Jump to content

- - - - -

ทักษิณพลาดครั้งใหญ่ ....คดีเล็กๆ ที่จะล้มอนาคตตัวเอง

• Please log in to reply
221 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:42

ตกลงศาลตัดสินแล้ว
หึ หึ
จะดูสิว่าแดงตัวไหนจะกล้าอีกบ้าง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#202 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:02

งานนี้ไอ้ตู่จะโดนเก็บไหมนี่ ฆ่าตัดตอนมันซะเลย

พี่เอมเพิ่ลพัวร์ เอามาแถลงไขแบบนี้จะเสียเรื่องไหมนี่

เก็บมันเหมือน เสธแดง
แล้วป้ายผิดให้อภิสิทธิ์
เป็นงานที่เคยทำมาแล้ว

#203 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05

หึ หึ
จะดูสิว่าแดงตัวไหนจะกล้าอีกบ้าง

คุณมังกือขุดกระทู้ ผมเลยไล่อ่านใหม่
โหย ปลายอ้อนี่ ตลกน่าดูเลย

อ่านไปขำไป

#204 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:18

อ่านแล้วก็ขำ... ดูยังไงก็ไม่เห็นเป็นความผิดพลาดของ ทักษิณ...
คิดเหรอว่า ... ถ้าศาลตัดกันจริงๆ ว่า สุเทพ ม้าก ไม่ผิด ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..(ซึ่งผมก็ว่าผมไม่ผิดอยู่แล้ว)...

คุณคิดว่า ฝ่ายโน้นเค้าจะเลิกเล่นเรื่องนี้หรือ... ตัวอย่างนะครับ...

ดุ กรณี สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก... อย่างฮา...
ดู กรณี เมียซื้อที่ผัวผิด... อย่างฮา...

ไอ้ที่ผิดเห็นๆ เค้ายั้งว่ากันว่าไม่ผิดเลย.... นับประสาอะไรกับโยงโน่นโยงนี่ลึกลับซับซ้อน..
โอย... อย่างฮา...

กลับมาในโลกแห่งความเป็นจริงหน่อย... ต่อให้ ม้าก สุเทพ หลุดคดี...
เรื่องนี้ไม่จบ แบบที่จินตนาการกัน... แน่นอน... ผมถึงไม่แปลกใจว่า ฝั่งนี้ไม่ได้ทันเกมเค้าเลย...

อภิสิทธิ์ยังคงถูกกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน ต่อไป ถ้าผมให้เดา วาทกรรมที่จะมีมาคือ
"ทีสั่งฆ่า91ศพ... ไม่ผิด"

ใครจะวางเงินกับผมไหม... :D

ข้อนี้เห็นด้วยกับคุณ hentai นะที่บอกว่าเสื้อแดงมันไม่เลิกเล่นเรื่องนี้ แต่ไม่เห็นด้วยที่บอกว่าให้เรากลับมาสู่โลกความเป็นจริง เพราะในนี้อยู่กับโลกความเป็นจริงเสมอ ไม่ได้อยู่ในโลกแห่งความหลอกลวง โกหก ใส่ร้าย เหมือนพวกแดง ตั้งแต่เด็กแล้ว พ่อแม่ส่งพวกเราไปเรียนเพื่อให้ลูกฉลาดและเป็นคนดีครับ ไม่ได้ส่งไปเรียนเพื่อให้เพื่อนในห้องฉลาด เพราะฉะนั้นความฉลาดและความดีเป็นสิ่งเฉพาะตัวครับ ต้องหาเอง เรียนรู้เอง เพื่อทำให้ตัวเองอยู่ในสังคม(ไม่ว่าสังคมนั้นจะเลวร้ายแค่ไหน) ได้อย่างมีความสุข และใช้ชีวิตอยู่บนพื้นฐานความดี และสิ่งถูกต้องครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่าประเด็นนี้ทำให้นึกถึงกรณีที่่ตัวละครหนึ่งในภาพยนต์เรื่อง Matrix ยอมทรยศเพื่อนมนุษย์โดยสวามิภักดิ์กับคอมพิวเตอร์ที่ทำร้ายมนุษย์เพื่อให้ตัวเองได้อยู่ในโลกเสมือนที่่ตัวเองชอบและมีความสุข เป็นการสะท้อนความเห็นแก่ตัวของคนบางกลุ่มได้ดียิ่ง ....

ในหนังน่ะโชคดีที่มีคนเข้าใจและมีพื้นฐานจิตใจที่ดี ยอมอดทนและอดกลั้น ร่วมกันต่อสู้แม้ต้องอยู่ท่ามกลางความยากลำบาก แต่ในบ้านเราเมืองเรา คนเห็นแก่ตัวมันเยอะ จะยังไงก็ได้ใครชั่วใครดีก็ไม่สน ขอแค่อย่าให้มากระทบกับความสุขของตนเป็นพอ เพราะงั้น โดนมรสุมแดงไปสองหนก็ขายวิญญาณให้แดงกันหมด!

#205 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:29

คุณแอม เปิดสำนักได้แล้วครับ ฮ่าๆ :lol:

#206 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:34

ที่เฮนไตเสนอออกมา เป็นความจริงแบบที่เสื้อแดงชอบ
เราไม่ชอบเสื้อแดง เราก็ไม่ต้องชอบความจริงอย่างนั้น

ประเด็นของกระทู้นี้คือการ "ปิดปากแกนนำ"
หมายความว่า ผมไม่สนใจพวกเห็บเหาอย่างเฮนไตหรอกครับ อยากด่า อยากกล่าวร้ายอะไรก็ทำไป แล้วก็รับผิดชอบตัวเองไป
แต่เป้าหมายของคดีคือการปิดปากทักษิณ ซึ่งใช้ปากของแกนนำเผยแพร่ข้อความ
คิดดูเถอะว่าจ่ายไปกี่หมื่นล้านเพื่อให้สามารถพูดได้ว่า
รัฐบาลเข่นฆ่าเสื้อแดง

แล้วจู่ๆ คดีจตุพรก็มาปิดปากคำพูดนี้ซะแล่ว
พวกอาจารย์ฮาเหวอะไรที่ชอบขึ้นเวทีใช้คำพวกนี้ จะกลายเป็นใบ็หมดเลย

อ้อ
มันส่งผลต่อเนื่องไปถึงเรื่องที่ธาริตกำลังจะเล่นงานอภิสิทธิ์ในข้อหาฆ่าประชาชนอีกด้วยนะครับ
เจอทางตันเลยทีเดียวเชียว

ยิ่งคดีเดินไปถึงฎีกา ก็ยิ่งกลายเป็นข้อกฏหมายใหม่ อันนี้ปิดปากสนิทเลย ทั้งประเทศ

#207 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:34

คางคก ต้องเอาพลาสเตอร์แผ่นใหญ่ปิดปาก ทับด้วยมือ เสริมด้วยเท้า
ไม่ให้พลั้งเผลอ
เจอรอลงอาญา 2 ครั้ง นี่
ถึงจะอึดอัดใจแทบตาย ก็ห้ามพูดหมิ่นมาร์ก
:D :D :D

ถ้าคางคกอยากพ่น
แนะนำให้เล่นเรื่องปะติวัดอย่างเคยดิ
อยากดูเหล่าไพรแดง เตรียมพร้อมในที่ตั้ง ต่อต้านปะติวัด ทุกอาทิตย์ๆ
:lol: :lol:

#208 a 100

a 100

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

เหลือเรื่องหนีทหารครับรอศาลตัดสินทีนะละพวกมันหมดมุขเล่นแน่ๆไม่งั้นก็มุขมาร์คชั่งไข่แค่นั้นละ

#209 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ที่เฮนไตเสนอออกมา เป็นความจริงแบบที่เสื้อแดงชอบ
เราไม่ชอบเสื้อแดง เราก็ไม่ต้องชอบความจริงอย่างนั้น

ประเด็นของกระทู้นี้คือการ "ปิดปากแกนนำ"
หมายความว่า ผมไม่สนใจพวกเห็บเหาอย่างเฮนไตหรอกครับ อยากด่า อยากกล่าวร้ายอะไรก็ทำไป แล้วก็รับผิดชอบตัวเองไป
แต่เป้าหมายของคดีคือการปิดปากทักษิณ ซึ่งใช้ปากของแกนนำเผยแพร่ข้อความ
คิดดูเถอะว่าจ่ายไปกี่หมื่นล้านเพื่อให้สามารถพูดได้ว่า

แล้วจู่ๆ คดีจตุพรก็มาปิดปากคำพูดนี้ซะแล่ว
พวกอาจารย์ฮาเหวอะไรที่ชอบขึ้นเวทีใช้คำพวกนี้ จะกลายเป็นใบ็หมดเลย

อ้อ
มันส่งผลต่อเนื่องไปถึงเรื่องที่ธาริตกำลังจะเล่นงานอภิสิทธิ์ในข้อหาฆ่าประชาชนอีกด้วยนะครับ

ยิ่งคดีเดินไปถึงฎีกา ก็ยิ่งกลายเป็นข้อกฏหมายใหม่ อันนี้ปิดปากสนิทเลย ทั้งประเทศ

ผมว่ามันคนละเรื่องคนละเหตุการณ์แล้วมั้ง แล้วก็ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับคดีที่ dsi
กำลังทำอยู่ขณะนี้

มื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 27 กันยายน ที่ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก อ่านคำพิพากษาในคดีที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นโจทก์ยื่นฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช.ในความผิดฐานหมิ่นประมาทผู้อื่นโดยการโฆษณา จากกรณีเมื่อวันที่ 29 ม.ค. 2553 ถึง15 ก.พ. 2553 นายจตุพร ขึ้นเวทีปราศรัยต่อกลุ่มคนเสื้อแดง ผ่านโทรทัศน์ช่องพีเพิลแชนแนว กล่าวหาว่านายอภิสิทธิ์ ในฐานะนายกรัฐมนตรี สั่งฆ่าประชาชนและหลบเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร ซึ่งคดีนี้จะเป็นสำนวนที่ 2 ที่นายจตุพร ถูกนายอภิสิทธิ์ ฟ้องร้องฐานหมิ่นประมาท และจะมีคำตัดสิน

[font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']โดยศาลมีคำพิพากษายกฟ้องนายจตุพรกรณีกล่าวหานายอภิสิทธิ์หนีทหาร ส่วนกรณีกล่าวหาสั่งฆ่าประชาชน ศาลสั่งจำคุก 6 เดือนปรับ 5 หมื่นบาท แต่ให้รอลงอาญาไว้[/font]

Edited by ดอนยอ, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:57.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#210 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:05

ขออภัยที่นอกเรื่องหน่อยนะครับ ตกลงว่าข้อมูลเรื่องประชาธิปัตย์ไม่เคยชนะเลือกตั้งน่ะ หาเจอหรือยังครับ เห็นกระทู้โน้นเงียบไป ผมยังรออยู่นะครับ

ท่านครับ ผมไม่ได้บอกว่าไม่มีเลย
ผมติ่งไว้ว่า "จำได้ว่ามีครั้งหนึ่ง" แต่ไม่รู้ครั้งไหน มันนานมาแล้ว
และผมก็ไม่ได้สนใจ
เพราะที่ผ่านมา..การเมืองบ้านนี้เมืองนี้ คุณก็รู้เป็นยังไง

เลือกตั้งสมัยก่อน
ใครจะได้เสียงข้างมาก เสียงข้างน้อย..ไม่สนเรืองของเมิง
กรรูขอเป็นนายกฯ

จำสโกแกนได้มั๊ย

"น้ำเป็นของปลา ฟ้าเป็นของนก นายกฯเป็นของ...ใครวะ"

แต่ที่รู้ ถ้าเลือกันใน "ระบอบ" ปชป.แข่งกับทักษิณ
เคยเห็นชนะสักครั้งมั๊ย ?

สรุปสุดท้าย..ทักษิณซื้อเสียง !

แล้วที่เป็นรัฐบาลมา ไม่ถือว่าเป็น นายกหรือครับ(ทำเป็นจำไม่ได้ นานมาแล้ว จะบ้าหรือ ผ่านการเลือกตั้งมาทั้งนั้น)
สรุปสุดท้าย ...ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร 5555+

#211 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:08

อ้อ

ผมว่ามันคนละเรื่องคนละเหตุการณ์แล้วมั้ง แล้วก็ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับคดีที่ dsi
กำลังทำอยู่ขณะนี้

มื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 27 กันยายน ที่ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก อ่านคำพิพากษาในคดีที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นโจทก์ยื่นฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช.ในความผิดฐานหมิ่นประมาทผู้อื่นโดยการโฆษณา จากกรณีเมื่อวันที่ 29 ม.ค. 2553 ถึง15 ก.พ. 2553 นายจตุพร ขึ้นเวทีปราศรัยต่อกลุ่มคนเสื้อแดง ผ่านโทรทัศน์ช่องพีเพิลแชนแนว กล่าวหาว่านายอภิสิทธิ์ ในฐานะนายกรัฐมนตรี สั่งฆ่าประชาชนและหลบเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร ซึ่งคดีนี้จะเป็นสำนวนที่ 2 ที่นายจตุพร ถูกนายอภิสิทธิ์ ฟ้องร้องฐานหมิ่นประมาท และจะมีคำตัดสิน

[font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']โดยศาลมีคำพิพากษายกฟ้องนายจตุพรกรณีกล่าวหานายอภิสิทธิ์หนีทหาร ส่วนกรณีกล่าวหาสั่งฆ่าประชาชน ศาลสั่งจำคุก 6 เดือนปรับ 5 หมื่นบาท แต่ให้รอลงอาญาไว้[/font]

อ้าว ที่ท่านจตุพรโดนตัดสินครั้งนี้ไม่เกี่ยวกับการชุมนุมเมื่อปี 53 หรือครับ แล้วมันปีไหนหรอ

#212 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

ดอนยอคงไม่เคยขึ้นศาล แล้วก็อ่านกระทู้นี้ไม่ละเอียด

จตุพรสู้คดีโดยยกพยานบุคคลมาใช้
อภิสิทธิ์สู้คดีโดยผ่านสุเทพว่ารัฐบาลทำไปตามขั้นตอน

ศาลบอกว่าหลักฐานของโจทย์แน่นหนา
รับฟังได้ว่าที่จตุพรกล่าวหา เป็นความเท็จ
แปลว่าศาลเชื่อเอกสารของโจทย์ ไม่เชื่อของจำเลย

เมื่อศาลหนึ่งเชื่อ ศาลอื่นต้องเชื่อตามไปด้วยนะครับ เว้นแต่มีอุธรณ์หรือฎีกา กลับคำตัดสิน

ดังนั้น ที่ธาริตอ้างข้อกฏหมายอะไร ที่บอกว่า เป็นการฆ่าคนอะไรพวกนี้น่ะ
ศาลคงต้องใช้คำตัดสินคดีนี้เป็นหลัก แล้วใช้ข้อหาของธาริตมาเทียบว่ามีน้ำหนักหรือไม่

ตามแนวทางแล้ว ผมว่า ธาริตหรืออัยการ ฟ้องไปก็แพ้

#213 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ดอนยอคงไม่เคยขึ้นศาล แล้วก็อ่านกระทู้นี้ไม่ละเอียด

จตุพรสู้คดีโดยยกพยานบุคคลมาใช้
อภิสิทธิ์สู้คดีโดยผ่านสุเทพว่ารัฐบาลทำไปตามขั้นตอน

ศาลบอกว่าหลักฐานของโจทย์แน่นหนา
รับฟังได้ว่าที่จตุพรกล่าวหา เป็นความเท็จ
แปลว่าศาลเชื่อเอกสารของโจทย์ ไม่เชื่อของจำเลย

เมื่อศาลหนึ่งเชื่อ ศาลอื่นต้องเชื่อตามไปด้วยนะครับ เว้นแต่มีอุธรณ์หรือฎีกา กลับคำตัดสิน

ดังนั้น ที่ธาริตอ้างข้อกฏหมายอะไร ที่บอกว่า เป็นการฆ่าคนอะไรพวกนี้น่ะ
ศาลคงต้องใช้คำตัดสินคดีนี้เป็นหลัก แล้วใช้ข้อหาของธาริตมาเทียบว่ามีน้ำหนักหรือไม่

ตามแนวทางแล้ว ผมว่า ธาริตหรืออัยการ ฟ้องไปก็แพ้

จตุพรพูดเมื่อ 29 ม.ค. 53ถึง 15 ก.พ. 53
ซึ่งขณะนั้น ยังไม่มีการชุมนุมของ นปช ป๊ 53เลย
เพราะฉะนั้นที่ศาลตัดสิน คงเกี่ยวข้องกับการชุมนุมเมื่อ เม.ย. 52

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#214 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

ผมว่าเขาพลาดมานานแล้ว จุดหักเหคือก่อนปฎิวัติ ช่วงนั้นถ้าทักษิณทำอย่างที่พูดคือหยุดเล่นการเมืองไปก่อน

ป่านนี้ก็ไม่ต้องโดนยึดทรัพย์ แล้วก็ไม่ต้องเสียทรัพย์ให้พวกขี้ข้า

เผลอๆแอบหลังม่านซัก2-3ปี ก็กลับมาเป็นนายกได้อีกสบายๆ

สรุปว่า ทักษิณไม่รู้จักยอกกลยุทธ์ของซุนหวู คือ "หนี"

ก็จะลงแล้ว แต่ ต้องให้ทหาร และ อำมาตย์ ดูไม่ดี เลย จัดฉาก ให้มีการปฏิวัติ...........
น่าจะเป็นในทำนองนี้ จากการฟังข่าว และ ข้อมูล
มีใครบ้างหลังการปฏิวัติ ไม่โดนกล่าวหา "..................................." พรบ.ปรองดองนั้นเองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

#215 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:31

แล้วเผลอ ๆ ธาริตอาจได้ไปเปลี่ยนบรรยากาศในคุกอีกคนก็ได้ เพราะถึงวันนั้นไอ้เป็ดเหลิมมันลอยตัวไปนานแล้ว :lol:

#216 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:31

เพราะฉะนั้นที่ศาลตัดสิน คงเกี่ยวข้องกับการชุมนุมเมื่อ เม.ย. 52

เอา แถเข้าไป

แล้ว 2552 มันมีคนตายเพราะทหารใหมเล่า
เออออ.....คุยกับเสื้อแดงนี่มันเหนื่อยจัง

#217 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ตอนนี้ ทักษิณเหลือไฟ่ "ปรองดอง" ให้เล่นอยู่ใบเดียวแล้วละ

นี่ทำให้นึกได้ว่า
การจัดฉากแดงไล่ตีคนรักในหลวงวันก่อน ก็น่าจะเป็นก้าวแรกไปสู่การปรองครอง
คือ ถ้าไม่ปรองดอง ก็จะเกิดสงครามกลางเมืองแน่ๆ

ใครที่จะจัดชุมนุมต่อไป โปรดคิดถึงประเด็นนี้ด้วยครับ
ทักษิณคงจะยอมจ่ายให้มีการนองเลือดโดยพลเรือน

เพื่อกระตุ้นการปรองดองแน่นอน

#218 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ก็เค้านึกว่ามี15ล้านเสียงแล้วจะรอด....
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#219 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:45

อย่าลืมอีกประเด็นนะครับ ในคำพิพากษาในข้อที่ว่าอภิสิทธิ์หนีทหาร อภิสิทธิ์เป็นโจทก์ฟ้องจตุพร อันนี้ศาลยกฟ้อง

ทำไมเสื้อแดงไม่เอามาเล่นละครับ มันแปลว่าอภิสิทธิ์หนีทหารจริง :lol:

ป.ล. ประเด็นนี้ศาลยังคุ้มครองอยู่ เพราะฝ่ายโจทก์ไม่สามารถทำใ้ห้ศาลเชื่อได้ว่า โจทก์ไม่ได้หนีทหารจริง ผู้ใดเป็นคนกล่าวอ้าง ภาระการพิสูจน์จึงตกอยู่กับบุคคลผู้นั้น

แดงยังเอาไปเล่นได้ต่อครับ

ด้วยความห่วงใยว่าจะไม่มีอะไรให้เล่นต่อ :D
Veritas nunquam perit

#220 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:40

หึ หึ

คุณมังกือขุดกระทู้ ผมเลยไล่อ่านใหม่
โหย ปลายอ้อนี่ ตลกน่าดูเลย

อ่านไปขำไป

นั่นซีคะ
เลยกลับไปอ่านใหม่หมดเลย กว่าจะอ่านจบ

ว่าไปแล้วเดี๋ยวไปอ่านอีกกระทุ้ที่ว่าให้จ่ายห้าหมื่นก่อนด่ามาร์ค ต่อ :) :)

#221 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:25

ตอนนี้ ทักษิณเหลือไฟ่ "ปรองดอง" ให้เล่นอยู่ใบเดียวแล้วละ

นี่ทำให้นึกได้ว่า
การจัดฉากแดงไล่ตีคนรักในหลวงวันก่อน ก็น่าจะเป็นก้าวแรกไปสู่การปรองครอง
คือ ถ้าไม่ปรองดอง ก็จะเกิดสงครามกลางเมืองแน่ๆ

ใครที่จะจัดชุมนุมต่อไป โปรดคิดถึงประเด็นนี้ด้วยครับ
ทักษิณคงจะยอมจ่ายให้มีการนองเลือดโดยพลเรือน

เพื่อกระตุ้นการปรองดองแน่นอน

พร้อมพงศ์ ออกมาป่าวร้องแล้ว

นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย (พท.) กล่าวถึงการปะทะของคนเสื้อเหลืองกับคนเสื้อแดงว่า เป็นเรื่องปกติ เพราะเป็นเรื่องการเข้าใจผิดทำให้กระทบกระทั่งกัน ทำให้เห็นว่าเรื่องความปรองดองในประเทศเป็นสิ่งจำเป็น โดย เฉพาะร่าง พ.ร.บ.ปรองดอง การที่ฝ่ายค้านค้าน พ.ร.บ.ปรองดองทำให้คนไทยไม่สบายใจ พรรค พท.ได้กำชับกับ ส.ส.และสมาชิกขอให้ไปทำความเข้าใจมวลชนคนเสื้อแดงว่าให้ใจเย็นๆ หากมีการกล่าวหากัน ก็ขอให้เป็นไปตามกระบวนการตามกฎหมาย เมื่อให้เข้าทางฝ่ายตรงข้ามทำให้เกิดความรุนแรงรอบใหม่ แสดงว่ารัฐบาลคุมไม่ได้
http://www.matichon....atid=&subcatid=

#222 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:22

ไอ้แม้ว
เลือกใช้ไอ้โกตี๋ แกนนำหางแถว

อาจมีตายแบบเสธ.แดง อีกตัว

Edited by พันไมล์, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:22.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน