Jump to content

- - - - -

ในขณะที่แดง ปทุม ถ่อย บุกงานเลี้ยง ปชป. แดง คางคูดใน สรท.ก็ บุกหลังไมค์ผม

• Please log in to reply
91 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ในขณะที่เสื้อแดงฝูงนึงพยายามจะบุกเข้าไปในงานปราศรัยของ ปชป. ที่ปทุมธานี คางคูด แดง สรท.ก็ไม่น้อยหน้า บุก หลังไมค์กับผม แล้ว

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

แดงมันสถุลทุกตัวจริงๆคอนเฟิร์มฟันธงชัวร์ป๊าด
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#3 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ใจดี คุณกลายเป็นตลกประจำบอร์ดที่หาสาระไม่ได้เลยจริงๆ
ผมหวังจะเห็นเหตุผลของคุณมากกว่า คำว่า ตามนั้น และหัวเรื่องว่า กูรำคาญมึง
และผมคงไม่ตอบโต้กระทู้ของคุณนับแต่บัดนี้ ตลกใจบอด
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#4 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

ใจดี..ใจตุ๊ด

#5 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:03

ใจดี = อีตุ๊ด

นี่เอง

#6 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

:lol: :lol: ใจดีแอ๊บหลุด

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

*
POPULAR

ถ้าสมาชิก สรท มีนิสัยเหมือนใจดี

inbox ใจดีคงเต็มทุกวัน เพราะแทบทุกคน รำคาญเมิงว่ะ ใจดี :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ใจตุ๊ด ชึงๆๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#9 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

ติดตามเหตุการณ์ที่ปทุม สดๆได้ที่นี่ ครับ

http://www.blueskychannel.tv/

ส่วนของคางคูด จะทยอยนำมาให้ชมอีก

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#10 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

ผมว่าคงเปลี่ยนยูสเซอร์เป็นแน่

#11 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ใจดีกลายเป็นใจหมาชั่วบัดดล
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#12 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:11

ใจดีโหดร้ายจัง :wub: :wub: :wub:

#13 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

เสื้อแดงอย่างใจดึ น่าจะมีคนไปเยี่ยมเยียนบ้างน๊ะ.. :ph34r: :ph34r:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#14 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

มีสมาชิกหลายคนส่งจดหมายหลังไมค์เข้าไปด่าทอผม หนักกว่านี้อีก

ผมรู้สึกเฉยๆนะไม่วอรี่ และก็ไม่นำออกมาเปิดเผยให้คนรู้ :blink:
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#15 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

นักข่าวรายงานล่าสุด: พอแกนนำทราบว่าคุณอภิสิทธิ์เดินทางกลับไปอีกแล้ว ก็บอกเสื้อแดงให้เดินทางกลับ แต่ขู่ว่าถ้ามาอีกก็จะ"ทำแบบนี้อีก" ตอนแรกมีการให้ผู้หญิงเสื้อแดงอยู่ด้านหน้า เพื่อบุกง่าย เจ้าหน้าที่ไม่ต้องการทำร้ายผู้หญืง มีคนพยายามปีนเข้าไป มีคนยั่วยุให้คนข้างในเกิดอารมณ์ เพื่อให้กระทบกระทั่งกัน กำลังเจ้าหน้าที่น้อยมากไม่มีอาวุธอะไร ส่วนมากเป็นวัยรุ่น แทํกซี่ วินมอเตอร์ไซต์/ เจ้าหน้าที่มาเสริมก็ดูกับสายตาก็ไม่เยอะเลย

#16 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ผมว่าคอมเมนต์น้องปากดีคงกระแทกผ่านชั้นผิดหนังหนาๆของjaidee20เข้าไปที่ต่อมอายของมัน
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#17 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

*
POPULAR

มีสมาชิกหลายคนส่งจดหมายหลังไมค์เข้าไปด่าทอผม หนักกว่านี้อีก

ผมรู้สึกเฉยๆนะไม่วอรี่ และก็ไม่นำออกมาเปิดเผยให้คนรู้ :blink:

นั่นมันเรื่องของคุณ สำหรับผม มันสีสันประชาธิปไตย มีอะไรอะเป่า

#18 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

แรกๆ ผมก็พอทนใจดีได้แต่เดี๋ยวนี้ โคตรรำคาญเลย โกหกไปเรื่อย ที่สำคัญคือโกหกแล้วไม่เนียนมันน่ารำคาญที่สุด

#19 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

เหตุการณ์สงบแล้ว เสื้อแดงทะยอยกลับ

กรณ์ จาติกวณิชยืนยัน รถขนคนมาป่วนงานจอดในสถานีตำรวจอีกต่างหาก (ช่องบลูสกาย ) ขอให้ประชาชนใจเย็นๆ อย่าระดมคน ขอให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ ขณะนี้เหตุการณ์ปกติ ยังไม่มีการปะทะแต่อย่างใด

#20 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ยึดประเทศก็ยึดได้แล้ว ยังจะระรานฝ่ายตรงข้าม นิสัยพวกกุ๊ดจี่!!!

#21 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ใจดีแต๊วแตก :lol:

#22 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

นี่เป็นการข่มขู่แบบซึ่งหน้า กฎหมายไม่สามารถบังคับคนให้ทำตามกฎหมายได้ นึกอยากยกพวกไปขู่ก็ทำได้เลย ตำรวจไม่ห้าม ไม่จับ ไม่อะไรทั้งนั้น ตำรวจเป็นพวกกับโจรหรือยังไง
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#23 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:33

แล้วรู้ตัวหรือยัง ว่าใครๆในนี้ก็เกลียดนิสัยคุณ -_-

#24 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35

สมกับเป็นเสื้อแดงจริง ๆ อยากรู้ว่ามันจะรู้จักและเข้าใจคำว่า "ประชาธิปไตย" แค่ไหน

#25 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ถ้าอย่างนี้เวลาพรรคเผาไทยลงใต้ จะให้คนใต้ทำยังไง ต้อนรับมั้ย

#26 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:38

*
POPULAR

ต่อไปนี้ผมจะโพสท์แค่คำว่า "ไอ้ขี้โกหก" ในกระทู้ของไอ้ jaidee20 นะครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#27 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:39

ไอ้พวกนี้มันก็ทำตัวอุบาวท์เหมือนกันหมดล่ะครับ ไม่อยากจะเหมารวมหรอกนะ แต่มันเหมือนกันหมดอ่ะ สงสัยจะเหมือนกันตั้งแต่ระดับกมลสันดาร จึงชอบอะไรเหมือนๆกัน

#28 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:39

กากเอ้ย
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#29 koong

koong

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:41

เหรอ ๆ มีการไปด่ากันหลังไมค์ด้วยเหรอ :o :o

ไมของเค้า มีแต่เจ้ชวนไปดูเลดี้กาก้าว่ะ

#30 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:42

"ในขณะที่แดง ปทุม ถ่อย บุกงานเลี้ยง ปชป. แดง คางคูดใน สรท.ก็ บุกหลังไมค์ผม"

น้องนอกจากปากดี แล้วยังสมองดีด้วย
หัวไวตั้งชื่อกระทู้ได้เข้ากับสถานการณ์
ชอบ ชอบ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#31 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43

แล้วรู้ตัวหรือยัง ว่าใครๆในนี้ก็เกลียดนิสัยคุณ

จะชอบจะเกลียด จะไปห้ามความคิดคนเหล่านั้นได้ยังไง
แต่อย่าให้ความเกลียดชัง มันขยายตัวออกไปสู่โลกภายนอก
จนที่จะสามารถเข้าไปทำร้ายใช้วิธีการรุนแรงกระทำต่อคนอื่นได้

เเค่คิดไม่เหมือนกัน ....ขอกันแค่นี้.... :)
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#32 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

*
POPULAR

แล้วรู้ตัวหรือยัง ว่าใครๆในนี้ก็เกลียดนิสัยคุณ

จะชอบจะเกลียด จะไปห้ามความคิดคนเหล่านั้นได้ยังไง
แต่อย่าให้ความเกลียดชัง มันขยายตัวออกไปสู่โลกภายนอก
จนที่จะสามารถเข้าไปทำร้ายใช้วิธีการรุนแรงกระทำต่อคนอื่นได้

เเค่คิดไม่เหมือนกัน ....ขอกันแค่นี้.... :)

โอ้วววว นี่มันด่าเสื้อแดงปทุมวันนี้ชัดๆ
เต็มๆ โดนพวกตัวเองเต็มๆ :D :D :D
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#33 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:46

นี่กลายเป็นเสื้อเหลืองตั้งแต่เมื่อไหร่ ถึงได้มาหัดด่าเสื้อแดงแถวนี้ :huh:

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#34 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:46

ขอหลักฐานได้ไหมว่า สมาชิกคนไหนส่งถึงคุณ และส่งว่าอะไร

#35 koong

koong

ถูกกกก หันไปบอกฟายแดงตัวอื่นๆ ด้วยว่า นี่คือการคุกคามคนอื่น

Edited by koong, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:47.

#36 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ถุ๊ย

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#37 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:51

ใจตุ๊ดแต๋วแตก

#38 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:51

wikkie ผมเตือนทุกผู้ทุกนามทุกสีทุกกลุ่มล่ะครับ -_-

ดราม่า ผมหัดด่าเสื้อแดง ผมต้องเป็นเสื้อเหลือง สาวกโกเต๊กเท่านั้นหรือครับ :huh:

#39 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:53

wikkie ผมเตือนทุกผู้ทุกนามทุกสีทุกกลุ่มล่ะครับ -_-

ดราม่า ผมหัดด่าเสื้อแดง ผมต้องเป็นเสื้อเหลือง สาวกโกเต๊กเท่านั้นหรือครับ :huh:

โอ๊ว นายเวร พอเปลี่ยนชื่อก็อยากเป็นกลางซะงั้น :lol:

#40 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:54

คนโกหก ย่อมไม่ชอบคนพูดความจริงอยู่แล้วครับ

#41 IREM

IREM

น้องใหม่

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

นั่นซิครับ ถ้าผมไม่ได้เอาขี้สีแดงมาป้ายหน้า แล้วต้องเอาขี้สีเหลืองหรือสีไหนๆ มาป้ายหน้าด้วยหรอครับ
เห็นใครตรงข้ามกะคุณก็เป็นพวกเหลืองหรือแมงสาปไปหมด

#42 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ทีคนอื่นด่าเสื้อแดง ทำไมคุณมองว่าเขาต้องเป็นสาวกโกเต๊กเท่านั้น
น่าสมเพชกับความคิดของคนที่พร่ำจะสอนคนอื่นแต่กลับไม่เคยส่องกระจกดูเงาตัวเอง
ทุกการกระทำ ทุกคำพูดที่พวกคุณตะโกนใส่คนอื่น มันสะท้อนมาจากตัวของพวกคุณเองทั้งนั้น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#43 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:58

อ่อ อุแว้กำลังจะบอกกะทุกคนว่า ถึงกรูจะหน้าด้านแต่กรูก็มีฟอร์มนะเว้ย............ใช่มะ

#44 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:59

โชว์ถ่อยได้สม่ำเสมอเลยนะเสื้อแดง

#45 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:59

เออกุรุ้มุงหน้าด้าน!!! ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#46 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:49

หนึ่งในนั้นอาจมีผม ก็คุณเล่นส่งแมสเสสมา อยากได้รูปผมแก้ผ้า
รสนิยมชอบป่าเดียวกันผมไม่เอาด้วยนะครับ

:D :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#47 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:12

หนึ่งในนั้นอาจมีผม ก็คุณเล่นส่งแมสเสสมา อยากได้รูปผมแก้ผ้า
รสนิยมชอบป่าเดียวกันผมไม่เอาด้วยนะครับ

:D :lol:

มันอุดอู้ มิดมี๊ ฉวยโฉ่ ที่ไม่มีใครโจมตีปราการฝั่งหลังผังผืด กระมังท่านพี่.

ถึงมาเชื้อเชิญถึงที่นี่ เชเนเวอร์ดายก็น่าสน ฮิ ฮิ

#48 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:32

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#49 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:01

รู้สึกว่า ให้ค่า ใจดี มากเกินไป
สำหรับผม ไม่อยากเอ่ยถึงชื่อนี้
เขาคิดต่าง คือ เขาคิดเป็นแต่โง่ๆๆๆ แล้วไม่รู้ตัวเอง อันนี้แระที่ทนไม่ได้

#50 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:11

แล้วรู้ตัวหรือยัง ว่าใครๆในนี้ก็เกลียดนิสัยคุณ -_-

ถ้าพูดกันตามหลัก สิ่งที่มีหลักฐานพิสูจน์ว่าเป็นจริงเค้าเรียกว่าความจริง แต่ถ้าไม่มีก็เป็นเรื่องโกหก สำหรับตอนนี้ผมถือว่าเรื่องของคุณอุแว้คือเรื่องโกหกครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน