Jump to content

- - - - -

ผลมาจาก ว.5 โฟร์ซีซั่น.หรือเปล่า..?

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:00

ขอวิจารณ์เรื่องนี้นิดนึงนะครับ คงไม่ว่ากันนะครับ การที่เราเป็นผู้นำนะครับ เราต้องทำอะไรให้โปร่งใส ไม่ใช่เหรอครับ แล้วทีทำทำนี้มันโปร่งใสหรือป่าว ขาถามทำไม่ตอบอะครับว่าไปทำอะไรมา หรือว่าจะครุมเครือเพื่อเป็นจุดให้คนเข้าใจผิด เป็นถึงคนระดับนี้นะครับเป็นคนของประชาชนนะครับ หลายๆคน ที่เป็นคนของประชาชนเขาจะพยามยามทำให้พ้นจากคำครหา ไปทำอะไรมาเขาถามก็ตอบไปซีครับ ตอบแบบโกหกก็ได้เรื่องจะได้จบ
จะได้ไม่ต้องมีใครถามต่อไป แต่นี่เขาถามทำไมไม่ตอบ แสดงว่าไปทำอะไรที่เป็นความลับใช่ไหมถึงตอบไม่ได้ เป็นใครๆก็คิดไปในทางลบเสมอตามตามวิสัยทัศน์ของมนุษย์ ยิ่งเป็นคนของคนของประชาชนหลายๆคนต้องจับตามองเป็นพิเศษ เหตุผลเรื่องนี้ก็มีอยูว่า ทำอะไรไม่โปร่งใส นี่เป็นผู้นำของประเทศนะครับ เรื่องแค่นี้ยังปกปิดประชาชน แล้วอีกหลายเรื่อง จะเป็นงบประมาณ หรือหลายๆอย่างก็ปกปิดประชาชนซีครับ แล้วเหมาะสมจะเป็นผู้นำคนหรือไม่ ผมมองแบบคนบ้านๆนะครับ ขอโทษนะครับที่ร่ายยาวไปหน่อย ไม่งั้นไม่ยกตัวอย่าง คนที่อ่านอาจจะไม่เข้าใจก็ได้ เพราะเอาแต่งมงายอย่าง...คุณปลายอ้อกอแขม... คิดว่าคนเราเป็นผู้นำคนทั้งประเทศจะทำอะไรก็ได้ไม่ผิดใช่ไหม
ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยผูดูแลบอร์ดด้วยนะครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#52 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:24

ชาวบ้านที่อยู่ริมคลองรังสิต ต่างก็สงสัยว่า ทำไมฝั่งที่น้ำไม่ท่วม แต่มีการทำแนวป้องกันน้ำ หรือพนังกั้นน้ำให้
ส่วนฝั่งที่น้ำท่วม ได้แต่มองตาปริบ ๆ เพราะไม่มีโครงการก่อสร้างแนวป้องกันใด ๆ ให้เลย
และแล้วทุกคนก็ถึงบางอ้อ ที่ได้เห็นโครงการหมู่บ้านของนักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ชื่อดังคนหนึ่ง กำลังก่อสร้างอยู่ภายในกำแพงแนวป้องกันน้ำ
ชาวบ้านฝั่งที่น้ำไม่ท่วมก็ถือว่าได้ประโยชน์ เพราะมั่นใจได้ว่าน้ำไม่ท่วมแน่นอน ที่ดินแถวตำบลบ้านใหม่ที่ยังว่างเปล่าอยู่ก็คงจะมีราคาสูงขึ้น
น่าสงสาร ชาวบ้านที่อยู่ฝั่งตรงข้ามคลองรังสิตที่ไม่มีโชค เพราะนักธุรกิจชื่อดัง เขาไม่ได้ไปก่อสร้างหมู่บ้านแถวนั้น

Edited by คนกินข้าว, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:25.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#53 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:25

คุณปลายอ้อไปกระทู้ไหนไม่เคยได้กระจ่างในข้อมูลของกระทู้นั้นๆเลย เข้าไปอ่านทีไรกระทู้กับเนื้อหาจะออกไปเรื่องอื่นอยู่เรื่อย เหมือนกับว่าอธิบายหรือถกเถียงกระทู้นั้นไม่ได้ ก็จะลากไปเรื่องอื่นให้เขว ไม่เชื่อลองเอาคำตอบของคุณปลายแต่ละกระทู้มาดู

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#54 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:42

คุณปลายอ้อไปกระทู้ไหนไม่เคยได้กระจ่างในข้อมูลของกระทู้นั้นๆเลย เข้าไปอ่านทีไรกระทู้กับเนื้อหาจะออกไปเรื่องอื่นอยู่เรื่อย เหมือนกับว่าอธิบายหรือถกเถียงกระทู้นั้นไม่ได้ ก็จะลากไปเรื่องอื่นให้เขว ไม่เชื่อลองเอาคำตอบของคุณปลายแต่ละกระทู้มาดู

เขาเรียกว่า ตอบกระทู้แบบ กวนน้ำให้ขุ่น ด้วย ส้น อ่ะครับ
คิดไรไม่เป็น ได้แต่เอาส้นลงไป เหยียนๆๆๆ ให้ขี้ตมมันพ่านเล่น

Edited by Muusang ชั่งไข่, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:43.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#55 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

*
POPULAR

แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

#56 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

ข้างบนเป็นไรมากมั้ย?

อย่าไปพูดคำว่า ซื่อสัตย์ กับอ้ายปลายแถวเลยครับ
มันไม่รู้จัก ที่บ้านไม่ได้สอน

#57 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:01

อีกอย่าง

อ้ายโฟร์ซีซั่นอะไรของคุณเนี่ยะ

ผมบอกได้เลยว่าเป็นความคิดของคนที่มีจิตใจ "ต่ำช้า"เท่านั้น
ที่สามารถคิดได้อย่างนั้น

แค่เผยธาตุแท้เท่านี้ ผมสามารถบอกได้เลยว่าคนอย่างคุณ
วัดระดับสมอง พูดไป 3 วา 5 ศอก ก็ไม่พ้นเรื่องใต้สะดือ
เห็นผู้หญิงกับผู้ชายคุยกัน ก็คิดว่า "จะ..ท่าเดียว" ไม่มีอย่างอื่น

เหตุเพราะจิตใจต่ำ คิดอยู่แต่เรื่องพรรค์นี้เท่านั้น วกวนอยู่แต่กามราคะ

ระดับจิตตก.. ทุคคติเป็นที่หวัง !

พอพูดถึงโฟว์ซีซั่น คุณก็คิดไปเองถึงเรื่องใต้สะดือ
ทั้งที่ผมไม่เคยคิดเลยว่า โฟว์ซีซั่นเป็นเรื่องของการไปมีเพศสัมพันธ์กัน
เพียงแต่สงสัยว่า เพราะเหตุใดจึงเปิดเผยไม่ได้ว่า ไปพบกันทำไม ด้วยเรื่องอะไร
และเผอิญก็มาเห็นโครงการโผล่ขึ้นมาตรงนี้ ก็เลยสงสัยว่า การไปพบกันครั้งนั้นเกี่ยวข้องกับธุรกิจนี้หรือไม่
ผมสงสัยในเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อน หรือการทุจริตในเชิงนโยบายเท่านั้น
เรื่องผู้ชายกับผู้หญิงเข้าโรงแรมด้วยกันนั้น ผมไม่เคยมองว่า เป็นเรื่องชู้สาวเลย
เพราะผมไปราชการต่างจังหวัดกับสุภาพสตรี สองต่อสอง โดยพักโรงแรมเดียวกัน แต่คนละห้องประจำเลย
คุณปลายอ้อกอแคม... ได้ยินคำว่า "โฟว์ซีซั่น" แล้วคิดไปในเรื่อง "ลามก" เอง
ผมพูดตรงไหน ทำมาเป็นอวดรู้ใน "ความคิด" ผม

ผู้หญิงคนหนึ่งถามผู้ชายว่า "พี่คิดอะไรอยู่"
ผู้ชายตอบว่า "ก็คิดเหมือนเธอคิดนั่นแหละ"
ผู้หญิงสวนมาทันทีว่า "บ้า ! คิดลามก"
คุณว่า...สองคนนี้ใครลามก

Edited by คนกินข้าว, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:03.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#58 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:19

ขอถามจขกทหน่อยครับว่า โครงการที่ว่านี้เป็นของภาคเอกชน ภาครัฐ หรือกทมครับ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#59 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:23

นี่ก็อีกอย่างนึงที่ชอบบิดเบือนคำพูดคนอื่น ขอบคุณ คุณ ห้าสิงหา ครับ

ว่าไงครับปลายอ้อฯ จะทำไงกับข้อความที่คุณโพส อย่าบอกนะว่าไปเอามาจากที่อื่นผมไม่รู้ ไม่รับผิดชอบ
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#60 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:34

ปลายอ้อม ชอบติ๊ดชิ่งอยู่นั่นแหละ โดนเขาตุ้ยท้องไปหลายรอบ ยังบอกรูปมวยสวย...

#61 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

"คงเป็นความผิดอย่างใหญ่หลวงของยิ่งลักษณ์ที่เกิดมาสวย รวย และมีอำนาจ จนคนทั้งโลกต่างหลงไหล" คิดได้เนอะ ต่อไปถ้าทักษินส่งลูกชายมา คงจะบอกว่า คงเป็นความผิดใหญ่หลวงของพานทองแท้ที่เกิดมาหล่อ รวย และมีอำนาจ :lol:

#62 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:48

ผมมองคนๆหนึ่ง พูดถึงคนๆหนึ่งในทางลบ
โดยที่ไม่มีข้อมูล ใช้แต่ความสงสัย แล้วก็ใช้วิธีเสียดสี

พูดให้เพื่อนเห็นว่าคนๆนั้น ต้องเป็นอย่างนี้ ต้องเป็นอย่างนั้น
แล้วก็ใช้วิธีชักจูงให้คนเห็นว่าเป็นจริงอย่างนั้น ประเภทพูดเลียบๆเคียงๆ
ผมว่ามันเลวครับ ทั้งนิสัย *** และกำพืดทีเดียว

ผมว่า สะตอบอหลี ครับ
เวลาฟังอ้ายตู่ อ้ายเต้น ด่าคนอื่น โดยไม่มีหลักฐาน
ประนามพวกมันบ้างไหม...???
เอาง่ายๆ "อภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน"
ศาลชั้นต้นก็ตัดสินแล้วว่าอ้ายตู่โกหก อ้ายตู่ผิด
คุณว่านิสัย *** กำพืด ของอ้ายตู่เลว ไหมครับ ???
.....................................................

คงเป็นความผิดอย่างใหญ่หลวงของยิ่งลักษณ์
ที่เกิดมาสวย รวย และมีอำนาจ จนคนทั้งโลกต่างหลงไหล

คนบางกลุ่มนั้น วันๆก็แค่คอยอิจฉาริษยา
ความอิจฉาที่พอกพูนมากเข้าๆ จะทำให้กลายเป็นโรคประสาท
เพราะอิจฉาแล้วทำอะไรเขาไม่ได้

.......................................................

อย่าได้บังอาจ เอาผมและสมาชิกเสรีไทยไปรวมเป็น "คนทั้งโลก" เด็ดขาด
เพราะเราไม่เคยคิดที่จะหลงไหลหล่อนแม้แต่น้อย...

ผมว่าคนส่วนใหญ่ที่ด่าเธอ ไม่เคยคิดจะอิจฉาเธอหรอก
มีแต่เป็นห่วง ว่าหล่อนจะประคองประเทศไปไหวไหม
เอาง่ายๆ ว่าจะชิบหายจากค่าแรงสามร้อย ของแพง แก๊ส น้ำมันแพง
จำนำข้าวแล้วขายออกไม่ได้จะขาดทุนกี่หมื่นล้าน ประเทศจะเสียหายแค่ไหน ???

ถ้าเรื่องสวย อย่างเดียว ยิ่งแล้วใหญ่ ไม่ใช่อย่างที่คุณคิดแน่
ถ้าไม่เชื่อ หากมีเวลาว่าง ผมจะพาไปดูอาบ อบ นวด แถวรัชดาหรือ พระรามเก้า ก็ได้
สวยกว่านางปูทุกคน และหากนับรวมเรื่องสมองกับกาลเทศะ ด้วยแล้ว
ผมว่านางปูของคุณอาจแพ้น้องๆที่นั่น ขาดกระจุย 555++

(ไม่ต้องมากระแนะกระแหนผมนะ ไม่ใช่นักเที่ยวมืออาชีพ แค่ยกตัวอย่างให้ฟัง 555++)
....................

เรื่องโฟร์ซีซั่น คุณอาจจะไม่เห็นสิ่งที่ผมถาม งั้นขอย้ำอีกที...

......หรือถ้าคุณปลายอ้อมีคำอธิบายดีๆ
ให้ผมเข้าใจได้ว่านายกปูไปทำอะไร
ที่ชั้นเจ็ด โรงแรมโฟร์ซีซั่น
และได้พบกับเจ้าของแสนสิริเป็นเรื่องปกติ
หรืออะไรก็ตาม ได้โปรดชี้แนะ
เปิดโลกทัศน์อันคับแคบ
และเพิ่มรอยหยักในสมองให้ผมหน่อย

จะขอบคุณมากครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#63 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:13

ผมว่ามันเป็นธรรมชาติของสัตว์เลื้อยคลานนะคุณปลายอ้อกอแขมมนที่นี้หมายถึงตุ๊กแกกับงูเขียว ตุ๊กแกเมื่อตับมันแก่มากก็จะส่งสัญญาน ว5ให้งูเขียวมากินตับแก่นั้นแล้วสร้างตับใหม่ขึ้นมาแทนเพื่อจะได้มีชีวิตต่อไป ฉันใดก็ฉันนั้นกับนายกปู ที่ว5-4SSกับกับเศรษฐา

#64 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

ตอบมาสัก 3 ข้อครับ ทั้งฐานะ การศึกษา ชาติตระกูล หรือแม้ความดีความเลว
คุณคิดว่าคนอย่างคุณเลวน้อย หรือเลวมากกว่า 2 คนนี้ครับ ?

โลกของเสื้อแดงมันคับแคบขนาดคิดว่าไม่มีคนดีกว่าสองคนนี้แล้วหรือ สองคนนั้นมีดีแค่ฐานะเท่านั้นแหละครับ การศึกษาแค่ ป.โท ม.ไร้ชื่อต่างประเทศ อย่าคิดเอามาอวดใคร ชาติตระกูล ก็มีบรรพบุรุษอพยพมาจากเมืองจีนเหมือนคนอื่นๆ วิเศษตรงไหน

คนแถวนี้ ป โท ป เอก มหาลัยดังๆ ไม่น้อยหรอกนะครับ เขาถึงไม่งมงายไปกับภาพลักษณ์ของทักษิณ กับน้องสาว ถ้าอยากขู่ อยากปิดปาก ให้ขู่ด้วยข้อมูล ด้วยความจริง ด้วยเหตุผล ปลายตอ จะมีปัญญาหรือเปล่า

#65 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

ทำแผนที่มาให้ดู
บริเวณที่น้ำไม่ท่วม แต่มีการทำแนวป้องกันน้ำ หรือพนังกั้นน้ำ ทำเพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้แก่โครงการหมู่บ้านของใครหรืออย่างไร
ส่วนบริเวณที่น้ำท่วม ได้แต่มองตาปริบ ๆ เพราะไม่มีการก่อสร้างแนวป้องกันใด ๆ ให้เลย

ทำพนังป้องกันน้ำ เพื่อให้ฝั่งตรงข้ามรับน้ำแทนหมู่บ้าน
คล้ายๆ ยุดยารับน้ำแทนกทม. ไง :lol: :lol: :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#66 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

คุณปลายอ้อฯผมไม่เห็นเจ้าของกระทู้เค้าพูดเรื่องใต้สะดือเลยนะ เค้าพูดถึงเกี่ยวกับประโยชน์ทับซ้อนหรือเปล่าที่นายกปูไปคุยกับนักธุรกิจ ที่ 4SS นะ (ขอถามนะครับ แล้วทำไมนายกปูไม่ยอมตอบว่าไปคุยเรื่องไร คุณก็อย่าจินตนาการเอาเองนะ)

อีกลวงโง่คงไป คิด
พท รับน้ำ มั้ง

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

ปลายอ้อม ชอบติ๊ดชิ่งอยู่นั่นแหละ โดนเขาตุ้ยท้องไปหลายรอบ ยังบอกรูปมวยสวย...

หมดราคา ไปตั้งแต่บอกว่า ปชป ไม่เคยชนะเลือกตั้งแล้วล่ะครับ

#68 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

ใช้เพียงความสงสัยเพื่อทำลายคนอื่น
ไม่มีหลักฐาน ไม่มีเหตุผลใดๆ แค่พิมพ์เป็นเท่านั้น..เลวว่ะ

เพียงเกลียดคนหนึ่ง แล้วเห็นว่าเขารู้จักกันกับคนที่ตนเองเกลียด ..ก็มองว่าเขาเลว
เพราะเอามาตรฐานความ "เลว"ของตนที่มีอยู่ในกมลสันดาน ไปวัดกับคนอื่น

ถามเน้นๆ ..คนอย่างคุณน่ะ
มีอะไรที่เหนือกว่า ยิ่งลักษณ์ หรือ เศรษฐา ทวีสิน บ้าง

ตอบมาสัก 3 ข้อครับ ทั้งฐานะ การศึกษา ชาติตระกูล หรือแม้ความดีความเลว
คุณคิดว่าคนอย่างคุณเลวน้อย หรือเลวมากกว่า 2 คนนี้ครับ ?

เมื่อจะกล่าวหาใคร ควรสำรวจตนเองเสียก่อน จะได้ไม่เป็นเสนียด

จะบอกให้ เจ้าของโครงการฯ เขาจะสร้างหมู่บ้าน หรือคอนโด สักแห่ง
เขาได้สำรวจ ตรวจสอบ ความคุ้มค่า เป้าหมายไว้นานแล้ว เท่ากับว่าเขาซื้อที่ดินที่ตั้ง ไว้นานแล้ว

ไม่ใช่ อยู่ๆ นึกจะซื้อก็ซื้อ พรุ่งนี้มะรืนนี้..เขาคงไม่ปัญญาอ่อนขนาดนั้น
ถ้าเขาปัญญาอ่อนเหมือนที่คุณว่า เขาคงไม่รวยละม้างงง ..จนดักดานเหมือนคุณกับผม

คุณมันแค่คนปัญญาแคบ ไม่รู้เหนือรู้ใต้ เห็นอะไรก็คิดว่าโกงไปหมด
โดยเอา "มาตรฐานตนเองมาตัดสินคนอื่น"

ถ้าคุณเลว ..คนอื่นก็ต้องเลวเหมือนคุณ

ใช่มั๊ย ?

โถ..ไอ้ควายทีหมึงบอกมาร์คกักน้ำให้ท่วมเมื่อปีที่แล้ว

หมึงทั้งเ หี้ย ทั้งบรมเลวยกกำลังอินฟินิตี้
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#69 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

5555 ตลกดีพวกที่เรียกตัวเองว่าแดงคุณภาพเนี่ย
อ่านเอาขำ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#70 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

ถาม ปลายควาย หน่อย สรุปศาลอะไรตัดสิน ให้ไอ้เหลี่ยมผิด กรณี เมียซื้อ ผัวติดคุก

จะดูดิ โชว์ควายอะไรออกมาอีก :rolleyes:

#71 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

ถ้านางยก มีสมองคิดสักนิด ชีคงโกรธสาวก มากกว่าโกรธมาร์ค เนอะ มาร์คพูดไม่น่าเกลียด แต่สาวกควายเอามาพูดซะ เห็นภาพมากกว่าอีก 555 เค้าอยู่กันยังไงวะเนี่ย ทำกรูงง อีกแระ

#72 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

ถามว่าไปทำอะไรที่ 4SS

ตอบอะไรต่อมิอะไร หาได้เกี่ยวกับ 4SS ไม่

ผมไม่คิดว่านายกไปด่องด๊องที่ 4SSหรอก

แต่ปลายอ้อ ตอบผมหน่อยว่านายกไปทำอะไรในเวลาราชการ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#73 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

รอ ร๊อ รอ คุณปลายอ้อตอบคำถามหน่อยสิคะ
แฉลบไปเรื่องอื่นอยู่นานละ

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#74 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ขอถามจขกทหน่อยครับว่า โครงการที่ว่านี้เป็นของภาคเอกชน ภาครัฐ หรือกทมครับ

*ขวามือคือรั้วโครงการหมู่บ้านแสนสิริ

โครงการของกรมโยธาธิการและผังเมือง กระทรวงมหาดไทย ทีมีนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ เป็น รมต.
ก่อสร้างโดยบริษัทอิตาเลียน-ไทย และบริษัทนวรัตน์
ชัดไหมว่า นี่คือ การทุจริตเชิงนโยบาย ที่เอื้อประโยชน์ให้แก่เอกชน คือ แสนสิริ ที่กำลังก่อสร้างหมู่บ้านอยู่ด้านใน ซึ่งขณะนี้ยังไม่เปิดให้จอง
ฝั่งตรงกันข้ามที่น้ำท่วม มีค่ายทหาร มีบ้านประชาชนมากมาย ไม่มีโครงการก่อสร้างผนังกั้นน้ำแต่อย่างใด
ฝั่งที่น้ำไม่ท่วม กำลังเร่งดำเนินการก่อสร้างกันใหญ่

Edited by คนกินข้าว, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:58.

#75 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

*
POPULAR

ผมนี่แหละที่สงสัยว่านายกฯไปมีเพศสัมพันธ์ที่โฟร์ซีซั่น

ใครด่าผมคิดชั่วก็ขอตอกกลับว่ามรึงนั่นแหละชั่ว

เราสงสัยก็เพราะนายกฯไม่ชี้แจงตอบคำถาม

ถ้าเป็นเรื่องประโยชน์ของชาติ ใครก็ต้องชี้แจงเพราะเป็นประโยชน์ต่อประชาชน

แต่เมื่อไม่ชี้แจงผมก็คิดว่าเป็นไปได้ 2 ประการ

1. แอบไปมีเพศสัมพันธ์กัน

2. ทุจริตคิดมิชอบคุยกับเรื่องผลประโยชน์

จะเห็นว่าข้อที่ 2 เลวหนักกว่าข้อแรกมาก ข้อหนึ่งแค่ผิดศีลธรรม แต่ข้อ 2 ผิดทั้งศีลธรรม จริยธรรมเป็นการคอรัปชั่นประเทศเสียหาย

ข้อ 1 จะเสียหายก็แค่นายกฯ ดังนั้นผมอนุมานว่าคงเป็นข้อ 1 นี่ผมคิดถึงข้อหาเบาที่สุดแล้ว

ความจริงอาจมีประเด็นอื่นเช่นนายกฯไปเล่นหมากเก็บหรือทอยกองกับนักธุรกิจหนุ่มแต่ผมคิดว่าเป็นไปได้น้อยมาก

ถ้านายกเธอไม่อยากให้คนคิดและไม่ควรให้คนคิดด้วย ในฐานะนายกฯยังไงเธอก็ต้องชี้แจงว่าหนีสภาฯไปทำอะไรครับ

แฟนคลับอย่ามาดิ้น คุณไม่ได้อยู่ในห้องด้วยคุณก็ไม่รู้เท่ากับผม

คุณไม่สงสัยแต่ผมสงสัยนี่

แปลกนะที่พวกคุณกล่าวหาว่ารัฐบาลอภิสิทธิ์ตั้งในค่ายทหาร เรียกคนโน้นคนนี้เข้าไปไม่เคยมีหลักฐานแม้นแต่น้อยยังพูดกันเป็นตุเป็นตะ

ที่เรื่องนายกฯเข้าโรงแรมก็เห็นๆอยู่ยังมาแถ ด่าคนสงสัยอีกแน่ะ... เฮ้อ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#76 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

โครงการที่ผมเอามาโพสต์นี่แหละครับคือ คำตอบ ว่าไปพบกันที่โฟว์ซีซั่นทำไม
เอาไว้ตอบในสภาก็แล้วกันว่า โครงการนี้ทำไมจึงเกี่ยวข้องกับหมู่บ้านแสนสิริ ที่กำลังก่อสร้าง

#77 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

ใช้เพียงความสงสัยเพื่อทำลายคนอื่น
ไม่มีหลักฐาน ไม่มีเหตุผลใดๆ แค่พิมพ์เป็นเท่านั้น..เลวว่ะ
คุณ ตอบผมได้ไหมว่า ริมคลองรังสิตฝั่งที่น้ำท่วม ไม่มีการดำเนินการอะไรเลย ฝั่งที่น้ำไม่ท่วม กลับรีบเร่งสร้างพนังกั้นน้ำกันอย่างแข็งแรง เป็นเพราะอะไร และผมแสดงความสงสัยด้วยความบริสุทธิ์ใจ มันไปทำลายใครไม่ทราบ
ความสงสัยด้วยความบริสุทธิืใจเช่นนี้ ในทางกฎหมายยังไม่ถือว่า เป็นหมิ่นประมาทเลยครับ
ความสงสัย ใคร่รู้เป็นธรรมชาติของมนุษย์ครับ
ถ้าผมสงสัยว่า คุณเป็นโรคจิตหรือเปล่า ผมคงไม่ได้คิดสงสัย เพื่อทำลายคุณหรอกครับ ผมอยากช่วยคุณมากกว่า....
เพียงเกลียดคนหนึ่ง แล้วเห็นว่าเขารู้จักกันกับคนที่ตนเองเกลียด ..ก็มองว่าเขาเลว
เพราะเอามาตรฐานความ "เลว"ของตนที่มีอยู่ในกมลสันดาน ไปวัดกับคนอื่น
ผมไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัว และไม่ได้เกลียด หรือโกรธเคืองใครเป็นการส่วนตัวเลย
ส่วน ใครจะดีหรือเลว ผมมองที่ "การกระทำ" และ "พฤติกรรม" ที่เขาแสดงออกมา แต่ถ้าจะเปรียบเทียบต้องเอา "ความดี" ไปเปรียบเทียบครับ จึงจะเห็น "ความเลว" ได้ชัดเจน เช่น ผมไม่เคยเผาศาลากลางจังหวัด ผมจึงมองว่าคนที่เผาศาลากลางจังหวัด ว่า "เลว" ครับ เพราะคนดี ๆ ที่ไหนคงไม่ไปเผาทำลายทรัพย์สมบัติของชาติตัวเองครับ ศาลากลางจังหวัดเป็นศูนย์กลางในการบริหารราชการในจังหวัด เพื่อประชาชนทุกคนในจังหวัด เผาแล้วใครเดือดร้อน ก็คนในจังหวัด รวมทั้งวงศาคณาญาติของตัวเองด้วย ความเลวอย่างนี้ไม่ได้อยู่ในกมลสันดานของผมที่จะไปวัดกับคนอื่นเลยครับ
ถามเน้นๆ ..คนอย่างคุณน่ะ
มีอะไรที่เหนือกว่า ยิ่งลักษณ์ หรือ เศรษฐา ทวีสิน บ้าง
คน ทุกคนย่อมมีคุณค่าในอาชีพ งานและหน้าที่ของตัวเอง ผมไม่เคยคิดเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับ 2 ท่านนั้นเลย แต่ถ้าถาม.. ผมยอมรับว่า คุณยิ่งลักษณ์เหนือกว่าผม เพราะเป็นนายกรัฐมนตรีและร่ำรวย คุณเศรษฐา ทวีสิน เหนือกว่าผม เพราะมีฐานะมั่งคั่ง ร่ำรวย นอกนั้นผมเห็นว่าไม่มีอะไรเหนือกว่าผมเลย แค่การใช้ภาษาไทยอย่างเดียว คุณยิ่งลักษณ์ก็ไม่ติดฝุ่นผมแล้ว ผมเป็นวิทยากร และดำเนินรายการโทรทัศน์มานับครั้งไม่ถ้วน แต่ไม่เคยใช้ภาษาไทยผิด ๆ พูดผิด ๆ แบบคุณยิ่งลักษณ์เลย
ส่วนคุณเศรษฐา ทวีสิน เป็นนักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ที่มั่งคั่ง ร่ำรวย ก็ในงานและอาชีพของเขา แต่ ในอาชีพ งานและบทบาทหน้าที่ที่ผมเป็นอยู่...เขาไม่เหนือกว่าผมแน่นอน และที่สำคัญทั้ง 2 คนที่กล่าวมา "อายุ" รุ่นราวคราวน้องผมทั้งนั้นเลย
1. ถ้าฐานะ หมายถึง ความรวย ผมอาจไม่รวยเท่า 2 คนนั้น แต่ฐานะหรือสถานภาพทางสังคม ผมเป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ รับราชการมา 37 ปีแล้ว ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ชั้นสายสะพายมา 2 เส้นแล้ว กำลังจะได้รับเส้นที่ 3 เคยไปช่วยราชการที่สำนักงานเลขาธิการรัฐสภา มีเพื่อนร่วมรุ่นเป็นปลัดกระทรวง เป็นเลขาธิการสำนักงานฯ ผมเป็นประธานกรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ฯ ของหน่วยงานมาหลายสมัย บริหารจัดการเงินของสมาชิกอยู่หลายพันล้าน
2. ผมจบการศึกษาระดับปริญญาโท ทางด้านเทคโนโลยีและการสื่อสาร มีประสบการณ์ในด้านกฎหมาย ธุรกิจการเงิน การศึกษา เป็นผู้ดำเนินรายการวิทยุกระจายเสียง และวิทยุโทรทัศน์
3.ชาติตระกูล ครอบครัวรับราชการ คุณพ่อเคยเป็นทหารผ่านศึกเกาหลี มีพี่ชายลูกป้าเป็นผู้บัญชาการตำรวจจังหวัด....
4.พฤติกรรม ส่วนตัว ไม่สูบบุหร่ี ไม่ดื่มเหล้า ไม่เล่นการพนัน (แม้ซื้อล็อตเตอรีก็ไม่เคย) ทำบุญใส่บาตรทุกเช้าที่หน้าบ้านก่อนไปทำงาน ผมเทิดทูนชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ยึดในหลวงเป็นแบบอย่างในการทำงานเพื่อสังคม ไม่เคยคิดคดทรยศต่อชาติ ต่อแผ่นดิน ไม่เคยทุจริตคอรัปชั่น ฉ้อราษฎร์บังหลวง ตั้งใจทำงาน ไปถึงที่ทำงานไม่เกินเวลา 7.30 น. และกลับเวลา 17.00 น.ทุกวัน (ยกเว้นไปราชการต่างจังหวัด) ไม่เคยลาหยุด ไม่เคยลาพักผ่อน
5.ผม เลวน้อย หรือเลวมากแค่ไหน ผมคงคิดเอง ตอบเองไม่ได้ ต้องให้คนอื่นพิจารณาครับ เพราะคงไม่มีใครคิดว่าตัวเองเลว แม้แต่คนเมายังบอกว่า ตัวเองไม่เมา นักโทษยังบอกว่า เขาหาว่าทำผิด แต่ถ้าผมเลว คนในที่ทำงาน 2-3 พันคน เขาคงไม่เลือกผมเป็นประธานกรรมการสหกรณ์ฯ เพื่อดูแลเงินของเขาเป็นพันล้านกันหรอกนะครับ
เมื่อจะกล่าวหาใคร ควรสำรวจตนเองเสียก่อน จะได้ไม่เป็นเสนียด
จะบอกให้ เจ้าของโครงการฯ เขาจะสร้างหมู่บ้าน หรือคอนโด สักแห่ง
เขาได้สำรวจ ตรวจสอบ ความคุ้มค่า เป้าหมายไว้นานแล้ว เท่ากับว่าเขาซื้อที่ดินที่ตั้ง ไว้นานแล้ว
ไม่ใช่ อยู่ๆ นึกจะซื้อก็ซื้อ พรุ่งนี้มะรืนนี้..เขาคงไม่ปัญญาอ่อนขนาดนั้น
ถ้าเขาปัญญาอ่อนเหมือนที่คุณว่า เขาคงไม่รวยละม้างงง ..คนจนดักดานเหมือนคุณกับผม
ขอบ คุณครับที่เตือน แต่ตรงไหนครับที่ผมกล่าวหา หรือว่าใครปัญญาอ่อน เขาจะซื้อที่ดินไว้นานหรือไม่นานแค่ไหน ผมไม่รู้ แต่เพิ่งเริ่มก่อสร้าง และรัฐก็กำลังทำพนังกั้นน้ำให้บริเวณที่ตั้งของโครงการ ผมจึงตั้งข้อสงสัยเท่านั้นเอง ไยคุณจึงร้อนตัวเหมือนมีส่วนรู้เห็น หรือมีส่วนได้เสียละครับ
เรื่อง จน.. ดักดานเหมือนคุณหรือไม่ ผมไม่ทราบ ถึงแม้ผมจะไม่รวยเท่า 2 คนนั่น แต่ผมก็มีพร้อมทุกอย่างในชีวิตตามอัตภาพด้วยวิถีชีวิตแบบพอเพียง ไม่เป็นหนี้เป็นสินใคร มีที่ดินและบ้านราคาร่วมสิบล้าน มีรถยนต์ใหม่ ๆ 2 คัน ติดป้ายทะเบียนประมูล มีเงินพาครอบครัวไปเที่ยวต่างประเทศปีละ 1-2 ครั้ง ส่วนในประเทศไทยไปมาครบทุกจังหวัดแล้ว บางจังหวัดไปมามากกว่า 3 ครั้ง รายได้ทั้งหมดได้มาด้วยแรงกาย ด้วยความซื่้อสัตย์สุจริต ไม่เคยคดโกงใคร
คุณมันแค่คนปัญญาแคบ ไม่รู้เหนือรู้ใต้ เห็นอะไรก็คิดว่าโกงไปหมด
โดยเอา "มาตรฐานตนเองมาตัดสินคนอื่น"
ถ้าคุณเลว ..คนอื่นก็ต้องเลวเหมือนคุณ
ใช่มั๊ย ?

ผม อยู่กับโลกของเทคโนโลยีการศึกษา การสื่อสาร และ IT โดยต้องสืบค้นข้อมูลข่าวสารต่าง ๆ เพื่อพัฒนาสติปัญญาตัวเองอยู่ตลอดเวลา แม้ในยามที่บางคนกำลังหลับ คนสนใจใฝ่รู้อยู่ตลอดเวลา และไม่เคยพลาดหวังในการสอบใด ๆ เลยในชีวิต (ร้อยต่อหนึ่งก็เคยสอบผ่านมาแล้ว) งานที่ทำอยู่ในปัจจุบันก็สอบเข้าได้เป็นอันดับ 1 จากคนที่เข้าสอบ 150 คน ปัญญาคงไม่คับแคบเท่าไรกระมังครับ
เรื่องไม่รู้เหนือรู้ใต้ก็คงไม่จริง เพราะแทบทุกเดือน เดือนละหลายครั้ง ผมต้องไปพบปะผู้คนมากมายในทุกภาค ทุกจังหวัดทั่วประเทศไทย
แต่สิ่งที่พบ มีแต่เรื่องทุจริตคอรั่ปชั่นแทบทุกวงการเลย อย่างน้อยก็ "ทุจริตในเชิงนโยบาย" (เข้าใจความหมายไหมครับ)
ทั้ง หมดที่ผมกล่าวในกระทู้ ไม่เคยพูดถึงความรวย ความจน ความดี ความเลว และพฤติกรรมชู้สาวใด ๆ ของใครเลย ทำไม..คุณเอามาโยงกันได้นะครับ

ผมถามคุณสักนิดนะ
ถ้าบ้านคุณเคยถูกน้ำท่วม แล้วรัฐไม่ดำเนินการป้องกันใด ๆ ให้คุณเลย
แต่ฝั่งตรงกันข้ามบ้านคุณ น้ำไม่ท่วม แต่รัฐกำลังดำเนินการสร้างพนังป้องกันให้อย่างดี

ในฐานะที่คุณต้องเสียภาษีให้รัฐปีละเกือบแสนบาท
คุณไม่รู้สึกอะไรเลยหรือ....พ่อคนสติปัญญากว้างไกล

ขอโทษทุกท่านด้วยครับ ที่ผมอาจจะพูดถึงตัวเองมากไปหน่อย
เพียงอยากจะให้ข้อมูล และตอบคำถาม "คุณปลายอ้อกอแขม" เท่านั้นแหละ

เขาจะได้เช็คตัวเองได้ว่า...แค่ไหน

ปลายแkม ไม่คิดจะตอบอันนี้เหรอ พี่เขาอุตส่าห์อธิบายเหตุผลตั้งยาว ข้ามไปตอบของคนอื่นไปเสียฉิบ เหตผลดีๆเsือกทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นซะงั้น มีโอกาสแก้ตัวแสดงวิสัยทัศน์แล้วแท้ๆ

#78 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

บางทีเคยคิดเหมือนกันว่า แม้วเลว ยิ่งลักชั่ว แดง***นั่น นอกเหนือจากจะเป็นสันดานส่วนตัวแล้ว พวกลิ่วล้อนี่แหละ ที่ทำให้สิ่งเหล่านั้นมากทบทวีคูณ มีคนโง่ๆ ไร้สติปัญญามาเอออวย ยกยอปอปั้น ถือเป็นความซวยอย่างแรง
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#79 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

คุณปลายอ้อครับ

ยังไม่ตอบเลยครับ นายกไป 4 ซีซั่นทำไมครับ

คุณมาตอบมั่นใจมากว่าไม่ใช่ชู้สาว แล้วเรื่องอะไรครับ?

หรือคุณไม่รู้ ได้แต่จินตนาการเหมือนกัน?

มารอคำตอยครับ

#80 nimonic

nimonic

น้องใหม่

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ผมติดตามเสรีไทยมาตั้งแต่เริ่มเกิดแล้ว เป็นสมาชิกตั้งแต่ web เก่าแล้ว แต่เพิ่งสมัครสมาชิกของ web ใหม่
อยากบอกบรรดาสมาชิกของเสรีไทย สักนิดว่า
อย่าไปเถียงกับบรรดาคนที่หน้าด้านและตอแหล อ้างเหตุผล ข้างๆ คูๆ พอเหตุผลสู้ไม่ได้
ก็แถไปอีกเรื่อง เหนื่อยเปล่าๆ ปล่อยให้พวกมันพร่ามของมันไปคนเดียวไม่ต้องไปสนใจ
เดี๋ยวมันก็เฉาตายไปเอง แต่ถ้าไปต่อล้อต่อเถียงกับมัน ยิ่งทำให้พวกมันได้ใจ

#81 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

คุณแอม ผมมองคนๆหนึ่ง พูดถึงคนๆหนึ่งในทางลบ
โดยที่ไม่มีข้อมูล ใช้แต่ความสงสัย แล้วก็ใช้วิธีเสียดสี

พูดให้เพื่อนเห็นว่าคนๆนั้น ต้องเป็นอย่างนี้ ต้องเป็นอย่างนั้น
แล้วก็ใช้วิธีชักจูงให้คนเห็นว่าเป็นจริงอย่างนั้น ประเภทพูดเลียบๆเคียงๆ
ผมว่ามันเลวครับ ทั้งนิสัย *** และกำพืดทีเดียว

ผมไม่เคยบอกว่าคุณแอมเป็นพวกมาร์คซิสต์
ชมชอบพวกลัทธิมาร์ค คือชอบพูดให้ร้ายคนอื่น
มีความถนัดจัดเจนที่ใส่ร้ายฝ่ายตรงข้าม
ให้เสียหายอย่างไม่มีความรับผิดชอบ

คงเป็นความผิดอย่างใหญ่หลวงของยิ่งลักษณ์
ที่เกิดมาสวย รวย และมีอำนาจ จนคนทั้งโลกต่างหลงไหล

ซึ่งยิ่งลักษณ์ต้องไปทบทวนตนเองให้มาก
ต้องลดความสวย ความรวย และอำนาจลง
เพราะทำให้คนบางกลุ่มในประเทศแทบอกแตกตาย

คนบางกลุ่มนั้น วันๆก็แค่คอยอิจฉาริษยา
ความอิจฉาที่พอกพูนมากเข้าๆ จะทำให้กลายเป็นโรคประสาท
เพราะอิจฉาแล้วทำอะไรเขาไม่ได้

เหมือนสุนัขเห็นเครื่องบิน..ยังไงยังงั้น !

ไปตอบคำถามคุณศรอรชุนรึยังครับ เห็นถามทีไรวิ่งหางจุกตูดตลอด

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#82 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

ก็แค่

1. ทำไมรัฐบาลไปสร้างคันกั้นน้ำบริเวณที่น้ำไม่ท่วม บริเวณน้ำท่วมไม่สร้าง

2. ปูไปทำอะไรที่ 4SS

แค่เนี้ย ตอบอะไรไม่รู้เรื่อยเปื่อย

#83 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ผมนี่แหละที่สงสัยว่านายกฯไปมีเพศสัมพันธ์ที่โฟร์ซีซั่น

ใครด่าผมคิดชั่วก็ขอตอกกลับว่ามรึงนั่นแหละชั่ว

ผมก็สงสัย เรื่่องไปมี เพศสัมพันธ์ เหมือนกัน
ยอมโดนด่าว่า จิตใจสกปรก
จะว่า ไปคุยกับกลุ่มธุรกิจอสังหาฯ ก็ไม่เห็นมีใครยอมรับ
หากมีประชุมจริง มันหาเหตุผล ที่จะเลี่ยงเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนได้
จะไปหาหลักฐานฟ้องร้องยากมาก
และ ทำไมต้องไปถึงชั้น 5 ที่ลับตาคน

#84 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ไม่เป็นไรมากครับ แค่รู้สึกหมั่นไส้ แนวคิดชาบูคนรวยครับ :)

แต่อย่าทำตัวเป็นพวก ลัทธิอิจฉาคนรวย นะครับ

เห็นใครรวยก็บอกว่าโกง ๆ ๆ

วันใดวันหนึ่งคุณเกิดทำธุรกิจถูกที่ถูกทาง แล้วรวยขึ้นมา
ต่อมา คนเขาบอกว่าคุณโกง รวยเพราะโกง

คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ ?

ตกลง ที่เขาถามคุณ คุณตอบไม่ใด้ไช่ไหมครับ???
เอาประเด็นไหม่กันเลยหรือครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#85 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

อ่าน ๆ ไปกลับรู้สึกสงสารเวทนนา ทั้งตั๊กกี้ ทั้งนางโย๊ก
เพราะอยู่แต่ท่ามกลางคนชะเลียอย่างเดียว
โดยไม่รู้ถูกผิดชั่วดี ยิ่งอ่านก็ยิ่งสะท้อนให้เห็น
น่าสงสารจริง ๆ มีเงินมากมาย แต่ไม่มีใครชี้แนะทางถูก

นึกถึงตัวเอง เพื่อนที่รักมากที่สุด คือเพื่อนที่ไม่ตามใจไปทุกเรื่อง
เวลาทำผิดก็ว่า เตือน กลับมาในทางที่ถูก

แต่ในชีวิตคนทั้งสองที่รวยล้นฟ้ากลับหาเพื่อนที่มีค่าแบบนี้ไม่ได้
เป็นชีวิตที่น่าสงสารมาก

#86 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ปลาย...หญิงอ้อ มันก็ทำได้แค่นี้แหละครับ

ปัดมันทิ้งเหมือนเห็บโลน แล้วก็เข้่าประเด็นต่อดีกว่า

ถ้ามีการเอื้อประโยชน์เลือกปฏิบัติจริง ต้องให้ถึงคุกถึงตาราง

อย่างน้อยข้าราชการก็ยังดี

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#87 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

เรื่องโฟร์ซีซั่นไม่เชื่อ
ทีเรื่องอำมาตย์ เชื่อได้เป็นวรรคเป็นเวร
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#88 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

เขาเรียกว่า ตอบกระทู้แบบ กวนน้ำให้ขุ่น ด้วย ส้น อ่ะครับ
คิดไรไม่เป็น ได้แต่เอาส้นลงไป เหยียนๆๆๆ ให้ขี้ตมมันพ่านเล่น

แถวบ้านผมเรียกพฤติกรรมแบบนี้ว่า "ลายเคง" :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#89 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ขอบคุณจขกทครับ

*ขวามือคือรั้วโครงการหมู่บ้านแสนสิริ

โครงการของกรมโยธาธิการและผังเมือง กระทรวงมหาดไทย ทีมีนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ เป็น รมต.
ก่อสร้างโดยบริษัทอิตาเลียน-ไทย และบริษัทนวรัตน์
ชัดไหมว่า นี่คือ การทุจริตเชิงนโยบาย ที่เอื้อประโยชน์ให้แก่เอกชน คือ แสนสิริ ที่กำลังก่อสร้างหมู่บ้านอยู่ด้านใน ซึ่งขณะนี้ยังไม่เปิดให้จอง
ฝั่งตรงกันข้ามที่น้ำท่วม มีค่ายทหาร มีบ้านประชาชนมากมาย ไม่มีโครงการก่อสร้างผนังกั้นน้ำแต่อย่างใด
ฝั่งที่น้ำไม่ท่วม กำลังเร่งดำเนินการก่อสร้างกันใหญ่

ผมไท่รู้ว่าเกี่ยวกับว5 4ss หรือเปล่า (ถึงแม้จะมีแนวโน้มก็เถอะ)

แต่ผมคิดว่าโครงการนี้เอ้อผลประโยชน์โดยตรงต่อหมู่บ้านแสนสิริ ที่น่าเจ็บใจคือเอาเงินภาษีมาใช้เพื่อเอื้อประโยชน์ต่อภาคธุรกิจ

น่าเจ็บใจจริง สรทที่รู้เรื่องกฏหมาย มีใครพอจะบอกได้ไหมว่านี่มันผิดหรือไม่ผิด
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#90 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ถ้าไม่มีอะไรลับลมคมใน ทำไมถึงไปทำกันลับๆ ล่อๆ
พอคนถามเพราะสงสัย ก็โกรธหาว่าคิดชั่วคิดเลว
แล้วคนทำน่ะ มันไม่ยิ่งเลวกว่าเหรอ

#91 An.mkII

An.mkII

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ถ้าเขาปัญญาอ่อนเหมือนที่คุณว่า เขาคงไม่รวยละม้างงง ..จนดักดานเหมือนคุณกับผม

ใช่มั๊ย ?

ที่จริงธุรกิจที่ได้อานิสงค์จากโครงการของรัฐมันก็มีอยู่มากมาย มันไม่ใช่ความผิดของแสนสิริ ที่จะเป็นหนึ่งที่ได้ประโยชน์นั้น และไม่ใช่ความผิดของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่จะทำโครงการป้องกันน้ำท่วมกรุงเทพ แต่ประเด็นปัญหาที่คนเค้าวิพากษ์วิจารณ์กัน คือ โครงการนี้เป็นโครงการที่ทำขึ้นแล้วเผอิญแสนสิริได้อานิสงค์ หรือว่าเป็นโครงการที่เอกชนเผอิญรู้ข้อมูลภายใน แล้วเอาไปหาประโยชน์

แต่คนทีสิทธิที่จะคิดว่าเป็นประเด็นหลัง เพราะตัวยิ่งลักษณ์เองทำให้เกิดข้อสงสัยต่อสังคม การที่นายกพบนักธุรกิจไม่ใช่เรื่องแปลก แต่การพบกับนักธุรกิจเพียงรายเดียว บริษัทเดียวเป็นสิ่งที่ยิ่งลักษณ์ต้องตอบให้เคลียร์ ทำไมต้องเป็นแสนสิริ ทำไมไม่มี แลนด์แอนด์เฮาส์ ลลิล กรุ๊ป พฤกษา พรอพเพอตี้เฟอร์เฟค นี่คือ ที่มาของคำถามว่า ยิ่งลักษณ์ คุยกับนักธุรกิจ เพื่อออกนโยบายเอื้อประโยชน์กับพวกพ้องใช่หรือไม่ หรือ ยิ่งลักษณ์ให้ข้อมูลภายในกับพวกพ้องตัวเองหรือเปล่า

ถ้าสิ่งที่ยิ่งลักษณ์ให้สัมภาษณ์ว่าคุยเพื่อประโยชน์ของประเทศ ทำไมบอกประชาชนไม่ได้ว่าคุยอะไร ยิ่งลักษณ์ไม่ได้ไปทำผิดคิดชั่วนิ ถึงต้องหลบๆซ่อนๆ ก็ออกมาบอกสิว่าคุยอะไร หนึ่ง สอง สาม สี่ แล้วประชาชนได้ประโยชน์อะไร จากการคุยในครั้งนี้

การที่คุณปลายอ้อไม่สงสัยนั่นเป็นเรื่องของคุณ แต่คนไทยอื่นมีสิทธิสงสัยเพราะยิ่งลักษณ์ ชินวัตร คือ นายกของคนทั้งประเทศ ไม่ใช่นายกของพวกคุณเท่านั้น ถ้าจะบอกว่าคนที่ไม่ได้เลือกยิ่งลักษณ์ห้ามสงสัย งั้นยิ่งลักษณ์ ก็ไม่สิทธิในการเอาเงินภาษีของคนที่ไม่ได้เลือกยิ่งลักษณ์ไปบริหารทำโครงการต่างๆ ทำไมเวลาใช้เงินภาษีใช้ของทุกคน แต่เวลาคนวิจารณ์มาบอกว่าห้ามวิจารณ์เพราะเสียงส่วนใหญ่ไม่สงสัย

ปลายอ้อเข้าใจคำว่านายกรัฐมนตรีในระบอบประชาธิปไตยมั๊ย เข้าใจหน้าที่ความรับผิดชอบของตำแหน่งนายกรัฐมนตรีแล้วหรือยัง เข้าใจคำว่า conflict of interest มั๊ย เข้าใจคำว่า good governance มั๊ย

การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓

#92 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

วันนี้ เห็นผู้ตรวจการอะไรสักอย่าง ออกมาบอกว่านายกฯไม่ผิดอะไรสักอย่าง แล้วก็ยกคำร้อง

ไม่รู้ใครไปร้อง ร้องด้วยเรื่องอะไร ?

ดูหัวหน้าพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ที่มีจริต และจิตใจคล้ายๆกัน..

ประเภทว่า คนคล้ายกัน ก็ต้องอยู่ด้วยกัน

ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริง
โปรดรับผิดชอบ ที่เอาเรื่องโกหก ใส่ความผู้อื่นมาเผยแพร่ด้วย

#93 ข้าวหอม

ข้าวหอม

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ไม่เป็นไรมากครับ แค่รู้สึกหมั่นไส้ แนวคิดชาบูคนรวยครับ :)

แต่อย่าทำตัวเป็นพวก ลัทธิอิจฉาคนรวย นะครับ

เห็นใครรวยก็บอกว่าโกง ๆ ๆ

วันใดวันหนึ่งคุณเกิดทำธุรกิจถูกที่ถูกทาง แล้วรวยขึ้นมา
ต่อมา คนเขาบอกว่าคุณโกง รวยเพราะโกง

คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ ?

แล้วทุกวันนี้พวกที่รวยเพราะทำมาหากินโดยสุจริตมีใครตำหนิหรือเปล่าหละ
ที่ถามว่าไปทำไมที่ 4SS ก็ตอบมาซิถ้าบริสุทธิ์ใจ
เท่าที่เห็นหลังจากเหตุเกิดที่ 4SS ก็มีผลประโยชน์ของคู่กรณีเรื่อยมา
แล้วคุณคิดว่าเค้าไปทำอะไรกัน !!!
@ แค่สงสัย ทำไม ไม่รักในหลวง @

#94 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ซุกหุ้น แล้วออกกฏหมายให้มูลค่าหุ้นตัวเองสูงขึ้น นี่สุจริต ตรงไหนว้าา อธิบายผมที :lol: :lol: :lol:

ส่วนเรื่อง ว5 4ss ผมขอฟันธงว่าคุยกันเรื่องผังเมือง และ flood way นี่แหละครับ ซํ่มไม่ซั่ม มันไม่เกี่ยวกับชาติครับ ผมไม่สน :lol: :lol: :lol:

Edited by Critical, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:09.

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#95 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

เห็นเป็นคนอยู่ดีๆ วันนี้ดันออกอาการควายเป็นโรคขี้ข้าทักษิณระยะสุดท้ายซะงั้น ไม่น่าเลยปลายหญ้า เอ้ยยยย ปลายอ้อ

เอ็งว่าคนอื่นโดนจูงจมูก เเต่ข้าว่าเอ็งน่ะโดนใส่ปลอกคอเรียบร้อยเเล้วว่ะ เพราะอ่านเเล้วเอ็งก็ความเห็นของควายเเดงทั่วไปเหมือนๆกันหมด ไม่มีความพิเศษเเม้เเต่น้อย

Edited by เดอะอำมาตย์, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:10.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#96 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ตกลงที่ลอกอินห้าสิงหาเอามาโพส กับสิงนายปลายอ้อพูด มันตรงกันข้ามกันเลย

นายอิจฉาคนรวยๆอย่างเราใช่ไหม ถึงได้มาโพสให้เราสับสน ว่าใครกันเเน่ที่เต้า

เพราะเราไฮโซไง ไม่ค่อยมีเวลากลูเกิลหรอก อยากรู้จากปากปลายอ้อว่าจะสารภาพว่าตัวเองตอเเหล หรือด่าห้าสิงหาว่าโกหก ก็ได้เลือกเอา

หรือต้องกลับไปปรึกษาพี่ๆทหน้าห้องยิง่ลักษณ์ก่อนเป็นวันๆเหรอ ถามตรงๆง่ายๆเเค่นี้

เวลาด่ากันเล่นทำไมมาโพสไวจังวะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#97 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

เอ็งว่าคนอื่นโดนจูงจมูก เเต่ข้าว่าเอ็งน่ะโดนใส่ปลอกคอเรียบร้อยเเล้วว่ะ

ชอบมวาก
สรุปได้ตรงใจครับ......ไปดูกระทู้รูปมาร์คในราขดำเนิน ควายตัวเมียเริ่มก่อน
http://www.pantip.co.../P12346460.html
มาร์คว่า นายกปูอีกแล้วคะเพื่อนๆๆ เวทีหาเสียงที่ลานคนเมืองเจ้าคะพี่น้องงงงงงมาดูคนหน้า...หน่อยนะคร้าาาาาาา
เกินคำบรรยายเลยเจ้าคะผู้ชายหรือเปล่าคะมาร์คคคค เพื่อนเสื้อแดงและไม่เสื้อแดงผู้ชายแบบนี้เขาเรียกว่าอย่างไร
จากคุณ : นพนครพิงค์
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 55 18:59:31 A:118.172.52.102 X:
ถูกใจ : chaleambui, ซอนฮวก, ชวนกันไปไหน, ma_mee, koarchz

แล้วก็มีคนอื่นเอามาจมูกมาให้สนตะพายอีกหลายสิบ
ขนาดเขาเอาข้อความต้นทางมาลง เอารูปคุณห้าสิงหามาลง ....
http://www.manager.c...067852&TabID=2

พวกก็ยังยินดีเป็นควายต่อไป

#98 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

วันนี้ เห็นผู้ตรวจการอะไรสักอย่าง ออกมาบอกว่านายกฯไม่ผิดอะไรสักอย่าง แล้วก็ยกคำร้อง

ไม่รู้ใครไปร้อง ร้องด้วยเรื่องอะไร ?

ดูหัวหน้าพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ที่มีจริต และจิตใจคล้ายๆกัน..

ประเภทว่า คนคล้ายกัน ก็ต้องอยู่ด้วยกัน

ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริง
โปรดรับผิดชอบ ที่เอาเรื่องโกหก ใส่ความผู้อื่นมาเผยแพร่ด้วย

เพิ่มให้คุณแอมครับ

http://youtu.be/TwJioiXcYcU

ปราศรัย ลานคนเมือง 2 มิ.ย. 55

ช่วง 1:15:00 - 1:16:00

ไม่มีข้อความตามที่ ปลายอ้อกอแขมร์ อ้างถึงครับ -_-

แบบนี้เรียกบิดเบือนหรือไม่ครับ MOD

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#99 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

เพิ่มให้คุณแอมครับ
http://youtu.be/TwJioiXcYcU
ปราศรัย ลานคนเมือง 2 มิ.ย. 55
ช่วง 1:15:00 - 1:16:00

ไม่มีข้อความตามที่ ปลายอ้อกอแขมร์ อ้างถึงครับ -_-
แบบนี้เรียกบิดเบือนหรือไม่ครับ MOD

ขอบคุณครับ
ผู้จัดการเขาลงถอดเทปให้

"ยังยืนยัน ถ้ารัฐบาลจริงใจ บอกอยากจะหยุดเรื่องนี้ อยากจะทำให้บ้านเมืองกลับคืนสู่ภาวะปกติ นายกฯ ยิ่งลักษณ์ต้องเสนอพระราชกฤษฎีกาปิดสมัยประชุมสภา เดี๋ยวนี้ แล้วรอถึงสิงหาคม เปิดสภามา พวกตนก็จะได้อภิปรายไม่ไว้วางใจ แต่ถ้ายังไม่ปิดสมัยประชุม พี่น้องอย่าตายใจ แผนเขาเยอะ ระดมกำลังเจ้าหน้าที่เข้ามา เมื่อคืนก็เข้ามาเยอะ แล้วก็การโยกย้ายตำรวจบางคนก็ส่งสัญญาณคล้าย ๆ ตอนย้ายตำรวจในช่วงม็อบพันธมิตร เมื่อปี 51 และยังมีแผนอื่น ๆ อีกมากมาย นายจตุพร ก็จะระดมคนเสื้อแดง ก็เข้าใจ ตอนนี้ตกงาน ไม่ได้เป็น ส.ส. ก็กลับไปทำอาชีพเก่า เล่านิทาน แล้วก็ปลุกระดม ซึ่งเราก็ไม่รู้จะระดมมาที่ไหนอย่างไร หรือจะมาคอยคุ้มครองเพื่อให้มีการประชุมสภาในเรื่องนี้ได้ ตนถึงบอกกับพี่น้องว่าเราตายใจไม่ได้ และต้องเรียกร้อง ยืนยันว่ารัฐบาลควรปิดสมัยประชุมอย่างเดียว อีกทั้งการสร้างกระแสของแกนนำเสื้อแดงมันผิดปกติ อ้างว่าจะปฏิวัติ แล้วจะเป็นการปฏิวัติที่มีรูปแบบใหม่ด้วย นายจตุพรบอกจะมีการอุ้มนายกฯ หายไป ตนไม่เชื่อ เพราะผ่านมา 1 ปีนี่ นายกฯ หายไปหนเดียว คือ ว.5 โฟร์ซีซั่นส์ ไม่เกี่ยวกับการปฏิวัติรัฐประหารแน่นอน แต่การกุข่าวอย่างนี้พี่น้องอย่าตายใจ มันเหมือนกับว่า อยากจะสร้างเงื่อนไขเกิดความรุนแรง เกิดการเปลี่ยนแปลงหรือไม่ ซึ่งทุกอย่างผลสุดท้ายเป้าหมายเขาอยู่ที่เดิม ล้างผิดให้กับ พ.ต.ท.ทักษิณ"

ผมขอเน้นนิดเดียวว่า ถ้าเห็นคำว่า "อุ้ม" นี่
เสื่อมเสียนางสาวนายกมากมายนัก
ก็ให้ไปตบปากจตุพร เพราะมันเป็นคนพูด

อภิสิทธิ์ใช้คำว่า "หาย"

Edited by amplepoor, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40.

#100 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

เราสงสัยก็เพราะนายกฯไม่ชี้แจงตอบคำถาม

ถ้าเป็นเรื่องประโยชน์ของชาติ ใครก็ต้องชี้แจงเพราะเป็นประโยชน์ต่อประชาชน

แต่เมื่อไม่ชี้แจงผมก็คิดว่าเป็นไปได้ 2 ประการ

1. แอบไปมีเพศสัมพันธ์กัน

2. ทุจริตคิดมิชอบคุยกับเรื่องผลประโยชน์

จะเห็นว่าข้อที่ 2 เลวหนักกว่าข้อแรกมาก ข้อหนึ่งแค่ผิดศีลธรรม แต่ข้อ 2 ผิดทั้งศีลธรรม จริยธรรมเป็นการคอรัปชั่นประเทศเสียหาย

ข้อ 1 จะเสียหายก็แค่นายกฯ ดังนั้นผมอนุมานว่าคงเป็นข้อ 1 นี่ผมคิดถึงข้อหาเบาที่สุดแล้ว

......................

ตายละหวา...!!!

ถ้างั้นผมจะหนักกว่าคุณคลำปม ซะละมั่งเนี่ย...

เพราะผมอนุมานว่า กินตับกันก่อน แล้วคุยเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อน กันภายหลัง

เผลอๆ นินทาคนไทยว่าแม่มโง่ทั้งประเทศ เป็นประการที่ 3 ด้วยละมั่ง.... 555++ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน