Jump to content

- - - - -

ใครเคยเจอแดงกลับใจบ้างครับ

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ใครที่เคยเจอคนที่ชอบทักษิณ ในยุคหลังโดนรัฐประหาร สนับสนุนเสื้อแดง

แต่วันนึงมีเหตุทำให้ตาสว่าง กลับใจมาเกลียดเสื้อแดงได้

ในชีวิตจริง ได้เจอกันบ้างมั้ยครับ?
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ใครที่เคยเจอคนที่ชอบทักษิณ ในยุคหลังโดนรัฐประหาร สนับสนุนเสื้อแดง

แต่วันนึงมีเหตุทำให้ตาสว่าง กลับใจมาเกลียดเสื้อแดงได้

ในชีวิตจริง ได้เจอกันบ้างมั้ยครับ?

เคยเจอแต่ขอขึ้นราคา"บัตรเติมเงิน"
ขอให้คุ้มค่าเป็นตัว"จรเข้มีลิ้น"ให้สับโขก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

เคยเห็นครับ พี่เมียผมเอง หลังจากวิ่งหนีดงกระสุนที่วัดปทุมแล้ว หายไปจากบ้านสองวันกลับมาเผาเสื้อแดงทิ้ง
ช่องเสแดงทางอินเตอเนตก็ไม่เคยเปิดฟังอีกเลย ตัดขาดโดยสิ้นเชิง

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

เจอแต่แดง กลับกลอก ครับ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

เคยเห็นครับ พี่เมียผมเอง หลังจากวิ่งหนีดงกระสุนที่วัดปทุมแล้ว หายไปจากบ้านสองวันกลับมาเผาเสื้อแดงทิ้ง
ช่องเสแดงทางอินเตอเนตก็ไม่เคยเปิดฟังอีกเลย ตัดขาดโดยสิ้นเชิง

เค้าไปเจออะไรมาล่ะครับ แบบนั้นน่าจะยิ่งโกรธแค้นทหารนะ
เอ๊ะ หรือกระสุนที่เค้าเจอ จะไม่ได้มาจากทหาร?
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#6 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

คุณ ริวมะพูดจริงหรือเปล่าครับเนี่ย พอจะเล่ารายละเอียดมากกว่านี้ได้ไหมครับ ผมว่าเป็นกรณีที่น่าสนใจมากเลยทีเดียว

#7 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

*
POPULAR

พอสลายชุมนุม พี่แกซึ่งเป็นเมสเซนเจอร์วิ่งๆแถวๆสีลม รู้เส้นทางหนีแถวนั้นดีแกเลยหลบขึ้นไปบนตึกที่อยู่ตรงข้ามวัดปทุม เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอสสู้กับกลุ่มติดอาวุทที่อยู่รั่ววัดปทุม แกบอกว่ามีคนตะโกนตอนอยู่ที่แยก รปส บอกว่าให้หนีไปทางวัดเพราะไม่มีใครทำอะไรรุนแรงในวัด คนเลยเฮโลกันไป แกบอกโชคดีจริงๆที่ไม่ไปตามเขาเข้าไปในวัด
แกเลยคิดได้ว่ามีการหลอกให้ไปตายแน่นอน ประมาณนี่แหละครับ

แก้ไขนิดหน่อยครับ

Edited by ริวมะคุง, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

#8 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

อ้าว ตกลงทหารยิงเหรอ คุณริวมะ

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

เคยเห็นข่าวนะครับ
แต่ต้นเหตุคือ "ขัดผลประโยชน์"

:D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

อ่านให้หมดสิอย่าอ่านเฉพาะที่ถูกใจ จะได้เลิก...สักที

---------------------------------------

#11 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

เพื่อนผมมีหนึ่งคน

แต่ผมไม่แน่ใจว่าแต่เดิมจะเรียกเขาว่าเสื้อแดงได้หรือเปล่า

คือเขาเคยศรัทธาว่าทักษิณเป็นนักธุรกิจที่เก่ง ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม

ตอนนั้นทักษิณทำอะไรเพื่อนคนนี้ว่าถูกหมด

มาเปลี่ยนใจตอนทักษิณเริ่มละเมิดในหลวง

ตอนนี้เกลียดทักษิณจับใจ

#12 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

เสื้อแดงคนที่ผมรู้จัก และใกล้ชิด ไม่เคยกลับใจครับ
มีแต่อาการหนักกว่าเดิม.. :(

#13 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

แดงแถวบ้านผมไม่รู้ว่ากลับใจหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ไม่ลือกเพื่อไทย ไม่เลือก ปชป.
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

พอสลายชุมนุม พี่แกซึ่งเป็นเมสเซนเจอร์วิ่งๆแถวๆสีลม รู้เส้นทางหนีแถวนั้นดีแกเลยหลบขึ้นไปบนตึกที่อยู่ตรงข้ามวัดปทุม เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอส กับกลุ่มติดอาวุทที่อยู่รั่ววัดปทุม แกบอกว่ามีคนตะโกนตอนอยู่ที่แยก รปส บอกว่าให้หนีไปทางวัดเพราะไม่มีใครทำอะไรรุนแรงในวัด คนเลยเฮโลกันไป แกบอกโชคดีจริงๆที่ไม่ไปตามเขาเข้าไปในวัด
แกเลยคิดได้ว่ามีการหลอกให้ไปตายแน่นอน ประมาณนี่แหละครับ

นึกว่าวิ่งไปเจอไอ้นี้ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

อ่านให้หมดสิอย่าอ่านเฉพาะที่ถูกใจ จะได้เลิก...สักที

ก็ถึงได้อยากให้คุณริวมะเขาเขียนให้ชัดเจนหน่อยไงคะ
แบบที่คุณริวมะเขียนมานาะ มันเอื้อต่อการเข้าใจไปอีกทางหนึ่งได้
แค่คำว่า เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอส. เขียนลอยๆแค่นี้ ทหารยิงใคร ยิงไปทางไหน พวกเสื้อแดงจะเอาไปพูดต่อว่ายังไงคงเดาได้นะคะ

#16 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

คนที่รักในหลวงจริงๆ มีสติปัญญารู้ผิดชอบชั่วดี ถ้าเคยชอบทักษิณ เคยเชื่อว่าทักษิณบริสุทธิ์ ถูกการเมืองรังแก เมื่อเหตุการณ์ผ่านมาถึงทุกวันนี้ก็ควรจะตาสว่างได้แล้ว

ส่วนพวกที่ยังแดง บอกได้อย่างเดียวว่าคงเปลี่ยนให้กลับมาไม่แดงได้ยากแล้ว

ในเมื่อความชั่วความเลวของพวกเพื่อไทยและบริวารมันมีให้ดูแทบทุกวัน จาบจ้วงในหลวง ข่มขู่ศาล ยังไม่นับเผาบ้านเผาเมืองและอันธพาลรายวัน

ถ้ายังมีใจเป็นพวกเดียวกัน มันก็บ่งบอกว่าคนนั้นเป็นคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว ไม่รู้จักคำว่าประโยชน์ส่วนรวม

#17 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

คุณริวมะคุงครับ
พี่เขาบอกเหตุผลไหมครับ ว่าทำไม
อยากทราบ (ถ้าพอบอกได้นะครับ)
เพราะพี่ภรรยาผมก็เป็นเสื้อแดงเหมือนกัน
พี่น้องภรรยาผมเขาเอือมพี่ชายคนนี้มาก แต่ก็ยังหยวนให้ เพราะเป็นพี่คนโต

ถ้าพอแบ่งปันสาเหตุใ้ห้ทราบได้
ผมอาจจะมาประยุกต์ใช้กับตั่วกู๋คนนี้หน่อยนึง

แก้ไขครับ

พอโพสเสร็จปุ๊บ กลับไปอ่านต่อ ถึงเห็นว่าคุณริวมะคุงมาเล่าให้ฟังแล้ว
ขอบคุณครับ

Edited by ชามู, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:49.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#18 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

แดงเข้มนี่ไม่เคยเห็นนะว่ากลับใจ มีแต่อยู่ในชุมชนต่อไม่ได้
เช่น เปิดร้านอาหารแดงแสบตาเชียว ได้เดือนเดียว คนไม่เข้าร้าน เจ๊งปิดร้านหายไปเลย
เปิดร้านขายของ เปิดช่องแดงเรียกลูกค้า ผลคือไม่มีใครกล้าเข้า เจ๊งไปอีกราย

ส่วนแดงอ่อนๆนี่ กลับไปกลับมาค่ะ พอเขาทำถูกใจก็อวยซะเลิศลอย
พอทำไม่ถูกใจ ด่าสาดเสียเทเสีย เอาประโยชน์ตัวเองเป็นหลัก

อีกพวกชอบไปกับม็อบ เขาเอารถมารับทีไรไปกับเขาทุกที
เพราะชอบว่าสนุก ได้ไปเที่ยว ตอนขากลับเขาจะแวะพาเที่ยวกัน
แล้วไม่เลือกนะ แดง เหลือง น้ำเงิน เอากับเขาหมด ใครมารับไปหมด

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#19 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

เจอแต่แดงอ้อแอ้ครับ

คือตอนแรกรักแดงยิ่งชีพ ตอนหลังพอแกนนำออกลายกลายเป็นอำมาตย์ซะเอง

คุยกันอีกทีอ้อแอ้ซะแล้ว.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

เจอครับ มาบอกทีหลังว่า ไม่คิดว่ามัน (ทักษิณ) จะเลวได้ขนาดนี้
คนแถวบ้านครับ ผมไม่ได้ซักต่อ กลัวหาว่าเยาะเย้ย เลยไม่รู้ว่า
รู้ความจริงได้ยังไง?

#21 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

*
POPULAR

ตัวผมเองล่ะครับ แต่ไม่รู้จะเรียกว่าเสื้อแดงได้มั๊ย เพราะผมไม่เคยใส่เสื้อแดงไปชุมนุม ได้แก่เกรียนในเว๊บบอร์ดไปวันๆ
เมื่อก่อนผมด่า พันธมิตรและปชป. แหลกราญเลยนะ ผมไม่เห็นด้วยกับการปฎิวัติ และเห็นด้วยกับเสื้อแดงมากกว่าที่ควรปล่อยให้เป็นไป ตามครรลองประชาธิปไตย ทุกวันนี้ก็ยังคิดเช่นนี้อยู่ไม่เปลี่ยนแปลง แต่ก็นะ ผมยุติธรรมพอที่จะรับฟังเหตุผลของทุกฝ่าย และพอเข้าใจ ในเหตุผลของฝั่งพันธมิตรและ ปชป. ว่าทำไปเพราะอะไร แม้อาจจะไม่เห็นด้วยกับวิธีการก็ตาม

ส่วนสาเหตุที่เลิกสนับสนุน สาเหตุใหญ่ๆ คงเป็นเพราะความผิดหวังในตัว ทักษิณ นั่นแหละ ดูเหมือนเขาจะไม่ยอมรับผิดอะไรเลย
แก้ปัญหาอะไรไม่ได้ตรรกะบิดเบี้ยว สาวกก็เป็นไปด้วย ไปๆมาๆ ผมก็เริ่มคุยกับคนพวกนี้ไม่รู้เรื่อง ประชาธิปไตยของเขาก็เริ่มแปลกแยก
ออกไปจาก ความเข้าใจของผมมากขึ้นทุกๆที หลายเรื่องบิดเบือนไปจากความจริงอย่างร้ายกาจ โกหกหน้าด้านๆ มุ่งแต่จะเอาชนะอย่างเดียว
เท่านั้น จนไม่เห็นหัวคนกลุ่มอื่นเลย ที่แย่ที่สุดที่รับไม่ได้อย่างมากเลย คือเรื่องโจมตีสถาบัน

อีกคนนึงที่อาจจะกลับใจในไม่ช้านี้ก็แม่ผมเอง แกเป็นแดงรักสถาบันครับ ตอนที่นิติราษฎรมันออกมาเรียกร้องให้แก้ 112 นั่นอาจเป็นครั้งแรกที่แม่ผมได้รับรู้ ว่ามีคนจ้องล้มเจ้าอยู่จริง ท่านไม่เห็นด้วยและกลัวอย่างมากครับ แต่ก็ไม่กล้าด่านิติราษฎร ด้วยเหตุที่ว่า "เป็นพวกเดียวกัน" . "ประชาธิปไตยและเสรีภาพ" รวมทั้งคงกลัวเสีัยหน้าแก่ลูกชาย ตอนนั้นแกมีท่าทีอึดอัด จนหน้าสงสารเลยครับ แต่ตั้งแต่นั้นมา แกก็ยอมรับฟังผมมากขึ้น เปิดหูเปิดตารู้อะไรต่อมิอะไรมากขึ้น กล้าที่จะวิพากษ์วิจารณ์ทักษิณและเสื้อแดงมากขึ้น แต่กระนั้นก็ยัง รักทักษิณและไม่ชอบอภิสิทธ์ ไม่ชอบพรรค ปชป. อยู่ดีนั่นล่ะ

Edited by annykun, 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:30.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#22 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

การเติบใหญ่ของเสื้อแดงน่าขยายเต็มพื้นที่ และอิ่มตัวถึงพีคสูงสุดแล้ว
ขยายออกไปก็ไปชน ขอบแดน ของพื้นที่คนกลางๆที่สนใจปากท้อง สนใจทำกิน ตั้งคำถามว่าทำไมหาเงินได้น้อยลง อิ่มน้อยลง

เลือกตั้ง 3 กค.ก็แอบหวังว่าเพื่อ ไทยอาจอวยอะไรให้ได้อย่างที่โฆษณา แต่จำนวนไม่น้อยกลับผิดหวัง
ยิ่งเป็นเหตุผลว่า ยากที่จะเพิ่มในฝั่งเสื้อแดง

บวกกับกิริยาอาการดื้อด้านที่ประท้วงนั่นประท้วงนี่ของเสื้อแดงเองทั้งที่รัฐบาลเป็นของทางฝั่งเสื้อแดง
เชื่อว่าสายตาและความคิดตำหนิติเตียนตั้งคำถามจากคนทั่วไปก็มีไม่น้อย
จะเอาอะไรกันอีกวะ ชนะเลือกตั้งแล้วไงไม่หยุด ขอบ้านเมืองสงบๆหน่อยได้ไหม

คิดต่างกับเจ้าของกระทู้เล็กน้อยนะคะ คือไม่สนว่าจะมีพวกนั้นกลับใจไหม
แต่พวกนั้นจะหาแนวร่วมเพิ่มได้ไหมจากการกระทำป่วนบ้านเมืองของตัวเอง
และจากการบริหารของรัฐบาลสีแดงที่ไม่เป็นตามสัญญาตอนหาเสียง

เมื่อไม่เพิ่ม เสื้อแดงก็นับวันถอยลง จากสนิมที่กัดกร่อนจากภายในของตัวเอง ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#23 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

มีเพื่อนอยู่คนเคยเป็นแดง รักแม้วมากมาย

วันหนึ่งเจอ พวกสันดานไพร่ ปราศัย หมิ่นสถาบันฯ บนเวที

วันนี้เกลียดแม้วยิ่งกว่าขี้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#24 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ก็ถึงได้อยากให้คุณริวมะเขาเขียนให้ชัดเจนหน่อยไงคะ
แบบที่คุณริวมะเขียนมานาะ มันเอื้อต่อการเข้าใจไปอีกทางหนึ่งได้
แค่คำว่า เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอส. เขียนลอยๆแค่นี้ ทหารยิงใคร ยิงไปทางไหน พวกเสื้อแดงจะเอาไปพูดต่อว่ายังไงคงเดาได้นะคะ

ขออภัยนะครับ ผมไม่เห็นว่าคุณริวมะจะเขียนไม่ชัดเจนตรงไหน

เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอสสู้กับกลุ่มติดอาวุทที่อยู่รั่ววัดปทุม

ผมว่าคำถามของคุณต่างหากที่พาให้คิด
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#25 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เจอแต่
แดงกลับไปกลับมา

#26 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ขออภัยนะครับ ผมไม่เห็นว่าคุณริวมะจะเขียนไม่ชัดเจนตรงไหน

เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอสสู้กับกลุ่มติดอาวุทที่อยู่รั่ววัดปทุม

ผมว่าคำถามของคุณต่างหากที่พาให้คิด

คุณริวมะเขาแก้ไขแล้วค่ะ เพิ่มคำว่า "สู้" เป็นทหารยิงจากบีทีเอสสู้กับกลุ่มติดอาวุธ
ถ้าอยากดูต้นฉบับที่ยังไม่ได้แก้ไขเพิ่มเติม อ่านในคอมเม้นท์คุณเด็กเลี้ยงควาย #14 ได้ค่ะ

#27 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ใกล้ๆตัวก็ลูกน้องผมเองครับ 3-4 คน

แต่แดงอ่อนๆนะ
ตอนนี้ด่าทักษิณกันเต็มปากเต็มคำ (ผลงานของผมเอง 55)

คงต้องแก้อีกนิดที่พวกเค้าชอบดูสรยุทธตอนเช้าๆนี่แหละ ตรงนี้แก้ยากแฮะ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#28 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

แฟนเก่าผมครับ เคยเป็นแดง และไม่เชื่อว่าไอ้แม้วกะสมุนหมิ่นในหลวง จนเพื่อนๆเอาคลิปหมิ่นมาให้ดู เค้าเปลี่ยนเดี๋ยวนั้นเลย เยี่ยม ! ไม่เสียแรงที่เคยมอบหัวใจให้ อิอิ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#29 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

โดยส่วนตัวยังไม่เคยเจอแดงกลับใจครับ

เท่าที่เจออย่างมากก็แค่พูดน้อยลง + ด่ารัฐบาลเพราะของแพง

#30 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

พอสลายชุมนุม พี่แกซึ่งเป็นเมสเซนเจอร์วิ่งๆแถวๆสีลม รู้เส้นทางหนีแถวนั้นดีแกเลยหลบขึ้นไปบนตึกที่อยู่ตรงข้ามวัดปทุม เห็นทหารยิงลงมาจากบีทีเอสสู้กับกลุ่มติดอาวุทที่อยู่รั่ววัดปทุม แกบอกว่ามีคนตะโกนตอนอยู่ที่แยก รปส บอกว่าให้หนีไปทางวัดเพราะไม่มีใครทำอะไรรุนแรงในวัด คนเลยเฮโลกันไป แกบอกโชคดีจริงๆที่ไม่ไปตามเขาเข้าไปในวัด

แก้ไขนิดหน่อยครับ

อ่าน 3 รอบถึงเข้าใจ
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#31 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

แต่ทำไมผมเจอแต่สลิ่ม กลับใจอะครับ

เลือกตั้งกี่ที เสื้อแดงก็เพิ่มขึ้น ผิดกับ ปชป เลือกครั้งก่อนได้เยอะ แต่ครั้งนี้ ได้น้อยกว่าเดิม แต่มาบอก แดงกลับใจ

ฮา หลอกตัวที่อยู่ในทุ่งนา ได้อย่างเดียว

#32 nnnn43

nnnn43

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

แต่ทำไมผมเจอแต่สลิ่ม กลับใจอะครับ

เลือกตั้งกี่ที เสื้อแดงก็เพิ่มขึ้น ผิดกับ ปชป เลือกครั้งก่อนได้เยอะ แต่ครั้งนี้ ได้น้อยกว่าเดิม แต่มาบอก แดงกลับใจ

ฮา หลอกตัวที่อยู่ในทุ่งนา ได้อย่างเดียว

:lol: :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#33 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

จากการบอกเล่า ของการบอกเล่า มาอีกที คงไม่มีจากอีกทีต่อนะพี่

สรุปแล้ว ก็คือ
เขาเล่าว่า.....
เขาว่ามาอย่างงี้.......
หรือ ได้ยินมากับหู แต่ไม่เห็น....

พี่ริวมะคุง เลยเอามาเล่าต่ออีกทีสิคับ

55 ฮาดีคับพี่ ผมท้องแข็งเลย อย่างนี้ ทหารยิงลงมา ฆ่าคนในวัดปทุมก็จริงสิ !!!!????

ที่อ้างว่าต่อสู้กับกลุ่มติดอาวุธ ไม่ทราบว่าอาวุธเป็น หนังสติ๊ก หรือไม่
เพราะตรวจสอบแล้ว ไม่เห็นร่องรอย วิถีกระสุนใดๆ "จากล่างสู่บน" ขึ้นไปบนรางรถไฟเลย

#34 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

จากการบอกเล่า ของการบอกเล่า มาอีกที คงไม่มีจากอีกทีต่อนะพี่

หรือ ได้ยินมากับหู แต่ไม่เห็น....

พี่ริวมะคุง เลยเอามาเล่าต่ออีกทีสิคับ

55 ฮาดีคับพี่ ผมท้องแข็งเลย อย่างนี้ ทหารยิงลงมา ฆ่าคนในวัดปทุมก็จริงสิ !!!!????

ที่อ้างว่าต่อสู้กับกลุ่มติดอาวุธ ไม่ทราบว่าอาวุธเป็น หนังสติ๊ก หรือไม่
เพราะตรวจสอบแล้ว ไม่เห็นร่องรอย วิถีกระสุนใดๆ "จากล่างสู่บน" ขึ้นไปบนรางรถไฟเลย

ผมก็อยากให้มีการค้นหาความจริง.. แต่พ่อแม้ว กลับบอก ช่างแม่ *คุณ*.. รีบรวบรัดนิรโทษกรรม สุดท้ายจะหาใครมารับผิดได้ละครับ

#35 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

หล่อนพูดเหมือนในวัดไม่มีอาวุธงั้นแหระ สำหรับเดี๊ยน สมน้ำหน้าควายแดงเผาบ้านเผาเมืองทุกตัวที่ตาย กระแดะจะก่อการร้ายแต่พอตายห่ากลับมาทำสำออย ทุเรส

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#36 nnnn43

nnnn43

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#37 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ผมเอาข้อมูลมาจากแดงฮาร์คคอร์ที่อยู่ในเหตุการณในสถานที่จริงครับ ไม่ไช่แดงหน้าคีย์บอร์ด จะเชื่อหรือไม่ก็สิทธิของคุณ
แต่ที่แน่ๆจากแดงฮาร์ดคอร์ตอนนี้เผาเสื้อทิ้งละครับเลิกม๊อบทุกกรณี :)

#38 bird

bird

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

*
POPULAR

พี่ที่อยุ่ข้าง ๆ Office ค่ะ..

โดยปกติ พี่เค้าจะไปขายกาแฟที่อิมพีเรียล-ลาดพร้าว กลับมาประมาณบ่าย 3 โมงทุกวัน
จากนั้นก็จะเปิด ทีวี เสื้อแดง เสียงดังมาก เผือแพร่บุคคลภายนอก สร้างความรำคาญไป
ทั้งหมู่บ้าน..แต่ก็ไม่มีใครว่าอะไร...ทน ๆ กันไป

ช่วงที่มีชุมนุมที่ราชประสงค์..2 สามีภรรยา จะถอยรถกะบะคู่ใจไปกันทุกวัน เช้าก็กลับมา
ไปขายกาแฟที่อิมพีเรียล...เป็นอยู่อย่างนี้ทุกวัน ๆ

ช่วงสงกรานต์ 52 พี่ผู้ชายก็ไปเย้ว ๆ อยู่แถว ๆ ราบ 11 ไปร่วมกับเสื้อแดงคนอื่นที่ดินแดง
ไปซ่าแถว ๆ สนามม้า...พี่เค้าเอารูปถ่ายมาให้ดู พร้อมบรรยายประกอบ...ฟังจนเอียน

ช่วงที่บุกมหาไทย..แกก็ไปแต่ไม่ได้ร่วมรุมสกัม..พี่เค้ามาเล่าว่า..น่ากลัวมาก บางคนก็เมา
ไม่รู้ว่า เหล้าหรือยา แต่เหมือนคนบ้า ไม่มีใครฟังใคร..

ปี 2553 ปิดราชประสงค์ 2 สามีภรรยายอมงดขายกาแฟ ปิดบ้านไปนอนที่ราชประสงค์
กลับบ้านเฉพาะวันอังคาร..เตรียมตัวไปไหว้พระปิยะมหาราช..เป็นอย่างนี้หลายเดือน
พี่เค้าไปช่วยสร้างป้อมปราการที่ลุมพินี..มีรูปมาโชว์ แค่ไม่รู้ว่าไปร่วมทำระเบิดหรือป่าว
ไม่กล้าถาม...

วันที่ 10 เมย. พี่เค้าก็ไปอยู่แถว ๆ ราชดำเนิน แต่อยู่ไม่นาน แกบอกว่าดู ๆ แล้ว
สถานการณ์ไม่น่าวางใจ..มีคนแปลกหน้า ที่แกไม่เคยเห็น ไม่คุ้นหน้า ท่าทางพิกล ๆ
แกก็เลยกลับ..ก่อนเกิดเหตุสัก 3 ชั่วโมง...แกโชว์ วีดีโอ ให้ดู..

วันที่กระชับพื้นที่...แกอยู่ที่ราชประสงค์ แกเล่าว่า ทุกอย่างโกลาหลไปหมด แกนนำ
ควบคุมอะไรไม่ได้เลย..ไปกระจุกตัวกันอยู่หลังเวที มีการ์ดคอยคูแล..ผู้ชุมนุมแต่ละคน
ก็เริ่มกระวนกระวาย....มีทั้งเสียงปืน เสียงระเบิด....

พอแกนนำประกาศยุติการชุมนุมเท่านั้นหล่ะ...ทุกอย่างอยู่เหนือการควบคุม ต่างคน
ต่างกระจายกันไป บางกลุ่มทยอยออกนอกพื้นที่ ไปด้านประตูน้ำ ไปสยามพารากอน
ไปเพลินจิตร...จากนั้นก็มีเสียงระเบิดที่บริเวณเซ็นทรัล ผู้ชุมนุมหลายคนต่างหอบ
ถุงใส่ของที่ทยอยเข้าไปเอามาจากในห้างตั้งแต่ก่อนกระชับพื้นที่..

ส่วนตัวแก ไปกับเพื่อน ๆ ที่วัดปทุม...แกเล่าว่า...(ตามตรรกะของเสื้อแดง)

เสียงปืนดังมาก...ดังใกล้ ๆ ตัว ดังจนหูอื้อ...ตามมาด้วยเสียงร้อง...

จากนั้นแกก็เล่าไป ตามที่แกประสบพบมา...จริงหรือเท็จ..ตอบไม่ได้
ยืนยันไม่ได้...เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

แต่หลังจากนั้น...แกก็ด่าแม่น้องเกด ชนิดไม่เผาผี ประโยคที่แกพูดบ่อย ๆ
" โ ค ต ร ตอแหล.."...

แล้วแกก็ไม่เคยเปิดทีวีเสื้อแดงอีกเลย...
ทุกวันนี้ บ่น รัดทะบาน ทุกวัน

#39 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

สลิ่มกลับใจคิดว่าน้อยถึงน้อยมากใช้คำว่าหลงผิดดีกว่า ส่วนพวกแดงรักคางคกอยู่แล้วและยังรักยังหลงไอ้คางคกเหมือนเดิม ผมเรียก " โง่ดักดาน " ครับ :rolleyes:

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#40 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

สลิ่มกลับใจคิดว่าน้อยถึงน้อยมากใช้คำว่าหลงผิดดีกว่า ส่วนพวกแดงรักคางคกอยู่แล้วและยังรักยังหลงไอ้คางคกเหมือนเดิม ผมเรียก " โง่ดักดาน " ครับ :rolleyes:

สลิ่มกลับใจถ้ามี ไม่ใช่หลงผิดหรอกค่ะ "ผลประโยชน์" ต่างหากค่ะ

อย่างบิ๊กบัง ธาริต วรเจตน์

ส่วนที่เป็นประชาชนธรรมดาคงไม่มี

ส่วนคุณหมูอวกาศ รอดูผลเลือกตั้งสส. กทม. และทั่วประเทศในครั้งหน้านะ ว่าพรรคไหนจะได้เพิ่ม พรรคไหนได้น้อยลงกันแน่

Edited by intra, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:52.

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

*
POPULAR

เกือบเป็นแดงไปเหมือนกัน หลังจากไปสิงสถิตย์เล่นในเวปหมาเดียวกัน เกลียดพันธมิตร เกลียด ปชป อยากให้อภิสิทธิ์ลาออก แต่หลังจากได้เ้ข้ามาในนี้ ถึงได้รู้ว่าแดงมันชั่ว ใส่ร้าย บิดเบือนได้แม้กระทั่ง พันธมิตรที่ขาขาด ตอน 7 ตุลา ว่าแกล้งขาขาด ตั้งแต่นั้นมา ผมไม่เคยเชื่อพวกควายแดงอีกเลย

#42 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

ของเราเจอแต่แดงชาติหมาอะ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#43 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

ส่วนตัวไม่เคยเจอครับ เพราะผมไม่มีโอกาสสุงสิง กับคนกลุ่มนั้น
แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

#44 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:06

ผมก็คิดแบบเดียวกับหลายๆคน

คนเสื้อแดงแท้ ที่รู้ทุกอย่าง การเผา พวกชุดดำแต่ห้อยป้ายหลวงพ่อทักษิณ
ล้มเจ้า. ล้างผิด ขู่ศาล ไปล้อมที่นั่นที่นี่ แล้วยังเห็นว่าถูกต้อง

เช่นแดงหลายคนในบอร์ดนี้

คบไม่ได้ครับ ขออยู่ห่างๆดีกว่า

#45 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

ลีน่าจังไงฮะ 555 :D

#46 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

19ล้าน เหลือ15ล้าน เรียกว่าเพิ่มขึ้นหรอครับ ตกเลขนะหนู :)

#47 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

เคยเจอแต่ แดงรักเจ้าเปลี่ยนเป็นแดงเกลียดเจ้า :ph34r:

#48 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ของเราเจอแต่แดงชาติหมาอะ

ชื่อ หมูอวกาศ ชัวร์

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#49 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

ไม่เคยเจอทั้งแดงกลับใจ เหลืองกลับใจ ฟ้ากลับใจหรือ สีอะไรกลับใจ
อย่างไรก็อย่างนั้นครับ :mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#50 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

ผมเชื่อว่าแดงเสรีไทยแทบทุกคนเป็นแดงกลับใจนะ
เพราะชอบชงมาให้ยำอยู่เรื่อย บางทีไม่ตอบโต้ด้วย
ตั้งไว้ให้ด่าแล้วนั่งดูผลงานว่าชงไปแล้ว สมาชิกจะตบกันอย่างไร
/ Like a Boss

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน