Jump to content

- - - - -

Game Over! สหรัฐต้อนรับทักษิณเข้าประเทศ ส่ออำมาตย์ไทยปิดประตูแพ้ เกมส์จะจบเร็วกว่าที่คิด!

• Please log in to reply
108 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ในโลกใบนี้ใหญ่กว่าอเมริกาคือใครครับ? สงสัยอำมาตย์ต้องพึ่งAlienเสียแล้วในการสู้กับทักษิณ :D :D :D :D :D

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

แล้ว....

#3 nnnn43

nnnn43

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

บ้านเกิดตัวเองยังกลับไม่ได้ถุยยย :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#4 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

เหรอ ? ใครเกมส์โอเวอร์กันแน่ ? เมกะ เอ็งคิดดูหลายๆ ชั้นหน่อย ติ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่มันแปลกตรงที่ โฮมแลนด์ ตัวเองเษือกเข้าไม่ได้ ทั้งๆที่น้องสาวตัวเองเป็นนายกฯห่วยๆ จนเกือบจะครบปี ตัวเองก็ควบคุมรัฐบาลอยู่ แปลกมั้ยล่ะ !!! มันจะป๊อดอะไร กลัวสไนป์เปอร์ ? แล้วนึกว่าไปอเมกาจะไม่เสี่ยง ? ปธน.จอห์นเอฟ เคเนดีี็ ยังถูกยิง แล้วเมิงเป็นใครที่จะปลอดภัย ?

Edited by อมพระมาพูด, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:56.

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#5 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ให้นาซ่าพาไปดาวอังคารเลย...
มันจะเข้าได้ หรือไม่ เงินเดือนกรูก็เท่าเดิม...
แน่จริง Mega บอกให้มันกลับไทยดิ
หรือไม่ก็บอก อิแพง ให้เมกา ส่งตัวมา ไม่งั้นจะโดนข้อหาละเลยการปฎิบัติหน้าที่นะ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#6 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

*
POPULAR

ไม่เข้าใจกระทู้ "อำมาตย์ปิดประตูแพ้" แปลว่าอำมาตย์ชนะ?

แล้วเกมส์อะไรจะจบเร็วกว่าที่คิด? เกมส์ปิดตาตีหม้อที่ไอ้กี้เล่นกับปูกี้หรือ

#7 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

55555 ชนะแน่ๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

''งง''

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ตอนนี้หรอ...หึหึ

จีน

#10 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

เว็บเข้ายากจังวุ้ย

#11 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

อำมาตย์ปิดประตูแพ้ แปลว่าอำมาตย์ชนะแน่นอน 100% ฮ่าๆๆ

Edited by phoosana, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00.

We love fender.

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

อยากจะไหน ก็ไปได้ ไม่ติดขัด
สหรัฐ อังกฤษ ปิดไม่ได้
จะซาอุ จะฮ่องกง จะบรูไน
แต่เมืองไทย เข้าไม่ได้ น่าอายจริง!

#13 notcomeng

notcomeng

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

นึกๆดู ล็อกอินนี้ชอบตั้งกระทู้มาให้คนในนี้ตบ มันช่างเหมือนล็อกที่จากไปเสียจริงๆ :lol: :lol: :lol:

#14 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

อ้าวพึ่งเข้าได้เหรอครับ ไม่รู้ว่าก่อนเลยเนี่ย ว่าคุณทักษิน ถูกห้ามเข้าประเทศอเมริกา

แล้วถูกห้ามเข้าเรื่องอะไรหรือครับ สงสัยจริงๆนะ คงห้ามเข้าไม่นานใช่หรือเปล่าครับ

แต่ปกติคนไทยทั่วไปก็เข้าได้ไม่ใช่หรือ ขนาดเพือนผมไป โครงการพวกทำงานและท่องเที่ยวยังไปได้เลย

หลายคน ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

เฉยๆ นะครับสหรัฐอเมริกา ประเทศไหนไม่มีประโยชน์ให้เก็บเกี่ยว
หรือได้ไม่คุ้มเสียเขาก็ไม่เอาเหมือนกัน ตัวอย่างโซมาเลีย เป็นต้น

Edited by phoosana, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:04.

We love fender.

#16 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ช่วยตายที่อเมริกาให้ดูหน่อยครับ

แล้วผมจะยินดีด้วย :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#17 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

เดี่ยวเจอพี่จีนเเล้วจะหนาว

#18 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ตลกเนอะ...ทักษิณไปได้ทุกประเทศ ยกเว้นประเทศไทย... น่า อนาถ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#19 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ในโลกใบนี้ใหญ่กว่าอเมริกาคือใครครับ? สงสัยอำมาตย์ต้องพึ่งAlienเสียแล้วในการสู้กับทักษิณ :D :D :D :D :D

จีน
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#20 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

อเมริกาจะอพยพไปต่างดาวหรือ อย่างไปไล่มนุษย์ต่างดาวไปอยู่เขตกักกันเหมือนอินเดียนแดงล่ะ
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#21 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

อเมริกาตัวเองก็ย่ำแย่อยู่แล้ว อ่านข่าวนี้แล้วคงไม่ให้ตัวซวยเข้าประเทศหรอกมั๊ง
คุยนักคุยหนาก็เป็นแค่ไอ้ขี้โม้ระดับชาติคนนึง
http://www.manager.c...D=9550000079915
รายงานระบุว่า ถึงเวลาแล้วที่รัฐบาลมอนเตเนโกรต้องปรับเปลี่ยนนโยบายด้านเศรษฐกิจครั้งใหญ่ จากที่เคยมุ่งเน้นให้ความสำคัญกับการดึงดูดการลงทุนจากต่างประเทศเพียงอย่าง เดียวดังเช่นหลายปีที่ผ่านมา เนื่องจากเป็นที่แน่ชัดแล้วว่า บรรดานักลงทุนที่รัฐบาลมอนเตเนโกรเคยคิด "ฝากผีฝากไข้" ให้ช่วยดึงการลงทุนเข้ามาในประเทศหลายราย เช่น พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีของไทยที่ถูกกองทัพโค่นอำนาจเมื่อปี 2006 และได้รับสถานะพลเมืองพิเศษของมอนเตเนโกรราวช่วงปี 2009-2010 นั้น ประสบความล้มเหลวอย่างสิ้นเชิงในการทำตามคำมั่นสัญญาด้านการลงทุน

ตัวเลขจากหน่วยงานด้านเศรษฐกิจในกรุงปอดโกริการะบุว่า ในปี 2010 และ 2011 ที่ผ่านมาซึ่งรัฐบาลมอนเตเนโกรฝากความหวังให้ พ.ต.ท.ทักษิณ และนักลงทุนชื่อดังหลายราย ช่วยดึงดูดการลงทุนเข้ามาในประเทศเพื่อตอบแทนการได้รับสถานะพลเมืองมอนเตเนโกรนั้น ตัวเลขการลงทุนจากต่างประเทศในดินแดนแห่งนี้กลับลดน้อยถอยลงอย่างน่าใจหาย ถึง 1 ใน 3 และการลงทุนจากต่างชาติยังมีแนวโน้มลดลงเรื่อยๆ ในปีนี้ เห็นได้จากช่วง 4 เดือนแรกของปีนี้ที่ การลงทุนจากต่างชาติในมอนเตเนโกร ร่วงลงถึง 46 เปอร์เซ็นต์

นักวิเคราะห์ระบุว่า การลดลงอย่างต่อเนื่องของการลงทุนจากต่างชาติในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมา ซึ่งตรงกับระยะเวลาที่อดีตนายกรัฐมนตรีของไทยที่อยู่ระหว่างหลบหนีคดีทุจริตรายนี้ ได้รับสัญชาติมอนเตเนโกรนั้น ถือเป็นคำตอบที่ชัดเจนอย่างยิ่งว่า นโยบายการนำเอา “สัญชาติและหนังสือเดินทาง” มอนเตเนโกรไปแลกเปลี่ยนกับการลงทุนนั้น เป็นนโยบายที่ล้มเหลวโดยสิ้นเชิงของรัฐบาลและประธานาธิบดีวูยาโนวิช และถึงเวลาแล้วที่ต้องมีการปฏิรูปทางเศรษฐกิจอย่างจริงจังในแนวทางที่โปร่ง ใส เพื่อการเข้าเป็นสมาชิกอียูในอนาคต

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#22 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

นี่ 5 ปีที่ผ่านมา เพิ่งเข้า U.S.A. ได้

ทำวีซ่า ช้ามากเกินไปมะเนี่ย

แนะนำให้แม้ว ยื่นคำร้อง สถานกงศุลเลยครับ

#23 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

" อำมาตย์ไทยปิดประตูแพ้ "

ตาลกหว่ะ *คุณ*เป็นคนไทยหรือเปล่า *คุณ*เข้าใจไหมว่าแปลว่าไรนี่

แปลว่าอำมาตย์ชนะชัวร์ 55555 :lol: โชว์โง่อีกแล้ว

ปล.แต่ออกตัวไว้ก่อนว่าประเทศสารขัณฑ์ประเทศนี้ไม่มีอำมาตย์หว่ะ

#24 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

เด๋วให้จีนทวงหนี้ซะหรอก กากอเมริกา

จะบุกอิหร่านหาเงินมาใช้หนี้รึเปล่านะ
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#25 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

แล้วก่อนหน้านี้ทำไมเข้าไม่ได้อะคับ?

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

เหรอ ?

เมกา เป้นใครไม่รู้ รู้แต่ นาซ่า อยู่ เมกา และเข้ามาสำรวจในไทยไม่ได้ อ่ะ ชัดไหม?

แล้วไอ้แม้ว มันเข้าไปได้จริงๆๆรึยังอ่ะ? มีแต่ข่าวลือ

ใหญ่กว่า เมกา คือ พี่จีน ครับ ชัดไหม เศรษฐกิจ ขยายตัว ดีกว่า ไม่ตกอับ เหมือน เมกา ครับ

ชัดไหม ไอ้โง่

Edited by plunk, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#27 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ยังมีคนเชื่อว่าเมกาเป็นเบอร์1 อีกหรือนี่

จะเจ๊งแหล่ มิเจ๊งแหล่

หล่อเลี้ยงประเทศด้วยการเสี้ยมสงคราม

เพื่อส่งออกอาวุธ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#28 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เกี่ยวกันตรงไหน ต่อให้ทักษิณเกาะจรวดนาซ่าไปดาวอังคารได้ ก็แล้วไง? มันมีอะไรเปลี่ยนครับ
1. ประเทศไทยกับประชาชนก็ไม่ได้ประโยชน์ตรงไหน?
2. ทักษิณก็ยังกลับไทยไม่ได้เหมือนเดิม

เมก้ากับพลพรรค น่าจะใส่ใจประโยชน์ของประเทศชาติและประชาชนมากกว่าประโยชน์ของคนคนเดียวนะครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#29 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

*
POPULAR

อเมริกาชุบแป้งทอด :lol:

#30 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

หรือ จขกท ไปไม่ได้ :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#31 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

มิน่า ก๋วยเตี่ยวหน้าคอนโด ลดราคาเหลือชามละ 20 บาท น้ำฟรี หมดเลย

เราชนะเเล้ว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#32 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ไอ้เเม้วจะเข้าอเมริกาได้หรือไม่ได้ก็ไม่ได้ทำให้ประชาชนได้อะไรเลย จะบอกให้รู้อย่างไอ้เเม้วไม่กล้ากลับไทยเเบบถาวร ไอ้อดีตคอมข้างตัวมันบอกผ่านมานะ อยากรู้ว่าคนไหนไปสืบเอง

#33 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

ไทย

เพราะแม้วมันยังไม่กล้าเข้ามาเลย
555

#34 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

จีนปะครับ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#35 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

อเมริกา อเมริโกย

ชาติมหาอำนาจที่กำลังจะกลายเป็นอดีต

แค่ทักษิณเข้าอเมริกาได้ ก็คิดว่าชนะแล้วเหรอ คนธรรมดาสามัญยังเข้าออก เมกา ได้ง่ายกว่าทักษิณอีก

ทักษิณจะไปไหน ทำอะไร ที่ไหน ไม่สำคัญ

ที่สำคัญที่สุดคือ ทักษิณอยากกลับมาตายที่ประเทศไทย มากที่สุด

ไม่อยากระเหเร่ร่อนเป็นสัมภเวสีเหมือนทุกวันนี้

#36 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ตาลกหว่ะ *คุณ*เป็นคนไทยหรือเปล่า *คุณ*เข้าใจไหมว่าแปลว่าไรนี่

แปลว่าอำมาตย์ชนะชัวร์ 55555 :lol: โชว์โง่อีกแล้ว

ปล.แต่ออกตัวไว้ก่อนว่าประเทศสารขัณฑ์ประเทศนี้ไม่มีอำมาตย์หว่ะ

ท่าทางทีมงานไอ้แม้วอีโอ๊กจะมีปัญญาจ้างแต่เด็กเกรียนโง่ ๆ

สำนวนไทยง่าย ๆ ยังปล่อยโง่ให้คนฮาได้อีก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#37 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเข้าอเมริกาได้แล้ว :o

แล้วที่ผ่านมาทำไมเข้าไม่ได้ละครับ :rolleyes:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#38 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ท่าทางทีมงานไอ้แม้วอีโอ๊กจะมีปัญญาจ้างแต่เด็กเกรียนโง่ ๆ

สำนวนไทยง่าย ๆ ยังปล่อยโง่ให้คนฮาได้อีก

นั่นสิครับ อ่านตอนแรกโคตรขำเลย :D

#39 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

มีซิ ตั้งสองประเทศ

ใหญ่อันดับหนึ่งรัสเซีย
ประเทศรัสเซีย (รัสเซีย: Россия) มีชื่ออย่างเป็นทางการว่า รัสเซีย และ สหพันธรัฐรัสเซีย (รัสเซีย: Российская Федерация) ทั้งสองชื่อ[7] เป็นประเทศในยูเรเชียเหนือ และเป็นประเทศใหญ่ที่สุดในโลก กว่า 10,000,000 ตารางกิโลเมตร ครอบคลุมพื้นที่ที่สามารถอยู่อาศัยของโลกถึงหนึ่งในแปด
อันดับสอง แคนาดา
แคนาดา (อังกฤษและฝรั่งเศส: Canada) เป็นประเทศในทวีปอเมริกาเหนือ ติดกับสหรัฐอเมริกา เป็นประเทศที่มีที่ตั้งอยู่ทางเหนือมากที่สุดของโลกและมีขนาดใหญ่เป็นอันดับสองของโลก

แล้วก็เพิ่งรู้นะว่า Mega เป็นอำมาตย์ เชียร์ให้อำมาตย์ปิดประตูแพ้
ชนะแน่ ๆ ชนะแหง ๆ ชนะลูกเดียว!

Now!  Restart Thailand  

#40 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

แม้ว..ไปอยู่ดวงจันทร์เลยก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ

แต่กลับเมืองไทยเมื่อไหร่ก็ติดคุกเมื่อนั้น ... ก็เท่านั้น

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#41 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

โชว์โง่อีกละ รกบอร์ดจริงๆ เล้ย

#42 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

เข้าได้แล้ว มันเป็นยังไง วะ ใครรวยขึ้น ใครจนลง

#43 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

เพิ่งจะได้วีซ่าเข้าอเมริกา แสดงว่าที่ผ่านมา เข้าไม่ได้

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#44 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

สงสัยจะเป็นลูกจีไอ

It's us against the world

#45 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ไม่เข้าใจ

ใช่ตรรกะอะไรหรือ? เจ้าลา่วอยู่ในอเมริกา แต่ลาวก็ยังเป็นคอมมิวนิตย์

พระเจ้าซาร์แห่งอิหร่านและครอบครัวอยู่ในอเมริกา แต่อเมริกาก็ยังไม่ได้บุก อิหร่าน

มากอสก็เข้าแเมริกา แต่ก็หลุดจากเก้าอี้

เข้าอเมริกาคือเกมส์โอเวอร์ มาจากไหน?

#46 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ไม่เข้าใจ

ใช่ตรรกะอะไรหรือ? เจ้าลา่วอยู่ในอเมริกา แต่ลาวก็ยังเป็นคอมมิวนิตย์

พระเจ้าซาร์แห่งอิหร่านและครอบครัวอยู่ในอเมริกา แต่อเมริกาก็ยังไม่ได้บุก อิหร่าน

มากอสก็เข้าแเมริกา แต่ก็หลุดจากเก้าอี้

เข้าอเมริกาคือเกมส์โอเวอร์ มาจากไหน?

มาจากตรรกะของพวกชอบตามดมก้นฝรั่งครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#47 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ไม่เข้าใจกระทู้ "อำมาตย์ปิดประตูแพ้" แปลว่าอำมาตย์ชนะ?

แล้วเกมส์อะไรจะจบเร็วกว่าที่คิด? เกมส์ปิดตาตีหม้อที่ไอ้กี้เล่นกับปูกี้หรือ

ภาษาไทยไม่แตก
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#48 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ไปไหนก็ได้ในโลก แต่กลับแผ่นดินเกิดไม่ได้

เพราะได้ทำอกุศลกรรมไว้ให้แก่แผ่นดิน อย่างร้ายแรง

เวรกรรม ตามทันชัดๆ :lol:

#49 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

เมื่อไรจะมาไทยอ่ะ ไหนบอกว่าจะมาตั้งแต่เสียงปืนแตกแล้วอ่ะ

จนน้องสาวน้ำ(ตา)แตก แล้วก็ยังไม่มา

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#50 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

จบๆๆได้ก้อดี จบที่โน้นเลยนะ จัดการให้เสร็จค่อยห่อกลับ พอรับได้ Games Over

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน