรมาสนับสนุน

จะให้ผมเอาอะไรมาสนับสนุน ก็ทหารเขาสารภาพมาแล้วนี้ครับ คุณจะเอาหลักฐานอะไรอีก

#81 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:31

SQL Error

๒ ใครหรือครับที่ "รับสิ้นใส้ว่าทหารฆ่า"

ถ้าตอบไม่ได้หรือว่าไม่มีอะไรมาสนับสนุน อย่างนี้เรียกว่าจงใจบิดเบือนนะครับ

เอามาให้ดูอีกที เจ้าของกระทู้ไม่กล้าตอบ จงใจบิดเบือน

ถ่อยจริงๆ

#82 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:33

จะให้ผมเอาอะไรมาสนับสนุน ก็ทหารเขาสารภาพมาแล้วนี้ครับ คุณจะเอาหลักฐานอะไรอีก

กรุณาเอาข้อความที่สื่อว่า "รับสิ้นใส้ ทหารฆ่า" เอามาให้ดูอีกทีสิครับ

ผมอยากเห็น ถ้าไม่มี ก็ถือว่าโกหกหน้าด้านๆ ยอมรับมั้ย??

#83 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:36

เปิดบันทึกของผู้สื่อข่าวของวอยซ์ทีวี Jeepvoicetv ที่เข้านั่งฟังการพิจารณาคดี 6 ศพวัดปทุมวนาราม
นวันนี้ โดยได้บันทึกรายละเอียดไว้ในทวิตเตอร์ส่วนตัว ดังนี้

วันนี้ผมไปฟังการไต่สวน คดี 6ศพวัดปทุมฯ มีข้อมูลที่น่าสนหลายอย่าง
จาก หน.พนักงานสอบสวน เดี๋ยวโพสต์ให้อ่านครับ

คดี 6ศพวัดปทุมฯ เบิกความต่อศาล คร่าวๆ ว่า ...

ศอฉ.สั่งการให้ทหาร เข้าไปแก้ไขปัญหากรณีเพลิงไหม้ บริเวณสยามสแควร์
ซึ่งมีการวางกำลังทั้งแนวราบ และแนวดิ่งบนรางรถไฟฟ้าบีทีเอส

ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส
เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

ผู้เสียชีวิตรายแรกในวัดปทุมฯ คือ นายสุวัน ศรีรักษา ตามด้วยนายอัฐชัย ชุมจันทร์
ขณะหลบเข้าไปอยู่ในวัดปทุมฯ โดยทั้งคู่ไม่มีอาวุธในมือ

หลังจากนั้นไม่นาน นายมงคล เข็มทอง และนายรพ สุขสถิตย์ ก
็ถูกยิงบริเวณประตูทางออกวัดปทุมฯ โดยพยานยืนยันว่า กระสุนปืนมาจากรางบีทีเอส

2รายที่เหลือ คือนายอัครเดช ขันแก้ว และ น.ส.กมนเกด อัคฮาด ถูกยิงเวลาไล่เลี่ยกัน
ในลักษณะกำลังหมอบก้มหน้าลงพื้น ซึ่งทั้งคู่เป็นอาสาพยาบาล

ผลการชันสูตรพลิกศพ พบว่า ในร่างผู้เสียชีวิตมีกระสุนขาด .223 ฝังอยู่
ซึ่งเป็นกระสุนของปืนเอ็ม 16 และปืนทราโว่ สำหรับใช้ในราชการสงคราม

นอกจากนี้ ยังมีภาพถ่ายของตำรวจ ซึ่งถ่ายจากตึก สตช.เห็นชัดเจนว่า
หารเล็งปืนเข้าไปในวัดปทุมวนาราม และกระสุนมีทิศทางจากบนลงล่างเกือบทุกราย

คำเบิกความทั้ง 8 ข้่อความ ของหัวหน้าพนักงานสอบสวน บก.น.6 เท่าที่ผมจำได้

เพราะศาลไม่อนุญาต ให้จดบันทึกใดๆ ในห้องพิจารณาคดี”

http://www.go6tv.com...6.html?spref=tw

http://thaienews.blo...2012/06/26.html

==============================================================

http://www.dailynews...th/crime/120361 v v

ตรงไหน ผมหาไม่เจอ ข้อความไหนที่บอกว่ารับสารภาพว่าทหารฆ่า??

#84 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:40

ทั้งพยานในเหตุการณ์ ทั้งพบปลอกกระสุนบนรางรถไฟ !

ทั้งเอา 'เลเซอร์'ยันวิถีส่องลงมาจากรางรถไฟ

ทั้ง ผลไม่มีรอยยิงต่อสู้ ทั้ง ผลชันสูตรศพ

ทั้ง.......................

จะพากันเอาอะไรอีกครับ :mellow:

ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส
เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

#85 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:41

เมื่อไร ม๊ากก และ เทพเทือก จะติดคุก หรือ ขึ้นศาลโลกสะที
เบื่อจริงๆ รอนานแล้วน่ะนี่ ต้องรออีกนานแค่ไหนล่ะครับ
ผมอยากเห็นม๊าก โดนศาลโลกตัดสินความผิด ข้อหาก่ออาชญากรรมต่อมนุษยชาติ
เสื้อแดง ช่วยกันกระตุ้นให้ พี่เหวงโหวง พี่ตุ๊ดตู่ พี่กีร์ และ พี่ผี พี่ทั้งหลาย
รีบนำเรื่องฟ้องศาลโลกสักทีน่ะครับ
คดีจะได้จบๆ

#86 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:46

ไอ้พวกทหาร ทุกตัว ที่ขี้ขลาด และ เนรคุณ ประชาชน .... พวกมึง อ้างว่า การฆ่า 6 ศพ ที่วัดปทุมฯ นั้น ....
เป็น เพราะว่า มี ชายชุดดำ จากในวัด ยิงปืนขึ้นไปใส่ พวกมึง
กุ ถามหน่อยเถอะว่า : แล้ว ทำไม พวกมึง ไม่ยิง ชายชุดดำเหล่านั้น ?
ทำไม พวกมึง กลับไปยิง อาสาพยาบาล และ ประชาชนมือเปล่า ? ....
‎พวกมึง อย่ามาโกหกตอแหล ว่า .... พวกมึง มองไม่เห็น , ดูไม่ออก ว่า ใครเป็นใคร
กลางวันแสก ๆ แท้ ๆ .... พวกมึง หลายสิบคน ยิงชายชุดดำ ที่ พวกมึง อ้างถึง ไม่ได้ สักคน ... ( เลี้ยง เสียข้าวสุก จริง ๆ )
ทั้ง ๆ ที่ กล้องส่องทางไกล พวกมึง ก็ มี .... ยุทโธปกรณ์ต่าง ๆ เต็มอัตราศึก และ มีกำลังพล จำนวนมาก ล้อมไว้ ทุกด้าน
ปืน ของ พวกมึง ก็ ติดกล้อง ที่มี กำลังขยายสูง ..... ดังนั้น พวกมึง อย่าหน้าด้านมาอ้างเลย ว่า แยกแยะไม่ได้ ว่า ใครเป็นใคร !
พวกมึง รู้ และ เห็นชัดเจนอยู่แล้ว ว่า ...... 6 คน ที่ พวกมึง ฆ่าทิ้ง อย่างโหดเหิ้ยม นั้น เป็น ประชาชนมือเปล่า ทุกคน .....
พวกมึง เตรียมตัว รับโทษ จาก ความชั่ว ที่ พวกมึง ก่อไว้เถิด ...... :wub: :wub: :wub:

โดย Fight

ไอ้กร๊วกนี่เล่าเหมือนมันเป็นยุงที่เกาะคอทหาร หรือเป็นชายชุดดำซะเองเลยว่ะ

เก่ง ๆ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#87 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:46

Uranus ยอมรับความจริงแล้วใช่ไหม ทหารฆ่า6ศพ ในวัดปทุม

นี้คือขั่นตอนแรกที่จะลากคอ คนสั่งการ นำมาลงโทษ

#88 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:01

ทั้งพยานในเหตุการณ์ ทั้งพบปลอกกระสุนบนรางรถไฟ !

ทั้งเอา 'เลเซอร์'ยันวิถีส่องลงมาจากรางรถไฟ

ทั้ง ผลไม่มีรอยยิงต่อสู้ ทั้ง ผลชันสูตรศพ

จะพากันเอาอะไรอีกครับ :mellow:

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ

สรุปว่านี่คือหลักฐานที่ทำให้หน้าแตกกันทั้งกระทู้ ที่ทุกคนรอคอยใช่มั้ยครับ

มีมากกว่านี้มั้ย เผื่อจะยิ่งหน้าแตกเข้าไปอีก

แต่ผมสงสัยนิดนึงครับ

๑ ไม่มีข้อความไหนว่ารับสารภาพนะครับ คุณควรถอนคำพูดดีกว่า เพราะใส่ร้ายแบบนี้จะโดนเอาเรื่องได้ง่ายๆ

๒ คุณแน่ใจหรือครับ ว่าไม่มีการต่อสู้ ตรวจสอบแหล่งข่าวดีแล้วหรือยัง เพราะคนในกรทู้เค้าแย้งไปแล้ว แต่คุณไม่คิดจะอ่านใช่มั้ย

ทบ.แจง กรณี 6 ศพวัดปทุมฯ 3 ข้อ หลังศาลไต่สวนคำร้องและมีการเบิกความพยาน ยืนยันไม่มุ่งหวังให้เกิดความเปลี่ยนแปลงกระบวนการยุติธรรม แต่คาดหวังว่า ทุกฝ่ายจะทำหน้าที่ของตนด้วยความรับผิดชอบตามหลักฐานและข้อเท็จจริงที่ปรากฏ

เมื่อ วันที่ 19 มิ.ย.2555 ที่กองบัญชาการกองทัพบก พ.อ.วินธัย สุวารี รองโฆษก ทบ.ได้แถลงจากกรณีที่ศาลได้พิจารณาไต่ส่วนคำร้องคดีการเสียชีวิต 6 ศพที่วัดปทุมวนารามเมื่อวันที่ 18 มิ.ย.ที่ผ่านมา ซึ่งการไต่ส่วนอยู่ในขั้นการเบิกความพยานปากแรก และในข้อเท็จจริงจะต้องมีการเบิกความพยานจากพยานอีกหลายปากรวมถึงเจ้า หน้าที่ก่อนที่ศาลจะมีข้อสรุป ทั้งนี้ เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดจากข้อเท็จจริงจากหลักฐานทีเกิดขึ้น จึงของชี้แจง 3 ประด็นที่เกี่ยวข้อง โดยมิได้มุ่งหวังจะให้เกิดผลกระทบสถานการณ์บ้านเมือง คือ

2. ประด็นการสอบสวนของเจ้าหน้าที่ที่ระบุว่า ไม่พบร่องรอย จากการยิงจากบริเวณด้านล่างขึ้นไปบนสถานีรถไฟฟ้า ทั้งนี้ ข้อ เท็จจริงการเคลื่อนกำลังทหารขณะนั้นไมสามารถผ่านแยกเฉลิมเผ่า เข้าไปได้เนื่องจากชายชุดดำอยู่บนพื้นราบได้ยิงสกัดเจ้าหน้าที่ไม่ให้มีการ เคลื่อนกำลังเข้าไป และจากการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่สอบสวนได้สอบทหารได้ให้การเห็นชายชุดดำว่า ชายชุดดำได้หลบอยู่บริเวณตอม่อ ต้นที่ 1 นับจากบริเวณแยกเฉลิมเผ่า และได้ใช้ปืนความเร็วสูงยิงเจ้าหน้าที่สังเกตได้จากกระสุนปืนกระทบตอม่อ และคานปูนของรถไฟฟ้า ซึ่งแตกกระจายและมีฝุ่นตลบจำนวนมาก ซึ่งเป็นข้อเท็จจริงที่ปรากฏในสำนวนสอบสวนและมีภาพถ่ายของรอยกระสุนอยู่ บริเวณรถไฟฟ้าสยามแต่ไม่มีการกล่าวถึง

http://m.thairath.co...tent/pol/269588

edit เพิ่ม link ครับ

ว่าไงครับ เค้าตรวจพบรอยกระสุนที่รางรถไฟฟ้า คุณจะว่ายังไง ไหนบอกไม่มีการยิงต่อสู้

Edited by Gop, 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:13.

#89 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:02

ตกลงเจ้าของกระทู้พูดเท็จนะครับ เรื่องไม่มีการยิงต่อสู้

#90 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:08

มีลิงค์ให้เข้าไปอ่านหน่อยไหม ที่ไปที่มาเป็นอย่างไร เรื่องยิงต่อสู้
หรือว่าจำขี้ปากศาสดาแป๊ะลิ้ม มาโพสต์อีก สอนแล้วไม่จำ -_-

#91 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:09

เมื่อไร ม๊ากก และ เทพเทือก จะติดคุก หรือ ขึ้นศาลโลกสะที
เบื่อจริงๆ รอนานแล้วน่ะนี่ ต้องรออีกนานแค่ไหนล่ะครับ
ผมอยากเห็นม๊าก โดนศาลโลกตัดสินความผิด ข้อหาก่ออาชญากรรมต่อมนุษยชาติ
เสื้อแดง ช่วยกันกระตุ้นให้ พี่เหวงโหวง พี่ตุ๊ดตู่ พี่กีร์ และ พี่ผี พี่ทั้งหลาย
รีบนำเรื่องฟ้องศาลโลกสักทีน่ะครับ
คดีจะได้จบๆ

Uranus ยอมรับความจริงแล้วใช่ไหม ทหารฆ่า6ศพ ในวัดปทุม

นี้คือขั่นตอนแรกที่จะลากคอ คนสั่งการ นำมาลงโทษ

ไอ้สันเขื่อน เค้าประชดเมิง

#92 Gop

Gop

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:13

มีลิงค์ให้เข้าไปอ่านหน่อยไหม ที่ไปที่มาเป็นอย่างไร เรื่องยิงต่อสู้
หรือว่าจำขี้ปากศาสดาแป๊ะลิ้ม มาโพสต์อีก สอนแล้วไม่จำ -_-

เพิ่ม Link ให้แล้วนะครับ

#93 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:15

ที่นีีมีสาวกแป๊ะอยู่คนเดียวคือนายแพท เขาบอกไปกี่หนแล้ว แค่นี้ก็ไม่รู้จักจำ แล้วไอ้ที่เขาเอามาให้อ่านก็ทำเป็นมองไม่เห็นอีกนะ นิสัย :angry:

#94 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:27

เป็นสาวกแป๊ะลิ้มมันน่าอับอายตรงไหนฟระ ถึงต้องปิดบัง ของมันรู้ๆกันอยู่
เดี๋ยว... พอถึงเวลาแป๊ะลิ้มเรียกระดมพล ก็พากันไป ปิดล้อม สส. ไม่ให้เข้าสภาอีก
อย่างนี้ไม่ให้เรียกสาวก จะให้เข้าใจว่าอะไร :angry:

#95 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:31

เป็นสาวกแป๊ะลิ้มมันน่าอับอายตรงไหนฟระ ถึงต้องปิดบัง ของมันรู้ๆกันอยู่
เดี๋ยว... พอถึงเวลาแป๊ะลิ้มเรียกระดมพล ก็พากันไป ปิดล้อม สส. ไม่ให้เข้าสภาอีก
อย่างนี้ไม่ให้เรียกสาวก จะให้เข้าใจว่าอะไร :angry:

เขาไม่ได้ปิด เพราะเขาไม่ได้เป็น เอ๊ะ นี่โง่หรือว่าปัญญาอ่อน อีกอย่าง คุณแน่ใจได้ยังไงว่าคนในนี้คนพวกเดียวกับที่ไปคัดค้านไอ้พวกหน้าด้านที่ต้องการทำลายนิติรัฐเพียงเพื่อช่วยพ่อแม้วของมัน

#96 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ไอ้เวรกลับมารอบนี้หน้าด้านขึ้นเยอะเลยแฮะ

เอาหน่าาาา คิดอะไรมากพ่อแม้วของเอ็งกำลังเร่งปรองดอง
ไอ้หกศพที่ตายไปก็ถือว่าซะว่าเป็นเกียรติที่ได้ตายอย่างหมาวัดข้างถนนแล้วกัน

อิอิอิอิ

#97 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:41

# 11

พรบ ปรองดองที่ผมสนับสนุน ก็ที่เสื้อแดงส่งไปไงครับ
ไม่ใช่ที่สนธิเสนอไป ท่านโปรดเข้าใจด้วย
ผมไม่ล้างผิดให้ใคร มันต้องชดใช้กรรมที่ทำไว้ คนสั่งการ ในการเข่นฆ่าประชาชน

ต้องเอาเรื่องถึงที่สุดซิ จะปรองดองทำไม ในเมื่อคิดว่าไม่ผิด ต้องขัดขวาง พรบ ปรองดองทุกฉบับ เพราะเป็นการล้างโทษคนทำผิด ถ้าแน่ใจว่าไม่ผิดจะไปขอปรองดองทำไม

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#98 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:48

ปรองดองเสื้อแดงเปรียบเสมือนหางหมา มีรึจะเปรียบเทียบกับปรองดองของแม้วที่เปรียบเสมือนหัวหมา

ก้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตายฟรีอย่างหมาข้างถนน สะใจ สะใจ :lol:

#99 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:16

เตรียมกฎอัยการศึก ถ้าแดงบุก นายกฯลั่นไม่เจรจา

จริงๆแล้ว เห็นชื่อคนถาม ... ผมกะแล้วต้องมาแบบนี้.. ผมก็เตรียมคำตอบไว้แล้ว

ตรรกง่ายๆ เด็กป4 ก็รู้ คือ
ถ้าม้่าก ประกาศไม่ได้... ทำไมบอกว่า ยังไม่ิคิดประกาศ... ควรจะบอกว่า ... ผมประกาศไม่ได้ครับ ต้องให้ทหารทำ... 5555

ไม่คิดอ่านรึ หัวข่าวที่คุณเอามาเองนั่นแหละ :lol: :lol: :lol:

นายกฯ อภิสิทธิ์ เผยสื่อนอก ลงจากเก้าอี้นายกฯ แน่ หากเชื่อว่า ตนเป็นอุปสรรคต่อความมั่นคงของประเทศ ยัน ปัญหาบ้านเมือง มีเรื่องก่อการร้ายเจือปนยังไม่มีแผนประกาศใช้กฎอัยการศึก

สำนักข่าวเอเอฟพี ดึงข้อความการให้สัมภาษณ์บางตอนของนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่เผยกับสำนักข่าว BBC ก่อนจะถูกเผยแพร่ ในวันอังคาร (27เม.ย.) ว่า จะก้าวลงจากตำแหน่ง หากเชื่อว่า ตนเป็นอุปสรรคต่อความมั่นคงของประเทศ

โดย นายกฯ อภิสิทธิ์ กล่าวว่า ปัญหาของประเทศ ได้รับการเจือปนกับการเมือง และเกี่ยวกับกับความปลอดภัย ที่เรียกว่า "ปัญหาการก่อการร้าย" นั้น ทำให้ประเทศไทยต้องการเวลาแก้ไขปัญหาที่มากกว่านี้

นอกจากนี้ นายกฯ อภิสิทธิ์ ยังกล่าวว่า มีแผนการที่กำหนดกฎอัยการศึก เพื่อที่จะควบคุมสถานการณ์การประท้วง ที่ต้องการเรียกร้องการเลือกตั้งใหม่โดยทันที และสำหรับคำถามที่ว่า เขาจะก้าวลงจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี หากเขาเชื่อว่า ตนนั้นเป็นอุปสรรคต่อการฟื้นตัวของประเทศ และความมั่นคง นายกฯ ตอบว่า "แน่นอน ซึ่งตนไม่เคยเห็นผลประโยชน์ส่วนตัวเหนือกว่าผลประโยชน์ของประเทศ แต่ตอนนี้เรายังอยู่ในความเห็นพ้องต้องกันว่า ปัญหาไม่ได้เป็นปัญหาทางการเมืองเพียงอย่างเดียว แต่ถูกเจือไว้ด้วยปัญหาความปลอดภัย ที่เกี่ยวข้องกับปัญหาการก่อการร้าย ซึ่งจำเป็นต้องจัดการเรื่องเหล่านี้ให้ได้ในเวลาเดียวกัน ซึ่งเมื่อพูดถึงความมั่นคง แน่นอนว่า ทุกคนต้องการ และไม่ใช่ระยะเวลาเพียงสั้นๆ ในการแก้ปัญหาเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดซ้ำขึ้นอีก"

อย่าง ไรก็ดี การประกาศใช้กฎอัยการศึกนั้น นายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ตนไม่มีอำนาจในการประกาศกฎอัยการศึก แต่จะถูกประกาศโดยกองทัพ แต่จากการหารือระหว่างตนกับผู้ที่มีอำนาจเกี่ยวข้อง ยังไม่มีความตั้งใจว่า ประกาศกฎอัยการศึกขึ้นในขณะนี้

ชอบช่วงนี้มากสุด
คือยกกะมาอัด
"จริงๆแล้ว เห็นชื่อคนถาม ... ผมกะแล้วต้องมาแบบนี้.. ผมก็เตรียมคำตอบไว้แล้ว..."
เสร็จแล้วมีคำตอบอยู่ในที่ตัวยกมาเองน่ะแหละ
แต่ตัวเองไม่ได้อ่าน

แล้วระฆังหมดยก
คนกลางก็ ฟิ้ว.... หายไป รอขึ้นวันใหม่ ....

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ที่สำคัญคือ รมต. กลาโหมไม่ได้ชื่อ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

ก็บอกแล้วว่า ผมมีเวลาเล่นไม่ใช่ ว่างจัดทั้งวัน..

ถูกครับ ต้องประกาศจากกองทัพ... และใคร คุมกองทัพ... พูดไปพูดมาก็วกที่เดิม.... ตกลง นายกไม่ได้คุมกองทัพ กองทัพเป็นหน่อยงานอิสระ...
แม่เจ้า.... แถไปได้...

ง่ายๆ ก่อน อย่างแรก...
ตกลงยอมรับแล้วหรือยังว่า รมต กลาโหม สั่งประกาศได้ครับ... รับๆหน่อยน่าไม่น่าอายหรอก....
ถามว่า ม้าก สั่งให้ รมต กลาโหม ประกาศได้หรือไม่..... ที่เรื่องยากๆ คิดออก ที่เรื่องง่ายๆ ไม่คิด....

ถ้า ม้ากอยากจะทำ และ รมตไม่เอาด้วย ม้ากทำอย่างไรครับ... ปล่อยไว้งั้น?? ตามประสาคนไม่ประในการบริหาร...
หรือ หาคนใหม่ที่ทำได้มาแทน....

คนที่เป็นผู้นำเค้ามันต้องมีความกล้าหาญ ต้องกล้าตัดสินใจ ไม่ใช่มุดแต่อยู่ในค่าย...

คือ จริงๆม้าก ไม่คิดจะทำเพราะ รักษาหน้า.... ไอ้ที่ว่าทำไม่ได้.... มันแค่่ข้ออ้าง....เพื่อโยนปัญหาออกไป ตามเคย... แล้วจะได้ไม่ต้องรับผิดชอบ...

ถ้าใช่ตรรก แบบม้าก ... นายรัฐมนตรี ไม่มีอำนาจอะไรเลย ไม่ต้อง รับผิดชอบอะไรทั้งนั้น ... เพราะ งานทุกอย่างในประเทศนี้... มี รมต ที่เกี่ยวข้อทำหมด..
ไปสั่งใครไม่ได้.... เหลืออย่างเดียวให้ นายก ทำคือ ... เป็นประธาน งานต่างๆ.... คิดกันได้แค่นี้ใช่ไหมครับ... ที่พยายามแถว่า นายก ไม่มีอำนาจ...

อยู่ดีๆ รมต กลาโหม เห็นจลาจล ประกาศได้ไหม.... ถ้า นายก อยู่ ควรถามใคร.... ถ้าไม่อยู่ หรือ ฉุกเฉินประกาศแล้วต้อง บอกใคร.... บอกทำไมหว่า....
อยู่ดีๆ ผู้บัญชาการ ทหารสูงสุด เห็นจลาจล ประกาศได้ไหม.... ถ้านายกไม่อยู่ ประกาศแล้วต้อง บอกใคร.... บอกทำไมหว่า....

บอกไปงั้นๆ 555

ครม.ยืนยัน ยังไม่พิจารณาประกาศกฎอัยการศึก
พล.อ.ประวิตร” รมว.กลาโหมยันไม่พิจารณากฎอัยการศึก ขณะที่ “ชาญชัย” รมว.อุตฯระบุ สถานการณ์ยังไม่แรงเท่าเสื้อแดง

ด้าน พลเอกประวิตร วงษ์สุวรรณ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม กล่าวก่อนการประชุมคณะรัฐมนตรีนัดพิเศษว่าจะไม่มีการประกาศใช้กฎอัยการศึกในการดูแลสถานการณ์ทางการเมือง

http://archive.voice.../content/12348/

สงสัยเค้าคิดไปเองว่าเค้าประกาศได้โดยไม่ต้องถามกองทัพ.... แล่้วจะคุยกันในครม ทำไม เนอะ ม้ากเนอะ....

ศอฉ.เตรียมเสนอประกาศกฎอัยการศึก บางพื้นที่

ศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน เตรียมเสนอประกาศกฎอัยการศึก บางพื้นที่ เพื่อไม่ให้ผู้บริสุทธิ์ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ความไม่สงบ ที่กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์ ซึ่งเป็นที่ตั้งศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน หรือ ศอฉ. ภายหลังที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ได้ชี้แจงถึงสถานการณ์ต่างๆ ผ่านรายการเชื่อมั่นประเทศไทยกับนายกฯ อภิสิทธิ์ แล้ว ขณะนี้ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรี ในฐานะผู้อำนวยการ ศอฉ. เป็นประธานในการประชุมช่วงเช้าวันนี้เพื่อเตรียมพิจารณาเสนอประกาศกฎอัยการศึก ในบางพื้นที่ เพื่อหลีกเลี่ยงการสูญเสียของประชาชนผู้บริสุทธิ์ในการปฏิบัติการกระชับวงล้อมกลุ่มผู้ชุมนุม นปช. ในบริเวณต่างๆ สำหรับความเคลื่อนไหวภายในกรมทหารราบที่ 11 ในส่วนของการรักษาความปลอดภัยโดยรอบ ยังคงมีการตรึงกำลังอย่างเข้มงวดโดยเฉพาะการตรวจค้นรถที่จะเข้าหรือออกสถานที่ดังกล่าว โดยล่าสุดได้มีการนำหน่วยแพทย์และพยาบาล ขึ้นเฮลิคอปเตอร์เพื่อเตรียมความพร้อมรองรับสถานการณ์ แต่ไม่ได้มีการระบุว่าจะไปประจำ ณ ที่ใด

ถามว่า สุเทพจะ เสนอใคร หรือ หน่วยงานอะไร ครับ... ศอฉ ที่ตัวเองเป็นประธานอยู่... เอ แล้ว ศอฉ ประกาศได้ด้วยหรือ...หน่วยงานนี้ไม่มี ใน พรบ กฏอัยการศึก นี่นา....
หรือ สุเทพ เสนอ นายก ว่าเอาด้วยไหม... เอ ไหนว่า นายก ไม่มีอำนาจไง....
หรือ สุเทพ เสนอ รมต กลาโหม หรือ กองทัพโดนตรง ... ไม่ต้องผ่าน นายก... น่าสงสาร นายม้าก จริงๆ โดนข้ามหน้าข้ามตาตลอด...

อย่างฮา.... :D

คือ ผมว่า ประเทศไหนก็ตาม ถ้านายก หรือ ประธานาธิปดี สั่งประกาศ กฏอัยการศึกไม่ได้แล้ว ..... เป็นฝ่ายค้านนั่นแหละ ดีแล้ว...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#100 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:21

คดีจะได้จบๆ

ไอ้สันเขื่อน เค้าประชดเมิง

แบบนี้ผ่าน QC แน่นอน คิคิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน