Jump to content

- - - - -

ยกที่ 2 เกาะติดคดีบรรลือโลกศาลรัฐธรรมนูญ

• Please log in to reply
159 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

นายโภคิน พลกุล ;)
ตั้งการ์ดสูง "แถ" กันท่าไว้ก่อนว่าหลักฐานที่ว่าไปฟังเขามา
ได้ยินเขาว่า อ้างเหตุในอนาคตที่ยังไม่เกิดมาเป็นหลักฐานมิได้
ศาลรัฐธรรมนูญไม่สามารถก้าวก่าย(วินิฉัย)นิติบัญญัติ บลาๆๆ
ต้องผ่านอัยการ บลาๆๆ ต้องผ่านสภาพิจารณาก่อน บลาๆๆ

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:29.

#2 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ตั้งการ์ดไว้สูงจริงๆ "คำว่า จะ หรือให้" นำมาใช้อ้างอิงไม่ได้
หากทำการบ้านมาไม่ดีเสร็จแน่..เสียเปรียบไปสองดอกแล้ว..

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:56.

#3 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

เริ่มชกถูกเป้า..ถ้ารัฐธรมนูญฉบับใหม่ผ่านมติสภา..
รัฐธรรมนูญปัจจุบันก็ให้ยกเลิกทั้งหมดใช่หรือไม่..

#4 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

*
POPULAR

ฮาาาาา ท่านวสันต์บอกว่า

"คำว่า ศาลที่เคารพ ตุลาการที่เคารพ พอเถอะครับ... เพราะออกไปข้างนอกท่านก็ด่าศาลอยู่ดี"

:lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#5 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ศาลรัฐธรรมนูญบอกว่า
เรียนทุกท่านนะครับ ขอความกรุณา ไม่ต้องนะครับ ที่บอกว่า ศาลที่เคารพ
ไม่ต้องพูดก็ได้ ไม่ใช่สภาครับ เพราะเดี๋ยวออกไปคุณก็ด่าผม
555555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#6 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ประธานศาล..ติงทั้งสองฝ่าย
"คำว่ากราบเรียนศาลที่เคารพทั่นประธานที่เคารพไม่ต้องเรียกก็ได้"
เพราะพอออกไปข้างนอกก็ด่าศาลไม่มีชิ้นดีอยู่แล้ว..วลีเด็ดประจำวันนี้

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:06.

#7 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ในเรื่องตรากฎหมายต้องคำนึงถึงสิทธิความเป็นมนุษย์ด้วยถูกต้องหรือไม่ :P

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:17.

#8 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ทั่นวสันต์ ครับวาจาท่านเหน็บได้แสบสันต์ ดีครับ ผมชอบบบบบบบ :D
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#9 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ผมไม่รู้ใครกำลังไต่สวน โภคิณ ตอนนี้ (ศาลบอกชื่อวรินทร์)
ผมว่า เขายังสู้โภคิณ ไม่ได้
น่าจะหยุดให้คนอื่นเขาถามต่อ

Edited by มังกือดำ, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:25.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#10 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

มาตรา 291 ฟังแล้วมันน่ากลัวจริงๆ
แค่มีเสียงข้างมากในสภาอยากจะแก้มาตราใดๆ ก็ได้
ถ้า ส.ส.ในสภาถูกซื้อได้..ประเทศฉิบ-หายไม่เหลือแน่

#11 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

โภคิณ แก้ไขเพิ่มเติม = ทำใหม่
คนใหม่นี้ก็อีกคนนึง
คือผมว่า เล่นอ้อมมากเกินไป
เขาก็ตีแต่ละตัวได้เรื่อยๆ
ประเด็นมันเลยกระจาย มันน่าจะตีเข้า point เลย
พยานปฏิเสธก็ให้เขาปฏิเสธไป ศาลเขาพิจารณาเอง

#12 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ประธานศาลสอนมวยกรณีต้องส่งเรื่องให้อัยการ..หน้าเหลือ 2 นิ้วเลย..

#13 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

พักยก...พบกันใหม่ บ่ายโมงตรง...แป๊ง

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:50.

#14 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ไอ้โภคิน ตอบเลี่ยงไปเลี่ยงมา ไม่ได้สาระอะไร ถามช้างตอบม้า ไม่ควรได้คะแนนเลย

Edited by ชาตินี้ไม่เอาแม้ว, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:10.

#15 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ไอ้ตัวนี้ไล่มันไม่ทันหรอก ระดับนี้มันเเม่นกฏหมายมาก ยากจะตะครุบมัน

#16 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ประธานศาลสอนมวยกรณีต้องส่งเรื่องให้อัยการ..หน้าเหลือ 2 นิ้วเลย..

ศาลบอกว่าสุรพงษ์มันข้ามขั้นตอนยื่นยุบพรรคเลย
เหมือนกับไปบอกตำรวจให้จับผู้ต้องสงสัยขังคุก
โดยไม่ได้สอบถามหาพยานหรือหลักฐาน
โภคินมันอ้างว่าศาลได้ให้ไปยื่นต่ออัยการก่อน
ศาลตอกกลับว่า ศาลแค่ยกวรรคสองของกฎหมายมาเท่านั้น
แต่ไม่ได้ระบุตรงไหนว่าต้องให้ยื่นเฉพาะอัยการเท่านั้น

หน้าโพกุล เอ้ยโภคิน พลกุล มันซีดเหลือ 2 นิ้วเลย :D :D :D
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#17 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

ไอ้โภคิน ตอบเลี่ยงไปเลี่ยงมา ไม่ควรให้ราคา

ต้องรีบทำคะแนนแซงหน้าคนอื่นก่อนเป็นธรรมดา
โดยมีตำแหน่งสำมะคัลเป็นรางวัล..ได้โอกาศแล้วลูกเพ่

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:10.

#18 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ศาลบอกว่าสุรพงษ์มันข้ามขั้นตอนยื่นยุบพรรคเลย
เหมือนกับไปบอกตำรวจให้จับผู้ต้องสงสัยขังคุก
โดยไม่ได้สอบถามหาพยานหรือหลักฐาน
โภคินมันอ้างว่าศาลได้ให้ไปยื่นต่ออัยการก่อน
ศาลตอกกลับว่า ศาลแค่ยกวรรคสองของกฎหมายมาเท่านั้น
แต่ไม่ได้ระบุตรงไหนว่าต้องให้ยื่นเฉพาะอัยการเท่านั้น

หน้าโพกุล เอ้ยโภคิน พลกุล มันซีดเหลือ 2 นิ้วเลย :D :D :D

โภคิน เงิบ ฮ่าาาา :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#19 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

กร้าก นอกศาลกร่างไว้เยอะ เข้าในศาลเจอศาลท่านตบเกรียนซะ :P
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#20 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

น่าจะมีใครทำเทปอัดไว้มั่งนะ
ตัดต่อชอทต่อชอท แบบว่า ไฮท์ไลท์แบบฟุตบอลเลย
เอาตอนเด็ดๆที่ตอบกันไปมา
ผมว่า
ไม่นานหรอก เสื้อแดงต้องเอามาทำก่อนแน่ๆ
เพราะพวกนี้ เขาต้องพยายามหาเสียงหนุน

#21 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

เช้าวันนี้ 3 ตุลาการ วสันต์ สร้อยพิสุทธ์, นุรักษ์ ประณีต, สุพจน์ ไข่มุกต์ ขอถอนตัวจากคดีนี้ แต่องค์คณะที่เหลือไม่ยอม ทั้งสามเลยต้องนั่งฟังพิจารณาคดีต่อ ทำให้เปิดศาลช้าไปครึ่งชั่วโมง

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#22 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ขอ link ดูถ่ายทอดหน่อย ขอบคุณมากๆๆๆ จ้า

#23 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ยกต่อไป...นายอุดมเดช รัตนเสถียร ;) ประธานวิปรัฐบาล

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:32.

#24 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

โภคินรถดับเพลิงน่ะเหรอ

ไม่เท่าไหร่หรอกครับศาลท่านก็ไม่ได้ให้ผู้ซักแบบเจตนารุกไล่ให้จน

แค่ขอคำชี้แจงเท่านั้น ไม่ตอบก็ได้

การแก้รัฐธรรมนูญเสียงส่วนใหญ่ในสภายังไงก็มีสิทธิแก้

แต่แก้แบบปลายเปิด ชนิดร่างใหม่โดยไม่กำหนดกรอบและไม่รู้ว่าจะออกมาหน้าตายังไงผมว่าไม่ไหว
(แต่ที่จริงผมว่าแม้วกำหนดกรอบไว้แล้วล่ะว่าจะเป็นยังไง)

จะมาแย้งว่าเรื่องในอนาคตเป็นหลักฐานไม่ได้นี่ออกแนวแถครับ

เพราะหากจำเลยฉีกเสื้อผ้าสตรีสาวนางหนึ่ง จับกดกับพื้น

ตนเองก็เปลือยกายแล้วเจ้าหน้าที่โผล่มาจับกุม

จะบอกตำรวจว่าไม่คิดข่มขืน มันเป็นเรื่องที่ยังไม่เกิดจะได้ไหมล่ะ?

Edited by คลำปม, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:15.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#25 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ขอ link ดูถ่ายทอดหน่อย ขอบคุณมากๆๆๆ จ้า

http://www.tnews.co....hp#.TzshbMU5KSo

#26 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

มันๆ

Edited by O2Mini, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55.

#27 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

สิทธิพิทักษ์รัฐธรรมนูญเป็นสิทธิทางแพ่งใช่ไหมครับ..
ชอบอ้าง "อัยการ" นัก เจอหมัดเด็ด..หน้าหงายเลย ha ha

#28 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

เริ่มคลำเป้าถูกทางแล้ว..คลุกวงในแล้ว "จี้จุดตาย" ไปเล้ย

#29 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

พยานเริ่มเป๋แล้ว...ซ้ำจุดเดิมตีศอกแล้วสอยปลายคาง...น็อคแน่ๆ

#30 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

โอยลุ้น

#31 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

น็อคไปหนึ่ง..ขึ้นต้นฟอร์มสดเชียว..
สุดท้าย "มวยล้ม" ไม่เป็นท่า...ha
  • OSR likes this

#32 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

คู่ต่อไป...ชุมพล ศิษย์ปลาไหล..โหงวเฮ้งหมองเชียว..คงกลัวโดน "ยุบพรรค" จนฉี่ราดแล้ว :D :lol:

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:19.

#33 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ขอบคุณมากสำหรับ link ดูถ่ายทอดสด

ตอนนี้ก็ถึงคิวของน้องชายไอ้เตี้ยบรรหาร ชุมพล ศิลปอาชา

#34 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

อุดมเดช บอก ถ้าจะให้ทำประชามติ ต้องทำอันใหม่มาให้เปรียบเทียบ จึงสามารถให้ประชาชนได้ทำการตัดสินใจได้

หมายความว่า ประชาชนไม่มีสิทธิ ได้แสดงความเห็นเลย ว่า รธน.ฉบับปี 2550 มีความผิดพลาดตรงไหนถึงต้องมีการร่าง รธน.ใหม่

พูดง่าย ๆ ถึง รธน.ไม่มีความผิด ถ้ามี สส.มีจำนวนเสียงพอ ก็สามารถร่าง รธน.มาใหม่ เพื่อขอให้ประชาชน มาลงมติว่าจะรับหรือไม่ได้ ถ้ารับก็ล้มอันเก่าได้เลย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#35 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

บลาๆๆ เริ่มร่ายเพลงยาวตีกรรเชียง..ตามสไตล์ปลาไหล
คิดง่ายๆ ถ้าเห็นว่ามันผิดกติกา.."ก็อย่าไปร่วมมือกับโจร"
นี่เพราะกล้ว "อดหยากปากแห้ง" จึงเกาะเรือโจรไว้แน่นไม่ปล่อยวาง
โดน "ยุบพรรค" ไปอีกรอบเห่อะ...ไอ้พรรคไร้คุณภาพต่อแผ่นดินจริงๆ

Edited by zeed~ko, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39.

#36 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ชุมพล เอ้อๆๆๆ อ้าๆๆๆๆ บลาๆๆๆ อะไรของเมิงเนี่ย
...เอ็งจะไปอ้างทำไม มันผ่านประชามติมาแล้ว...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#37 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ตาแก่ชุมพล ณ ปลาไหล มันขึ้นมาทำอะไรนี่ มายกหางอดีตนายกต่ำเตี้ยบรรหารซะยังไง

ตอนนี้ก็มานั่งอ่านความคิดเห็นจากนสพ.หรือที่เขาว่ามาเท่านั้นเอง แถมยังสารภาพอีกว่า
ตัวเองก็เป็นนอมินีเหมือนกัน ไม่อายเลยเนอะ

#38 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

อุดมเดช บอก เมื่อผ่าน สสร.แล้ว จะผ่านการกลั่นกรอง อีก 2 ด่านคือ ประธานรัฐสภา (รวมถึงคณะกรรมการที่ประธานรัฐสภาตั้ง) และ การลงประชามติ

ชุมพล ศิลปอาชา บอก การลงประชามติ เที่ยวที่แล้ว ประชาชนไม่ได้ดูในรายละเอียดหรอก ตั้ง 309 มาตรา ประชาชนไม่เข้าใจหรอก ถ้าฟังจากคำพูดของชุมพล ด่านในการกลั่นกรอง เมื่อผ่าน สสร.แล้ว หมายความว่า มีผุ้รู้กฎหมายจริง ๆ คือ ประธานรัฐสภา (+คณะกรรมการ) เท่านั้น

แล้วชุมพล สรุปเอาเองเลย ว่า สสร.ไม่ไปทำให้กระทบการปกครองตามระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรอก ทั้ง ๆ ที่ตัวเองก็ยอมรับว่า สสร.ไม่พ้นการถูกควบคุมไปได้หรอก

ประชาชน ฟังแบบนี้แล้ว จะให้เชื่อยังไงว่า ให้ สสร.ทำแล้ว ผ่านประธานรัฐสภาแล้ว จะได้ รธน.ที่ดีกว่า รธน.ปี 50 ตามที่อุดมเดช รับรองได้

Edited by ทรงธรรม, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:43.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#39 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ขอบคุณมากสำหรับ link ดูถ่ายทอดสด

ตอนนี้ก็ถึงคิวของน้องชายไอ้เตี้ยบรรหาร ชุมพล ศิลปอาชา

http://www.uddtoday.net/

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#40 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

กระทู้นี้มีประโยชน์มากครับ รบกวนช่วย update ด้วยนะครับ เพราะผมไม่สามารถดูจาก net ที่บริษัทได้

#41 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

เสร็จ
ชุมพลโดนสุวัตร ไล่ต้อนหมูอยู่ตอนนี้
ถ้าคนไทยยื่นให้ อัยการสูงสุดตามมาตรา 68 แล้ว อัยการบอกว่าไม่ใช่นั่นหมายถึงสิทธิพิทักษ์สิ้นสุดเลยใช่ไหม ทำอะไรต่อไม่ได้ใช่ไหม
ถ้าหากจะตั้ง สภาร่างรัฐธรรมนูญ โดยไม่แก้มาตรา 291 เนี่ย มันจะไม่สามารถตั้งได้ใช่ไหม
(เพื่อที่จะตั้งสสร.เนี่ย เลยแก้ 291 เพื่อจุดประสงค์เดียว) ชุมพลเด้งเชือก แต่ไม่รอด
รัฐธรรมนูญเขียนเสร็จแล้ว นายกและรัฐบาล ต้องลาออกทั้งหมดหรือไม่
และลด พระราชอำนาจ กษัตริย์ ให้เหลือแค่เทียบเท่ากับการพิจารณา พรบ.เท่านั้น
ชุมพลไปไม่ถูก
นี่นะ น่าจัด สุวัตร ไป ชนกับโภคิน เมื่อเช้าดีกว่า คู่นี้ซัดกันมันแน่

Edited by มังกือดำ, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:22.

#42 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

กระทู้นี้มีประโยชน์มากครับ รบกวนช่วย update ด้วยนะครับ เพราะผมไม่สามารถดูจาก net ที่บริษัทได้

ชุมพลออกอาการ "ร่อแร่" โดนโห่..ตลอดเวลา.. :P
http://radio.manager.co.th/

#43 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ชุมพล เงาหัว หายอ่ะ

แถสมชื่อ พรรค ปลาไหล
  • OSR likes this

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

วันนี้ผมเชื่อ"ชุมพล"เป็น"พี่น้อง"กับ"บรรหาร"โดยแท้ ไม่ต้องพิสูจน์DNA......!
ผมไม่พอใจอย่างหนึ่ง พยานฝ่ายร้องยกย่อง"ชุมพล"เป็นอาจารย์...
มันเสทือน ทำร้ายถึง"อาชีพ"ก่อนหน้านี้ของผมว่ะ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ชุมพลเริ่ม "เมาหมัด" เป๋ไป เป๋มาแล้ว..ha ha ha
เจอรุกหนักร้องเสียงหลงพอดีผมไม่ได้เป็นทนาย..ไม่ทราบ

#46 โคนัน

โคนัน

ชุมพล หมูในอวย สงสัยออกอาการเหวงละ

#47 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

เจอจี้ถามหนัก..โอดชัก "มึน" เป็นห่วงเดินออกจากคอกพยาน เด๋ววูบแดรก :lol:

#48 โคนัน

โคนัน

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ชุมพล บอก คนขับรถ คนสวน แม่บ้าน เป็นกรรมการ บริหารพรรค :lol: :lol: :lol: :lol:

#49 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

นอมินิ. ซวยแล้ว

#50 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ชุมพล เน่า คาที่

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน