Jump to content

- - - - -

ทักษิณพลาดครั้งใหญ่ ....คดีเล็กๆ ที่จะล้มอนาคตตัวเอง

• Please log in to reply
221 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

คดีจตุพรถูกอภิสิทธิ์ฟ้องหมิ่นประมาทว่า สั่งฆ่าประชาชน

ขอให้จับตาอย่างไกล้ชิดครับ

#2 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ยังไงครับ อธิบายด้วยครับ

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#3 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

มันยังไงกันครับท่าน....

#4 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

สารภาพว่าผมเชื่อมโยงไม่ถูกอะครับ :huh:

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#5 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

จริงครับ แต่ผมยังไม่ทราบว่าถ้าในมุมของคดีศพต่างๆ จะมีอะไรที่ศาลมองต่างหรือไม่
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#6 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

คดีนั้นจะเป็นหลักฐานว่า สิ่งที่จตุพรกล่าวหามาร์คนั้น เป็นเท็จโดยสิ้นเชิงใช่มั้ยครับท่านแอม??

Edited by David_GinoLa, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:53.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#7 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ยังไงครับ ไม่เข้าใจเยย

#8 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

คือ นอกจากจตุพรพูดแล้ว แม้วก็พูดด้วยใช่มะ

#9 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ดูเอกสารหลักฐาน จะโยงไปถึงไหน ถ้าโยงไปที่ คนชุดดำ
คนที่ถูกจับ แล้วโยงต่อไปว่า ใครเป็นคนจ้างวาน สนุกแน่ๆ

#10 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ปูเสื่อรอ คุณ แอม มาเฉลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#11 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

มันยังคิดไม่ออกครับ

ตั้งกระทู้ไว้ก่อน แล้วพยายเชื่อมโยง ใช้จิตนาการให้ใกล้เคียงมากที่สุด
แบบจินตนาการ "น้ำ.."

ประเภทว่า

ถ้า X = Y แสดงว่า y=X

คำตอบ ซตพ. = Z

ประมาณนี้

#12 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

หลอกให้อยากแล้วจากไป..รบกวนขยายความหน่อยครับ
ข้าน้อย..ปัญญาไม่ถึง..

#13 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

*
POPULAR

ตั้งกระทู้ไว้ก่อน แล้วพยายเชื่อมโยง ใช้จิตนาการให้ใกล้เคียงมากที่สุด

ประเภทว่า

ประมาณนี้

ไม่หรอก แบบโคเปอร์นิคัสถูกควักลูกตา แล้วก็แบบนิวคาสเซิลไม่อยู่พรีเมียร์ลีกต่างหาก

ขำชิบเป๋ง นึกทีไรก็อยากหัวเราะเป็นภาษาควาย

แต่ทำไม่เป็นว่ะ สอนหน่อยได้มั้ยวะ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

:D :D

Edited by คนกวาดขยะ, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:47.
ห้ามใช้คำลามกหยาบคาย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#14 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ประเภทว่า

ประมาณนี้

ไม่หรอก แบบโคเปอร์นิคัสถูกควักลูกตา แล้วก็แบบนิวคาสเซิลไม่อยู่พรีเมียร์ลีกต่างหาก

ขำชิบเป๋ง นึกทีไรก็อยากหัวเราะเป็นภาษาควาย

แต่ทำไม่เป็นว่ะ สอนหน่อยได้มั้ยวะ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

:D :D

มิบังอาจ มิบังอาจ สอนพี่ท่าน

พี่ท่าน หัวเราะได้เหมือนที่สุดอยู่แล้วครับ สุดยอดครับ

ท่านหัวเราะได้เหมือนควายแท้ๆ..ชื่นชม ๆ

Edited by คนกวาดขยะ, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:47.

#15 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

ประเภทว่า

ประมาณนี้

ขออภัยที่นอกเรื่องหน่อยนะครับ ตกลงว่าข้อมูลเรื่องประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้งน่ะ หาเจอหรือยังครับ เห็นกระทู้โน้นเงียบไป ผมยังรออยู่นะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#16 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ประเภทว่า

ประมาณนี้

ผู้รอบรู้ที่สุดในสามโลกปรากฎตัว แต่พอจวนตัวเข้าเค้าถามอะไรไปเงียบทุกที
:lol: :lol: :lol:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#17 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ขออภัยที่นอกเรื่องหน่อยนะครับ ตกลงว่าข้อมูลเรื่องประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้งน่ะ หาเจอหรือยังครับ เห็นกระทู้โน้นเงียบไป ผมยังรออยู่นะครับ

ท่านครับ ผมไม่ได้บอกว่าไม่มีเลย
ผมติ่งไว้ว่า "จำได้ว่ามีครั้งหนึ่ง" แต่ไม่รู้ครั้งไหน มันนานมาแล้ว
และผมก็ไม่ได้สนใจ
เพราะที่ผ่านมา..การเมืองบ้านนี้เมืองนี้ คุณก็รู้เป็นยังไง

เลือกตั้งสมัยก่อน
ใครจะได้เสียงข้างมาก เสียงข้างน้อย..ไม่สนเรืองของเมิง
กรรูขอเป็นนายกฯ

จำสโกแกนได้มั๊ย

"น้ำเป็นของปลา ฟ้าเป็นของนก นายกฯเป็นของ...ใครวะ"

แต่ที่รู้ ถ้าเลือกันใน "ระบอบ" ปชป.แข่งกับทักษิณ
เคยเห็นชนะสักครั้งมั๊ย ?

สรุปสุดท้าย..ทักษิณซื้อเสียง !

#18 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

*
POPULAR

กระทู้นี้ ผมตั้ง
คุณปลายอ้อเข้ามาก็เสมือนแขก แต่แขกอย่างปลายอ้อ เข้ามาถึงก็ถ่มถุย
นี่หรือ คือแดงนักปราชญ์ที่เขาเลื่องลือ

ผมตั้งประเด็นไว้แล้ว ยังไม่ทันต่อเรื่อง เพราะต้องออกไปทำธุระส่วนตัว
แต่เท่าที่ผมเป็นสมาชิกสรท. มา
ยังไม่เคยปรากฏว่า ผมจะตั้งกระทู้อย่างที่คุณปลายอ้อปรามาสเลย
ทุกกระทู้ ต้องมีประเด็น ต้องมีหลักฐาน และต้องมีช่องให้สนทนาแลกเปลี่ยน
ผมไม่เคยพูดโง่ๆ ว่า อัยการสามารถตัดสินแทนศาล
ไม่เคยอวดโง่กล่าวหาว่าประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้ง
เรื่องถูกควักลูกตา เรื่องทำกับข้าว เรื่องที่ดินรัชดา......ฯลฯ
เรื่องพวกนี้ ถ้ารู้ไม่จริง ผมจะไม่พูด

และเมื่อสนทนากัน ฝ่ายตรงข้ามถาม ผมจะต้องตอบ ไม่หนีหายแบบหน้าตัวเมีย
หรืออ้างเพียงว่าผมเชื่อเอาดื้อๆ

เรื่องอภิสิทธิ์ฟ้องจตุพรนี้ เป็นการโชว์โง่ครั้งสำคัญของทักษิณ
ผมจะลำดับความไปทีละส่วน

แต่โปรดจำใส่กระบาลตันๆ ไร้สมองของปลายอ้อด้วยว่า
ที่นี่เป็นบอร์ดสนทนา ไม่ใช่ส้วมสาธารณะอย่างที่ๆ คุณสิงสู่อยู่
หมายความว่า เราต้องสนทนาแลกเปลี่ยน ไม่ใช่มาถ่ายปฎิกูลอย่างที่คุณทำ

จดใส่ฝ่าตีน แล้วยกดูเมื่อลืมด้วยนะครับ

#19 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

ลงชื่อขอรอฟังด้วยคนครับ
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#20 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ท่านครับ ผมไม่ได้บอกว่าไม่มีเลย
ผมติ่งไว้ว่า "จำได้ว่ามีครั้งหนึ่ง" แต่ไม่รู้ครั้งไหน มันนานมาแล้ว
เพราะที่ผ่านมา..การเมืองบ้านนี้เมืองนี้ คุณก็รู้เป็นยังไง

ใครจะได้เสียงข้างมาก เสียงข้างน้อย..ไม่สนเรืองของเมิง

"น้ำเป็นของปลา ฟ้าเป็นของนก นายกฯเป็นของ...ใครวะ"

แต่ที่รู้ ถ้าเลือกันใน "ระบอบ" ปชป.แข่งกับทักษิณ

สรุปสุดท้าย..ทักษิณซื้อเสียง !

เรามาดู post นี้ กันอีกครั้งครับ

พรรคไหนไม่เคยเลือกตั้งชนะสักครั้ง?

เจอคนหลงตัวเอง ว่ารู้นั่นรู้นี่ แต่ดันไม่รู้ว่า ปชป เคยชนะเลือกตั้ง ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ปลายดอ จะเลิกอยู่ในกะลาสักที

ไหน ลองบอกมาดิ
แบบไม่เหนียมอาย

ในอดีตกาลนานมาแล้ว กว่า 60 ปี
ได้เคยชนะเลือกตั้งใคร ? (แว่วๆมาว่า มีอยู่ครั้งหนึ่ง)

แล้วชัยชนะนั้น ตนเองได้เป็นนายกฯหรือไม่

หรือต้องมอบอำนาจให้คนอื่นเป็นนายกฯ..เพราะอะไรถึงไม่กล้า ?

โถ อยู่แต่ในตมนี่เอง เลยไม่รู้ว่า ท่านชวน ชนะเลือกตั้ง และได้บริหารประเทศ เป็นนายก ในปี 2535 ไปหาข้อมูลมากๆ หน่อย นะเจ้าหนูปลายดอ

แม่มเอ๊ย อยากจะหัวเราะให้ฟันน้ำนมหักจริงๆ *คุณ*นี่
นี่ไปเมิงไปมัวกินดินโป่งอยู่ที่ป่าไหน
ถึงไม่รู้เรื่องชาวโลก
หรือรู้ แต่คิดจะมาโกหกไปวันๆ

เดี๋ยวจะเอาข้อมูลมาให้

อวดฉลาด แต่ ไปไม่เป็น

ขำดี Posted Image

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#21 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

เสื้อแดงก้าวข้ามทักษิณแล้ว

#22 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

.....แต่โปรดจำใส่กระบาลตันๆ ไร้สมองของปลายอ้อด้วยว่า
ที่นี่เป็นบอร์ดสนทนา ไม่ใช่ส้วมสาธารณะอย่างที่ๆ คุณสิงสู่อยู่
หมายความว่า เราต้องสนทนาแลกเปลี่ยน ไม่ใช่มาถ่ายปฎิกูลอย่างที่คุณทำ

จดใส่ฝ่าตีน แล้วยกดูเมื่อลืมด้วยนะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#23 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

กระทู้นี้ ผมตั้ง
คุณปลายอ้อเข้ามาก็เสมือนแขก แต่แขกอย่างปลายอ้อ เข้ามาถึงก็ถ่มถุย
นี่หรือ คือแดงนักปราชญ์ที่เขาเลื่องลือ

ผมตั้งประเด็นไว้แล้ว ยังไม่ทันต่อเรื่อง เพราะต้องออกไปทำธุระส่วนตัว
แต่เท่าที่ผมเป็นสมาชิกสรท. มา
ยังไม่เคยปรากฏว่า ผมจะตั้งกระทู้อย่างที่คุณปลายอ้อปรามาสเลย
ทุกกระทู้ ต้องมีประเด็น ต้องมีหลักฐาน และต้องมีช่องให้สนทนาแลกเปลี่ยน
ผมไม่เคยพูดโง่ๆ ว่า อัยการสามารถตัดสินแทนศาล
ไม่เคยอวดโง่กล่าวหาว่าประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้ง
เรื่องถูกควักลูกตา เรื่องทำกับข้าว เรื่องที่ดินรัชดา......ฯลฯ
เรื่องพวกนี้ ถ้ารู้ไม่จริง ผมจะไม่พูด

และเมื่อสนทนากัน ฝ่ายตรงข้ามถาม ผมจะต้องตอบ ไม่หนีหายแบบหน้าตัวเมีย
หรืออ้างเพียงว่าผมเชื่อเอาดื้อๆ

เรื่องอภิสิทธิ์ฟ้องจตุพรนี้ เป็นการโชว์โง่ครั้งสำคัญของทักษิณ
ผมจะลำดับความไปทีละส่วน

แต่โปรดจำใส่กระบาลตันๆ ไร้สมองของปลายอ้อด้วยว่า

โถ..พ่อคุณ

พอคนเขาจับทางได้ เดาทางถูก..ก็พาลโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยง

พูดจาหยาบคาย..ด่าไว้ก่อน เพื่อให้สมาชิกเห็นด้วย

นี่หรือครับ ที่เขาเรียกกันว่า "อาจารย์แอม"
ผมก็นึกชื่นชมว่าเป็นอาจารย์

ใจเย็นๆ..อย่าตบะแตก !

เสียฟอร์มหมด !

#24 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

คดีทำกับข้าว ให้ผู้พิพากษา คนของ คมช ตัดสิน ก็เอามาคุยโว

#25 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

คดีทำกับข้าว ให้ผู้พิพากษา คนของ คมช ตัดสิน ก็เอามาคุยโว

ใครเป็นคนของ คมช เหรอครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

555 เชื่อแล้ว ว่าไม่ค่อยอ่านหนังสือ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#27 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

ศาลรัฐธรรมนูญไง

ทำเป็นไม่รู้

#28 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

#29 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

*
POPULAR

แสดงว่า ที่ตัดสินให้ ทักษิณ รอดคดี ซุกหุ้นนี่ คนของทักษิณ ด้วยสินะ

#30 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

เชื่อแล้วครับ ว่าไม่ได้ท่านแกล้งโง่

และควายแดงเป็นไม่ได้เพราะโชคช่วย :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#31 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

เชื่อแล้วครับ ว่าไม่ได้ท่านแกล้งโง่

และควายแดงเป็นไม่ได้เพราะโชคช่วย :lol: :lol: :lol:

ตุลาการธน ใครเป็นคนตั้ง

#32 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

เจอแดงตัวเป็นๆก็ดูเป็นผู้คนดีอยู่ พูดจาอะไรก็รู้เรื่อง สติก็ดูอยู่ครบ
ไหงพอเข้ามาอยู่ในโลกอินเทอเน็ท รายไหนรายนั้น
กลายเป็นเด็กเกรียน เหตุผลไม่มี แถกไปเรื่อยๆ เหมือนกันทุกคน :angry:

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#33 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

มารออ่านค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#34 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

หึหึ

ไม่รู้กระทู้นี้มีทีเด็ดอะไร ปลายอ้อแต๋วแตกแต่รีพลายแรกเลย

มาถึงตรงนี้
ปราชญ์แห่งราดดำนา แถไปกี่ร่องแล้วก็ไม่รู้
ทั้งเรื่องชนะเลือกตั้ง เรื่องศาลรัฐธรรมนูญ
อ้อ ยังมาอวดเก่ง หาว่าเดาทางผมถูกซะอีก

เอางี้
เมื่อมั่นใจนัก

ปลายอ้อ ต่อเรื่องที่ผมตั้งประเด็นไว้เลย.....
ทำไมทักษิณถึงพลาดในคดีนี้

#35 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

มารออ่านค่ะ

อาจจะต้องรอให้ปลายอ้อแกแถให้จบก่อนนะครับ

วันนี้แกสติแตกแต่ต้นเลย ผมยังไม่ได้ลงดีเทลสักหนึ่งตัวอักษร
แกบอกว่าดักทางผมได้ซะแระ......

เก่งจัง

Edited by amplepoor, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19.

#36 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

หึหึ

ไม่รู้กระทู้นี้มีทีเด็ดอะไร ปลายอ้อแต๋วแตกแต่รีพลายแรกเลย

มาถึงตรงนี้
ปราชญ์แห่งราดดำนา แถไปกี่ร่องแล้วก็ไม่รู้
ทั้งเรื่องชนะเลือกตั้ง เรื่องศาลรัฐธรรมนูญ
อ้อ ยังมาอวดเก่ง หาว่าเดาทางผมถูกซะอีก

เอางี้

ปลายอ้อ ต่อเรื่องที่ผมตั้งประเด็นไว้เลย.....

อาจารย์แอมครับ

สมาชิกหลายท่าน ปูเสื่อรอฟังอยู่ (เข้าใจว่าไปจินตนาการได้แล้ว)
ผมเองก็รอฟังอยู่เหมือนกัน

อาจารย์โปรดได้แสดงความอัจฉริยะ
ให้บรรดาสานุศิษย์แห่งสำนักทิศาปาโมกข์ได้เห็นด้วยครับ

อาจารย์มาย้อนถามผม..ผมตอบไม่ได้

ผมไม่ได้ใช้จินตนาการ แบบ "คิดไปเอง" ครับ

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:25.

#37 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

คุณ amplepoor เวลาคนจะคุยกันมีหมามาเห่าบ้างเป็นธรรมดาอย่าไปสนใจมันเลย หมามันเห็นอะไรกุกกักๆนิดหน่อยมันก็เห่าครับ มันไม่มีปัญญาพอที่จะพิจารณาอะไรได้ เห่าไว้ก่อนมันตกใจ 5555

#38 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

มารออ่านค่ะ

อาจจะต้องรอให้ปลายอ้อแกแถให้จบก่อนนะครับ

วันนี้แกสติแตกแต่ต้นเลย ผมยังไม่ได้ลงดีเทลสักหนึ่งตัวอักษร
แกบอกว่าดักทางผมได้ซะแระ......

เก่งจัง

ผมไปทำูธุระก่อน ฝากคุณ แอม ดูให้หน่อย

ผมหนะ อ่อน เรื่อกฎหมาย

เลี้ยงๆ ไว้บ้างนะครับ เดี๋ยวจะเหงา

#39 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

*
POPULAR

ที่นางปูได้เป็นนางโย้ก ก็เพราะ กกต รับรองผลการเลือกตั้ง
กกต ก็เป็นคนของ คมช เหมือนกัน
แต่งตั้งมากับมือเลย

ทีอย่างนี้ไม่เห็นโวยมั่ง

Edited by asawinee, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:20.

#40 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

หึหึ

มาถึงตรงนี้

เอางี้

อาจารย์แอมครับ

สมาชิกหลายท่าน ปูเสื่อรอฟังอยู่ (เข้าใจว่าไปจินตนาการได้แล้ว)
ผมเองก็รอฟังอยู่เหมือนกัน

อาจารย์โปรดได้แสดงความอัจฉริยะ
ให้บรรดาสานุศิษย์แห่งสำนักทิศาปาโมกข์ได้เห็นด้วยครับ

อาจารย์มาย้อนถามผม..ผมตอบไม่ได้

ผมไม่ได้ใช้จินตนาการ แบบ "คิดไปเอง" ครับ

รบกวน ปลาย ญ อ้อ ไปไหนก็ไป
หรือเงียบไปเลย
คนเขาจะฟัง เหตุผลกันเว้ย...

#41 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

กลายเป็นกระทู้วิวาทะไปซะแล้วทั้งที่ป๋าแอมยังไม่ได้ลงรายละเอียดเลย
อย่าพึ่งสิครับให้ได้รายละเอียดก่อนแล้วค่อยวิวาทะกัน อย่าอ่านแต่พาดหัว
มันต้องดูรายละเอียดละเมียดละมัยเดี๋ยวเขาจะว่า "ฟังไม่ศัพท์จับมากระเดียด" ได้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#42 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

ยังไม่เข้าเนื้อหาบทเรียนเลย
ล่อไป 41 โพสต์แล้ว
คุณแอมอย่างเพิ่งไปกินข้าวก่อนสิ
โหยยยยยยย
รออยู่น้าาาาา

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#43 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

โบราณว่า เล่นกับหมา หมาเลียปาก

ปลายอ้อฯแถได้โล่จริงๆ

Edited by conservative, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:18.

#44 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ที่นางปูได้เป็นนางโย้ก ก็เพราะ กกต รับรองผลการเลือกตั้ง
กกต ก็เป็นคนของ คมช เหมือนกัน
เซ็นแต่งตั้งมากับมือเลย

ทีอย่างนี้ไม่เห็นโวยมั่ง

ทำ แบบเสียไม่ได้หรือเปล่าครับ ?
เพราะก็กลัวเสียงส่วนใหญ่เหมือนกัน

แต่ก็แขวนยิ่งลักษณ์ไว้ เกือบ 30 วัน ตามกฎหมายกำหนด(เข้าใจว่าช่วงนั้น พยายามหาความผิดอยู่)
กว่าจะประกาศรับรองผล

ทั้งที่ย่ิงลักษณ์เป็น สส.ปาร์ตี้ลิสต์

เข้าใจว่าที่ปล่อยยิ่งลักษณ์มา เพราะหาความผิดไม่ได้

เหตุผลง่ายๆ

ไม่ว่าจะผัดหมี่ ชงกาแฟ กระพริบตา ถอนหายใจ หัวเระเสียงดังของยิ่งลักษณ์

สิ่งเหล่านี้ อภิสิทธิ์ทำมาเหมือนกับยิ่งลักษณ์ทำนั่นแหละ

จึงเป็นสาเหตุให้ยิ่งลักษณ์จึงรอดตัวมาได้..

ขอบคุณท่านอภิสิทธิ์จริงๆ !

#45 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

มาจองที่นั่งฟัง
โอ้ยย เงียบๆที ไอ บ่าว

#46 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

*
POPULAR

หึหึ ไม่รู้กระทู้นี้มีทีเด็ดอะไร ปลายอ้อแต๋วแตกแต่รีพลายแรกเลย
มาถึงตรงนี้ ปราชญ์แห่งราดดำนา แถไปกี่ร่องแล้วก็ไม่รู้ ทั้งเรื่องชนะเลือกตั้ง เรื่องศาลรัฐธรรมนูญ
เอางี้ เมื่อมั่นใจนัก ปลายอ้อ ต่อเรื่องที่ผมตั้งประเด็นไว้เลย.....

---------------
อาจารย์แอมครับ สมาชิกหลายท่าน ปูเสื่อรอฟังอยู่ (เข้าใจว่าไปจินตนาการได้แล้ว)
ผมเองก็รอฟังอยู่เหมือนกัน อาจารย์โปรดได้แสดงความอัจฉริยะ
อาจารย์มาย้อนถามผม..ผมตอบไม่ได้ ผมไม่ได้ใช้จินตนาการ แบบ "คิดไปเอง" ครับ

------------
โดนท้า...ทำไมหลบล่ะท่านปลายอ้อ
เห็นเปิดตัวรีพลายแรก ก็เรียกผมว่า "มัน" แล้วทำนายต่อได้อย่างมาดมั่น...

แบบจินตนาการ "น้ำ.." ประเภทว่า ถ้า X = Y แสดงว่า y=X
คำตอบ ซตพ. = Z ประมาณนี้

อ้อ ผมไม่เคยมีลูกศิษย์อย่างคุณ อย่าอาจเอื้อมมาเรียกผมเป็นอาจารย์
เพราะคุณเพิ่งเรียกผมว่า มัน ไปหยกๆ

ไอ้หน้าไหว้หลังหลอก

#47 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

อ้อ ผมไม่เคยมีลูกศิษย์อย่างคุณ อย่าอาจเอื้อมมาเรียกผมเป็นอาจารย์
เพราะคุณเพิ่งเรียกผมว่า มัน ไปหยกๆ

ไอ้หน้าไหว้หลังหลอก

ขอโทษอย่างจริงใจครับ อาจารย์

ต่อไปผมจะไม่พยายามทำอย่างนี้อีกครับ

รอฟังอยู่เหมือนกัน !

#48 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ผู้ใช้ 35 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 10 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 25 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

มังกือดำ, nhum, Critical, nongpd, หงส์แดง, wikkie, เพื่อนร่วมชาติ, SPDZ, Xissoco, ชามู

#49 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

เค้าไม่ได้รู้สึกว่าจะต้องอับอายหรือรู้สึกคล้ายๆแบบนั้นบ้างเลยรึไง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#50 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

ทำ แบบเสียไม่ได้หรือเปล่าครับ ?
เพราะก็กลัวเสียงส่วนใหญ่เหมือนกัน

แต่ก็แขวนยิ่งลักษณ์ไว้ เกือบ 30 วัน ตามกฎหมายกำหนด(เข้าใจว่าช่วงนั้น พยายามหาความผิดอยู่)
กว่าจะประกาศรับรองผล

โค้ตมาขำเฉย ๆ

ไม่ต้องตื่นเต้นนะน้องปลาย...หญิงอ้อ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน