Jump to content

- - - - -

ถ้าเมื่อเช้า เพื่อน สรท. อยู่ในเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไรครับ

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ ป้าวัย 63

“ฉันไปเตะรูปในหลวงของเธอหรือ

ดีนะฉันไม่เตะเธอด้วย”

เมื่อเวลา 09.30 น. ที่บริเวณด้านหน้าสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ ได้เกิดเหตุการณ์ความวุ่นวายขึ้นในระหว่างที่กลุ่มกองทัพปลดแอกประชาชน เพื่อให้สื่อมวลชนบันทึกภาพ ซึ่งการอัญเชิญพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯมาร่วมในการบันทึกภาพด้วย จากนั้นได้เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันเมื่อมีสตรีสูงอายุคนหนึ่ง ทราบชื่อภายหลัง นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ อายุ 64 ปี ได้เดินฝ่าฝูงชนเข้ามาตรงไปยังผู้ที่อัญเชิญพระบรมฉายาลักษณ์ ก่อนที่จะยกเท้าขึ้นในลักษณะเตะไปที่พระบรมฉายาลักษณ์ซึ่งผู้ถือได้ชูอยู่เหนือหัว สร้างความไม่พอใจให้กับกลุ่มผู้ชุมนุมที่เห็นเหตุการณ์ จึงได้กรูเข้ามาทำร้ายร่างกาย แต่นางฐิตินันท์กลับมีท่าทีหัวเราะชอบใจ ไม่ได้ตื่นตระหนกกับการถูกรุมทำร้าย จนเจ้าหน้าที่ตำรวจที่รักษาความปลอดภัยบริเวณนั้นได้เข้าระงับเหตุ ก่อนนำตัวนางฐิตินันท์ไปสงบสติอารมณ์ที่เต้นท์อำนวยการของเจ้าหน้าที่

จากนั้นยังมีกลุ่มผู้ชุมนุมที่ไม่พอใจและสงสัยการกระทำที่ไม่เหมาะสม จึงได้เดินเข้ามาสอบถามนางฐิตินัท์ถึงสาเหตุที่แสดงพฤติกรรมไม่เหมาะสมเช่นนั้น ซึ่งนางฐิตินันท์ระบุว่า “ฉันไปเตะรูปในหลวงของเธอหรือ ดีนะฉันไม่เตะเธอด้วย” เมื่อผู้ชุมนุมได้ยินคำตอบเช่นนนั้น จึงกรูเข้ามารุมทำร้ายอีกรอบหนึ่ง ทำให้เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องนำตัวสตรีคนไปกักที่ป้อมตำรวจซึ่งตั้งอยู่ฝั่งตรงข้ามสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญ ท่ามกลางเสียงด่าทอต่อว่าของกลุ่มผู้ชุมนุม

รายงานข่าวแจ้งอีกว่า ระหว่างการควบคุมตัว เจ้าหน้าที่ตำรวจได้สอบถามนางฐิตินันท์ถึงสาเหตุที่เดินทางมายังศาลรัฐธรรมนูญในวันนี้ นางฐิตินันท์กล่าวตอบว่า “ตั้งใจจะมาเหยียบหน้าวสันต์ (นายวสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ ประธานศาลรัฐธรรมนูญ”

ปัจจุบัน"นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์" ถูกนำตัวส่งที่สถานีตำรวจเรียบร้อยแล้ว โดยที่ตำรวจกล่าวว่า(เป็นการกระทำของบุคคลวิกลจริต)

ไม่ขอ 3 คำ แต่ขอถามว่า ถ้าเมื่อเช้า เพื่อนๆ สรท.

อยู่ในเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไรครับ

มาดูคนวิกลจริตเล่น Facebook กัน https://www.facebook.com/jintarahk
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ตบ เกรียน แตก คับ :angry:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#3 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

อีป้านี่โดนตบสลบแน่นอน

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ผมจะทำให้เกิด "สีสันประชาธิปไตย" :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

โดนล้างสมองจนเสื่อม กลายเป็นคนแก่ๆกะโหลกะลา
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#6 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ผมจะถ่ายรูปตอนที่คุณป้าแกทำ เพื่อนำมาเป็นหลักฐานว่าป้าแกทำจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายป้าแกครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#7 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ป้ามี fb ด้วย
ท่าทางป้าจะไม่ธรรมดา

#8 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เยี่่ยวรดหน้าครับ!!!!

แล้วบอกว่า อ้าว นี่หน้าป้าเหรอ
ผมนึกว่าโถขี้ ดีนะที่แค่เยี่ยวใส่
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#9 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

คงไม่ทำอะไร เพราะป้าคงจะมีชีวิตอยู่อีกไม่นาน ***แบบนี้ไม่น่าตายดี

#10 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ถีบหน้าป้าสักที แล้วตบหัวตำรวจที่ควบคุมป้าสักป๊าบ ผมวิกลจริต จะได้สอบสวนเทียบเคียงกันไปว่าวิกลจริตคือยังไง

#11 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

*
POPULAR

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#12 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

อีแก่นี่ไม่บ้าโว้ยคุณตำรวจหัว... สงสัยตำรวยจังเสรือกสรุปว่าบ้าเพราะจะได้ไม่ต้องดำเนินคดี ใช่ป่ะ!!!!
และจะเดินไปบอกอีป้าแก่ว่าถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องใช้เงินที่มีรูปในหลวง หรือไม่ก็เชิญออกไปอยู่เขมร หรือดูไบกะพ่อม รึงโน้น

แต่จริงๆอยากเตะอีป้าแก่บ้างได้ป่ะ เรื่องเตะคนแก่นี่ถนัดเอาเข้าไปที่ปากนี่น่าจะดีนะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

อีแก่นี่ไม่บ้าโว้ยคุณตำรวจหัว... สงสัยตำรวยจังเสรือกสรุปว่าบ้าเพราะจะได้ไม่ต้องดำเนินคดี ใช่ป่ะ!!!!
และจะเดินไปบอกอีป้าแก่ว่าถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องใช้เงินที่มีรูปในหลวง หรือไม่ก็เชิญออกไปอยู่เขมร หรือดูไบกะพ่อม รึงโน้น

แต่จริงๆอยากเตะอีป้าแก่บ้างได้ป่ะ เรื่องเตะคนแก่นี่ถนัดเอาเข้าไปที่ปากนี่น่าจะดีนะ

หน้าที่วินิจฉัยว่าบ้าหรือไม่ คือ แพทย์
ผู้ที่รับรองว่าบ้าตามกฎหมาย คือ ศาล

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#14 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ดู friends ใน fb ป้าแกซิคะ!

Now!  Restart Thailand  

#15 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

สีสันประชาถีบตาย ให้ป้าแกครับ

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#16 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

*
POPULAR

ผมจะถ่ายรูปตอนที่คุณป้าแกทำ เพื่อนำมาเป็นหลักฐานว่าป้าแกทำจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายป้าแกครับ

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนไปคุมงานรีสอร์ทที่ลำพูน ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) มาให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าไปคุมงานมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนไปดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า กับบัตรคอนเสิร์ต ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) ให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าไปงานมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนไปไต้หวัน กับพาสปอร์ต วีซ่าไต้หวัน ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) ให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าไปไต้หวันมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนใบปริญญาบัตร ปิดชื่อตัวเอง ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) ให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าจบจากมหาลัยแถวสามย่านมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#17 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนไปคุมงานรีสอร์ทที่ลำพูน ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) มาให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าไปคุมงานมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนไปดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า กับบัตรคอนเสิร์ต ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) ให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าไปงานมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนไปไต้หวัน กับพาสปอร์ต วีซ่าไต้หวัน ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) ให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าไปไต้หวันมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

งั้นช่วยถ่ายรูปตอนใบปริญญาบัตร ปิดชื่อตัวเอง ( พร้อมเขียนชื่อ jaidee20 ) ให้ดูด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าจบจากมหาลัยแถวสามย่านมาจริง จะได้ไม่เป็นการไปใส่ร้ายตัวเอง

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

สำหรับผม
ผมด่า ผบ.ทบ. ครับ
คน คนเดียว ที่ต้องรับผิด กรณีนี้คือ ผบ.ทบ.
ราชสีห์ แค่บรรลือเสียง เหล่า สรรพสัตว์ต่างคร้ามครั่น
ไม่ทำหน้าที่ ไปโทษ ป้านี่ ทำไม
เขาก็ตกเป็น เหยื่อ ของการโฆษณาชวนเชื่อ
ที่บรรดา นายพลในกองทัพ ไม่ทำอะไรกันเอง
ช่วงก่อนที่เพื่อไทยจะเข้ามาเป็นรัฐบาล
ช่วยไม่ได้
ทำร้ายป้านี่ไปทำไม
หัวใหญ่ต้องเด็ด
สื่อ ต้องติดตาม
ไม่ทำ 2 อย่างนี้
จะมีป้าแบบนี้ มาให้เราด่า และ กระทืบจนเหนื่อยเลยแหละ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#20 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ยอมเสียค่าปรับ 500 + อีกพันนึงเลย ขอเหยี่ยบให้จมตรีน ผู้หญิง เด็ก คนแก่ ก็ไม่เว้น สำหรับกรณีนี้ครับ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#21 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ถอดรองเท้าตบปากครับ ...

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#22 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ใจดีโดนอีกแล้ว :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#23 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ขอชม ไอ้อ้วน จริงๆ
แค่มันมาทำหน้าที่ไม่เท่าไหร่
ก้าวหน้าได้ขนาดนี้จริงๆ
555555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#24 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

บ่ะ มีหนับหนุน เป็ดเหลิมด้วย

สงสัย จะเป็น พวกสลิ่ม กับ แมงสาบ แน่เลย

เอาว่ะ ไอ่ใจดี มาแถหน่อยสิ ไอ่พวกล้มเจ้า ทั้งหลาย

#25 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ผมรู้สึก เฉยๆ นะ แกอยากทำไรก็เรื่องของแก

#26 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

เข้าไปเก็บพระบรมฉายาลักษณ์

ปล่อยให้คนที่มีชีวิตเช่นนั้น..ทนทุกข์ อยู่กับคำลวงที่วนเวียนอยู่ในหัว
ความเชื่อ ที่แม้แต่ตัวเองก็คงยังไม่รู้ว่าเป็นเช่นนั้นไหม
ให้จมอยู่ในทุกข์ วังวนของความโสมม..จนเส้นเลือดในสองแตกตายไป

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#27 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#28 PettyCash

PettyCash

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

เห็นด้วยว่า เราจะเมื่อยตรีนตายก่อนคนพวกนี้จะหมดไปจากประเทศ
ต้องเด็ดหัวไอ้คนล้างสมองคนพวกนี้ดีกว่ามันมีไม่กี่คนหรอก
เหมือนเชื้อโรคต้องไปจัดการที่ต้นเหตุ
มาฆ่าคนติดเชื้อไปแล้ว อาจจะต้องฆ่ากันตายเป็นเบือ

จากเหตุการณ์นี้ เราว่าใครมีญาติเป็นเสื้อแดงเข้าเส้น
ดูและกันนิดนึงนะ ไม่แน่วันข้างหน้าคนที่โดนล้าง
สมองจนไปเป็นเหยื่อ อาจจะเป็นคนใกล้ชิดที่คุณรักก็เป็นได้

Edited by PettyCash, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13.

เบือพวกตัวเองดีอยู่คนเดียวคนอื่นผิดหมด เลวหมด

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ไม่ธรรมดาหรอก ไม่โง่จริงทำไม่ได้

#30 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

หน้าที่วินิจฉัยว่าบ้าหรือไม่ คือ แพทย์
ผู้ที่รับรองว่าบ้าตามกฎหมาย คือ ศาล

ผมละเบื่อกฏหมายคุ้มครองคนบ้ากะคนป่วยจริงๆ มีช่องโหว่

ขับรถชนคนตายแกล้งบ้า แกล้งชักแล้วก็รอด......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#31 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ฟังคำแย้งที่ว่า ฉันเตะรูปในหลวงของเธอหรือฯ แล้ว
ถ้าผมอยู่แถวนั้น อาจทำเนียนเข้าไปเตะปากมันซักที ร่วมกับผู้ชุมนุมเสื้อแดง (ที่ยังพอมีสติ) คนอื่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#32 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ปิดเพจหนีไปแล้วครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#33 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์เหรอ....?

อีเวรนี่อาจตายคาตีนผม

#34 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

โทรศัพท์มีกล้องด้วยหรือครับ??
เห็นไปชุมนุมล่าสุด ไม่ยักจะถ่ายรูปขณะนั้นมาอัพให้คนอื่นดูได้เลย

แล้วคำหลังนี่ กลัวคนใส่ร้ายป้าหรือครับ?? คนอยู่กันเยอะแยะ
ตำรวจก็อยู่แถวนนั้น เฮ้ออ ความคิด...

#35 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ว่าแต่ ใช่อินี่รึเปล่า (ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง)

#36 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ ป้าวัย 63

“ฉันไปเตะรูปในหลวงของเธอหรือ

ดีนะฉันไม่เตะเธอด้วย”

โยนบัตรประจำตัวประชาชนทิ้งไปเถอะ เห็นไหม

มุมซ้ายบนสุดของ บัตรประจำตัวประชาชนของประเทศไทย

มีสัญลักษณ์อะไรอยู่

แล้วก็ไอ้พวก ไพร่แดง ที่คิดจะล้มเจ้า พวกเอ็ง ก็เลิกใช้แบงค์ไทย เลิกใช้บัตรประจำตัวประชาชนไทยได้แล้ว

#37 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#38 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

โดดถีบ อิป้ามันเลย แก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน รกโลกจิงๆ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#39 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ตบหงอกหลุดอ่ะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#40 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ผมละเบื่อกฏหมายคุ้มครองคนบ้ากะคนป่วยจริงๆ มีช่องโหว่

ขับรถชนคนตายแกล้งบ้า แกล้งชักแล้วก็รอด......

คดีอาญามันเน้นที่เจตนาไงครับ ถ้าพิสูจน์ได้ว่าขาดเจตนาก็ช่วยลดโทษได้ บางกรณีก็ไม่มีความผิดเลยครับ บันดาลโทสะทำให้การใช้สติได้น้อยลงก็เป็นเหตุลดโทษได้

#41 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

แค่ถ่ายรูปดอกเฟื่องฟ้าก็ใช้เป็นหลักฐานได้แล้ว ใครๆก็รู้
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#42 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

น่าเสียดายว่า สติไม่สมประกอบ ไม่ต้องรับโทษ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#43 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

แปลว่า มืงยืนมอง ยอมปล่อยให้อีแก่นั่นทำใช่ไหม ไอ้ลวงโลก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#44 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

เขามีจิตแพทย์ประจำอยู่ที่ สถานีตำรวจแล้วหรือ :lol:
We love fender.

#45 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

คนเเบบนี้ถึงจะบ้าหรือไม่บ้า ก็น่าสงสาร เพราะเป็นเเค่หมาเน่าที่ทักษิณหลอกใช้ผ่านขบวนการล้มเจ้า

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#46 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

*คุณ*ไม่รอดแน่ๆ

#47 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ถ้าเป็นผม ผมยอมเสียค่าปรับข้อหาทำร้ายร่างกาย

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#48 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

สงสัยต้องวิกลจริตตามป้าไปแน่เลย

ป้าทำเตะแบบนั้นผมไม่เจ็บหรอก แต่ผมเจ็บหัวใจ ต้องกระโดดสองเท้าถีบหน้าป้าแน่นอนเลย
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#49 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

พึ่งไปเถียงกับพวกสมศักดิ์ เจียมฯที่มาถล่มเฟลบุ๊ค We Love The King Of Thailand

มันบอกคนรักสถาบันคลั่ง ผมล่ะมึนตรรกะคนพวกนี้จริงๆ ไม่เคยย้อนดูพวกตัวเองเล๊ย

ถ้าผมอยู่แถวนั้นจะเอากล้องถ่ายพฤติกรรมไว้ แล้วหาทางไปหลอกถามว่าเตะรูปทำไม เอาไว้เป็นหลักฐานในศาล

แต่เชื่อเหอะเดี๋ยวพวกนรกก็ออกมาพูดว่า"
แค่เตะรูปก็ติดคุก"

Edited by ดราม่า, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#50 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

นี่คุณยังกล้าพูดเรื่องขอหลักฐานอีกหรือ

ถ้าเป็นคนอื่นพูดผมจะไม่อะไรเลยนะ แต่คุณเนี่ยกล้าอีกเหรอครับ

ไอ่ตุ๊ดตอแหลสลิปเงินเดือนปลอม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน