Jump to content

- - - - -

ทักษิณพลาดครั้งใหญ่ ....คดีเล็กๆ ที่จะล้มอนาคตตัวเอง

• Please log in to reply
221 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

ผมไม่ฮาอะไรเท่า ศาลโลก ของ "ปลายเน่า" แล้วล่ะครับ

รีบๆ ฟ้อง รีบๆ เข้านะ เอาให้จบนะจ๊ะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#102 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

ถ้าศาลตัดสินให้อภิสิทธิ์ชนะ ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน ไอ้ตู่เป็นคนตอแหล
แกนนำเสื้อแดงพูดกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่าฆ่าประชาชนไม่ได้
เหมือนแกนนำเสื้อแดงโดนอภิสิทธิ์ เอาตรีนยัดปากไว้ยังไงก็ไม่รู้น่ะ

แย้งท่านนิดนึง

เรื่องนี้ เขาไปฟ้องศาลอาญาระหว่างประเทศแล้วมิใช่รึ

ผมก็ยังคิดไม่ออกว่า ถ้าศาลในประเทศตัดสินอย่างที่ท่านว่านี้จริง

แต่ศาลอาญาฯ ตัดสินอีกอย่างหนึ่ง..อะไรจะเกิดขึ้น

ใครจะเชือใคร ใครจะเชื่อศาลใด..

จะต้องมาเถียงกันอีกหรือไม่ ว่าศาลใดน่าเชื่อถือกว่ากัน !

ถ้าศาลอาญาระหว่างประเทศตัดสินเหมือนศาลไทย ปลายอ้อ จะกล้าสาบานมั๊ยว่าจะไม่เลือกพรรคของทักษิณตลอดชีวิต

ผมว่าเขาพลาดมานานแล้ว จุดหักเหคือก่อนปฎิวัติ ช่วงนั้นถ้าทักษิณทำอย่างที่พูดคือหยุดเล่นการเมืองไปก่อน

ป่านนี้ก็ไม่ต้องโดนยึดทรัพย์ แล้วก็ไม่ต้องเสียทรัพย์ให้พวกขี้ข้า

เผลอๆแอบหลังม่านซัก2-3ปี ก็กลับมาเป็นนายกได้อีกสบายๆ

สรุปว่า ทักษิณไม่รู้จักยอกกลยุทธ์ของซุนหวู คือ "หนี"

ทักษิณไม่รู้จักสุดยอดกลยุทธ์ของ"ซุนหวู" คือ "หนี".....

แต่รู้จัก"หลบหนี".....
รู้จักวางแผนหลบหนีโดยอ้างกับศาลยุติธรรมว่า
ขออนุญาตศาลฯไปชมกีฬาโอลิมปิคที่ปักกิ่งเดือนสิงหาคม ปี 2008......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คำว่าหนีของซุนหวูไม่ใช้หนีแบบเราๆท่านๆครับ :lol:

ถ้ากองทัพเสียเปรียบหนียังไง กองทัพไม่สูญเสียหรือเสียน้อยที่สุดคือยอกกลยุทธ์
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#103 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

*
POPULAR

ถ้าศาลตัดสินให้อภิสิทธิ์ชนะ ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน ไอ้ตู่เป็นคนตอแหล
แกนนำเสื้อแดงพูดกล่าวหาอภิสิทธิ์ว่าฆ่าประชาชนไม่ได้
เหมือนแกนนำเสื้อแดงโดนอภิสิทธิ์ เอาตรีนยัดปากไว้ยังไงก็ไม่รู้น่ะ

เรื่องนี้ เขาไปฟ้องศาลอาญาระหว่างประเทศแล้วมิใช่รึ

ผมก็ยังคิดไม่ออกว่า ถ้าศาลในประเทศตัดสินอย่างที่ท่านว่านี้จริง

แต่ศาลอาญาฯ ตัดสินอีกอย่างหนึ่ง..อะไรจะเกิดขึ้น

ใครจะเชือใคร ใครจะเชื่อศาลใด..

จะต้องมาเถียงกันอีกหรือไม่ ว่าศาลใดน่าเชื่อถือกว่ากัน !

555++

มาพนันกันพอขำๆไหมครับคุณปลายอ้อ

จะเอาตั้งกระทู้ด่าตัวเอง หรือเลิกเล่นบอร์ดซักเดือน
หรือทิ้งล็อคอิน กันไปเลยก็ได้

ผมว่านางยกปู ไม่รับรองเขตอำนาจศาลหรอก
หรือศาลอาญาระหว่างประเทศไม่ได้ตัดสินหรอกคดีนี้น่ะ

เหตุผลคือทักษิณกลัวความจริง ทั้งคดีก่อการร้าย
ฆ่าตัดตอน และอีกหลายคดี คนตายไปไม่ใช่น้อย 555++
ฝีมือแม้วล้วนๆ
ลองเอาไปคิดดูครับ แค่ฆ่าตัดตอน เฉพาะผู้ว่า กับตำรวจที่รับงานไปยิงคนทิ้ง
มีเป็นร้อย จะรู้ได้ไงว่าใครจะปากโป้งบ้าง... 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#104 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

ว้าว มาอีกอย่างแล้ว ศาลโลก เย้ เย้ ไปโลดเลย

ไม่ทราบว่าเค้ารับฟ้องหรือยังครับ? เอ คุณแน่ใจนะครับ ว่าเค้าส่งฟ้องไปแล้ว แน่ใจนะว่าไม่ได้โดนเฮียอัม เค้า "อำ" เอานะ

นายกไทยจะบินไปลงนามวันที่13นี้ที่กัมพูชา
ลงนามเสร็จเสนอเรื่องให้ย้ายจากศาลโลก
มาเป็นศาลกัมพูชาแทนเพราะประเทศอยู่ใกล้กัน :D
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#105 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

555++

มาพนันกันพอขำๆไหมครับคุณปลายอ้อ

จะเอาตั้งกระทู้ด่าตัวเอง หรือเลิกเล่นบอร์ดซักเดือน
หรือทิ้งล็อคอิน กันไปเลยก็ได้

ผมว่านางยกปู ไม่รับรองเขตอำนาจศาลหรอก
หรือศาลอาญาระหว่างประเทศไม่ได้ตัดสินหรอกคดีนี้น่ะ

เหตุผลคือทักษิณกลัวความจริง ทั้งคดีก่อการร้าย
ฆ่าตัดตอน และอีกหลายคดี คนตายไปไม่ใช่น้อย 555++
ฝีมือแม้วล้วนๆ
ลองเอาไปคิดดูครับ แค่ฆ่าตัดตอน เฉพาะผู้ว่า กับตำรวจที่รับงานไปยิงคนทิ้ง
มีเป็นร้อย จะรู้ได้ไงว่าใครจะปากโป้งบ้าง... 555++

ตอนมาร์คบอกจะฟ้องทักษิณถ้าน้องสาวทักษิณมันไปยอมรับอำนาจศาลโลก
พวกราชดำเนินมันเย้วๆใหญ่เลยว่ามาร์คกลัวถึงต้องเอาเรื่องฟ้องทักษิณมาขู่
แทนที่พวกมันจะใช้สมองคิดกันหน่อยว่าที่มาร์คพูดเพราะอยากบอกเสื้อแดง
ว่าอย่าไปหวังลมๆแล้งๆว่าทักษิณมันจะให้น้องสาวมันลงนามยอมรับให้
มันเห็นแก่ตัวมันมากกว่าจะทำเพื่อประชาชนเสียอีก
ปล.เรื่องนี้จุดกระแสโดยนปช.เสื้อแดงที่บินไปแต่เรื่องเงียบโดยรบ.ไทย
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#106 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

มันพลาดมาแล้วหลายครั้งครับ "ไอ้หน้าเหลี่ยม" แต่บุญเก่ายังไม่หมดสักที

แต่เท่าที่เห็นตอนนี้คงใกล้หมดบุญแล้วล่ะครับ ยิ่งดิ้นยิ่งติดหล่มเรื่อยๆ เหมือนหมาจนตรอกก็ไม่ปาน

แต่ผมห่วงก็แค่ว่า หมาจนตรอก อาจบ้าคลั่งเลือกใช้วิธีรุนแรงแบบคาดไม่ถึงนี่สิครับ <_<

บุญเก่าดูเยอะจริงๆด้วย
ทำเวรทำกรรมกับประเทศ กับคน กับทรัพยากรแผ่นดิน
ขนาดกรุพระยังมีปู่โสมเฝ้า
นี่สมบัติประเทศ

รอนานแล้ว
ไม่อยากเห็นกรรมหนักอันใหม่อีกแล้ว
ศุกร์นี้ จะมีอะไรให้ตกใจอีกมั้ยคะ

#107 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ปชป.น่าจะทำวีดิโอ การอ้างหลักฐานทั้งหมดเก็บไว้นะครับ

แล้วค่อยก็อบแจก ให้ทั่วประเทศ

#108 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ผมว่าคุณปลายอ้อต้องลำดับความใหม่นะครับ
กระโดดข้ามไปมาอย่างนี้ คุณเองที่จะสับสน

เรื่องนี้ หลักใหญ่อยู่ที่ศาลไทย ซึ่งเราเป็นประเทศเอกราช
ไม่เหมือนเขมร ที่เพิ่งตัดสินคดีได้เองเมื่อไม่นานมานี้เอง
แล้วไทยก็ไม่รับพันธะสัญญากับศาลแห่งนี้ด้วย
เขาจึงไม่สามารถรับพิจารณาได้ ที่เห็นเป็นข่าวน่ะ เป็นเรื่องแก้เกี้ยว
ธิดากับเหวงออกมาตากหน้าให้พี่น้องเสื้อแดงอุ่นใจ เพราะคนที่จะเดินเรื่องคืออัมสะดำ
ลองไปดูข้อมูลเก่าสิครับ นปช. มอบอำนาจให้หมอนี่ทำการแทน
ในเว็บเขาเองก็ระบุเช่นนั้น

ดังนั้น ประเด็นมันจึงอยู่ที่คุณยิ่งลักษณ์ที่จะต้องรีบไปสมัคร
แล้วรอว่าพี่ชายจะโดนคดีสงครามยาเสพติด กรือเซะ ตากไบเมื่อไหร่

#109 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ผมก็ไม่ทราบครับ ก็แค่รอดูจากวงนอก

ศุกร์นี้ ผมไม่คิดว่าจะยุบนะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)

แต่ถ้าผลมันออกมาขัดใจบรรดาควายแดง ผมก็อยากรู้ว่าจะเดินเกมส์ยังไงต่อ ไอ้เรื่องรุนแรงผมไม่คิดว่ามันจะกล้่าสักเท่าไหร่ครับ

กลัวอะไรที่คาดไม่ถึงซะมากกว่า :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#110 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

ขอขำก่อน ฮา
ถ้าฟ้องคดีนี้เสร็จจนตัดสินคดีก่อนนำคดีเข้าศาลโลก รับรองแม้แต่ยิ่งลักษณ์จะเซ็นต์ให้ไทยเข้าเป็นภาคีก็เอาอภิสิทธิ์ขึ้นศาลโลกไม่ได้
เหตุผลเดียวกัน จอมพล ป. ทำไมไม่โดนโทษประหารชีวิตในคดีอาชญากรสงครามในตอนสงครามโลกครั้งที่ 2
ขอบอกว่าตามหลักสากล ความผิดข้อหาเดียวกันจะไม่ถูกลงโทษซ้ำซ้อน
จอมพล ป. โดนศาลไทยนำตัวเข้าพิจารณาคดีก่อนในเรื่องอาชญากรสงคราม แล้วตัดสินให้จำคุกตลอดชีวิต
ทำให้ศาลโลกไม่อาจนำ จอมพล ป. ไปตัดสินในข้อหาเดียวกันได้ ดังนั้นจอมพล ป. เลยรอดตาย ต่อมามีพระราชทานอภัยโทษ
แล้วจอมพล ป. ก็ลี้ภัยไปอยู่ที่ญี่ปุ่น

Edited by Ricebeanoil, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:17.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#111 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

มิน่า คางคก ถึงซื้อปืน เพิ่ม อีก 4 กระบอก

สงสัยเอาไว้ยิงตัวตาย แน่ๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#112 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

ขอขำก่อน ฮา
ถ้าฟ้องคดีนี้เสร็จจนตัดสินคดีก่อนนำคดีเข้าศาลโลก รับรองแม้แต่ยิ่งลักษณ์จะเซ็นต์ให้ไทยเข้าเป็นภาคีก็เอาอภิสิทธิ์ขึ้นศาลโลกไม่ได้
เหตุผลเดียวกัน จอมพล ป. ทำไมไม่โดนโทษประหารชีวิตในคดีอาญากรสงครามในตอนสงครามโลกครั้งที่ 2
ขอบอกว่าตามหลักสากล ความผิดข้อหาเดียวกันจะไม่ถูกลงโทษซ้ำซ้อน
จอมพล ป. โดนศาลไทยนำตัวเข้าพิจารณาคดีก่อนในเรื่องอาญาชกรสงคราม แล้วตัดสินให้จำคุกตลอดชีวิต
ทำให้ศาลโลกไม่อาจนำ จอมพล ป. ไปตัดสินในข้อหาเดียวกันได้ ดังนั้นจอมพล ป. เลยรอดตาย ต่อมามีพระราชทานอภัยโทษ
แล้วจอมพล ป. ก็ลี้ภัยไปอยู่ที่ญี่ปุ่น

DOUBLE JEOPARDY ใช่ไหม

#113 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ขอขำก่อน ฮา
เหตุผลเดียวกัน จอมพล ป. ทำไมไม่โดนโทษประหารชีวิตในคดีอาชญากรสงครามในตอนสงครามโลกครั้งที่ 2
จอมพล ป. โดนศาลไทยนำตัวเข้าพิจารณาคดีก่อนในเรื่องอาชญากรสงคราม แล้วตัดสินให้จำคุกตลอดชีวิต

DOUBLE JEOPARDY ใช่ไหม

ใช่ครับ

Edited by Ricebeanoil, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:17.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#114 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:24

กระทู้นี้ มีประโยชน์ และ สาระ มากๆๆ ยกเว้นตัวป่วน อันนั้นไม่นับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#115 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

ปูเสื่อรอ คุณ แอม มาเฉลย

มันยังคิดไม่ออกครับ

ตั้งกระทู้ไว้ก่อน แล้วพยายเชื่อมโยง ใช้จิตนาการให้ใกล้เคียงมากที่สุด
แบบจินตนาการ "น้ำ.."

ประเภทว่า

ถ้า X = Y แสดงว่า y=X

คำตอบ ซตพ. = Z

ประมาณนี้

คยอ่านหนังสือไหมครับ สงสัยอ่านก็อ่านแค่ข้างในอะ เคยอ่านบทนำบ้างไหมครับ อย่างนี้เขาเรียกว่าบทนำครับไม่ใช่เนื้อหาครับ สงสัยอ่านแต่หน้ากลางแล้วมาสรุปว่าหนังสือเล่มนี้ไม่น่าอ่าน ฝึกตัวเองซะใหม่นะครับ อ่านใหได้ครับทุกหน้าแล้วค่อยขยายความนะครับว่าหนังสือเล่มนี้น่าอ่านหรืป่าวนะ เป็นการยกตัวอย่างนะครับ พอจะเข้าใจนะครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#116 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

แต่ที่รู้ ถ้าเลือกกันใน "ระบอบ" ปชป.แข่งกับทักษิณ
เคยเห็นชนะสักครั้งมั๊ย ?

สรุปสุดท้าย..ทักษิณซื้อเสียง !

ผมขอแย้งคุณปลายอ้อโพสนี้หน่อยครับ

ปชป.เคยเลือกตั้งแข่งกับทักษิณใน "ระบอบประชาธิปไตย" นี่แหละ ชนะอยู่หลายครั้งครับ

สมัยทักษิณเป็นหัวหน้าพรรคพลังธรรมเลือกตั้งใหญ่แข่งกับ ปชป. 2 ครั้งก็แพ้ขาดลอย
(จนทักษิณแกวางมือไปตั้งหลักดูด สส.มาใหม่ไง)

แล้วก็เลือกตั้งผู้ว่า กทม.ไม่รู้กี่สมัยผมจำได้ว่าทักษิณไม่เคยชนะ ปชป.ได้เลย

จนไทยรักไทยถึงขนาดไม่กล้าส่งผู้สมัครตอหลดตอแหล๋วว่าพรรคไม่ทำการเมืองท้องถิ่นอะไรไปโน่น

แต่ทุกวันนี้ผมเห็นขนาด นายกฯอบจ.คนในพรรคยังแย่งกันเองให้เละ

แกนนำแดงอย่างวิเชียรยังไปลงเวทีท้องถิ่น ไอ้พรรคนี้มันพูดอะไรไม่เห็นจะเชื่อถือได้เลยนะครับ

ขอรบกวนพากระทู้ดีๆของคุณ amp ออกนอกเรื่องเพียงแค่นี้ครับ

Edited by คลำปม, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:23.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#117 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

มันไม่กล้าตอบหรอกครับ คุณแอม

เพราะถ้าตอบออกมาแล้วก็คงเป็นได้แค่ควายแดง จินตนาการน้ำแตกซะเอง

คนเค้ายังไม่แสดงความคิดเห็น ดันมาคาดเดา ว่าเค้าจะมาพูด แบบนั้นแบบนี้

หมาวิ่งไล่งับหางตัวเองจริงๆ เวรกรรม

#118 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

คดีจตุพรถูกอภิสิทธิ์ฟ้องหมิ่นประมาทว่า สั่งฆ่าประชาชน

ขอให้จับตาอย่างไกล้ชิดครับ

โถ....... จขกท. ขอร่วมสาปแช่งด้วยคนเหอะ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#119 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

เรียนถามท่านแอมทางออกของเผาไทยเหลืออะไรบ้างครับ

- ยอมความซึ่งปชป.คงไม่ยอมแน่
- คางคกเน่าอย่างนี้คดีจบรึเปล่าครับ
- นิรโทษกรรมล้มมันทุกคดี
- ปฏิวัติตัวเองล้มรัฐธรรมนูญ

สิ่งเหล่านี้จะทำให้คดีจบรึเปล่าครับ

ดูแววแล้ว"ถ้า"มีโอกาสแพ้คดีนี้คางคกจะโดนหนอนแดก

^_^

#120 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

คดีจตุพรถูกอภิสิทธิ์ฟ้องหมิ่นประมาทว่า สั่งฆ่าประชาชน
ขอให้จับตาอย่างไกล้ชิดครับ

โถ....... จขกท. ขอร่วมสาปแช่งด้วยคนเหอะ

คุณข้ามศพฯ ยกข้อความเปิดกระทู้ของผมมาซ้ำตรงนี้ ต้องขอขอบคุณ
เพราะผมจะได้ถามคุณปลายอ้อว่า

ตกลงที่คุณดูหมื่นผมไว้ตั้งแต่รีพลายแรก และต่อๆ มา
ประมาณว่าผมเปิดหัวเรื่องไว้แล้วหนีไปตั้งหลัก ใช้จินตนาการ
เพื่อจะมาหลอกพี่น้องชาวสรท.

คุณยังยืนยันคำดูหมิ่นนั้นใหม
ถ้าไม่ .............
คุณควรทำอย่างไร...คนเราโตๆ กันแล้ว
คงไม่ต้องพูดจี้ใจดำกันนะครับ

นี่คือคำของคุณ ตอน 18:10
มันยังคิดไม่ออกครับ
ตั้งกระทู้ไว้ก่อน แล้วพยายเชื่อมโยง ใช้จิตนาการให้ใกล้เคียงมากที่สุด
แบบจินตนาการ "น้ำ.."

นี่คือคำของผม หลังจากมิตรสหายออกมาตอบรับวิธีเล่นกระทู้ของคุณอย่างครึกครื้น เมื่อ 21:26
ซึ่งแสดงว่า ผมได้คิดไตร่ตรองจนเกิดแนวคิดสำเร็จแล้ว จึงตั้งกระทู้ ใช่ใหมครับ
เป้าของคดีนี้ ไม่ใช่ลากทักษิณเข้ามาครับ เพราะคู่ความเป็นอภิสิทธิ์กับจตุพร
แต่เราก็รู้ว่าจตุพรคือเสียงจากทักษิณ

เป้าของคดีนี้ คือปิดปากทักษิณ

ปิดปากเรื่องสั่งฆ่าประชาชน เพราะถ้าศาลพิพากษาว่าจตุพรผิด
ทักษิณจะใช้ประเด็นนี้อีกไม่ได้
นึีคือนกตัวแรก....

นกตัวที่สองคือ ศาลจะเป็นผู้รับรองเอกสารที่ทั้งสองฝ่ายนำมาใช้
เอกสารปลอมทั้งหมด จะถูกขึงพืดตรวจสอบ และเผาทิ้งหลังจากพิสูจน์ความเท็จแล้ว
หมายความว่า ทักษิณเกือบจะเป็นใบ้ในกรณีคอกวัว-ราชประสงค์ทีเดียว

นกตัวที่สามคือ เอกสารที่ศาลรับรองความถูกต้อง
จะกลับกลายเป็นหอกกลับไปทิ่มทักษิณ

#121 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:24

ทางออกของเผาไทยเหลืออะไรบ้างครับ
- ยอมความซึ่งปชป.คงไม่ยอมแน่
- คางคกเน่าอย่างนี้คดีจบรึเปล่าครับ
- นิรโทษกรรมล้มมันทุกคดี
- ปฏิวัติตัวเองล้มรัฐธรรมนูญ

สมมติว่าคางคกแพ้ เลวร้ายที่สุดคือจำคุก เพราะเพิ่งแพ้คดีแรกมาแล้ว
มันก็ต้องสู้จนฎีกา ราวๆ สามปี เป็นสามปีที่การพูดจา ต้องระวังอย่างมาก
ตรงนี้ ทักษิณต้องปั้นคนใหม่ จะสังเกตว่าคางคกถูกวางตัวให้ย้ำเรื่องฆ่าประชาชน
ทีนี้เมื่อมีคนใหม่ ทักษิณก็ต้องเอาเงินจ้างคางคกไปจ้างคนใหม่...
คางคกคงจะเลี้ยงเมียลำบากละ

แต่เสียคางคก ไม่ขาดทุนย่อยยับเท่ากับเสียคำป้ายสีเรื่องฆ่าประชาชน

บอกตรงๆ ว่า ถ้าผมเป็นทักษิณ ผมคงหงุดหงิดอย่างยิ่ง
แต่คนมีภูมิต้านทานศีลธรรมต่ำอย่างมัน ไม่นานก็คิดแผนใหม่ออกมาได้
เพียงแต่คำว่า อภิสิทธิ์ฆ่าประชาชนนี่
ทักษิณลงทุนเป็นหมื่นล้านกว่าจะได้มา

อยู่ดีๆ ก็หลุดลอยไป......เหอๆๆๆๆ

Edited by amplepoor, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:25.

#122 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:26

ผมเชียร์..และอยากให้ผลของคดีนี้ได้ผลออกมาว่าจตุพรผิดจริง ซึ่งก็หมายความว่ารัฐบาลอภิสิทธิ์ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..ตามที่จตุพรกล่าวอ้าง
นอกเหนือจากผลของคดีในแง่ของการอุดปากพวกปากพร่อยดังที่คุณแอมกล่าวมา
ผมหวังในใจลึกๆว่า"เสื้อแดง"ที่ได้ฟังคำตัดสินของคดี จะสำนึกและเกิดความรู้สึกอีกอย่างนึงว่า..
แล้วที่มีคนตายไปตั้งเกือบร้อยล่ะ "ใครกันเล่าที่สั่งฆ่า"
หวังว่าคง"ตาสว่าง"กันบ้างสักนิดก็ยังดี

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#123 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

ขอขำก่อน ฮา

จอมพล ป ลี้ภัยไปอยู่ญี่ปุ่น พลเอกเผ่า ศรียานนท์ ลี้ภัยไปอยู่สวิสเซอร์แลนด์ เพราะถูกจอมพลสฤษดิ์ ธนรัชต์ เจ้าของคำพูด ข้าพเจ้ารับผิดชอบแต่ผู้เดียว ปฏิวัติหรือเปล่า

#124 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:34

29 ม.ค. - 15 ก.พ. 2553 นายจตุพร จำเลย ได้ปราศรัยต่อกลุ่มคนเสื้อแดงและประชาชนที่รับชมผ่านสถานีโทรทัศน์ช่องพี เพิล แชนแนล ใส่ความว่าโจทก์เป็นนายกรัฐมนตรีที่สั่งฆ่าประชาชน และหลบเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร

น่าสนใจครับ ยอมรับว่าคาดไม่ถึงเหมือนกันตอนอ่านกระทู้ตอนต้นๆ ถ้าอภิสิทธิ์ชนะคดีนี้ การกล่าวในที่สาธารณะแบบจตุพรในประเด็นที่ถูกฟ้องนี้ ก็ไม่สามารถทำได้อีก เพราะนี่จะเป็นบรรทัดฐานให้ศาลตัดสินในคดีอื่นๆทันที

ถ้าผมเป็นทักษิณ ผมคงรักจตุพรน้อยลงเยอะเลยงานนี้

ขอแย้งหน่อยนะครับ ไม่รู้ว่าผมสับสนเองหรือเปล่า

คดีนี้เป็นคำปราศรัยเดือน มค - กพ 2553
แสดงว่ากำลังพูดถึงเหตุการณ์สงกรานต์ 2552 ซึ่งไม่มีผู้เสียชีวิต
คดีนี้ดูยังไงจตุพรก็แพ้แน่ แต่มันไม่ได้โยงมาถึง พค 2553 ไม่ใช่หรือ
หรือว่าจตุพรดึงเอา พค 2553 มาเล่นเอง

คือถ้ามันไม่เกี่ยวกับ พค 2553 เสื้อแดงก็ยังใช้วาทกรรมอภิสิทธิ์ฆ่าประชาชนได้ ถ้าพูดถึง พค 2553
ส่วนกรณี นปช ฟ้องศาลโลก ก็เป็นเรื่อง พค 2553

ป.ล. จอมพลแปลก ได้รับอภัยโทษ ก็ได้จอมพลผินอุ้มมาเป็นนายกหุ่นเชิด หลังรัฐประหาร 2490
พอปี 2500 เกิดกรณีเลือกตั้งสกปรก สฤษดิ์ทำรัฐประหาร จอมพลแปลกหนีไปญี่ปุ่น ก่อนจะไปบวชอยู่อินเดีย

#125 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:00

ข่าวลงวันที่ผิด
สุเทพให้การเรื่องศอฉ. และไก่อู รวมทั้งผู้เสียชีวิต ซึ่งมีทหาร 9 นาย
จึงเป็นเรื่องเผาเมืองคอกวัว-ราชประสงค์ครับ

ส่วนเรื่องจอมพลป. รอด ลองอ่านความทรงจำของนายพลนากามูระดู
การให้ปากคำของข้าพเจ้ามีเพียงเท่านี้ ข้าพเจ้าจับมือกับพระมนูภาณฯ อย่างหนักแน่น และท่านได้ลา
กลับไป หลังจากนั้นอีกไม่นาน ศาลฎีกาได้มีคำตัดสินว่าการพิจารณาคดีอาชญากรสงครามนั้นขัดกับ
กฏหมายรัฐธรรมนูญของไทย จอมพล ป.พิบูลสงคราม และคณะทุกคนได้รับการปลดปล่อย และพวกข้าพเจ้าได้ฉลองและดื่มสุราแสดงความยินดีกับพวกเขาในครั้งนั้นด้วย
ผู้บัญขาการชาวพุทธ บันทึกผู้บัญชาการกองทัพญี่ปุ่นประจำประเทศไทยเกี่ยวกับสงครามโลก
ครั้งที่ ๒ " แปลโดย เออิจิ มูราชิมา และ นครินทร์ เมฆไตรรัตน์
http://littlecatzhom...php?topic=937.0

หรือจะอ่านเอกสารต้นฉบับก็ได้
http://www.scribd.co...ครามของ-จอมพล-ป

Edited by amplepoor, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:09.

#126 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:00

คดีทำกับข้าว ให้ผู้พิพากษา คนของ คมช ตัดสิน ก็เอามาคุยโว

แล้วใครเป็นคนย่ืนฟ้องล่ะครับ ท่่านรู้มั๊ยล่ะ ผมเห็นแว้บ ๆ ตอนนี้ คนฟ้องก็อยู่ฝั่งแดง แถมใส่เสื้อแดงอีกด้วย ทำไมท่านรับเค้าได้ล่ะครับ หรือที่ผ่านมาคนที่เคยเป็นศัตรูฟาดฟันกันถึงขนาดแทบจะฆ่ากันตาย แต่ขอให้กลับตัวไปเป็นฝั่งท่าน ท่านก็รับได้ ไม่ต้องไต่สวน ฟ้องร้อง สืบหาความจริง ปรองดองกันได้ตลอด ขอให้หุบปาก อย่าพูดความจริง อย่าขุดคุ้ย เท่านั้นเป็นพอ

#127 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:14

:lol: :lol: :lol: ขำกับตรรกะของนายปลายแถว

#128 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:02

*
POPULAR

ขอเพิ่มเรื่องฮา ปัญญาอ่อน ของอีตาปลายอ้อ อีกซักเรื่อง

เมื่อวาน (11 ก.ค. 55) คุยกับปลายอ้อเรื่องนางปูไร้ค่าเทียบได้แค่ รมต. อเมริกา

ปลายอ้อเลยยกนิทานว่า มาร์คก็เคยได้เข้ากัมพูชา เพราะจะเอาเทวรูปไปประเคนให้ฮุนเซ็น

แล้วไปขออนุญาตสถานทูตกัมพูชา และอนุญาตโดย รมต. กัมพูชา เหมือนกัน 555++

ก็มีสมาชิกท่านอื่นมาท้วงว่า เชื่อแต่เรื่องที่ เขาว่า เขาเล่ามา หรือ ใครๆก็รู้

อีตาปลายอ้อ เลยออกมากระแนะกระแหนเขาว่า

เก่งแต่เถียง หาหลักฐานมายืนยันก็ไม่ได้ ว่าเรื่องนี้ ไม่ใช่เรื่องจริง ... 555+ ฮาไหมละครับ

ตัวเองแต่งนิทานขึ้นมา แล้วใครแม่มจะไปหาหลักฐานมายืนยันนิทานได้ละเนี่ยยย... 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#129 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:09

ขอบคุณคุณแอมป์ครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#130 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:20

ที่แน่ๆ ปลายควาย บอกว่า ทักษิณ เจ๋งกว่า บิลล เกตต์ ซะอีก

กรูกำลังกินน้ำอยู่แทบสำลัก กับความควายขนานแท้ และดั้งเดิม

กระทู้นี้โชว์ควาย เรื่อง ศาลระหว่างประเทศอีก

ไอ้ปลายควาย กลับไป จูงควายที่ ราชดำเนินเหอะ คนแถวนี้เค้ากินข้าวไม่ได้กินหญ้า

#131 Ballbk

Ballbk

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:21

กระทู้นี้ ผมตั้ง
คุณปลายอ้อเข้ามาก็เสมือนแขก แต่แขกอย่างปลายอ้อ เข้ามาถึงก็ถ่มถุย
นี่หรือ คือแดงนักปราชญ์ที่เขาเลื่องลือ

ผมตั้งประเด็นไว้แล้ว ยังไม่ทันต่อเรื่อง เพราะต้องออกไปทำธุระส่วนตัว
แต่เท่าที่ผมเป็นสมาชิกสรท. มา
ยังไม่เคยปรากฏว่า ผมจะตั้งกระทู้อย่างที่คุณปลายอ้อปรามาสเลย
ทุกกระทู้ ต้องมีประเด็น ต้องมีหลักฐาน และต้องมีช่องให้สนทนาแลกเปลี่ยน
ผมไม่เคยพูดโง่ๆ ว่า อัยการสามารถตัดสินแทนศาล
ไม่เคยอวดโง่กล่าวหาว่าประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้ง
เรื่องถูกควักลูกตา เรื่องทำกับข้าว เรื่องที่ดินรัชดา......ฯลฯ
เรื่องพวกนี้ ถ้ารู้ไม่จริง ผมจะไม่พูด

และเมื่อสนทนากัน ฝ่ายตรงข้ามถาม ผมจะต้องตอบ ไม่หนีหายแบบหน้าตัวเมีย
หรืออ้างเพียงว่าผมเชื่อเอาดื้อๆ

เรื่องอภิสิทธิ์ฟ้องจตุพรนี้ เป็นการโชว์โง่ครั้งสำคัญของทักษิณ
ผมจะลำดับความไปทีละส่วน

แต่โปรดจำใส่กระบาลตันๆ ไร้สมองของปลายอ้อด้วยว่า
ที่นี่เป็นบอร์ดสนทนา ไม่ใช่ส้วมสาธารณะอย่างที่ๆ คุณสิงสู่อยู่
หมายความว่า เราต้องสนทนาแลกเปลี่ยน ไม่ใช่มาถ่ายปฎิกูลอย่างที่คุณทำ

จดใส่ฝ่าตีน แล้วยกดูเมื่อลืมด้วยนะครับ

หางมันจุกรูตูด อยู่ครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#132 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:38

ขอบคุณ คุณแอม ครับ
แจ่มแจ้ง ชัดเจน ตรงเป้า
อ่านเกมยาวได้ขาด

คารวะ 1 จอก!!!!
(จอกขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 12นิ้ว)
ไม่เมาให้มันรู้ไป
55555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#133 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:41

ผมว่าถ้าคิดแบบคนปรกติมันก็คงพลาดจริงแหละครับ...แต่ไอ้เหลี่ยมหน้ามันอย่างหนาปานคอ-นก-รีต มันคงจะตีมึนและใช้โจมตีต่อไปมากกว่าครับ :huh:

กำลังเมาๆ บังเอิ๊ญ ไปเห็น รูปแสดงตัวของคุณ yaister (เขียนยากจริงๆ)
ขอถามนิสสสสนึงว่า
"แมวมันเกาะอยู่ตรงไหนอ่ะครับ????"
จั๊กกะดึ๋ย สยึ๋มกี๋ย

หน้า2 คห.96

Edited by มังกือดำ, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:45.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#134 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

ศาลโลกบ้าบอคอแตกอะไร
เลอะเทอะมากๆ
ไม่รู้สี่รู้แปดอะไร อ้างศาลโลก
โดนแหกตา ยังไม่รู้ตัวอีก

#135 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

ปลายอ้อ เอ้ย เองรู้ขั้นตอนการดำเนินการตามวิธีพิจาณณาอาญาของศาลไทยดีหรือยังนี้จะไปศาลโลกอีกแล้ว วิธีพิจารณาของศาลโลกมันต่างกับศาลในประเทศไทยอย่างไรลองอธิบายมาให้ดูหน่อยซิ หรือได้ฟังแต่อีนกแสกมันบอกแล้วคิดว่าขั้นตอนมันถูกต้องแล้ว
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#136 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

ขออภัยที่นอกเรื่องหน่อยนะครับ ตกลงว่าข้อมูลเรื่องประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้งน่ะ หาเจอหรือยังครับ เห็นกระทู้โน้นเงียบไป ผมยังรออยู่นะครับ

ท่านครับ ผมไม่ได้บอกว่าไม่มีเลย
ผมติ่งไว้ว่า "จำได้ว่ามีครั้งหนึ่ง" แต่ไม่รู้ครั้งไหน มันนานมาแล้ว
และผมก็ไม่ได้สนใจ
เพราะที่ผ่านมา..การเมืองบ้านนี้เมืองนี้ คุณก็รู้เป็นยังไง

เลือกตั้งสมัยก่อน
ใครจะได้เสียงข้างมาก เสียงข้างน้อย..ไม่สนเรืองของเมิง
กรรูขอเป็นนายกฯ

จำสโกแกนได้มั๊ย

"น้ำเป็นของปลา ฟ้าเป็นของนก นายกฯเป็นของ...ใครวะ"

แต่ที่รู้ ถ้าเลือกันใน "ระบอบ" ปชป.แข่งกับทักษิณ
เคยเห็นชนะสักครั้งมั๊ย ?

สรุปสุดท้าย..ทักษิณซื้อเสียง !

เลือกตั้งปี 2539 ในกทม. ปชปแข่งกับพรรคที่มีหัวหน้าพรรคชื่อทักษิณชินวัตร ใครได้ส.ส.มากกว่ากันเหรอครับ รวมทั้งประเทศ ใครได้ส.ส.มากกว่ากันเหรอครับ ใครสอบตกครับคราวนั้นน่ะ

ในเคเบิ้ลทีวี IBC ยุคนั้น มีการโฆษณาสโลแกนของพรรคของคุณทักษิณด้วย เพียงพรรคเดียว เรียกว่าอะไรเหรอครับ IBC นี่เสียเงินเป็นสมาชิกนะครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#137 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

มิน่า คางคก ถึงซื้อปืน เพิ่ม อีก 4 กระบอก

มันซื้อแต่ปืน แต่ ไม่ได้ซื้อลูกปืนมาด้วย

ยิงยังงัยมันก็ไม่ได้ตาย

เชื่อดิ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#138 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

คดีทำกับข้าว ให้ผู้พิพากษา คนของ คมช ตัดสิน ก็เอามาคุยโว

ผู้พิพากษาเป็นคนของคมชหรือเปล่าไม่ทราบได้ แต่ทราบว่ามีคนของคมช เป็นรัฐมนตรีถึงสองรัฐบาล ไม่ด่ารัฐบาลนั้นหน่อยเหรอครับว่ามันชั่ว
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#139 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

ถ้าศาลอาญาระหว่างประเทศตัดสินเหมือนศาลไทย ปลายอ้อ จะกล้าสาบานมั๊ยว่าจะไม่เลือกพรรคของทักษิณตลอดชีวิต

ผมว่าเขาพลาดมานานแล้ว จุดหักเหคือก่อนปฎิวัติ ช่วงนั้นถ้าทักษิณทำอย่างที่พูดคือหยุดเล่นการเมืองไปก่อน

ป่านนี้ก็ไม่ต้องโดนยึดทรัพย์ แล้วก็ไม่ต้องเสียทรัพย์ให้พวกขี้ข้า

เผลอๆแอบหลังม่านซัก2-3ปี ก็กลับมาเป็นนายกได้อีกสบายๆ

สรุปว่า ทักษิณไม่รู้จักยอกกลยุทธ์ของซุนหวู คือ "หนี"

ทักษิณไม่รู้จักสุดยอดกลยุทธ์ของ"ซุนหวู" คือ "หนี".....

รู้จักวางแผนหลบหนีโดยอ้างกับศาลยุติธรรมว่า
ขออนุญาตศาลฯไปชมกีฬาโอลิมปิคที่ปักกิ่งเดือนสิงหาคม ปี 2008......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คำว่าหนีของซุนหวูไม่ใช้หนีแบบเราๆท่านๆครับ :lol:

ถ้ากองทัพเสียเปรียบหนียังไง กองทัพไม่สูญเสียหรือเสียน้อยที่สุดคือยอกกลยุทธ์

เกรงว่าท้าสาบานแบบนี้จะไม่เป็นผลสิครับ

มันคงไปไม่ถึงขั้นตัดสินคดีหรอก ขั้นยื่นฟ้องศาลก็คงเขวี้ยงสำนวนทิ้งแล้ว

อนึ่ง คำตัดสินคดีเดียว ท่านถึงกับจะให้เขาเปลี่ยนศาสนาเลยเหรอครับ :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#140 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

ถ้าไพร่เสื้อแดงไปล้อมกรอบ จับตุลาการศาลรัฐธรรมนูญออกจากศาลฯไปส่งตำรวจเพื่อลงโทษ
รัฐบาลนายกฯ ว.5 4ss ไม่ปราบปรามไพร่เสื้อแดงเหล่านี้
รองนายกฯฝ่ายความมั่นคงนิ่งดูดาย
ไม่ทำหน้าที่จับกุมพวก"ปากกล้าขาสั่น"ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ก่อแก้ว ฯลฯ.....

ผมจะสนับสนุนทหารให้ปฏิบัติหน้าที่แทน
ทำให้ประเทศไทยมีรัฐบาลยึดหลักนิติรัฐ นิติธรรม.......ฮา

ยินดีน้อมรับคำประนาม สาปแช่งจากพวกบัตรเติมเงินและคนกลางในสามโลก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#141 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

เกรงว่าท้าสาบานแบบนี้จะไม่เป็นผลสิครับ

มันคงไปไม่ถึงขั้นตัดสินคดีหรอก ขั้นยื่นฟ้องศาลก็คงเขวี้ยงสำนวนทิ้งแล้ว

อนึ่ง คำตัดสินคดีเดียว ท่านถึงกับจะให้เขาเปลี่ยนศาสนาเลยเหรอครับ :lol:

กลยุทธ์ของซุนหวู คือ "หนี"นั้น...
คล้ายยึดหลักลูกผู้ชาย 10 ปีแก้แค้นไม่สายไป.....

แต่ทักษิณ"หลบหนี"โทษจำคุกของศาลยุติธรรม...
เป็นการกระทำของ"อธรรม"...
ทุรบุรุษไม่กล้าทำกล้ารับผิด...

ดังนั้น"หลบหนี"ย่อมต่างกับ"หนี"ของนักการทหารชั้นครู......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#142 plunk

plunk

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

มันซื้อแต่ปืน แต่ ไม่ได้ซื้อลูกปืนมาด้วย

ยิงยังงัยมันก็ไม่ได้ตาย

เชื่อดิ

หรือไม่ก็เอาไว้ป้องตัว จากพวกเดียวกัน(โดนฆ่าตัดตอนแน่ ไอ้คางคง เห่าได้)

Edited by plunk, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:11.

#143 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ผมว่าคุณปลายอ้อต้องลำดับความใหม่นะครับ
กระโดดข้ามไปมาอย่างนี้ คุณเองที่จะสับสน

เรื่องนี้ หลักใหญ่อยู่ที่ศาลไทย ซึ่งเราเป็นประเทศเอกราช
ไม่เหมือนเขมร ที่เพิ่งตัดสินคดีได้เองเมื่อไม่นานมานี้เอง
แล้วไทยก็ไม่รับพันธะสัญญากับศาลแห่งนี้ด้วย
เขาจึงไม่สามารถรับพิจารณาได้ ที่เห็นเป็นข่าวน่ะ เป็นเรื่องแก้เกี้ยว
ธิดากับเหวงออกมาตากหน้าให้พี่น้องเสื้อแดงอุ่นใจ เพราะคนที่จะเดินเรื่องคืออัมสะดำ
ลองไปดูข้อมูลเก่าสิครับ นปช. มอบอำนาจให้หมอนี่ทำการแทน

ดังนั้น ประเด็นมันจึงอยู่ที่คุณยิ่งลักษณ์ที่จะต้องรีบไปสมัคร
แล้วรอว่าพี่ชายจะโดนคดีสงครามยาเสพติด กรือเซะ ตากไบเมื่อไหร่

เป็นอย่างที่คุณ amplepoor บอกไว้เลยครับ
ส่วนตัวผมเองไม่สนใจครับว่า ไทยจะมีหรือไม่มีพันธะสัญญากับศาลโลกหรือไม่
อภิสิทธิ์ หรือ สุเทพ จะติดคุกหรือไม่ผมก็ไม่เดือดร้อนเช่นกัน
แต่ถ้าผมได้รับรู้ว่าไทยมีพันธะสัญญากับศาลโลกเมื่อใด
ผมว่า ผมจะพยายามสร้างกลุ่มเพื่อให้ศาลโลกตัดสินคดีความผิดกรณีตากใบ กรือเซะ ทนายสมชาย ชิปปิ้งหมู ฆ่าตัดตอนยาเสพติด 2500 ศพ ฯลฯ

#144 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

อ่านกระทู้นี้มาเกือบหนึ่งชั่วโมง

ขอบคุณท่านAmplepoorและสมาชิกหลายท่านที่ให้ข้อมูลและความรู้

ทั้งนี้มิได้หมายรวมว่าผมขอบคุณคุณปลายแคมครับ

#145 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ผมกำลังคิดว่า ปชป. กำลังดึงเกม แค่เบี้ยตัวนี้ อาจเน้นไปทีเรือก่อน

จากที่ผ่านมา ปชป. คงรู้แล้วว่า การดำเนินการด้วยแนวทางเดิมๆ เหมือนที่ผ่านๆ มา ไม่มีวันชนะ พท. ได้

ไม่งั้นคงไม่มี Bluesky, การจัดเสวนาผ่าความจริง

เพราะงั้น หมากแต่ละตัวของ ปชป. คงเน้นกำจัดไปทีละจุด

การล้มทั้งกระดานในคราวเดียวคงจะเป็นอะไรที่ไม่เหมาะ

ไม่อยากเทียบกับการเล่นหมากรุก แต่ กลยุทธ์แบบนี้มันเหมือน

"สนุ๊กเกอร์" ไล่ตบแดง -> กินลูกสี -> ไล่ตบแดง -> กินลูกสี

#146 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

คดี ทำกับข้าวอ่านรายละเอียด คำพิพากษายัง

เขาไม่ได้ว่าทำกับข้าว เขาว่าไปเป็นพิธีกรรับค่าตัว ***ยยยยยยยยยยยยยยยย

#147 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

เป็นอย่างที่คุณ amplepoor บอกไว้เลยครับ
ส่วนตัวผมเองไม่สนใจครับว่า ไทยจะมีหรือไม่มีพันธะสัญญากับศาลโลกหรือไม่
อภิสิทธิ์ หรือ สุเทพ จะติดคุกหรือไม่ผมก็ไม่เดือดร้อนเช่นกัน
แต่ถ้าผมได้รับรู้ว่าไทยมีพันธะสัญญากับศาลโลกเมื่อใด
ผมว่า ผมจะพยายามสร้างกลุ่มเพื่อให้ศาลโลกตัดสินคดีความผิดกรณีตากใบ กรือเซะ ทนายสมชาย ชิปปิ้งหมู ฆ่าตัดตอนยาเสพติด 2500 ศพ ฯลฯ

พูดถึง ชิปปิ้งหมู ดคีนี้โคตรเน่าเลย สาวไปไม่ถึงตัวผู้บงการ ทั้งๆ ที่ มันหน้าจะไปถึงอยู่แล้วเชียว :angry:

#148 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

กลับเข้ากระทู้ใหม่.....

สุเทพเบิกความกับศาลฯว่าไม่เคยสั่งฆ่าประชาชน ย้ำทหารตายด้วยฝีมือไพร่เสื้อแดง..
ถ้าศาลฯรับฟังคำให้การของสุเทพประกอบหลักฐานอื่นๆ ตัดสินให้จตุพรมีความผิด....!

พรรคประชาธิปัตย์ คนรู้ทันทักษิณ นักรบไซเบอร์(คุณธรรม)เผยแพร่ให้ถึง"คนกลางสามโลก"และ"ไพร่เสื้อแดง".....
จะมีผลเสทือน สะท้อนกลับถึงทักษิณ จตุพร ณัฐวุฒิ ก่อแก้ว ไพร่เสื้อแดง(พวกตามราวีนายกฯอภิสิทธิ์ก่อนหน้านี้) ในด้านความรู้สึก.....

เว้นแต่พวกนี้มีความรู้สึกตายด้าน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#149 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

คดี ทำกับข้าวอ่านรายละเอียด คำพิพากษายัง

เขาไม่ได้ว่าทำกับข้าว เขาว่าไปเป็นพิธีกรรับค่าตัว ***ยยยยยยยยยยยยยยยย

สมัครไม่ได้เป็น"พ่อครัว"โชว์การทำกับข้าว....
แต่เป็นผู้รับจ้างทำรายการ"ทำอาหาร"รับค่าจ้างเป็นรายเดือน
ซึ่งผิดกฏหมายบัญญัติไว้ห้ามนายกรัฐมนตรีเป็น"ลูกจ้าง"รับจ้าง"เอกชน/นักธุรกิจ"
แม้รายการนั้นจะทำนานแล้วก่อนเป็นนายกรัฐมนตรีก็ตาม...

ถ้าสมัครไม่รู้ว่ากระทำผิดกฏหมาย คงไม่ต่อสู้ว่าเป็น"ค่าน้ำมันรถ"
คงไม่ยุติรายการทันทีที่รับรุ้ข้อกล่าวหา.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:05.

#150 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

สมัครไม่ได้เป็น"พ่อครัว"โชว์การทำกับข้าว....
แต่เป็นผู้รับจ้างทำรายการ"ทำอาหาร"รับค่าจ้างเป็นรายเดือน
ซึ่งผิดกฏหมายบัญญัติไว้ห้ามนายกรัฐมนตรีเป็น"ลูกจ้าง"รับจ้าง"เอกชน/นักธุรกิจ"
แม้รายการนั้นจะทำนานแล้วก่อนเป็นนายกรัฐมนตรีก็ตาม...

ถ้าสมัครไม่รู้ว่ากระทำผิดกฏหมาย คงไม่ต่อสู้ว่าเป็น"ค่าน้ำมันรถ"
คงไม่ยุติรายการทันทีที่รับรุ้ข้อกล่าวหา.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มีคนมาช่วยขยายความแล้ว ไอ้รูเฟอะ..

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน