Jump to content

- - - - -

...ล้มสถาบัน ตัวจริง...

• Please log in to reply
206 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ผมเล่นบอร์ดมานานพอควร
แต่ไม่เคยสักครั้งที่จะเขียนเรื่องอย่างนี้

โปรดตรองดู..
ฝ่ายไหน ที่เป็นคนหยิบยกเรื่องอย่างนี้ขึ้นมา
จนกลายเป็นเรื่องราวที่เห็นกันอยู่ทุกวันนี้

เริ่มเล่นตั้งแต่คำว่า "กระซิบ" ขยายผลให้กว้างขึ้น
ตัดต่อภาพในธงชาติเพื่อให้เห็นว่าคนๆหนึ่งตีตัวเสมอเจ้า

เล่นไปเรื่อย ขนาดถึงตั้งราชวงศ์ชินวัตรบ้าบออะไรไปโน่น

บางทีนะครับ
เรื่องอย่างนี้ แม้จะเป็นเรื่องจริง

ใครก็ไม่ควรเอามาขยายเรื่อง มันควรให้จบเสียโดยเร็ว

เหมือนทักษิณเคยปิดเรื่องหนังสือหมิ่นเล่มหนึ่ง ไม่ให้นำเข้า
ทำกันเงียบๆ เพื่อไม่ให้เกิดผลกระทบ
แต่ประชาธิปัตย์ก็เอามาขยายผล
จนคนรู้กันทั่ว

อย่าลืมนะครับ
ไม้ขีดก้านเดียว สามารถเผาเมืองได้ทั้งเมือง

ยิ่งเขียน ยิ่งพูด ยิงไม่เป็นผลดีกับสถาบัน

ผมติดตามการเมืองมานาน แม้จะไม่เล่นบอร์ดนานเหมือนคุณ
และไม่เคยสักครั้ง ที่สถาบันจะตกต่ำเหมือนกับยุคทักษิณ
การไตร่ตรองในเรื่องละเอียดอ่อนเช่นนี้
ไม่ใช่แค่การหยิบวาทะมาอ้าง
แต่ควรดูพฤติกรรมประกอบ
หนังสือต้องห้ามเล่มที่คุณอ้างนั้น
ยังแพร่อยู่ในเวปล้มเจ้าให้เกลื่อน
และก็แปลกที่เวปล้มเจ้าเวปนึงในนั้น ที่มีชื่อว่า ทีเอส อาร์โอ(TSRO)
เป็น นปช เป็นคนแดง สมาชิกหลายๆคนในนั้น
ที่ผมคุ้นหู เช่น โด่ง อรรถชัย คุณรู้จักไหม
มีการเผยแพร่คลิปเสียงของชูพงษ์ บรรพต
ในเนื้อหาจาบจ้วงสถาบัน
ครั้งนึงเคยมีบทความของคุณไปโผล่ตรงนั้นด้วย
เป็นบทความที่เกี่ยวข้องกับการโจมตีพรรคประชาธิปัตย์ กรณี
นาซ่าขอตั้งฐานทัพในอู่ตะเภา

หากคุณไม่ใช่หนึ่งในเวปนั้น คุณอาจมีเครือข่ายที่สามารถนำบทความของคุณไปลงได้
หรืออาจจะมีอุดมการณ์ที่คล้อยตามกัน

แปลกดี บทความของปลายอ้อ ไปปรากฏอยู่ในเวปล้มเจ้า
คุณคิดว่าเวปนั่นเป็นไม้ขีดดอกนึงหรือเปล่า
คุณอาจจะไม่มีบทความล้มเจ้า แต่คุณจะมาเถียงได้ไง
ว่าไม่มีใครคิดล้มเจ้า

ผมไม่แปลกใจเท่าไหร่ ที่ว่าบทความผมไปลงที่โน่นที่นี่
แม้ผมจะเป็นหรือไม่เป็นสมาชิก
ก็เหมือนในเสรีไทยนี่แหละ เมื่อก่อนผมก็ไม่ได้เป็นสมาชิก
แต่ก็มีสมาชิกนำมาลงในนี้ ..ด่าผมจนท้องอืดไปหลายวัน

และบทความในเสรีไทยทีดี
ก็เห็นมีคนเอาไปเผยแพร่ในเวปต่างๆตั้งมากมาย
โดยผมก็เชื่อว่าเจ้าของบทความเหล่านั้น
ก็มิได้เป็นสมาชิกในเวปนั้นๆเหมือนกัน

แต่ผมตกใจอยู่ครั้งหนึ่ง
มีเวปๆหนึ่งนำชื่อ ล็อกอินผมไปลงว่าเป็นสมาชิก
ทั้งๆที่ผมไม่รู้เรื่องด้วย
ผมยังเสียวๆอยู่เลย..ตอนนี้ก็ยังมีอยู่

#152 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ไม่เคยเห็นปชป แอบอ้างเจ้าเลยเจอแต่ตอนตำหนิบอกพรรคภูมิใจไทยเรื่องป้ายโฆษณา แต่กรูเคยฟังหมาตัวหนึ่งมันพูดแบบนี้ ว่ะ

ท่านสมชายมาใครจะถ่ายรูปกับ ท่านก็ถ่ายนะ ครับ เดี๋ยวท่านจะขึ้น เวทีแล้ว ถ่ายเสร็จเราก็เอาขึ้นฝาบ้าน เอารูปคนอื่นลง แต่ติดรูปเรากับท่านสมชายแทน ไอ้สันตรีน บ้านพ่อง *คุณ*มีรูปป๋าเปรมหรอ ควายแดงเฮๆๆ แต่ปลาย อ้้อ จินตนาการว่าคนอื่นโหนเจ้า กรูฟังพวกแกนนำ พ่องมรึง กรูไม่อยู่ที่นั้นทีวียังเกือบพังแต่ควายแดงเฮๆๆ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#153 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

เมื่อไหร่น้อ ปลายอ้อกอแขมถึงจะตอบความเห็นที่เอารูปหรือคลิปมาลง?

นานจังเลย เห็นตอบคนอื่นซะเยอะแยะ แต่เรื่องหลักฐานกลับไม่กล้าตอบ กลัวอะไรน้อ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#154 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

น้องชาย ผมเตือนหลายครั้งแล้วนะ ด้วยเหตุที่ยังพอเห็นการยอมรับความเป็นจริงในบางเรื่อง/บางครั้งของน้อง
คนที่นี่พร้อมต้อนรับ หากฉุกคิดและยอมรับความเป็นจริง

แต่บางคนแม้ภายหลังมาคร่ำครวญขอความเห็นใจแทนสามีที่ติดคุกในคดีหมิ่นฯ (ปากไวใจดี คงรู้ว่าเป็นใคร) จากที่นี่ เพราะไม่ได้รับการเหลียวแลจากพวกแม้วเลย ก็สุดที่จะยอมรับได้

แม้รัฐประหารไม่ใช่วิถีทางที่เป็นผลดีต่อการเมืองการปกครองระบอบประชาธิปไตย
แต่ทักษิณกับพวกซ้ายหลงยุค กลับเลวร้ายยิ่งกว่าหลายเท่านัก

เร็วๆ นี้จะมีคนพูดเรื่องรัฐประหาร/ปฏิวัติกับวาทกรรมต้นไม้พิษย่อมให้ผลไม้ที่เป็นพิษ ซึ่งมันไม่จริง
หลังจากโพสนี้ ผมไม่เตือนคุณอีกแล้ว

#155 Gop

Gop

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ไม่รู้คุณปลายอ้อเป็นอะไร? ถึงไม่กล้าตอบความเห็นนี้?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#156 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

คุณ Gop ครับ

ผมได้ตอบคุณแล้วครับ อย่างนี้

ตลอด 5-6 ปี ของการตอกย้ำคำพูดซ้ำแล้วซ้ำเล่า ก็อาจมีบ้างที่ทำให้บางคนคิดตามไปได้ ซึ่งก็ยอมรับว่ามีการโจมตีอยู่บ้าง เพราะแต่ละคนมีความคิดและวิจารณญาณไม่เหมือนกัน อาจเชื่อโดยหลงเข้าใจผิด “หลงไม่รู้จริง”แต่โดยทั่วไปของคนไทยส่วนใหญ่ไม่มีใครคิดล้มสถาบัน..ไม่มี

#157 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ปลายอ้อ พูดได้เรื่อยๆว่ะ
ตกลงคือ เจอคนหมิ่นเจ้า ต้องเงียบใช่ไหม นี่คือสิ่งที่ถูกต้อง
โอเค
คุณไปถูกต้องที่บ้านคุณแล้วกัน
เพราะเหตุผลที่คุณยกมา ยังไม่มีน้ำหนักพอที่จะทำให้ผมคิดว่า
ผมต้องทำตามคุณ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#158 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

น้องชาย ผมเตือนหลายครั้งแล้วนะ ด้วยเหตุที่ยังพอเห็นการยอมรับความเป็นจริงในบางเรื่อง/บางครั้งของน้อง
คนที่นี่พร้อมต้อนรับ หากฉุกคิดและยอมรับความเป็นจริง

แต่บางคนแม้ภายหลังมาคร่ำครวญขอความเห็นใจแทนสามีที่ติดคุกในคดีหมิ่นฯ (ปากไวใจดี คงรู้ว่าเป็นใคร) จากที่นี่ เพราะไม่ได้รับการเหลียวแลจากพวกแม้วเลย ก็สุดที่จะยอมรับได้

แม้รัฐประหารไม่ใช่วิถีทางที่เป็นผลดีต่อการเมืองการปกครองระบอบประชาธิปไตย
แต่ทักษิณกับพวกซ้ายหลงยุค กลับเลวร้ายยิ่งกว่าหลายเท่านัก

เร็วๆ นี้จะมีคนพูดเรื่องรัฐประหาร/ปฏิวัติกับวาทกรรมต้นไม้พิษย่อมให้ผลไม้ที่เป็นพิษ ซึ่งมันไม่จริง
หลังจากโพสนี้ ผมไม่เตือนคุณอีกแล้ว

ขอบพระคุณมากครับ พี่
จากใจจริง

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:20.

#159 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ผมใช้คำว่าสรุปดีกว่า
ปลายอ้อ ไม่เคยคิดว่าตัวเองคือ พวกจาบจ้วงล้มเจ้า
แต่ปลายอ้อขลุกอยู่กับแวดวงพวกล้มเจ้า ในฐานะคนเสื้อแดง
ปลายอ้อไม่มีหลักฐานใดๆ มาหักล้าง ที่จะชี้ให้เห็นว่าเสื้อแดง
ไม่มีมีกลุ่มคนล้มเจ้าอยู่จริง และ ปลายอ้อใช้คำว่า
คนส่วนใหญ่ไม่มีใครล้มเจ้า นั่นเท่ากับคนแดงส่วนหนึ่งที่คิดล้มเจ้ามีจริง
เป็นเชิงยอมรับจากปลายอ้อ ที่ขลุกอยู่ในแวดวงนั้น

แล้วปลายอ้อมาตั้งกระทู้วาทกรรมปลายลิ้น เพื่อเจตนาบิดเบือนทำไม
คำตอบ หลักฐาน กับ เจตนา ช่างเข้ากันไม่ได้เลย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#160 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ตกลงคือ เจอคนหมิ่นเจ้า ต้องเงียบใช่ไหม นี่คือสิ่งที่ถูกต้อง
โอเค
เพราะเหตุผลที่คุณยกมา ยังไม่มีน้ำหนักพอที่จะทำให้ผมคิดว่า

ผมบอกว่า ต้องจัดการให้อยู่ในวงจำกัด
จริงอยู่มันเป็นเรื่องใหญ่ครับ

แต่ต้องทำให้มันจบโดยเร็ว
โดยไม่เอามาทำเป็นเกมการเมือง

เพราะมิฉะนั้น
มันจะกลายเป็นการกระตุ้น หรือชี้ทาง
ให้คนบางคน "ต่อยอดความคิด"ไปได้

#161 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

ผมใช้คำว่าสรุปดีกว่า
ปลายอ้อ ไม่เคยคิดว่าตัวเองคือ พวกจาบจ้วงล้มเจ้า
แต่ปลายอ้อขลุกอยู่กับแวดวงพวกล้มเจ้า ในฐานะคนเสื้อแดง
ปลายอ้อไม่มีหลักฐานใดๆ มาหักล้าง ที่จะชี้ให้เห็นว่าเสื้อแดง
ไม่มีมีกลุ่มคนล้มเจ้าอยู่จริง และ ปลายอ้อใช้คำว่า
คนส่วนใหญ่ไม่มีใครล้มเจ้า นั่นเท่ากับคนแดงส่วนหนึ่งที่คิดล้มเจ้ามีจริง
เป็นเชิงยอมรับจากปลายอ้อ ที่ขลุกอยู่ในแวดวงนั้น

แล้วปลายอ้อมาตั้งกระทู้วาทกรรมปลายลิ้น เพื่อเจตนาบิดเบือนทำไม
คำตอบ หลักฐาน กับ เจตนา ช่างเข้ากันไม่ได้เลย

ผมพูดไม่ผิดครับ
คนส่วนใหญ่ไม่มีใครคิดล้ม..แน่นอน

คำว่าล้ม..ความหมายมันใหญ่มาก

ที่บางคนเอาภาพมาให้ดู
น่าจะเข้าข่าย จาบจ้วง หมิ่น

แต่มิได้หมายความว่าจะคิด "ล้ม"นะครับ
ผมเข้าใจอย่างนี้

#162 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

มันเป็นเรื่องใหญ่
และเป็นเกมการเมืองโดยทักษิณอยู่เบื้องหลัง
เสื้อแดงทุกคนรู้ว่ามีคนล้มเจ้าอยู่บนเวทีตอลดเวลา
แล้วก็สนับสนุนทุกคน ที่มีท่าทีล้มเจ้าด้วย

สรุปว่า เสื้อแดงล้มเจ้าทุกคน

เหมือนกับการปล่อยให้เสื้อดำถืออาวุธอยุ่ในกลุ่ม
แถมทำตัว และเอาเด็กมาเป็นโล่มนุษย์อีกด้วย
ย่อมแสดงว่า เสื้อแดงสนับสนุนและเป็นผู้ร่วมก่อการร้ายด้วย

เอ็งจะแถไปถึงไหน?

#163 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

โอเค

ผมบอกว่า ต้องจัดการให้อยู่ในวงจำกัด
จริงอยู่มันเป็นเรื่องใหญ่ครับ

แต่ต้องทำให้มันจบโดยเร็ว
โดยไม่เอามาทำเป็นเกมการเมือง

เพราะมิฉะนั้น
มันจะกลายเป็นการกระตุ้น หรือชี้ทาง
ให้คนบางคน "ต่อยอดความคิด"ไปได้

ในสถานการณ์ปัจจุบัน มิใช่แกนนำเสื้อแดงหรือครับ
ที่ต่อยอดทางความคิดในลักษณะชี้นำให้กับลิ่วล้อ
จนเกิดเป็นสภาวการณ์ ไอ้ห้ากง อิป้าถ่อย อิห้าร้อยดา
แล้ววงจำกัดมันต้องเริ่มขีดเส้นจากใคร
ต้องเริ่มจากไอ้คนที่อ้างกระสุนพระราชทานหรือเปล่า
ต้องเริ่มจากไอ้คนที่ให้ปลดรูปลงหรือเปล่า
ใครที่เอาสถาบันมาทำร้ายเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง กันแน่
ในขณะที่คนกลุ่มหนึ่งทำร้าย ย่อมแน่นอนว่าคนอีกกลุ่มหนึ่ง
ต้องออกมาปกป้อง การที่คุณมาขีดวงจำกัดในกลุ่มคนที่ปกป้อง
คุณคิดว่าเป็นวิธีที่ถูกต้องหรือ
ใครที่ควรจบ คนที่ทำลาย หรือ คนที่รักษา
ผมว่าคำตอบมันอยู่ที่ พวกของคุณครับ
ไม่ใช่พวกของผม
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#164 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ไข่ดำ ตอบได้ดีครับ ผมเห็นตามนี้เลย
ปลายอ้อ ขอให้ ทบทวนดูดีๆ
กำลังทำอะไร
ขีดวงคนปกป้องเจ้า ด้วยคำด่าเขาว่า โหนเจ้า
และ ปล่อยวงคนหมิ่นเจ้า ด้วยการบอกให้เงียบๆ ไม่ให้ขยายเรื่องราวออกไป
ไปบอกพวกของคุณก่อน
ถ้าไม่หยุด
ก็เจอกัน ตอนนี้มันเป็นช่วงเก็บกดของฝ่ายนี้
เพราะต้องทนเห็นพวกจาบจ้วงหยาบช้าอย่างนี้แล้วต้องเก็บ
พวกคุณ มีสิทธิที่จะหมิ่นได้ทุกอย่าง
โดยพวกผมต้องเก็บต้องเงียบ ใช่ไหม
ตอนนี้ มีแค่ ใครออกมานำเท่านั้นแหละ
ไปห้ามพวก คุณ โน่น

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#165 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

และเป็นเกมการเมืองโดยทักษิณอยู่เบื้องหลัง
เสื้อแดงทุกคนรู้ว่ามีคนล้มเจ้าอยู่บนเวทีตอลดเวลา
แล้วก็สนับสนุนทุกคน ที่มีท่าทีล้มเจ้าด้วย

เหมือนกับการปล่อยให้เสื้อดำถืออาวุธอยุ่ในกลุ่ม
แถมทำตัว และเอาเด็กมาเป็นโล่มนุษย์อีกด้วย
ย่อมแสดงว่า เสื้อแดงสนับสนุนและเป็นผู้ร่วมก่อการร้ายด้วย

ไอ้เรื่องรัฐไทยใหม่นี่ก็เรื่องหนึ่ง
ทักษิณจะเป็นประธานาธิบดีก็เรื่องหนึ่ง
เอามาพูดเพื่อทำลายกันให้เห็นว่าอีกฝ่ายจะแยกประเทศ
ตั้งตัวเป็นประธานาธิบดี

ถ้าคุณยังไม่รู้ก็รู้เสียเถิดว่า
ตอนนี้ พรรคเพื่อไทยที่ทักษิณเกี่ยวข้องอยู่นั้น ครองอำนาจรัฐอยู่แล้ว
และคาดว่าต้องครองอำนาจรัฐนี้ ไปอีกนาน
หากยังเป็นระบอบเลือกตั้งอยู่

จะไปตั้งรัฐใหม่ทำไม ให้เสียเวลาครับ

ส่วนข้อความในรูปที่แปะไว้ข้างตู้โทรศัพท์ที่ถ่ายมาให้ดูน่ะ
ใครก็ทำได้..คุณหรือผมไปจ้างทำแป๊บเดียวก็เสร็จแล้ว
เอามาแปะใส่ร้ายฝ่ายตรงข้าม

คล้ายๆกลยุทธเก่าๆ ตอนหาเสียงของ พวกสส.
คนของพรรค ก.เอาเงินไปแจกชาวบ้าน
แล้วบอกชาวบ้านว่าผมอยู่พรรค ข.นะ
ทั้งที่พรรค ข.ไม่รู้เรื่องด้วย

เพื่อจะได้ให้ชาวบ้านไปร้องเรียนว่า พรรค ข.แจกเงินซื้อเสียง

ข้อความที่ว่า
ชัยชนะ แดงทั้งแผ่นดิน ทักษิณจงเจริญ
ลงท้ายว่า นปช.

เหมือนเด็กนักเรียนในห้องเรียนห้องหนึ่ง
เด็กชายเขียวไปขโมยปากกาเพื่อน
เพื่อนๆก็สืบหากันว่าใครเป็นคนขโมยไป
เด็กชายเขียวเห็นจวนตัว กลัวถูกจับได้
เลยแอบไปเขียนบนกระดานดำว่า
"เด็กชายแดงเป็นคนขโมยปากกาเพื่อนไป
ลงชื่อ..เด็กชายแดง

คล้ายๆกัน

#166 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ตลอด 5-6 ปี ของการตอกย้ำคำพูดซ้ำแล้วซ้ำเล่า ก็อาจมีบ้างที่ทำให้บางคนคิดตามไปได้ ซึ่งก็ยอมรับว่ามีการโจมตีอยู่บ้าง เพราะแต่ละคนมีความคิดและวิจารณญาณไม่เหมือนกัน อาจเชื่อโดยหลงเข้าใจผิด “หลงไม่รู้จริง”แต่โดยทั่วไปของคนไทยส่วนใหญ่ไม่มีใครคิดล้มสถาบัน..ไม่มี

แล้วปลายอ้อเชิ่อก่อแก้วมั้ยครับ เรื่องเอารูปลงน่ะครับ

#167 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

ปลายอ้อ คุณเขียนได้เรื่อยๆจริงๆ
รู้ตัวป่าวว่า ออกนอกประเด็นไปไกลแล้ว
คุณเป็นทักษิณ หรือ เป็นคนหมิ่นเจ้าเอง หรือเปล่า?
ไม่ใช่แล้วคุณเอาความมั่นใจไหนมายืนยัน
ประเด็นเรื่อตอนนี้ได้อำนาจรัฐแล้ว มันไม่ใช่ประเด็น
คนที่เขาดูเป็น เขาก็รู้ได้เหมือนกัน

สรุปคือ ไม่มีอะไรยืนยันได้แน่นอน
เพราะการกระทำพวกนี้มันต้อง
1.เป็นความลับ
2.ใช้เวลา
จริงไม่จริง ไม่มีใครรู้หรอก
เขาต้องออกมาป้องกันไว้ก่อน
ไม่ใช่พอถึงเวลาทักษิณ ทำลายหมด แล้วก็แก้ไขอะไรไม่ได้

อือ รู้แล้วว่า คุณนี่เป็น ทีมงานด้านมืออาชีพจริงๆ
มีรูโหว่ที่ไหนรอดได้ เพื่อโฆษณา
เอาหมด ไม่มีความรู้สึกผิดชอบชั่วดีอะไรในสำนึกเลย

#168 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ไจรัญ แกนนำแดงบอกว่า คนเสื้อแดงกว่า70% ไม่ต้องการระบบกษัตริย์

เท่าที่ได้อ่าน ผมว่าปลายอ้อเฟ้อเจ้อว่ะ จินตนาการน้ำแตกเสร็จสรรพ มีแต่คนจ้องเล่น ไอ้แม้วทักษิณ

ปล.แม้ว=เ.....หี้...ย

#169 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ไร้ประโยชน์ที่จะชี้ให้เห็นความจริง ที่ยากจะปฎิเสทว่ามี การจาบจ้วง-ล่วงละเมิด สถาบัน ทำตาบอดไปซะ...งั้น
ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#170 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

บทความของคนหูหนวกตาบอด

#171 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

จริงๆที่ว่าคนส่วนใหญ่รักสถาบัน คนส่วนใหญ่ที่ว่านั้นไม่ไช่เสื้อแดงด้วยสิ :)

#172 eAT

eAT

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

รวยแล้วไม่โกง
สุดท้ายถูกตัดสินจำคุก 2 ปี
จากกฎหมาย ปปช. จากรธน.ปี 40

มาบอกว่าครองอำนาจอยู่ ไม่ต้องเป็นรัฐไทยใหม่?
แม่มันก็ตรรกะเดียวกันนั่นแหล่ะ คนชั่วคนโลภ เท่าไหร่ก็ไม่พอ

Edited by eAT, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42.

#173 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

ไอ้เรื่องรัฐไทยใหม่นี่ก็เรื่องหนึ่ง
ทักษิณจะเป็นประธานาธิบดีก็เรื่องหนึ่ง
เอามาพูดเพื่อทำลายกันให้เห็นว่าอีกฝ่ายจะแยกประเทศ

ถ้าคุณยังไม่รู้ก็รู้เสียเถิดว่า
ตอนนี้ พรรคเพื่อไทยที่ทักษิณเกี่ยวข้องอยู่นั้น ครองอำนาจรัฐอยู่แล้ว
และคาดว่าต้องครองอำนาจรัฐนี้ ไปอีกนาน

จะไปตั้งรัฐใหม่ทำไม ให้เสียเวลาครับ

ส่วนข้อความในรูปที่แปะไว้ข้างตู้โทรศัพท์ที่ถ่ายมาให้ดูน่ะ
ใครก็ทำได้..คุณหรือผมไปจ้างทำแป๊บเดียวก็เสร็จแล้ว

คล้ายๆกลยุทธเก่าๆ ตอนหาเสียงของ พวกสส.
คนของพรรค ก.เอาเงินไปแจกชาวบ้าน
แล้วบอกชาวบ้านว่าผมอยู่พรรค ข.นะ
ทั้งที่พรรค ข.ไม่รู้เรื่องด้วย

เพื่อจะได้ให้ชาวบ้านไปร้องเรียนว่า พรรค ข.แจกเงินซื้อเสียง

ชัยชนะ แดงทั้งแผ่นดิน ทักษิณจงเจริญ

เหมือนเด็กนักเรียนในห้องเรียนห้องหนึ่ง
เพื่อนๆก็สืบหากันว่าใครเป็นคนขโมยไป
เด็กชายเขียวเห็นจวนตัว กลัวถูกจับได้
"เด็กชายแดงเป็นคนขโมยปากกาเพื่อนไป

แปลกนะครับ สิ่งที่มีอยู่จริงกลับเป็นเสมือนเป็นแค่อากาศ ในความคิดคุณ

https://encrypted-tb...R9XSw_17yrK2bLQ

https://encrypted-tb...IGHA2AB-xtwpWXZ

#174 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

พูดมาได้ ***จริงๆ
แกนนำพูดกันป่าวๆ พวกสนับสนุนในเว็บอีกหลายตัวมันก็พูดเรื่องนี้กันเฮฮา

อย่ามาซึนเดเระ!!!
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#175 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

คุยกับปลายอ้อ เหมือนคุย กับเด็กน้อย พูดจาไม่รู้เรื่อง ตอบไม่ตรงคำถาม เเถไปเรื่อย ถ้าเอ็งตอบไม่ได้ก็ตอบไปตรงๆเลยว่าตอบไม่ได้ ไม่มีไครเขาว่าหรอก ดีกว่ามาเเถแบบปัญญาอ่อน
1 คำถาม 10คำตอบ เเต่คำตอบไม่ได้ตรงกับคำถามเลยยยยยย

#176 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

คล้ายๆกัน

แล้วรูปสุดท้ายคืออะไร มาจากคนเสื้อแดงจริง ใช่หรือไม่ คุณเคยไปแสดงความเห็นห้ามปรามให้เสื้อแดงหยุดทำแบบนี้หรือไม่

#177 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

เออ..คุณครับ ที่บอกว่าส่วนใหญ่ไม่ล้ม แล้วบอกว่าส่วนน้อยแค่จาบจ้วง หมิ่น นั่น การกระทำ คำพูด และ วิธีการ มันคือการ "ล้ม สถาบัน" นะครับ คุณปิดหู แต่เปิดตาอย่างเดียว จะรู้ข้อมูลทั้งหมดได้อย่างไรครับ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#178 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

หลักฐานมีอยู่ถล่มทลาย ทั้งทางตรง ทางอ้อม เถียงไปก็มีแต่เข้าตัว

การเขียนโพสเตอร์หมิ่นแหม่ กระทบกระเทียบ เห็นจากที่ไหน > ที่ชุมนุมคนเสื้อแดง

การพูดจาอาฆาตมาดร้าย ใส่ความเอาดื้อๆ ได้ยินมาจากที่ไหน > บนเวทีคนเสื้อแดง

คนที่ถูกพิพากษาจำคุกด้วยความผิดนี้เป็นคนกลุ่มไหน > เสื้อแดงแทบทั้งแถบ

เวลาวรเจตน์จัดเสวนาวิพากวิจารณ์สถาบัน มองไปที่คนมาฟัง > ใส่สีแดงกันทั้งหอประชุม

ตั๊กบงกช ออกมาโพสต์ด่าคนหมิ่นสถาบัน โดนใครตามข่มขู่คุกคาม > แดงพัทยา

ฯลฯ
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#179 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

คล้ายๆกัน

แล้วรูปสุดท้ายคืออะไร มาจากคนเสื้อแดงจริง ใช่หรือไม่ คุณเคยไปแสดงความเห็นห้ามปรามให้เสื้อแดงหยุดทำแบบนี้หรือไม่

ทำผิดถูกจับได้เป็นแดงเทียมครับ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#180 yeddamon

yeddamon

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

จะรอดูครัฟ
ฟังธรรมมะไม่หดหู่ แต่ถ้าฟังโซคูลจะเหลือแต่ซากอ้อย BY พระมหาสมปอง

#181 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ปลายดอ นี่ตรรกะวิบัติจริงๆ พูดบนเวทีควายแดง ทั้งย้ำ ทั้งด่าสถาบันแทบทุกเวที คำว่า อำมาตย์ มือที่มองไม่เห็น เอ็งกล้าสาบานมั้ยว่า พวกควายแดง ควายถึก ไม่ได้หมายถึงสถาบัน
ควายแดงทำชั่วกันเอง มาโทษ ปชป ได้อีก ว่าเค้าแพร่ข่าวสาร แม่มงเปิดทีวีเสื้อแดงก็ได้ยินได้ฟังแล้ว ตอแหลโทษคนอื่นได้อีก

#182 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

คุณปลายอ้อค่ะ....ดิฉันชื่นชมคุณที่รักและเคารพในสถาบัน แม้ว่าคุณจะเป้นเสื้อแดงก็ตาม เก้บความรู้สึกดีๆนี้ไว้นะคะ อย่าให้ใส่คลอนได้

แต่ที่ดิฉันอ่านๆที่คุณโพสต์และตอบโต้ที่หลายท่านเอาหลักฐานและแสดงความคิดเห้นนั้น.....พฤติกรรมของคุณตรงข้ามกันเลยนะคะ

ดูเหมือนว่าคุณเองนั่นแหล่ะค่ะที่กำลังเอาสถาบันมาอ้าง....เพื่อเล่นงานพรรค ปชป ที่คุณเกลียดชังซะเอง
คุณอ้างโน่นอ้างนี่ เขียนเรียงร้อยมาซะสวยหรู ..แต่เจตนาของคุณคือคุณพุ่งเป้าไปที่นึงอยุ่แล้ว

แค่คุณบอกว่า ไม่มีเสื้อแดงคนไหนที่คิดล้มเจ้าหรอก ทุกคนรักสถาบัน...แค่นี้ก็ผิดตั้งแต่ออกความคิดเห้นแล้วค่ะ
คุณแหกตายอมรับความจริงเถอะค่ะ....ว่าตรงกันข้ามแล้วนั้น..ลองถามในหมู่เสื้อแดงสิค่ะ ว่ามีกี่เปอร์เซ้นต์ที่ยังรักและเทอดทุนสถาบัน

#183 Gop

Gop

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

แน่ใจนะครับว่าตอบได้แค่นี้

๑ ก่อแก้ว พิกุลทอง พูดถึงรูปที่มีทุกบ้าน คนแบบนี้คุณคิดว่าเค้าหลงผิดหรือครับ คุณร่วมสังฆกรรมกับคนแบบนี้ได้หรือ??

๒ ชูพงษ์ ถี่ถ้วน พูดให้ร้ายในหลวงอย่างเลวทราม ทำไมพวกคนเสื้อแดงกลับปล่อยให้อยู่ร่วมได้ ไม่คิดจะขับไล่เลยหรือ??

๓ อริสมันต์ พงษ์เรืองรอง ขู่จะทำให้โรงพยาบาลศิริราชหายไป คุณทำไมถึงปล่อยให้คนที่พูดแบบนี้อยู่ร่วมกับพวกคุณ

ผมไม่เข้าใจ ว่าทำไมคนเสื้อแดงถึงคบกับคนระยัม เช่นพวกนี้

แล้วยังมามีหน้ามาว่าคนอื่นว่าทำลายสถาบันฯ อย่างนี้มันบัดซบแล้วครับ

#184 eAT

eAT

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

พูดตรงๆ ทำไมถึงยังมีคนคิดว่า
เสื้อแดงยังมีคนรักสถาบันอีก

ผมว่าเป็นไปไม่ได้เลยอย่างมากก็คือรู้สึกเฉยๆ
อย่าสะกดจิตตัวเองเลยครับ ที่คิดว่ายังมีอยู่

#185 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ยกตัวอย่างที่ 1

นายใจ หัวเรือกลุ่มแดงสยาม เคยเขียนบทความเอาไว้เรื่อง "ใช่ ผมอยากล้มเจ้าแล้วยังไง?" นอกเหนือจากบทความหมิ่นมากมายที่เขียนไปก่อนหน้าและตามหลัง

ใจ เป็นแดงเทียมหรือไม่?
มีใครเอาปืนไปจ่อหัวหรือบังคับนาย ใจ ให้เขียนบทความนี้หรือไม่?
บทความนี้ได้รับการเผยแพร่ต่อในเวบแดงใต้ดินหลายแห่ง ใช่หรือไม่?
หากใจ ไม่ใช่แดงเทียม กลุ่มคนเสื้อแดงหรือทักษิณเคย sanction นายใจกับความประพฤตินอกรีตนอกรอยหรือไม่?

ยกตัวอย่างที่ 2

จากข้อมูลคลิปวิดีโอ และรูปภาพที่เพื่อนๆ สมาชิก สรท. นำมาให้ดูก่อนหน้านี้

คนเหล่านี้เป็นแดงเทียมหรือไม่?
มีใครเอาปืนไปจ่อหัวหรือบังคับให้คนเหล่านี้พูดหรือกระทำสิ่งเหล่านี้หรือไม่?
การกระทำนี้ได้รับการเผยแพร่ต่อและชื่นชมในเวบแดงบนดินและใต้ดินหลายแห่ง ใช่หรือไม่?
หากคนเหล่านี้ไม่ใช่แดงเทียม กลุ่มคนเสื้อแดงหรือทักษิณเคย sanction คนเหล่านี้กับความประพฤตินอกรีตนอกรอยหรือไม่?

การแสดงความจริงใจไม่ใช่ดูแค่ลมปาก แต่ให้ดูการกระทำ ... การยืนดูเฉยๆ ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นกับความผิดที่กระทำโดยซึ่งหน้า คือการแสดงการสนับสนุนโดยนัยยะ

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#186 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

เขียนก็ภาษาสวยดีนะคะ แต่ข้อเท็จจริงคนละเรื่องเลย
เสื้อแดงที่เขียนแบบนี้ต้องหน้าด้านมากเลยนะคะ ที่กล้ามาก
เห็นกันอยู่พวกที่คุณว่ามันแฝงตัวอยู่้ในกลุ่มพวกคุณทั้งนั้น
ถ้าไม่ไร้สติปัญญาจนเกินไปก็น่าจะรู้อยู่ว่าพวกนี้เป็นอย่างไร มีวัตถุประสงค์อะไร

"เสื้อแดงไม่ใช่พวกล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าทุกคนเป็นเสื้อแดง"

พูดอีกก็ถูกอีก...พวกล้มเจ้า เป็นสับเซตในกลุ่มเสื้อแดงแน่นอน แม้ไม่ใช่เสื้อแดงทุกคน แต่ก็ไม่ใช่แค่จุดอินเตอร์เซคชั่นกันแน่นอน
อ่านในเฟจของพวกหมิ่นฯ ทุกตัวล้วนเกาะกระแสเสื้อแดงทั้งสิ้น ยังไม่เคยเห็นพวกหมิ่นฯตัวไหน ที่ไม่เกาะกระแสเสื้อแดงเลย?

Edited by Huligan, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:51.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#187 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ผมเชื่อว่ายังมีเสื้อแดงที่รักสถาบันอีกมากนะครับ

ดังนั้นเสื้อแดงที่รักสถาบันต้องแยกตัวจากแดงล้มเจ้าให้ชัดเจน ไม่งั้นจะติดร่างแหไปด้วย

สิ่งที่แปลกใจก็คือ ทำไมแดงที่รักสถาบันถึงไม่ทำอะไรเวลาเห็นแกนนำหรือระดับมวลชนธรรมดา แสดงออกถึงการจาบจ้วง

ตรงนี้แหละที่ทำให้แดงอย่างคุณปลายอ้อเถียงไม่ออกเลย

แต่ยอมรับว่าในบางครั้งมีการยัดเยียดตำแหน่งไม่จงรักภักดีด้วยจริงๆ ผมยังเคยโดนเลย^^

#188 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

ผมเชื่อว่ายังมีเสื้อแดงที่รักสถาบันอีกมากนะครับ

ดังนั้นเสื้อแดงที่รักสถาบันต้องแยกตัวจากแดงล้มเจ้าให้ชัดเจน ไม่งั้นจะติดร่างแหไปด้วย

สิ่งที่แปลกใจก็คือ ทำไมแดงที่รักสถาบันถึงไม่ทำอะไรเวลาเห็นแกนนำหรือระดับมวลชนธรรมดา แสดงออกถึงการจาบจ้วง

ตรงนี้แหละที่ทำให้แดงอย่างคุณปลายอ้อเถียงไม่ออกเลย

แต่ยอมรับว่าในบางครั้งมีการยัดเยียดตำแหน่งไม่จงรักภักดีด้วยจริงๆ ผมยังเคยโดนเลย^^

ก็เพราะคุณแกล้งทำเป็นเซ่อ ไม่รู้ไม่เห็น เหมือนปลายดอไง เค้าถึงได้คิดว่าคุณเป็นแบบนั้น หลักฐานที่พวกควายแดงด่าสถาบันมีเยอะแยะเต็มไปหมด แต่แกล้งทำตีหน้าเซ่อ ให้คนเค้ากระชากหน้ากากออกมา

#189 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

พึ่งมีคนบอกผมอย่าเอาเหตุผลไปพูดกับควายแดง

ตัวนี้ไม่นับหรือครับ
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#190 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ลองอ่านความเห็นนี้ของเฮนไต(ตรงที่ผมป้ายสีน้ำเงินไว้) ทุกท่านจะเข้าใจเสื้อแดงมากขึ้น

อ่านแล้วก็ขำ... ดูยังไงก็ไม่เห็นเป็นความผิดพลาดของ ทักษิณ...
คิดเหรอว่า ... ถ้าศาลตัดกันจริงๆ ว่า สุเทพ ม้าก ไม่ผิด ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..(ซึ่งผมก็ว่าผมไม่ผิดอยู่แล้ว)...

คุณคิดว่า ฝ่ายโน้นเค้าจะเลิกเล่นเรื่องนี้หรือ... ตัวอย่างนะครับ...

ดุ กรณี สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก... อย่างฮา...
ดู กรณี เมียซื้อที่ผัวผิด... อย่างฮา...

ไอ้ที่ผิดเห็นๆ เค้ายั้งว่ากันว่าไม่ผิดเลย.... นับประสาอะไรกับโยงโน่นโยงนี่ลึกลับซับซ้อน..
โอย... อย่างฮา...

กลับมาในโลกแห่งความเป็นจริงหน่อย... ต่อให้ ม้าก สุเทพ หลุดคดี...
เรื่องนี้ไม่จบ แบบที่จินตนาการกัน... แน่นอน... ผมถึงไม่แปลกใจว่า ฝั่งนี้ไม่ได้ทันเกมเค้าเลย...

อภิสิทธิ์ยังคงถูกกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน ต่อไป ถ้าผมให้เดา วาทกรรมที่จะมีมาคือ
"ทีสั่งฆ่า91ศพ... ไม่ผิด"

ใครจะวางเงินกับผมไหม...

#191 bird

bird

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

http://www.komchadlu...มิ่นสถาบัน.html

ไทมส์ยันทักษิณสัมภาษณ์หมิ่นสถาบัน

#192 bird

bird

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

#193 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

-_- ดันซะหน่อย...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#194 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:57

เห็นด้วย ช่วยดันครับ

เห็นช่วงนี้ปลายอ้อมันดิ้นจังเลย

ไม่รู้มันกลัวอะไรของมัน

#195 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:28

#196 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:36

ช่วยดัน

หลังจากเมื่อวานควายแดงโลกสวยแต๋วแตกไปหลายรอบ

#197 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:54

ตอแหล พ่องมรรึงนั่นแหละ ที่โฟนอินไปที่ญี่ปุ่น เวป นปช ก็เอาไปลง ว่าแดงญี่ปุ่นตาสว่างแล้ว คนอย่างเมรริงมันก็แค่หมาจิ้งจอก ที่ตอแหลไปวันๆ เหมือนไอ้แม้วพ่องมรรึงนั่นแหละ ที่ด่าว่าสถาบันแล้วบอกว่า ไม่เคยคิดล้มสถาบัน ไอ่ควายแดง มรรึงน่ะรู้อยู่เต็มอกแหละ แต่พยายามจะใส่ร้ายคนอื่นเค้าแทน 

#198 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:56

ไอ้คั่นหู

55555555

#199 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:58

ไอ้คั่นหู

55555555

โธ่ ไอ้ขี้ขำ :lol:  :lol:

#200 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:24

เริ่มไร้สาระแล้วนะเนี่ย

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน