Jump to content

- - - - -

ถ้าเมื่อเช้า เพื่อน สรท. อยู่ในเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไรครับ

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ชักปืนยิงแม่งเลย

#52 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ใส่รองเท้าผ้าใบแล้วเอาไปจุ่มน้ำ แล้วเตะให้น่วมจมกว่ารองเท้าผมจะแห้ง
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#53 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ผมรู้สึกว่าเหมือนป้าแกจะมาล่อเป้ามากกว่า (จะมาเองหรือรับงานมาอันนี้ไม่อาจคาดเดา)
ราวกับอยากสร้างภาพให้ออกมาว่าคนที่รักคือ "คนคลั่งชอบความรุนแรง ทำร้ายคนไม่รัก"
เหมือนที่พวกแดงล้มโลกสวยมันชอบพร่ำพรรณาด่าคนที่รักยังงั้น

ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ ก็คงคล้ายกับคุณดราม่าคือเข้าไปหลอกคุยหลอกถามแก
ว่ามาได้ยังไง ทำไมถึงทำอย่างนี้ มีใครมาด้วยรึเปล่า มีคนอื่นรู้มั้ย ฯลฯ เผื่อแกจะหลุด
อะไรดีๆ ออกมาบ้าง

#54 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

แก่ๆ อย่างนี้ ตบเต็มมือดีจริงๆ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#55 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

สะกิดแกด้วยแข้ง ผลักด้วยฝ่าเท้า
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#56 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ผมว่าอีนี่มันหลอนขนาดหนักเลยนะเนี่ยะ
แบบนี้ต้องตบเรียกสติท่าจะดี
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#57 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

ผมรู้สึกว่าเหมือนป้าแกจะมาล่อเป้ามากกว่า (จะมาเองหรือรับงานมาอันนี้ไม่อาจคาดเดา)
ราวกับอยากสร้างภาพให้ออกมาว่าคนที่รักคือ "คนคลั่งชอบความรุนแรง ทำร้ายคนไม่รัก"
เหมือนที่พวกแดงล้มโลกสวยมันชอบพร่ำพรรณาด่าคนที่รักยังงั้น

ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ ก็คงคล้ายกับคุณดราม่าคือเข้าไปหลอกคุยหลอกถามแก
ว่ามาได้ยังไง ทำไมถึงทำอย่างนี้ มีใครมาด้วยรึเปล่า มีคนอื่นรู้มั้ย ฯลฯ เผื่อแกจะหลุด
อะไรดีๆ ออกมาบ้าง

นี่คือวิธีที่ดีที่สุดครับ เตะคนยังงี้เมื่อไหร่ก็เตะได้ครับ

Edited by tent-2, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:15.

#58 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

ควายแดงมักจะมีสภาพเป็นแบบนี้ :D

#59 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

น่าเสียดายว่า สติไม่สมประกอบ ไม่ต้องรับโทษ -_-

จะแถว่าแดงเทียมก็คงไม่ได้ พยานหลักฐานชัดเจนขนาดนั้น เอามันด้านๆ แบบนี้เลย? -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#60 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

มาทายกันดีกว่า...ว่ามันจะรอดชีวิตได้กี่วัน..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#61 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ควายแดงมักจะมีสภาพเป็นแบบนี้ :D

เห็นมวลมิตรหลายท่านเก็บอารมณ์ ความรู้สึกไม่ได้
เกิดความเป็นห่วงหลายอย่างครับ
แม้ว่าฮิปโป ไม่ได้เป็นสัตว์ป่าสงวนในเมืองไทย
แต่ในระดับนานาชาติสัตว์ตัวนี้เฝ้าระวังครับ

การทำอะไรต่อมิอะไรต่อสัตว์ที่นานาชาติเฝ้าระวัง
อาจเป็นเรื่องระดับใหญ่นะครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#62 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ผมจะซัดเต็มเหนี่ยว เพราะมาทำลายทรัพย์สิน (กรอบรูป) ของผม

#63 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ส่วนผมนะผมจะถามตำวจที่อยู่ไกล้นะ ว่าอย่างนี้ผิดกฎหมายหรือไม่ ถ้าหากตอบว่าไม่ผิดจะยอมเป็นคนผิดเองปรับอย่างดีก็ไม่เท่าไหรหรอก ขอทีเดียวเองอะ คงมันส์กันแน่

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#64 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

ผมตบให้จริงๆ ครับ เอาให้คว่ำเลย

#65 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

ผู้หญิงคนนี้ไม่ธรรมดาหรอก
จะเดินเข้าไปถามว่าได้ค่าจ้างมาเท่าไหร่
ขายค่าความเป็นมนุษย์ไปเท่าไหร่
และจะบอกเหมือนอย่างที่พวกมันชอบบอก

เจอที่ไหนอย่าลืมจัดให้ด้วย

และขอแสดงความยินดีว่าหน้าตาแบบนี้ ชื่อสกุลนี้ถูกจำใส่บัญชีหนังหมาไว้อีกหนึ่ง

#66 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

ค่มคื่นแล้วค่าทิ้ง ดีไหมพี่
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#67 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:34

^
^
อย่าเลย สงสารคนทำ 5555

#68 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ผมใจเย็นแล้วคงแจ้งตำรวจ ส่วนแม่ผมพอดูข่าวแล้วบอกทันทีว่า อีนี่ต้องเจอกรู โชคดีของอีป้านี่ แม่ผมเอาตายชัวร์
แม่บอกติดคุกกรูยอมกรูแก่แล้ว พวกแมร่งมาทำอย่างนี้ได้ไง ปกติแม่ผมสุภาพนะครับ

#69 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ผมใจเย็นแล้วคงแจ้งตำรวจ ส่วนแม่ผมพอดูข่าวแล้วบอกทันทีว่า อีนี่ต้องเจอกรู โชคดีของอีป้านี่ แม่ผมเอาตายชัวร์
แม่บอกติดคุกกรูยอมกรูแก่แล้ว พวกแมร่งมาทำอย่างนี้ได้ไง ปกติแม่ผมสุภาพนะครับ

พูดแบบเดียวกับป้าผมเป๊ะเลย :lol: " อีนี่ต้องเจอกรู "
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน