Jump to content

////////// กระทู้นี้เกี่ยวข้องกับห้องสภากาแฟแน่นอน ผมอยากทราบว่าพวกคุณในห้องนี้ทำมาหากินอะไรกันเหรอครับ ถึงมีเวลามานั่งเฝ้าหน้าจอทั้งคืนทั้งวัน

• Please log in to reply
122 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

กำลังนั่งทำเกมส์บน iPhone/iPad
เป็นเจ้าของเอง
ชอบคลายเครียดด้วยการ ตบเกรียน ;)
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#52 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

OOPS! ลืมตอบคำถาม เดี๋ยวออกทะเล

เป็นหัวหน้าช่างอ่ะ เลยมีเวลาอยู่หน้าจอบ้าง

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#53 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

วัยละอ่อน
ยี่สิบกว่าๆๆ
(อย่าถามว่ากว่าแค่ไหน)

เป็นอำมาตย์
^_^ ^_^

#54 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ตอนแรกรับงานเค้ามาทำครับ เป็น Freelance ด้านเว็บไซต์ครับ แต่เขียน WinApp ก็ได้ครับ ไม่ใช่ยาก แถมง่ายกว่ากันเยอะ

ไม่ค่อยมีใครจ้าง Freelance ทำงาน WinApp เท่าไหร่ น้อยมากๆ แถมจ้างทีเงินก็โดนกดอีกตะหาก

ตอนนี้เลยเขียนระบบตัวเองขึ้นมาตัวนึง ค่อยเป็นค่อยเป็น เช่า VPS สักที่ โตขึ้นกว่านี้ค่อยซื้อ Server เพราะมันต้องคอยไปดูแลเองด้วย

ทำระบบเสร็จ แล้วค่อยไปต่อ App บน Android แบบจริงๆ จังๆ สักที ถึงจะยังขายไม่ได้ไม่เป็นไร

Edited by O2Mini, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:14.

#55 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ใจดีทำงานอะไรเหรอครับ จริงๆแล้ว รอคำตอบอยู่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#56 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

Tell us what's Jaidee the liar real occupation first.

why i must telling you

shit

Your English is worse like an uneducated. Jerk!
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#57 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ไม่ได้จบ.วิศวะ แต่เป็นวิศวะ
ไม่ได้เท่าเงินเดือนวิศวะ แต่ได้เยอะกว่าวิศวะ (ตามเร็ตรัฐบาล) เอ๋ !! ยังไง :rolleyes:

Edited by เด็กเลี้ยงควาย, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:16.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#58 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ขอถามคุณใจดีกลับแบบสุภาพบ้าง

จากที่ใจดีบอกไว้ว่า ไม่ได้เป็นวิศวกรนั้น

จริงๆแล้วทำอาชีพอะไรเหรอครับ ถึงมีเวลาว่างเล่นคอมเช่นกัน

ปล. ในเมื่อ อัครเทพไม่ใช่ชื่อจริงคุณ ต่อไปผมไม่เรียกล่ะกัน

เป็นนักธุรกิจเดินดินกินข้าวแกงคนนึงนี่แหละครับ

Edited by jaidee20, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:17.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#59 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

เป็นอำมาตย์ มีหน้าที่เล่นเน็ต
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#60 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

เป็นกราฟฟิกครับ เลยได้ออนเน็ตทั้งวัน

ว่างก็ตอบ ไม่ว่างก็ไม่ตอบ

คุณใจดีทำงานอะไรครับ :)

#61 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

จากที่ใจดีบอกไว้ว่า ไม่ได้เป็นวิศวกรนั้น

จริงๆแล้วทำอาชีพอะไรเหรอครับ ถึงมีเวลาว่างเล่นคอมเช่นกัน

ปล. ในเมื่อ อัครเทพไม่ใช่ชื่อจริงคุณ ต่อไปผมไม่เรียกล่ะกัน

เป็นนักธุรกิจครับ

ธุรกิจเกี่ยวกับอะไรเหรอครับ เผื่ออนาคตอาจได้ร่วมงานกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#62 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

เปิดร้านขายยา ทั้งร้านขายอยู่สองยา
มียาโลโมติล แบบหมดอายุ กับ ยาแก้หลั่งเร็ว
ใจดีสนใจสั่งซื้อไหม :D :D

Edited by dr_m, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:28.

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#63 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

เป็นนักธุรกิจเดินดินกินข้าวแกงคนนึงนี่แหละครับ

โอ ไปเป็นนักธุรกิจ อีกและ ว้าว กี่สายอาชีพแล้วเนี่ย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#64 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

อยากจบจากเมืองนายกฯ แต่ไม่ได้จบ

เลยมาเป็น วิดวะ เจียรราง ทั่ว กทม.

โหย

คนนี้เหรอที่จีบกับคริส หอวัง

หล่ออ่ะ

#65 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ตอนนี้เป็นเเม่ค้านะ ว่าเเต่เเม่ค้าสมัยนี้เขาห้ามนั่งเล่นเน็ททั้งวันทั้งคืนเหรอ :lol: :lol:

ผิดจรรยาบรรณวิชาชีพซะเเล้วสิเรา

แม่ค้า 555 :lol: :lol: :lol: ไม่ได้เยาะเย้ยนะ ขยันๆหน่อยก็รวยได้เหมือนกัน อิอิ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#66 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ตอบเอาบุญให้ควายหงายเงิบ

ทำงานไม่ถึง 2-3 ชม. ก็ได้มากกว่า 300 ไม่เห็นต้องง้อประชานิยมแม๊วๆ ชิวๆ

วันๆนั่งสั่งคนนู้นให้ทำยังงั้น คนนั้นให้ทำยังงี้ ก็ได้ตังค์ค่าปรึกษามากมาย...เวลาเหลือเยอะ
จนมานั่งด่าควายแดงได้สบายๆ เป็นชนชั้นกลางที่เเสนสบ้ายยย สบายเจง เจง
มีคอมมีเนตใช้เป็นของตัวเอง ไม่ต้องแอบเจ้านายมานั่งโพส...จริงมะ...
.
.
.
เเละขอเสนอตัวโพสเชียร์ ปชป ในเรื่องดีๆ และข้อเท็จจริงทุกสิ่งอย่าง
เชียร์พันธมิตรในเรื่องดีๆ เชียร์ทุกเเนวร่วมที่ไม่เอาเเม๊ว ไม่เอาเผาไทย ไม่เอาแกนนำแดง
โพสในเฟส ในทุกที่ ทุกเวลา ไม่ต้องจ้างกูทำเอง555++++
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#67 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

อยากจบจากเมืองนายกฯ แต่ไม่ได้จบ

เลยมาเป็น วิดวะ เจียรราง ทั่ว กทม.

โหย

คนนี้เหรอที่จีบกับคริส หอวัง

หล่ออ่ะ

อ้าววว ไม่ทันแระ กะลังจะเล่นอยู่เชียว :)

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#68 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไรเหรอครับ ถ้าน่าสนใจเผื่อจะได้ร่วมงานกัน

ป.ล. พวกท่านทั้งหลายเข้าใจผิดเอง มาหาว่าใจดีโกหก

รวมถึงผมด้วยขออภัยใจดีด้วยล่ะกัน

#69 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

อุ้ยนักธุรกิจคุมคนงานด้วยน้าาาา

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#70 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

ถ้าให้ผมทาย ไม่พ้นลูกจ้างร้านเน็ต หรือไม่ก็พวกโอเปอร์เรเต่อร์ นี่ไม่ได้ดูถูกนะ 555 เพราะทุกอาชีพก็มีเกียรติทุกอาชีพนั่นแหละ

ลูกจ้าง เงินเดือนน้อยครับ
แต่ก็พอกิน คงไม่มากเท่าคุณใจดี แต่ก็มีความสุขระดับหนึ่ง

ปล คุณไม่ดูถูก แต่พิมพ์ 555 มันก็มีค่าเท่ากันนะครับ

#71 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

shit

ถ้ามีความเข้าใจภาษาอังกฤษแค่นี้ พิมพ์เป็นภาษาไทยเถอะครับ โชว์โง่ไปเปล่าๆ

555 คิดตรงกับผมเลย ภาษาอังกฤษใจดีง่อยมากๆ ยังอวดฉลาดตอบเป็นอังกฤษกับเค้าอีก
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#72 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ผมมาหาเสียงครับ ที่นี่คะแนนเยอะ เลยต้องออนบ่อยๆ

#73 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

แอบมาดูครับ อาชีพค้าขาย แหะ แหะ อิจฉาอำมาตย์วุ๊ย <_<
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#74 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ด่าเค้าปาวๆๆ พอเค้าท้าดีเบตก็ไม่รับคำท้าสะงั้น
หรือจะมาดีเบตกับคนจบ ม.แถวสามย่าน อย่างผมก็ได้นะ กล้าป่ะ ๆ ๆ :lol: :lol: :lol:

จบมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้เกียรตินิยมอะไรกับเค้าหลอกนะ ไปงานฟุตบอลประเพณีเกือบทุกปี รักสถาบันหน่ะ ^^

คางคูดเอ้ย ไหนขอลองภูมิพวก ม.สามย่าน ผู้รักสถาบัน หน่อยซิ ที่พูด ที่ฝอยมาทั้งหมด จะสื่อให้เขาเข้าใจว่าเป็นมหาวิทยาลัยเดียว ในย่าน สามย่านนั่นหล่ะ เพราะอย่างนั้นคงไม่ยากนะ สัญญลักษณ์ ของ ม.นี้นอกจากพระเกี้ยวแล้ว ยังมีต้นไม้ชนิดหนึ่ง คำถามลองภูมิขอถามว่า

1.องค์พระบรมราชูปถัมภ์ พระองค์ใด ทรงปลูกต้นไม้นี้ไว้

2.ทรงปลูกไว้ที่ใด ? กี่ต้น ?

3.ทรงมีพระราชดำรัส กับต้นไว้ที่ทรงปลูกไว้ว่าอย่างไร ?

เด็ก ม.สามย่าน ผู้รักสถาบันจริง ตอบได้สบายๆ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#75 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

เออ ยอมรับก็ได้ว่าผมไม่ได้มีเงินเดือนแค่หมื่นห้าหรอก เฮ้อ... ไม่รู้อะไรกันนักกันหนา เรื่องจะได้จบๆ รำคาญ

- ตกลงมีมากกว่า 15000 รึ แล้วแหกตา 15000 เพื่อนสมาชิกทำไม

เรื่อง ปาฐกถาที่ไต้หวัน

เรื่อง ดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

เรื่องรีสอร์ท ที่ลำพูน

ว่าไงละจะได้เคลีย แล้วนับหนึ่งใหม่

- ยังมีอีกสามเรื่องท่าน

ไม่ได้โกหก แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง

คุณแก้จาก ( ผมแค๊บไว้ไม่ทัน )

"ไม่ได้โกหก เรื่องดูคอนเสิร์ต เลดี้กาก้า เรื่องไปไต้หวัน ไปจริงๆ แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง "

กลัวอะไรหรือครับ

- สำหรับเรื่องไปไต้หวัน ปกติ Passport จะเป็นหนังสือเอกสารสำคัญประจำตัวแต่ละบุคคล ถ้าไปจริง ขอดูตราประทับเข้าไต้หวันหน่อยครับ

- สำหรับเรื่องเลดี้กาก้า ขอให้แสดงบัตรเข้าชมหน่อย

สิ่งที่นำมาแสดงต้องเขียนกระดาษแปะชื่อ Jaidee20 แบบนี้ด้วยนะครับ

คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

1.รูปนี้ถ่ายจากกล้องอะไร

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก นี้ศาลนัดสืบพยานจำเลยคดีดำ อ.1962/ 53 ที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี และหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นโจทก์ฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำ นปช. และ อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย เป็นจำเลยในความผิดฐานหมิ่นประมาท โดยการโฆษณา ทำนองว่า นายอภิสิทธิ์ นั่งเสมอพระเจ้าอยู่หัว ทั้งนี้นายจตุพร ให้สัมภาษณ์ก่อนเข้าห้องพิจารณาว่า ในวันที่ 26 มิ.ย. ตนจะเดินทางไปยังศาลรัฐธรรมนูญเพื่อสอบถามกรณีที่ตนถูกสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญยื่นถอนประกันคดีก่อการร้าย โดยพบว่าเมื่อวันที่ 27 ต.ค. 2553 ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญทั้ง 9 คน เคยแจ้งความดำเนินคดีกับตนในคดีหมิ่นประมาท ซึ่งตนไม่เคยรู้มาก่อนว่าถูกแจ้งความ ถ้ารู้ก็จะต้องมีการยื่นคัดค้านตั้งแต่เป็นองค์คณะ และคดีชี้คุณสมบัติของตนแล้ว ซึ่งตุลาการศาลรัฐธรรมนูญเป็นคู่กรณีกับตนทำให้การขอเพิกถอนการประกันตัวครั้งนี้ไม่ชอบด้วยกฎหมายและเรื่องนี้ตุลาการทั้ง 9 คนต้องรับผิดชอบร่วมกัน รวมทั้งสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญก็ไม่มีอำนาจที่จะยื่นถอนประกันตัวด้วย เพราะจะต้องยื่นผ่านอัยการสูงสุดเท่านั้น ถ้าเป็นแบบนี้ใครก็สามารถยื่นถอนประกันได้หมดทุกคน และถ้าหากศาลมีคำสั่งถอนประกันจริงตนจะเดินจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยไปยังเรือนจำและจะอดอาหารตั้งแต่วันแรกที่อยู่ในเรือนจำ เนื่องจากความอยุติธรรม

"อยากจะถามนาย วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ ประธานศาลรัฐธรรมนูญว่าโดนข่มขู่ ตอนไหนและใครไปข่มขู่ คนขับรถของนายวสันต์ และมีการแจ้งความดำเนินคดีกับใครหรือยัง และหมายเลขที่โทรเป็นเบอร์อะไร อยากทราบว่ามีการข่มขู่จริงหรือไม่"นายจตุพรกล่าว

ส่วนกรณีที่มีข่าวว่าพรรคเพื่อไทยจะส่งตนสมัครเลือกตังซ่อม ส.ส. กทม. เขตดอนเมือง แทน นายการุณ โหสกุลนั้น ที่ถูกใบแดงนั้น ตนไม่มีความคิดที่จะลงสมัครเลือกตั้งแทนเพราะคิดว่า นายการุณจะต่อสู้จนชนะคดี อยากตั้งข้อสังเกตุ การทำหน้าที่ ของ กกต. ครั้งนี้ไม่ปกติ เพราะนำเรื่องของนาย การุณ มาพิจารณา ทั้งที่ นาย สมชัย จึงประเสริฐ กกต.อีกคนไม่อยู่ และโดยปกติแล้วตามมารยาทการลงคะแนนของประธาน กกต. จะลงคะแนนก็ต่อเมื่อมติที่ประชุมมีคะแนนเท่ากันและให้ประธานเป็นผู้ชี้ขาด แต่กรณีนี้นาย อภิชาต สุขัคคานนท์ประธาน กกต.กลับเป็นฝ่ายลงคะแนน 2 ครั้งโดยให้ใบแดง นายการุณซะเองรู้สึกแปลกใจเหมือนกัน พอนายก่อแก้ว พิกุลทอง ออกมาพูด ว่าจะให้ลงสมัครเลือกตั้งซ่อม แทนนายการุณ ศาลรัฐธรรมนูญก็ยื่นคำร้องต่อศาลอาญาถอนประกันตัวผมทันที

http://breakingnews....ang=T&cat=&key=

นี่คือเรื่องของคางคก ต่อมา เป็นเรื่องของคางคูด คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

1.รูปนี้ถ่ายจากกล้องอะไร

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#76 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ผมเป็นวิศวกร ควบคุมดูแล งบประมาณการก่อสร้าง ติดตามการทำงานของที่ปรึกษาและผู้รับเหมาก่อสร้างในองค์การรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่งครับ
รัฐวิสาหกิจแห่งนี้อายุประมาณ 20 ปี ก่อนหน้านี้เคยทะเลาะกะชาวบ้านและแม่ค้าแถวบางแคและเตาปูน งานของผมบางวันก็ยุ่งจนไม่มีเวลาทำอะไรแต่บางวันก็มีเวลาว่างพอจะมานั่งสนทนากับผู้มีความรู้ความสามารถทั้งหลายในบอร์ดนี้ ยินดีที่ได้รู้จักเจ้าของธูรกิจอย่างคุณใจดีและเพื่อนๆทุกท่านในบอร์ดนี้นะครับ
ว่าแต่
ใจดีจะตอบผมได้ยังครับว่า
1. Gear Games คืออะไร
2. รหัสนักศึกษาของใจดีคือรหัสอะไรครับ จะได้เอาไปตรวจสอบได้ว่าจบแถวสามย่านจิงป่าว
ปล.1 ใน 2 คำถามของผม มี 1 คำถามที่ตั้งใจใช้คำผิด ถ้าใจดีรู้ช่วยแก้ให้ผมด้วยนะครับ
ปล. 2 บรรดาวิศวกรหรือผู้รู้ในบอร์ดอย่าเพิ่งรีบเฉลยนะครับ อยากเห็นความพยายามของใจดีน่ะครับ

#77 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

Tell us what's Jaidee the liar real occupation first.

shit

ไปเรียนภาษาอังกฤษมาใหม่ป่ะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#78 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ตกงานอ่ะ
เคยเป็นเจ้าของกิจการ ขายเสื้อผ้าอยู่เซ็นเตอร์วัน ปี 2553 ก็โดนเผา ไปเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวอยู่ดอนเมือง ปีที่แล้วก็โดนน้ำท่วม นี่ว่าจะไปสมัครเป็นนักรบไซเบอร์ กับเผาไทย แต่คุณสมบัติมีไม่พอ
เศร้า !

Now!  Restart Thailand  

#79 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

เป็นนักศึกษาปริญญาเอกคณะวิศวกรรมศาสตร์ครับ ต้องนั่งหน้าคอมทั้งวันทั้งคืนเลยได้เล่นตลอด
ว่างๆพี่ใจดีหางานให้ผมหน่อยนะครับ เอาเงินเดือนดีๆแบบที่พี่ได้น่ะครับ :lol:

เห็นเงินเดือนใจดีที่จบ วิดสวะแล้ว ผมว่าคุณไปเรียนอย่างอื่นดีกว่าครับ

#80 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

มนุษย์เงินเดือน ทำงานด้านหนังสือ/เอกสาร อยู่หน้าคอมทั้งวันอยู่แล้ว งานยุ่งก็ไม่ตอบ ว่างหน่อยนั่งพักจิบกาแฟตอนบ่ายๆ ก็ตอบที
อ้อ รวมแล้ว เงินเดือน + เงินพิเศษ แล้ว ตกเดือนมากกว่า 15,000.- ของใจดีครับ ^_^

Edited by ดาร์ค สวอน, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:12.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#81 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ผมเป็น ทนายกับเจ้าของร้านชำครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#82 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ของผมบริษัทแม่กับบริษัทในเครือเสียภาษีรวมกันปีละสี่ร้อยกว่าล้าน ว่างๆก็ไปเที่ยวต่างประเทศบ่อยๆ ใจดี20 คิดว่าผมน่าจะทำอาชีพอะไร
  • -3- likes this

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#83 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ผมมาหาเสียงครับ ที่นี่คะแนนเยอะ เลยต้องออนบ่อยๆ

ชอบตรงที่จริงใจนี่แหละ ถึงจะอยู่ผิดที่ผิดทางไปหน่อยก็เถอะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#84 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

เด็กเฝ้าหอพักครับ :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#85 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไรเหรอครับ ถ้าน่าสนใจเผื่อจะได้ร่วมงานกัน

ป.ล. พวกท่านทั้งหลายเข้าใจผิดเอง มาหาว่าใจดีโกหก

รวมถึงผมด้วยขออภัยใจดีด้วยล่ะกัน

real asset ครับ ทำเป็นแต่ด้านนี้ ยังต้องศึกษาหาความรู้อีกเยอะอ่ะครับ (ถ่อมตัว ๆ อิอิ)

#86 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ผมจบวิดวะสามย่าน ทำงานกับเท่าแก่คุมงานก่อสร้างคอนโดสูงๆ
เป็นตัวแทนนักธุรกิจภาคเอเชีย เพื่อกำหนดเป้าหมายทางธุรกิจและการลงทุน
โดยจะไปประชุมกันที่ไต้หวัน
เพิ่งจะได้เงินเดือนหมื่นห้า แต่ว่าพ่อรวย

เรียนสมาชิกเสรีไทยทุกท่าน ผมโกหก ผมขอโทษ
ผมรู้สึกว่าการโกหกไม่ทำให้ผมมีความสุขที่แท้จริง
การขอโทษต่างหากที่ทำให้ผมมีความสุขที่แท้จริง
ต่อไปสิ่งที่ผมพูดอาจจะติดนิสัยโกหกดั้งเดิม ขอให้สมาชิกเชื่อไว้ก่อนว่าผม โกหกก็ไม่เป็นไร
ผมสารภาพก็ไม่ต้องการให้ทุกท่านให้อภัยผม ผมแค่อยากรู้สึกมีความสุขที่แท้จริงในชั่วขีวิตผมสักครั้ง

#87 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

คุณเด็กปากดีไปทำอะไรใจดี20ครับ ถึงได้สติแตกแบบนั้น เห็นหลายทู้ละ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#88 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

real asset ครับ ทำเป็นแต่ด้านนี้ ยังต้องศึกษาหาความรู้อีกเยอะอ่ะครับ (ถ่อมตัว ๆ อิอิ)

ไม่เชื่อครับ ทำจริงจะไม่รู้หรือว่า เงินเดือน "วิศวกร" อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
ดันมาโกหกว่า 9 พัน บัด-ซบ จริงๆๆ

#89 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

เเต่ละคนหน้าที่การงานดีเงินเดือนสูงๆกันทั้งน้านนน.....รู้สึกว่าตัวเองกระจอกอย่างบอกไม่ถูก

#90 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

เเต่ละคนหน้าที่การงานดีเงินเดือนสูงๆกันทั้งน้านนน.....รู้สึกว่าตัวเองกระจอกอย่างบอกไม่ถูก

ไม่เกี่ยวว่าได้เงินเยอะแค่ไหน แค่ไม่โกงใครมา มีความสุขกับสิ่งที่มีที่ได้
ไม่ได้อยู่งอมืองอเท้ารอขอตังใคร แค่นี้ก็ภูมิใจได้แล้วค่ะ

#91 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

ทำงานนั่งโต๊ะ ไม่ใช่วิศวกร ไม่จำเป็นต้องไป เฝ้าที่สถานที่ก่อสร้าง เวลา พอมี การสื่อสารรวดเร็ว มือถือก็ เล่นได้ตอบได้

#92 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ไม่เกี่ยวว่าได้เงินเยอะแค่ไหน แค่ไม่โกงใครมา มีความสุขกับสิ่งที่มีที่ได้
ไม่ได้อยู่งอมืองอเท้ารอขอตังใคร แค่นี้ก็ภูมิใจได้แล้วค่ะ

เอ่อคือ ผมหมายถึงว่า ผมรู้สึกด้อย กว่าทุกๆคนในบอร์ด ในด้านวุฒิภาวะ แล้วก้ฐานะทางสังคมอ่ะครับ เพราะผมอายุยังน้อย แล้วเเต่ละคน วิศวะกรบ้าง สถาปนิกบ้าง นักธุรกิจบ้าง ผมเลยรู้สึกว่า เหมือนตัวเองเข้ามาเสือกเรื่องของผู้ไหญ่น่ะ

#93 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ใจดีไม่รู้จริงๆ หรือว่าชอบโชว์โง่ครับ ว่า...

real asset แปลว่า สินทรัพย์ และ real estate แปลว่า อสังหาริมทรัพย์

เพราะเท่าที่อ้างมา งานใจดีน่าจะเกี่ยวข้องกับ real estate นะครับ

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#94 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

เอ่อคือ ผมหมายถึงว่า ผมรู้สึกด้อย กว่าทุกๆคนในบอร์ด ในด้านวุฒิภาวะ แล้วก้ฐานะทางสังคมอ่ะครับ เพราะผมอายุยังน้อย แล้วเเต่ละคน วิศวะกรบ้าง สถาปนิกบ้าง นักธุรกิจบ้าง ผมเลยรู้สึกว่า เหมือนตัวเองเข้ามาเสือกเรื่องของผู้ไหญ่น่ะ

เราก็ยังไม่แ่ก่นาาาา 55555

ใบชา เกิดสีสวยและกลิ่นหอมน่าลิ้มลองได้ ก็เพราะโดนน้ำร้อนลวก

ชีวิตของคนเราก็เช่นเดียวกัน เพราะเผชิญกับอุปสรรคครั้งแล้วครั้งเล่า

จึงเหลือไว้ซึ่งเรื่องราวเป็นตำนานให้ได้เล่าขานน่าตามติด (อ่านแล้วชอบ...จำฝังใจ)

#95 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

แต่ละท่านที่อ้างหน้าที่การงานดีๆ ..ต้องคูณด้วยอายุด้วยนะครับ
:D :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#96 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

แต่ละท่านที่อ้างหน้าที่การงานดีๆ ..ต้องคูณด้วยอายุด้วยนะครับ
:D :lol:

555 เก๋าๆกันทั้งนั้น นับถือครับๆ

#97 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ที่บ้านผมตอนนี้มีทั้งสวนยาง ป่าอ้อย ข้าวโพด มันสำปะหลัง ฯลฯ
ตอนนี้ผมทำเป็นทุกอย่างครับ (เท่าที่ทำได้) ยกเว้น สับปะรดครับ ยังทำไม่เป็น

พอกลับมาที่ กทม. ก็จะแปลงร่างเป็น Engineer มือดี เข้าไปเซ็ตระบบให้กับ บ.ต่างๆ

ผลงานล่าสุด อยู่ที่ตึกเนชั่น ที่บางนาครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#98 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

คุณใจดีครับลองทายซิว่าผมมีความรู้ขนาดไหน

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#99 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

ผมเป็นวิศวกร ควบคุมดูแล งบประมาณการก่อสร้าง ติดตามการทำงานของที่ปรึกษาและผู้รับเหมาก่อสร้างในองค์การรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่งครับ
รัฐวิสาหกิจแห่งนี้อายุประมาณ 20 ปี ก่อนหน้านี้เคยทะเลาะกะชาวบ้านและแม่ค้าแถวบางแคและเตาปูน งานของผมบางวันก็ยุ่งจนไม่มีเวลาทำอะไรแต่บางวันก็มีเวลาว่างพอจะมานั่งสนทนากับผู้มีความรู้ความสามารถทั้งหลายในบอร์ดนี้ ยินดีที่ได้รู้จักเจ้าของธูรกิจอย่างคุณใจดีและเพื่อนๆทุกท่านในบอร์ดนี้นะครับ
ว่าแต่
ใจดีจะตอบผมได้ยังครับว่า
1. Gear Games คืออะไร
2. รหัสนักศึกษาของใจดีคือรหัสอะไรครับ จะได้เอาไปตรวจสอบได้ว่าจบแถวสามย่านจิงป่าว
ปล.1 ใน 2 คำถามของผม มี 1 คำถามที่ตั้งใจใช้คำผิด ถ้าใจดีรู้ช่วยแก้ให้ผมด้วยนะครับ
ปล. 2 บรรดาวิศวกรหรือผู้รู้ในบอร์ดอย่าเพิ่งรีบเฉลยนะครับ อยากเห็นความพยายามของใจดีน่ะครับ

อุ๊บ! ไม่แน่ใจดีอาจจะรู้ก็ได้นะ หึหึ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#100 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

แม่เอ็งฝากมาบอกว่า

เลิกตอแหลแล้วไปกินข้าวเย็นได้แล้ว
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน