Jump to content

////////// กระทู้นี้เกี่ยวข้องกับห้องสภากาแฟแน่นอน ผมอยากทราบว่าพวกคุณในห้องนี้ทำมาหากินอะไรกันเหรอครับ ถึงมีเวลามานั่งเฝ้าหน้าจอทั้งคืนทั้งวัน

• Please log in to reply
122 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ถ้าให้ผมทาย ไม่พ้นลูกจ้างร้านเน็ต หรือไม่ก็พวกโอเปอร์เรเต่อร์ นี่ไม่ได้ดูถูกนะ 555 เพราะทุกอาชีพก็มีเกียรติทุกอาชีพนั่นแหละ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ใจดีลองทายผมดูสิ ตอนนี้ผมอายุ 39 ปีแล้ว ใจดีว่าผมมีอาชีพประมาณไหน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#3 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

เป็นนักศึกษาปริญญาเอกคณะวิศวกรรมศาสตร์ครับ ต้องนั่งหน้าคอมทั้งวันทั้งคืนเลยได้เล่นตลอด
ว่างๆพี่ใจดีหางานให้ผมหน่อยนะครับ เอาเงินเดือนดีๆแบบที่พี่ได้น่ะครับ :lol:
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

"วิศวกร" -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

เป็นอำมาตย์ครับ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#6 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ใจดีลองทายผมดูสิ ตอนนี้ผมอายุ 39 ปีแล้ว ใจดีว่าผมมีอาชีพประมาณไหน

39 ปี ผมคิดว่าคุณน่าจะขายของชำครับ ถึงมีเวลาเล่นได้ทั้งวันทั้งคืน ไม่สิ อาจจะปิดร้าน 3 ทุ่ม

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#7 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

Tell us what's Jaidee the liar real occupation first.

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#8 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

กลับบ้านไปขอตังแม่ซื้อสมาร์ทโฟนมาใช้นะโลกจะได้กว้างๆนะ jaidee20 :lol: :lol: :lol:
Royal Thai Army

#9 tonythebest

tonythebest

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

เจีกร้านของขำ ไม่เคยเห้นมีนั่งเล่นคอมนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#10 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ทำงานวอร์รูมมั้ง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#11 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

เดวก็ได้โดนพวกกุ้ยรุมยำเอาแบบผมหรอกครับคุณ คุณห้ามพูดความจริงว่าคุณเป็นวิศวกรในเสรีไทยนะ ห้าม ๆ ๆ :lol: :lol: :lol:

#12 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

*
POPULAR

ผมทำงานให้ยิ่งลัก

ชีจ้างผมมามอนิเตอร์ว่า เหล่าข้าทาสที่ไปตัดแปะตามเว็บต่างๆ
ทำงานคุ้มเงินใหม

ถ้าโดยตัดเงินละก้อ...เสียใจด้วยนะ

Edited by amplepoor, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:43.

#13 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ทำบัญชีครับ แต่งานไม่มากนักหรอก ผมเป็นคนทำงานเร็ว จะยุ่งจริง ๆ เดือนหนึ่ง ไม่เกิน 5 วัน นอกนั้นก็ รับใช้ทั่วไปครับ
ไปส่งพัสดุให้เจ้านายบ้าง ผมไปไปรษณีย์กลางเกือบทุกวัน และก็ทำสรุปตัวเลขให้เจ้านายนิดหน่อย ตามที่ขอ

เข้าบอร์ดเกือบทุกวันล่ะครับ มาดูความเห็นคนอื่นบ้าง แสดงความเห็นบ้างเล็กน้อย แก้เบื่อได้ดีเลยครับ มีคนตลก ๆ อย่างใจดี และก็คนแปลก ๆ เยอะเลยครับ ชอบจริง ๆ แต่เสียดายเข้าบอร์ดได้เฉพาะที่ทำงาน บ้านไม่มีคอมครับ

ดีจริง ผมเป็นรุ่นน้อง tonythebest แค่ปีเดียว ตีซี้หน่อยครับ ชอบสไตล์คุณ tony เป็นพิเศษ ผมพยายามเลียนแบบคุณเลยครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#14 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

Tell us what's Jaidee the liar real occupation first.

why i must telling you

shit

#15 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

แล้วใจดดีหละ
สงสัยจะเป็นยามเฝ้าไซต์งาน

#16 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ไร้สาระว่ะ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#17 tonythebest

tonythebest

555555 ทำไมดอนยอถึงคิดว่า คนที่คิดต่างจากดอนยอ ต้องทำงานวอร์รูมครับ

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

กลบไม่มิดหรอกไอ้น้อง
ทำมาถามโน่นนี่
เจอจ่าเชียรหน่อยนะ

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

คั่นระหว่างเครียด บรรดาท่านๆชาวเสรีไทยทำอาชีพอะไรกันบ้างครับ
http://forum.seritha...php?f=2&t=23271

ทำงานวอร์รูมมั้ง

อั่นแหนะๆ อย่าเอาบรรทัดฐานตัวเองมาเทียบดิ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

เดวก็ได้โดนพวกกุ้ยรุมยำเอาแบบผมหรอกครับคุณ คุณห้ามพูดความจริงว่าคุณเป็นวิศวกรในเสรีไทยนะ ห้าม ๆ ๆ :lol: :lol: :lol:

ถ้าเป็นวิศวกรจริงๆ ไม่ได้โกหกเหมือนใจดี200 ก็ไม่มีใครรุมยำหรอกครับ

ผมก็วิศวกรครับ

#21 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ทำงานไรไม่รู้ แต่เสียภาษี ทีแทบอยากย้ายไปอยู่ประเทศอื่น
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ของผมไม่จำเป็นต้องนั่งหน้าคอมทั้งวัน

แค่เปิดเวปเสรีไทย บนสมาร์ทโฟนก็คงไม่ใช่เรื่องยากอะไร

แค่เข้ามาอ่านและตอบบ้างบนสมาร์ทโฟน

ส่วนเรื่องอาชีพผม ก็แล้วแต่วัน และ เวลาอีก

บางวันผมอยากเป็นโปรกอล์ฟ ก็นัดเพื่อนตีกอล์ฟเลย

ใจดี ลองเดาดูซิ ผมอาชีพอะไร ดีไม่ดีพรุ่งนี้ผมอยากเล่นการเมือง

ผมก็เล่นเลยก็ได้ ใครจะรู้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#23 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

เพื่อนๆวิศวกร(ของจริง) ในเวปเยอะกว่าที่คิดนะครับ
น่ายินดีจริงๆ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#24 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ผมไม่ได้เฝ้าตลอด ถ้าว่างก็แวะเข้ามา

ผมไม่ได้จบวิศวะ แต่ก็ทำงานกับวิศวะ พวกไฟฟ้า-เครื่องกล

Edited by จอมโจรคิด, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:49.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#25 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

(ในนาม) วิศวกรครับ -_-

เซิฟเวอร์ที่สมาคมวิศวกรที่ซอยวัดเทพลีลา ผมก็เคยเข้าไปดูแลให้

โอเคมั้ย หุๆ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#26 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

จบป.4 ทำงานวอร์รูมให้อำมาตย์ครับ ค่าจ้างวันละ 2000 บาท :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:50.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#27 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

555555 ทำไมดอนยอถึงคิดว่า คนที่คิดต่างจากดอนยอ ต้องทำงานวอร์รูมครับ

โทษที ผมพูดกว้างไป ผมหมายถึงแค่บางคน อันนี้ผมคิดเอง แต่โทนี่คงไม่ไช่

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#28 tonythebest

tonythebest

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ความจริง ผมเป็นอย่างที่ใจดีว่าจริงๆ เฝ้าหน้าจอคอมทั้งวัน ไม่ได้ทำงานครับ
แต่ไม่ได้เป็นวอร์รูมใครหรอกครับ ดอนยอ
เพราะค่าแรงวอร์รูมแบบดอนยอได้มาน่ะ มันคงไม่พอกิน

ผมเป็นคนใช้ครับ

#29 prapasth

prapasth

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ถ้าให้ผมทาย ไม่พ้นลูกจ้างร้านเน็ต หรือไม่ก็พวกโอเปอร์เรเต่อร์ นี่ไม่ได้ดูถูกนะ 555 เพราะทุกอาชีพก็มีเกียรติทุกอาชีพนั่นแหละ
(((( ปัญหาของประเทศไทยเกิดจากเสียงส่วนน้อยไม่เคารพเสียงส่วนใหญ่ ))))

ทหารครับ คงไม่ผิด รธน. นะที่จะมองดูความเห็นทางการเมือง ปัญหาของประเทศไทยเกิดจากเสียงส่วนใหญ่ ไม่ใส่ใจเสียงส่วนน้อย ก็เลยกลายเป็นอนาธิปไตย

#30 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

สถาปนิก

ผมรับ 1 งาน มากพอจะเลี้ยงตัวเองได้ 1-2 ปีหากใช่ฐานเงินเดือน 1.5 หมื่นบาท

#31 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

เรียน ป.โท และเปิดร้านขายน้ำปั่นร้านเล็กๆ มีโต๊ะ 20 โต๊ะ

ปกติก็เข้ามาอ่านข่าวตลอดครับ เพราะเล่นกะมือถือ

Rise With The Fallen

#32 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ขอบคุณ MIRO มากเลยครับ ผมลืมไปเลยว่าเคยโพสต์ไว้ตอนนั้นในนาม user อีกนามหนึ่ง ผมโพสต์ไว้ในหน้าที่ 2 ครับ ช่ือ ตี๋หญ่าย ว่าไปแล้วก็เหมือนกับ Jason Bourne เลย จำไม่ได้ว่าตัวเองเป็นใครมาจากไหน :D

ขอบคุณ MIRO อีกครั้งครับ ส่วน Jaidee ถ้าอยากรู้ว่าผมเป็นใคร ก็ลองตามข้อมูลไปดูละกัน

#33 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

shit

ถ้ามีความเข้าใจภาษาอังกฤษแค่นี้ พิมพ์เป็นภาษาไทยเถอะครับ โชว์โง่ไปเปล่าๆ

Edited by Kh@n, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:54.

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#34 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

มีอันจะกิน เป็นอำมาตย์ ไม่ใช่ไพร่รอประชานิยมแม้ว

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#35 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

รวมๆมีแค่สองอย่างคือผู้บริหารกับคนว่างงาน เวปการเมืองก็มีแค่สองฝ่าย แต่ถ้าเก็บข้อมูลกันจริงๆจะทราบกันดีครับว่าฝ่ายไหนทำอะไร
แต่ที่ผมคิดผมว่าดูจากที่ชุมนุมได้ว่าฝ่ายไหนเยอะกว่ากัน ฝ่ายไหนต้องเป็นวันหยุดหรือเรื่องใหญ่ๆเท่านั้น........

#36 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ผมเป็นช่างไฟคร้าบบ

#37 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

ขอถามคุณใจดีกลับแบบสุภาพบ้าง

จากที่ใจดีบอกไว้ว่า ไม่ได้เป็นวิศวกรนั้น

จริงๆแล้วทำอาชีพอะไรเหรอครับ ถึงมีเวลาว่างเล่นคอมเช่นกัน

ปล. ในเมื่อ อัครเทพไม่ใช่ชื่อจริงคุณ ต่อไปผมไม่เรียกล่ะกัน

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#38 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เรื่องของผม ผมมีกินมีใช้ไม่ได้"โกง"ใครมา เป็นอำมาตย์อยู่ได้...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#39 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

อยู่ สถาบันการเงิน และ กำลังจะย้ายไปอยู่ธนาคารพาณิชย์ เร็วๆๆนี้ ใช้งานคอม+เน็ต ปกติ ไม่ได้ บล๊อค เลยตามดู ตามด่า ไอ้จอมตอแหล สลิปปลอมได้ โดยตลอด

ใช้ Ipad ซิ ไอ้ตอแหล จะได้ ตามได้ทั้งวัน เล่นได้ทุกที่ ไม่ว่า จะคุมงาน ก่อสร้าง อยู่ที่ไหน

Edited by plunk, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:04.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#40 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ผมเป็นอำมาตย์ครับ

อาชีพเสริมคือขายตรงสาวน้อยเวทมนตร์

สนใจไหมครับ ผู้ชายก็ทำได้นะ /人◕ ‿‿ ◕人\
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#41 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

เพื่อนๆวิศวกร(ของจริง) ในเวปเยอะกว่าที่คิดนะครับ
น่ายินดีจริงๆ

อย่าลืม รวมเมียวิศวกรด้วยนะคะ

#42 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

เว็บโปรแกรมเมอร์อ่ะ เปิดเว็บได้ทั้งวันเพราะเป็นการศึกษาเรื่องเว็บไปในตัว แต่หลังๆได้ศึกษาจอมสะตอแห่งยุคด้วยล่ะ :lol: :lol: :lol:

#43 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

shit

โหย จะกด quote ดันเผลอไปกด like ตายๆ เกือบกดคืนไม่ทัน :wacko:

ใจดีเรียนภาษาอังกฤษจากที่ไหนเหรอ

----------------------------------------------------------------------------

ตอบคำถามใจดีก่อน เราทำงานเป็นวิศวกรเหมือนกัน อยู่สาย IT อ่ะ ทำงานหน้าจอคอมตลอด

แต่แบบว่างานเรามันเน้นไปที่ระดับ Management แล้วอ่ะ เสร็จจากบรีฟงานกับลูกน้อง ก็มาทำงานตัวเองสลับกับเข้าสรท.

ใจดีมีลูกน้องเหมือนกัน คงเป็นเหมือนเราใช่มั้ย :P

#44 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

Jaidee the liar eat shit

I told Jaidee the liar in other topics to prove that he himself has good understanding in English and possesses English communication skill as he try to show off. But again, Jaidee the liar fails to response to those requests. These are the same behavior to what Jaidee the liar have done so maaaaaany times in SeriThai board. Therefore, we can conclude (again and endless again) that Jaidee the liaris still the biggest liar ever here.

Jaidee the Liar

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#45 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

เจ้านายมันจะให้ผมวันละ 300 บาท....ผมเลยลาออกครับ...

shit

โห...ภาษาอังกฤษดีจริง ๆ

:)

#46 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

เลิกเป็น "วิศวกร" หันมาทำ Data entry อ่ะ
ภาษาอังกฤษใจดี บัด-ซบ มากๆ อย่าพิมพ์เลย
must บ้านเอ็งดิ ตามด้วย verb + ing

#47 kop16

kop16

U will never walk alone.

อยากจบจากเมืองนายกฯ แต่ไม่ได้จบ

เลยมาเป็น วิดวะ เจียรราง ทั่ว กทม.

Edited by Rodgers16, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:06.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#48 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

สถาปนิก

ผมรับ 1 งาน มากพอจะเลี้ยงตัวเองได้ 1-2 ปีหากใช่ฐานเงินเดือน 1.5 หมื่นบาท

เรื่องนี้ จริงครับ ค่าออกแบบคงพอเลี้ยงตัวได้จริง

#49 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

Edited by hentai, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:06.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#50 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ตอนนี้เป็นเเม่ค้านะ ว่าเเต่เเม่ค้าสมัยนี้เขาห้ามนั่งเล่นเน็ททั้งวันทั้งคืนเหรอ :lol: :lol:

ผิดจรรยาบรรณวิชาชีพซะเเล้วสิเรา

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน